PDA

View Full Version : [Đề xuất] ở chức năng cộng point ?

thesun252
30-10-2008, 11:54 AM
Em nghĩ nên cho biết danh sách các thành viên đã cộng điểm danh vọng ở cuối mỗi bài viết , hiện số points ở mỗi thành viên , như thế sẽ làm tăng giá trị của bài viết , phản ánh đc trình độ của mỗi thành viên và gây hứng thú hơn .

thesun252
30-10-2008, 05:47 PM
Sao ko có bác mod nào góp ý vậy , admin cũng xem qua cái này đi +_+

Pisces
31-10-2008, 01:38 AM
Sao ko có bác mod nào góp ý vậy , admin cũng xem qua cái này đi +_+

từ Nội quy chung
Các bài viết của bạn có thể sẽ được trả lời sớm, hoặc trong 1-2 ngày. Vì vậy yêu cầu không spam!
------------

Trở về nội dung topic:
- Xét về tính khả thi: Chức năng trên, công nghệ và khoa học hiện tại chưa đủ khả năng thực hiện, cộng thêm thiếu thốn về mặt nhân lực và chất xám nên khó có thể nghiên cứu phát triển #angel.

- Xét về mặt giá trị: Chức năng cộng điểm danh vọng tất cả các thành viên đều có thể sử dụng mà không có quy tắc nào để căn cứ đánh giá. Quan điểm, nhận xét và cho điểm trên mỗi bài viết phần lớn là dựa trên cảm nhận cá nhân, sự yêu ghét của từng người, cho nên thực chất có thể nói phần lớn đánh giá cộng điểm hay trừ điểm đều không thể hiện được "trình độ", "giá trị" bài viết, về mặt làm tăng hứng thú thì có thể có đấy, nhưng có vẻ không cần thiết lắm =).

thesun252
31-10-2008, 10:57 AM
em ko hiểu ý bác là gì , bác nói xa vời thía , em chỉ có ý kiến là hiện điểm points của mỗi thành viên trong cái khung giới thiệu , nó giống với số lần đc thanks ở trog 1 vài dd khác

Jimmy Page
31-10-2008, 11:09 AM
Chỉ có thanks mới làm được như vậy thôi bạn ạ :|
Ở các diễn đàn sử dụng Rep point thì chưa có chức năng hiển thị số Rep point cho mỗi bài viết như đối với thanks. Nếu muốn biết bài viết này được cộng/trừ bao nhiêu Rep point thì chỉ có cách vào user profile mới xem được :|

thesun252
31-10-2008, 11:13 AM
thế thì chuyển sang chức năng thanks có phải hay hơn ko , điểm points mà để ở trong đó thì còn ra ý nghĩa gì

Dark_God
31-10-2008, 11:13 AM
Chức năng thanks ở bài viết là do các thành viên sử dụng vBulletin tạo thêm chứ không phải là do có sẵn- gọi là Mod, vì thế dễ chỉnh sửa và cải tiến hơn. Còn chức năng cộng điểm Reputation là chức năng có sẵn của vBulletin, mà những cái sẵn có của vBulletin thì khó mà tác động, thay đổi hơn cái dạng kia. Để làm được việc đó thì cần có người nghiên cứu và cải tiến, trong khi 4rum mình lại thiếu người có khả năng. Các admin thì đang còn phải lo vụ cái home page, cộng thêm thời gian cũng ko rảnh rỗi gì, cho nên ko thể ngồi làm cái này được.

Đại ý bài trên là như thế :D.

Edit: chức năng thanks diễn đàn đã từng dùng rồi, nhưng sau đấy khi nâng cấp có sự cố nên mới gỡ bỏ :|.