PDA

View Full Version : [PHỎNG VẤN] thành viên xuongrongtrencat_kaka

Candy
01-12-2008, 04:37 PM
hôm nay là thứ 2 và kết quả cuối cùng là chị xuongrongtrencat_kaka sẽ lên thớt. ai có nhu cầu chém thì cứ chém nha.
em xin bắt đầu với 3 câu thôi.
1-Chị đã bao giờ "thích" một người nào đó chưa???
2-Lúc nào chị cảm thấy vui nhất trên diễn đàn mình???
3-Và sau khi lấy chồng thì chị có vào diễn đàn nữa ko???

chị cố gắng trả lời sớm nha chị

kẻ xấu
01-12-2008, 04:43 PM
Tớ cũng hỏi cho vui !!!!
1. Bé Gai có xinh gái ko ???
2. Chuẩn bị lấy chồng rồi hả
3. Nhà tại thanh hóa là chỗ nào ???
4. Cấp 2 học trường gì

haminhvan
01-12-2008, 04:45 PM
Em hỏi típ này :)
1. SAo chị viết văn hay thế ạ?
2. Chị chia sẻ cho em ít kinh nghiệm viết văn nhá ^^
Tạm thế đã :D

Precious Stone
02-12-2008, 12:26 PM
hôm nay là thứ 2 và kết quả cuối cùng là chị xuongrongtrencat_kaka sẽ lên thớt. ai có nhu cầu chém thì cứ chém nha.
em xin bắt đầu với 3 câu thôi.
1-Chị đã bao giờ "thích" một người nào đó chưa???
2-Lúc nào chị cảm thấy vui nhất trên diễn đàn mình???
3-Và sau khi lấy chồng thì chị có vào diễn đàn nữa ko???

chị cố gắng trả lời sớm nha chị
1, Tất nhiên rồi, chị là con gái mà! Hơ hơ, bi chừ còn có người nói chị là Thiên hạ đệ nhất dê nữa cơ mà!
2, Lúc bài viết của chị được đưa lên homepage, sướng âm ỉ đến mấy ngày liền
3. Chắc chắn là có nhưng ko biết có thường xuyên được như thế này nữa ko?
-----------------------------------------

Tớ cũng hỏi cho vui !!!!
1. Bé Gai có xinh gái ko ???
2. Chuẩn bị lấy chồng rồi hả
3. Nhà tại thanh hóa là chỗ nào ???
4. Cấp 2 học trường gì

1. Cái đẹp là tùy mắt mỗi người.
2. Hơ hơ, theo dự tính thì 27 tuổi mới lấy chồng. Còn xa lắm!
3. Phường Ba Đình
4. Học 9G Trần Mai Ninh khóa 01-05

Em hỏi típ này :)
1. SAo chị viết văn hay thế ạ?
2. Chị chia sẻ cho em ít kinh nghiệm viết văn nhá ^^
Tạm thế đã :D
1. Cái này phụ thuộc cảm xúc mỗi người thôi em. Có thể do chị may mắn được học với những giáo viên dạy văn giỏi cũng nên. Đó là cô Hương và cô Hằng-2 người đã truyền cho chị nguồn cảm hứng rất lớn đối với việc học Văn
Còn những bài viết của chị trên 4r, đơn giản là 1 cách để trải lòng, giải tỏa bớt những cảm xúc chất chứa!
2. Kinh nghiệm ư? Viết thật lòng, đơn giản vậy thôi. Vốn ngôn ngữ thì trau dồi bằng cách đọc sách, mà nhất là truyện dài hay tiểu thuyết em ạ! Đọc những tác phẩm như vậy, cả vốn sống và vốn từ đều tăng lên. Mỗi tội chị hay bị ám ảnh, day dứt bởi những gì chứa trong đó!

