PDA

View Full Version : Những người học nói chậm

trangvicky_zhao
04-11-2008, 03:57 PM
1.
Đôi khi người ta không là gì của nhau, em hiểu người ta xa nhau là tất yếu... Nhưng cuối cùng em vẫn muốn hỏi anh một câu: Anh có tin vào Định Mệnh, nếu có hẹn anh ở nơi Định Mệnh. Khi ấy, em sẽ không để anh thoát khỏi em đâu. Còn bây giờ, chúc anh lên đường Bình An.”
Nhấn nút send trong lưỡng lự, đây đã là lần thứ không đếm nổi, An đọc đi đọc lại mail viết từ tuần trước, mà hễ lần nào đọc xong là lại như thế: vuốt hai gò má bầu bĩnh, thả mình nằm xuống giường, cố mỉm cười mà cái gối ôm thì cứ đẫm ướt, không tài nào ngừng lại.
Bốc một vốc kẹo ngậm, viên kẹo thả từng đợt ngọt ngào rồi lại đắng chát khi An nghĩ về những gì sắp sửa xảy ra...gần nhất là cái viễn cảnh của Minh khi đọc xong cái mail và sau đấy lại tới ngày hôm sau: Minh sẽ ra Bắc- “đi đâu đấy để thấy mình bớt cũ kỹ hơn...”, Minh đã nói thế trong lần gần nhất họ cùng nhau nhấm nháp tách cà phê nóng, có thể là cuối cùng...
Chắc hẳn Minh sẽ cười nhạo - nhếch mép mà cười, tung một đồng xu leng keng sẵn trong túi lên trời, sau đấy sẽ búng tay một cái Tách: Định mệnh là cái quái gở này đây!
Càng thấy lòng thắt lại thêm đau buốt và vị đắng của vốc kẹo khi nãy còn đọng lại nơi cổ họng, An chui hẳn vào chăn, quấn chặt, cố cản tiếng nấc nghẹn, nhưng Vô Ích.

