PDA

View Full Version : Xin Lỗi ! Em Chỉ Là Một Con Đĩ

kẻ xấu
02-12-2008, 10:09 PM
Chuyện kể về cô gái làm cái nghề thấp hèn rất xã hội ... Làm Đĩ
Nhưng cô ta có tình cảm và tấm lòng thật cao cả ... dám hi sinh , chịu đựng dành tất cả những gì mình có cho những người yêu thương của mình !!!!!
Bạn đọc chưa ... Hay lắm đấy !!!!!!!
:cool::cool:

hoacucdai2611
02-12-2008, 10:13 PM
Ừm ... em chưa đọc nhưng nghe tên truyện này nhiều rồi . Thực ra thì tên truyện có cần gây sốc như thế không

kẻ xấu
02-12-2008, 10:15 PM
Ừm ... em chưa đọc nhưng nghe tên truyện này nhiều rồi . Thực ra thì tên truyện có cần gây sốc như thế không

Em đọc đi rồi em sẽ biết tên truyện ko sock ko là gì so với nội dung đâu em !!!!!
:uwaah::uwaah::uwaah:

thuphuong_no1
02-12-2008, 11:55 PM
Chuyện kể về cô gái làm cái nghề thấp hèn rất xã hội ... Làm Đĩ
Nhưng cô ta có tình cảm và tấm lòng thật cao cả ... dám hi sinh , chịu đựng dành tất cả những gì mình có cho những người yêu thương của mình !!!!!
Bạn đọc chưa ... Hay lắm đấy !!!!!!!
:cool::cool:
truyện này đọc rồi
thực ra thì cũng ko hẳn là làm cái nghề đó chỉ la do hoàn cảnh đưa đẩy, người đáng trách là mẹ của Hạ Âu
công nhận là dám hi sinh tất cả cho tình yêu, quá cao thượng
mỗi tội cái tên truyện nghe phản cảm quá^^

boycoj_1312
03-12-2008, 12:59 AM
Vào http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=3610 <==== đã có người post rồi nè bạn !

duynamckbk7
03-12-2008, 09:57 AM
Bài này ngày xưa em cò zai từng post rùi :D Mấy em toàn phê bình tên chuyện mà ko để ý nội dung

kẻ xấu
03-12-2008, 12:25 PM
truyện này đọc rồi
thực ra thì cũng ko hẳn là làm cái nghề đó chỉ la do hoàn cảnh đưa đẩy, người đáng trách là mẹ của Hạ Âu
công nhận là dám hi sinh tất cả cho tình yêu, quá cao thượng
mỗi tội cái tên truyện nghe phản cảm quá^^

sao lại trách mẹ Hạ Âu ... Mệ cô ấy cũng giống cô ấy !!! hi sinh tất cả vì cô ta mà ......
:shy::shy::shy::shy::shy:

hoangtuonglinhA4
03-12-2008, 08:35 PM
nội dung của truyện này rất hay. Nhưng phải đọc hết cả quyển thi mới thấy đc.

snow_a5_online
03-12-2008, 08:57 PM
uh. snow cũng đọc lâu rùi,nội dung & côt truyện khá hay, có ý nghĩa....Nhan đề truyện tuy ngắn và... nhưng ẩn chứa cả ý nghĩa sâu xa , tư tưởng của truyện., và điền mà tg mún bộc lộ và gửi gắm đến ng đọc...

thuphuong_no1
03-12-2008, 10:41 PM
sao lại trách mẹ Hạ Âu ... Mệ cô ấy cũng giống cô ấy !!! hi sinh tất cả vì cô ta mà ......
:shy::shy::shy::shy::shy:
thì tại bà mẹ làm nghề đó-----> hại con gái bị....
nhưng tóm lại là truyện hay^^:whistle::whistle:

gaudy9x
03-12-2008, 11:07 PM
Em cũng đã đọc truyện này..
Quả thực là rất hay và cảm động...
Trong suy nghĩ của em thì Hạ Âu đẹp lắm, cả về thể xác lẫn tâm hồn...