Reddevils
02-12-2008, 04:11 PM
1.Nêu những đặc điểm của 1 bạn zai mà chị thích đê
2. Đứng trước thằng em zai cao 1m83 chị thấy thế nào :heheh::heheh:
3.Theo chị sống ở đời phải làm gì lả quan trọng nhất
4.Ah chị có ấy ấy chưa ( bạn zzai ý)
5.Nếu có 1 ước mơ chị sẽ ước cái gì

Precious Stone
02-12-2008, 04:23 PM
1.Nêu những đặc điểm của 1 bạn zai mà chị thích đê
2. Đứng trước thằng em zai cao 1m83 chị thấy thế nào :heheh::heheh:
3.Theo chị sống ở đời phải làm gì lả quan trọng nhất
4.Ah chị có ấy ấy chưa ( bạn zzai ý)
5.Nếu có 1 ước mơ chị sẽ ước cái gì

1. Sinh năm 86(mẹ chị bảo tuổi này hợp với 90),
Học BK (con trai khối kinh tế bon chen lắm, học kỹ thuật cho nó sáng láng đầu óc)
Người TpTH (lấy chồng gần thích hơn)
Cao (để chị còn đi guốc nữa)
Gầy( nhìn cho thư sinh)
Cận(vì chị cận mà)
Trắng (nhìn cho sáng sủa)
Đùa vậy thui chứ chỉ cần đó là 1 người đủ kiên nhẫn để chia sẻ cùng chị những cảm xúc ko tên, đủ đặc biệt để chị vừa gặp là đã thấy khác tất cả những người khác!

2. Hồi trước thấy tủi thân (:D), cả ngày kêu: sao được chăm sóc cùng chế độ mà nó cao thế. Bi h thấy tự hào lắm!

3. Theo chị, sống ở đời, yêu thương và được yêu thương là quan trọng nhất!

4. Đến khi chị ngồi trả lời em thì vẫn chưa, nhưng biết đâu vài phút sau lại có. Thực sự bây giờ chị chưa nghĩ đến việc đó, thấy mình còn trẻ con quá!

5. Ước gì ư? ước chị đủ tự tin, bản lĩnh và kiến thức để làm cho những người chị yêu thương hạnh phúc. Và chị biết họ hạnh phúc khi thấy chị hạnh phúc!

4

Hyt.b3
02-12-2008, 04:27 PM
1. Sinh năm 86(mẹ chị bảo tuổi này hợp với 90),
Học BK (con trai khối kinh tế bon chen lắm, học kỹ thuật cho nó sáng láng đầu óc)
Người TpTH (lấy chồng gần thích hơn)
Cao (để chị còn đi guốc nữa)
Gầy( nhìn cho thư sinh)
Cận(vì chị cận mà)
Trắng (nhìn cho sáng sủa)

Chỵ Ngọc ơi e hỏi một câu thui
1 anh jai em đáp ứng gần hết mọi yêu cầu của chỵ
nhưng đẹp jai bình thường<hoặc là xấu tùy từng người đánh giá>
nại học Xây Dựng
chỵ có đồng ý hok:crave::crave::crave:

Precious Stone
02-12-2008, 04:30 PM
Chỵ Ngọc ơi e hỏi một câu thui
1 anh jai em đáp ứng gần hết mọi yêu cầu của chỵ
nhưng đẹp jai bình thường
nại học Xây Dựng
chỵ có đồng ý hok:crave::crave::crave:
Hi, chị thích TY sét đánh em ạ, ko muốn qua mai mối gì hết! Tin vào duyên số:Ai là của mình thì sẽ tìm thấy thôi!
:D PS: Anh em tên gì thế??:^_^:

Hyt.b3
02-12-2008, 04:33 PM
Hi, chị thích TY sét đánh em ạ, ko muốn qua mai mối gì hết! Tin vào duyên số:Ai là của mình thì sẽ tìm thấy thôi!
:D PS: Anh em tên gì thế??:^_^:

chỵ lại phỏng vấn e à
e có 2 a 1 ông a họ 1 ông a ruột
ông a họ thỳ bođỳ chuẩn chứ hok gầy tên Nam học năm cuối rùi chỵ ạ<1986 đấy>
ông a ruột thỳ gầy nhưng sinh năm 88 học năm thứ 3 tên Minh <tên đẹp~~> càng đẹp hơn khi ghép với Hằng>
mà nếu Ngọc Minh thỳ cũng đẹp:crave::crave::crave:

haminhvan
02-12-2008, 04:36 PM

1. Cái này phụ thuộc cảm xúc mỗi người thôi em. Có thể do chị may mắn được học với những giáo viên dạy văn giỏi cũng nên. Đó là cô Hương và cô Hằng-2 người đã truyền cho chị nguồn cảm hứng rất lớn đối với việc học Văn
Còn những bài viết của chị trên 4r, đơn giản là 1 cách để trải lòng, giải tỏa bớt những cảm xúc chất chứa!
2. Kinh nghiệm ư? Viết thật lòng, đơn giản vậy thôi. Vốn ngôn ngữ thì trau dồi bằng cách đọc sách, mà nhất là truyện dài hay tiểu thuyết em ạ! Đọc những tác phẩm như vậy, cả vốn sống và vốn từ đều tăng lên. Mỗi tội chị hay bị ám ảnh, day dứt bởi những gì chứa trong đó!

Thế mà chả hiểu sao nhiều lúc cảm xúc của em rất nhiều, nhưung lúc muốn ghi nó lại thì nó lại biến đâu hết ấy :((

Precious Stone
05-12-2008, 06:32 PM
Thế mà chả hiểu sao nhiều lúc cảm xúc của em rất nhiều, nhưung lúc muốn ghi nó lại thì nó lại biến đâu hết ấy :((

Cuộc sống mà em! Thiếu gì lúc như thế!!Muốn nói rất nhiều cho nhẹ nhõm nhưng ko biết nên bắt đầu từ đâu!

hrockvn
07-12-2008, 07:22 AM
He he. Đợi đến sáng CN anh mới hỏi cô đây :D.

1. Gần 1 học kỳ ở HN, em nghĩ thế nào về cuộc sống sinh viên và cuộc sống ở HN.
2. Đã bao giờ khóc vì nhớ nhà chưa.
3. Thích đi đâu nhất, với ai.
4. Tính xấu của em là gì >:)
5. Loại quần áo em thích mặc là gì ;))
6. Điều đầu tiên mà em chú ý ở một người khác phái ;))
7. Em có dễ tin người không :-"
8. Loại người em ghét nhất?
9. Thể loại phim em thích nhất?
10. Em có sưu tập cái gì không ý nhể?

Chậc, định hỏi nhiều hơn nhưng mờ thôi. Mấy câu này cũng đủ giúp ... "ai đó" biết kha khá rồi nhẩy ;)).

Precious Stone
07-12-2008, 06:36 PM
He he. Đợi đến sáng CN anh mới hỏi cô đây :D.

1. Gần 1 học kỳ ở HN, em nghĩ thế nào về cuộc sống sinh viên và cuộc sống ở HN.
2. Đã bao giờ khóc vì nhớ nhà chưa.
3. Thích đi đâu nhất, với ai.
4. Tính xấu của em là gì >:)
5. Loại quần áo em thích mặc là gì ;))
6. Điều đầu tiên mà em chú ý ở một người khác phái ;))
7. Em có dễ tin người không :-"
8. Loại người em ghét nhất?
9. Thể loại phim em thích nhất?
10. Em có sưu tập cái gì không ý nhể?

Chậc, định hỏi nhiều hơn nhưng mờ thôi. Mấy câu này cũng đủ giúp ... "ai đó" biết kha khá rồi nhẩy ;)).
1. Gần 4 tháng ở HN, biết nói gì về cuộc sống mới mẻ này nhỉ? Có những thứ ko như em từng hình dung, ví dụ như học ĐH ko phải là " Học ít chơi nhiều, dễ ẹc" hay đại loại như thế-điều mà em được nghe rất nhiều từ các bậc tiền bối! Em thích nghi với cuộc sống xa nhà nhanh hơn là em nghĩ!
Sống ở HN. Mọi người vội quá, lúc nào cũng tất bật! Nhiều bụi nữa. Ko có bánh khoái, chả tôm như ở nhà! Hihi! Nhưng thực sự, càng đi nhiều càng trưởng thành lên. Em được tiếp xúc với nhiều người hơn, học được kha khá từ họ!

