PDA

View Full Version : Có ai biết thủ tục làm hồ sơ thi ngành công an ko?

tranhuyentrang2404
08-12-2008, 11:47 PM
Có ai biết thủ tục làm hồ sơ thi ngành công an ko? Giúp em với. Định thi mà chưa có tí gì thông tin. Hình như phải tùy thuộc vào bác Lộc. Có phải mỗi tỉnh lấy 5 đứa con gái ko ạ?

Micyarak.A5
08-12-2008, 11:49 PM
Tùy vào bác Lộc cơ àh :empty: thế thì c bày cho cách nài nhá ;)) cứ đến gặp con zai bác í rồi chớp chớp vài cái, đảm bảo tuyển thẳng :))

tranhuyentrang2404
08-12-2008, 11:51 PM
Tùy vào bác Lộc cơ àh :empty: thế thì c bày cho cách nài nhá ;)) cứ đến gặp con zai bác í rồi chớp chớp vài cái, đảm bảo tuyển thẳng :))

A, con ni. Lại thấy xuất hiện. Mà mỗi lần xuất hiện là lại nói những câu đầy ẩn ý ^^

boycoj_1312
08-12-2008, 11:52 PM
thui ko cần đến ông lộc đâu, anh có thằng bạn bố làm công an, có j` chớp nó cũng dc, mà hình như bố anh cũng là công an thì phải :))

kẻ xấu
08-12-2008, 11:55 PM
A, con ni. Lại thấy xuất hiện. Mà mỗi lần xuất hiện là lại nói những câu đầy ẩn ý ^^

Cái này theo tớ cậu đi hỏi thầy Hải dạy quốc phòng ấy !!!!!!!1
Theo tớ được biết ( truyền từ lời thầy hải ) sau khi cậu có nguyện vọng, thì sẽ có người điều tra về thân thế và gia định 3 đời nhà cậu !!! nếu đủ điều kiện sẽ cho dự thi
Nếu cậu thi trượt học viện xuống đại học
trật đại học xuống cao đẳng ...
cứ thế cho khi nào bố trí gần hết thì mới thôi ( vì họ mất côn điều tra mà )
Và thầy bảo thi cái này ít khi trượt lắm ... trừ khi quá kém !!!!
:dead::dead::dead::dead::dead:

tranhuyentrang2404
08-12-2008, 11:56 PM
Cái này theo tớ cậu đi hỏi thầy Hải dạy quốc phòng ấy !!!!!!!1
Theo tớ được biết ( truyền từ lời thầy hải ) sau khi cậu có nguyện vọng, thì sẽ có người điều tra về thân thế và gia định 3 đời nhà cậu !!! nếu đủ điều kiện sẽ cho dự thi
Nếu cậu thi trượt học viện xuống đại học
trật đại học xuống cao đẳng ...
cứ thế cho khi nào bố trí gần hết thì mới thôi ( vì họ mất côn điều tra mà )
Và thầy bảo thi cái này ít khi trượt lắm ... trừ khi quá kém !!!!
:dead::dead::dead::dead::dead:

Được bữa tớ vào forum lăng xăng tí mà tớ nói câu nào là bị cậu chặn họng luôn, ko thì lại rủa tớ trượt đại học ^^

Micyarak.A5
09-12-2008, 12:02 AM
Cứ làm như người ta là ma áh :dummy:

Được bữa tớ vào forum lăng xăng tí mà tớ nói câu nào là bị cậu chặn họng luôn, ko thì lại rủa tớ trượt đại học ^^

hehe, cái ông V này thì lúc nào chả thế, kẻ xấu mà :))

tranhuyentrang2404
13-12-2008, 11:33 PM
hix, ai có kinh nghiệm, hoặc biết thì vào share em với. Mà bị cận thì có việc chi ko nhờ? E định sắp tới đi mổ mắt, nhưng phải 22 tuổi mổ mới an toàn. Người ta khuyên đeo kính áp tròng, ko biết khi khám sơ tuyển mấy ông công an nứ có biết ko nhờ^^

hoangtuonglinhA4
07-01-2009, 12:06 AM
hix, ai có kinh nghiệm, hoặc biết thì vào share em với. Mà bị cận thì có việc chi ko nhờ? E định sắp tới đi mổ mắt, nhưng phải 22 tuổi mổ mới an toàn. Người ta khuyên đeo kính áp tròng, ko biết khi khám sơ tuyển mấy ông công an nứ có biết ko nhờ^^

