PDA

View Full Version : yêu 1 kậu nhóc?

nhoxkon
01-11-2008, 01:25 PM
chuyện 1 anh chàng thích 1 cô bé ít tuổi hơn cũng chả có gì là xa lạ, thậm chý là phổ biến!!!:darling:
nhưng nếu 1 bà chỵ lỡ cảm nắng 1 cậu em thỳ sẽ ra sao nhỷ?:hmm:
chúng ta vẫn nói tình yêu thỳ không phân biệt tuổi tác nhưng liệu có mấy bà chỵ dám vượt qua cái khoảng cách và định kiến ấy?:rideon:
và liệu cũng có mấy cậu em dám làm gà bông??:proud:
mọi người đọc và cho biết ý kiến nhé!:idea:

Snow
01-11-2008, 01:52 PM
khoảng cách 1 2 tuổi sẽ chẳng là gì đối với tình yêu cả nà
nếu là em sẵn sàng đấy ^^

Candy
01-11-2008, 01:56 PM
vậy nếu như 1 kậu em sunsilk 1 bà chị nào đó thì liệu bà chị đó có chịu làm người "bé" hơn ko???

nhoxkon
01-11-2008, 02:17 PM
vậy nếu như 1 kậu em sunsilk 1 bà chị nào đó thì liệu bà chị đó có chịu làm người "bé" hơn ko???

không hiểu ý anh lắm!
chỵ thỳ đương nhiên hơn tuổi rồi! cho nên nếu kết mô đen 1 cậu em thỳ vấn đề được nhắc đến nhiều nhất sẽ là " xưng hô như thế nào mới được ?":refused:
cái đó là nan giải nhất!:demoralize:

Trangpeo_c4
01-11-2008, 02:59 PM
hi, nghe jống một bộ phim nào đó của hàn nhỉ, làm kiểu gà bông này em không ham >'<

trangvicky_zhao
01-11-2008, 03:12 PM
hi, nghe jống một bộ phim nào đó của hàn nhỉ, làm kiểu gà bông này em không ham >'<

Đúng luôn. Đúng là bạn thân hehe. Chả ham. Kiẻu gì ấy >"<!

[C][3]
01-11-2008, 03:52 PM
Kiểu đó hay chứ, về kiếm bà chị nào thử nghiệm cái hehe

hoacucdai2611
01-11-2008, 04:33 PM
tôi thích một người chững chạc nhưng ít tuổi hơn mình cũng chẳng sao cả , vấn đề là ở chỗ suy nghĩ và tâm hồn của người đó ra sao chứ không phải là ngoại hình hay tuổi tác . Bạn đâu thể yêu một con người chỉ có vẻ bề ngoài còn tâm hồn thì trống rỗng.

hrockvn
01-11-2008, 04:36 PM
chuyện 1 anh chàng thích 1 cô bé ít tuổi hơn cũng chả có gì là xa lạ, thậm chý là phổ biến!!!:darling:
nhưng nếu 1 bà chỵ lỡ cảm nắng 1 cậu em thỳ sẽ ra sao nhỷ?:hmm:
chúng ta vẫn nói tình yêu thỳ không phân biệt tuổi tác nhưng liệu có mấy bà chỵ dám vượt qua cái khoảng cách và định kiến ấy?:rideon:
và liệu cũng có mấy cậu em dám làm gà bông??:proud:
mọi người đọc và cho biết ý kiến nhé!:idea:

Anh chỉ thấy mỗi một điều: Em nên phân biệt i và y đi đá nhé :(. Buồn :(.

l¬aÑa¯ÇhAn
01-11-2008, 05:09 PM
yêu 1 kậu nhoc chẳng sao cả, chỉ cần bạn ko ngộ nhận là được mới lị hơn nhau 1-2 tuổi chẳng thành vấn đề mà^^

nhoxkon
01-11-2008, 05:14 PM

hự hự:demoralize:....em không phải không phân biệt được:ablaze:...chỉ là khi onl thì em hay dùng "y" thay "i" thôi!
trở về vấn đề , iêu 1 cậu nhóc gà bông đồng nghĩa với việc phải chiều theo những suy nghĩ đôi khi là " quái đản"...:demoralize:
rồi bạn sẽ phải đối mặt với những lời bàn ra bàn vào của lũ bạn thân...:refused:
tiếp đó sẽ lại là bất đồng về quan điểm ( vì con gái trong suy nghĩ vốn đã lớn hơn con trai cùng tuổi chứ đừng nói là ít hơn tuổi):shock:
nhưng như bạn hoacucdai cũng nói yêu 1 người là yêu tâm hồn , tính cách chứ không phải bề ngoài hay tuổi tác....:idea:
nhưng liệu ai sẽ "dám" iêu 1 cậu gà bông?:hmm:

Trambe_c10
01-11-2008, 08:24 PM
con gái thường nhanh già hơn con trai cả về suy nghĩ lẫn hình thức vì thế đối với mình thì yêu 1 cậu nhóc là điều ko thể, hehe. Đi với nhau nhìn chả bị già hơn ak :idea:

(**hbl**)
01-11-2008, 08:24 PM
oài
cáu này cũng chẳng rõ
nhưng mà cứ đứa nào ít tuổi hơn mình cứ xem nó như em
nên lỉ lệ để cảm nó chắc chỉ mấy %

Bách_Hợp
02-11-2008, 03:04 AM
Về vấn đề yêu đương này thì khỏi phải bàn rồi!
Trái tim sẽ tự tìm ra lối khi bà chị cảm nặng với 1 cậu nhóc nào đó ha ha!:^o^:

Micyarak.A5
02-11-2008, 09:36 AM
cảm nắng chút thì đc, chứ yêu thì chưa dám chắc, tùy suy nghĩ của từng người thôi :empty: đôi khi trái tim cũng bị ảnh hưởng quá nặng về định kiến và những lời bàn ra tán vào mà :sigh:

kẻ xấu
02-11-2008, 11:11 AM
Không có gì là ko thể ....!!!!
Nhưng tùy thuộc sự chín chắn của cậu bé ấy đã chứ

Noa
02-11-2008, 01:54 PM
Đã từng gặp trường hợp này. Cơ bản tại cậu ta nhìn hơi già dặn, lại khá đứng đắn nên cô ấy hiểu nhầm, nghĩ là nhiều tuổi hơn (not only her misunderstood him). Một thời gian sau, cô ấy mới biết là mình nhiều hơn 1 tuổi, reaction?!: "Oh My God!" (exactly that :)) ) <~~ sau đấy là im lặng trong một lúc lâu =).

Sau khi phát hiện ra sự thật thì quan hệ đôi bên có vẻ không còn được như cũ: cô ấy chuyển từ xưng hô "Anh - em" sang "cậu - tớ", ít hỏi han nhờ vả hơn trước. Dù sao con gái mà đã biết là nhiều tuổi hơn thì thường tỏ ra mình cũng người lớn hơn, đứng đắn hơn, con gái sĩ diện rất cao mà :)).

Nói tóm lại thì chuyện con gái yêu hay thích người ít tuổi hơn cũng chỉ bình thường thôi, xưa nay đâu hiếm, có điều sự thể khó thành, vì nhiều nguyên nhân, nhưng chủ yếu vẫn là do con gái có vượt qua cái rào cản sĩ diên về tuổi tác hay ko mà thôi, nếu đã qua đc cái này thì coi như xong, các chậy em là quyết tâm cao lắm, "ko chiếm được hồn thì cũng phải trói đc xác" #Devil.

nhoxkon
02-11-2008, 10:02 PM
các chậy em là quyết tâm cao lắm, "ko chiếm được hồn thì cũng phải trói đc xác" #Devil.

ừm công nhận! em cũng từng nghe 1 con bạn phát ngôn: "không cưa đổ được người thì ta đạp đổ cái xe" . :knife::knife::knife:
Kết quả là hôm nào tan học nó cũng chạy ra nhà xe sớm nhất để thực hiện "cái ý tưởng hay ho" đó.:duno::duno::duno:
mà em thấy chuyện bà chị với cậu em đâu phổ biến như anh zai với em gái hả anh?:picknose::picknose:

Bách_Hợp
02-11-2008, 10:39 PM
Dù sao đi nữa thì không có gì sai về chuyện ẩy trong cái thời đại này nữa!
Nhưng vấn đề là bạn có đủ dũng cảm để vượt lên định kiến của xã hội không thôi?:fallout:

tuduc152
03-11-2008, 05:26 PM

bây h "rân trơi" viết hay lắm ..........................:comeon:

thongoc_timtrang
03-11-2008, 05:45 PM
chuyện đấy cũng bt,hơn 1,2 tuổi thì có j` đâu,quan trọng là mình cảm thấy thế nào khj ở bên cạnh ng kia thôy

theanhke
03-11-2008, 06:20 PM
quá tốt yêu đê!!! nhưng tui là con trai--> ko yêu lại dc mấy bà hơn tuổi đâu.(hơi dại vì nếu yêu chác dc chiều)

Bách_Hợp
07-11-2008, 12:13 AM
quá tốt yêu đê!!! nhưng tui là con trai--> ko yêu lại dc mấy bà hơn tuổi đâu.(hơi dại vì nếu yêu chác dc chiều)
Híc nhưng mấy cháu được lợi hơi nhiều đấy!:crave:

kayachi
07-11-2008, 02:26 PM
mấy thằng lớp em cũng có người yêu hơn tuổi mà......chuyện tuổi tác cũng bt thôi......
thà yêu 1 kậu nhóc còn hơn yêu 1 ông già...........:ock:

Chi gà_b8
07-11-2008, 02:35 PM
mấy thằng lớp em cũng có người yêu hơn tuổi mà......chuyện tuổi tác cũng bt thôi......
thà yêu 1 kậu nhóc còn hơn yêu 1 ông già...........:ock:

cái nà thì công nhận nà "yêu 1 kậu nhóc còn hơn yêu 1 ông già"
nhưng tớ k thích yêu theo kiểu này,thà yêu 1 anh chín chắn,hiểu biết hơn là yêu 1 cậu em mới lớn:sigh:

nhok_c4tjnh93
07-11-2008, 04:13 PM
châc,,,,
Nếu kà em thì còn phaj? xem là aj? đã
:sparkling::sparkling::sparkling:

nhoxkon
09-11-2008, 03:04 PM
hiện giờ thì số ý kiến theo "tình yêu không phân biệt tuổi tác" đang chiếm đa số ( gấp đôi ý kiến còn lại ) !:sweat:
có vẻ vấn đề tuổi tác không còn là vấn đề với những teen 9x hiện nay nữa !:duno:
nhưng nhân tiện cho em hỏi luôn , trong số này đã có mem nào từng yêu 1 cậu nhóc , 1 bà chị chưa?:picknose:

hoangtuonglinhA4
09-11-2008, 05:26 PM
hiện giờ thì số ý kiến theo "tình yêu không phân biệt tuổi tác" đang chiếm đa số ( gấp đôi ý kiến còn lại ) !:sweat:
có vẻ vấn đề tuổi tác không còn là vấn đề với những teen 9x hiện nay nữa !:duno:
nhưng nhân tiện cho em hỏi luôn , trong số này đã có mem nào từng yêu 1 cậu nhóc , 1 bà chị chưa?:picknose:

thế hơn 1 tuổi đã đc gọi là bà chj chưa? tính năm thì 1 tuổi nhưng thinh tháng thì đc vài thág:amitabha:

nhoxkon
16-11-2008, 04:14 PM
thế hơn 1 tuổi đã đc gọi là bà chj chưa? tính năm thì 1 tuổi nhưng thinh tháng thì đc vài thág:amitabha:

dù hơn 1 tháng thỳ vẫn bị tính là 1 tuổi, bởi chắc chắn sẽ học khác khối lớp:ign:
và riêng chuyện iêu 1 cậu nhóc lớp dưới cũng .....:tadaa:

kẻ xấu
07-12-2008, 12:09 AM
nhưng tớ k thích yêu theo kiểu này,thà yêu 1 anh chín chắn,hiểu biết hơn là yêu 1 cậu em mới lớn:sigh:

Đúng rồi !!!! yêu 1 người chín chắn sẽ được chiều hơn là yêu 1 cậu nhóc mới nhớn nhõng nhẽo !!!
:freely::freely::freely:

quynhchi b12
07-12-2008, 12:29 AM

chắc chắn là vậy rồi
nhưng 1 khi đã có tình cảm thì chuyện gì đến sẽ phải đến
lúc đấy thì sự chênh lệch tuổi tác cũng ko là vấn đề

nhoxkon
31-12-2008, 11:30 PM
thks mọi người...thật ra em lập cái topic này 1 phần cũng vì muốn giải quyết chuyện cá nhân.
giờ thì mới thấy , suy nghĩ 9x hiện nay khá thoáng.
thôi, ta đi theo những gì ta suy nghĩ vậy

nhoxbi
30-01-2009, 01:13 PM
chào nhoc : vấn đề nhoc đặt ra thú vị lắm (nhưng nếu 1 bà chỵ lỡ cảm nắng 1 cậu em thỳ sẽ ra sao nhỷ)<=== đây là vấn đề
dành vài phút yên lặng và trả lời câu hỏi: Điều thật sự nhoc mong muốn trong các mối tình là gì? nhoc đã thật may mắn khi gặp được người có thể chia sẻ nỗi buồn, có thể hiểu và yêu thương mình, thế nhưng điều nhoc làm là “nuối tiếc” những gì đã qua.
thứ 2 là ; nhoc co yeu người ấy thật sự ko.hay chi là tình yêu như 1 làn gió ...???
bi nghi nhoc hok có yêu đâu .bởi nếu thật sự yêu, nhoc đã không đặt vấn đề ra đây)..hihihi ...hok biết đúng hok .và 1 việc nữa là người ấy có iu nhoc hok
sao nhoc hok nghỉ ngược lại .và dặt nhoc vào trường hợp của người ấy ...khi ấy câu hỏi sẻ là (mấy anh chị ơi .em lỡ yêu 1 bà chị lớn tuổi hơn mình )^^ zậy đó.hic
thui bb .chuc nhoc sẻ quyết đinh đúng theo suy nghỉ của nhoc ,,,
-----------------------------------------
hahaha .dung là suy nghĩ của 9x khá thoáng .nhưng thật ra điều là sự dối chá ..hihihi.một đứa 9x luôn cố làm điều gì đó để che giấu chính bản thân của mình .vì thế khi mà nói chuyện với mấy dứa 9x thì ko thể nói đó là suy nghỉ của 9x .vậy đó .suy nghĩ luôn lớn lên theo time và được bồi đắp bằng nhửng cảm xúc vui.buồn .hihihi.cai nay la suy nghi cua bi thoi .hok biet dung hok .kakakaka

000_000
30-01-2009, 01:51 PM
Mình chỉ luôn coi các cậu nhóc như em trai mình và mình là ''ng lớn'' . Nếu yêu phải ku kậu nào nhỏ tuổi hơn thì có mà chí chóe cả ngày mất thôi

nhoxbi
30-01-2009, 03:17 PM
vì cây ko muốn giữ lá .hay là vì gió cuốn lá đi .ai trả lời giùm nhox đươc hok ....:whistle:

Caterpillar
17-04-2009, 08:27 PM
chuyện yêu đương khác tuổi là bình thường, tui với 1 người hơn tui 11 tuổi đang yêu nhau còn dc cơ mà, quen nhau 2 năm, yêu nhau 1 năm rưỡi rùi đấy :))

mom102
17-04-2009, 08:38 PM
chuyện yêu đương khác tuổi là bình thường, tui với 1 người hơn tui 11 tuổi đang yêu nhau còn dc cơ mà, quen nhau 2 năm, yêu nhau 1 năm rưỡi rùi đấy :))

hơn nhau 11 tuổi thế là em đang iu chị hơn em 11 tuổi hay là em bé 5 tuổi vậy ???????????:freeze::freeze::freeze::freeze::freeze ::freeze:

Mr.J3enKute !!
17-04-2009, 08:39 PM

bạn ơi...nhà bạn có bán máy nổ ko vậy ???...... bạn hiện h 17 tuổi......người yêu cậu hơn cậu 11 tuổi -------> bà ta 28 tuổi ------> thế đã cưới chưa ??? con gái tầm 27 - 30 thì khó đẻ lắm đấy :)) =)) =))

Caterpillar
17-04-2009, 08:40 PM
mình đang yêu 1 người hơn mình 11 tuổi, tình cảm thắm thiết lắm! nhưng bên tỏng thì lắm đau khổ...

Jimmy Page
17-04-2009, 08:40 PM
chắc là 1 tuổi nhưng mà phím 1 bị hỏng nên thành 11 :| may mà nó chưa thành 111 :|

Mr.J3enKute !!
17-04-2009, 08:50 PM
hahaha......111 thì vờ lờ quá đi mất.....khi đấy chắc là con đàn cháu đống,lên chức kỵ sỹ nữa rồi ấy chứ :)) =)) =)).Nói fét nói nho nhỏ thôi :))