PDA

View Full Version : một nỗi nhớ không phải tình yêu!!!

nhoxkon
01-11-2008, 07:32 PM
Anh...!
Đôi khi, em chợt thèm cái cảm giác được ngồi bên anh . Dù anh và em chẳng nói gì với nhau,nhưng đó lại là một cảm giác bình yên và thân thuộc đến không ngờ…
Anh...!
Đôi khi , em thấy nhớ những cuộc điện thoại của anh.Khi mà cả anh và em đều ít nói .Chỉ còn có hai người cầm máy....và im lặng ,nhưng sao em vẫn không muốn dừng 1 chút nào....
Anh!
Đôi khi,em chợt nhận ra rằng mọi thứ xung quanh em ...dường như tất cả đều có hình bóng của anh trong đó... và em chỉ nhìn thấy anh mà thôi...
Anh...!
Đôi khi, em thấy nhớ anh, muốn quay về lại những ngày xưa ấy …ngày anh đang còn yêu và thuộc về em....riêng mình em...
Nhưng anh àh, em sẽ không tự lừa dối lòng mình bằng những nỗi nhớ ấy nữa , khi mà anh không còn thuộc về em , khi mà 2 chúng ta không còn thuộc về nhau....Thì ra đó cũng chỉ là sự cô đơn, khi người ta phải từ bỏ đi những gì thân thuộc, như những thói quen vốn có mà thôi. Rồi sẽ đến một lúc nào đó, em sẽ không còn nhớ đến anh nữa…
Một nỗi nhớ không phải là tình yêu….!:sleep::sleep::sleep:

Bách_Hợp
01-11-2008, 11:26 PM
Anh...!
Đôi khi, em chợt thèm cái cảm giác được ngồi bên anh . Dù anh và em chẳng nói gì với nhau,nhưng đó lại là một cảm giác bình yên và thân thuộc đến không ngờ…
Anh...!
Đôi khi , em thấy nhớ những cuộc điện thoại của anh.Khi mà cả anh và em đều ít nói .Chỉ còn có hai người cầm máy....và im lặng ,nhưng sao em vẫn không muốn dừng 1 chút nào....
Anh!
Đôi khi,em chợt nhận ra rằng mọi thứ xung quanh em ...dường như tất cả đều có hình bóng của anh trong đó... và em chỉ nhìn thấy anh mà thôi...
Anh...!
Đôi khi, em thấy nhớ anh, muốn quay về lại những ngày xưa ấy …ngày anh đang còn yêu và thuộc về em....riêng mình em...
Nhưng anh àh, em sẽ không tự lừa dối lòng mình bằng những nỗi nhớ ấy nữa , khi mà anh không còn thuộc về em , khi mà 2 chúng ta không còn thuộc về nhau....Thì ra đó cũng chỉ là sự cô đơn, khi người ta phải từ bỏ đi những gì thân thuộc, như những thói quen vốn có mà thôi. Rồi sẽ đến một lúc nào đó, em sẽ không còn nhớ đến anh nữa…
Được chấm điểm bài này!
Có lẽ là nỗi nhớ này quên đi sẽ tốt cho trái tim đấy!
Nhưng mà nỗi nhớ thì không bao giờ phai nhạt!
nó ghi sâu vào trong lòng chỉ có điều chưa lộ ra ngoài thôi!
Đôi khi bạn nói là bạn đã quên!
Nhưng thực ra thì có lẽ là chưa bao giờ cả!
Khi nào đó bạn gặp 1 người...
1 người nào đó mà làm bạn quên đi nỗi nhớ ấy thì lúc ấy thật sự nỗi nhớ chỉ còn là ...
kỉ niệm....:bye:

nhoxkon
02-11-2008, 11:01 AM
đôi khi quên đồng nghĩa với nhớ mà anh!!!!:sigh:
thật là buồn cười khi người ta mất cả giờ đồng hồ để đủ can đảm chào người mình mến,mất cả mấy ngày để ngưỡng mộ,mất cả tuần lễ để nhớ 1 người,mất cả tháng trời để yêu thương hi vong....nhưng cũng chỉ cần 1 chớp mắt để nói tiếng chia tay:demoralize:

Bách_Hợp
02-11-2008, 06:26 PM
đôi khi quên đồng nghĩa với nhớ mà anh!!!!:sigh:
thật là buồn cười khi người ta mất cả giờ đồng hồ để đủ can đảm chào người mình mến,mất cả mấy ngày để ngưỡng mộ,mất cả tuần lễ để nhớ 1 người,mất cả tháng trời để yêu thương hi vong....nhưng cũng chỉ cần 1 chớp mắt để nói tiếng chia tay:demoralize:
:fallout:Yêu đương vào nó dây dưa bứt rứt thế đấy!
Anh cũng từng trải qua rồi nên rất hiểu cái cảm giác mà người yêu mình ra đi!
Thậm chí khi gặp lại mình phải tránh mặt không dám chào nữa!:fallout:
Nhớ đến 1 lúc nào đo mình sẽ quên đi mà!

nhoxkon
01-12-2008, 02:39 PM
nhưng sao em mãi không quên được thế này!:uwaah:
quen nhau 4 tháng nhưng có lẽ phải mất 4 năm mới quên được hình bóng đó

quynhchi b12
01-12-2008, 03:12 PM
Anh...!
Anh...!
Anh!
Anh...!

muốn quên đi nhưng sao ko thể??????????
......................

Bách_Hợp
08-12-2008, 11:03 AM
nhưng sao em mãi không quên được thế này!:uwaah:
quen nhau 4 tháng nhưng có lẽ phải mất 4 năm mới quên được hình bóng đó
Chưa chắc đã là 4 năm!
Có lẽ là cả đời cũng chưa quên được nếu như không gặp 1 ai đó hoặc một cái gì đó mới hơn làm thay đổi con người em ah!:duno:

Night Elf
08-12-2008, 11:13 AM
Bài rất hay. Rất hợp với tâm trạng của mình:sigh:
Tình này xin đợi thành kí ức:notme:

quynhchi b12
05-01-2009, 01:22 PM
Chưa chắc đã là 4 năm!
Có lẽ là cả đời cũng chưa quên được nếu như không gặp 1 ai đó hoặc một cái gì đó mới hơn làm thay đổi con người em ah!:duno:

em đang tụ thay đổi mình ........ và cũng đã gặp 1 ai đó......... nhưng......... quên......chỉ là quên đi 1 phần nào đó....... còn để quên được hình bóng quen thuộc ấy thì có lẽ là không bao giờ
.................:fallout:

shevchenbe90
07-01-2009, 11:26 AM
Từng nhớ 1 người,nhớ suốt 3 năm,thế rồi chợt nhận ra rằng,quên đi nỗi nhớ về một người chính là ta đang...nhớ về một người khác.
Cố quên làm gì,cứ để nó qua đi,từ từ...

quynhchi b12
07-01-2009, 01:14 PM
Từng nhớ 1 người,nhớ suốt 3 năm,thế rồi chợt nhận ra rằng,quên đi nỗi nhớ về một người chính là ta đang...nhớ về một người khác.
Cố quên làm gì,cứ để nó qua đi,từ từ...

có lẽ anh nói đúng. nhưng em thấy rằng cho dù mình có nhớ về 1 người khác nhưng hình ảnh của người kia cũng không thể nào phai mờ, nó vẫn còn nhưng không còn rõ nét như trước nữa mà thối............:fallout::fallout:

nhoxbi
30-01-2009, 02:37 PM
cố quên thì sẻ nhớ ,vậy hãy cố nhớ để mà quên bi nhé .
bi đả suy nghĩ rất nhìu về câu nói nay .đến 1 ngày kia .bi đã đến bên bạn ấy và nói
( cố quên thì sẻ nhớ ,) câu này có thể đúng ,nhưng(cố nhớ để mà quên )câu này bi hok đồng ý ,bi nghĩ là (cố nhớ thì sẻ ko bao giờ quên ) vì thế dù có nhớ hay là quên đi chăng nữa thì cứ là chính mình .hihihi.có lẽ hơi bị nhảm ....

000_000
30-01-2009, 02:43 PM
Nhớ 1 người , chờ 1 người , mong 1 người ......Nhưng tất cả chỉ là tình bạn.........Đôi khi nhầm lẫn nó là tình yêu

nhoxbi
30-01-2009, 02:44 PM
đã có nhìu người từng nói
tôi chì cần 3s đề nói ILOVEYOU
tôi chỉ cần 3p để giải thix câu nói đó
tôi chỉ cần 3N đê cảm nhận tình yêu đó
nhưng để chứng minh câu nói đơn giản đó thì cà đời vẫn ko đù

cũng như trên .

tôi chỉ cần 3p để cảm thấy thix 1 người
tôi chỉ cẩn 3g để cảm thấy thương 1 người
tôi chỉ cần 3N để cảm thấy yêu 1 người
Nhưng để quên 1 người thì cả cuộc đới tôi chẳng thể quên