Đeo kính người ta vẫn biết đó. Nhưng nếu wen biết thì sẽ đc bỏ qua. coi như không cận. Làm hồ sơ như thi ĐH binh thường thui. Nhưng sẽ phải khám sức khoẻ. Con gái cao 1m55,nặng 40kg trở lên.Con trai cao 1m65,nặng 50kg trở lên không bệnh tật gi`. Thị lực tốt (không cận,viễn,loạn...) Mà quan trọng nhất là năm em thi có chỉ tiêu tuyển nữ hay không. Mà em định thi học viện an ninh hay học viện cảnh sát? Muốn biết gì thì PM anh hỏi hộ cho. Nhà anh có người dạy ở trong 2 trường này.

tranhuyentrang2404
07-01-2009, 12:09 AM
Đeo kính người ta vẫn biết đó. Nhưng nếu wen biết thì sẽ đc bỏ qua. coi như không cận. Làm hồ sơ như thi ĐH binh thường thui. Nhưng sẽ phải khám sức khoẻ. Con gái cao 1m55,nặng 40kg trở lên.Con trai cao 1m65,nặng 50kg trở lên không bệnh tật gi`. Thị lực tốt (không cận,viễn,loạn...) Mà quan trọng nhất là năm em thi có chỉ tiêu tuyển nữ hay không. Mà em định thi học viện an ninh hay học viện cảnh sát? Muốn biết gì thì PM anh hỏi hộ cho. Nhà anh có người dạy ở trong 2 trường này.

ế, anh cho em nick đi. May quá:idea::idea::idea::idea::idea:

kẻ xấu
07-01-2009, 12:10 AM

Thế em bị cận mà đi mổ mắt có thi được ko ạ !!!
:stress::stress::stress:

thuphuong_no1
07-01-2009, 12:12 AM
hic
cận 3 điốp....quả ni hỏng rồi
phải quen thì mới qua đc vòng khám sức khỏe à a

hoangtuonglinhA4
07-01-2009, 12:14 AM
Thế em bị cận mà đi mổ mắt có thi được ko ạ !!!
:stress::stress::stress:

mổ rùi là hết cận. Lúc đó ai cấm đc nữa. đủ tiêu chuẩn còn gi`.
-----------------------------------------

hic
cận 3 điốp....quả ni hỏng rồi
phải quen thì mới qua đc vòng khám sức khỏe à a

nếu đủ tiêu chuẩn thì cần gi` người quen. Thường thì hay xin xỏ cho cho chiều cao. vd thiếu 1hay 2cm thì coi như đủ tiêu chuẩn.

kẻ xấu
07-01-2009, 12:14 AM
mổ rùi là hết cận. Lúc đó ai cấm đc nữa. đủ tiêu chuẩn còn gi`.

Nhưng em phải kiểm tra trước khi đi mổ mà ???
thế thì làm sao mà kịp được ???