2.
Nhiều tháng trôi qua, kể cả những ngày An cho rằng mình sẽ ổn khi không có Minh thì cũng đã hơn một năm... Một cái Tết tẻ nhạt, một Valentine Đậm Buồn, một sinh nhật Trống Rỗng. Cuộc sống vẫn tiếp diễn mà hiếm hoi chờ đợi một ai. Kể cả với những kẻ Trơ Trọi. Thỉnh thoảng, không thường xuyên nhưng đều đặn, đều hệt như người ta nghiện thuốc, không có thì không thể nào chịu nổi, nhớ không thể nào chịu nổi. An hay ghé qua những góc phố cũ kỹ nhiều cây và lá rụng đầy, nhấm nháp một ly Espresso mua vội ở quầy KFC, vừa đi vừa cố giữ lấy ly cà phê khỏi tuột khỏi những ngón tay thon dài yếu ớt đang run lên từng cơn đau buốt. Ở nơi mà Đã Có Lúc tồn tại một kỷ niệm.
Vô thức đi tới gần nhà anh, An nhìn thấy ba mẹ anh vừa tản bộ về, giấc này hai bác sẽ là vừa từ công viên gần nhà về, sau đấy sẽ mở cửa vào nhà, nửa tiếng sau thì tắt đèn và đi ngủ, sáng dậy hai bác sẽ lại đi bộ cùng hàng xóm, sau đó về ăn sáng, rồi đi làm, rồi về nhà, rồi ăn tối, rồi tới giờ lại đi bộ, rồi lại về, lại tắt đèn…Hơn một năm qua, An không ghé nhà hai bác, chỉ ngắm nhìn cánh cổng mở ra, đóng vào, những ánh đèn mở rồi lại tắt, cả căn phòng nơi anh ngủ bây giờ bóng đêm bao phủ…khung cửa sổ rèm trắng muốt không hiểu sao lại Cô Độc đến thế!
Ánh đèn đường chiếu rọi vào đôi mắt ướt đẫm của An, ngẩng cao đầu cố ngăn dòng lệ đang tìm mọi cách tuôn ra khỏi khóe mắt hồng, An lại trợn mắt to hơn để ngăn cản giọt nước ấy…Nhớ anh quá…
3.
Chiều thứ bảy, mưa. Ban đầu, mưa Rón Rén. Sau đấy, đổ rập xuống đầu người ta không thương tiếc. Volcano chật kín chỗ. An cố tìm một ngóc nhỏ gần cửa sổ. Gọi một ly Espresso như mọi khi, vừa nhâm nhi vừa co lạnh. Trời mùa này bỗng nhiên lạnh Lạ Lùng. Những người yêu nhau lại rủ nhau đi mua sắm nhiều hơn, họ tới Volcano ngồi chụm đầu vào nhau, hơ ấm bàn tay cho nhau…Người run lên cầm cập trước cơn gió lạnh, nỗi nhớ Minh lại Quay Quắt. Thắt chặt lòng lại. Thèm có Minh hơn bao giờ hết. Từ sau lá mail, Minh không liên lạc với An. Không một tin nhắn, không một lời hỏi han. An không lấy làm lạ, nhưng Đau Nhói. Ghé blog Minh, cũng chỉ thấy những tấm ảnh Minh chụp ở khắp nơi với nhiều cô gái: xinh xắn, tươi rói và đầy sức sống. Ngoài ra, không một thông tin nào cả.
Buổi chiều nay, tự dưng An thấy nặng lòng. Chừng bấy thời gian trôi đi, An không thể quên được Minh. Dù có cố gắng, vẫn không thể. Người ta vẫn thường để Bóng Tối quá khứ che lấp mọi sự vật của hiện tại, An cũng không ngoại lệ.
Thong thả hít một hơi Esp, vị thơm nhẹ hòa vào hơi lạnh cóng, Nhớ Vội tới lần đầu cả hai gặp nhau. Ánh mắt Minh sắc lẹm, gương mặt thờ ơ với vạn vật. Volcano lúc ấy hơi vắng người, An ngồi gần đấy, gần như bị cuốn vào đôi mắt của Minh.
-Xin chào, anh từng làm việc ở -18o phải không? Em thấy anh quen lắm. -An khẽ kéo cái ghế lại gần Minh, trước đó cũng đã để ý: hơn một tuần qua Minh ngồi ở đây một mình, không bạn bè, không một ai trò chuyện.
-Không, anh không làm việc ở đấy, nhưng nếu thích, em cứ ngồi ở đấy, vì dù gì hơn một tuần qua, cả hai chúng ta đều chẳng có ma nào ngồi cùng cả, anh nghĩ việc tiết kiệm cho quán một cái bàn thì thật đầy ý nghĩa. - Minh búng tay cái Tách, nháy mắt nhìn An.
Có vẻ cả hai Hợp Nhau.
Hợp tới cả khi hai người chia tay:An không níu kéo nửa lời, Minh cũng vậy. Không ai thừa nhận lỗi sai về mình. Một lỗi sai cơ bản:Họ quá Thờ Ơ. Ngoài những cuộc vui thâu đêm, cả hai không có lý do gì để ngồi gần nhau quá hai giờ đồng hồ, vẫn hay cãi cọ rồi đổ lỗi cho cái gọi là Khác Biệt. An lau lấy dòng nước mắt trên khóe mắt hồng.
An cho rằng tình yêu của mình giống như một chuỗi mâu thuẫn. Mâu thuẫn này nối tiếp mâu thuẫn kia, để rồi khi cả hai chia tay, vẫn tiếp diễn một hàng dài mâu thuẫn nữa: Muốn Quên nhưng Không Thể Quên. Một thứ tình yêu Bất Cần, nảy sinh giữa hai người để rồi sau đấy đạp văng An ra bên đường, Mệt Mỏi và Bất Lực. Tìm kiếm tới Nỗi Đau…