Hyt.b3
14-02-2009, 05:40 PM
truyện hay và sâu sắc....kết thúc truyện tuy buồn nhưng có lẽ đó là sự giải thoát tốt nhất, kết thúc chuỗi đau khổ của Hạ Âu
May mắn là Hà Bân dù sao vẫn tìm được 1 người vợ tốt như Tiểu Mãn, không những tha thứ cho chồng mình mà còn hứa yêu thương đứa con của Hạ Âu hơn con gái của mình
Câu chuyện khiến nhiều người phải rơi nước mắt
nhưng mà cái tên truyện nhiều khi làm người đọc phân vân để có thể lựa chọn rồi mới quyết định đọc hay không

kẻ xấu
14-02-2009, 07:17 PM
Em cũng đọc truyện này à ?
Truyện này hay ! là chủ công của Tào Đình đấy ;))

toonie_9x
14-02-2009, 08:43 PM
tên truyện có vẻ hơi phản cảm nhưng bên trong câu chuyện nó ko như thế :duno: nói chung là cũng hay :knife:

kẻ xấu
14-02-2009, 10:22 PM
tên truyện có vẻ hơi phản cảm nhưng bên trong câu chuyện nó ko như thế :duno: nói chung là cũng hay :knife:

Lời tự có viết : Đây ko phải câu chuyện Dâm lọan như cái tựa đề của nó. Xin lỗi ! em chỉ là con đĩ là 1 câu truyện kể về tình cảm của một cô gái . với nghề nghiệp : làm đĩ ...

thuphuong_no1
15-02-2009, 12:13 AM
Tào Đình khai thác vấn đề này hơi bị ổn
mấy truyện khác của cô ni cũng hay lắm,
nhưng chắc "Xin lỗi, em chỉ là con đĩ" hay nhất :D

kẻ xấu
15-02-2009, 08:10 AM
Tào Đình khai thác vấn đề này hơi bị ổn
mấy truyện khác của cô ni cũng hay lắm,
nhưng chắc "Xin lỗi, em chỉ là con đĩ" hay nhất :D

Nổi tếng nhất là truyện này mà !
các truyện khác thì chỉ ăn theo là chính nhưng cũng khá hay

thuphuong_no1
15-02-2009, 01:11 PM
Nổi tếng nhất là truyện này mà !
các truyện khác thì chỉ ăn theo là chính nhưng cũng khá hay

truyện "Yêu anh hơn cả tử thần" của Tào Đình đọc cũng được, "thiên thần sa ngã" thấy bảo là cũng hay:jeje:

snow_b7
15-02-2009, 02:13 PM
nghe tên thấy ấn tượng !!! uki về tìm đọc!!! em thì nhác đọc các tác phẩm văn học lắm!!! :alert:

kẻ xấu
15-02-2009, 02:22 PM

truyện "Yêu anh hơn cả tử thần" của Tào Đình đọc cũng được, "thiên thần sa ngã" thấy bảo là cũng hay:jeje:

Hi hi !! 2 quyển đó, tớ cũng đọc rồi. Nhưng Thiên thần sa ngã tớ tòan gọi là thiên thần gãy cánh

nghe tên thấy ấn tượng !!! uki về tìm đọc!!! em thì nhác đọc các tác phẩm văn học lắm!!! :alert:

Ừm hi hi nhiều khi nên bỏ chút thời gian đọc những tác phẩm văn học, nhất là những tác phẩm được quảng cáo trên ti vi ạ. tòan tác phẩm hay thôi.
Em còn lớp 10 có thời gian đọc mà cảm nhận cuộc sống đi ;)) cũng khá thú vị mà
Đến anh anh đang còn đọc mà !!!
:whistle::whistle::whistle:

snow_b7
15-02-2009, 02:39 PM
Hi hi !! 2 quyển đó, tớ cũng đọc rồi. Nhưng Thiên thần sa ngã tớ tòan gọi là thiên thần gãy cánh

