PDA

View Full Version : cafe lạnh

aries_thl
10-12-2008, 02:25 PM
Đôi khi muốn khép mình trong một góc vắng của quán cafe nhỏ để quên đi nhưng bon chen của cuộc sống, đơn giản thật đấy nhưng trong cái dòng đời xuôi ngươc này hình như người ta quên mất những khoảng lặng bên dòng đời ồn ã. Bạn bè tôi sau một ngày dài mệt mỏi chỉ ao ước được nằm dài trong giấc ngủ muộn hay lao vào cuộc vui để quên những bực dọc . Tôi chọn cho mình những phút giây nhỏ bé để thấy mình còn được nhìn lại chính mình .
Quán cafe thơm nức mùi ấm áp của cafe tới độ , hòa trong tiếng nhạc Đàm , khiến người ta thấy lắng đọng đâu đó cảm xúc đã từng bị lãng quên...
Không biết tự bao giờ tôi có cảm giác mình yêu Hà Nôi, có lẽ sẽ có nhiều người nói rằng tôi quên đi quê hương vôn có của mình , nhưng nhớ thêm yêu thêm một nơi đâu có nghĩa là quên đi một nơi đâu. Ở đây tôi ghi lại những cảm xúc lạ lẫm của cái tuổi 20 đầy nhiệt huyết là mới mẻ , cái tuổi không trẻ kon cũng không người lớn. Giá như được chọn tôi sẽ chọn cho mình mãi tuổi 20, mãi được khám phá cái niềm vui của sức sống mới. Nhưng không ai có thể lựa chọn cho thời gian ngừng lại . Tôi vẫn thế , dần trưởng thành và nhận ra cuộc sống thật khó khăn, nhận ra mình không mạnh mẽ như mình tưởng , nhận ra đến 1 ngày mình sẽ phải tự đi trên đôi chân của mình , nhận ra rằng không có ai có thể đi theo mình mãi, nhận ra rằng hạnh phúc cho đi là hạnh phúc tồn tại mãi mãi ...và nhận ra rằng tôi thật đơn độc giữa dòng đời muôn ngả ...

vitaminb12
10-12-2008, 02:30 PM
Một bài viết hay, có cảm xúc :D Nhưng em không hiểu tại sao lại là cafe lạnh :D Cafe uống nóng luôn tuyệt hơn :D
(nếu mà em được cộng thì em đã +SP cho chị rồi :| Thôi thì Rep+ cho phát vậy :D )
Mà 4r mình nhiều người thích uống cafe nhỉ :D

hrockvn
10-12-2008, 02:34 PM
Hihi. Nhìn thấy cái avatar này lâu lâu rồi ^^. Liên hay ngồi quán nào vậy em :)

aries_thl
10-12-2008, 02:59 PM
@vitamin: uh` , ai chẳng thích uống nóng em , chị uống cafe vào mùa đông nên thấy cafe cũng lạnh ý mà ^^
@ anh Hảo: lâu rùi e mới lại vào 4rum , thấy nhớ mọi người quá , khi nào rảnh lại rủ mọi người đi cafe như ngày trước đi anh . em hay uốg ở trên tầng 2 Trung Nguyên cầu giấty và Lipz ở gần Ams anh ạ ^^

hrockvn
10-12-2008, 03:18 PM
Số của em có phải cái số có 4 số cuối là 6142 hông nhỉ :). Nếu ko nhắn cho anh cái số. Hôm nào mấy anh em rủ nhau đi uống nước một hôm :D.
P/S: Tớ vẫn thích uống đá ^^. Chỉ có cacao là uống nóng thôi. Nhưng năm nay toàn cafe, không uống cacao nữa.

aries_thl
10-12-2008, 03:26 PM
ok , em đổi số rồi , có rì cứ PM njk cho em , em onl 24/24 mà , triholi_88 nha