Chợt An bật cười khan sau tiếng thở dài mang theo chút hơi khói của viên đá trong ly cà phê, hình như An chưa bao giờ nói với Minh rằng An nhớ Minh, và cũng như thế, Minh chả bao giờ thừa nhận một tình yêu giữa hai người. Nhiều lúc họ thường Ngờ Vực người đang tay trong tay cùng mình phải chăng chỉ là “…” . Ừ, một dấu ba chấm vậy thôi!
Chua xót cho những tháng ngày chưa một lần nói Yêu, An chỉ thầm nghĩ mình nhớ Minh đơn giản vì Minh là người duy nhất làm cô hạnh phúc khi ở bên, người duy nhất ôm chặt lấy cô khi cô bật khóc vì nỗi nhớ người bà đã mất, người đầu tiên Dạy cô cách chạm vào môi một người khác phái và cảm nhận vị Ngọt của đối phương, sau Minh, An dường như Vô Cảm với người khác.
4.
-Uống cà phê với anh nhé!Cô bé!
An Mơ Màng nhìn ai đó đang vỗ nhẹ vào vao mình. Giọng nói Ấm và Hiền lắm. Quen thuộc nữa chứ.
Minh kéo ghế ngồi ngay cạnh An. Một vị trí từ trước giờ Minh chưa bao giờ ngồi, thường thì vẫn chỉ đối diện An mà thôi.
-Em không phải chủ cái bàn hay cái ghế ở đây, nhưng nếu là người duy nhất Cô Độc vì chả có ma nào ngồi cạnh như em thì anh cứ việc ngồi. Việc tiết kiệm cho quán một chỗ ngồi cũng đầy ý nghĩa đấy-An cười nhẹ, hơi liếc nhẹ đi nơi khác, tránh né nhìn đôi mắt sắc lẹm đang tập trung vào mình.
Minh cười ngượng rồi buông một câu hỏi Lấp Lửng:
-Lời tỏ tình được chấp nhận dễ dàng nhất là ở đâu?
-Nơi Định Mệnh sắp đặt!-An trả lời, hơi bướng, dứt khoát dù đã cố che giấu niềm vui khi nghe lại giọng nói Hiền Lành này.
-Đồ ngốc!
-Anh nói ai ngốc!Ai khi yêu mà chả là Lũ Ngốc! Đã Ngốc rồi thì làm gì cũng Ngốc!
-Anh đang nói mình ngốc, ngốc tới mức mất gần hai năm để nói với em một câu. -Minh gãi đầu, cười.
An le lưỡi tinh nghịch, khuấy muỗng cà phê gõ nhẹ vào miệng ly kêu leng keng:
-À há, chỉ tại em không quan trọng bằng chính bản thân anh-cái gì đó anh gọi là cũ kỹ, chỉ tại em không hay ho bằng Playtation 2 và…
Minh vò đầu đau khổ:
-Giữa lúc này em còn “tán dương” anh bằng những câu nói “khen tặng” ấy sao, anh đã mất khá lâu để nhớ ra đây là nơi em gọi là Định Mệnh đấy!
-À, mà hình như nhà anh ở quận 3 ý nhỉ! Đi hơn một vòng trái đất, tức là gần hai năm để anh tìm tới Volcano. Nhanh quá nhỉ! Chúc mừng anh vừa hạ cánh an toàn…
-Thôi nào, đừng mỉa mai anh nữa. Anh tìm được em ở đây đã vui mừng vô cùng. Chỉ là…anh đã đi nhiều nơi, gặp nhiều cô gái đẹp, nhưng gần hai năm qua, gặp gỡ và hẹn hò với họ làm anh nhận ra anh cần có em An à…
-Vậy ra em phải cảm ơn những cô gái ấy?
-Cứ làm nếu em đủ can đảm. Và còn một câu này quan trọng lắm:Anh.. anh…nhớ em. -Tiếng nói Minh khan lại, nhỏ lý nhí, phải nhìn vào môi mới nhận ra được điều gì Minh nói.
An hít một hơi dài, thở ra nhẹ nhàng:
-Thế là anh mất cả hai năm để học nói một câu ấy cơ à? Sao rùa thế!
-Nói thì dễ nhưng nói với người cần nói thì mất có khi còn hơn cả 30 năm cơ đấy!
Minh bật cười sang sảng, nhìn cô gái nhỏ trước mắt mình đang tinh nghịch chất vấn. Bẹo gò má An âu yếm:
-Nếu Định Mệnh đã sắp đặt cho chúng ta gặp nhau, thì lần sau đừng nhờ vả nó nữa, anh và em, hoàn toàn có thế tạo ra Định Mệnh.
An thổi nhẹ vào tai Minh, cười dịu dàng, khẽ tựa đầu vào vai Minh y như những cặp khác trong Volcano. Bật cười khi nghĩ về cái viễn cảnh An tưởng tượng khi Minh đọc lá mail…
Khẽ nâng đôi má ửng hồng:
-An này, còn nhớ lá mail cuối em đã nói gì không? Em nói rằng nếu Định Mệnh cho em và anh gặp lại, em sẽ không buông tha cho anh phải không? Bây giờ em có muốn đổi ý không?
-Anh nghĩ sao?
-Cho dù là em muốn thay đổi, anh cũng sẽ…không bao giờ buông tha em. Sẽ bám lấy em suốt đời. Đấy, Định Mệnh là thế đấy! Định Mệnh là khi em công bằng cho người mình yêu một cơ hội Trở Về…
Volcano càng lúc càng đông, hơi người sưởi ấm cho người, cảm giác lạnh lẽo không còn vây quanh bất kỳ ai nữa. Ở đâu đấy quanh hương cà phê thơm nồng, đắng dịu quyện lại với vị ngọt của đường sữa: Những người Học Nói Chậm đã tìm được nhau
Nguon: http://www.hoahoctro.vn/TEENSTORY/17618.hht

blue_horizon
04-11-2008, 04:01 PM
Rồi, truyện này chị đã đọc trên báo 2! rồi, hay phết. Những người yêu nhau sẽ luôn tìm thấy nhau :)

trangvicky_zhao
04-11-2008, 04:04 PM
Rồi, truyện này chị đã đọc trên báo 2! rồi, hay phết. Những người yêu nhau sẽ luôn tìm thấy nhau :)

Hihi thanks chị đã vào đọc. Truyện này rất ý nghĩa. Nhất là những đoạn tả tâm trạng nhân vật nữ chính. Đọc mà mặc dù chưa yêu cũng cảm thấy như là đang yêu ấy ^^.

duynamckbk7
04-11-2008, 09:13 PM
Hô hô, cũng mở đầu cũng na ná như thế này. Rùi anh làm wen,rùi anh mún thay đổi không khí, rùi anh quyết định ra HN và rùi cô ấy lấy chồng, anh thì tìm người iu mới.Công nhận những người yêu nhau luôn tìm thấy nhau, đó là tại nơi gọi là định mệnh, cái nơi định mệnh là chỗ đám cưới cô ấy hoặc ai đó là 1 trong 2 người mà không phải là 2 người cùng một lúc ^^

Bách_Hợp
04-11-2008, 10:10 PM
Chuyện tình yêu thì có trời mới biết lúc nào nó chạy vào tim!
Lúc nào có ấy ah! biết ngay!:chuckle:

trangvicky_zhao
06-11-2008, 10:55 AM
Hô hô, cũng mở đầu cũng na ná như thế này. Rùi anh làm wen,rùi anh mún thay đổi không khí, rùi anh quyết định ra HN và rùi cô ấy lấy chồng, anh thì tìm người iu mới.Công nhận những người yêu nhau luôn tìm thấy nhau, đó là tại nơi gọi là định mệnh, cái nơi định mệnh là chỗ đám cưới cô ấy hoặc ai đó là 1 trong 2 người mà không phải là 2 người cùng một lúc ^^

Khổ thân anh hjhj. Nhưng đó là do anh gặp "bi kịck" của tình yêu nên mới nghĩ như vậy thui. Em thì lại nghĩ hạnh phúc sẽ đến khi cả 2 cùng cố gắng và thật lòng với nhau. Định mệnh - hoàn toàn có thể do con người tự quyết định anh ạh.
-----------------------------------------

Chuyện tình yêu thì có trời mới biết lúc nào nó chạy vào tim!
Lúc nào có ấy ah! biết ngay!:chuckle:

Chưa yêu nên chưa biết..........................:freely:

duynamckbk7
06-11-2008, 02:46 PM
^^ Thế bi h giữa một người mình iu,có nhà cửa tại HN,có công ăn việc làm ngon nhưng bị phụ huynh rùi mọi người đều phản đối với 1 người mình chưa bít iu hay không và trong tay chẳng có cái wái j` gọi là đáng kể thì chọn cái nào ^^

trangvicky_zhao
06-11-2008, 02:52 PM
^^ Thế bi h giữa một người mình iu,có nhà cửa tại HN,có công ăn việc làm ngon nhưng bị phụ huynh rùi mọi người đều phản đối với 1 người mình chưa bít iu hay không và trong tay chẳng có cái wái j` gọi là đáng kể thì chọn cái nào ^^