thuphuong_no1
07-01-2009, 12:16 AM
khổ rồi
cận nổ mắt như di thì làm hồ sơ thi cảnh sát thế nào đc
đen thật:((:((

kẻ xấu
07-01-2009, 12:18 AM
khổ rồi
cận nổ mắt như di thì làm hồ sơ thi cảnh sát thế nào đc
đen thật:((:((

hihi !!! cậu cũng thi công an
chắc chắn cậu sẽ được cộng điểm vì cân nặng của cậu vượt quá chỉ tiêu
xin chúc mừng !!!!
:hahaha::hahaha::hahaha:

thuphuong_no1
07-01-2009, 12:20 AM
hihi !!! cậu cũng thi công an
chắc chắn cậu sẽ được cộng điểm vì cân nặng của cậu vượt quá chỉ tiêu
xin chúc mừng !!!!
:hahaha::hahaha::hahaha:
:can'tbe: cậu cứ đụng vào nỗi đau của người khác nhờ
hình như tớ đc cộng điểm thật ;)):hahaha::hahaha:

tranhuyentrang2404
07-01-2009, 12:22 AM
cậu thì lo j. Bố làm công an thì lo j. Sướng nhá. Mà chỉ cần 40kg thế là mình thừa 5kg roài ^^. MAi phải báo tin để ko bị mẹ nhồi nữa ^^. Mẹ tớ dọa là 48kg trở lên. hehe

thuphuong_no1
07-01-2009, 12:24 AM
cậu thì lo j. Bố làm công an thì lo j. Sướng nhá. Mà chỉ cần 40kg thế là mình thừa 5kg roài ^^. MAi phải báo tin để ko bị mẹ nhồi nữa ^^. Mẹ tớ dọa là 48kg trở lên. hehe
nhưng khổ là tớ cận
làm zăg bây giờ
hichic:can'tbe:

kẻ xấu
07-01-2009, 12:27 AM
Thông tin mới nhất từ kẻ xấu ra :
Cận Lòi mắt ko được thi công an
Gầy Tong teo ko được thi công an
Hiền lành quá ko được thi công an !!!

tranhuyentrang2404
07-01-2009, 12:28 AM
Thông tin mới nhất từ kẻ xấu ra :
Cận Lòi mắt ko được thi công an
Gầy Tong teo ko được thi công an
Hiền lành quá ko được thi công an !!!

sao cậu cứ xỏ xiên nhau thế nhờ?
Thích đá đểu nhau ko hả?
Tớ thi công an mà, quyết định rùi. Có thông tin j thì giúp ngta chứ đừng phá đám!

kẻ xấu
07-01-2009, 12:34 AM
Thông tin :
Theo lời những ai Đã và đang làm công an, họ kêu rằnh rất khổ
Khuyến cáo : Những ai chuẩn bị thi công an nên tính tóan lại lời khuyên chân thành đấy

thuphuong_no1
07-01-2009, 12:37 AM
thì đúng là khổ lúc học thật
nhưng sau mới sướng cậu ạ
( tớ nghe chị hàng xóm nói:D)

kẻ xấu
07-01-2009, 12:39 AM

Học Công an tất nhiên là khổ rồi
Còn tớ thấy công an chả có gì sướng cả
làm việc cả ngày... trực, tăng ca... vân vân
Tết Mọi người nghỉ ngơi, đi chơi, mình thì phải đi làm công tác bảo vệ
Đã thế lương chắc gì đã cao hơn ngân hàng
thế thì sao có thể so sánh với Kinh tế được !!!!
Khổ lắm !!!!

thuphuong_no1
07-01-2009, 12:41 AM
Khổ lắm !!!!
uh đúng thế thật.
nhưng chỉ có con trai mới khổ thôi cậu ạ( như bố tớ đây ngày mọi người nghỉ thì đi làm, khi tất cả đi làm thì mình lại nghỉ.) còn con gái chỉ ngồi bàn giấy thôi :D

kẻ xấu
07-01-2009, 12:46 AM
uh đúng thế thật.
nhưng chỉ có con trai mới khổ thôi cậu ạ( như bố tớ đây ngày mọi người nghỉ thì đi làm, khi tất cả đi làm thì mình lại nghỉ.) còn con gái chỉ ngồi bàn giấy thôi :D

con gái ko thể chiến đấu như con trai chứ sao
vì trong quân đội cũng như công an ấy
Khi nghe lệnh : năm xuống
Thì ngay lập tức con gái nằm ngửa ra !!!
thế nên mới chỉ có việc ngồi bàn giấy !!!