*may_song*
10-12-2008, 04:21 PM
Đôi khi muốn khép mình trong một góc vắng của quán cafe nhỏ để quên đi nhưng bon chen của cuộc sống, đơn giản thật đấy nhưng trong cái dòng đời xuôi ngươc này hình như người ta quên mất những khoảng lặng bên dòng đời ồn ã. Bạn bè tôi sau một ngày dài mệt mỏi chỉ ao ước được nằm dài trong giấc ngủ muộn hay lao vào cuộc vui để quên những bực dọc . Tôi chọn cho mình những phút giây nhỏ bé để thấy mình còn được nhìn lại chính mình .
Quán cafe thơm nức mùi ấm áp của cafe tới độ , hòa trong tiếng nhạc Đàm , khiến người ta thấy lắng đọng đâu đó cảm xúc đã từng bị lãng quên...
Không biết tự bao giờ tôi có cảm giác mình yêu Hà Nôi, có lẽ sẽ có nhiều người nói rằng tôi quên đi quê hương vôn có của mình , nhưng nhớ thêm yêu thêm một nơi đâu có nghĩa là quên đi một nơi đâu. Ở đây tôi ghi lại những cảm xúc lạ lẫm của cái tuổi 20 đầy nhiệt huyết là mới mẻ , cái tuổi không trẻ kon cũng không người lớn. Giá như được chọn tôi sẽ chọn cho mình mãi tuổi 20, mãi được khám phá cái niềm vui của sức sống mới. Nhưng không ai có thể lựa chọn cho thời gian ngừng lại . Tôi vẫn thế , dần trưởng thành và nhận ra cuộc sống thật khó khăn, nhận ra mình không mạnh mẽ như mình tưởng , nhận ra đến 1 ngày mình sẽ phải tự đi trên đôi chân của mình , nhận ra rằng không có ai có thể đi theo mình mãi, nhận ra rằng hạnh phúc cho đi là hạnh phúc tồn tại mãi mãi ...và nhận ra rằng tôi thật đơn độc giữa dòng đời muôn ngả ...

Đôi khi muốn khép mình trong một góc vắng của quán cafe nhỏ để quên đi nhưng bon chen của cuộc sống, đơn giản thật đấy nhưng trong cái dòng đời xuôi ngươc này hình như người ta quên mất những khoảng lặng bên dòng đời ồn ã.

Em không thích sự ồn ào. Nhiều lúc buồn, một mình ngồi bên của sổ. Cũng có thể là khóc, hoặc là nhìn là rơi ngoài sân. Những lúc như thế, cảm xúc trong lòng rất nhiều nhưng em lại không thể viết nó ra được. Không hiểu tại sao. Ghét sự ồn ào, em chẳng hiểu sao mình lại ghét nó nữa. Em vẫn thích được ngồi bên cửa sổ, nghĩ đến những điều tốt đẹp...

Cảm ơn chị đã cho em cảm nhận được thêm về cuộc sống này...

kẻ xấu
10-12-2008, 04:26 PM
Em cũng thích caffe lạnh ( dù mới ở tuổi 17 )
Đối với em bài này có thể là 1 xa lạ bởi vì em chưa được tiếp xúc xã hội như chị
Nhưng nó lại làm cho em cảm tưởng được cuộc sống ồn ã sau này mà em phải sống !!!
Cuộc sống là thế phải ko chị

haminhvan
10-12-2008, 04:36 PM
Em không thích sự ồn ào. Nhiều lúc buồn, một mình ngồi bên của sổ. Cũng có thể là khóc, hoặc là nhìn là rơi ngoài sân. Những lúc như thế, cảm xúc trong lòng rất nhiều nhưng em lại không thể viết nó ra được. Không hiểu tại sao. Ghét sự ồn ào, em chẳng hiểu sao mình lại ghét nó nữa. Em vẫn thích được ngồi bên cửa sổ, nghĩ đến những điều tốt đẹp...

Cảm ơn chị đã cho em cảm nhận được thêm về cuộc sống này...

Tôi chọn cho mình những phút giây nhỏ bé để thấy mình còn được nhìn lại chính mình .

