PDA

View Full Version : Thầy Ngọc dậy văn

nothing_4ever
21-11-2008, 07:20 PM
Tuy gọi thầy là bác, nhưng ko phải vì thế tui mới quý thầy đâu nhá, cơ bản là thầy đậm chất là một thầy giáo dạy văn, rất lãng mạn và bay bổng......Nhưng có hai điều ở thầy mà tui thấy hơi hơi..ko đồng tình cho lắm...thứ nhất là đôi lúc thầy rất nóng tính, có thể cho học sinh ăn bạt tai lập tức (đương nhiên là sẽ nhẹ nhẹ roài, mà hầu hết nà con trai thui-->phân biệt đối xử :duno:, thế mới bit làm con gái vẫn còn may chán)....thứ hai là thầy hút thuốc rất nhìu, chính bởi vậy bây jờ thầy đang mắc một căn bệnh rất khó chữa....và ngày 20/11 vừa qua có lẽ thầy ko muốn học sinh đến thăm mình, ko muốn học sinh hỏi thăm về bệnh tình của mình nên thầy vẫn ra HN sớm trước đợt truyền hoá chất tiếp theo...Điều cuối cùng tui (cũng như bọn lớp tui ^^!) mún nói...tụi kon đã học với thầy hai năm rùi, có nhìu kỉ niệm với thầy lắm lắm, tụi con luôn mong thầy sẽ khoẻ mạnh mãi để được hạnh phúc bên gia đình, được tiếp tục niềm yêu thicks với thơ văn của mình, để năm sau khi bọn con ra trường, đậu vào các trường đại học, 20/11 laị được đến trò chuyện cùng thầy...:sparkling:

tranhuyentrang2404
22-11-2008, 03:40 PM
Chắc mấy hôm vừa rồi Thầy mệt người vì phải nhắn tin trả lời những lời chúc đáng iu của các mem a5^^. Các mem a5 cũng nhớ thầy lắm lắm. Tớ thương nhất là hôm đến thăm thầy với cả cô chủ nhiệm. Thầy bảo tớ 1 câu: "Cố gắng học tốt con nhé. Học kì 2 Thầy về Thầy dạy. Thầy chưa chết được đâu!"... Thầy gầy đi nhiều lắm, còn đen nữa. Biết rằng căn bệnh ấy sẽ không thể qua khỏi nhưng tất cả bọn em vẫn mong rằng sẽ có 1 phép màu nhiệm và 1 ngày nào đó Thầy sẽ lại đứng trên bục giảng thân quen của a5 viết những dòng chữ đẹp như những ngày ấy...

Micyarak.A5
23-11-2008, 09:41 PM
tớ có cảm giác thầy rất gần gũi với học sinh, tớ thích cái cách thầy gọi học trò là "con", nghe nó ấm áp và gần gũi thân thương lắm ấy. Ko muốn đề cập đến bệnh tật của thầy nữa vì càng nhắc càng thấy lo và sợ. Àh, thầy thỉnh thoảng nóng tính nhưng dễ mềm lòng lắm. Dạy A5, thỉnh thoảng thầy tức wa' thầy đập bàn rầm 1 cái thế rồi 1 lúc sau lại: "Thôi, cho em xinnnnnnnnn, xin các chị để cho em dạyyyyyyy" Nói chug là thầy rất đáng mến, tớ quý thầy lắm lắmmmmmmmmmmm :^_^:

cur_sera
23-11-2008, 11:08 PM
Ui nhớ thầy lắm! Chỉ mong thầy nhanh nhanh về thui!
Mà mấy em A5 sao ko up ảnh có thầy lên nhỉ??

cur_sera
24-11-2008, 03:15 PM
Ôi! Nhìn lại những nét chữ thân thuộc ấy kìa:dazzle:

nothing_4ever
24-11-2008, 07:24 PM
hì....A5 thik thật á, dù jì cũng là lớp con cưng của thầy mà....:whistle:

cur_sera
26-11-2008, 09:07 PM
chà........... công nhận chữ thầy đẹp nhưng mà đẹp quá nhiều lúc ko đọc đc^^:whistle::whistle:

Uh mong thầy chóng khỏe để về dạy A5 mình nữa!!!