hoangtuonglinhA4
07-01-2009, 12:54 AM

Đó là con gái nên đc ưu tiên không phải đi trực nhiều thui. Nhà anh toàn công an với cảnh sát nè. Bó anh đi trực suốt ngày. 30 tết mà cũng đi trực. May mà mẹ chỉ phải trực 1 tí ban ngày thui chứ cũng trực như bố nữa thì 30 tết nhà có mỗi mình anh..T.T..

thuphuong_no1
07-01-2009, 12:56 AM
Đó là con gái nên đc ưu tiên không phải đi trực nhiều thui. Nhà anh toàn công an với cảnh sát nè. Bó anh đi trực suốt ngày. 30 tết mà cũng đi trực. May mà mẹ chỉ phải trực 1 tí ban ngày thui chứ cũng trực như bố nữa thì 30 tết nhà có mỗi mình anh..T.T..
thì con gái cũng chỉ làm trong giờ hành chính thôi
còn con trai phải trực đêm nữa
bố e tuần nào chả 3 bữa trực đêm, năm nào 30 tết cũng trực đến 12h30, đến mùng 3 lại đi trực tiếp....đến khổ:corner::corner::can'tbe:

hoangtuonglinhA4
07-01-2009, 01:01 AM
thì con gái cũng chỉ làm trong giờ hành chính thôi
còn con trai phải trực đêm nữa
bố e tuần nào chả 3 bữa trực đêm, năm nào 30 tết cũng trực đến 12h30, đến mùng 3 lại đi trực tiếp....đến khổ:corner::corner::can'tbe:

vậy bố em cũng là cảnh sát ah? bố em làm ở CA thành phố hay CA tỉnh?

thuphuong_no1
07-01-2009, 01:03 AM
vậy bố em cũng là cảnh sát ah? bố em làm ở CA thành phố hay CA tỉnh?
CA phường Ba Đình :D..............................................

hoangtuonglinhA4
07-01-2009, 01:10 AM
CA phường Ba Đình :D..............................................

hhj..hj..thế có khi bố anh với bố em biết nhau ấy chứ. Thử hỏi bố em xem có biết bác Tuấn làm ở Phòng Hậu cấn trong CA tỉnh mà nhà ở gần cafe Anh Đào không..^^..

thuphuong_no1
07-01-2009, 01:14 AM
hhj..hj..thế có khi bố anh với bố em biết nhau ấy chứ. Thử hỏi bố em xem có biết bác Tuấn làm ở Phòng Hậu cấn trong CA tỉnh mà nhà ở gần cafe Anh Đào không..^^..
:D vầng
để mai e hỏi :D:D:D.............................

NSViet
08-01-2009, 03:11 PM
Đã thế lương chắc gì đã cao hơn ngân hàng
thế thì sao có thể so sánh với Kinh tế được !!!!
Khổ lắm !!!!
Lương ko nhiều nhưng lậu thì số 1. Nhưng thực tế ra, Công An là ngành có bậc lương thuộc loại cao trong xã hội vì nó nguy hiểm.
Còn lậu thì .....
Ra đường gặp mấy chú đeo súng vác lựu đạn với mấy chú áo vàng vàng là rõ. Một đêm họ kiếm ko dưới 2M VNĐ đâu :|

khothantui
08-01-2009, 04:59 PM
Hi ! Trang ơi cậu cần hỏi những gì .:picknose:

tranhuyentrang2404
08-01-2009, 10:56 PM
Hi ! Trang ơi cậu cần hỏi những gì .:picknose:

ấy, quên là cậu cũng thi cảnh sát nhờ ^^.
Thế nhà cậu có người làm cảnh sát hả? Cậu có thông tin gì về kì tuyển sinh năm nay cho tớ biết ké với nhá.
Điểm tổng kết 3 môn của khối thi phải trên 8 phẩy à cậu?

kẻ xấu
08-01-2009, 11:22 PM
ấy, quên là cậu cũng thi cảnh sát nhờ ^^.
Thế nhà cậu có người làm cảnh sát hả? Cậu có thông tin gì về kì tuyển sinh năm nay cho tớ biết ké với nhá.
Điểm tổng kết 3 môn của khối thi phải trên 8 phẩy à cậu?