Ừm hi hi nhiều khi nên bỏ chút thời gian đọc những tác phẩm văn học, nhất là những tác phẩm được quảng cáo trên ti vi ạ. tòan tác phẩm hay thôi.
Em còn lớp 10 có thời gian đọc mà cảm nhận cuộc sống đi ;)) cũng khá thú vị mà
Đến anh anh đang còn đọc mà !!!
:whistle::whistle::whistle:

uk thì em vẫn đọc đấy chứ!!!:sparkling::sparkling: chỉ tại không thường xuyên thôi!!! với lại em ít xem ti vi mừ!!! :demoralize::demoralize:

kẻ xấu
15-02-2009, 02:57 PM
uk thì em vẫn đọc đấy chứ!!!:sparkling::sparkling: chỉ tại không thường xuyên thôi!!! với lại em ít xem ti vi mừ!!! :demoralize::demoralize:

híhí !!! em chỉ thích ngồi nét với xem ... thôi à :))

snow_b7
15-02-2009, 03:01 PM
híhí !!! em chỉ thích ngồi nét với xem ... thôi à :))

her her anh kẻ xấu cứ suy bụng em ra bụng anh!!!:alert::alert: em trong sáng như ri cơ mà!!! :dummy::fallout::fallout:

kẻ xấu
18-02-2009, 09:35 PM
Lời Người Dịch

Đây ko phải tiểu thuyết dâm lọan, đây chỉ là một câu truyện xúc động lòng ngưới sâu sắc. Cuốn sách nói về vẻ đẹp, và bày tỏ về nỗi lòng của Hạ Âu - Một cô gái mang tiếng là đĩ, và người bạn trai Hà Niệm Ân. Những trắc trở trong đời, Cô thuật lại một câu chuyện tình đau xót !

Trích

Nếu em là một cô gái trinh - tôi sẽ cưới em làm vợ...

...Những xin lỗi em chỉ là một con đĩ

vitaminb12
18-02-2009, 09:48 PM
(:| truyện này thì làm sao mà sexy bằng Rừng Na Uy được (:|
Nói chung truyện kiểu này đọc 1 lần, sau rồi quên, chẳng có cảm xúc gì :| Kiểu viết truyện câu khách thường thấy bây giờ của các nhà văn TQ (giờ lan sang cả VN) là viết nó hơi "dâm" tí (:| Chẳng có tí giá trị nhân văn gì cả (:|

kẻ xấu
18-02-2009, 10:02 PM
(:| truyện này thì làm sao mà sexy bằng Rừng Na Uy được (:|
Nói chung truyện kiểu này đọc 1 lần, sau rồi quên, chẳng có cảm xúc gì :| Kiểu viết truyện câu khách thường thấy bây giờ của các nhà văn TQ (giờ lan sang cả VN) là viết nó hơi "dâm" tí (:| Chẳng có tí giá trị nhân văn gì cả (:|

Đâu có dâm !
1 vài chi tiết nói tới chuyện Tình dục Nhưng ko mang ý nghĩa dâm tí nào ?

giamdocb12
19-02-2009, 10:31 AM
[/QUOTE]
Đâu có dâm !
1 vài chi tiết nói tới chuyện Tình dục Nhưng ko mang ý nghĩa dâm tí nào ?

quá đúng

--------------------------------------------------------------------------------
truyện này thì làm sao mà sexy bằng Rừng Na Uy được
Nói chung truyện kiểu này đọc 1 lần, sau rồi quên, chẳng có cảm xúc gì Kiểu viết truyện câu khách thường thấy bây giờ của các nhà văn TQ (giờ lan sang cả VN) là viết nó hơi "dâm" tí Chẳng có tí giá trị nhân văn gì cả
chú vitamin này thật là. Cả rừng Nauy và tác phẩm này đều rất hay, có giá trị nhân văn sâu sắc.
chú ko thích thì cũng đừng nên chê:angry::angry::angry:

kẻ xấu
19-02-2009, 11:45 AM
quá đúng

chú vitamin này thật là. Cả rừng Nauy và tác phẩm này đều rất hay, có giá trị nhân văn sâu sắc.
chú ko thích thì cũng đừng nên chê:angry::angry::angry:

Đúng ! Ai lại đi chê thế ?
Nó ko hay nhưng cũng làm cho cả đông nam á xôn xao còn gì !