Những lúc ngồi bên cửa sổ chính là những lúc em là chính mình. Có thể thoải mái khóc và nghĩ ngơi. Có thể là nghĩ vẩn vơ nhưng cũng có thể là nghĩ đến ngày mai, đến tương lai của cái con bé tên là Vân...

Tôi vẫn thế , dần trưởng thành và nhận ra cuộc sống thật khó khăn, nhận ra mình không mạnh mẽ như mình tưởng , nhận ra đến 1 ngày mình sẽ phải tự đi trên đôi chân của mình , nhận ra rằng không có ai có thể đi theo mình mãi, nhận ra rằng hạnh phúc cho đi là hạnh phúc tồn tại mãi mãi ...và nhận ra rằng tôi thật đơn độc giữa dòng đời muôn ngả ...

Có những người bề ngoài tuy mạnh mẽ nhưng bên trong lại yếu đuối, rất cần được che chở, yêu thương...

Nhưng không ai có thể lựa chọn cho thời gian ngừng lại

Thời gian trôi rất nhanh. Chưa bao giờ nó dừng lại, chờ đợi một ai...

aries_thl
10-12-2008, 04:52 PM
@ may song : trong cuộc sống con người thường có những cảm xúc giống nhau nhưng mà máy ai nói được ra đâu, chị rất vui vì có thể nói lên 1 phần điều e muốn nói ^^

@kẻ xấu : uh, cuộc sống khác nhau lắm , có thể e sẽ cảm nhận khác chị nhưng e cứ coi như những điều chị nói là 1 phần của cs đi nhe s.

@haminh; nói hay lắm , ^^

vitaminb12
10-12-2008, 04:56 PM
@ may song : trong cuộc sống con người thường có những cảm xúc giống nhau nhưng mà máy ai nói được ra đâu, chị rất vui vì có thể nói lên 1 phần điều e muốn nói ^^

@kẻ xấu : uh, cuộc sống khác nhau lắm , có thể e sẽ cảm nhận khác chị nhưng e cứ coi như những điều chị nói là 1 phần của cs đi nhe s.

Chậc, tỉ tỉ ơi, may song và haminh 2 mà là 1, 1 mà là 2... Thực ra nó là 1 đứa đó :(

aries_thl
10-12-2008, 04:59 PM
làm sao chị biết được ...hjc hjc :stress::stress::stress:

Bách_Hợp
10-12-2008, 05:22 PM
Được đấy!
Tui toàn uống cafe lạnh không ah!:heheh:
Nhưng mà dòng đời bon chen thì ta không tránh khỏi được
Nhất là khi ở cái đất hạc thành này lại càng phải bon chen hơn!:corner:

kẻ xấu
10-12-2008, 05:23 PM

Vâg !!! tất nhiên đó chỉ là 1 phần cuộc sống sau này của em thôi !!!
Nếu mà là tất cả ... hóa ra em biết trước cuộc sống của em thì sống còn gì thú vị nữa !!!!
Mỗi ngày là 1 niềm vui mà !!!
Có 1 câu nói rất hay như thế này :
Nếu mà Cuộc sống ngày nào cũng như ngày nào thì tôi chỉ xin sống 1 ngày thôi !!!!
Mong sẽ có người hiểu câu này !!!!
:freely::freely::freely::freely:

aries_thl
10-12-2008, 05:34 PM
Được đấy!
Tui toàn uống cafe lạnh không ah!:heheh:
Nhưng mà dòng đời bon chen thì ta không tránh khỏi được
Nhất là khi ở cái đất hạc thành này lại càng phải bon chen hơn!:corner:
Hà Thành nha ông ...

@ kẻ xấu : uhm. ngày nào mà chẳng khác nhau ^^

Bách_Hợp
10-12-2008, 10:44 PM
Hà Thành nha ông ...