Không !!! cậu có thiếu 3 môn ấy vẫn có thể thi được !!!
Đây là thi đại học ... cậu ko học được cũng sẽ bị loại ...
Điểm cấp 3 ko có gì quan trọng so với đại học cả
Mà hình như nghe nói điểm thể dục của cậu phải đủ mới được cậu ạ !!!
:sweat::sweat::sweat:

tranhuyentrang2404
08-01-2009, 11:33 PM
ai bảo đấy, người ta bảo 3 môn phải trên 8 phẩy cơ. Cậu đúng là chả biết j>_<.hehe

hoangtuonglinhA4
08-01-2009, 11:52 PM
ai bảo đấy, người ta bảo 3 môn phải trên 8 phẩy cơ. Cậu đúng là chả biết j>_<.hehe

đâu có. Cần gì 3 môn trên 8 phẩy. Đó la đa số học sinh thi vào cảnh sát thì đều có tổng kết 3 môn đó cao thôi. Với lại Trang thi khoa tiếng anh thì còn xem là em nộp hồ sơ vào hệ dân sự hay quân sự nữa. Hệ quân sự yêu cầu cao hơn hệ dan sự.( do dc nhà nước nuôi,ra trường đc phân việc,không phải xin...)

tranhuyentrang2404
09-01-2009, 12:02 AM
cái hệ dân sự hay quân sự em thấy ngta hỏi mà chả hiểu j^^. Anh có thể nói cụ thể cho e dc ko^^

hoangtuonglinhA4
09-01-2009, 12:16 AM
cái hệ dân sự hay quân sự em thấy ngta hỏi mà chả hiểu j^^. Anh có thể nói cụ thể cho e dc ko^^

Cái Khoa TA của em tuyển thì nó có 2 hệ.
1- QUÂN SỰ thì phải khám sức khoẻ sơ tuyển,đạt yêu cầu mới đc phép thi.Đến lúc ra trường thì sẽ đc nhà nước phân việc cho luôn.
2- DÂN SỰ thì nộp hồ sơ tại CA tỉnh rồi như thi DH binh thường. Không đc hưởng các chế độ ưu đãi như hệ quân sự. Ra trường tự xin việc.
Chú ý là chỉ có 2 khoa TIENG ANH va TIN HỌC mới phân ra làm 2 hệ. Các khoa khác chỉ có hệ quân sự

kẻ xấu
09-01-2009, 08:50 AM
Cái Khoa TA của em tuyển thì nó có 2 hệ.
1- QUÂN SỰ thì phải khám sức khoẻ sơ tuyển,đạt yêu cầu mới đc phép thi.Đến lúc ra trường thì sẽ đc nhà nước phân việc cho luôn.
2- DÂN SỰ thì nộp hồ sơ tại CA tỉnh rồi như thi DH binh thường. Không đc hưởng các chế độ ưu đãi như hệ quân sự. Ra trường tự xin việc.
Chú ý là chỉ có 2 khoa TIENG ANH va TIN HỌC mới phân ra làm 2 hệ. Các khoa khác chỉ có hệ quân sự

Và có 1 điều nữa mà anh ko nói cho em ấy
Vào Quân sự sẽ khó hơn vào Dân sự
TO Trần Trang :
Cậu ko được dự thi đâu vì cậu cận mà
Có thi được cũng ko đậu đâu
Có đậu cậu cũng ko học được đâu cậu gầy tong teo ko đủ sức khoẻ đâu.
Có học được cũng xin được việc đâu ~> nhà cậu đâu có ai làm công an
Có xin được việc cũng ko lấy được chồng đâu vì tớ ko thích lấy vợ công an !!!!
:^_^::^_^::^_^:

hoangtuonglinhA4
16-02-2009, 11:29 AM
Năm nay TH có chỉ tiêu tuyển nữ đó. Em gái nào muốn thi CA hay CS thì mau mau ra CA Tỉnh mua hồ sơ kẻo hết hạn..