nothing_4ever
14-12-2008, 05:21 PM
[QUOTE=thuphuong_no1;83681]yên tâm đi pakon thầy bọn mình còn yêu đời lắm hôm trước còn vừa khoe ảnh vừa nghe nhạc cơ mà^^
thầy hứa là học kì 2 về dạy bọn mình rồi, thầy ko thất hứa đâu

chà........... công nhận chữ thầy đẹp nhưng mà đẹp quá nhiều lúc ko đọc đc^^:whistle::whistle:

Uh mong thầy chóng khỏe để về dạy A5 mình nữa!!!

cái lày thì tớ đồng ý, đẹp wa nhìu khi luận ko ra.....muh đang có 1 việc ngại wa, thầy nhờ đưa một tấm ảnh chụp hôm 20/11 cho các bạn A5 mà hem bit phải đưa cho ai.....huk.....:loser: ko đưa thì sợ thày cốc..đầu..

Micyarak.A5
14-12-2008, 06:21 PM
úi, ngại j` chứ, cứ xông thẳng sang A5 mà đưa cậu :^_^: đưa cho ai cũng đc, hí hí

tranhuyentrang2404
18-12-2008, 10:36 PM
Hqua Thầy gọi điện về hỏi thăm tình hình lớp thi cử thế nào nữa chứ. hix. htruoc nhắc đến sử thi Ôđixê mà nhớ giog thầy đọc kinh khủng.
Tự nhiên nhớ thầy lắm lắm á. Chả biết thầy thế nào rôi!

thuphuong_no1
18-12-2008, 11:12 PM
uầy chắc thầy sắp về noel nhờ
chuẩn bị xách xe xuống chơi vs thầy đi anh em

nothing_4ever
21-12-2008, 09:21 AM
uầy chắc thầy sắp về noel nhờ
chuẩn bị xách xe xuống chơi vs thầy đi anh em

huhu...các cậu có ai rộng lòng thường tiếc đón nhận cái ảnh hộ tớ...khổ có mỗi cái ảnh mà thầy cứ bắt tớ đưa lại cho A5..^^!..aaaaaaaaaaaaaaaaaa...jo thì nhớ roài, học với bạn Trang A5 nhà cô thanh..
lớp cậu thân vs thầy nhỉ...>''<...chả bù cho bọn lớp tớ:duno:

thuphuong_no1
21-12-2008, 12:51 PM
huhu...các cậu có ai rộng lòng thường tiếc đón nhận cái ảnh hộ tớ...khổ có mỗi cái ảnh mà thầy cứ bắt tớ đưa lại cho A5..^^!..aaaaaaaaaaaaaaaaaa...jo thì nhớ roài, học với bạn Trang A5 nhà cô thanh..
lớp cậu thân vs thầy nhỉ...>''<...chả bù cho bọn lớp tớ:duno:
:D ảnh thì như bạn G đã nói cứ xông vào thôi mà cả lớp tớ có khi lại đóc cậu nhiệt tình ấy chứ:D:whistle::whistle:
tiếc quá hnay chụp ảnh mình lại ko đến nhà thầy
đau thế :(:falldown:

thuphuong_no1
09-04-2009, 01:24 PM
Tạm biệt Thầy .

bakit_b1
09-04-2009, 02:47 PM
Thầy mất rồi .......... Sáng hôm qua nghe cô Hằng bảo thầy mất tối hôm kia :(
tội nghiệp

giamdocb12
09-04-2009, 02:49 PM
:(:(không được học với thầy. Thế sao thầy mất:(:( .

cur_sera
09-04-2009, 04:14 PM
Hôm nay đi viếng thầy!!!!
A5 ơi, vậy là từ đây bọn mình sẽ chẳng còn được nhìn thấy thầy nữa rồi!!!! Cả lớp sẽ vĩnh viễn mất đi một người thầy, người ông, người cha đáng kính!!!!
Tối qua ngồi học mà mình chẳng thể tập trung!!! Cứ nhìn vào vở là hình ảnh của thầy lại hiện về!!!! Mình chỉ nghĩ về thầy, nghĩ lại những bài giảng ngày trươc. Rồi mình thấy hối hận!!! Giá như.......
Thầy đã hứa rằng học kì 2, thế nào thầy cũng về dạy tụi em, còn biết bao nhiêu điều thầy muốn nói với lớp nữa, thầy còn cả đội tuyển, cả ôn thi ĐH cho tụi em nữa,vậy mà....
Cách đây vài hôm thầy còn điện về xin dạy thêm mấy tiết, nghe có vẻ thầy đã khỏe lại rồi, vậy mà....
Tấm ảnh kỉ niệm của A5 khóa 06-09 sẽ chẳng còn thầy nữa rồi!!!
Thầy ơi.........