Troài ơi!
Hạc với Hà thì cũng gần nhau mà em yêu!
Híc sao mà chỉnh anh yêu của em giữ thế hả?:heheh:
Híc ít nhất cũng phải nói như thế này nè :" anh sửa lại là Hà Thành đi anh yêu ":chuckle:

vitaminb12
10-12-2008, 10:48 PM
Troài ơi!
Híc ít nhất cũng phải nói như thế này nè :" anh sửa lại là Hà Thành đi anh yêu ":chuckle:
Hà Thành là Hà Nội, Hạc Thành là Thanh Hóa đó ông cố nội ...:stress: Gần nhau có 157Km thoai :hot:

Bách_Hợp
10-12-2008, 10:51 PM
Hà Thành là Hà Nội, Hạc Thành là Thanh Hóa đó ông cố nội ...:stress: Gần nhau có 157Km thoai :hot:
Gì mà ghê thế!
Híc chưa già đến mức phải gọi anh là ông cố đâu!:corner:
Với lại nhầm nhọt chút mà!
Ặc ặc xa 157km thì cũng đang còn gần chán!:heheh:

haminhvan
12-12-2008, 04:28 PM

Ko có gì chị ạ ^^
Em chỉ tiếc rằng cảm xúc của em cũng nhiều nhưng mà em lại không thể nào viết ra được

aries_thl
15-12-2008, 12:00 PM
Troài ơi!
dạy cho rùi lại còn lắm chuyện lắm cơ...
về nhà cho anh yêu ăn xương đấy

Bách_Hợp
20-12-2008, 01:58 PM
dạy cho rùi lại còn lắm chuyện lắm cơ...
về nhà cho anh yêu ăn xương đấy
Ác vật vã!
Híc người đâu mà khoái hành hạ anh yêu thế?
híc híc
Kiểu này chắc ....
Lìa xa cõi đời tươi đẹp này sớm quá!:brbr:

aries_thl
20-12-2008, 02:29 PM
thì ai bảo nhận anh yêu làm gì, yêu thì phải để ngta hành hạ chứ nỉ
anh yêu ^^:^o^::^o^::^o^::^o^:

Snow
20-12-2008, 04:28 PM
chị ơi cho nhóc hỏi nhé . cafe lạnh :thế thì " vị đắng " của cafe có còn không khi nó bị lạnh .
nhóc tuy còn bé nhưng thỉnh thoảng vẫn một Ly đen không đường không sữa không đá
em thích cái vị đắng của cafe . cái vị đắng đó như chính cuộc sống của ta ấy . nó đắng nhưng vẫn ngon . y như cuộc sống vất vả nhưng vẫn vui .
một mình một góc một ly cafe quả là tuyệt vời . đó là lúc ta nhìn nhận lại thế giới xung quanh ta đó

aries_thl
20-12-2008, 11:26 PM
chị ơi cho nhóc hỏi nhé . cafe lạnh :thế thì " vị đắng " của cafe có còn không khi nó bị lạnh .
nhóc tuy còn bé nhưng thỉnh thoảng vẫn một Ly đen không đường không sữa không đá
em thích cái vị đắng của cafe . cái vị đắng đó như chính cuộc sống của ta ấy . nó đắng nhưng vẫn ngon . y như cuộc sống vất vả nhưng vẫn vui .
một mình một góc một ly cafe quả là tuyệt vời . đó là lúc ta nhìn nhận lại thế giới xung quanh ta đó

khi lạnh thì cafe còn đắng hơn và gây gây nữa...
cái cảm giác không dễ chịu chút nào...

quynhchi b12
31-12-2008, 11:00 AM
[COLOR="Purple"][FONT="Comic Sans MS"][FONT="Comic Sans MS"] Không biết tự bao giờ tôi có cảm giác mình yêu Hà Nôi, có lẽ sẽ có nhiều người nói rằng tôi quên đi quê hương vôn có của mình , nhưng nhớ thêm yêu thêm một nơi đâu có nghĩa là quên đi một nơi đâu. Ở đây tôi ghi lại những cảm xúc lạ lẫm của cái tuổi 20 đầy nhiệt huyết là mới mẻ , cái tuổi không trẻ kon cũng không người lớn. Giá như được chọn tôi sẽ chọn cho mình mãi tuổi 20, mãi được khám phá cái niềm vui của sức sống mới. Nhưng không ai có thể lựa chọn cho thời gian ngừng lại ..