tranhuyentrang2404
16-02-2009, 04:03 PM
em cám ơn anh nhiều nhiều nhé. Hi. Hôm nay e bảo mẹ e đi mua hồ sơ rồi:):).

tranhuyentrang2404
20-02-2009, 01:58 PM
Bạn em bảo nếu là con em trong ngành thì 3 môn của mình chỉ cần 7.5 thôi, nhưng nếu ko phải con em trong ngành thì phải 8 phẩy trở lên. Chết mất!

vitaminb12
24-02-2009, 03:52 PM
Bạn em bảo nếu là con em trong ngành thì 3 môn của mình chỉ cần 7.5 thôi, nhưng nếu ko phải con em trong ngành thì phải 8 phẩy trở lên. Chết mất!

Cố lên em :D Anh hy vọng em sẽ trở một chiến sĩ Công An trong tương lai :D (anh có mần chi phi pháp còn có chỗ chạy án >:) )

kẻ xấu
24-02-2009, 04:06 PM

hừm hừm ! tóan anh văn > 8 phẩy : xin là được ấy mà cậu !
Vì xin để làm thủ tục thi thì các thầy các cô cho chứ có gì đâu ?
Ai dạy 3 môn kia của cậu !

tranhuyentrang2404
24-02-2009, 06:36 PM
Cố lên em :D Anh hy vọng em sẽ trở một chiến sĩ Công An trong tương lai :D (anh có mần chi phi pháp còn có chỗ chạy án >:) )

hehe,cám ơn anh admin nhiều nhá:):hi::hi::hi::hi:. Anh tốt bụng hơn là kexau nói đấy chứ:D:D
-----------------------------------------

hừm hừm ! tóan anh văn > 8 phẩy : xin là được ấy mà cậu !
Vì xin để làm thủ tục thi thì các thầy các cô cho chứ có gì đâu ?
Ai dạy 3 môn kia của cậu !

Cậu nói dễ như ăn cái kẹo ấy. Tớ nhờ cậu đi xin hộ tớ nhá:D:D:D:D:D.Tớ xin cảm ơn và hậu tạ:D

b0yzinzin
31-08-2010, 08:41 PM
Và có 1 điều nữa mà anh ko nói cho em ấy
Vào Quân sự sẽ khó hơn vào Dân sự
TO Trần Trang :
Cậu ko được dự thi đâu vì cậu cận mà
Có thi được cũng ko đậu đâu
Có đậu cậu cũng ko học được đâu cậu gầy tong teo ko đủ sức khoẻ đâu.
Có học được cũng xin được việc đâu ~> nhà cậu đâu có ai làm công an
Có xin được việc cũng ko lấy được chồng đâu *** Hidden Content ***
:^_^::^_^::^_^:

em ko bik ạ !!!!!!!c:burn_joss_stick:c:burn_joss_stick:c:burn_ joss_stick:

voimonster
08-12-2010, 09:58 PM
Năm 2010, Học viện ANND bổ sung và tuyển sinh đào tạo đại học chính quy ngành Xây dựng Đảng và Xây dựng chính quyền Nhà nước (chuyên ngành Xây dựng Đảng và Xây dựng lực lượng CAND, mã ngành 901); tuyển sinh trong cả nước, thi tuyển khối C, D1 (thi tiếng Anh) và thực hiện điểm xét tuyển riêng. Thí sinh thuộc khu vực phía Nam đăng ký và dự thi tại Đại học ANND.