2.Tất nhiên rồi, nhiều chứ! Lần gần đây nhất là chiều nay!

3.Thích đến 1 nơi nào có nhiều núi, suối chảy róc rách nữa. Thích đi với gia đình, mấy đứa bạn thân. Ko có điều kiện thì đi ăn quà với BOS và BFF cũng ổn!

4. Tính xấu,uhm (ko biết có phải ko), nhưng theo em, đó là hay lo xa, quan trọng hóa vấn đề. Ngoài ra, yêu cầu hơi cao về mặt tình cảm đối với người thâ, bạn bè, tóm lại là những ai mà em yêu quý!

5.Hihi, em thích mặc váy! Còn áo á, mùa hè áo phông, mùa đông áo cao cổ, hơi màu mè tí, nhất là màu hồng!

6.Giọng nói. Sau đó là chiều cao! :D

7. Rất tin người. Nhưng có lẽ bây giờ phải khác đi một tí!

8. Dẻo mồm, ko trung thực, hay xét nét người khác

9. Phim hành động và tình cảm! Bộ phim em thích nhất là Tân dòng sông ly biệt. Xem đi xem lại mà vẫn khóc như mưa

10. Đã từng sưu tập tem, nhưng giờ thì ko! Điều kiện ko cho phép!

Mà anh nói "ai đó" là có ý gì đây nhỉ??:knife:

vitaminb12
07-12-2008, 07:03 PM
cho tớ hỏi tại sao đồng chí lại có nick name là Kame :D Kame = Rùa <~ giải thích nếu đồng chí chưa nghe qua :D :D Nick name này do ai đặt :D Và đồng chí có thích ko
Đồng chí có "dự định tương lai ngắn hạn" ko :)) (chừng 2~3 tháng đến vài năm :D) Có thể chia sẻ được ko :D
Câu cuối cùng là vì sao đồng chí cứ thích vote cho tớ lên thớt nhỉ ;))
Thế thôi :D Chúc đồng chí vui vẻ :D
(đề nghị đồng chí nghiêm-túc-trả-lời-1-cách-đầy-đủ ;)) )

letheanh
07-12-2008, 07:18 PM
1. Chị có chơi môn thể thao nào ko!!
2. Chị gầy hay béo (đg liên tưởng đến cây xương rồng, khổ quá)!!
3. Chị có hay đọc sách ko và cuốn sách thick nhất kà cuốn nào (vì thấy bảo chị viết văn giỏi)!!!!

Precious Stone
07-12-2008, 07:26 PM
cho tớ hỏi tại sao đồng chí lại có nick name là Kame :D Kame = Rùa <~ giải thích nếu đồng chí chưa nghe qua :D :D Nick name này do ai đặt :D Và đồng chí có thích ko
Đồng chí có "dự định tương lai ngắn hạn" ko :)) (chừng 2~3 tháng đến vài năm :D) Có thể chia sẻ được ko :D
Câu cuối cùng là vì sao đồng chí cứ thích vote cho tớ lên thớt Nhỉ ;))
Thế thôi :D Chúc đồng chí vui vẻ :D
(đề nghị đồng chí nghiêm-túc-trả-lời-1-cách-đầy-đủ ;)) )