em rất đồng ý với chị vì em cũng đang nhận thấy rằng mình đã yêu thêm 1 mảnh đất nữa. đó chính là Hà Nộ, mặc dù em mới chỉ nhập học gần 4 tháng nhưng thời gian em gắn bó với HN đã là 3 năm.
yêu 1 mảnh đất khác đâu phải là không còn yêu mảnh đất quê hương. đó chỉ là thêm tình yêu với 1 mảnh đất nữa, thêm tình yêu với nơi mà mình cũng đã từng gắn bó, mà ở 1 lứa tuổi đáng nhớ không thể quên, lưa tuổi chẳng còn là trẻ con cũng chưa hẳn là người lớn.
khi ta ở chỉ là nơi đất ở
khi ta đi đất đã hoá tâm hồn
phải không chị?
:cool::cool:

kẻ xấu
31-12-2008, 12:11 PM
Híc híc
kẻ xấu <~ đang tâm trạng
Hôm nào Anh em thanh hóa rủ nhau đi uống caffe 1 bữa đi !!!!
Chị aries_thl Hôm nào về điện cho bọn em đi uống caffe đi !!!
Anh Nicotin,kẻ xấu, quỳnhchib12<~ đều ở thanh hóa !!!!!
:fallout::fallout::fallout:

meoiu
31-12-2008, 02:38 PM
những khoảng lặng trong tâm hồn thường bất chợt đến rồi lặng lẽ qua đi.không phải chỉ mình bạn cảm nhận thấy nó và níu kéo nó lại.bởi nó giúp chúng ta nhận ra nhiều điều.
có thể cuộc sống với những vòng quay không ngừng nghỉ từng ngày từng ngày một che lấp khoảng lặng đó và khiến cho chúng ta cảm thấy đơn độc,bởi chỉ mình ta mình ta hiểu nó xuất hiện và ra đi khi nào.nhưng không ai đơn độc trừ phi họ tự ghép mình với sự đơn độc.
ngồi lặng lẽ bên ly cà phê giữa nơi đô thị phồn hoa và náo nhiệt,người ta thường cảm thấy mình nhỏ bé yên lặng,lạc lõng cô đơn.dòng suy nghĩ cuộn trào dâng tràn trong tâm khảm khiến cho khoảng lặng tâm hồn thổn thức không yên.tâm sự không biết nói cùng ai,một thoáng buồn gõ cửa không cho ta ngơi nghỉ.
người ta không quên mà chỉ là gắng nhớ về một điều gì đó thôi.nếu phải quên hay cố phải quên ắt hẳn người ta không thể quên được.một góc nhỏ của quán cà phê,khoảng lặng khi lang thang trên con đường quen thuộc.dường như cảm giác đó không hề xa lạ.khi niềm vui đi qua,cô đơn xen lấn,khó khăn áp lực trong cuộc sống,những nỗi buồn tìm đến cảm giác đó cũng đến.những giây phút bình thản yên lặng để suy tư ngẫm nghĩ đâu phải không gõ cửa tâm hồn bạn.mà chỉ vì sự tất bật,những thôi thúc ham muốn,bản năng khiến cho ta quên lãng nó thôi.không xa lạ như khó khăn trong cuộc sống,không quen thuộc như nỗi buồn phiền,sự cô đơn nhưng nó tìm đến bất chợt và ra đi cũng yên ả như một cơn gió se se lạnh thoảng qua.
dòng đời không ngừng lại cũng như những xúc cảm mà nó mang tới cho chúng ta.một hòn đá nhỏ bé không thể dừng được thời gian.một xúc cảm một sự suy tư một nỗi buồn không làm ta thôi tồn tại,thôi sáng tạo,thôi cảm giác sống và được sống.bởi không phải chỉ tuổi 20 mới căng tràn nhựa sống.ở bất cứ nơi đâu,bất cứ lúc nào cảm giác,sự thôi thúc tìm tòi,sự tò mò,những ham muốn không bao giờ dừng lại.nếu ở mãi tuổi 20 những trải nghiệm cuộc sống của tôi,của bạn hay bất kì ai đó có bao giờ gọi là đủ không.sự trưởng thành không quy định tuổi tác.sự cảm nhận không ngăn bởi thời gian.chỉ có bản thân ta có mong muốn có khao khát làm những điều đó hay không thôi.