===[K]eN===
27-03-2009, 01:39 AM
Câu truyện cảm động kinh khủng , Ken đã đọc đi đọc lại 2 lần mà không thấy chán , nhưng vẫn trách Hạ Âu vì không nói ra , để rồi lại có kết cục như vậy ...

kẻ xấu
27-03-2009, 06:10 AM
eN===;111059']Câu truyện cảm động kinh khủng , Ken đã đọc đi đọc lại 2 lần mà không thấy chán , nhưng vẫn trách Hạ Âu vì không nói ra , để rồi lại có kết cục như vậy ...

Sự hi sinh của hạ âu thật là cao cả !
Nhưng cách sử lí thì ngu ngốc !
Nếu là tớ tớ sẽ làm tốt hơn thế !

Mai Thuy` Linh
07-04-2009, 04:40 PM
mình đọc truyện rùi
truyện hok sốc như tên của nó
nhưng vẫn phải lém giấu phụ huynh để đọc:alert:

bakit_b1
07-04-2009, 04:42 PM
chuyện này mình đọc roài :D
cái kết hơi buồn
nhưng thật ý nghĩa:)

Hyt.b3
07-04-2009, 05:28 PM
mình đọc truyện rùi

Đúng là phải giấu phụ huynh thật.............PP và mm chắc chỷ kịp liếc thấy tên truyện thế này thoy thỳ đã suy 1 ra 10 rùi...........:fear::aah::aah::aah::aah:
Cho nên ngay từ đầu lời giới thiệu đã là"đây hok phải câu chuyện dâm dục.................."
:duno::duno::duno:

Jubi
07-04-2009, 05:35 PM
chưa đọc
cho dù đã thấy nhiều
hum nào đó nhất định phải đọc =.=

kẻ xấu
07-04-2009, 07:58 PM
mình đọc truyện rùi

Đúng thật, chẳng có bậc phụ huynh nào nghe cái tên chuyện xong mà cho con cái đọc cả ? vì cứ tưởng đó là 1 câu chuyện dâm loạn ! kể cả nó đã quảng cáo trên ti vi !

o0.Rô.Boo.0o
22-05-2009, 06:34 PM
chuyện của Tào Đình thỳ hầu như là kết buồn cả :(
Đọc xong thấy thuơg n.v nữ chính. Ức chế thằng nam chính. Sau lại còn lấy ng` khác nữa.:swing:
Nhưg mà truyện này đoạn đầu vik hơi ấy ấy 1 tý ^^

kẻ xấu
22-05-2009, 06:50 PM
chuyện của Tào Đình thỳ hầu như là kết buồn cả :(
Đọc xong thấy thuơg n.v nữ chính. Ức chế thằng nam chính. Sau lại còn lấy ng` khác nữa.:swing:
Nhưg mà truyện này đoạn đầu vik hơi ấy ấy 1 tý ^^

Nói mà chẳng chỗ nào rõ ràng cả ấy ấy tí tí
Em ko đọc lời nói đầu à ?
với lại chuyện này dành trẻ trên 18 trên 18 còn gọi là trẻ hihi nên cái đấy cũng là bình thường thôi mà.
Anh thấy Nam chính cũng rất đáng thương, người yêu mình Đi với người đàn ông khác, em tưởng ko đáng thương à, rồi sau khi biết được cái điều đó là sự hi sinh của người yêu, càng đau khổ hơn !

o0.Rô.Boo.0o
22-05-2009, 07:03 PM
Nói mà chẳng chỗ nào rõ ràng cả ấy ấy tí tí
Em ko đọc lời nói đầu à ?
với lại chuyện này dành trẻ trên 18 trên 18 còn gọi là trẻ hihi nên cái đấy cũng là bình thường thôi mà.
Anh thấy Nam chính cũng rất đáng thương, người yêu mình Đi với người đàn ông khác, em tưởng ko đáng thương à, rồi sau khi biết được cái điều đó là sự hi sinh của người yêu, càng đau khổ hơn !
Hix! Ai đi đọc lời nói đầu làm j`. Đoạn mà Bân gặp Âu ở quán rượu ák! Thế mà còn bt hả! >"<
Mà n.v nam chính đáng thương cái nỗi j`. Bảo là yêu tha thiết nồng nàn thế mà k chịu hiểu ng` iêu lại còn làm chỵ ấy đau khổ thế. Em ức chế nhất là cái câu cuối ák"Nếu em là một cô gái trinh, tôi sẽ cưới em làm vợ. Nhưng xin lỗi, em chỉ là một con đĩ!":can'tbe::can'tbe:

kẻ xấu
22-05-2009, 07:05 PM
Hix! Ai đi đọc lời nói đầu làm j`. Đoạn mà Bân gặp Âu ở quán rượu ák! Thế mà còn bt hả! >"<
Mà n.v nam chính đáng thương cái nỗi j`. Bảo là yêu tha thiết nồng nàn thế mà k chịu hiểu ng` iêu lại còn làm chỵ ấy đau khổ thế. Em ức chế nhất là cái câu cuối ák"Nếu em là một cô gái trinh, tôi sẽ cưới em làm vợ. Nhưng xin lỗi, em chỉ là một con đĩ!":can'tbe::can'tbe:

Thế có lẽ mỗi người có 1 cách đọc sách khác nhau. hầu như sách nào anh cũng đọc lời nói đầu, nó chỉ cho ta hướng đọc. lúc vào đọc sẽ thấy dễ chịu hơn. Đặc biệt là tuyển thuyết bí mật tới cùng như truyện này ;))

o0.Rô.Boo.0o
22-05-2009, 07:12 PM
Mà em cũng đoán anh là kon trai nên thiên vị Bân nam hơn! Giống như em là kon gái nên là thấy có cảm tình vs Hạ Âu cũng là dễ hiểu!!^^

thuphuong_no1
22-05-2009, 11:55 PM
. Em ức chế nhất là cái câu cuối ák"Nếu em là một cô gái trinh, tôi sẽ cưới em làm vợ. Nhưng xin lỗi, em chỉ là một con đĩ!":can'tbe::can'tbe:
công nhận cái câu này ức chế thật
nhưng mà đặt mình vào hoàn cảnh của Bân mới thấy nó hợp lí đấy chứ
sự thực là như thế mà
vẫn rất kết cái kết truyện này
rất hay :D mặc dù rất buồn:(:|

kẻ xấu
22-05-2009, 11:59 PM
"Nếu em là một cô gái trinh, tôi sẽ cưới em làm vợ. Nhưng xin lỗi, em chỉ là một con đĩ!"
Còn tớ thấy câu này cực kì hay, Tào Đình tuy là phận nữ nhi, nhưng rất hiều đời sống, rất hiểu cái ham muốn quá đáng của đàn ông con trai. Thật đấy ;))

Ulrich
23-05-2009, 02:37 PM
eN===;111059']Câu truyện cảm động kinh khủng , Ken đã đọc đi đọc lại 2 lần mà không thấy chán , nhưng vẫn trách Hạ Âu vì không nói ra , để rồi lại có kết cục như vậy ...

Có những chuyện đâu thể muốn nói ra là nói ra được ngay đâu.Trên đời này chắc cũng chỉ có 1 Hạ Âu như vậy thôi,tìm mãi mà không thấy người con gái nào như vậy cả........:growl::growl::growl:

thanhtungA700-03
23-05-2009, 04:49 PM
Xin Lỗi ! Em Chỉ Là Một Con Đĩ :hmm: đĩ thì sao Thà cưới đĩ về làm vợ còn hơn cưới vợ về làm đĩ:ign:

kẻ xấu
23-05-2009, 06:41 PM
Xin Lỗi ! Em Chỉ Là Một Con Đĩ :hmm: đĩ thì sao Thà cưới đĩ về làm vợ còn hơn cưới vợ về làm đĩ:ign:

Đúng rồi, ai cũng có sai lầm, Có những con đĩ bất đắc dĩ mà !

thanhtungA700-03
23-05-2009, 08:25 PM
Đúng rồi, ai cũng có sai lầm, Có những con đĩ bất đắc dĩ mà !

thật buồn quá đi :loser: tại sao ta đi đau cũng gặp kẻ xấu :dummy:

aries_thl
23-05-2009, 10:07 PM
đọc rồi.
đọc cả truyện " anh trai em gái " của Tào đình nữa
cũng khá hay , kết thúc dễ chịu,, nhưng quả thực truyện ý còn non tay , có lẽ " Xin lỗi, em chỉ là con đĩ " là 1 trong những truyện hay nhứt của Tào đình..
đang định đọc Hồng Hạnh thổn thức nữa :D

snow_b7
03-06-2009, 09:53 AM
cuối cùng thì ng mù văn tịt VH như em cũng đc đọc truyện này hôm qua!!!:demoralize::demoralize:
tốn mấy túi khăn giấy của em rồi đấy!!! truyện hay và cảm động!!! kết thúc truyện của TĐ toàn lâm li cả.. hixhix:aah::aah:

hoacucdai2611
03-06-2009, 10:45 AM
Sự hi sinh của hạ âu thật là cao cả !
Nhưng cách sử lí thì ngu ngốc !
Nếu là tớ tớ sẽ làm tốt hơn thế !

Nếu truyện thay đổi cái tên , không gây sốc như vậy có thể em sẽ đọc đấy .Nhưg em lại ghét nhất cái kiểu đặt tên truyện câu khách như vậy .Suy ra bái bai
P/s anh kẻ xấu : anh viết sai chính tả rồi . "XỬ LÍ" chứ không phải "SỬ LÍ"

thomit.com
03-06-2009, 03:20 PM
Nếu truyện thay đổi cái tên , không gây sốc như vậy có thể em sẽ đọc đấy .Nhưg em lại ghét nhất cái kiểu đặt tên truyện câu khách như vậy .Suy ra bái bai

Thô nhưng thật em ạ, truyện đã hay rồi,nhưng cũng cần cái tiêu đề làm sao cho người đọc ấn tượng cũng là 1 điều rất khó em ạ.

Ricky Lee
03-06-2009, 03:27 PM
Chuyện khá hay nhưng cái tiêu đề hơi phản cảm , .......................................:(

duongminhngocAOF
03-06-2009, 05:52 PM
có lần một người bạn giới thiệu. Em chỉ là một con đĩ hay thật. Nghe xong tưởng nó bị dở hơi hay bị em nào bỏ dơi. Hóa ra đó là một câu chuyện !
Tiêu đề nghe ấn tượng phết. Nhất là với teen thì nhiều khi đọc vì tên chuyện .. ^-^ tò mò.

thienthu76114
03-06-2009, 08:54 PM

em thử đọc đi rồi sẽ thấy hay, đừng vì cái tiêu đề mà ko đọc 1 tác phẩm hay.mà anh thấy cái tên truyện đó không phải đắt để câu khách đâu, tên truyện nó thể hiện đúng nội dung mà.........:idea::idea::idea:hãy tự thay đổi bản thân 1 lần xem sao??????:luckybadge::luckybadge::luckybadge:

Hyt.b3
03-06-2009, 08:57 PM
P/s anh kẻ xấu : anh viết sai chính tả rồi . "XỬ LÍ" chứ không phải "SỬ LÍ"

Công nhận là cái tiêu đề quá ấn tượng...... Hồi đầu em thấy mà cũng chẳng dám mượn về đọc
Mãi sau mấy đứa bạn bảo hay lắm mới đọc....

kẻ xấu
03-06-2009, 09:02 PM
Bây h, tiểu thuyết toàn ra tựa đề kiểu như thế như Tình Một đêm để câu khách, nhất là trẻ vị thành niên mà ! Nhưng phải công nhận rằng câu truyện này là tiểu thuyết khá thành công của Tào Đình !