Tức là người thứ hai thì được mọi người đều ủng hộ phải hok?
Dĩ nhiên là em sẽ chọn người thứ nhất rồi. Cái quan trọng nhất vẫn là mình có yêu người đó hay hok thui, anh ạh.

duynamckbk7
06-11-2008, 03:39 PM
Ko phải quan trọng là yêu mà một khi đã có cái j` đó buộc mình phải lựa chọn thì mình phải cân nhắc nhiều cái. Yêu chỉ là cái ban đầu, còn cái quan trọng là khi yêu người đó thì có khả năng giúp mình tốt hơn được không. chỉ yêu mà ko chịu làm thì nhìn nhau mà sống à. Ví dụ nha,khi em sống giữa HN thì nhà cửa,công an việc làm mới là quan trọng. Nếu có thu nhập thấp thì sống sao giữa đất HN. Vì vậy khi đó lại phải tính đến vấn đề kinh tế ^^

trangvicky_zhao
06-11-2008, 03:59 PM
Ko phải quan trọng là yêu mà một khi đã có cái j` đó buộc mình phải lựa chọn thì mình phải cân nhắc nhiều cái. Yêu chỉ là cái ban đầu, còn cái quan trọng là khi yêu người đó thì có khả năng giúp mình tốt hơn được không. chỉ yêu mà ko chịu làm thì nhìn nhau mà sống à. Ví dụ nha,khi em sống giữa HN thì nhà cửa,công an việc làm mới là quan trọng. Nếu có thu nhập thấp thì sống sao giữa đất HN. Vì vậy khi đó lại phải tính đến vấn đề kinh tế ^^

Tất nhiên tiền bạc cũng là 1 vấn đề quan trọng. Như là chất xúc tác trong tình yêu thui. Vì nếu mà thiếu thốn thì đôi lúc cũng khổ thật. Nhưng mà em hok nghĩ đó là vấn đề quá quan trọng. Chúng ta có thể cùng nhau, vì nhau mà cố gắng phấn đấu mà.
Đồng ý với ý kiến "khi yêu người đó thì có khả năng giúp mình tốt hơn được không" của anh. Hi vọng sau này người yêu mình sẽ giúp mình hoàn thiện con người hơn ^^.

duynamckbk7
06-11-2008, 04:11 PM
^^Tốt hơn hok phải chỉ là giúp mình hoàn thiện hơn mà cả về công việc,gia đình^^Anh thà lấy một người mình không yêu nhưng biết quan tâm,thông cảm cho mình còn hơn lấy một người yêu nhưng lúc nào cũng đòi hỏi ở mình, lúc nào cũng so sánh mình với người khác.

trangvicky_zhao
06-11-2008, 04:19 PM
^^Tốt hơn hok phải chỉ là giúp mình hoàn thiện hơn mà cả về công việc,gia đình^^Anh thà lấy một người mình không yêu nhưng biết quan tâm,thông cảm cho mình còn hơn lấy một người yêu nhưng lúc nào cũng đòi hỏi ở mình, lúc nào cũng so sánh mình với người khác.

Quan điểm của anh khác của em quá. Em thì em có thể sẽ chọn người mà mình yêu, hoặc hok chọn ai cả. Chứ sẽ hok chọn người mà mình hok yêu đâu. Mà có lẽ tại em chưa yêu nên mấy vấn đề như này hok được tinh thông cho lắm ^^.

duynamckbk7
06-11-2008, 04:45 PM
Quan điểm của anh khác của em quá. Em thì em có thể sẽ chọn người mà mình yêu, hoặc hok chọn ai cả. Chứ sẽ hok chọn người mà mình hok yêu đâu. Mà có lẽ tại em chưa yêu nên mấy vấn đề như này hok được tinh thông cho lắm ^^.