một góc nhỏ với những dòng suy nghĩ miên man liệu có đủ để ta nhìn lại bản thân,nhìn thấy kí ức,nhìn thấy tương lai và kiểm nghiệm hiện tại hay không?nếu cuộc sống bằng phẳng như mặt nước hồ không chút gợn sóng liệu bạn có khoảng lặng để ngỡ ngàng nhận ra mình,có tâm trạng để đón nhận tâm sự không.liệu bạn có mong mãi mãi ở tuổi 20 hay không.đừng trách cứ thời gian,bởi thời gian công bằng với tất cả mọi người.không cho ai thêm thời gian nhưng cũng không lấy đi thời gian của ai.bởi có ai định nghĩa được khái niệm thời gian
đừng hỏi vì sao ta thấy đơn độc giữa dòng đời nghiệt ngã mà hãy hỏi ta đã làm gì để tồn tại trong vòng xoáy quy luật đó.trẻ thơ,trưởng thành rồi già nua.không ai thoát khỏi nó vậy tại sao không tìm cách sống chung với nó.
liệu góc nhỏ đó có đang lãng phí thời gian của ta không.cuộc sống sẽ kiểm nghiệm ta.cho ta thành công hay thất bại,cho ta nghị lực vượt qua hay bắt ta gục ngã.tôi tin rằng sức trẻ niềm tin trẻ sẽ cho ta câu trả lời.một góc riêng tư cho suy tưởng sẽ chỉ là thi vị cho cuộc sống mà thôi.hãy tận hưởng cuộc sống bằng cách sống hết mình.đừng tự thoả mãn với những gì mình có,mà hãy nỗ lực cho những gì mình sắp có.
tuổi 20 chỉ đẹp đẽ khi bạn nỗ lực.muốn tránh xa sự bon chen,ồn ã nơi thành thị thì hãy tìm cho mình sự tĩnh lặng trong tâm hồn.có như thế bạn sẽ không bao giờ đơn độc.bởi tâm có tĩnh lòng có yên thì mọi thứ đều có thể làm được_không phải hối tiếc,không cần nuối tiếc: đừng nhìn lại quá khứ,làm tốt hiện tại là hướng tới tương lai.
ai cũng có cách để xoa dịu cuộc sống.đừng tìm cách giải toả mình sau thất bại hay mệt mỏi vì cuộc sống mà hãy tìm cách để thành công sung sức và hạnh phúc.sức trẻ niềm tin trẻ là vũ khí quý nhất.

chúc cho khoảng lặng hẹp dần bởi chúng ta đang sống hết mình cho ước mơ cho hoài bão cho niềm tin và cho cả hạnh phúc.
hãy cho ta khoảng lặng khi sóng tâm cuộn trào
hãy cho ta khoảng lặng khi thôi nghĩ về ngày mai
hãy cho ta khoảng lặng để biết đời dâng cuộn sóng.
bởi ta tin vào chính bản thân ta.
thời gian không phải là kẻ thù của những ai đã đang và sẽ sống hết mình.,

chúc thành công.

Bách_Hợp
12-01-2009, 03:18 PM
thì ai bảo nhận anh yêu làm gì, yêu thì phải để ngta hành hạ chứ nỉ
anh yêu ^^:^o^::^o^::^o^::^o^:
:corner:Ẹc nhận làm anh yêu chứ có nhận làm nô lệ đâu mà hành hạ?:brbr: