PDA

View Full Version : Ai biết bài này k

Chi gà_b8
29-10-2008, 08:58 PM
rồi như đá ngây ngô nằm chết lặng
ru em hoài từng ngón nhỏ kiêu sa
nắng thuỷ tinh chợt vỡ trong cung ngà
cát bụi cũng tìm về hoen mưa nắng
còn tuổi nào cho em hoài trầm lặng
vết lặng trầm biển gió lặng thu phong

LANG DU
19-12-2008, 09:16 AM
mỗi câu thơ trong bài đều có tên 1 nhạc phẩm của cố nhạc sĩ Trịnh Công Sơn: "Rồi như đá ngây ngô", "Ru em từng ngón xuân nồng", "Nắng thủy tinh", "Cát bụi", "Còn tuổi nào cho em", "Vết lăn trầm".
bạn có đồng ý với đáp án này không?

test
19-12-2008, 09:46 AM
Oa, chị Tiên tinh ý ghê ^^. Đợt trước có đọc nhưng mờ em google thử ko ra ---> ko có comment :">. Nay nhìn chị phân tích lại mới thấy đúng là như thế. Tác giả thật tài tình :D.

duynamckbk7
19-12-2008, 09:55 AM
Trong mấy bài mình mới nghe được 4 bài. Có nguyên một bộ sưu tập nhạc Trịnh nhưng mỗi lần mở toàn bị mọi người chửi cho bắt tắt đi nên đành chịu :((

LANG DU
19-12-2008, 11:36 AM
Trong mấy bài mình mới nghe được 4 bài. Có nguyên một bộ sưu tập nhạc Trịnh nhưng mỗi lần mở toàn bị mọi người chửi cho bắt tắt đi nên đành chịu :((

để mình đoán tên 4 bài duynam đã nghe nhé: "Ru em từng ngón xuân nồng", "Nắng thủy tinh", "Cát bụi", "Còn tuổi nào cho em", phải không? :whistle:
nhạc Trịnh không phải tâm trạng nào cũng cảm được, không phải không gian nào cũng nghe được, không phải ai cũng nghe một lần là thích, là hiểu ngay ý nghĩa ngôn từ của Trịnh...
khi nào duynam thích nghe nhạc Trịnh, hãy chia sẻ với LANG DU nhé! hy vọng LANG DU sẽ giúp bạn tìm được bài hát hợp tâm trạng của mình. :hi:

duynamckbk7
19-12-2008, 12:10 PM
^^Em chỉ thích nghe khi trời mưa buồn buồn, ngồi làm cốc cafe thui. nhưng em nghe nhạc Trịnh chỉ thích nghe Khánh Ly hát thui. Nghe kết cực kỳ :D