Ngày 15/3, theo thông tin từ Cục Đào tạo, Tổng cục XDLL-CAND cho biết, kỳ tuyển sinh năm 2010 vào các trường CAND có một số vấn đề chung như: Về tuyển nữ quy định, số lượng thí sinh nữ sơ tuyển dự thi, dự tuyển không vượt quá 10% tổng số thí sinh đạt yêu cầu sơ tuyển của địa phương đăng ký dự thi vào từng trường. Điểm trúng tuyển vào đại học và xét tuyển vào trung cấp CAND theo điểm chung.
Về gửi đào tạo đại học ngoài ngành, chỉ tiêu gửi đào tạo đại học tại các trường ngoài ngành xét tuyển trong số thí sinh dự thi khối A trúng tuyển vào đào tạo chuyên ngành nghiệp vụ An ninh, Cảnh sát (gồm các ngành 501, 502, 503, 504) tự nguyện đăng ký đi học và thí sinh đăng ký nguyện vọng xét tuyển trực tiếp vào phiếu đăng ký dự thi.

Về tuyển thẳng và ưu tiên xét tuyển vào đại học thực hiện theo Quy chế tuyển sinh đại học, cao đẳng hệ chính quy của Bộ Giáo dục và Đào tạo. Cục Đào tạo còn cho biết, học sinh đạt giải khuyến khích, có đăng ký nguyện vọng và dự thi vào một trong các học viện, trường đại học CAND được ưu tiên xét tuyển vào các trường trung cấp CAND nếu dự thi đủ 3 môn, không có điểm liệt và kết quả điểm thi (gồm cả điểm ưu tiên) đạt mức điểm sàn xét tuyển vào trung cấp CAND năm 2010 theo quy định của Bộ Công an.

Tuyển sinh đại học chính quy: Mở rộng đối tượng, độ tuổi; thêm ngành đào tạo mới
Tuyển sinh đại học năm 2010 về cơ bản sẽ thực hiện như năm 2009, tuy nhiên có sửa đổi, bổ sung một số điểm mới sau:

Mở rộng đối tượng, do đó chiến sỹ phục vụ có thời hạn (CSPVCTH) trong CAND đã tốt nghiệp trung học phổ thông hoặc bổ túc trung học phổ thông có đủ 18 tháng phục vụ trong CAND (tính đến tháng dự thi); thanh niên, học sinh đã tốt nghiệp trung học phổ thông hoặc bổ túc trung học phổ thông, là đoàn viên TNCS Hồ Chí Minh, không quá 22 tuổi (tính đến năm dự thi); đối với học sinh là người dân tộc thiểu số không quá 24 tuổi (tính đến năm dự thi) - đều được tham dự kỳ tuyển sinh vào các trường CAND.

Một nét mới nữa là chiến sỹ hoàn thành nghĩa vụ quân sự trong QĐND hoặc hoàn thành phục vụ có thời hạn trong CAND đã tốt nghiệp trung học phổ thông hoặc bổ túc trung học phổ thông được dự thi thêm 1 lần trong thời gian 1 năm kể từ ngày có quyết định xuất ngũ (không hạn chế tuổi).
Năm 2010, Học viện ANND bổ sung và tuyển sinh đào tạo đại học chính quy ngành Xây dựng Đảng và Xây dựng chính quyền Nhà nước (chuyên ngành Xây dựng Đảng và Xây dựng lực lượng CAND, mã ngành 901) của Học viện ANND; tuyển sinh trong cả nước, thi tuyển khối C, D1 (thi tiếng Anh) và thực hiện điểm xét tuyển riêng (thí sinh đăng ký trong phiếu đăng ký dự thi theo mã ngành tương tự các ngành Ngoại ngữ, Tin học). Thí sinh thuộc khu vực phía Nam đăng ký và dự thi tại Đại học ANND.

Tuyển sinh đào tạo trung cấp hệ chính quy: Sau ngày thi, thí sinh không được thay đổi nguyện vọng

Theo Cục Đào tạo, đăng ký nguyện vọng xét tuyển trung cấp CAND được quy định như sau: Chỉ tiêu tuyển sinh vào đào tạo trung cấp CAND năm 2010 phân bổ cho Công an các đơn vị, địa phương. Thí sinh đủ tiêu chuẩn sơ tuyển dự thi vào các học viện, trường đại học CAND, nếu có nguyện vọng đều được đăng ký xét tuyển vào trung cấp CAND theo quy định phân luồng xét tuyển của Bộ Công an. Sau ngày dự thi, không giải quyết cho thí sinh thay đổi nguyện vọng xét tuyển trung cấp CAND (bổ sung hoặc chuyển nguyện vọng sang trường trung cấp khác).

Năm 2010, phân luồng xét tuyển vào các trường trung cấp theo nguyên tắc sau: Thí sinh chỉ được đăng ký xét tuyển vào 1 trong 8 trường trung cấp Công an và hệ trung cấp của Đại học PCCC theo phân luồng quy định. Năm 2010 bổ sung, điều chỉnh một số nội dung, trong đó thí sinh dự thi chuyên ngành Xây dựng Đảng và Xây dựng lực lượng CAND (mã ngành 901) của Học viện ANND đăng ký nguyện vọng xét tuyển trung cấp theo phân luồng quy định sau: Thí sinh phía Bắc dự thi khối C được đăng ký xét tuyển vào Trung cấp ANND I; dự thi khối D1 được đăng ký xét tuyển vào Trung cấp ANND I hoặc Trung cấp KTNV CAND. Thí sinh phía Nam dự thi khối C được đăng ký xét tuyển vào Trung cấp ANND II; dự thi khối D1 được đăng ký xét tuyển vào Trung cấp ANND II hoặc Trung cấp KTNV CAND.

Thêm một nét mới nữa là, thí sinh khu vực phía Nam gồm CSPVCTH của Tổng cục Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp; nữ học sinh phổ thông con cán bộ đang công tác tại Tổng cục Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp và học sinh phổ thông có nguyện vọng xét tuyển vào Trung cấp CSND VI đăng ký trực tiếp vào Phiếu đăng ký dự thi.

Hồ sơ tuyển sinh, lệ phí tuyển sinh

Hồ sơ tuyển sinh do Công an các đơn vị, địa phương phát hành nhưng không thu vượt quá 12.000đ/bộ. Thực hiện Thông tư liên tịch số 21/2010/TTLT/BTC-BGDĐT ngày 11/2/2010 của Bộ Tài chính và Bộ Giáo dục và Đào tạo quy định chế độ thu và sử dụng phí dự thi, dự tuyển (lệ phí tuyển sinh) đại học, cao đẳng và trung cấp chuyên nghiệp, cụ thể: Mức thu lệ phí tuyển sinh gồm: Phí đăng ký dự thi đại học: 50.000 đồng/hồ sơ; phí đăng ký tuyển thẳng, ưu tiên xét tuyển: 15.000 đồng/hồ sơ; phí dự thi đại học: 30.000 đồng/hồ sơ; phí đăng ký xét tuyển trung cấp: 30.000 đồng/hồ sơ; phí khám sức khỏe sơ tuyển thực hiện theo quy định của Bộ Y tế.

Công an các đơn vị, địa phương thu phí đăng ký dự thi, phí dự thi đại học, phí đăng ký xét tuyển trung cấp của thí sinh; nộp phí dự thi cùng phí đăng ký dự thi (nộp một lần) cho các học viện, trường đại học CAND theo phiếu đăng ký dự thi; nộp phí đăng ký xét tuyển trung cấp cho các trường trung cấp CAND cùng phiếu đăng ký xét tuyển trung cấp.

Cục Đào tạo lưu ý, đối với thí sinh trúng tuyển vào trường khi làm hồ sơ, thủ tục nhập học Công an các địa phương không phải cấp giấy chuyển hộ khẩu (thực hiện theo Luật Cư trú).

Nguồn:CAND

Anh Kẻ Xấu ơi.Đây là một bài không có QUOTE vậy tại sao bài hôm trước của em lại bị xóa ? c:doubt: c:cool:http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/