Micyarak.A5
09-04-2009, 04:33 PM
Thế là từ giờ chẳng còn nghe những lời mắng yêu của thầy nữa rồi..."Mấy cái con khỉ kia"..."Thôi em xin các chị, các chị để yên cho em dạy"..."Chào chị em"...
Chẳng biết từ bao giờ đã coi thầy như một người ông thân thiết...Một vài lần đến thăm và động viên thầy ko thể xóa đi cái cảm giác tiếc nuối lúc này...Giá như...
Vĩnh biệt thầy...hình ảnh của thầy sẽ mãi mãi là một kỉ niệm đẹp trong đời học sinh của mỗi thành viên A5...

Jubi
09-04-2009, 05:06 PM
em không được học với thầy... chưa nhìn thấy thầy... chưa được nói chuyện với thầy ...
nhưng đọc những gỳ mọi người viết... thấy buồn quá, muốn khóc... khóc và buồn vỳ một người chưa từng tiếp xúc nhưng chắc rất tốt, rất đáng kính ....
:(:(:(

HoangNgaA1
09-04-2009, 05:19 PM
Hic. Nghĩ mà thương thầy quá.Cứ nghĩ đến những giờ học ngày trước toàn bỏ tiết thầy bây giờ mới thấy những giờ phút ấy quý giá biết bao.
Thầy ơi !
Giá mà có 1 chút thời gian dù là ngắn ngủi để em có thể gặp thầy nghe thầy mắng yêu :" con cái nói chả được "
Giá mà có 1 chút thời gian dù là ngắn ngủi để em có thể nghe thầy giảng về 1 bài văn...
Giá mà ngày trước em chăm chỉ học hơn 1 chút em có thể nghe thầy nói nhiều hơn...
Và giá mà có 1 điều ước em sẽ ước thời gian quay lại những ngày học đầu tiên ở trường, những ngày mới vào lớp 10 để lại có thể nghe thầy giảng, nghe thầy mắng những đứa con hư như con bị người cha đánh yêu 1 cái rồi lại thôi......

tranhuyentrang2404
09-04-2009, 05:27 PM
Vậy là trường Đào Duy Từ vừa phải vĩnh biệt một Thầy giáo nữa.
Thấy An Vĩnh Ngọc, 1 người thầy gắn bó rất lâu với trường,
Thầy mất vào lúc 1h15' sáng ngày 8/4/2009, tức là ngày 14 tháng Ba năm Kỷ Sửu
Thầy bị ung thư, nhưng ko ai ngờ được là Thầy ra đi nhanh như thế.
Hnay đưa Thầy về với đất. Cả lớp A5 đã khóc, khóc vì thương Thầy, và hơn thế nữa là vì...hối hận.
Lớp mình từng làm cho Thầy buồn, Thầy giận, từng ko tôn trọng những bài giảng của Thầy.
Bây giờ có muốn lấy lại cũng ko dc nữa rồi.
Cầu mong ở nơi ấy Thầy vẫn luôn hướng về 55 "con khỉ" của lớp A5, hướng về trường Đào Duy Từ, nơi ấy Thầy đã từng giảng dạy, từng chở những chuyến đò với bao kết quả tốt đẹp. Thầy ơi...bọn em yêu Thầy. Mãi mãi yêu thầy.
Thầy hãy chờ ngày chúng em thành đạt để về gặp Thầy nhé,
À, đội tuyển văn của Thầy đã đạt thành tích tương đối rồi đấy Thầy ạ. 8 giải liền thầy nhá. Em định nhắn tin báo cho Thầy mừng nhưng chưa kịp thì...muộn mất rồi.

bakit_b1
09-04-2009, 09:36 PM
hối hận k bao h muộn cả :)
em tin rằng thầy k tráck các anh chị đâu :)
điều quan trọng là hãy cố gắng để k phụ lòng thầy thôi

chuduckhai
09-04-2009, 09:38 PM
hix tuy không biết thầy là ai và cũng chưa bao h học với thầy nhưng vẫn chi buồn với gia đình thầy :(

kẻ xấu
09-04-2009, 09:44 PM
Tớ chưa học với thầy bao h cả !
Hôm qua thầy linh lên lớp nói về chuyện thầy mất, qua đôi mắt thầy linh tớ đoán được Thầy An Vĩnh Ngọc là người như thế nào ?
Thầy Linh là người rất ít khi cho người khác biết được mình là ai ! thế mà hôm qua đã thấy đôi mắt buồn của thầy, giọng nói cũng thể hiện điều đó !

Precious Stone
10-04-2009, 01:08 AM
Từng rất ấn tượng với mái tóc bồng bềnh nghệ sĩ của thầy. Nhận thấy ở thầy một vẻ gì đó mang đậm chất văn...
Từng được nghe cô Hằng kể về thầy với một niềm kính trọng...
Xin chia buồn với gia đình của thầy, với nhà trường và với những thế hệ học sinh của mái trường Đào Duy Từ đã được thầy dìu dắt...

VITcon3G
10-04-2009, 10:02 AM
tuy chưa bao giờ học với thầy và cũng ko biết thầy là ai........
nhưng mình cũng xin chia buồn với các học sinh của thầy.và chia buuồn cùng Bình be.....
:kotowa::kotowa::kotowa:

thuphuong_no1
10-04-2009, 12:39 PM
Học với Thầy cũng đã gần 3 năm mà kỉ niệm về Thầy còn ít quá, những tấm ảnh của Thầy cũng thật hiếm hoi. Trong đợt chữa trị vừa rồi Thầy có về thăm trường, nhìn Thầy gầy đi nhiều lắm. Đợt ấy Thầy còn nói Thầy nhất định sẽ về trường dạy học, Thầy còn cả Đội tuyển, còn phải dạy ôn đại học, mấy hôm trước Thầy còn gọi điện về đăng kí trông thi tốt nghiệp. Vậy mà... Thật nhanh quá.
Thầy ạ, tuy Thầy đã đi xa nhưng hình ảnh về thầy, khuôn mặt, giọng nói, những bài giảng, những dòng chữ....tất cả sẽ mãi khắc sâu trong mỗi trái tim của a5, tất cả sẽ mãi mãi là 1 kí ức đẹp.
Tạm biệt Thầy, người Thầy đáng kính.

Jubi
10-04-2009, 12:44 PM
em chưa biết thầy là ai... nhưng cũng xin tạm biệt thầy, ở nơi đó... chúc thầy sống an lành

thuphuong_no1
10-04-2009, 12:46 PM
em chưa biết thầy là ai... nhưng cũng xin tạm biệt thầy, ở nơi đó... chúc thầy sống an lành
hình như lúc e vào trường Thầy đang đi chữa bệnh .

cuncon_A1
10-04-2009, 05:29 PM
Thầy luôn sống mãi trong tâm hồn mỗi học sinh của thầy
Thầy ơi chúng con mãi luôn yêu mến thầy
Học trò của thầy ...

nb1006
10-04-2009, 10:23 PM
mặc dù mình chưa học với thầy lần nào nhưng thực sự xin chia buồn cùng gia đình thầy, mong rằng thầy sẽ yên lòng dưới suối vàng

Reddevils
10-04-2009, 10:27 PM
Dù k đc học với thầy nhưng em xjn gửi lời chia buồn sâu sắc đến gia đình thầy , mong thầy an nghỉ yên lành

V - HeRo
12-04-2009, 01:51 PM
dù mình chưa được học với thầy nhưng nhìn tình cảm mà các bạn dành cho thầy thì phần nào mình cũng hiểu về thầy.........Mong mọi điều tốt đẹp nhất cho thầy.............:kotowa::kotowa::kotowa::kotowa :

aries_thl
13-04-2009, 11:18 AM
minh học A5 với thấy, lớp của con gái thầy luôn
được thầy cưng ơi là cưng
trong lớp ngủ gục thầy còn đứng quạt cho vì nóng...
...
chắc Phương nó đang buồn lắm đây...
buồn quá

gokien3010
13-04-2009, 06:44 PM
Vĩnh biệt thầy:Người thầy đáng kính đã để lại trong tôi nhiều kỉ niệm đẹp nhất của tôi thời cấp 3 :((

blueheaven262
14-04-2009, 03:59 PM
thầy dạy thay lớp mình có 1 lần nhưng thấy thầy nhiều lần rồi.ấn tượng thật sâu sắc.:(

◄solitario½♥►
17-04-2009, 12:47 PM
Đột ngột quá,Tết vừa rồi còn gặp thấy đi bộ trên đường Trần Hưng Đạo khi thầy ra Hà Nội chữa bệnh mà !
Xin gửi lời chia buồn sâu sắc đén gia đình thầy,mong bạn Phương và gia đình sớm vượt qua nỗi đau,sống thật tốt để thầy ngậm cười nơi chín suối .
Suốt 3 năm học cấp 3,thầy An Vĩnh Ngọc là 1 trong 2 thầy cô mà tôi quý và tôn trọng nhất. Được học với thầy là điều mà khi đó và sau khi ra trường tôi thấy rất có ý nghĩa . Thầy thường gọi chúng tôi là "con" và xưng "ta - các con" những khi dạy chúng tôi những điều ngoài sách vở;thầy là người hoà đồng,tâm lí,thương học sinh và vui tính,tôi chưa bao giờ có cảm giác có ai đó (dù rất nghịch) bị thầy đưa vào "danh sách đen",luôn công bằng_em quý thầy bởi sự độ lượng và đức tính ấy.
Thật đau lòng,em đã mong khi tiến bộ hơn sẽ về thăm và xin lỗi 2 thầy cô cho những điều không hài lòng về em trong những ngày được thầy cô dạy bảo;tiếc rằng em đã không còn cơ hội gặp thầy,thật sự xin lỗi thầy;mong thầy trên cao hiểu những điều em chưa kịp nói khi thầy chưa đi xa.
Cầu mong thầy mỉm cười và luôn dõi theo những thế hệ học trò_những đứa con của thầy . Xin lỗi thầy vì chưa kịp cho thầy biết 1 bí mật mà đáng lẽ phải nói từ rất lâu : Thầy ơi,chúng con rất yêu thầy,như 1 người cha !

nothing_4ever
18-04-2009, 06:30 PM
Mình thật là có lỗi khi lập ra topic nay` rồi để mặc nó, và nhất là trong khoảng thời gian này lại chưa có 1 dòng tâm sự, chia buồn nào với thầy. Đọc những dòng của mọi người làm mình buồn quá....và rất cảm động trước tình cảm của các bạn, nhất là A5 dành cho thầy như một người cha. Tớ tin chắc ở nơi xa ấy thầy sẽ không quên bọn mình đâu và chắc chắn sẽ không cảm thấy lạnh lẽo đâu, vì những trái tim yêu thương của bọn mình luôn hướng về thầy mà....
Tớ sẽ nhớ lúc thầy gọi mình là con...Tớ sẽ nhớ lúc thầy cốc đầu tớ vì tội tó không thuộc bài....Tớ sẽ nhớ những câu hát của thầy...Tớ sẽ nhớ mãi người thầy dù ốm đau, dù nắng mưa vẫn không quản ngại đến trường để dạy lũ học trò bất trị...Tớ sẽ nhớ ánh mắt buồn bã của thầy, mong mỏi chờ từng đứa học sinh vào buổi học thêm văn của lớp tớ, hôm ấy trời mưa thầy vẫn hy vọng lớp đến học dù chỉ nửa lớp thôi nhưng chỉ có 4 người đến...Tớ sẽ nhớ sự vui vẻ hôm mẹ tớ khoe với thầy về kái topik này...kai topik về thầy, thầy đã rất phấn khởi và đòi lên forum trường mình đọc ngay và rồi thất vọng vì ko thấy(tại hôm đó kái topik này nằm tận đẩu tận đâu)...Tớ sẽ nhớ niềm hy vọng, tình yêu thương thầy gieo vào tâm hồn chúng ta, sự lạc quan vui vẻ để chống lại bệnh tật....Con khâm phục thầy...Và tớ sẽ nhớ ngày đưa thầy đi....Giây phút thầy thật sự xa chúng ta...Và thầy sẽ mãi là kỉ niệm đẹp của tớ, gắn với ngôi trường này, gắn với cấp 3, với thời đẹp nhất của mỗi đứa học sinh.....
Dù hôid hận nhiều cũng không mang thầy trở lại được....Con chỉ biết trao thầy niềm yêu thương như tất cả những gì thầy đã tận tâm trao cho chúng con......như một ng cha ...:hi:

thuphuong_no1
18-04-2009, 10:40 PM
Mình thật là có lỗi khi lập ra topic nay` rồi để mặc nó, và nhất là trong khoảng thời gian này lại chưa có 1 dòng tâm sự, chia buồn nào với thầy. Đọc những dòng của mọi người làm mình buồn quá....và rất cảm động trước tình cảm của các bạn, nhất là A5 dành cho thầy như một người cha. Tớ tin chắc ở nơi xa ấy thầy sẽ không quên bọn mình đâu và chắc chắn sẽ không cảm thấy lạnh lẽo đâu, vì những trái tim yêu thương của bọn mình luôn hướng về thầy mà....
Tớ sẽ nhớ lúc thầy gọi mình là con...Tớ sẽ nhớ lúc thầy cốc đầu tớ vì tội tó không thuộc bài....Tớ sẽ nhớ những câu hát của thầy...Tớ sẽ nhớ mãi người thầy dù ốm đau, dù nắng mưa vẫn không quản ngại đến trường để dạy lũ học trò bất trị...Tớ sẽ nhớ ánh mắt buồn bã của thầy, mong mỏi chờ từng đứa học sinh vào buổi học thêm văn của lớp tớ, hôm ấy trời mưa thầy vẫn hy vọng lớp đến học dù chỉ nửa lớp thôi nhưng chỉ có 4 người đến...Tớ sẽ nhớ sự vui vẻ hôm mẹ tớ khoe với thầy về kái topik này...kai topik về thầy, thầy đã rất phấn khởi và đòi lên forum trường mình đọc ngay và rồi thất vọng vì ko thấy(tại hôm đó kái topik này nằm tận đẩu tận đâu)...Tớ sẽ nhớ niềm hy vọng, tình yêu thương thầy gieo vào tâm hồn chúng ta, sự lạc quan vui vẻ để chống lại bệnh tật....Con khâm phục thầy...Và tớ sẽ nhớ ngày đưa thầy đi....Giây phút thầy thật sự xa chúng ta...Và thầy sẽ mãi là kỉ niệm đẹp của tớ, gắn với ngôi trường này, gắn với cấp 3, với thời đẹp nhất của mỗi đứa học sinh.....
Dù hôid hận nhiều cũng không mang thầy trở lại được....Con chỉ biết trao thầy niềm yêu thương như tất cả những gì thầy đã tận tâm trao cho chúng con......như một ng cha ...:hi:
chắc chắn Thầy rất vui và tự hào khi có 1 người học sinh như cậu :D

thienpv
19-04-2009, 09:06 AM
một thành viên A3 cùng khóa xin chân thành chia buồn đến gia đình và đặc biệt bạn Phương!

gokien3010
25-04-2009, 07:44 PM
nhớ mãi những lúc thầy dạy lớp mình,khi kêu gọi phát biểu ý kiến là thầy lại đọc 2 câu thơ quen thuộc trong bài thơ kêu gọi thanh niên của Tố Hữu:"Hỡi những con khôn của giống nòi,Những chàng trai quí gái yêu ơi..." nghe sao thật gần gũi !

tranhuyentrang2404
25-04-2009, 07:47 PM
Hôm trước vừa mơ thấy Thầy.....
Quả thực khi mất đi người ta mới biết quý trọng những gì mình đã mất.....

tranhuyentrang2404
26-05-2009, 07:54 PM
Thầy!
Hôm nay là 50 ngày của Thầy! Nhanh thật đấy, vậy là Thầy đã đi khỏi thế giới này 50 ngày rồi....
Giá mà Thầy nán lại 50 ngày để cùng góp mặt trong bức ảnh tập thể lớp cuối năm....
Giá mà Thầy nán lại để chúc lũ quỷ sứ này thi tốt...
Giá mà....
Ở nơi ấy chắc hẳn Thầy sẽ nhớ bọn em lắm phải ko ạ? Bọn em cũng nhớ Thầy. Tuy thời gian học với Thầy, bọn em ko tôn trọng những giờ giảng ấy cho lắm, nhưng bọn em vẫn quý trọng con người của Thầy-một Thầy giáo, một người lái đò tận tâm với công việc, yêu thương học sinh như con.
Nhớ lắm những lời hát của Thầy, nhớ lắm những lời mắng yêu của Thầy....
Thầy ơi, nán lại 1 chút là Thầy đã có thể đi trông thi tốt nghiệp như Thầy muốn rồi đấy. Thầy đã tiếc chưa? Ai bảo Thầy đi nhanh vậy.
Ở nơi ấy có nóng ko ạ? Chắc ko nóng lắm đâu Thầy nhỉ. vì năm nay mưa nhiều mà.
Thầy chờ bọn em nhá, chờ bọn em báo kết quả thi tốt nghiệp đậu 100%, và thi đại học với những kết quả cao nhất Thầy nhé.
Bọn em mãi yêu Thầy!