Nói thật là tớ chả hiểu sao bọn bạn gọi mình là Rùa nữa. Kể luôn cái hôm ra đời biệt danh đó cho mọi người hết thắc mắc.
Hình như hôm đó là T3, học 5 tiết mệt rã người. Tiết cuối là tiết địa. Đang ngồi cặm cụi chép, tự nhiên có mấy đứa quay xuống nhìn mình, rồi nhìn nhau tấm tắc: "Ừ, công nhận giống" và cười rất chi là đắc ý! Chột dạ, nhưng bỏ qua. Tiếp đó, vài đứa ngồi sau cũng gọi:"Ngọc ơi". Quay ngoắt lại, kịch bản vẫn như cũ, thậm chí còn cười to hơn. Cáu, hỏi: "Gọi tau có việc chi rứa??", chúng xua tay: "chả có chi". Sau và lần cay cú, ra vẻ giận, chúng hấn xoa tay: "Bọn tau ko có tội, hỏi Tâm chuột ấy!" Biết ko thể chối cãi, Tâm chuột ra vẻ ăn năn: " Ngọc ơi, tớ buồn cười lắm nhưng ko hiểu sao tớ nhìn cậu rõ giống Ninja Rùa thôi". Cả lớp cười phá lên, và tớ gắn vs biệt danh Rùa từ đó!
Cũng khá thích! Nghe ngồ ngộ! Quan trọng nhất là biết mình được yêu quý! Hôm 20-11 về, bọn nó cứ réo inh ỏi. Năn nỉ mãi: "Tau xin bay, tau lớn rồi, đừng gọi tau thế nữa" Nhưng mà vô ích!
Trước mắt là vượt qua kì thi học kì 1 đã, sau đó đi ngắm hoa đào ở HN rồi về nhà ăn Tết!
Cố gắng học tốt, trau dồi TA, làm tốt cv Tình nguyện, tranh thủ ăn chơi, đi nhiều nơi!
Sau đó học cao học, đi làm, lấy chồng...
Tại đồng chí rất tích cực trong việc phổ biến biệt danh của tớ cho lũ nhóc em. Hôm lên chatbox thấy gọi "Chị rùa ơi" mà giật mình!

biettimdau
07-12-2008, 07:42 PM
rùa ơi, cho tớ hỏi 1 câu nhá
1,cậu sẽ hạnh phúc ra sao nếu tớ post những bức ảnh ngộ nghĩnh của lớp mình lên forum và chắc chắc có cả những bức ảnh của cậu? :picknose:
2,cậu có hận tớ không nếu tớ post mấy cái ảnh đó lên ?:picknose:
:hi::hi::hi::hi::hi::hi::hi::hi:

Precious Stone
07-12-2008, 09:04 PM
1. Chị có chơi môn thể thao nào ko!!
2. Chị gầy hay béo (đg liên tưởng đến cây xương rồng, khổ quá)!!
3. Chị có hay đọc sách ko và cuốn sách thick nhất kà cuốn nào (vì thấy bảo chị viết văn giỏi)!!!!

1. Chị biết bơi. Học từ hồi lớp 4 mà! Giờ cũng tàm tạm
2. Hic, cái này ko tiện nói ở đây!
3. Chị thích đọc sách! Đã từng đọc " Cuốn theo chiều gió", "Tiếng chim hót trong bụi mận gai", "Thằng gù nhà thờ Đức Bà", "Ruồi trâu", "Hai số phận", "Rừng Nauy", "Bố già"...Thích nhất là "Trên sa mạc và trong rừng thẳm". Hay kinh

rùa ơi, cho tớ hỏi 1 câu nhá
1,cậu sẽ hạnh phúc ra sao nếu tớ post những bức ảnh ngộ nghĩnh của lớp mình lên forum và chắc chắc có cả những bức ảnh của cậu? :picknose:
2,cậu có hận tớ không nếu tớ post mấy cái ảnh đó lên ?:picknose:
:hi::hi::hi::hi::hi::hi::hi::hi:
1. Tớ sẽ rú ầm lên, có thể là nháy máy cậu cho bõ tức! Đùa đấy, cứ post lên đi. Một thời để nhớ mà!
2. Nói "Ko" thì hơi dối lòng. Nhưng cậu dùng từ hơi quá rồi. Ko "hận" đâu

Reddevils
14-12-2008, 11:30 AM
Trả đũa nè
1. Chị cảm thấy cuộc sống mang lại cho chị điều gì
2. Chị coi 1 Friend là một người thế nào
3. Theo chị chị sống cho riêng chị hay còn sống cho ai nữa
4.Đã bao giờ chị nghĩ chị học là vì cha mẹ chứ ko vì chị chưa
5.Ai ảnh hưởng lớn nhất đến chị
6. Chị nghĩ gì trước lối sống buông thả của 1 bộ phận teen hiện nay
7. Nếu đc quay ngược thời gian chị sẽ làm điều gì trước tiên
8.Chị đã bao giờ thấy mình vô dụng chưa
9. Chị đã bao giờ tức ai đó đến ko muốn thấy mặt họ chưa
10. Chân lí sống chủa chị là gì
11. Cái laptop của chị là Samsung 4 GB à
12. CHị nghĩ gì về giàu nghèo .Trước một người nghèo chị có cảm nghĩ gì về họ
13. THeo chị tiền là gì ? Và tiền có thực sự mang lại cho chị 1 điều gì đó đáng để ghi nhớ suốt đời ko
14. Chị có thần tượng ai không
15. Ai ảnh hưởng lớn nhất đến suy nghĩ .Việc làm hành động của chị ( nhái bản:heheh: )
thế ná chị ,cứ trả lời hết đi
>CÒn tiếp đoá

kẻ xấu
14-12-2008, 11:33 AM
1. chỉ được phép hỏi trong 1 tuần thôi à ??? Hay hỏi lúc nào cũng được ????

Precious Stone
14-12-2008, 10:59 PM
Trả đũa nè
1. Chị cảm thấy cuộc sống mang lại cho chị điều gì
2. Chị coi 1 Friend là một người thế nào
3. Theo chị chị sống cho riêng chị hay còn sống cho ai nữa
4.Đã bao giờ chị nghĩ chị học là vì cha mẹ chứ ko vì chị chưa
5.Ai ảnh hưởng lớn nhất đến chị
6. Chị nghĩ gì trước lối sống buông thả của 1 bộ phận teen hiện nay
7. Nếu đc quay ngược thời gian chị sẽ làm điều gì trước tiên
8.Chị đã bao giờ thấy mình vô dụng chưa
9. Chị đã bao giờ tức ai đó đến ko muốn thấy mặt họ chưa
10. Chân lí sống chủa chị là gì
11. Cái laptop của chị là Samsung 4 GB à
12. CHị nghĩ gì về giàu nghèo .Trước một người nghèo chị có cảm nghĩ gì về họ
13. THeo chị tiền là gì ? Và tiền có thực sự mang lại cho chị 1 điều gì đó đáng để ghi nhớ suốt đời ko
14. Chị có thần tượng ai không
15. Ai ảnh hưởng lớn nhất đến suy nghĩ .Việc làm hành động của chị ( nhái bản:heheh: )
thế ná chị ,cứ trả lời hết đi
>CÒn tiếp đoá

Keke, chị sẽ coi đây là "Sự trả thù ngọt ngào" của em. Vừa xuống tàu xong đã phải kéo cáy trả nợ em rồi!
1. Cuộc sống đã mang lại cho chị ý thức quý trọng nó! Với tất cả những gì chị đã có, đã trải qua thì thực sự là như vậy!
Những ngày sống xa nhà cho chị biết tiếc nhớ phút giây sum họp...
Cuộc sống sinh viên mới mẻ, lạ lẫm để chị biết quý thời áo trắng ríu rít sân trường...
Những thất bại để chị bớt hiếu thắng, sống biết mình hơn...
Những người chị gặp, tiếp xúc và yêu quý khiến chị vững tin vào cuộc đời!
2. Một người bạn thực sự, theo chị là người hiểu chị, có thể bên cạnh những lúc chị buồn, chán nản, ko cần nói gì mà khiến chị thấy lòng nhẹ nhõm hơn! Một người không ngần ngại mắng chị những lúc chị làm sai, động viên chị trong những thời khắc quan trọng! Chị hơi khó tính trong chuyện tình cảm! Do vậy, chị chơi với nhiều người nhưng số bạn thân thì rất ít!
3. Sống chỉ biết mình, chỉ cho mình thì còn gì mà nói nữa hả em! Có những sợi dây ràng buộc mình với những mối quan hệ xã hội khác, đủ sức để níu mình lại khi đi quá xa! Chị đang sống vì chị, cà cũng vì tất cả những người mà chị yêu quý!
4. Rồi, không ít lần chị đã nghĩ như vậy! Chị đã từng mất phương hướng trong chuyện học hành rồi! Bây giờ, học vì chính chị, và cả vì bố mẹ chị nữa! Bố mẹ đã hi sinh quá nhiều thứ để chị có được ngày hôm nay rồi! Chị luôn biết ơn cuộc đời vì đã cho chị được làm con của bố mẹ!
5. Bố mẹ có ảnh hưởng lớn đến chị! Chị học được từ bố mẹ nghị lực vươn lên mạnh mẽ! Và thầy Lâm cũng là người tác động đến cách nghĩ của chị nữa! Thầy dạy chị môn toán năm lớp 4 và lớp 5! Kiến thức của thầy rất rộng, nhân cách đáng kính trọng! Thầy là con người của một thời...Đọc bài "Ông đồ", không hiểu sao chị cứ nghĩ đến thầy...
6. Chị nghĩ đó là mặt trái của sự phát triển! Là "Chi phí cơ hội" của việc nền kinh tế đang đi lên, thế thôi!
7. Nếu quay ngược thời gian, chị sẽ ko làm bố mẹ buồn vì chị nữa, không làm đứa bạn thân phải khóc vì chị nữa...
8. Rồi, chị đã từng có cảm giác như mình đang "Sống mòn", trải qua một "Đời thừa" vô nghĩa...
Đó là khi chị thấy một bà cụ ăn xin co ro bên đường. Không thể làm gì hơn ngoài việc cho bà 5K
Đó là khi em trai chị mải mê điện tử, chị quát nó, rồi khóc, biết rằng giữa 2 chị em đã có khoảng cách, không thể nào thân thiết như ngày trước!...
Và lần chị thấy mình vô dụng nhất là khi bà ngoại chị mất! Nhìn bà đang dần dần rời xa chị mà ko thể làm gì...
9. Rồi, tức lắm ý! Nhưng sau đó, cho qua! Vì khi làm như vậy, chính chị cũng thấy mệt mỏi mà!
10. Chị chưa nghe khái niệm "Chân lí sống" bao giờ em ạ! Nhưng có 2 câu mà chị rất thích. Một là câu mà chị lấy làm chữ ký. Hai là " Yêu thương cho đi là yêu thương giữ lại được mãi mãi"
11. Thông tin của em nhanh nhạy phết nhờ! Của chị là Toshiba 4G
12. Giàu nghèo với chị, chẳng qua là hơn nhau cái áo, cái quần, xe cộ, nhà cửa, thế thôi! Chị ko có khả năng nhìn một người mà đoán được người ta giàu hay nghèo! Nhưng nếu biết người đứng trước mặt chị có hoàn cảnh khó khăn, chị sẽ nhìn vào những gì mà người ta đã đạt được, rồi nhắc mình phải cố gắng!
13. Tiền, theo định nghĩa của Tân sinh viên Ngân hàng, thì đó là bất cứ thứ gì được chấp nhận rộng rãi trong trao đổi, thanh toán! Còn với chị, đó chỉ là phương tiện, ko phải mục đích! Có nhiều tiền mình có thể mua sắm những tiện nghi giúp cuộc sống trở nên dễ chịu hơn, có thể giúp được nhiều người hơn!
Để nhớ thì đó là những đồng tiền chị tiết kiệm để mua quà tặng mẹ, được gói và cất rất kĩ dưới đáy cặp hồi nhỏ tí! Mẹ chị đã khóc khi biết điều đó! Hihi :D
14. Bố mẹ chị, thầy Lâm và một người tên là Nguyễn Kiều Liên - nữ tiến sỹ trẻ nhất Việt Nam! Không biết em đã nghe nói về chị ý chưa?
15. Câu này trả lời rồi nhá!

haminhvan
19-12-2008, 02:35 PM
Cuộc sống mà em! Thiếu gì lúc như thế!!Muốn nói rất nhiều cho nhẹ nhõm nhưng ko biết nên bắt đầu từ đâu!

Ko phải thế chị ạ. Ví như những lúc đang ngồi nhé, nghĩ ngợi nhé, cảm xúc nó dào dạt lám, hay lắm. Nhưng mà em lại ko viết ra đc:((

trangvicky_zhao
19-12-2008, 03:27 PM
3.Thích đến 1 nơi nào có nhiều núi, suối chảy róc rách nữa. Thích đi với gia đình, mấy đứa bạn thân. Ko có điều kiện thì đi ăn quà với BOS và BFF cũng ổn!

BOS là gì hả chị :-/..................................???

9. Phim hành động và tình cảm! Bộ phim em thích nhất là Tân dòng sông ly biệt. Xem đi xem lại mà vẫn khóc như mưa
10. Đã từng sưu tập tem, nhưng giờ thì ko! Điều kiện ko cho phép!

9. Chị giống em thế? Là fan cuồng nhiệt của bộ phim "Tân dòng sông ly biệt" đấy :blush::blush::blush:
10. Em cũng từng sưu tập tem giống chị này. Hồi cấp 2 chị ạh :idea:
Hỏi chị vài câu nhé keke:
1. Chị cóa ny chưa? Hay là Mr.Tiềm Năng thui cũng được ;))?
2. Nếu cho chị lựa chọn giữa 2 boy này thì chị sẽ chọn ai? Boy1 có vẻ ngoài lạnh lùng, tuy nhiên tình cảm dạt dào mặc dù hok biết thể hiện cảm xúc ra bên ngoài, và nói chung là khó nắm bắt tâm trạng. Boy2 ngược lại, sống hướng ngoại, vui vẻ, năng nổ nhưng đôi khi hời hợt, dễ làm bạn gái tủi thân.

Precious Stone
19-12-2008, 07:39 PM
BOS là gì hả chị :-/..................................???

9. Chị giống em thế? Là fan cuồng nhiệt của bộ phim "Tân dòng sông ly biệt" đấy :blush::blush::blush:
10. Em cũng từng sưu tập tem giống chị này. Hồi cấp 2 chị ạh :idea:
Hỏi chị vài câu nhé keke:
1. Chị cóa ny chưa? Hay là Mr.Tiềm Năng thui cũng được ;))?
2. Nếu cho chị lựa chọn giữa 2 boy này thì chị sẽ chọn ai? Boy1 có vẻ ngoài lạnh lùng, tuy nhiên tình cảm dạt dào mặc dù hok biết thể hiện cảm xúc ra bên ngoài, và nói chung là khó nắm bắt tâm trạng. Boy2 ngược lại, sống hướng ngoại, vui vẻ, năng nổ nhưng đôi khi hời hợt, dễ làm bạn gái tủi thân.

Hihi, chị thích cả Kinh hoa yên vân nữa! Càng xem càng ngộ ra được nhiều thứ!
1. Chưa có em ạ! Tự thấy mình còn trẻ con quá, chưa nghĩ đến chuyện đó!
2. Chị chọn người thứ nhất! Vì chị thấy hình ảnh mình trong đó, đơn giản thế thôi!
P/S: Chính cái đứa được chị gọi là BOS cũng cả ngày thắc mắc mà chị ko nói! Tóm lại, những người đặc biệt với chị đều được chị để tên trong danh bạ dưới những cái tên chả ai hiểu, tất nhiên ngoài chị!