Lấy một người yêu em,thì có lẽ sẽ rất hạnh phúc. Hạnh phúc hơn cả là khi họ đồng cảm với em. Tuy nhiên, mỗi người một tính cách. Nếu em lấy phải một người không thông cảm cho em, khi đi làm công việc nhiều khi khiến em ức chế, Khi mình đã cố gắng làm nhưng vẫn bị người ta đem mình ra so sánh với người khác ví dụ như sao anh kia làm việc nhàn thế mà lương lại cao hơn anh...một lần thì không sao nhưng nhiều lần sẽ làm em ức chế,lúc nào trong người cũng bực dọc dẫn đến cái vã nhau.Khi đó cuộc sống gia đình có thể dẫn tới tan vỡ ^^:kotowa:

Bách_Hợp
06-11-2008, 10:52 PM
Rôm rả nhỉ! cho tham gia với nào!:congratz:
Chắc là vui đây!

trangvicky_zhao
07-11-2008, 05:57 PM
Lấy một người yêu em,thì có lẽ sẽ rất hạnh phúc. Hạnh phúc hơn cả là khi họ đồng cảm với em. Tuy nhiên, mỗi người một tính cách. Nếu em lấy phải một người không thông cảm cho em, khi đi làm công việc nhiều khi khiến em ức chế, Khi mình đã cố gắng làm nhưng vẫn bị người ta đem mình ra so sánh với người khác ví dụ như sao anh kia làm việc nhàn thế mà lương lại cao hơn anh...một lần thì không sao nhưng nhiều lần sẽ làm em ức chế,lúc nào trong người cũng bực dọc dẫn đến cái vã nhau.Khi đó cuộc sống gia đình có thể dẫn tới tan vỡ ^^:kotowa:

Nếu mà như thế, em nghĩ sẽ phải tìm hiểu nhau kĩ trước khi quyết định gắn bó cuộc đời mình với 1 ai đó chứ. Yêu thì có thể hok sao, có thể thoải mái mà lựa chọn. Nhưng còn lấy nhau, khi đó phải xác định là mình sẽ gắn bó với người này cho tới cuối cuộc đời. Vì vậy sẽ hok có chuyện vọi vàng, chưa thực sự hiểu nhau đã lấy đâu anh ạh. Vẫn biết là khi yêu thì con người ta phải phô diễn những cái đẹp nhất của tâm hồn ra, nhưng mà yêu là sự đồng điệu từ 2 trái tim phải hok? Thế nên hiểu được nhau, thì mới nên gắn bó với nhau, mãi mãi.

Rôm rả nhỉ! cho tham gia với nào!:congratz:
Chắc là vui đây!

Tham gia hả? Wêlcom ^^.
Share về câu chuyện của mình đi, sẽ được đem ra mổ xẻ ngay thui keke (hjhj lắng nghe + sẻ chia)

Bách_Hợp
07-11-2008, 11:45 PM
Uk! truyện thì không thiếu cốt yếu là truyện ở đâu ra?
:chuckle:
Nhưng mà để xem coi có truyện gì share nhá?:sweat:
Đợi anh nghĩ đã!:@_@:

duynamckbk7
08-11-2008, 08:54 AM
Nếu mà như thế, em nghĩ sẽ phải tìm hiểu nhau kĩ trước khi quyết định gắn bó cuộc đời mình với 1 ai đó chứ. Yêu thì có thể hok sao, có thể thoải mái mà lựa chọn. Nhưng còn lấy nhau, khi đó phải xác định là mình sẽ gắn bó với người này cho tới cuối cuộc đời. Vì vậy sẽ hok có chuyện vọi vàng, chưa thực sự hiểu nhau đã lấy đâu anh ạh. Vẫn biết là khi yêu thì con người ta phải phô diễn những cái đẹp nhất của tâm hồn ra, nhưng mà yêu là sự đồng điệu từ 2 trái tim phải hok? Thế nên hiểu được nhau, thì mới nên gắn bó với nhau, mãi mãi.

Tham gia hả? Wêlcom ^^.
Share về câu chuyện của mình đi, sẽ được đem ra mổ xẻ ngay thui keke (hjhj lắng nghe + sẻ chia)

^^Yêu nhau tìm hiểu vẫn chưa đủ nên mới cưới nhau về để tìm hiểu sâu hơn. Đến lúc đó thấy không hợp thì chia tay ^^

vip_member_aof
08-11-2008, 09:40 AM
^^Yêu nhau tìm hiểu vẫn chưa đủ nên mới cưới nhau về để tìm hiểu sâu hơn. Đến lúc đó thấy không hợp thì chia tay ^^

thế thì yêu làm j`.:dummy::dummy::dummy::dummy::dummy::dummy::dumm y:

trangvicky_zhao
08-11-2008, 11:37 AM

Óe nếu mà như thế thì cưới - bỏ - cưới - bỏ limit àh anh? Hux thế thì thà solo còn hơn. Tha hồ...:whistle:

Uk! truyện thì không thiếu cốt yếu là truyện ở đâu ra?
:chuckle:
Nhưng mà để xem coi có truyện gì share nhá?:sweat:
Đợi anh nghĩ đã!:@_@:

Câu chuyện của chính mình thì cần gì phải nghĩ nữa :whistle:

Bách_Hợp
11-11-2008, 10:35 PM
Óe nếu mà như thế thì cưới - bỏ - cưới - bỏ limit àh anh? Hux thế thì thà solo còn hơn. Tha hồ...:whistle:

Câu chuyện của chính mình thì cần gì phải nghĩ nữa :whistle:
Sao lại không cần phải nghĩ?
Đôi lúc nghĩ đau cả đầu mà vẫn chưa ra vấn đề đây này?:fallout:

trangvicky_zhao
12-11-2008, 04:04 PM
thế thì yêu làm j`.:dummy::dummy::dummy::dummy::dummy::dummy::dumm y:

Quá đúng. Hok có gì phải bàn cãi thêm ^^.
Hãy tham gia bàn luận với chúng tớ, bằng cách chia sẻ câu chuyện của cậu :D

Sao lại không cần phải nghĩ?
Đôi lúc nghĩ đau cả đầu mà vẫn chưa ra vấn đề đây này?:fallout:

Chuyện của mình lúc nào cũng có trong tâm trí mình, hok cần phải nghĩ cũng ra. Bới có cố quên đi thì cũng vẫn nhớ mà.
Chỉ trừ khi cái nghĩ đó là đi sáng tác ra một cốt truyện khác, hok phải của mình.
Hehe wá đúng đi chứ lại ;))

Bách_Hợp
24-11-2008, 09:03 AM
Quá đúng. Hok có gì phải bàn cãi thêm ^^.
Hãy tham gia bàn luận với chúng tớ, bằng cách chia sẻ câu chuyện của cậu :D

Chuyện của mình lúc nào cũng có trong tâm trí mình, hok cần phải nghĩ cũng ra. Bới có cố quên đi thì cũng vẫn nhớ mà.
Chỉ trừ khi cái nghĩ đó là đi sáng tác ra một cốt truyện khác, hok phải của mình.
Hehe wá đúng đi chứ lại ;))
:fallout:Oài truyện của mình mà sáng tác cốt khác thì còn gì là ...
Tốt nhất không nên post thì tốt hơn.:yawn:

trangvicky_zhao
24-11-2008, 03:28 PM
Nói đi nói lại cuối cùng vẫn chả kể được gì. :duno:

Bách_Hợp
25-11-2008, 12:50 AM
Nói đi nói lại cuối cùng vẫn chả kể được gì. :duno:
Ah thì đợi đấy hôm nào rảnh rỗi ngồi mạng cả ngày tha hồ mà nghe kể!
Anh viết chỉ sợ đọc không hết thôi!
Rồi lại kêu là dài...:aie:

trangvicky_zhao
25-11-2008, 03:51 PM
Ah thì đợi đấy hôm nào rảnh rỗi ngồi mạng cả ngày tha hồ mà nghe kể!
Anh viết chỉ sợ đọc không hết thôi!
Rồi lại kêu là dài...:aie:

Thì kể đi. Từ hôm đến cả tháng rùi chứ chả ít.

Bách_Hợp
25-11-2008, 11:10 PM
Thì kể đi. Từ hôm đến cả tháng rùi chứ chả ít.
Nhưng mà bận quá! nên chưa có thời gian mà kể!
Hôm nào phải thật rảnh rỗi thì mới có thời gian viết nữa!
:sweat:

trangvicky_zhao
26-11-2008, 11:44 AM
Nhưng mà bận quá! nên chưa có thời gian mà kể!
Hôm nào phải thật rảnh rỗi thì mới có thời gian viết nữa!
:sweat:

Vầng thế hum nào rỗi thì post....................

Bách_Hợp
28-11-2008, 02:32 PM
Vầng thế hum nào rỗi thì post....................
Hôm nào rảnh mà phải có tâm trạng đã! chứ không post làm sao được?:empty:

trangvicky_zhao
28-11-2008, 05:51 PM
Hôm nào rảnh mà phải có tâm trạng đã! chứ không post làm sao được?:empty:

Thì nói chung là hum nào viết được thì viết. Xời ạh.... :phew:

Bách_Hợp
08-12-2008, 01:13 AM
Thì nói chung là hum nào viết được thì viết. Xời ạh.... :phew:
Khỏi phải nói!:cool:
Chuyện cứ biết trước thế!:tadaa:
Công nhận dạo này ít cảm xúc thật?:aah:

trangvicky_zhao
10-12-2008, 08:49 PM
Khỏi phải nói!:cool:
Chuyện cứ biết trước thế!:tadaa:
Công nhận dạo này ít cảm xúc thật?:aah:

Trời đất. Pó hand với anh luôn.
Nếu chưa viết đc thì đừng reply. :smoking:
Viết đc hãy reply :aah:

Bách_Hợp
10-12-2008, 10:28 PM
Trời đất. Pó hand với anh luôn.
Nếu chưa viết đc thì đừng reply. :smoking:
Viết đc hãy reply :aah:
Ơ kìa! Hay!
Anh mà viết được thì anh lập new topic chứ reply vào topic của người khác làm gì?
Người ta lại bảo vào cư trú bất hợp pháp Ha ha!:heheh:

kẻ xấu
10-12-2008, 10:33 PM

Chưa chắc đâu bác ạ !!! có những đôi yêu nhau nhưng ko thể đến được với nhau vì những lỗi lầm !!!! và :
Dẫu Tha thứ lỗi lầm ta vẫn ko còn bên nhau !!!!
Tình yêu là thế đấy ...ko ai chắc được điều gì cả ???
:cool::cool::cool:

Bách_Hợp
11-12-2008, 09:58 AM
Chưa chắc đâu bác ạ !!! có những đôi yêu nhau nhưng ko thể đến được với nhau vì những lỗi lầm !!!! và :
Dẫu Tha thứ lỗi lầm ta vẫn ko còn bên nhau !!!!
Tình yêu là thế đấy ...ko ai chắc được điều gì cả ???
:cool::cool::cool:
:empty:Hơ hơ chắc là đúng rồi đấy chú ah!
Trong tình yêu thì chắc không nói trước được điều gì cả!
Nhưng mà dù sao thì cố gắng vẫn có kết quả mà?
Nếu như cả hai bên đều tha thứ và rộng mở trái tim mình....:sparkling:

trangvicky_zhao
11-12-2008, 10:40 AM
Ơ kìa! Hay!
Anh mà viết được thì anh lập new topic chứ reply vào topic của người khác làm gì?
Người ta lại bảo vào cư trú bất hợp pháp Ha ha!:heheh:

Hự hok biết đâu đây là ý tưởng của em cơ mà. Anh lập new topic tức là ăn cắp bản quyền của em. Hok được đâu đấy :can'tbe:

Bách_Hợp
20-12-2008, 01:22 PM
Hự hok biết đâu đây là ý tưởng của em cơ mà. Anh lập new topic tức là ăn cắp bản quyền của em. Hok được đâu đấy :can'tbe:
Ớ anh lập new topic nhưng chủ đề khác!
cái này không liên quan đến bản quyền của em nhá :)):chuckle:

trangvicky_zhao
22-12-2008, 04:46 PM
Ớ anh lập new topic nhưng chủ đề khác!
cái này không liên quan đến bản quyền của em nhá :)):chuckle:

Thì ít ra là anh lấy ý tưởng cho topic của anh từ topic của em. Bất công :uwaah::uwaah::uwaah: