PDA

View Full Version : Tuyển Tập Những tin nhắn yahoo hay

kẻ xấu
12-12-2008, 11:31 AM
Các bạn thường hay nhận được những tin nhắn Yahoo từ bác bạn của mình ??? Thế rồi Coppy lại rồi gửi đi !!!!!!!!!
1. có những tin nhắn hay mà bạn thật sự muốn chia sẻ cũng bạn bè !!!
2. cũng có những tin nhắn hay mà bạn bị ép buộc phải gửi đi = nhiều hình thức đe dọa
Và top này tâp hợp những tin nhắn mà các bạn thấy ý nghĩa, hay, hài hước muốn chia sẻ cũng mọi người !!!

Sau đây là tin đầu tiên
Chia tay chuyện nhỏ, hun mỏ chuyện thường, lên giường chuyện lớn, wá trớn sập giường =]] Ngọ ái nị, nị ái ngại, nị bỏ chạy, ngọ níu lại, nị đánh ngọ, ngọ ôm đại, nị chửi ngọ, đồ mất dại
:heheh::heheh::heheh::heheh:

boycoj_1312
12-12-2008, 11:38 AM
oh yeahhhh, póc tem thằng em cái nào hơ hơ anh cũng có cái này cho chú

Hôn Không được hôn bừa hôn bãi Không được hôn sư sãi đang tụng kinh Không được hôn người cùng giới tính với minh.:ock:

Động tác chính chỉ từ đầu xuống cổ Không được hôn băm hôn bổ Không được hôn sấn sổ người ta Không được hôn giữa bãi tha ma Để người chết còn nằm yên dưới mả Khi được hôn phải toàn thân buông thả Miệng khép hờ, không được cắn chặt môi. Cũng không được mở rộng như miệng nồi Tránh tình trạng vi khuẩn chui vào miệng Không được vừa hôn vừa nói chuyện Đồng ý xong rồi cấm được kiện nhau Có thể hôn vòng từ trước ra sau Hoặc hôn từ đằng sau ra trước ~~~>Kinh nghi

kẻ xấu
12-12-2008, 01:34 PM
Chú cũng đóng góp thêm 1 tin nữa cho vui chứ nhỉ . Hình như có 2 bác- chú mình xem thôi bác ạ !!!
Alô, ai đấy ??????
_A lô, đây là nhà tôi mà, ai đang cầm máy đó?
_Dạ, tôi là giúp việc
_Ủa, nhà tôi có giúp việc đâu?
_Dạ, bà chủ vừa thuê tôi sáng nay
_Thế bà chủ đâu? _Dạ, bà chủ ngủ với ông chủ trên gác
_Láo, tao là ông chủ
_Dạ, thế bà chủ ngủ bà bảo kia là ông chủ ạ _Này, muốn có tiền không? _Dạ...
_Lấy khẩu súng trong ngăn kéo, bắn bỏ hai đứa đó đi Pằng !!!!!!!!!!!!!
_A lô, xong chưa
_Dạ, xong rồi ạ
_Bây giờ, gói xác, ném xuống hồ nước canh nhà
_Dạ, cạnh nhà??? Làm gì có hồ nước nào???
_Nhìn kỹ lại xem nào!
_Dạ, không có hồ nào ạ
_Thôi chết, nhầm máy

DonGianLaSpam
12-12-2008, 01:59 PM
Ta có : học = ko trượt ; trượt = ko học => áp dụng nguyên tắc cộng hai vế ta có : học + ko học = trượt + ko trượt : đặt nhân tử chung ta được : (1+ ko).học = (1+ ko).trượt => rút gọn 2 vế ta có : học = trượt =>>>> học làm gì cho mệt
học lam j cho đầu to mắt cận
ze lấy zọ cho dân số tăng nhanh =))

boycoj_1312
12-12-2008, 02:07 PM
Con thương ba! Vì ba dạy con những điều mới... rằng nước biển làm ra muối ... những cánh đồng cho hạt gạo... nhưng ngạc nhiên hơn... ba lại bảo từ cánh đồng mía này ....ba và mẹ đã làm ...ra con :))

DonGianLaSpam
12-12-2008, 03:53 PM
Một ngày kia ... Đường tăng đi ngang qua Ngũ Hành Sơn ... Theo lời bồ tát ... Ngộ Không đã gọi Đường tăng ... 1 tiếng gọi thắm thiết cất lên từ hốc núi ... S....Ư.... P....H....Ụ ..... Xa xa Đường Tăng nghe thấy ... Và đáp lại ... N....H...Ậ....U....K....H....Ô....N....G .... ..........Ngộ không:.. Ở…….Đ…Â…U…. Đường Tăng:…..N….G….. Ũ……H….. À…..N…H…..Q….U…. Á…N……. Ngộ không:…...A....I....T...R...A....T...I....E.... N....Đường Tăng: ....KHÔNG.....FẢI......TAO.......

haminhvan
12-12-2008, 03:57 PM
Tưởng là topic post những tin nhắn hay theo đúng nghĩa của từ hay chứ :((

Em có 1 cái hay hay này:
.♥.•*:•.♥ Nếu 1 nụ hôn là 1 giọt nước tôi sẽ trao bạn biển cả ♥.•*:•.♥

♥.•*:•.♥Nếu 1 cái ôm là 1 chiếc lá tôi sẽ trao bạn cả 1 rừng cây.♥.•*:•.♥

♥.•*:•.♥Nếu cuộc sống là 1 hành tinh tôi sẽ trao bạn cả 1 thiên hà.♥.•*:•.♥

♥.•*:•.♥Nếu tình bạn là cuộc sống tôi sẽ trao bạn chính tôi.♥.•*:•.♥

kẻ xấu
12-12-2008, 10:25 PM
Ta có : học = ko trượt ; trượt = ko học => áp dụng nguyên tắc cộng hai vế ta có : học + ko học = trượt + ko trượt : đặt nhân tử chung ta được : (1+ ko).học = (1+ ko).trượt => rút gọn 2 vế ta có : học = trượt =>>>> học làm gì cho mệt
học lam j cho đầu to mắt cận
ze lấy zọ cho dân số tăng nhanh =))

Học hành chả để làm chi
Tú xương Còn trượt huống chi là mình !!!
:hahaha::hahaha::hahaha::hahaha:

boycoj_1312
13-12-2008, 11:04 AM
Phong ba bão táp ko bằng ngữ pháp Việt Nam: Sao nó bảo không đến? Sao bảo nó không đến? Sao không đến bảo nó? Sao nó không bảo đến? Sao? Ðến bảo nó không? Sao? Bảo nó đến không? Nó đến, sao không bảo? Nó đến, không bảo sao? Nó đến bảo không sao. Nó bảo sao không đến? Nó đến, bảo sao không? Nó bảo đến không sao. Nó bảo không đến sao? Nó không bảo, sao đến? Nó không bảo đến sao? Nó không đến bảo sao? Bảo nó sao không đến? Bảo nó: Ðến không sao. Bảo sao nó không đến? Bảo nó đến, sao không? Bảo nó không đến sao? Bảo không, sao nó đến? Bảo! Sao, nó đến không?

Jimmy Page
13-12-2008, 11:37 AM
Có một câu chuyện huyền thoại được lưu truyền từ xưa đến nay. Câu chuyện này nói về một điều tốt lành mà bạn bè của bạn có thể mang lại cho bạn. Bạn biết hạc giấy chứ? Phải, câu chuyện này có liên quan tới hạc giấy. Người ta đồn rằng nếu ai được bạn bè, người thân, người quen và cả người không quen tặng 1000 con hạc giấy gấp bằng tờ 500.000 VNĐ thì sẽ nhanh chóng trở nên hạnh phúc và giàu có. Bạn có tin không? Nếu tin, hay kiếm ngay một tờ 500k và gấp gửi tặng tôi nha

tin này lấy ở đâu cũng không nhớ nữa cơ. cũng lâu lâu rồi

kẻ xấu
13-12-2008, 03:48 PM
Em cũng xin đóng góp thêm 1 bài nữa ???
Trên đời này tớ ghét nhất mấy thằng hay khoe khoang. Gặp thằng nào khoe khoang là tớ đập. Đấy, mới sáng nay gặp một thằng nổ, tớ tháo đôi giày Italy mới mua 8 triệu 6 đập thẳng vào mặt nó. Chưa hết tớ còn tháo ngay cái thắt lưng D&G 6 triệu 8 vả tới tấp. Và cuối cùng là nhét Chiếc khẩu trang mạ vàng, có kim tuyến nhấp nhánh vào mồm nó cho chừa cái tội khoe khoang
:picknose::picknose::picknose::picknose:

nothing_4ever
13-12-2008, 03:51 PM
^^...pon chen tí..:knife:
em ứ lấy chồng công an đâu
pháp luật luôn luôn ở trong đầu
đêm về hai đứa đang yên giấc
giật mình anh hỏi giấy tờ đâu....

:duno:
Đằng sau nụ cười là nước mắt.... Đằng sau nước mắt là niềm đau... Đằng sau tình đầu là tan vỡ.... Đằng sau nỗi nhớ là tình yêu... Đằng sau lời yêu là dối trá..... Đằng sau lạnh giá là khát khao.... Đằng sau chiêm bao là vỡ mộng.... Đằng sau biển rộng là bão giông... Đằng sau cảm thông là thương hại..... Đằng sau khép lại là mở ra... Đằng sau ta là quá khứ.... Đằng sau quá khứ là tương lai......
:whistle:
Ðừng khóc vì mọi việc đã qua, hãy cười vì mọi việc đang chờ phía trước. Luôn nhớ rằng bạn có hai cánh tay: một để tự giúp đỡ chính mình, một để giúp đỡ những người khác. Ðừng kì vọng quá nhiều. Ðiều tốt đẹp nhất sẽ đến khi bạn ít trông chờ nhất.

DonGianLaSpam
13-12-2008, 06:46 PM
^^...pon chen tí..:knife:
em ứ lấy chồng công an đâu
pháp luật luôn luôn ở trong đầu
đêm về hai đứa đang yên giấc
giật mình anh hỏi giấy tờ đâu....

..

em ứ lấy chồng bộ đội đâu
súng ông luôn luôn ở trong đâu
nủa đêm 2 đưa đang chăn ấm
giật mình anh hỏi bắn vào đâu
:darling::darling::darling::darling:

Jimmy Page
13-12-2008, 06:54 PM
Vợ là phe địch
Bồ là phe ta
Chiến sự nổ ra
Ta về phe địch
Nằm trong lòng địch
Nhớ về phe ta......

Cái này thì vừa mới nhận hôm kia :)) ông anh họ gửi cho

kẻ xấu
13-12-2008, 10:57 PM
Post tiếp ô la la post tiếp !!!!
Một điều nhịn là chín điều nhục . • Yêu nhau cởi áo cho nhau, ghét nhau trợn mắt : "Áo đâu ? Mặc vào !!! " • Xăng … có thể cạn, lốp … có thể mòn, nhưng số máy, số khung thì không bao giờ thay đổi. • Không biết dựa cột mà nghe,cứ le te người ta đấm cho vỡ mõm . • Miếng ngon giữa đàng, ai đàng hoàng là dại . • Vạn sự khởi đầu nan, gian nan bắt đầu nản . • Không mày đố thầy dạy ai . • Không phải người đàn bà nào cũng đẹp và không phải người đẹp nào cũng là đàn bà . • Nhân nhượng là tự sát , độc ác là huy hoàng

shevchenbe90
14-12-2008, 02:09 AM
.Việc quay cóp cốt ở nhanh tay, Photo giỏi cũng tùy từng địa điểm... Như lớp ta từ trước Vốn xưng hùng xưng bá đã lâu Bàn 1,bàn 2,bàn 3 đã chia, Phong cách đôi khi cũng khác Từ Hình học, Giải tích, Đại Số... Bao lần ra hàng thu nhỏ Cùng triết Mác, hữu cơ, từ trường, mỗi môn hùng cứ một năm, Tuy kĩ thuật có lúc khác nhau, Song anh kiệt thì kì nào cũng có

.Cái bủm là cái trời cho Ai mà không bủm ốm o gầy mòn Có bủm thì bủm cho to Đừng có bủm nhỏ tò mò người nghe Ai bủm thì phải nên khoe Đừng như bọn xấu im re thả ngầm Tổ cha cái thứ chết bầm Bủm cho thúi hoắc âm thầm bỏ đi Tớ đây rất ghét... bủm xì Bủm cho đã *ít, có gì tính sau .. hì... hì... Có bủm thì bủm cho êm Vì bủm quá lớn chị em chê cười Bủm ngầm lựa chỗ đông người Đừng nên bủm lúc chỉ mình với ai Bủm mà không thúi họa tai Phải thật thum thủm mới phai nỗi sầu Bủm xong mặt phải thật ngầu Miệng gầm gừ hỏi, "Thằng nào bủm đây?"

Cháy lớn tại bệnh viện. Sau khi dập tắt đám cháy một lính cứu hỏa báo cáo với chỉ huy: - Lửa đã bị dập tắt hoàn toàn! Tại tầng hầm chúng tôi cứu được 9 nạn nhân. Đã làm hồi tỉnh được 4, còn 5 người kia rất tiếc đã chết. Viên chỉ huy nghe xong liền ngất đi. Một lúc sau, tỉnh lại ông ta mới thều thào nói: - Chúa ơi! Dưới tầng hầm là cái nhà xác của bệnh viện mà

nhoxkon
14-12-2008, 09:36 AM
cuộc sống là hình vuông vì nó có 4 cạnh yêu-ghét-vui-buồn. chúng song song với nhau và không bao giờ tách rồi.
tình bạn là hình tam giác vì nó có 3 cạnh : yêu thương - cảm thông - chia sẻ. chúng nối liền nhau và không thể thiếu nhau được.
tình yêu là hình tròn...vì tình yêu hok bao giờ có điểm đầu và điểm cuối! bạn cứ đi để rồi 1 ngày nào đó bạn lại trở về với điểm ban đầu!
ấy cũng đang yêu tớ nhiều như tớ đang yêu ấy phải không?

kẻ xấu
14-12-2008, 11:21 AM
Một Bài Nữa chứ nhỉ ????
Đây là bài hát "Chàng khờ biết bơi"(theo nhạc của"chàng khờ thủy chung")---------------Tôi đi bơi và tôi chỉ biết đi bơi. Từ lúc biết bơi là tôi đã đi bơi. Một khi đi bơi là tôi sẽ bơi tới chiều, trừ khi tôi không còn bơi được nữa. Chẳng bao giờ thằng khờ này chết đuối đâu em, vì khi đi bơi là tôi đã có phao rùi. Chẳng bao giờ thằng khờ này chết đuối đâu em, vì tôi là thằng khờ biết bơi. Và bây giờ tôi nói tôi sẽ đi boi tôi sẽ đi bơi tới chiều, và tôi thề thôi hứa tôi đi bơi tôi chỉ đi bơi mà thôi. Còn khi nào em đi bơi, nhớ phone tôi một lần, thì tôi còn chờ
Thằng nào sáng tác mà cũng tài thiệt !!!!

quynhchi b12
14-12-2008, 12:29 PM
sắp Noel rùi. post cái này có vẻ hợp lý hơn :^_^::^_^:
Gửi ông già Noel: Con biết ông có rất nhiều quà. Có lẽ con đã quá tham lam, nhưng ông ơi con cũng đã cầu Chúa như thế. Hãy tặng những người con yêu thương nụ cười khi họ cảm thấy đau buồn để họ không gục ngã, tặng họ một nghị lực để vượt qua lúc khó khăn, tặng họ một giọt nước mắt để cảm ơn khi ấm no hạnh phúc, tặng họ tình thương để họ không vô cảm trước cuộc sống khó khăn của bao người, tặng họ những ước mơ để họ luôn phấn đấu, tặng họ niềm vui dù là nhỏ bé, tặng họ hy vọng dù là mỏng manh. Con cầu chúc cho mọi người luôn ấm áp & an lành....... MERRY CHRISTMAS!!!

:loa: CHÚC MỌI NGƯỜI 1 NOEL VUI VẺ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :blush:

kẻ xấu
14-12-2008, 12:55 PM
Thêm bài nữa chơi chơi !!!!!!!!!!!
Tại sao thể thao Việt Nam lại kém thành tích? Bởi vì thế giới không bao giờ tổ chức những môn thế mạnh của Việt Nam như: Môn Cưỡi ngựa xem hoa, Qua cầu rút ván, Đè đầu cưỡi cổ, ném đá giấu tay, ăn cháo đá bát, thọc gậy bánh xe, gắp lửa bỏ tay người ...

quynhchi b12
14-12-2008, 10:09 PM
nữa này. hehe
Nằm trên giường, tôi tự hỏi đâu là những bí quyết thành công trong cuộc sống? Tôi tìm thấy câu trả lời ngay trong căn phòng này: Quạt đang quay chậm rãi nói với tôi: hãy luôn từ tốn. Trần nhà gợi ý: hãy cố gắng vươn cao. Cửa sổ bảo: hãy nhìn ra thế giới. Đồng hồ nhắc nhở: mỗi phút giây đều quí giá. Gương khuyến cáo: hãy nhìn lại mình trước khi hành động. Lịch nhắn nhủ: hãy theo kịp tin tức và thời đại. VÀ VỢ TUI NÓI: Ngủ đi cha nội, mai còn đi làm kiếm tiền đưa tui nữa! ----> muốn thành công: HAY NGHE LỜI VỢ TRƯỚC

Một ngày kia ... Đường tăng đi ngang qua Ngũ Hành Sơn ... Theo lời bồ tát ... Ngộ Không đã gọi Đường tăng ... 1 tiếng gọi thắm thiết cất lên từ hốc núi ... S....Ư.... P....H....Ụ ..... Xa xa Đường Tăng nghe thấy ... Và đáp lại ... N....H...Ậ....U....K....H....Ô....N....G .... ..........Ngộ không:...A....I....T...R...A....T...I....E....N.. ..Đường Tăng: ....***.....FẢI......TAO....... hôm nay là ngày vía bồ tát , phúc lộc , thọ hỷ tài đều đến phù hộ cho bạn , bạn phải gửi đi 6 người bạn,bốn ngày sau sẽ có may mắn đến.Gửi luôn nguyên list , tối nay sẽ may mắn
Một ngày kia ... Đường tăng đi ngang qua Ngũ Hành Sơn ... Theo lời bồ tát ... Ngộ Không đã gọi Đường tăng ... 1 tiếng gọi thắm thiết cất lên từ hốc núi ... S....Ư.... P....H....Ụ ..... Xa xa Đường Tăng nghe thấy ... Và đáp lại ... N....H...Ậ....U....K....H....Ô....N....G .... ..........Ngộ không:...A....I....T...R...A....T...I....E....N.. ..Đường Tăng: ....Đ.....FẢI......TAO.......

kẻ xấu
14-12-2008, 11:05 PM
Thêm một bài nữa chứ nhỉ ???
Tuyển Người yêu
Thanh niên 26 tuổi, đọc thân vui tính, khoẻ mạnh không rượu chè bài bạc chích choác, yêu màu tím, yêu đội Juventus tôn thờ sự thủy chung, hơi lãng mạn, có khả năng tự chăm sóc bản thân và người khác, ăn ngủ luôn đúng giờ giấc, sống rất kỷ luật. Không lang thang trên mạng, chít chát hay chơi game trực tuyến. Đã sống theo đúng thời khoá biểu trên 2 năm và sẽ tiếp tục như thế cho đến hết cuộc đời còn lại. Muốn quen biết các cô gái dịu hiền, đẹp, có lòng vị tha... Ai mến xin thư về cho: Bùi Trọng Vũ ( tớ đấy ), khu tù chung thân, trại 5 Thanh Hóa".

:congratz::congratz::congratz::congratz::congratz: :congratz::congratz:

quynhchi b12
14-12-2008, 11:18 PM
tiếp nè:
Thúy Kiều ngồi bắn Half-Life - Chơi màn Deathmath có 22 người - Bên cô chẵn 11 người - Có chàng Từ Hải là người cô yêu - Bọn cướp thấy thế liêu xiêu - Gọi ngay mụ Tú ra chiêu ở nhà - Lại thêm cả mụ Hạnh Bà - Toàn chơi 4.6 ngồi nhà tỉa sang - Hoạn Thư 5.1 tàng tàng - Bắn vội bắn vàng giết được vài tên - Còn Kiều đường ống xông lên - Làm quả bom khói trúng đầu Thúc Sinh - Bọn cướp thấy thế giật mình - Màn hình hiện chữ Thúy Kiều Hack bom

Ai đang đọc tin nhắn này là những người rất đặc biệt trong trái tim tôi! Vì thế, hãy tự hào rằng, mỗi sáng, khi bạn thức dậy, vẫn có tôi đang nghĩ đến bạn. Tự tin với chính mình rằng dù bạn ko cao thì vẫn có tôi đang ngước nhìn bạn! Bạn ơi, tôi đủ tự tin để nói cho bạn biết bạn quan trọng và hoàn hảo trong mắt tôi thế nào! !!!!

Việc quay cóp cốt ở nhanh tay, Photo giỏi cũng tùy từng địa điểm... Như lớp ta từ trước Vốn xưng hùng xưng bá đã lâu Bàn 1,bàn 2,bàn 3 đã chia, Phong cách đôi khi cũng khác Từ Hình học, Giải tích, Đại Số... Bao lần ra hàng thu nhỏ Cùng triết Mác, hữu cơ, từ trường, mỗi môn hùng cứ một năm, Tuy kĩ thuật có lúc khác nhau, Song anh kiệt thì kì nào cũng có

Bà mẹ đang thức nửa đêm để chăm con học bài....bỗng nhiên đứa con reo lên :" mẹ ơi con nhìn thấy Ma O___o!..."..mẹ bảo :" hook có ma đâu...con đừng sợ ..." 1 lúc sau đứa con lại reo lên :" mẹ ơi con nhìn thấy ma thiệt mà O()O..." mẹ nhăn mặt :" làm gì có ma ..." lần thứ 3 đứa con la toáng lên :" MẸ ƠI MA ĐÓ....CON NHÌN THẤY NÓ BAY NGOÀI CỬA KÌA ..." pà mẹ tức giận la :" CHỨ NÃY GIỜ MÀY TƯỞNG TAO LÀ MẸ MÀY ÀH???"

Tiền có thể mua được nhà bự nhưng ko mua được gia đình. Mua được đồng hồ nhưng ko mua đc thời gian. Mua được thuốc men nhưng ko mua được sức khỏe. Mua được sách vở nhưng ko mua được trí thức. Mua được chức tước nhưng ko mua được sự kính trọng. nó có thể mua được người mình yêu, nhưng ko mua được người yêu mình!!! Bạn thấy đấy, tiền bạc ko là gì cả, nó chỉ đem lại khó khăn và đau khổ...Vì vậy, tôi khuyên bạn hãy gởi hết tiền của bạn cho tôi....Tôi sẽ chịu đựng sự đau khổ đó thay cho bạn!!!!! Tiền mặt càng tốt!

Hạnh phúc nhé ! Tại sao chúng ta lại nhắm mắt khi ngủ, khi khóc , khi cầu nguyện, khi tưởng tượng và khi hôn nhau. Bởi vì những điều tốt đẹp nhất thế gian không thể nhìn thấy bằng mắt mà phải cảm nhận bằng con tim. Khi ban nhận được tin nhắn này….thì hãy cười đi nhé! Vì ít nhất đâu đó quanh đây…có một người luôn mong bạn hạnh phúc….vui vẻ…..và luôn yêu đời. Khi đọc xong thì đừng ngại ngần mà gửi nó đi. Nếu không gửi thì chẳng có điều gì tồi tệ xảy đến với bạn cả. Nhưng nếu bạn gửi thì sẽ có một vài người mỉm cười và cảm ơn bạn nhiều lắm đấy! Have a nice day!
:^_^::^_^:

quynhchi b12
15-12-2008, 10:53 AM
lại tiếp nữa này :blush:
Có nhiều khi gục đầu bên KeyBoard Anh vô tình nhấn Shift viết tên em. Anh yêu em mà trái tim em chẳng Open Và Save anh vào đó. Cửa nhà em ai đó đã cài Password Anh suýt rách quần vì cố vượt FireWall. Nhớ lần đầu khi đưa em về Home Anh kiss trộm liền xơi ngay một Tab, Anh bàng hoàng quay xe BackSpace Ngoái nhìn em mà chẳng thể Ctrl. Anh tức giận khi thấy một thằng Alt Cứ Insert mỗi khi mình nói chuyện. Có nhiều khi muốn thẳng tay Delete, Nhưng vì em anh nuốt giận Cancel. Anh biết anh chỉ là Hacker nghèo Còn hắn có @ và Esc. Em thích hắn làm lòng anh Space, Bước thẫn thờ chìm xuống vực PageDown ...

MOTHER = MẸ nghĩa là : M…Million là hàng triệu điều mẹ trao cho con, O…Old nghĩa là mẹ sẽ vì thế mà ngày càng già đi, T…Tears là những giọt nuớc mắt mẹ đã đổ vì con, H…Heart là trái tim vàng của mẹ, E…Eyes là đôi mắt mẹ luôn dõi theo con, R…Right là những gì đúng đắn mẹ hay khuyên bảo. Nếu bạn thương mẹ bạn và mong mẹ bạn trẽ mãi ko già thì hãy gữi messenger này cho tất cả các nguời trong list và mình nữa nhé p/S:CÁI NÀY RẤT ĐÚNG , MONG MẸ CHÚNG TA KHOẺ MÃI

C? d?c cho h?t nha . 3+2=5 , 5 giác quan c?a tôi nh? b?n , 4+3=7, 7 ngày tôi nghi d?n b?n , 5+7=12, 12 tháng tôi mo v? b?n nhung... 99+1=100, 100 nam tôi c?n 1 ngu?i b?n ng?t ngào nhu b?n…Ko có t? nào d?p d? nhu t? ngu?i b?n, và ko ngu?i b?n nào tuy?t v?i nhu b?n …Nhân ngày l? tình b?n trên toàn th? gi?i, hãy g?i nó d?n t?t c? nh?ng ngu?i b?n khác c?a b?n th?m chí ngu?i dó là tôi và th? xem có bao nhiêu ngu?i s? g?i l?i nh?ng dòng này cho b?n . N?u b?n nh?n du?c hon 7 tin nh?n là b?n r?t hanh phuc'

Xin copy va send di de xem se xay ra dieu gi? Trong vong 4 ngay ke tu ngay hom nay, ban se gap phai mot dieu lam ban thich thu. Cho du hien gio ban khong tin, nhung do la su that. It nhat send di cho 5 nguoi khac, cuoc song cua ban se duoc cai thien: 0-4 nguoi: Ban se trai qua mot bien doi nho. 5-9 nguoi: cuoc song cua ban se thay doi theo mong muon cua ban. 9-14 nguoi: trong vong 4 ngay bat dau tu hom nay, ban se gap it nhat 5 dieu lam ban vui. 15 nguoi tro len:cuoc song cua ban se gap phai thay doi lon, uoc mo cua ban se tro thanh hien thuc [send di d?g lu?i..và nh? send cho t? nhá..]

ove + love = very love , love - love = begin love , love x love = limitless love , love / love ÷ love = only love , gửi cho 11 ng bạn mà bạn trân trọng ! bạn sẽ có đc love and happy trc ngày 1 thág 1. Bạn nhất định fải gửi, bởi vì tôi muốn bạn đc hạnh fúc [ gửi all list náz ] cái này là do bắt buộc

Nhà tao nghèo lắm, sáng sớm ba tao phải đạp xích lô chở má tao đi bán kim cương. Anh chị em tao từ nhỏ đã cơ cực. Tao mơ có một trái banh nhựa mà đá cũng ko có, phải gom mấy tờ 500.000 vò thành cục rồi chơi đá banh. Chị tao nhìn mấy đứa hàng xóm chơi nhảy dây mà thèm nên chị lấy dây chuyền vàng cột lại mà chơi. Ba má tao cực khổ không kiếm được việc làm, tối tối ba má lấy vàng cục chơi chọi wa chọi lại. Anh em tao ko được đi xe đạp hay xe máy đến trường như bao đứa khác mà đành phải chịu khó đi xe Mercedes nhà tao thiệt là nghèo thiếu thốn tum lum , toj ..^ nghjep^.. nha` tao ghe

Khi bạn đi với 1 cô gái, đó là bán lẻ. Khi bạn đi với nhiều cô gái, đó là bán sỉ. Khi cô gái chỉ đi với mình bạn, đó là độc quyền kinh doanh. Khi cô gái đi với nhiều người, đó là thị trường tự do. Khi có người khác cũng đến tán cô gái, đó là cạnh tranh lành mạnh. Khi bạn thuê xã hội đen thanh toán anh ta, đó là cạnh tranh không lành mạnh. Khi bạn làm cho cô gái sung sướng, đó là làm hài lòng người tiêu dùng. khi bạn hết xí quách, đó là phá sản.

Lòng anh thật sự thích Vân
Oái ăm ở chỗ lại thân với Hiền.
Vậy nhưng Hà mới có tiền.
Em Thu mới đẹp ôi phiền quá đi.
Ý anh cũng định chọn Ly.
Oài nhưng bố bảo con Vy ngọt ngào.
U thì bắt cưới bé Đào.
4 hôm anh nghĩ , lẽ nào chọn Ngân.
Em Mai cũng chẳng dưới phân.
Vợ anh nhìn phải giống Hân mới đành.
Eo ơi em Thuỷ ngon lành.
Rút cuộc tình cảm biết giành trao ai.

:heheh::heheh:

kẻ xấu
15-12-2008, 11:37 AM
Đúng là Mem rảnh rỗi có khác !!! cám ơn chi đã có những tin nhắn hay
Nhưng mà chi ơi ... chi chỉ biết post thôi à ??? sao ko đọc bài của người khác rồi cảm nhận cái hay của nó ???
Chịu khó đọc bài của người khác đi chứ !!!!!!!!
:noo::noo::noo:

quynhchi b12
15-12-2008, 12:06 PM
Đúng là Mem rảnh rỗi có khác !!! cám ơn chi đã có những tin nhắn hay
Nhưng mà chi ơi ... chi chỉ biết post thôi à ??? sao ko đọc bài của người khác rồi cảm nhận cái hay của nó ???
Chịu khó đọc bài của người khác đi chứ !!!!!!!!
:noo::noo::noo:

ủa? chi đọc rồi mà. đọc hết tất cả rồi
chẳng biết mọi người có đọc hết bài của chi không nữa? dài quá mà. hic hic
:knife::knife::knife::knife:

quynhchi b12
15-12-2008, 06:52 PM
Merry X-mas - Happy New Year - Nhân dịp chuẩn bị Noel, 1 anh chàng trai buôn sim muốn tặng cô người yêu 1 cái sim đẹp, hỏi cô gái thích 6868 ko, cô gái bảo ko thích. Thế 8888 thích chứ, cô gái trả lời vẫn ko thích. Chàng trai bực mình hét lên: thế em thích số nào? taxi, thần tài, tứ quí anh có hết. Cô gái thẹn thùng nói nhỏ: Em thích nhất là số 21193. Chàng trai không hiểu gì hỏi: - Sao em lại thích số đó? - Cô gái trả lời: -con số đó rất có ý nghĩa anh ạ! - Ý nghĩa gì? - Anh buôn sim mà anh chỉ biết có số đẹp thôi à, số 21193 có nghĩa là "nếu 2 người cùng làm chung 1 việc trong 1 giờ thì sau 9 tháng sẽ có một người thứ 3. Ngốc ạ! Enjoy

kẻ xấu
15-12-2008, 09:34 PM
Bạn Biết ko ???
Lúc 3 tuổi, sự thành công là ... không đái dầm Lúc 10 tuổi, thành công là ... có nhiều bạn bè. Đến 16 tuổi, thành công là ... có bằng lái xe Đến 20 tuổi, thành công là ... được ngủ với người yêu. Đến 40, thành công là ... tiền bạc rủng rỉnh. Đến 50, thành công vẫn là ... tiền bạc rủng rỉnh. (Ok, tới đây bắt đầu quay 1/2 vòng còn lại nè) Tới tuổi 65, thành công là vẫn ... ngủ được với phụ nữ. Tới tuổi 75, thành công là vẫn ... được lái xe Tới 85, thành công là vẫn ... còn có bạn. Tới 90, thành công là không ... đái dầm.

:heheh::heheh::heheh::heheh::heheh:

kẻ xấu
15-12-2008, 10:39 PM
Giáng sinh lại về. Chúc cho ai đó được hạnh phúc bên nửa yêu thương! Chúc cho ai đó còn cô đơn sẽ tìm thấy một bờ vai chia sẻ! Chúc cho ai đó sẽ tìm lại được nhau sau những tháng ngày xa cách! Chúc cho ngày Giáng sinh tràn đầy niềm vui; hạnh phúc vừa đủ và bình yên thật nhiều! Không chỉ là nụ cười mà đôi khi những giọt nước mắt cũng là niềm hạnh phúc; không có tình yêu nào là vĩnh cửu, chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu, chúc cho ai đó sẽ giữ được những giây phút ấy suốt cả cuộc đời! MERRY CHRISTMAS !!! Smile!!Smile!!SMile!!!
-----------------------------------------
Một số bài tớ thấy rất ý nghĩa đây !!!!!!
Cuộc đời như những trái banh. Sức khỏe là trái banh bằng sắt. Gia đình là trái banh bằng thuỷ tinh. Sự nghiệp là trái banh bằng cao su. Khi trái banh bằng sắt rớt xuống, nó nằm im và không bao giờ lên lại. Sức khỏe cũng vậy, khi đã mất đi thì chẳng bao giờ có lại được. Trái banh bằng thuỷ tinh khi rớt xuống thì vỡ tan tành, Gia đình cũng vậy, khi đã tan vỡ thì làm sao mà hàn gắn lại được. Còn sự nghiệp chỉ là trái banh bằng cao su, nó rớt xuống rồi sẻ nảy lên lại, thậm chí còn cao hơn trước nữa.... đừng nản khi bị vấp nhé. Good luck !

Dù đục, dù trong con sông vẫn chảy, Dù cao, dù thấp cây lá vẫn xanh, Dù kẻ phàm tục hay kẻ tu hành, Đều phải sống từ những điều rất nhỏ. Ta hay chê cuộc đời méo mó, Sao ta không tròn tự trong tâm? Đất ôm cho những hạt nảy mầm, Nhưng chồi tự vươn lên tìm ánh sáng. Nếu tất cả đường đời đều trơn láng, Thì chắc gì, ta nhận ra ta?

Lúc bé , nghỉ học là chuyện lạ. Lớn lên mới biết, chuyện lạ là đi học... Lúc bé, tưởng đến trường là phải học. Lớn lên mới biết, đến trường còn được ... ngủ . Lúc bé, tưởng thi xong là hết. Lớn lên mới biết , sau thi còn có thi lại... Lúc bé, tưởng gặp lại thầy cô là ở nhà. Lớn lên mới biết, còn có thể gặp lại thầy cô ở trường nhiều lần... Lúc bé , tưởng điểm 10 mới là giỏi. Lớn lên mới biết, chỉ 5 thôi đã quý lắm rồi... Lúc bé, tưởng càng học càng giỏi. Lớn lên mới biết, càng học càng ngu đi....

Dark_God
16-12-2008, 12:23 PM
Bon chen tí...............

- Tôi có nghe nói nếu ai đó nhận đc 1000 con hạc đc gấp từ 1000 tờ polime 500.000 Đồng thì có thể thực hiện đc nguyện vọng của mình. Hiện nay có 1 em bé ở bệnh viện nhi Hà Nội đang có nguyện vọng khao khát được sống, bạn hãy gấp và gửi ngay cho em, nếu bạn ngại gấp thì có thể gởi cho tôi Tiền để tôi gấp hộ cũng đc #Devil.

--------------------------------------------------

boycoj_1312
16-12-2008, 03:13 PM
.Cả lớp đang ngồi học thì tuyết bỗng dưng rơi, thầy xuất khẩu thành thơ : "Tuyết đang rơi, mà không mưa, tuyết rơi rồi cũng tan thành nước,rắc rối, sao không làm mưa ngay từ đầu", "em nào đối được câu này thầy cho 10đ", 1 em đứng lên dõng dạc "thầy ăn cơm, không ăn phân, cơm ăn xong rồi cũng thành phân, lôi thôi, sao không ăn phân ngay từ đầu" Học trò khác : "Mẹ thầy đẻ ra thầy, mẹ thầy không đẻ ra con thầy, đẻ ra thầy rồi thầy lấy vợ rồi cũng đẻ ra con thầy, vậy tại sao mẹ thầy không đẻ ra con thầy luôn đi để thầy đỡ phải đứng đây nói lung tung"

Em hãy viết 1 bài văn ca ngợi bác Hồ vĩ đại của chúng ta. Bài làm: “Bác hồ luôn luôn sáng mãi trong lòng chúng em và mọi người. Hình ảnh Bác Hồ in sâu vào tâm trí em từ thủa lọt lòng từ khi bố mẹ, cô chú bác em cho tiền mừng tuổi. Hình ảnh Bác mỉm cười làm trái tim em xao xuyến. và bây giờ khi tiền polyme ra đời em lại càng thấy yêu quý Bác hơn. em thích nhất nụ cười Bác trên những tờ polyme 500.000 rồi tới 200.000, 100.000, 50.000 và tờ 20.000. Sao nụ cười Bác đẹp đến thế hút hồn bao con người Việt Nam kể cả già trẻ trai gái. Có Bác chúng ta luôn luôn cảm thấy tự tin

Một chàng trai trên đường về nhà đi ngang qua 1 nghĩa địa. Bỗng anh ta nghe tiếng gõ lốc cốc từ trong nghĩa địa vang ra. Anh ta hoảng hốt, tưởng là có ma, nhìn vào nghĩa địa anh ta mới thấy một ông già đang đục khoét cái gì đó trên một bia mộ. Anh bảo: - "Lạy chúa, ông làm tôi tưởng là ma chứ!! Ông đang làm gì ở đây vậy?" Ông dzà trả lời:- "Khỉ thật, đứa nào khắc sai tên tao ý":))

Theo các nhà khoa học nghiên cứu thì: 1. bạn không thể nào liếm được cùi chỏ của mình. 2. bạn không thể vừa há to miệng mà vừa phồng má được. 3. khi bạn cố nín hắt hơi thì có thể làm vỡ mạch máu ở não hoặc ở mặt 4. quẹt ga đưọc phát minh trước diêm quẹt. Và điều cuối cùng cũng không kém quan trọng đó là.................. 99,9999999999% người đọc bài này sẽ cố liếm cùi chỏ và há to miệng.

Có một cô gái khi đi chơi với bạn trai, mẹ dặn: Khi nó nắm tay con, thì con hãy nói "ĐỪNG". Khi nó ôm con, thì con nói "DỪNG LẠI", nhớ nhé. Khi cô gái về, khóc với mẹ và nói: "Anh ta ôm và hôn con". Bà mẹ hét lên: "Con không nhớ mẹ dặn sao?" Cô ta nói: "Tại ảnh làm hai việc cùng một lúc nên con nói: "ĐỪNG DỪNG LẠI"

Cái bủm là cái trời cho Ai mà không bủm ốm o gầy mòn Có bủm thì bủm cho to Đừng có bủm nhỏ tò mò người nghe Ai bủm thì phải nên khoe Đừng như bọn xấu im re thả ngầm Tổ cha cái thứ chết bầm Bủm cho thúi hoắc âm thầm bỏ đi Tớ đây rất ghét... bủm xì Bủm cho đã *ít, có gì tính sau .. hì... hì... Có bủm thì bủm cho êm Vì bủm quá lớn chị em chê cười Bủm ngầm lựa chỗ đông người Đừng nên bủm lúc chỉ mình với ai Bủm mà không thúi họa tai Phải thật thum thủm mới phai nỗi sầu Bủm xong mặt phải thật ngầu Miệng gầm gừ hỏi, "Thằng nào bủm đây?"

Thầy giáo hỏi: - Ai ăn cắp nỏ thần của An Dương Vương ? Cả lớp im lặng. Thầy giáo chỉ 1 học sinh: - Em biết ai ăn cắp nỏ thần của An Dương Vương không ? Học sinh sợ sệt : - Dạ không phải em. Vừa lúc đó ông hiệu trưởng đi ngang. Thầy giáo phân bua : - Anh xem, học trò bây giờ tệ quá. Tui hỏi ai ăn cắp nỏ thần của An Dương Vương mà không ai biết. Thầy hiệu trưởng gật gù : - Thôi anh nói anh Vương làm bản báo cáo rồi tui nói ban giám hiệu xuất quĩ đền cho. Đừng làm rùm beng mang tiếng chết. :))

Một tên cướp trên máy bay, hắn hét to:"Tất cả phụ nữ trên máy bay phải bỏ hết tất cả trang sức vào túi này nếu không sẽ bị hãm hiếp. Tất cả mọi người sợ hãi,nhanh chóng tháo hết đồ trang sức của mình nộp cho tên cướp, duy chỉ có một bà già nhất quyết không chịu, tay vẫn còn đeo đầy nhẫn. Tên cướp nổi giận bước tới quát:"Sao bà không bỏ hết trang sức vào túi". Bà già nở nụ cười nhảm hiểm:"Hí hí đồ quỷ sứ nói thì phải giữ lời đấy nhé" :@_@::@_@:

l¬aÑa¯ÇhAn
16-12-2008, 08:52 PM
Có Bác chúng ta luôn luôn cảm thấy tự tin
có Bác hay là có tiền đây<~~>choáng ^^:D:D
.................

kẻ xấu
16-12-2008, 08:52 PM
Post thêm 2 bài chơi chơi !!!!
Tâm tư tàn tạ tình tan tác. Man mác mênh mông mãi mộng mơ. Đớn đau đưa đẩy đời đơn độc .Thao thức thẹn thùng thấy thảm thương. Vội vàng vô vọng vì vương vấn. Lả lơi lành lạnh lòng lẻ loi. Canh cánh cồn cào càng côi cút. Mệt mỏi mong manh mãi một mình...

Hai người tâm thần đèo nhau trên xe đạp lên dốc cầu, người sau phân công : - Mầy cầm lái nhé, tao ngồi sao đạp cho có thế - OK Sau hơn 1 giờ hì hụt, cuối cùng cũng lên đến giữa cầu, người sau thở đứt quảng : - NGồi ở đằng sau nãy giờ đạp mệt muốn chết mẹ mới lên. - tao ngồi trước cầm lái cũng đâu có sướng gì, bóp thắng mệt thấy bà luôn -!!!???( bóp thắng...sao chạy chòi...haha)

l¬aÑa¯ÇhAn
16-12-2008, 09:14 PM
Đớn đau đưa đẩy đời đơn độc .
nối tiếp cho câu này ^^:D:D
mòn mỏi mộng mơ mãi một mình ^^:D:D
trong một cuộc hội nghị đội trưởng noy' dõng dạc :
Cha các đồng chí, mẹ các đồng chí........ NgÀy-xƯa-Đánh-Giặc.... các đồng chí hãy: Thọc Sâu Vào Quần.^^ ....quần... là quần chúng nhân dân..!!!! Các đồng chí sẽ tHấY đƯợC cÁi môNg.....mông...^^....là mông mênh của họ!!! ^^:D:D

kẻ xấu
17-12-2008, 12:09 PM
Tuyển Tập Thêm Nhé
Bóp đi, bóp nào Cô gái bán ví rao như sau: bóp đi, bóp đi, bóp trên 5 ngàn , bóp dưới 7 ngàn, bóp bên trái và bóp bên phải cùng giá , bóp da 7 ngàn, bóp lông 13 ngàn, bóp ngoài 3 ngàn, bóp trong 8 ngàn, bóp đi bóp đi…………….. thấy vậy 1 thanh niên hỏi, ủa bóp ở đâu là rẽ nhất, cô gái trả lời: bóp em la` rẻ nhất rồi! bóp đi)^^

Cần một ngày để làm quen một người, cần một tuần để tìm hiểu một người, cần một tháng để nói yêu một người, cần một năm để cố gắng yêu người đó nhìu hơn, cần một đời để chứng minh rằng mình yêu người đó đến chừng nào,…nhưng chỉ cần một giây bạn có thể đánh mất người đó mãi mãi……………( Phim68.com ) T__T

Girl càng dễ xương càng không chungg thuỷ …..Đjếu thuốc †àn †rj kỷ đời trai….. …..Uống rượu say ngày maj ta †ỉnh….. ….Uống rượu †ình khó †ỉnh lắm em ơj… …Chốn gjang hồ không hề rơj nước mắt.. …..Mà gjờ đây anh ôm hận khóc thầm….. …..Đêm về khuya ngàn sa0 lấp lánh….. …Xã hộj ßuồn vắng ßóng ngươj anh yêu… ……Gjang hồ đẫm máu anh không sợ…… …Chỉ sợ đường về vắng ßóng em yeu…. Hãy ßjến tjm anh thành cây mã tấu….. …Chém ßay đầu những ke~ no’i iu em hahahah…

Đêm nay mình ko ngủ, Mình thay bỏ đồ ngủ, Mình ra khỏi phòng ngủ, Mình đi lại gần tủ, Mình thấy trái đu đủ, Mình định mời bạn cũ, Cùng ăn trái đu đủ, Nhưng rồi mình tự nhủ, Chia ra ăn sao đủ, Mình đâu phải Hạng Vũ, Đánh bại được cả lũ, Không khéo xịt máu mủ, Thế là thề ko rủ, Mình tiến lại gần tủ, Mình mở cánh cửa tủ, Mình thò tay vào tủ, Mình lấy trái đu đủ, Mình thấy nó hơi cũ, Thì ra nó bằng mủ, Quê quá… Mình đi ngủ..

Bị bố mẹ 2 bên phản đối, Để bảo vệ tình yêu hai người rủ nhau đi nhảy cầu tự tử . Đi đến cầu , người con trai nói người con gái nhảy xuống , người con gái lại nói người con trai nhảy xuống trước , thế là anh ta nhảy xuống . Anh ta nói vọng lên , em ơi nhảy xuống đi , cô gái nói : Bố thằng ngu , cho mày chết . Chàng trai nói vọng lên : Bố mày biết bơi , bố mày đếch sợ —->( Phim68.com ) tình yêu là thế đấy

Một chàng trai, một cô gái và một cụ già ngồi trong công viên. Đột nhiên cô gái kêu lên: Ui, tự nhiên má em đau quá. Chàng trai bèn hôn vào má cô gái. - Em thấy thế nào? Còn đau không? - Úi, hết đau rồi. Ít phút sau… - Ôi! Cổ em lại đau! Chàng lại hôn vào cổ nàng. - Còn đau không em? Cô gái bẽn lẽn: Hết… rồi… Cụ già ngồi gần đó liền hỏi: - Hỡi chàng trai tốt bụng, cháu có thể chữa được bệnh trĩ không >> ( Phim68.com ) muon’ sac. nuoc’ wa’ di mat”’
Người mẹ cứ “vạch vú” ra bắt con bú, Thằng con không chịu cứ khóc. Ông Nội ngồi bên “dỗ” cháu: Bú ngoan đi cháu, không bú ông bú bây giờ! Người cha ngồi trên ghế nghe “nóng nóng” mặt: Ơ hay cha, sao cha lại nói thế!? Tao nói gì nào!?… Sao cha lại đòi “bú” vợ con!?.. Mồ tổ cha mày chứ, hồi xưa mày bú vợ tao 2 năm tao có nói mày tiếng nào không! Bây giờ tao mới nói thôi là mày đã nhảy dựng lên rồi! ( đỡ bằng gáo.. )>>>>.( com ) he^t’ cA~ do*~ luo^n

Cháu lên ba cháu chơi mã tấu. Thèn nào chơi xấu là cháu cho tét đầu. Chơi tét đầu là học sinh tiên tiến. Thèn nào lười biếng là cháu ngoan Bác Hồ. Cháu lên ba, cháu đi mẫu giáo Cô thương cháu vì …bố hay đón về .Hay đón về là về …nhà cô giáo. Về nhà cô giáo… TE TÒ TE TÝ TÒ… cháu lên ba cháu zô mẫu giáo cô thương cháu vì cháu to nhất trường, to nhất trường mà lại ngu nhất lớp, vừa ngu vừa dốt mà lại to nhất trường …. ( Phim68.com ) La` la’ la la…la` la` la’ la la

Lớp Y- trường ĐH Y Dược - Đề bài kiểm tra một tiết như sau : “Anh/Chị hãy tả bộ phận sinh dục của nam và nữ”. Hai anh chị sinh viên vì suốt đêm qua đi chơi nên không có học bài, bàn với nhau: “mình và bạn cùng cho xem bộ phận….của nhau để tả nhé”. Hai anh chị chăm chú nhìn….của nhau để làm bài, bất ngờ Giáo sư phát hiện, ông vỗ bàn la lớn: “Anh A, anh bị bắt quả tang đang cho bạn xem tài liệu, nhắc nhỡ lần thứ nhất, dẹp tài liệu vô - Chị B , mang tài liệu của chị lên đây tôi… tịch thu…( =))
Có 1 chàng trai chở mẹ của chàng lên 1 chiếc cầu rất dốc vì quá mệt chàng mới nói với mẹ chàng rằng : mẹ ơi con mệt quá đạp không nổi nữa rồi mẹ xuống đi bộ nha mẹ ! Bà mẹ bực mình quát chàng : SAO TAO THẤY MÀY CHỞ BỒ MÀY CHẠY NHƯ GIÓ MÀ CHỞ TAO MÀY THAN HẢ ? Chàng trai hỏi lại bà mẹ : Vậy giữa tình và nghĩa cái nào nặng hơn hả mẹ . Bà mẹ nói : Tất nhiên nghĩa nặng hơn rồi.Chàng trai láu cá : nghĩa nặng nghĩa xuống đi bộ đi.com )^_^

Heo con hỏi heo mẹ: Sao mẹ không mang hài cốt của cha về thờ cúng hả mẹ?? Heo mẹ buồn bã: Biết hài cốt cha con nằm trong gói hạt nêm nào mà tìm hả con!!! –> tội quá => xúc động………)^^!

Nếu bạn đọc tin này tức là bạn có cảm tình dzới tớ. Nếu làm lơ dzới nó là để ý tớ. Nếu gửi nó cho người khác tức là thích tớ, nếu hồi đáp lại là thương tớ. Nếu không hồi đáp lại tức là bạn mến tớ…. Và nếu bạn mỉm cười khi đọc tin này… tức là bạn iu tớ thiệt rồi kaka…, ( )^^

Dạo này mình lẩn thẩn mất rồi. Đang đọc truyện thì có đứa gọi điện thoại. Rút cái N95 ra nghe. Đến lúc nghe xong ko biết cuốn truyện vừa vứt đâu. Tìm hết cốp xe SH, Dylan ko thấy. Vào gara xem trong cái Mes với cái Ferrary cũng chẳng thấy đâu. Cứ tưởng để trong bể bơi mà tìm mãi ko ra. Chạy 20 tầng lầu, 40 phòng để tìm cũng chả có. Thực ra mất quyển truyện thì cũng ko tiếc .Ngặt cái là để quên cái ngân phiếu 1 tỷ trong đấy……

Tác hại của Tiếng Việt không dấu (tin nhắn không dấu của một em gái đáng yêu gởi cho người iu : Anh oi em dang coi quan. Den ngay di anh, muon lam roi. A, tien the mua bao moi nhe, o nha toan bao cu thoi. Ma thoi ko can mua bao dau, em vua mat kinh roi, khong nhin duoc nua anh oi, den ngay di, muon lam roi… —————> bản gốc: anh ơi em đang coi quán.Đến ngay di anh, muộn lắm rồi.A,tiện thể mua báo mới nhé,ở nhà toàn báo cũ thôi.Mà thôi ko cần mua đâu,em vừa mất kính rồi,ko nhìn được nữa anh ơi,đến ngay đi => ( Pó tay

Kon trai có thể wên nhưng không thể tha thứ~~~>kon gái có thể tha thứ nhưng không thể wên~~~>kon trai nói chia tay khi cảm thấy iu 1 người kon gái khác~~~>kon gái muốn chia tay khi cảm thấy giữa 2 người có một khoảng cách~~~>kon trai tò mò về tất cả kon gái~~~>kon gái chỉ tò mò khi có người kon trai thick mình~~~>kon trai luôn ước mình là người đầu tiên của kon gái~~~>kon gái luôn ước mình là người cuối cùng của kon trai….>>>kon gái vĩ đại ghê!!! ai ko gửi cái này cho bạn bè trong friend list thì sẽ bị cột điện đè~> ( )It’s True?

Thưa ông, ông có cảm giác gì sau khi làm trọng tài trận chung kết giải vô địch quốc gia. - Cay lắm nhà báo ạ! - Có chuyện gì thế? Ai làm cho ông cay? - Không biết đứa nào nó… bôi ớt vào cái còi! - ?! (

haminhvan
17-12-2008, 03:13 PM
Mấy cái tin nhắn của anh kẻ xấu quen quen, hình như là lấy ở đâu đó thì phải :))

Em cũng có thêm này:

Giờ giải lao tại hội thảo ngôn ngữ quốc tế, các giáo sư nói chuyện với nhau về hiện tượng đồng âm. Người đến từ nước Anh nói:- I can can a can (Tôi có thể làm một cái hộp).Giáo sư tiếng Pháp nói:- La souris sourit sous le riz (Con chuột cười dưới gạo).Ví dụ của vị giáo sư Trung Quốc là:- Đồng tử du đồng, đồng tử lạc (Cậu bé dạo chơi trên đồng bị trái ngô rụng phải).Đến lượt mình nhà ngôn ngữ học Việt Nam xổ ra một tràng:- Bữa qua, qua nói qua qua mà qua hổng qua. Hôm nay, qua hổng nói qua mà qua lại qua. !!!

Ấm áp không phải khi ngồi bên đống lửa, mà là bên cạnh người bạn thương yêu. Ấm áp không phải khi bạn mặc một lúc hai, ba áo, mà là khi bạn đứng trước gió lạnh, từ phía sau đến có ai đó khoác lên bạn một tấm áo. Ấm áp không phải khi bạn nói “ấm quá”, mà là khi có người thì thầm với bạn: “Có lạnh không?”. Ấm áp không phải khi bạn dùng hai tay xuýt xoa, mà là khi tay ai kia khẽ nắm lấy bàn tay bạn. Ấm áp không phải khi bạn đội chiếc mũ len, mà là khi đầu bạn dựa vào một bờ vai tin cậy. Chúc mọi người tôi quen, đều ấm áp ! Mùa đông đã tới rồi đấy

Mùa đông lạnh nhưng rất lãng mạn, nắng của mùa đông yếu nhưng đủ làm ấm trái tim một ai đó. Noel là dịp bạn và những người xung quanh tận hưởng những giây phút ngọt ngào của tình yêu thương. Đừng đóng chặt trái tim mình, hãy mở cửa trái tim để biết rằng giữa mùa đông mình vẫn thấy ấm áp. Chúc các ban cua tui một mùa giáng sinh vui vẻ:•.(¯`°´¯).• ¤*•,¸.¸,send tin này cho những người bạn yêu thương nha.

Bao nhiêu nắng để làm khô 1 dòng sông? Bao nhiêu mưa để cuốn trôi 1 sa mạc? Bao nhiêu đêm để giết chết 1 nỗi nhớ? Bao nhiêu cái hôn để đong đầy 1 tình yêu? Bao nhiêu cái nắm tay để xóa bỏ khoảng cách? Bao nhiêu cái ôm để thấy ta trưởng thành? Bao nhiêu lời nói dối mới làm em hiểu anh? Bao nhiêu nước mắt để được tha thứ? Bao nhiêu nụ cười để làm vơi khắc khoải? Bao nhiêu im lặng để biết ta là của nhau? bao nhiêu chờ đợi để đổi lấy 1 lời yêu chân thành...." Và bao nhiêu tiền để thực hiện tất cả các việc trên? (nhớ tính cả VAT)!!!

Cố đọc cho hết nha . 3+2=5 , 5 giác quan của tôi nhớ bạn , 4+3=7, 7 ngày tôi nghĩ đến bạn , 5+7=12, 12 tháng tôi mơ về bạn nhưng... 99+1=100, 100 năm tôi cần 1 người bạn ngọt ngào như bạn…Ko có từ nào đẹp đẽ như từ người bạn, và ko người bạn nào tuyệt vời như bạn …Nhân ngày lễ tình bạn trên toàn thế giới, hãy gửi nó đến tất cả những người bạn khác của bạn thậm chí người đó là tôi và thử xem có bao nhiêu người sẽ gửi lại những dòng này cho bạn . Nếu bạn nhận được hơn 7 tin nhắn là bạn rất hanh phuc' . Gửi lại cho mình nhé!!!! mong tin nhắn từ bạn.

LƯƠNG – GIÁ Giá ơi thương lấy lương cùng! Tuy rằng khác loại nhưng chung là tiền. Thương nhau lương giá đi liền, Ghét nhau lương giá hai miền xa xôi. Gió đưa cái giá về trời, Cho lương ở lại chịu nhiều đắng cay. Giá ơi ta bảo giá này: Giá lên nhanh quá …Luong đành chết thôi. Nhiễu điều phủ lấy giá gương, Đồng lương vật giá phải thương nhau cùng. Người ta đi cấy lấy công, Tôi nay đi cấy còn trông nhiều bề: Trông cho vật giá…rẻ rề, Trông cho SẾP duyệt Lương tăng ... nhiều nhiều. Bắc thang lên hỏi ông trời Giá lương như thế, dân thời sống sao

Sống trên đời này phải biết quý trọng 4 chữ Chữ "Phải" để luôn sống và làm theo lẽ phải. Chữ "Thật" để sống thật. Chữ "Nhẫn" để tha thứ. Chữ "Tâm" để yêu thương. Muốn thành công thì "Phải Thật Nhẫn Tâm"mới được

Mẫu người con gái siêu tuyệt dzời : "T52" : Tri Thức,Trí Tuệ,Tính Tình Thẳng Thắng,Trung Thực , Thật Thà,Tự Tin,Từ Tốn,Tận Tụy,Trong Trắng Trinh Tiết ,Tươi Tắn,Trẻ Tuổi Trắng Trẽo,Thơm Tho,Thời Trang,Tóc Tai Thẳng Tấp,Tiêu Toàn Tiền Tỉ,Thể Thao Tốt,Thuận Tay Trái,Thích Thơ Truyện Tranh,Tiểu Thuyết...... Thế Thôi

Một ngày chủ nhật đẹp trời, châu chấu rủ ốc sên và rết đến nhà mình ăn nhậu. ăn uống được nửa chừng thì hết mất bia, chúng bàn nhau xem đứa nào sẽ đi mua bia tiếp. Ốc sên bảo "tớ bò chậm lắm nên sợ các cậu sẽ fải đợi lâu". Châu chấu thì nói "Tớ bay nhanh quá sợ bia sẽ bị xóc còn toàn bọt thôi". Thế là tất cả thống nhất để cho rết đi mua bia. Châu chấu và ốc sên ngồi nhà đợi, đợi mãi cả tiếng đồng hồ vẫn chưa thấy rết mang bia về. 2 đứa quyết định đi tìm. Ra đến cửa, chúng nhìn thấy rết vẫn đang cặm cụi ngồi .... mang giày

Bạn có biêt 1 số nươc có cái tên rât lãng mạn không? H.O.L.L.A.N.D - Hope Our Love Lasts And Never Dies - Hi vọng tình yêu của chúng ta là mãi mãi và bât tử. I.T.A.L.Y - I Trust And Love You - Tôi tin tưởng và yêu bạn. L.I.B.Y.A. - Love Is Beautiful; You Also - Tình yêu thì đẹp - bạn cũng vậy. F.R.A.N.C.E. - Friendships Remain And Never Can End - Tình bạn tồn tại mãi mãi & không bao h hêt. C.H.I.N.A. - Come Here.. I Need Affection - Hãy đến đây...Tôi muốn. V.I.E.T.N.A.M - Viagra In Every Time Night and Morning cái này chắc khỏi dịch ha

11 LOI KHUYEN TU BAC SY: 1- Nghe điện thoại bằng tai trái. 2- Không uống café 2 lần/ngày 3- Ko uống thuốc bằng nước lạnh 4- Ko ăn no sau 5h chiều 5- Giảm lượng thức ăn có dầu trong khẩu fần ăn. 6- Không nên để sạc di động ở gần mình. 7- Uống nhiều nước vào buổi sáng, ít hơn vào buổi tối 8- Không nghe tai nghe liên tục trong 1 thời gian 9- Thời gian ngủ tốt nhất là từ 10 h tối đến 6h sáng 10- Không nên nằm ngủ ngay sau khi uống thuốc 11- Khi vạch pin của điện thoại ở nấc cuối cùng, không nên trả lời điện thoại vì lúc này bức xạ của điện thoại là 1000 lần.

Hồi 12h ngày hôm wa trên địa bàn TP đã xảy ra 1 một vụ cướp đặc biệt nghiêm trọng.Nạn nhân là 1 người ăn xin bị giật mất sợi dây chuyền 2 lượng vàng SJC...bởi 1 tên cụt tay ngồi trên 1 chiếc xe đạp do 1 tên cụt chân đạp khá nhanh. Bên kia đường có 1 ông mù đang ngồi đọc báo nhìn thấy liền kể cho người bạn bị điếc đang nghe Ipod biết, ông điếc quay sang bảo ông bị câm lấy Iphone gọi điện thoại báo Công An 113, đến giờ vẫn chưa bắt được thủ phạm. Vết thương nơi cổ nạn nhân khá nặng đến 8h sáng nay đã tử vong vì bị tiêu chảy cấp (dịch tả)

l¬aÑa¯ÇhAn
17-12-2008, 03:48 PM
cô gái nói : Bố thằng ngu , cho mày chết . Chàng trai nói vọng lên : Bố mày biết bơi , bố mày đếch sợ
đúng là Tỳnh Yêu ^^ ...là thế đấy hahaha =)) =))

Cố đọc cho hết nha . 3+2=5 , 5 giác quan của tôi nhớ bạn , 4+3=7, 7 ngày tôi nghĩ đến bạn , 5+7=12, 12 tháng tôi mơ về bạn nhưng... 99+1=100, 100 năm tôi cần 1 người bạn ngọt ngào như bạn…Ko có từ nào đẹp đẽ như từ người bạn, và ko người bạn nào tuyệt vời như bạn …Nhân ngày lễ tình bạn trên toàn thế giới, hãy gửi nó đến tất cả những người bạn khác của bạn thậm chí người đó là tôi và thử xem có bao nhiêu người sẽ gửi lại những dòng này cho bạn . Nếu bạn nhận được hơn 7 tin nhắn là bạn rất hanh phuc' . Gửi lại cho mình nhé!!!! mong tin nhắn từ bạn.

cái tin nhắn này quen ghê, mình đã nhận được thật nhìu và cũng gửi đi thật nhìu ^^ :^o^::^o^:

beut_kute
17-12-2008, 07:57 PM
Ấm áp không phải khi ngồi bên đống lửa, mà là bên cạnh người bạn thương yêu. Ấm áp không phải khi bạn mặc một lúc hai, ba áo, mà là khi bạn đứng trước gió lạnh, từ phía sau đến có ai đó khoác lên bạn một chiec áo. Ấm áp không phải khi bạn nói “ấm quá”, mà là khi có người thì thầm với bạn: “Có lạnh không?”. Ấm áp không phải khi bạn dùng hay tay xuýt xoa, mà là khi tay ai kia khẽ nắm lấy bàn tay bạn. Ấm áp không phải khi bạn đội chiếc mũ len, mà là khi đầu bạn dựa vào một bờ vai tin cậy.-- Mùa đông sắp đến rồi
Chúc mi sẽ ấm áp bên cạnh những người thân,dù mùa đông có lạnh như thế nào nhưng mj sẽ luôn cảm thấy ấm áp vì tất cả lu~ ban luôn ở bên cạnh để sưởi ấm cho mj.....x.x.x

kẻ xấu
17-12-2008, 09:06 PM
Ấm áp không phải khi ngồi bên đống lửa, mà là bên cạnh người bạn thương yêu. Ấm áp không phải khi bạn mặc một lúc hai, ba áo, mà là khi bạn đứng trước gió lạnh, từ phía sau đến có ai đó khoác lên bạn một chiec áo. Ấm áp không phải khi bạn nói “ấm quá”, mà là khi có người thì thầm với bạn: “Có lạnh không?”. Ấm áp không phải khi bạn dùng hay tay xuýt xoa, mà là khi tay ai kia khẽ nắm lấy bàn tay bạn. Ấm áp không phải khi bạn đội chiếc mũ len, mà là khi đầu bạn dựa vào một bờ vai tin cậy.-- Mùa đông sắp đến rồi
Chúc mi sẽ ấm áp bên cạnh những người thân,dù mùa đông có lạnh như thế nào nhưng mj sẽ luôn cảm thấy ấm áp vì tất cả lu~ ban luôn ở bên cạnh để sưởi ấm cho mj.....x.x.x

Em ko đọc các bài viết khác của các bạn à ???
Post cũng đọc qua đi tí chứ !!!!11
:corner::corner::corner::corner::corner:

vitaminb12
17-12-2008, 09:10 PM
Có 2 nhắc nhở :
- Các mes phải được cho vào trong khung quote (khung trích dẫn) từ sau bài này. Các bài trước coi như bỏ qua, nhưng từ bài này trở đi, bất cứ bài nào không đặt tin nhắn trong khung quote sẽ bị phạt theo tội "gian lận điểm thưởng".
- Cần tự ý thức được những gì mình post lên là không vi phạm nội quy diễn đàn. Nếu phát hiện bất cứ 1 bài viết nào vi phạm sẽ xử ngay theo tội "Vi phạm nội quy diễn đàn" (10 point, ban nick 3 ngày).
Mong mọi người chấp hành nghiêm túc

kẻ xấu
17-12-2008, 09:22 PM
Có 2 nhắc nhở :
- Các mes phải được cho vào trong khung quote (khung trích dẫn) từ sau bài này. Các bài trước coi như bỏ qua, nhưng từ bài này trở đi, bất cứ bài nào không đặt tin nhắn trong khung quote sẽ bị phạt theo tội "gian lận điểm thưởng".
- Cần tự ý thức được những gì mình post lên là không vi phạm nội quy diễn đàn. Nếu phát hiện bất cứ 1 bài viết nào vi phạm sẽ xử ngay theo tội "Vi phạm nội quy diễn đàn" (10 point, ban nick 3 ngày).
Mong mọi người chấp hành nghiêm túc

Tiện thể bác cho em hỏi ??? nếu mà những tin nhắn mà tự mình nghĩ ra thì thế nào ???
:^o^::^o^::^o^::^o^::^o^::^o^:

Jimmy Page
17-12-2008, 09:26 PM
Có một thằng tên là Vui , chẳng may trúng gió chết . Hôm đám ma, cả nhà đi đằng sau xe :"ối zời ơi ,, Vui ơi là Vui ....

=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

Một người đi xe máy va phải chú chim sẻ bay ngược chiều. Anh ta dừng xe xem xét, thấy nó chưa chết bèn nhặt đem về đắp thuốc rồi thả vào lồng với chút vụn bánh và nước. Khi tỉnh lại, thấy mình bên song sắt cùng với mấy mẩu bánh vụn chú sẻ thở dài tự nhủ: - Bỏ mẹ. Mình đâm chết thằng cha đi xe máy rồi. Quả này chắc tù mọt gông đây

Tại một ký trúc xá sinh viên, một chàng vừa tỉnh dậy ngồi khóc hu hu, bạn khác lại hỏi:- Ủa, sao mày khóc?- Tao nằm mơ thấy tao đang ăn mì!!!- Ăn mì đã thí mồ mà sao mày khóc?- ...nhưng thức dậy tao thấy dây giày của tao mất tiêu!

:)):)) Sưu tầm tin nhắn cũng có nhiều cái hay đó chứ

kẻ xấu
17-12-2008, 09:31 PM
Đề Nghị bác nào đó ko được sửa bài viết của em. Muốn chỉnh sửa thì phải
1. Có ý kiến của em
2. bài viết của em có chỗ vi phạm quy định !!!!!
Em nghĩ đó là em làm đúng luật .... Vừa có người sửa bài viết của em ... Em ko muốn có lần thứ 2 ...

Jimmy Page
17-12-2008, 09:37 PM
Cười đê, cười đê, làm gì mà nóng thế. Nội quy cũng nên đặt ở bài viết đầu mà :))

Một trùm mafia trước lúc chết gọi đứa cháu đến bên giường và nói :" cháu ơi, đây là khẩu súng mạ vàng đã gắn bó với ta cả cuộc đời, bây h ta tặng lại cho cháu trước lúc nhắm mắt"
Người cháu liền lễ phép trả lời :" cháu rất cám ơn ông nhưng cháu chả bao h dùng đến súng nên có nó cũng chả làm được gì, hay ông cho cháu cái đồng hồ ROLEX của ông đi"
Trùm mafia buồn rầu:" Cháu yêu, rồi mai này, khi cháu lớn lên, cháu sẽ có một sự nghiệp lẫy lừng, cháu sẽ có một căn nhà to với một cô vợ xinh đẹp. Và rồi vào 1 buổi sáng, khi cháu trở về nhà, cháu sẽ thấy vợ mình với thằng nhân tình của nó trên giường, lúc đó cháu sẽ làm gì, chỉ vào đồng hồ và bảo rằng " hết giờ rồi" chắc!!!

Mùa thu năm xxx trước Công Nguyên, trong lúc dân chúng nước Âu Lạc đang vui hưởng thái bình, ăn mừng một vụ hè thu được mùa thì chiến tranh xảy ra. Triệu Đà vua nước Nam Việt, một nước nhỏ nằm trong hệ thống chư hầu của Tần quốc lúc bấy giờ, đã xua quân về phía Nam tiến đánh Âu Lạc

Quân Triệu Đà tuy ít nhưng thiện chiến và được tài trợ chính thức của nhà Tần nên đánh đâu thắng đó, thế mạnh như chẻ tre những tưởng chỉ trong một sớm một chiều sẽ thôn tính toàn bộ Đông Dương.

An Dương Vương, vua nước Âu Lạc rất lo lắng trước sức mạnh của địch quân nên đã âm thầm tìm kiếm nhân tài, gia tăng ngân sách cho quốc phòng nhằm trang bị thêm vũ khí hiện đại phục vụ cho chiến tranh. Thông qua một đường dây mua bán vũ khí có sức tàn phá lớn đa quốc gia, An Dương Vương tìm được một người môi giới tên là Kim Quy cung cấp một loại vũ khí lạ tên là Kình Thiên Nỏ.

Là một loại nỏ có sức mạnh thần diệu, cùng lúc nó có thể bắn ra hàng vạn mũi tên cực mạnh có tầm sát thương hàng kilomet và xuyên thủng mọi loại áo giáp. Nỏ thì được tặng không nhưng tên thì phải mua bằng ngoại tệ mạnh. Cứ mỗi phát bắn được 1 vạn mũi tên, mỗi mũi tên có giá 4,98 USD, vị chi mỗi lần bắn tiêu tốn ngân sách hết 49.800 USD. Tính ra thời giá bây giờ tương dương khoảng 500 triệu USD.

Có vũ khí mạnh trong tay, An Dương Vưong coi Triệu Đà như cỏ rác. Quân Triệu Đà đi đến đâu, An Dương Vương vác nỏ ra bắn đến đó. Tên bay ngợp trời, không trúng người thì cũng trúng ngựa, trúng chó, trúng mèo... Thậm chí ruồi muỗi còn chết. Quân Triệu Đà mất hết nhuệ khí nên đành cố thủ ở Tiên Du (nay thuộc Bắc Ninh). Triệu Đà dùng kế hoãn binh, sai sứ đến gặp An Dương Vương xin giảng hòa, lập lại hòa bình mỗi bên hùng cứ một phương.

Song song đó, Triệu Đà cho con trai là Triệu Trọng Thủy mang sính lễ đến cầu hôn cùng con gái An Dương Vương là công chúa An Mỵ Châu. Trong lễ diện kiến, Mỵ Châu vừa nhìn thấy Trọng Thủy thì tình trong như đã mặt ngoài còn e vì Trọng Thủy vốn là con nhà võ tướng lại minh tuệ hơn người, thần sắc phi phàm. Mỵ Châu đâu biết Trọng Thủy từng đỗ thủ khoa trường mật vụ cao cấp của CIA và hiện đang làm việc cho MI5. Là một điệp viên chuyên nghiệp, Trọng Thủy có sẵn những yếu tố cần thiết nhất để thu hút các cô gái phải ngã vào vòng tay của mình... An Dương Vương cũng hoàn toàn mù tịt những thông tin đó và lại muốn giữ Trọng Thủy làm con tin cho mối quan hệ hai nước nên đồng ý gả con cho Trọng Thủy với điều kiện Trọng Thủy phải ở lại làm rể nước Âu Lạc. Điều này hoàn toàn phù hợp với ý đồ của mình nên Triệu Đà đồng ý ngay.

Lễ cưới của Mỵ Châu & Trọng Thủy được tổ chức linh đình trong ba ngày bảy đêm. Bia rượu tràn trề, nhân dân hai nước sáng say chiều xỉn phải nói là hoan hỉ vô cùng. Riêng hãng rượu Johnny Walker đã cung cấp cho tiệc cưới này đến 1.350.000 chai loại Gold Label. Dĩ nhiên khách mời cao cấp nhất là Kim Quy, tay môi giới giờ đã thành tỷ phú đô la. Nghe đâu sau vụ mua bán vừa rồi thì Kim Quy đã nhảy lên vị trí thứ nhì trên top phú hộ thế giới, chỉ sau Bill Gates.

Mỵ Châu thì bội phần sung sướng, đê mê tận hưởng niềm hoan lạc của những ngày trăng mật. Hai vợ chồng kính nhau như bạn, yêu nhau hoa cỏ với mùa xuân lúc nào cũng quấn quít vui đùa. Có lúc Mỵ Châu cảm khái mà thốt lên rằng:

- Chàng ơi, thân phận của thần thiếp tuy ở chốn lầu son là cành vàng lá ngọc nhưng cũng chỉ như cóc ổi mía ghim nếu như không gặp được chàng. Chàng như ánh nắng ban mai soi rọi vào khu vườn xuân thì của thần thiếp. Nếu không có ánh sáng đó, thần thiếp chỉ còn là bóng tối vĩnh hằng chết khô chết héo cùng nhạc khúc bi ai cũng lũ côn trùng dấm dớ mà thôi...

Trọng Thủy cũng khiêm nhường đáp lại với lời hoa mỹ:

- Nàng đừng nói thế làm lòng ta thêm tự kiêu tự phụ. Nếu không có nàng, dù ta có là cây tùng, cây bách, cây đa, cây bồ đà thì cũng hoang phí mà mọc trên bờ hoang đất bụi. Nếu ta thực sự là ánh nắng ban mai thì nàng còn hơn là mùa thu kiêu sa & quyến rũ nhất để mọi thứ ánh sáng dù rực rỡ mấy cũng phải lịm tắt với làn da mịn màng hơn cả sữa tắm Dove, suối tóc mượt mà đến Sunsilk còn phải ghen tỵ và ánh mắt mà V-Rohto luôn thèm muốn...

....

Thời gian dần trôi, hết xuân rồi hạ - thu tàn rồi đông đến, thắm thoắt mà đã một năm. Trọng Thủy âm thầm điều tra được mối quan hệ mua bán của An Dương Vương & Kim Quy. Bằng một số tiền lớn mua chuộc Kim Quy, Trọng Thủy mua được bản vẽ kỹ thuật của Kình Thiên Nỏ. Có bản vẽ kỹ thuật, Trọng Thủy phát hiện ra rằng mình chỉ cần đánh tráo sợi dây căng tên khác là có thể vô hiệu hóa vũ khí trấn quốc lợi hại này của An Dương Vương. Vấn đề còn lại là tìm cách tiếp cận nó thôi vì An Dương Vương vốn rất cẩn thận đã cất giữ chiếc nỏ quý với lớp lớp hàng rào bảo mật.

Một đêm nọ, sau khi vợ chồng ân ái mặn nồng đến ba lần bảy lượt Trọng Thủy mới thử dò hỏi Mỵ Châu:

- Nàng ơi, ta rất hâm mộ vũ khí trấn quốc của phụ vương nhưng chưa lần nào được thấy, nàng có thể cho ta xem được không vì ta không dám nói chuyện này với phụ vương ?

- Ah, chuyện nhỏ mà chàng ơi - Mỵ Châu trả lời trong cái dư âm đầy phấn khích - Em còn nhớ password để qua được cổng vào nhưng không biết phụ vương có đổi chưa nữa, chàng cứ thử xem sao. Password là ***************************. Em ngủ đây, khi nào chàng đi xem thì nhớ rủ em với nhé !

Mỵ Châu nói xong thì chìm trong cơn buồn ngủ ngọt ngào đang dần đến. Lúc này đã canh tư, trời gần sáng. Trọng Thủy vội vã mặc quần áo, lận vũ khí vào người rồi âm thầm rời phòng ngủ.

Bóng đêm lặng lẽ che chở cho Trọng Thủy đến gần toà tháp cất chiếc nỏ quý. Gió lạnh từng cơn. Qua mặt được một đám lính canh, Trọng Thủy đến một cánh cửa bằng thép kiên cố có khóa điện tử. Bấm password mà công chúa đưa ra, thật may mắn cánh cửa bật mở. Theo hành lang nhỏ hẹp và trơn bóng sau cánh cửa, Trọng Thủy đến một gian phòng rộng & sơn nước trắng toát. Trong phòng chẳng có gì ngoài một cái laptop IBM đã mở sẵn đặt trên bàn ngay giữa phòng.

- Vậy là còn lớp bảo mật thứ 2 - Trọng Thủy thầm nghĩ.

Ngồi vào chiếc ghế trước máy tinh, Trọng Thủy bấm nút Enter. Tức thì màn hình vụt sáng:

"Xin bạn vui lòng trả lời 3 câu hỏi để qua cửa !"

"Câu hỏi thứ nhất:"

"- Con gì tối đi bốn chân, ngày không đi chân nào, nhưng cũng có lúc đi ba chân dù ngày hay đêm ?"

Không cần suy nghĩ, mấy câu hỏi bảo mật cỡ này quá dễ đối với một điệp viên đang làm việc cho MI5 như Trọng Thủy. Chàng gõ vào:

"Con chó"

Cái này đến con nít còn đoán ra, con chó thì tối nó không ngủ nên đi bốn chân, ngày ngủ nên không xài chân nào nhưng lúc cần đi tè thì chỉ xài 3 chân.

"Rất tốt, bây giờ là câu hỏi thứ hai:"

"- Cái gì khi không xài thì lúc khô lúc ướt, nhưng khi xài đến thì chắc chắn phải ướt ?"

Mất 5 giây, Trọng Thủy gõ vào:

"Cái ... à không ! Cái ca"

"Chính xác, câu hỏi cuối cùng là:"

"- Cái gì mà người con gái có nhưng người đàn bà không có và cái gì mà người đàn ông có nhưng con trai thì không có ?"

Có quá nhiều câu trả lời cho câu hỏi này. Bóp trán một hồi, Trọng Thủy quyết định alô cho BillGates để xin trợ giúp, ruoitrau cũng bó tay nhưng quyết định giúp Trọng Thủy bằng cách hack vào máy chủ của hệ thống bảo mật của An Dương Vương để dò câu trả lời. Dù gác kiếm đã lâu nhưng BillGates cũng còn một số tool để dành, nay đem ra xài, nó vẫn chạy tốt. Sau khi tìm ra được một số lỗi tràn bộ đệm để có thể đi vòng qua firewall, BillGates cũng truy cập được vào database của hệ thống.

Sau khi decode dữ liệu, kết quả thật bất ngờ: Cái mà người con gái có nhưng người đàn bà không có là sự e thẹn & cái mà người đàn ông có nhưng con trai thì không có là sự tự tin.

Khi vừa nhập kết quả vào, một cánh cửa bí mật trên bức tường bên phải lập tức mở ra. Sau cánh cửa là một cầu thang xoắn dẫn xuống đất. Trọng Thủy nhanh nhẹn chạy xuống. Cuối cầu thang là một căn phòng tối tăm, hôi hám vì có lẽ do không có ai lui tới đây. Trong ánh sáng lờ mờ của chiếc đèn pin cầm theo, Trọng Thủy phát hiện có tới hơn một trăm cái nỏ.

- Ái chà, cái nào là thật, cái nào là giả đây ? - Trọng Thuỷ nhủ thầm - An Dương Vương quả là bậc tài trí hơn người.

Xăm xoi từng cái một, Trọng Thủy phát hiện một cái bị mòn nhiều nhất do nhiều lần sử dụng. Biết đã tìm đúng, Trọng Thủy thay sợi dây kém chất lượng đã thủ sẵn từ trước vào rồi bẻ thêm cái lẫy nỏ cho hư luôn. Sau khi xong việc, Trọng Thủy xóa sạch mọi dấu vết rồi rời khỏi khu vực đó trở về phòng lúc trời vừa hừng sáng. Trọng Thủy hôn nhẹ lên má công chúa Mỵ Châu như thầm cảm ơn nàng rồi không quên phone cho BillGates hẹn bữa nào rãnh thì ra nhậu mừng thành công.

Ngay sáng đó, Trọng Thủy xin An Dương Vương cho về nhà thăm cha đang bệnh nặng. Hai vợ chồng chia tay rất là quyến luyến nhưng rồi công chúa Mỵ Châu chỉ còn biết lên tháp canh cao nhất của kinh thành mà mắt ngấn lệ nhìn theo cánh máy bay dần xa khuất chở theo chàng Trọng Thủy lấp loáng trên trời xanh.

Vừa về đến nhà, Trọng Thủy không chỉ báo tin đã phá hủy Kình Thiên Nỏ mà còn mang theo một số tài liệu mật cực kỳ quan trọng mà chàng đã lấy được trong thời gian ở rể. Triệu Đà lập tức điểm quân, phát chiến thư chính thức tuyên chiến với An Dương Vương.

An Dương Vương ỷ lại vào Kình Thiên Nỏ không thèm để ý quân tình chiến sự chỉ biết ngồi đánh cờ mà cười rằng: "Thằng họ Triệu không sợ chết à !".

Quân Triệu Đà tiến như vũ bão, đánh đâu thắng đó. An Dương Vương ra lệnh đem Kình Thiên Nỏ ra để uy thần thiên hạ nhưng ôi thôi... Lẫy nỏ bị gẫy, An Dương Vương lập tức điện cho Kim Quy mua gấp một cái lẫy nỏ khác để thay vào. Nỏ lại được đem ra trận nhưng tên bắn đi thì yếu như cỏ tranh, chẳng khác nào gãi ngứa cho quân Triệu Đà. Quân Triệu Đà đã làm chủ tình hình, chiếm toàn bộ kinh đô.

An Dương Vương bỏ chạy mang theo con gái. Biết Trọng Thủy sẽ tìm mình, Mỵ Châu mang theo cái áo lông đà điểu quý hiếm mà Trọng Thủy mua tặng lúc hai vợ chồng đi tuần trăng mật ở Ai Cập, Mỵ Châu rải lông đà điểu dọc đường đi. Có dấu vết, quân Triệu Đà càng đuổi cùng giết tận. Chạy đến núi Dạ Sơn, xã Cao Xá ở Diễn Châu (nay thuộc Nghệ An) không còn đường để chạy, An Dương Vương buộc lòng phải giết con rồi nhảy xuống biển tự sát.

Trọng Thủy lòng đau khôn xiết khi biết tin Mỵ Châu đã chết. Thấy cuộc sống không còn ý nghĩa dù danh vọng ngất trời, tiền bạc như núi, gái gú bao la... Lúc này Trọng Thủy mới thấm thía cái nghĩa vợ chồng, cái tình chăn gối. Trong lúc tuyệt vọng, chán nản Trọng Thủy chỉ biết dùng men rượu để quên đời rồi thành nghiện rượu từ đó. Một hôm lúc xỉn về, Trọng Thủy chân thấp chân cao đã té xuống cái giếng mà vợ chàng ngày trước hay ngồi chải tóc. Âu cũng là số kiếp đã tận. Thật là đáng tiếc cho một tình yêu .

Đêm. Đại dương đen ngòm. Bầu trời đầy sao. Trên chòi cao, người hoa tiêu của tàu Titanic chăm chú nhìn về phía trước. Bỗng anh hốt hoảng:

- Có một núi băng phía trước tàu khoảng 10 km.

Tin đó lập tức được gửi tới phòng hoa tiêu trưởng. Ông này bận dự lễ cắt băng khánh thành câu lạc bộ bida trên tàu. Nhận được tin, ông lắc đầu:

- Phải mang ra phường xác nhận xem núi băng đó thuộc về ai thì tôi mới có hướng giải quyết.

Một bức điện cấp tốc được gửi về phường xin xác nhận ngay, nhưng cô văn thư giữ con dấu lại nghỉ vì nhà có đám giỗ, còn chủ tịch phường thì hiện đang đi nghỉ mát theo lời mời của Ban quản lý dự án giải phóng mặt bằng.

- Núi băng còn cách tàu 5 km - Hoa tiêu lại báo xuống.

Tin được chuyển ngay xuống thuyền phó. Ông ta vội vã triệu tập một cuộc hội thảo với chủ đề Băng trôi - Thực trạng và giải pháp. Giấy mời hội thảo đề 3AM, nhưng 4AM vẫn chưa đủ số đại biểu vì chưa rõ là có tiền ăn sáng hay không, đồng thời nhân viên cũng báo cáo lại là một số đại biểu đang mải chơi tú Strip nên không thèm nhận giấy mời. Cuối cùng thì buổi hội thảo cũng vẫn được tổ chức lúc 4.30AM sau khi Chủ tọa tuyên bố có tiệc đứng sau buổi họp. Các tham luận đều không đưa ra hướng cụ thể gì, chỉ nhấn mạnh là cần phối hợp giải quyết nhịp nhàng và đây là trách nhiệm của tất cả các ban ngành. Cuối buổi, Chủ tọa kết luận dõng dạc:

- Cuộc họp hôm nay chúng ta đã được nghe nhiều ý kiến phát biểu có giá trị cao về cả lý thuyết lẫn thực tế. Các ý kiến đã chỉ ra được tầm nguy hiểm của hiện tượng băng trôi và đưa ra một số giải pháp giải quyết. Các giải pháp tuy còn nhiều tính chất "trừu tượng" và đôi chỗ mâu thuẫn với nhau, nhưng thật khó để có thể kết luận ý kiến nào đúng, ý kiến nào sai. Đây chính là tiền đề để chúng tôi sẽ tiếp tục tổ chức một buổi Hội thảo nữa vào ngày này năm sau. Xin cám ơn quý vị và mời quý vị dùng tiệc. (Clap clap)

- Băng còn cách tàu 100m - hoa tiêu hét lên.

Tin này đến tai thuyền trưởng. Ông vội vã ra lệnh:

- Lái tàu, lùi lại.

- Dạ báo cáo anh, em chưa học lái tàu đi lùi ạ.

- Thế sao bảo có bằng lái tàu thủy???

- Dạ, thú thiệt là bằng này em... "mua" ạ.

- Hả???... RẦM!!!

Sườn tàu va vào núi băng. Nước ào ào chảy vào các phòng.

Trên giường ngủ, diễn viên nam do DiCaprio thủ vai thức dậy trước tiên. Anh lay những người xung quanh:

- Dậy mau lên, nước ngập.

Mọi người ngái ngủ ngó xuống rồi càu nhàu:

- Mưa thì nước ngập, có chi đâu.

- Nhưng mà ngập đến đầu gối rồi!

- Bực quá, khu phố tôi ở mỗi khi mưa dù là mưa nhỏ mà đều ngập đến bụng cơ, thế này nhằm nhò gì - Rồi họ ngủ tiếp.

Hốt hoảng, DiCaprio rút điện thoại di động gọi cho diễn viên nữ Kate Winslet để báo tin. Trong máy vang lên một giọng ngọt ngào: "Thuê báo quí khách vừa gọi hiện đang ngoài vùng phủ sóng hoặc tắt máy, xin vui lòng liên lạc lại sau. The number you've called...".

Kêu trời vì thất vọng, DiCapio chạy ào lên phòng người yêu, kéo cô chạy lên bong.
Đôi tình nhân dìu nhau lên những bậc thang chật hẹp. Lúc này trong tàu đã nhốn nháo vô cùng.

Dòng người đang xô đẩy bỗng chựng lại.

- Kẹt xe.

DiCaprio cáu:

- Trong tàu thuỷ làm sau kẹt xe được?

Bà con giải thích:

- Được. Xe mấy ông thuỷ thủ nhập lậu giấu kỹ, bây giờ nước ngập ai cũng lôi ra nên kẹt cứng rồi.

Đôi uyên ương lao tới chỗ để xuồng cấp cứu. Còn rất nhiều chỗ trống. Hai người định nhảy xuống xuồng thì một nhân viên chặn lại:

- Yêu cầu anh chị mua vé.

- Chúng tôi mua vé tàu rồi mà? - Winslet kêu to.

- Vé tàu khác, vé xuồng khác - Anh nhân viên giải thích - Y như ở công viên, vé vào cửa đâu kèm vé trò chơi!

DiCaprio đành thò tay vào túi, rút ra tờ 100 USD. Người bán vé cầm lấy, điện thoại vào đất liền hỏi tỉ giá chính thức. Cô trực tổng đài cho biết là 8 giờ sáng mới có giá mới, còn nếu tính theo giá hôm qua thì DiCaprio bị thiệt 2 chục ngàn. Đang giằng co thì có một bà béo chạy lại đon đả:

- Anh giai để em đổi theo giá ngoài, vừa nhanh vừa cao hơn.

Tính ra theo cái "giá ngoài" đó thì DiCaprio chỉ bị thiệt có 18 ngàn mà thôi.

Đúng lúc nguy cấp thì điện tắt phụt. Thiên hạ la rầm trời đất. Thuyền trưởng chạy tới quay điện thoại hỏi lý do. Suốt tiếng đồng hồ máy bên kia cứ bận liên tục, cuối cùng thuyền trưởng phải cử thuyền phó xuống tận nơi thì được thông báo:

- Một con chuột chạy lụt mắc kẹt ở đường dây và đã bị nướng chín vàng khiến đường dây chập mạch. Phải tìm ngay một con mèo.

Lúc này mối nguy hiểm đã cận kề. Tàu Titanic kêu răng rắc như răng bà lão và gãy làm đôi. Tất cả tranh nhau xuống xuồng và tranh nhau phao cấp cứu. Lượng phao ít hơn lượng người nên đôi tình nhân chỉ được có một chiếc. Họ cứ nhường nhau, nước mắt đầm đìa rất cảm động. Âm nhạc nổi lên tha thiết. Hơn một ngàn rưởi hành khách sắp chết đuối vì thiếu phao. Tàu sắp chìm sâu xuống đại dương. Bỗng nhiên thuyền trưởng vụt nhớ lại kỳ thi tốt nghiệp THPT của mình. Ông cởi chiếc phao trên thân, đưa vào máy Photocopy nhanh chóng in ra hàng ngàn chiếc. Thế là hành khách ai cũng có đủ, thậm chí một người được dăm bảy loại phao. Một điều lạ là trên các loại phao này lại ghi chi chít những công thức toán học, các bài văn mẫu. Nhưng lúc nước sôi lửa bỏng thế này, có phao là tốt rồi nên cũng không ai để ý mà đều ôm phao nhảy ào xuống biển.

Titanic chìm xuống. Tất cả mọi người đều nổi lên. Pháo bông bắn rực trời. Trên nền trời đêm hiện lên dòng chữ: Tỷ lệ "nổi" đạt 100%. Caprio và Winslet ôm nhau hôn thắm thiết!

Bộ phim kết thúc.

Pisces
17-12-2008, 10:07 PM
http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=3522

Có nên nhập chung 2 topic này lại ko nhỉ :|

Jimmy Page
17-12-2008, 10:20 PM
Nhập lại luôn đi ạ :)) Càng nhiều càng vui

Nạn dịch gửi tin offline dây chuyền càng lúc càng lan tràn. Thượng Đế hết chịu nổi bèn cho gửi tin:

"Cấm gửi tin offline dây chuyền cho mọi người. Kẻ nào vi phạm sẽ không bao giờ được lên thiên đàng"

15 phút sau, ở dưới cái tin nhắn gốc có thêm dòng chữ

"Gửi tin này cho tất cả friends list của bạn, trong năm ngày bạn sẽ gặp một điều may mắn"

Tin này từ lâu rồi :D Bây h mới post

Lúc bé , nghỉ học là chuyện lạ. Lớn lên mới biết, chuyện lạ là đi học... Lúc bé, tưởng đến trường là phải học. Lớn lên mới biết, đến trường còn được ... ngủ . Lúc bé, tưởng thi xong là hết. Lớn lên mới biết , sau thi còn có thi lại... Lúc bé, tưởng gặp lại thầy cô là ở nhà. Lớn lên mới biết, còn có thể gặp lại thầy cô ở trường nhiều lần... Lúc bé , tưởng điểm 10 mới là giỏi. Lớn lên mới biết, chỉ 5 thôi đã quý lắm rồi... Lúc bé, tưởng càng học càng giỏi. Lớn lên mới biết, càng học càng ngu đi......

kẻ xấu
28-12-2008, 09:19 AM
Năm hết Tết đến .•*:•. Đón Trâu , tiễn Chuột .•*:•. Chúc ông, chúc bà .•*:•. Chúc cha, chúc mẹ .•*:•. Chúc cô, chúc cậu .•*:•. Chúc chú, chúc dì .•*:•. Chúc anh, chúc chị .•*:•. Chúc luôn các em .•*:•. Chúc cả các cháu .•*:•.Chúc cả người yêu Dồi dào sức khỏe .•*:•. Có nhiều niềm vui .•*:•. Tiền xu nặng túi .•*:•. Tiền giấy đầy bao .•*:•. Đi ăn được khao .•*:•. Về nhà người rước .•*:•. Tiền vô như nước .•*:•. Tình vào đầy tim .•*:•. Chăn ấm, nệm êm .•*:•. Sung sướng ban đêm .•*:•. Hạnh phúc ban ngày .•*:•.
Chơi đúng luật đó à !!!! tin này em thấy rất có ý nghĩa đấy !!!
Chúc mọi người 1 năm mới tốt lành !!!

kẻ xấu
29-12-2008, 12:31 PM
họp báo sau trận đấu : Công Vinh: Em có làm j đâu, tự dưng bóng rơi vào đầu... Minh Phương: EM cũng chỉ câu bừa vào, chẳng may trúng thằng Vinh đấy chứ!! .ông Calisto: Lúc đấy tôi đang định cho Hồng Sơn lên sút cho nó đỡ buồn nhưng mà thằng Phương tranh mất....
Ôi Đúng là việt nam... chưa gì đã nghĩ ra những cái này rồi !!! bó tay
:heheh::heheh::heheh:

SevenLove
29-12-2008, 05:41 PM
" họp báo sau trận đấu : Công Vinh: Em có làm j đâu, tự dưng bóng rơi vào đầu... Minh Phương: EM cũng chỉ câu bừa vào, chẳng may trúng thằng Vinh đấy chứ!! .ông Calisto: Lúc đấy tôi đang định cho Hồng Sơn lên sút cho nó đỡ buồn nhưng mà thằng Phương tranh mất.... "
cái này thì hok đỡ đc rùi

kẻ xấu
30-12-2008, 03:02 PM
Đề Toán: Viết phương trình đường cong giải thích quỹ đạo đường chuyền minh phương và pha ghi bàn công vinh
Ô hô !!! xung quanh pha ghi bàn của công vinh và việt nam vô địch còn rất nhiều tin nhắn hay

kẻ xấu
30-12-2008, 07:48 PM
Thủ tướng Thái Lan phát biểu ý kiến về trận đấu Viẹt Nam Thái Lan :ประเทศเวียดนาม เป็น ชนะ ประเทศเวียดนาม เป็น ชนะ ประเทศเวียดนาม เป็น ชนะ ประเทศเวียดนาม เป็น ชนะ ประเทศเวียดนาม เป็น ชนะ ประเทศเวียดนาม เป็น ชนะ ประเทศเวียดนาม เป็น ชนะ Thật là cảm động!
Ô la la !!! bài này m ới đọc nè ... sao anh em ít post bài thế nhỉ ???

toonie_9x
30-12-2008, 07:55 PM
=)) ko đỡ nổi .... :XD: 1 điều chú ý khi vào topic này là " ko nên vừa uống nước vừa xem topic " :picknose:

cur_sera
04-01-2009, 09:03 AM
Câu đố khó nhất Việt Nam : "Có con cọp cắn con cọp con, con của con cọp cạnh con cọp cha của con con cọp có con, cắn con cọp con của con con cọp cạnh con cọp cha con cọp cắn con cọp con con của con cọp cạnh con cọp cha của con con cọp có con cắn con cọp con của con con cọp cạnh con cọp con cọp cắn con cọp con, con của con cọp cạnh con cọp cha của con con cọp có con cắn con cọp con của con con cọp cạnh con cọp cha con cọp cắn con cọp con con của con cọp cạnh con cọp cha của con con cọp có con cắn con cọp con của con con cọp cạnh con cọp con cọp cắn con cọp con". Hỏi có bao nhiêu con( GIAI DUOC XYN GOI DIEN DEN TONG DAI vN DE NHAN GIAI )

kẻ xấu
04-01-2009, 06:08 PM
Con voi đi qua con lạc đà, thấy thế cười ầm lên: "Hô hô, con gì buồn cười thế kia? Ti mọc trên lưng a. ". Con lạc đà cú, chửi lại con voi: "Còn hơn cái loại mày. ChYm mọc trước mặt ". Con rắn đi qua nghe thế thì lăn ra cười sằng sặc, con voi tức giận quát: "Ai cũng có thể cười tao trừ con kia, cái loại ... mặt mọc trên ChYm

haminhvan
05-01-2009, 04:13 PM
Một hạt cát có thể cuốn trôi vì sóng biển...Một hạt mưa có thể vỡ tan vì lòng đất...Một chiếc lá có thể rời cành vì cơn gió...Một ngôi sao có thể vụt tắt vì mây đêm...Một vạt nắng có thể dịu dàng vì hoàng hôn...Một trái tim có thể ngừng nhịp vì yêu thương...Mọi thứ có thể bắt đầu và mọi thứ có thể sẽ kết thúc..,hãy luôn yêu thương và trân trọng những gì đang tồn tại xung quanh bạn, đừng để đến khi nó mất đi, bạn sẽ hối tiếc nhiều lắm đấy... chúc các ban luôn Vui Vẻ - Hạnh Phúc!!!! Happy New Year

kẻ xấu
05-01-2009, 04:34 PM
Một đại hiệp lỡ chân sa xuống giếng ,may mắn tìm được một quyển bí kíp tên là: "Uất ức thần chưởng" , hí hửng mở ra xem . Trang đầu tiên của khẩu quyết ghi:"muốn học võ công này thì phải tự cắt bỏ một tay trước" . Không do dự , đại hiệp rút kiếm ra ... Nhịn đau, chàng giở tiếp trang thứ hai ,thì thấy một dòng chữ nhỏ ghi: "KHÔNG THÌ CŨNG KHÔNG SAO" Đại hiệp liền tuc' hộc máu mà chết . Uất ức thần chưởng quả là danh bất hư truyền!!!
hihi bài này vô đối nhẩy !!!!
:sparkling::sparkling::sparkling:

kẻ xấu
21-01-2009, 08:12 PM
Trâu ơi ta bảo trâu này, Trâu đem vàng bạc chất đầy nhà ta. Nỗi buồn, nước mắt đem ra, Niềm vui, hạnh phúc trâu mau tha về ... Khắp thị thành, khắp thôn quê, Trẻ con tíu tít hả hê lì xì. Cụ bà, ông lão nâng ly, Bách niên giai lão sức tì hơn trâu. Mẹ ta trường thọ sống lâu, Cha ta chân cứng dãi dầu tráng niên. Em ta thỏa chí thanh niên, Bạn ta thành đạt, làm nên công hầu. Trâu ơi trâu nhắn dùm ta, Phát tài phát lộc muôn nhà an vui ...Happy New Year
Một lời chúc tốt đẹp cho năm mới !!!!!!!!!

SevenLove
24-01-2009, 05:03 PM
Trâu ơi ta bảo trâu này, Trâu đem vàng bạc chất đầy nhà ta. Nỗi buồn, nước mắt đem ra, Niềm vui, hạnh phúc trâu mau tha về ... Khắp thị thành, khắp thôn quê, Trẻ con tíu tít hả hê lì xì. Cụ bà, ông lão nâng ly, Bách niên giai lão sức tì hơn trâu. Mẹ ta trường thọ sống lâu, Cha ta chân cứng dãi dầu tráng niên. Em ta thỏa chí thanh niên, Bạn ta thành đạt, làm nên công hầu. Trâu ơi trâu nhắn dùm ta, Phát tài phát lộc muôn nhà an vui ...Happy New Year
Một lời chúc tốt đẹp cho năm mới !!!!!!!!!

cái nầy đem đi send list đc đây nhờ :fullup::fullup::fullup: thank nhá

kẻ xấu
24-01-2009, 05:11 PM
cái nầy đem đi send list đc đây nhờ :fullup::fullup::fullup: thank nhá

Khỏi đi !!! cái đó tớ cũng lấy từ các bạn send cho tớ mà !!!!

kẻ xấu
03-02-2009, 10:22 PM
Tớ thyk kậu ... Thật đếy ^^! Tớ ko đùa đâu . Tớ muốn nắm lấy bàn tay của kậu , thật chặt và ko bao giờ rời ra ,vì tớ biết nếu tớ bỏ ra thỳ có rất nhiều người khác nắm lấy bàn tay cậu . Xyn kậu đếy . hãy cho tớ nắm bàn tay cậu , chỷ 1 lần thôi . Vỳ tớ muốn ... lấy tờ 500k trong tay cậu !

Vào ngày 11/1/1998 đã xảy ra 1 vụ lừa đảo làm xôn xao cả truyền hình thế giới như CNN,BBC,Fox News,...và các chính phủ đã hợp tác mời những nhà điều tra tầm cỡ thế giới của các nước như Sơ-lốc-hôm (Anh),Bao Công (Trung Quốc),Shinichi Cu Đô ( Nhật)và các đội đặc nhiệm tinh nhuệ nhất như SWAT,S.A.S,OMOH , Lady Ranger ,Siêu nhân Deka, Gao Rangers,Siêu nhân Vũ Trụ ,Siêu nhân Cuồng Điên , Siêu nhân Sấm Sét , .... Sau 10 năm tìm kiếm chứng cứ , họ đều kết luận 1 điều như nhau : " Nạn nhân là những thằng ngu ngồi đọc nãy giờ ! (trừ thằng gửi )

kẻ xấu
07-02-2009, 11:55 AM
5 sự thật cần phải nói rõ ràng: 1.Bạn ko thể chạm hết tất cả răng của bạn bằng lưỡi....... 2.Đứa nào ngốc sau khi đọc xong đều thử làm. ( Tôi đảm bảo là bạn thử) 3.Bạn đang cười bởi vì bạn là đứa ngốc. 4.Bạn sẽ sent cho những đứa ngốc khác giống bạn. 5.Bây giờ vẫn còn nụ cười ngốc nghếch trên khuôn mặt của bạn..( Điều thứ 6 là tôi đang tưởng tượng khuôn mặt bạn lúc này...hehee) điều giản zdị thôi nhưng cũng làm cho khuôn mặt ta luôn nở nụ cười... hãy luôn vui đời lên nhé bạn của tôi

kẻ xấu
07-02-2009, 06:54 PM
♥ Mùa Valentines lại về...... ♥ Chúc cho ai đó đựoc hạnh phúc bên nửa yêu thưong ♥ Chúc cho ai đó còn cô đơn sẽ tìm thấy 1 bờ vai chia sẻ......♥ Chúc cho ngày lễ valentines tràn ầy hạnh phúc.....♥ Chúc cho những ai đã yêu,đang yêu và sắp sửa yêu sẽ mãi mãi đựoc hạnh phúc Còn riêng mình tôi cô đơn

kẻ xấu
12-02-2009, 09:24 PM
Bạn muốn người bạn yêu mãi mãi bên bạn? Theo truyền thuyết kể rằng trong ngày 14/2, nếu bạn bịt mũi hôn người yêu mình 14 phút 2 giây thì người đó sẽ ở bên bạn mãi mãi. Happy Valentine!

#06-Center
12-02-2009, 09:46 PM
Nếu em là bịch thuốc phiện. anh sẽ là thằng nghiện đầu tiên
Nếu em là trại thương điên. anh sẽ là thằng điên mãi mãi :))

kẻ xấu
13-02-2009, 02:05 PM
Bị bố mẹ 2 bên phản đối, để bảo vệ tình yêu , hai người rủ nhau đi nhảy cầu tự tử . Đi đến cầu , người con trai nói : "em nhảy xuống trước đi" , người con gái lại nói : "anh xuống trước đi" , thế là anh ta nhảy xuống . Anh ta nói vọng lên : "em ơi nhảy xuống đi" , cô gái nói : "bố thằng ngu , cho mày chết" . Chàng trai nói vọng lên : "bố mày biết bơi , bố mày đéck sợ, bố mày lên bờ thì mày chết với bố -> tình yêu đẹp
Mẹo tỏ tình cho valentine Dẫn nàng đi ăn tối trện sân thựợng khách sạn 32 tầng Ăn xong cùng nàng ra ngoài ban công ngắm sao... .... Xong rồi túm chặt 2 vai nàng và thổ lộ "Anh thích em mới dẫn em lên đây....bây giờ em muốn làm người iu anh hay muốn làm siêu nhân" .... Yeah 99% thành công mĩ mãn

kẻ xấu
23-03-2009, 05:23 PM
Lâu lắm chẳng thấy ai post tin nhắn hay hay nữa ! chán quá !
Không thể cùng chết nhưng có thể cùng sống - Không thể gặp nhau nhưng có thể yêu nhau - Không thể là đời này kiếp này nhưng sẽ là mãi mãi - Cho anh , cho em và cho tình yêu của đôi ta

snow_a5_online
23-03-2009, 05:49 PM
Thích nhất tn chị Ngọc XR gửi trong profile:
''Hihi, chúc em một năm mới có thêm thật nhiều niềm vui nhá!
Mong em:
- Đủ tự tin để yêu quý chính bản thân mình.
- Đủ mạnh mẽ để đứng lên sau thất bại
- Đủ những phút trầm tĩnh để nhìn lại mình, đồng thời cũng đủ sôi động để hòa mình vào cuộc sống
- Đủ niềm tin vào những điều tốt đẹp trên đời!
Và trên hết, chúc em: Đủ yêu thương để mở lòng với tất cả!
Một lần nữa: HAPPY NEW YEAR!''

kẻ xấu
23-03-2009, 08:53 PM
Hoan hô ! lâu lắm rồi chẳng thấy ai post tin nhắn hay lên cả ! Toàn tớ post là chính ! mong rằng sẽ có nhiều Người nhiệt tình !

===[K]eN===
25-03-2009, 10:56 AM
Đây , có Ken đây , đọc xong thấy topic này hay quá , hết cả stress luôn , về nhà lấy mấy cái file truyện cười ra vậy ... hồi trước toàn rong ruổi tìm truyện cười trên các 4rum mà , nhiều lắm ...:XD:
Một cô gái tung tăng chạy từ trường về nhà và hét toáng lên: "Mẹ ơi, hôm nay con học đếm, những đứa khác chỉ đếm được đến 4, còn con đếm được đến 10. Mẹ xem này, 1, 2, 3, 4, 5, 6,7, 8, 9, 10!".

"Tốt lắm", người mẹ trả lời.
"Đó là bởi con là cô bé tóc vàng hoe đúng không mẹ?"
"Đúng rồi con yêu. Đó là bởi con tóc vàng".
Ngày hôm sau cô gái lại hớn hở về nhà khoe. "Mẹ ơi, hôm nay con học bản chữ cái. Bọn khác chỉ nói được D, còn con thì nói được đến G. Đây nhá: A, b, c, d, e, f, g!".
"Rất tốt", bà mẹ đáp.
"Đấy là bởi con tóc vàng mẹ nhỉ?"
"Ừ, đúng rồi. Con là cô bé tóc vàng mà".
Ngày tiếp theo, cô bé lại hét lên ngay khi vừa về đến nhà. "Hôm nay bọn con học thể dục, khi chúng con tắm, những đứa khác có ngực phẳng lỳ. Còn con, mẹ xem này", cô gái vừa nói vừa vén áo lên khoe bộ ngực căng tròn.
"Đẹp lắm", người mẹ bối rối nói.
"Đó là bởi con tóc vàng đúng không mẹ?"
"Không, con yêu, đó là bởi con đã 25 tuổi".
Khặc khặc

Một con kiến và một con voi cùng đi qua chiếc cầu ọp ẹp.
Chợt con kiến lên tiếng:
- Anh thấy không, chiếc cầu này đang run lên bần bật dưới sức nặng của "chúng ta" đấy.

Khi đào sâu xuống đất 100m ,những nhà khoa học Nga đã tìm thấy dấu vết của những sợi dây đồng cách đây 1000 năm . Và họ kết luận rằng tổ tiên của họ đã dùng điện thoại từ cách đây 1000 năm.Không chịu thua ,các nhà khoa học Mĩ đào xuống sâu 200m và họ tìm thấy dấu vết của dây cáp quang từ 2000 năm trước.Và một tuần sau,trên báo ở Việt Nam có tin:"các nhà khoa học Việt Nam đã đào xuống sâu 500m và không thấy gì cả ,điều đó chứng tỏ rằng tổ tiên của chúng ta đã dùng điện thoại di động từ 5000 năm trước."

Trên một chiếc tàu đi qua Thái Bình Dương, có nhiều người mang nhiều quốc tịch khác nhau. Bỗng nhiên tàu va vào đá và bị thủng một lỗ không thể vá nổi. Người ta quyết định đi vào hòn đảo gần nhất, nhưng nước chìm vào ngày càng nhiều do trọng tải của tàu. Thế là cứ 10 phút 1 lần 1 người đàn ông phải nhảy xuống để giảm trọng tải, cho tàu còn lết được vào bờ (phụ nữ, trẻ em, người già, tàn tật, homo,... được miễn).

Người đầu tiên phải nhảy là người Mỹ. Anh ta hô "Nước Mỹ muôn năm, tự do muôn năm" và...tõm một cái...
10 phút sau là 1 người Anh. Mọi người nghe thấy câu sau "Nước Anh vạn tuế, Chúa phù hộ cho Nữ hoàng... chủm, ọc ọc ọc..."
Rồi cứ thế......
Sắp vào đến bờ rồi, và lần này đến một anh chàng người Việt. Anh ta hô to "Bác Hồ sống mãi trong sự nghiệp của chúng ta... Hây da, Bịch... tõm" và chàng Campuchia bị đạp xuống biển.

... Vào một ngày đông giá rét, Adam và Eva đang ngồi tâm sự rất tình củm trong nhà Eva buột miệng nói một câu:
- Ước gì...
Vì sợ mất một điều ước, Adam vội quát lên: "ước ước cái con C." và ngay lập tức C. bay đầy nhà...
Quá sợ hãi nên Eva phải dùng đến điều ước thứ hai: "ước gì C. biến hết khỏi nhà này" và lập tức C. bay đi hết...
Nhưng lúc này Eva còn hoảng sợ hơn gấp bội, nàng khóc lóc thảm thiết Thì ra là C. của Adam cũng đã ra đi cùng với điều ước thứ hai
Đến đây xin các bác khoan vội lo lắng, họ còn có một điều ước nữa cơ mà hí hí...

Ở quê có phong trào xóa nạn mù chữ ban đêm, có một đôi trốn học ra bờ đê ngồi tâm sự. Sau một lúc lâu mà không thấy anh con trai hoạt động gì, cô gái sốt ruột mà không biết làm thế nào bèn viết chữ “XEM” đưa cho chàng trai hỏi :
- Đố anh chữ gì?
- Chữ "Xem" phải không em?
- Ứ…Ừ!!! Anh đánh vần cơ!
- " Xờ ... em ...xem "
- Có thế mà cũng chờ phải nhắc…

Cu Minh năm nay 6 tuổi học trường tiểu học lớp 5. Học được một tuần thì Cu Minh chán học không chịu làm bài vở nữa, cô giáo bèn hỏi nguyên nhân tại sao thì bé Minh nói là tại chương trình học quá thấp so với trình độ của Cu Minh và bé xin cô cho lên học bậc trung học . Cô giáo dẫn Cu Minh lên văn phòng ông hiệu trưởng, trình bày đầu đuôi câu chuyện . Ông hiệu trưởng bán tín bán nghi, bàn với cô giáo là ông sẽ hỏi Cu Minh một số câu hỏi về Khoa học còn cô giáo sẽ hỏi Cu Minh về kiến thức tổng quát, nếu Cu Minh trả lời đúng ông sẽ cho bé nhảy lớp .
Hiệu trưởng : 25 lần 25 là bao nhiêu ?
Cu Minh: Dạ là 625
Hiệu trưởng : Công thức tính diện tích vòng tròn ?
Cu Minh: Dạ là bình phương bán kính nhân Pi
Hiệu trưởng : Nước bốc thành hơi khi nào ?
- Cu Minh: Dạ khi nước sôi ở 100C
....

Sau gần 1 tiếng "tra tấn" CuMinh, câu nào Cu Minh cũng đáp đúng hết, ông hiệu trưởng rất hài lòng về kiến thức khoa học của Cu Ad Minh và giao cho cô giáo hỏi
về kiến thức tổng quát :
- Cô giáo : Con gì càng lớn càng nhỏ ?
Ông hiệu trưởng hết hồn nhưng Cu Minh trả lời ngay
- Cu Minh: Dạ là con cua nó có càng lớn và càng nhỏ
- Cô giáo : Cái gì trong quần em có mà cô không có ?
Ông hiệu trưởng xanh cả mặt.
- Cu Minh: Dạ là 2 cái túi quần
- Cô giáo : Ở nơi đâu lông của đàn bà quăn nhiều nhất ?
Ông hiệu trưởng run lên.
- Cu Minh: Dạ ở Phi Châu
- Cô giáo : Cái gì cô có ở giữa 2 chân của cô ?
Ông hiệu trưởng chết điếng người.
- Cu Minh: Dạ là cái đầu gối
- Cô giáo : Cái gì trong người của cô lúc nào cũng ẩm ướt ?
Ông hiệu trưởng hóc mồm ra.
- Cu Minh: Dạ là cái lưỡi
- Cô giáo : Cái gì của cô còn nhỏ khi cô chưa có chồng và rộng lớn ra khi cô lập gia đình ?
Ông hiệu trưởng ra dấu không cho Cu Tèo trả lời nhưng Cu Tèo đáp ngay
- Cu Minh: Dạ là cái giường ngủ
- Cô giáo : Cái gì mềm mềm nhưng khi vào tay cô một hồi thì cứng ra ?
Ông hiệu trưởng không dám nhìn cô giáo
- Cu Minh: Dạ là dầu sơn móng tay
- Cô giáo : Cái gì dài dài như trái chuối, cô cầm một lúc nó chảy nước ra ?
- Ông hiệu trưởng gần xỉu.
- Cu Minh: Dạ là cây cà rem
Ông hiệu trưởng đổ mồ hôi hột ra dấu bảo cô giáo đừng hỏi nữa ,và nói với
Cu Minh:
- Thầy cho con lên thẳng đại học vì nãy giờ thầy đáp không trúng đưọc 1 câu nào hết

Hinh` phạt ...
Một người phạm nhiều tội lỗi khi chết phải xuống địa ngục. Diêm vương bắt anh ta chọn một trong số 18 số hình phạt. Theo chân quỷ sứ, phạm nhân được xem qua hết 17 tầng địa ngục, các hình phạt rất khủng khiếp như bị nấu trong vạc dầu, cắt gân, mổ bụng... Đến mỗi tầng anh chàng đều lắc đầu quầy quậy.
Khi đến tầng thứ 18, trông thấy có một đám phạm nhân đang bị đứng trong một căn hầm phân ngập đến ngang lưng, anh này mừng húm, nói với quỷ sứ:
- Thôi được. Tôi chọn hình phạt này.
Nói rồi bèn chạy tọt vào căn hầm. Vừa lúc đó, tên quỷ sứ phụ trách căn hầm đó quát:
- Hết giờ giải lao. Nào, tất cả hãy cắm đầu xuống!

Một ông lão ốm rất nặng phải nằm điều trị nội trú trong bệnh viện. Một hôm, con trai ông đến thăm và họ chỉ có thể nói chuyện với nhau qua ánh mắt ấm tình cha con. Đột nhiên, người cha bỗng thở gấp rồi vồ lấy cây bút và mảnh giấy bên giường.
Bằng chút sức tàn, người bệnh viết vội dòng chữ rồi đánh rơi giấy bút và gục xuống, qua đời. Người con trai sầu thảm đến nỗi không để ý đã nhét di ngôn của cha vào túi áo khoác như thế nào.
Trong đám tang, người con tình cờ thọc tay vào túi áo và thấy mẩu giấy. Run run xúc động, anh rút nó ra đọc.
Mảnh giấy có hàng chữ: "Đồ khốn kiếp! Nhấc ngay cái mông khỏi ống ôxy của tao!"

Trên chuyến xe về miền Tây, 1 Tân Thạc sĩ khoa học ngồi gợi chuyện với 1 bác nông dân vì muốn phô trương học thức uyên bác của mình, bác nông dân từ chối vì "Tôi biết gì đâu mà nói, cậu là thạc sĩ chắc là hơn tôi rồi". Gợi hoài, Bác nông dân quyết định cho anh ta 1 bài học. Thôi được , tôi và cậu mỗi người sẽ hỏi 3 câu, nếu tôi không biết, tôi sẽ trả cho cậu 20.000, nếu cậu không biết, phải trả cho tôi 100.000 vì cậu là thạc sĩ, cậu phải "chập"tôi. Ok, bắt đầu
- Đố bác, hiện nay, người ta đang đã sống được trên sao hỏa chưa
- Không biết , 20.000 nè
- Đố bác, hiện nay Iran đã có vũ khí nguyên tử chưa
- Không biết, 20.000nè
- Đó bác , hiện nay trong web bacbaphi có bao nhiêu thành viên trong BQt
- Không biết, 20.000 nè
- Giờ thì tới tôi nhé, đó cậu, con gì mà mỗi buổi sáng lên núi bằng 8 cái chân, buổi chiều xuống núi không còn cái chân nào.
Thạc sĩ nghĩ hoài, trong các giáo khoa thư mà mình đã từng đọc, đâu có loại sinh vật gì mà lạ vậy, cuối cùng đành chịu thua và móc đưa cho bác nông dân 100.000 nè, nhưng ấm ức quá, anh ta hỏi :
- bác ơi, con đó là con gì vậy
Bác nông dân lại đưa cho anh ta 20.000 rồi cười....ruồi : bác cũng không biết đó là con gì nữa
-!!!!!!

Cô giáo hỏi : "Nè các trò, em nào cho cô biết : Trời có chân hay không?"
Tí nhanh nhảu đưa tay : "thưa cô, có"
Cô giáo ngạc nhiên : "em giải thích xem nào, trời làm gì có chân?"
- Thưa Cô, khuya hôm đó em đang ngủ ngon thì nghe bên phòng ba má, tiếng ba em la lớn "Trời ơi, dang chân ra"

Alô! Con chim nhỏ của anh đấy à?
- Không! chim bố đây.
- Ấy chết! Cháu xin lỗi bác! Bác có khỏe không ạ?
- Khỏe để đánh nhau với ai?
- Dạ... cho cháu hỏi Trang có nhà không ạ?
- Nó không có nhà thì là dân vô gia cư à?
- Dạ, dạ... ý cháu là Trang có ở nhà không ạ?
- Nếu không thì sao?
- Thế... Trang đi đâu ạ?
- Đến cơ quan rồi.
- Bác cho cháu số điện thoại của Trang được không ạ?
- Nó có nhiều số lắm!
- Bác cho cháu xin một số thôi ạ!
- 8...
-... 8 rồi... mấy nữa ạ?
- Thì cậu bảo chỉ cần một số thôi mà.....
- Dạ bác cho cháu xin nốt mấy số còn lại luôn ạ
- 5 7 3 6 8 2, còn sắp xếp sao thì tùy cậu.

Tuyển tập truyện trong bệnh viện tâm thần - Hot - Hot - Hot
Chuyện thứ nhất trong bệnh viện tâm thần

Buổi trưa mùa hè tại một bệnh viện tâm thần, vị bác sĩ nọ đi dọc hành lang bắt gặp một bệnh nhân tâm thần vừa đi vừa kéo theo một sợi dây ở đầu được buộc một cái bàn chải. Thỉnh thoảng anh ta dừng lại vuốt ve và lẩm bẩm nói với cái vật kì cục đó. Khi nhìn thấy ông bác sĩ, anh chàng có vẻ rất lúng túng. Thấy lạ, vị bác sĩ hỏi:
- Này, anh đang làm gì thế?
- Dạ... Em đang kéo cái bàn chải.
- Tốt! Tôi nghĩ là cậu có thể ra viện được rồi.
Nói xong ông bác sĩ hài lòng bỏ đi. Anh chàng vội kéo cái bàn chải vào một góc khuất, vừa vuốt ve nó vừa nói:
- May cho mày! Nếu tao không bảo mày là cái bàn chải thì ông ta đã mang mày lên Nhật Tân rồi.

Chuyện thứ hai trong bệnh viện tâm thần

Trong một bệnh viện tâm thần, bác sĩ thử kiểm tra trí tuệ một bệnh nhân để cho ra viện. Bác sĩ hỏi :
- Tôi có thể lấy búa đóng đinh vào đầu anh được không ? Bệnh nhân nhanh nhẹn trả lời :
- Ông làm như tôi điên chắc, ông định giết tôi hay sao ?
Bác sĩ nghĩ bụng chắc anh này hết điên rồi, có thể ra viện được. Ðể cho chắc bác sĩ hỏi thêm :
- Tại sao như thế lại không được ?
Bệnh nhân trả lời :
- Thế nhỡ ông đóng trượt cái đinh, cái búa đập vào đầu tôi thì tôi chết à?
- !!!

Chuyện thứ ba trong bệnh viện tâm thần

Bác sĩ trong bệnh viện tâm thần đi ra sân thì thấy rất nhiều bệnh nhân đang trèo ở trên cây. Bác sĩ hỏi :
- Các anh làm gì ở trên đó thế ?
Các bệnh nhân đồng thanh nói :
- Có cái này hay lắm, bác sĩ trèo lên đây thì biết.
Bác sĩ tò mò cũng trèo thử lên cây. Các bệnh nhân reo lên sung sướng và nói :
- Thôi bây giờ chúng ta tiếp tục chơi trò "chín" đi.
Thế là thằng đầu tiên nói : "Tao chín rồi, tao rụng đây" , và hắn buông hai tay ra rơi xuống đất đánh "bộp" một cái, mỉm cười thú vị.
Thằng tiếp theo cũng nói: "chín rồi", và buông tay rơi xuống đất.
Ðến lượt bác sĩ, ông ta sợ quá kêu :
-Tôi chưa chín, tôi vẫn còn xanh nên không rụng được.
Thế là các bệnh nhân nói : "Thằng này còn xanh, phải ném thì nó mới rụng" và thi nhau cầm đá ném cho bác sĩ đau quá buông tay ra rơi xuống đất thì mới thôi.

Chuyện thứ sáu trong bệnh viện tâm thần

Một bệnh nhân tâm thần nghĩ mình là cái đài nên cứ hát hò ông ổng suốt ngày làm mọi người rất khó chịu. Sau một thời gian chữa chạy không có hiệu quả, bác sĩ nghĩ ra một kế, bèn bảo anh ta rằng:
- Anh là cái đài thì tai bên phải của anh là núm tắt mở. Vì vậy hễ tôi véo tai thì anh phải im ngay lập tức.
Nói xong véo tai anh chàng. Anh chàng vội ngoan ngoãn "tắt đài ". Từ đó trở đi, bác sĩ luôn luôn dùng cách đó để khoá miệng anh ta.
Cho đến một hôm khi anh ta lại bắt đầu rên rỉ mấy câu vọng cổ, bác sĩ liền đi tới véo tai. Anh ta không im mà chuyển sang hát bài khác. Lại véo, lại đổi bài. Bác sĩ vừa giận dữ vừa ngạc nhiên quát:
- Tại sao tôi đã tắt rồi mà anh vẫn còn hát?
Anh bệnh nhân thật thà đáp:
- Thưa bác sĩ, tại bác sĩ véo tai bên trái. Tai bên trái là núm chuyển kênh

snow_b7
25-03-2009, 01:25 PM
Những thanh kẹo ngọt thì rất dễ mua, nhưng 1 trái tim ngọt ngào thì rất khó kiếm. Cuộc sống dừng lại khi bạn ngừng hy vọng. Hy vọng tắt khi bạn ngừng tin tưởng. Tình yêu mất đi khi bạn ngừng quan tâm. Tình bạn ko còn khi bạn ngừng chia sẻ. Vì vậy hãy chia sẻ điều này với những ai bạn coi là bạn. Yêu không điều kiện, cho đi ko cần lý do và quan tâm ko cần nhận cám ơn!!!:shy::shy:
cái này vừa đc nhận từ con bạn thân!!!!

===[K]eN===
27-03-2009, 01:17 AM
Tại sao chúng ta cần phải chơi nhiều? Người = ăn + ngủ + đi làm + chơi
Heo = ăn + ngủ
----> Người = Heo + đi làm + chơi
Ta có : Người - chơi = Heo + đi làm
Có nghĩa là: Người mà không biết chơi = Heo đi làm

Sống trên đời này phải biết qúy 4 chữ: chữ “Phải” để luôn sống và làm theo lẽ phải; chữ “Thật” để luôn sống thật, không gian dối; chữ “Nhẫn” để biết phải luôn tha thứ; chữ “Tâm” để biết yêu thương những người xung quanh. Nói tóm lại làm người sống trên đời này phải “Phải Thật Nhẫn Tâm” thì mới đáng sống!!!

Một người đến gặp Chúa & hỏi : "1000 năm là bao lâu?" ông trả lời :"Đối với ta chỉ là 1 giây". Người đàn ông hỏi tiếp: "Thế còn 1000 $ là bao nhiu ?" Chúa lại trả lời: "Với ta, chỉ là 1 xu". Người đàn ông lại hỏi: "Ngài có thể vui lòng cho con 1 xu ko ?". Chúa mỉm cười: "Chờ ta 1 giây."

Ngu mà nghĩ mình ko ngu thì đúng là ngu. Nhưng ngu mà biết được mình ngu thì đâu có ngu. Mình ko ngu là khi mình biết được mình ngu. Mà ngu rồi thì làm sao tự biết được mình ngu? Nên nếu tự biết mình ngu tức là mình ko hề ngu! Tóm lại đứa nào dám nói mình ngu thì chính nó mới là đứa ngu <= đọc xong....ngu luôn!

Nhà bác học nuôi 2 con thỏ, huấn luyện chúng mỗi lúc thèm ăn thì bấm một cái nút nhỏ. Cuối cùng cũng thành công. Một ngày nọ, 2 con thỏ nói chuyện với nhau:
- Mày thấy không, mình đã huấn luyện được gã đó, mỗi lúc bấm nút là gã lại đem đồ ăn đến cho mình!

Lương khỏi điểm 10.000USD. Một cơ hội việc làm hấp dấn chưa từng có! Hãy biết yêu cơ hội của chính bạn. Hãy nhanh lên, số lượng tuyển dụng có hạn. Liên hệ trực tiếp, miễn trung gian! Bạn sẽ có một nguồn thu nhập đáng kể, công việc lại ko quá khó. Chỉ cần bạn biết bơi. Bạn có thể thăng tiến, kèm theo đó tiền lương ko giới hạn. Càng làm lâu năm lương càng tăng theo cấp số nhân. Sau hơn 1 tháng sẽ là 20.000USD; 3 tháng là 40.000USD;.... Yêu cầu công việc: Sáng bơi cùng cá mập ra biển khơi, chiều lùa cá... về.

Trong một khách sạn ở London. Có tiếng chuông reo ở quầy tiếp tân. Nhân viên phục vụ nhấc máy và nghe có tiếng nguời nói: - Tu ti tu tu tu tu! Anh này chẳng hiểu đầu dây kia nói gì, bèn dập máy. Lại có tiếng chuông reo, và vẫn câu nói ấy: - Tu ti tu tu tu tu! Nhân viên phục vụ lại dập máy. Lại có tiếng chuông reo, và lần này vẫn lại dúng câu ấy: - Tu ti tu tu tu tu! Nhân viên phục vụ tức diên người, dập máy rõ mạnh. Vài phút sau, một anh chàng xuất hiện ngay truớc mắt nhân viên phục vụ, quát lên: - Này ông kia, ông có hiểu tiếng Anh không hả? Tôi dã nói 3 lần rồi: "Mang ngay 2 ly trà vào phòng 222".

Trong 1 cuộc tranh luận về cây cối .
Thằng Hà Lan : - Nước tao trồng được loài hoa đẹp nhất thế giới, đó là hoa Tuylip.
Thằng Bungari: - Hoa đấy xấu bỏ xừ, chỉ đáng ngồi lên .
Thằng VN: - Đúng, đúng .
Thằng Bungari: - Nước tao mới là trồng được loài hoa đẹp nhất, đó là hoa Hồng .
Thằng Hà Lan: - Hoa đấy xấu bỏ xừ, chỉ đáng ngồi lên .
Thằng VN: - Đúng, đúng .
Thằng Hà Lan và Bungari : - Thế nước của mày trồng được cái cây gì mà nãy giờ cứ kêu đúng thế hả ?
Thằng VN : - Nước tao trồng được cây xương rồng. Bọn mày dám ngồi lên không?

Một con mèo nằm rình chuột. Lũ chuột biết tỏng mèo đang rình nên cứ nằm im không chịu ra khỏi hang. Mèo rướn cổ lên trời rồi sủa "Gâu... gâu... " mấy tiếng. Lũ chuột thấy vậy nghĩ mèo đã bị chó đuổi đi nên kéo ra kiếm ăn. Mèo lập tức vồ lấy và chén no nê. Vừa ăn, mèo vừa gật gù tâm đắc: "Đúng là biết ngoại ngữ có hơn."

Việc của ai?
Một đôi vợ chồng nông dân đang bàn bạc.
Vợ: "Này ông, con bé Tư sinh con rồi!"
Chồng: "Đó là việc của nó".
Vợ: "Nhưng nó bảo đó là con ông".
Chồng: "Đó là việc của tôi".
Vợ: "Bây giờ tôi phải làm thế nào?"
Chồng : "Đó là việc của bà".

Có hai ông thầy chơi thân với nhau, tên là Xí và Khoả. Một hôm, thấy Xí viết thông báo cho thầy Khoả đi họp, viết lên bảng thông báo rằng: "Khoả thân! đến nhà Xí họp, nhớ mang theo giấy mời"

Cụ ông tâm sự với cụ bà:
- Hôm qua, đi mua lúa giống, tôi được tặng một cái áo mà không dám mặc.
- Sao vậy, áo xấu à ông?
- Không, rất đẹp.
- Hay ông mặc không vừa?
- Rất vừa.
- Thế thì tại sao?
- Trước áo có dòng chữ "Giống tốt, năng suất cao".

Một cặp vợ chồng lấy nhau đã lâu vẫn chưa có con. NgườI chồng bèn hỏi ý kiến người hàng hàng xóm có bảy con ở tầng trên.
- Dễ thôi – ông hàng xóm đáp – Nếu anh làm đúng như tôi bảo, mọi việc sẽ ổn cả. Trước tiên, anh hãy đi mua một bánh xà phòng loại thật thơm, một lọ nước hoa và một cái chổi cán dài. Sau đó, anh bảo vợ anh tắm sạch sẽ rồi sức nước hoa thật thơm.
- Thế còn cái chổi cán dài để làm gì? – người chồng hỏi.
- Khi cô ấy đã sạch sẽ thơm tho, anh lấy cán chổi gõ gõ lên trần nhà, tôi sẽ xuống ngay!

Cô bé quàng khăn đỏ
Sau khi cô bé được mẹ cho phép qua nhà bà chơi đang đi trên đường thì cô bé gặp con sói đang núp cô bé la lên: "a sói chó mày định ăn thịt ta phải ko" con sói giật mình bỏ chay rồi cô bé đi ngang biển thì cũng bắt gặp con sói đang núp sau tảng đá cô bé la lên: "a sói chó mày núp ăn thịt ta đấy à" con sói 1 lần nữa bỏ chạy rồi thì cô bé lại trở vào rừng cũng bắt gặp con sói đang núp sau cái cây cô bé la: "a con sói chó mày định ăn thịt tao đấy à" con sói chịu ko nổi la lên "mày có để yên cho tao ị ko hả"...

Trong quán, nếu bỗng nhiên có một con ruồi “chết đuối” trong cốc bia. Cách cư xử của dân nhậu mỗi nước sẽ khác nhau.
Người Anh khinh khỉnh: - Anh bồi, làm ơn đổi cốc khác.
Người Pháp lẳng lặng đổ hết cốc bia.
Người Tây Ban Nha không uống, trả tiền và ra về.
Người Nhật mắng xa xả: - Làm ăn kiểu gì thế?
Người Đức đưa cốc bia cho bồi bàn: - Mời anh!
Người Mỹ nói: - Lần sau để bia và ruồi riêng ra. Ai thích có ruồi thì tự bỏ vào!
Và (khá nhiều) người Việt ta: - Con ruồi... con ruồi... Lộc đấy! (Rồi uống cạn cả bia lẫn ruồi!!!).

Hai thằng sinh viên Bách khoa gặp nhau trên đường. Một thằng hỏi : - Mày lấy đâu ra cái xe đạp đẹp thế ? - À, bữa trước tao đang đi bộ trên đường thì tự nhiên có một con nhỏ học cùng trường phóng xe đạp này tới. Nó quăng xe xuống, cửi phăng hết đồ đạc trên người rồi nằm ệch xuống bãi cỏ và nói với tao : - Anh ơi, em cho anh tất cả những gì anh muốn. .... Mày chọn xe đạp là đúng đấy, đằng nào thì mày cũng không mặc vừa quần áo của nó

Hà Tiện
Người Gabrovo (ở Bulgaria, thường bị châm chọc về tính hà tiện) làm thế nào khi trời lạnh?
- Họ đóng kín các cửa rồi ngồi xung quanh một ngọn nến.
- Còn khi trời rất lạnh?
- Họ sẽ thắp nến lên.

Ký tên
Tại một cuộc mít tinh, trong khi đang phát biểu, diễn giả nhận được một mảnh giấy từ khán giả, trong đó chỉ ghi vỏn vẹn hai chữ: "Thằng ngốc". Diễn giả vẫn bình thản tiếp tục:
- Và kính thưa quý vị, tôi vẫn thường nhận được nhiều lá thư, trong đó khán giả quên ký tên mình. Nhưng hôm nay, mọi chuyện hoàn toàn ngược lại, tôi vừa nhận được một lá thư từ các vị, trong đó, tác giả chỉ ký tên mà không ghi thêm nội dung gì!

Trả thù
Bác sĩ hỏi bệnh nhân:
- Ông có người thân nào không?
- Có chứ! Tôi có một thằng em sinh đôi giống mình như đúc, đến nỗi người ta luôn nhầm chúng tôi với nhau và tôi luôn phải trả giá cho những hành động sai trái của nó: Hồi nhỏ, tôi luôn bị đánh đòn khi nó gây lộn ở bên ngoài, bị ngồi tù thay nó, người yêu của tôi cũng bị nó cưới làm vợ mất! Nhưng giờ thì tôi trả thù được nó rồi...
- Nghĩa là thế nào?
- Tuần trước, tôi giả vờ chết và thế là người ta chôn nó

Bí quyết làm giàu
Chàng thanh niên hỏi một cự phú cách làm giàu, lão này hạ giọng kể:
- Con trai à, đó là vào năm 1932, một thời kỳ khốn khó trong lịch sử, lão chỉ còn một xu cuối cùng trong túi. Lão bỏ ra mua một quả táo, dành cả ngày để lau cho nó bóng lên và vào cuối ngày, lão bán quả táo lấy 10 xu. Sáng hôm sau, lão đầu tư số tiền trên mua hai quả táo, lau chúng cho bóng và bán chúng lúc 5 giờ chiều được 20 xu. Lão tiếp tục cách kinh doanh này trong một tháng và cuối cùng tích lũy được một tài sản trị giá 1 đôla 37 xu. Thế rồi cha vợ lão đột ngột qua đời và để lại cho vợ chồng lão 2 triệu đôla.

Chuyện hẹn hò !
Một chàng trai lần đầu tiên hò hẹn với bạn gái, không biết sẽ nói chuyện gì, cậu ta hỏi ý kiến người cha và nhận được lời khuyên:
- Có ba chủ đề luôn hiệu quả: thức ăn, gia đình và triết lý sống.
Họ gặp nhau, sau vài phút im lặng khó nói, cậu ta vào đề:
- Em có thích rau dền không?
- Không - Cô gái đáp và ngồi thừ ra.
Lúng túng, cậu dùng đến chủ đề thứ hai:
- Em có anh trai không?
- Không - Cô gái đáp và càng trở nên khép kín.
Chàng trai đã bắt đầu tuyệt vọng, sau khi suy nghĩ rất mông lung, cậu ta khai thác chủ đề cuối cùng:
- Nếu em có anh trai liệu anh ấy có thích rau dền không nhỉ?

Bao nhiêu tuổi
Trên một chuyến tàu, hai phụ nữ ở giường tầng 1 nói chuyện với nhau. Một phụ nữ hỏi:
- Chị bao nhiêu tuổi rồi?
- Tôi chỉ mới hơn 20 một chút. Thế còn cô?
- Em mới hơn 18 tuổi một tẹo.
Ông khách giường trên nghe thấy thế liền lộn cả người xuống nhìn hai “cô gái”. Sau khi chiêm ngưỡng hai "thiếu nữ" 18, 20, ông liền ngã quay xuống đất. Hai bà giật mình kêu lên:
- Anh từ đâu ra thế này?
- Tôi không biết nữa, tôi vừa mới sinh ra.

Lác & thọt
Hai ông lác và thọt gặp nhau tại cầu thang nhà chung cư.
Vốn không ưa nhau từ lâu nên ông lác gây sự:
- Mày thích nhìn đểu tao à?
Không kiềm chế nổi, ông thọt tức giận:
-Ông lại xông phi cho mày phát bây giờ.

Ko thấy gì thì ổn
Tại trạm điện cao thế, chàng công nhân đang sửa chữa trên nóc nói với anh đứng dưới đất:
- Ê! Mày có thấy 4 sợi dây đang thòng xuống không?
- Thấy rồi!
- Thấy rồi hả? Cầm lấy 2 sợi xem! Có thấy gì không?
- Hai sợi này không có vấn đề gì.
- Không sao hả? Tốt! Đừng đụng vào 2 sợi dây kia nhé, điện cao thế sờ vào là cháy thành than đấy!

Nhìn xa
Bệnh nhân phàn nàn với bác sĩ nhãn khoa: Tôi không thể nhìn thấy những vật ở xa.
- Bây giờ ông nhìn xem, cái gì ở trên trời?
- Mặt trời.
- Thế ông còn muốn nhìn xa cỡ nào nữa?

John bị mất ngủ trầm trọng, cứ gần sáng mới thiếp đi, vì thế anh hay đi làm muộn. Các loại thuốc ngủ thông thường không có tác dụng với anh.
Hôm thứ bảy, anh đi khám, bác sĩ cho một loại thuốc ngủ cực mạnh. Tối chủ nhật, trước khi đi ngủ, John uống thuốc rồi đặt đồng hồ báo thức cẩn thận, tự nhủ: "Ngày mai mình nhất định không đi làm muộn nữa".
Quả nhiên lần này anh ngủ rất ngon giấc. Khi tỉnh dậy vẫn chưa đến giờ làm. Anh thong thả thưởng thức bữa sáng rồi tươi tỉnh đi làm. Anh đắc chí bước vào phòng của sếp:
- Cuối cùng tôi cũng đã dậy sớm được rồi. Từ nay tôi sẽ không đi làm muộn nữa.
- Rất tốt - sếp vỗ vai John mỉm cười nói - Thế hôm thứ hai cậu đi đâu?

Chuyện chàng ngốc
Kỳ thi SV quốc tế năm ấy về chủ đề Lịch sử và thi vấn đáp. Một CHÀNG NGỐC học "tủ" lệch nên đành ghé vách nghe trộm.
Giám thị người Liên Xô đọc đề cho một SV :
- Anh có 3 câu hỏi...
- Dạ!
- CM Tháng Mười Nga thành công vào năm nào?
- 1917!
- Do ai lãnh đạo? - Do Lênin lãnh đạo!
- Tốt. Câu hỏi phụ: Theo anh thì có ma hay không?
- Dạ, Nhân dân thì bảo có, Cách mạng bảo không, còn Khoa học đang nghiên cứu ạ!
- Khơ-ra-sô! Năm điểm.
Đến lượt CHÀNG NGỐC vào.
- Anh có 3 câu hỏi...
- CM Tháng Tám thành công năm nào?
- 1917!
- Do ai lãnh đạo?
- Do Lê Nin lãnh đạo!
Giám thị đập bàn quát:
- Anh có điên không đấy?
- Dạ, Nhân dân bảo có, Cách mạng thì bảo không, còn Khoa học đang nghiên cứu ạ!

Em đến bên anh nhẹ nhàng trong đêm...
Em đến bên anh nhẹ nhàng trong một buổi tối êm dịu như đêm qua và những gì xảy ra trên giường của anh còn đọng lại trong anh những cảm giác khó tả. Em chợt đến từ một nơi hư vô nào đó, không hề e ngại, không hề báo trước. Em nằm trên người anh, em làm tan biến cảm giác băng giá trong anh. Em cắn anh, không hề tội lỗi, em làm cho anh phát điên. Cuối cùng anh chìm vào trong giấc ngủ. Hôm nay khi anh tỉnh dậy thì em đã đi rồi. Anh tìm em nhưng không thấy dấu vết chỉ có những mảnh tườing chứng kiến cho chung ta ngày hôm qua. Cơ thể anh vẫn còn in dấu vết của em. Đêm nay anh sẽ thức chờ em, Ngay khi em đến anh sẽ vồ lấy em, anh sẽ không để em ra đi anh sẽ giữ chặt em trong vòng tay anh để em mãi mãi không biến mất. Anh sẽ không ngừng nghỉ cho đến khi..TAO GIẾT CHẾT MÀY... CON MUỖI Khốn nạn

Lịch sử tới tận phút cuối
"Cơ trưởng Sinclair thay mặt cho phi hành đoàn xin chào mừng quí vị đi trên chuyến bay số 602 từ London tới New York của hàng không vương quốc Anh. Chúng ta đang bay ngang qua Đại Tây Dương trên độ cao khoảng 35.000 bộ.
Nếu quí vị nhìn ra cửa sổ bên phải của máy bay, quí vị sẽ thấy cánh của máy bay đang cháy.
Nếu quí vị nhìn sang bên trái thì sẽ thấy một cánh của máy bay đang rơi xuống.
Nếu quí vị nhìn xuống Đại Tây Dương, quí vị sẽ thấy 3 người đang vẫy tay chào từ biệt. Một là tôi, cơ trưởng, một người nữa là anh bạn phi công phụ lái của tôi và người còn lại là cô tiếp viên hàng không.
Đây là băng thu âm. Chúc quý vị có một chuyến đi vui vẻ!".

Một bà bệnh nhân hỏi bác sĩ :
- Thưa bác sĩ, nên tập những động tác nào để gầy bớt đi được ạ ?
- Bà hãy quay đầu từ phải sang trái rồi lại từ trái sang phải.
- Vào lúc nào, thưa bác sĩ ?
- Lúc người ta bưng thức ăn cho bà.

kẻ xấu
27-03-2009, 11:46 AM
Phím C luôn sát cánh bên phím V , tình cảm giữa Chồng và Vợ luôn bền vững và sát cánh bên nhau . Ngay phía dưới phím A là phím Z, thế mà xưa nay ta cứ tưởng A và Z xa nhau lắm. Có nhiều thứ cũng nghĩ là khác nhau rõ ràng như A và Z…hóa ra khoảng cách cũng mong manh lắm . Phím S và phím D nằm cạnh bên nhau, trong cuộc sống sự phân biệt và khoảng cách giữa Đúng và Sai có bao giờ rõ ràng … Tại sao phím U luôn đứng cạnh phím I nhỉ ? Và ngay bên trái đó là 2 phím T và Y nữa ? Vi` Tình yêu” của “U and I"

===[K]eN===
27-03-2009, 12:56 PM
Lại được Spam rồi , hè hè , chờ post mà lâu quá đi :XD:
Lòng tin ở đâu
Hai con rùa rủ nhau đi cắm trại mang theo bánh sandwich và beer chai để trong thùng đá.
Sau ba ngày đi bộ, cuối cùng thì cũng đến được một điểm cắm trại rất đẹp. Nhưng khi đến nơi, 2 con rùa đã nhớ ra quên mang theo cái mở chai.
Con thứ nhất bèn nói với con thứ 2:
- "Mày có lẽ phải quay lại lấy cái mở chai đi, nếu không chúng ta sẽ không uống được bia đâu."
- "Không đời nào." Con thứ 2 trả lời.
- "Bằng thời gian tao quay lại mày đã ăn hết thức ăn mang theo rồi."
- "Tao hứa tao sẽ không làm điều đó". Con thứ nhất nói. "Thôi mày quay lại nhanh lên đi".
Chín ngày trôi qua, vẫn không thấy bóng dáng con thứ hai quay trở lại. Mệt mỏi và đói khát, con rùa thứ nhất bèn lấy bánh sandwich ra ăn.
Bỗng từ sau tảng đá to, con rùa thứ hai nhảy ra và hét lớn:
- "Tao biết ngay mà! Tao sẽ éo quay lại lấy cái mở chai ý đâu."

Rể quý
Ông chồng sau khi đọc xong bài báo "Vụ án mạng tại nhà hàng: một nữ nhân viên bị giết chết", ngẫm nghĩ và nói với vợ:
- Em yêu, mẹ em cả ngày cứ quanh quẩn ở nhà như vậy, không chán sao! Có lẽ nên kiếm cho mẹ một công việc nào đó ...
- Mẹ em thì có thể làm được gì bây giờ chứ?
- À , thì chẳng hạn như... nhân viên phục vụ tại nhà hàng.

Hy sinh vì khoa học
Cô giáo dặn mỗi học sinh mang theo một số đồ dùng hiện đại trong gia đình đến lớp để minh họa cho buổi học sắp tới mang chủ đề: "Cuộc sống hiện đại".
Hôm sau, cô giáo đề nghị từng em giới thiệu vật dụng mà mình mang theo. Wendy mang đến máy Sony Walkman. Kendy mang theo cái mở đồ hộp chạy điện và biểu diễn với một hộp thịt.
- Còn Jonny em mang gì đến vậy? - cô giáo hỏi.
- Em mang máy trợ tim của ông nội ạ!
- Thôi chết, thế ông có mắng em không?
- Không ạ! Ông chỉ "ặc... ặc" hai tiếng thôi mà.

Nó ko nằm ở đây đâu
Nhận thấy trong lực lượng vũ trang có rất nhiều tướng, nghị viện Hoa Kỳ liền họp bàn để tìm biện pháp giải quyết. Nhằm động viên các viên tướng về hưu sớm. Nghị viện ra một quyết định ưu đãi cho các tướng về hưu ngoài những chế độ bình thường mỗi người lại được hưởng trợ cấp một lần số tiền bằng tổng số chiều dài ởhai điểm bất kỳ trên cơ thể người đó ( tính bằng cm) nhân với 1000 đôla.
Mấy ngày sau, có ba viên tướng làm đơn xin nghỉ. Người thứ nhất yêu cầu đo khoảng cách từ đầu đến gót chân, ông ta cao 1m9, vậy là ông tướng này được nhận thêm 190.000đôla Người thứ hai yêu cầu được đo từ đầu ngón tay giữa ( lúc giơ tay lên) đến đầu ngón chân cái. Khoảng cách của hai điểm này là 2m3, ông nhận được thêm 230.000đôla. NgườI thứ ba yêu cầu được đo từ đầu mũi đến” khu bí mật của ông”. Hội đồng giám định đồng ý. Tuy nhiên , để thực hiện điều này thì ông ta cần phải bỏ quần áo để tiện việc đo đạc. Khi ông này cởi bỏ quần áo, tất cả hội đồng đều ngạc nhiên:
- Thế “cái đó” của ông đâu rồi?
Viên tướng thản nhiên trả lời:
- Nó không nằm ở đây. Nó nằm trên sa mạc ở vùng Vịnh !!!

Nghiên cứu cào cào
Một giáo sư côn trùng học nghiên cứu tâm sinh lý của loại cào cào . Ông bắt một con, để trên giấy và hô to :
- Cào cào, nhẩy .
Cào cào nhảy tung rồi lại rơi xuống tờ giấy . Ông bèn lấy kéo cắt hai cẳng cào cào, để lại trên giấy và hô to :
- Cào cào, nhảy .
Lần này cào cào đứng im, không nhảy, nó nhìn láo lơ . Nhà con trùng học lấy giấy bút ghi một cách thận trọng : " Khi ta cắt hai căng của cào cào, nó sẽ trở nên ... ĐIẾC !.

Chuyện các ông chồng
Một người hớt hải chạy đến đồn cảnh sát:
- Các anh hãy cứu tôi với, tôi vừa dùng cái chảo đập vào đầu vợ tôi.
- Vậy là anh đánh vợ, nhưng chị nhà có bị thương không?
- Không làm sao mới chết chứ. Và cô ấy đang trên đường đến đây

Hai anh cảnh sát đi tuần tìm thấy ba trái lựu đạn trên đường phố . Họ quyết định bỏ lên xe đem về đồn. Anh cảnh sát trẻ lo lắng hỏi:
- Lỡ đi dọc đường nó nổ một trái thì sao đại ca?
Anh cảnh sát già trả lời có vẻ sành đời hơn:
- Chú mày lo gì, nếu nó nổ một trái thì mình về báo cáo là chỉ nhặt được hai trái thôi.

Vợ
1.- Kẻ thù lớn nhất của con là nó
2.- Ngu dốt lớn nhất của đời con là không hiểu ra được nó.
3.- Thất bại lớn nhất của đời con là không bỏ được nó.
4.- Bi ai lớn nhất của đời con là phải sống với nó.
5.- Sai lầm lớn nhất của đời con là quyết định lấy nó.
6.- Tội lỗi lớn nhất của đời con là nghe nó.
7.- Ðáng thương lớn nhất của đời con là bị nó sai khiến.
8.- Ðáng khâm phục lớn nhất của đời con là con vẫn chịu được nó.
9.- Phá sản lớn nhất của đời con là cuộc đời con đã mất trong tay nó.
10.- Tài sản lớn nhất của đời con là những thứ nó đang giữ.
11.- Món nợ lớn nhất của đời con là tờ giấy ly hôn.
12.- Lễ vật lớn nhất của đời con là sự hết lòng của con với nó.
13.- Khiếm khuyết lớn nhất của đời con là con không lấy được hai vợ.
14.- An ủi lớn nhất của đời con là thằng con trai nó đẻ ra.

Học không yêu yếu dần rồi chết
Yêu không học không ngóc được lên.

Râu tôm nấu với ruột bầu,
Chồng ăn nhổ toẹt lầu bầu chê ngu!

Quân tử đắn đo là quân tử dại . quân tử ...làm đại là quân tử khôn.

Tình chỉ đẹp khi tình dang dở .
Cưới nhau về tắt thở càng nhanh.

Có 1 ông đang đi máy bay thì "mắc" quá. Chạy tới chạy lui nhưng toilet Nam đều có người dùng. Một nữ tiếp viên cảm thấy hơi ngại cho cha này. Nên cho cha vào nhà vệ sinh nữ trên máy bay kèm theo lời dặn dò " đừng nhấn nút bậy bạ nha anh "

Sai lầm tai hại của mấy cha là không bao giờ chịu nghe lời của phái nữ. Ông này sau khi làm việc xong liền nhấn nút WW(viết tắt của chữ Warm Water là nước ấm) thế rồi một làn nước ấm áp dễ chịu liền xịt vào chỗ cha vừa "bài tiết". ông này bèn nghĩ "đàn bà sao sướng thế..." bèn nhấn tiếp nút thứ 2 có chữ WA(viết tắt của chữ Warm Air nghĩa là Khí Ấm) thế rồi một làn khí ấm áp sấy khô cái lỗ đ.. của ông ta. Ông ta nghĩ " trời ạh, thế giới này còn có những chuyện thế đấy ah?". Rồi không ngăn được sự kíck động tò mò, ông ta nhán tiếp cái nút có chữ PP(viết tắt của chữ Powder Puff nghĩa là xịt bột thơm) thế rồi một làn bột nhẹ nhàng bắn ra liền làm thơm tho cái "chỗ đó" của ông ta. Cuối cùng, không ngăn được mình ông ta nhấn vào cái nút có chữ ATR.

Tỉnh dậy thấy nằm trong bệnh viện. "Vụ gì vây? Sao tui ở đây?" cha nội hét lên. "Tui nhớ là tui đang ở nhà vệ sinh nữ trên máy bay mà???". "Thì đúng vậy" cô y tá trả lời "Sau khi ông hưởng hết những hạnh phúc trong đó, ông đã vô phúc nhấn nhầm cái nút ATR(viết tắt chữ Automatic Tampon Remover" nghĩa là "Gắp Băng Vệ Sinh Tự Động") nên bây giờ cái ... của ông đang ở dưới cái gối kìa".

Văn học sinh
Đề 1:

Một bạn học sinh lớp 9 PTCS T.A, Huế đã viết như sau:
"Kiều là 1 người con gái tài sắc vẹn toàn, song nàng đã bị chế độ phong kiến vùi vào đống bùn nhơ. Đến nỗi, chịu không nổi, nàng đã nhảy xuống sông Tiền giang tự vẫn. May thay lúc đó có một bà đảng viên đi công tác về, bà liền nhảy xuống sông cứu nàng. Sau đó, Kiều giác ngộ và đi theo con đường Cách Mạng."

Đề 3: "Em hãy tường thuật lại diễn biến chiến dịch Điện biên phủ".
Bài làm của 1 học sinh lớp 9 trường PTCS cấp 2:
".... Quân địch đánh ra, quân ta đánh vào ào ào như lá tre rụng, đồng chí phe ta đánh thằng cha phe nó ghê hết sức.... Kết quả: Sau 55 ngày đêm chiến đấu oai hùng, ngày 7-1-1991, phe ta thắng phe nó, chúng ta đã giết sống được 16,200 chúng nó, phanh thây 62 máy bay (em quên mất tên của máy bay, xin cô thông cảm)"

Đề 4: "Trong các tác phẩm em đã học và đọc thêm, em thích tác phẩm nào nhất ? Vì sao ? Hãy chứng minh ?"
Bài làm của bạn NAT, lớp 10B PTTH, đã viết:
" Trong kho tàng văn học VN, ca dao dân ca rất giàu tình nghĩa.... Trong các tác phẩm đó em thích nhất là tác phẩm "Tắt đèn" của chị Dậu. Vì nó đã thể hiện tinh thần chống lại sự bóc lột phụ nữ của chế độ phong kiến. Chứng tỏ chị đã bán con và chó để thể hiện tinh thần kiên quyết đó..."

Đề 6: "Em hãy cho biet sự bất công của phụ nữ dưới chế độ phong kiến. Bằng các tác phẩm đã học của Hồ Xuân Hương, Nguyễn Du, hãy chứng minh ?
Một bạn tên Hoài Nhân, lớp 9 PTCS viết :
"Sự bất công của người phụ nữ dưới chế độ phong kiến đó là: Họ không được tham dự bóng đá quốc tế, họ không được lái xe nhất là các loại xe con, xe gắn máy. Ngày nay, quyền giải phóng phụ nữ đã được củng cố. Hàng năm người ta lấy ngày 8/3 làm quốc khánh phụ nữ.."

Đề 9 : "Trong bài Bình Ngô Đại cáo của Nguyễn Trãi, đoạn thơ nào đã nói lên sức mạnh và khí thế dũng mãnh của quân ta trong cuộc kháng chiến?"
Một bạn nam đã viết: Đoạn thơ sau nói lên sức mạnh và khí thế dũng mãnh của cha ông ta: "Đánh 1 trận giặc không kinh ngạc, Đánh 2 trận tan tác quân ta"

Buổi tối, bà vợ là sư tử hà đông nấu nướng xong liền ra lệnh cho con gọi điện cho bố về ăn cơm ngay. Thằng con sau một hồi hì hục gọi chạy ra bảo mẹ
- Mẹ ơi, con gọi ba lần liền mà lần nào cũng có một cô trả lời.
Bà vợ điên quá, đợi đến lúc chồng đi làm về liền nhảy ra đấm đá túi bụi. Ông chồng bị bất ngờ không hiểu vì sao chỉ kịp nằm lăn ra kêu cứu. Hàng xóm thấy vậy sang xem rất đông. Thấy thế, bà vợ lúc này mặt vẫn đang hầm hầm liền bảo thằng con.
- Mày quay ra nói cho các bác ấy nghe đi, cái con kia nó trả lời máy của bố mày thế nào
- Dạ, cô ấy bảo "Số máy quý khách vừa gọi hiện không liên lạc được, xin quý khách gọi lại sau..." :XD:

Nhân viên an ninh trong sở thú bắt 4 đứa nhỏ tới giao cho sở cảnh sát.
- Thưa ông cảnh sát trưởng! Mấy đứa trẻ này phá phách trong sở thú !
- Này mấy cháu! Nói cho bác biết là các cháu tên gì và đã làm điều gì sai trái trong sở thú vậy ?
- Dạ cháu tên là Tí, cháu quẳng đậu vào chuồng voi !
- Cháu là Tin, cháu cũng quẳng đậu vào chuồng voi ạ !
Ông cảnh sát trưởng thấy đứa còn lại đứng xanh mặt thút thít khóc bèn hỏi:
- Trong đời ai cũng phạm sai trái! Cháu đừng sợ, hãy nói cho bác biết cháu tên gì nào ?
- Dạ, cháu tên Đậu !

kẻ xấu
17-04-2009, 08:25 PM
Lâu lắm rồi ko có bài nào hay ;))
Sao cứ phải khóc khi nước mắt không làm tan đi muộn fiền? Sao cứ phải gét khi tìh yêu thương còn chưa đủ? Sao cứ phải buồn khi quanh ta còn có niềm vui? Sao cứ phải nhìn lại khi đôi mắt sinh ra là ở phía trước? Sao cứ phải cố quên khi nỗi nhớ đã đong đầy? Sao cứ phải tránh nhau khi bước chân luôn tìm về nhau? Sao cứ phải xa nhau khi 2 trái tim cùng chung nhịp đập? Sao cứ phải tay trong tay mới thấy bên mình không còn cô đơn? Sao cứ phải đợi đến lúc cô đơn mới nhận ra giá trị của 1 người? Hạnh phúc quá mong manh

kẻ xấu
26-04-2009, 10:39 AM
khi trải qua 81 kiếp nạn, thày trò đường tăng cũng đến đc đất phật để thỉnh kinh. Anh em hồ hởi gặp như Lai. Như Lai: - các chú có mang theo USB ko đấy ? Đường Tăng: sặc.. Như Lai: thế anh truyền kinh cho các chú bằng gì bây giờ? Ngộ Không nhanh trí : anh bắn bluetooth vào di động cho em. Ngộ Không lắc mạnh tay con di động anycall haptic hiện ngay bluetooth enable. Như Lai ăn chơi ko kém rút con netbook từ túi quần hiệu sony vaio P kích thước 16x9 ra, chỉ trong vài giây, việc truyền kinh đã xong và Như Lai bay đi. Đường Tăng lẩm bẩm, biết thế ở mẹ nó nhà search google download cho nhanh
hay !

giamdocb12
27-04-2009, 11:09 AM
1.Thầy giáo hỏi: Số điện thoại nhà con bao nhiêu?A trả lời: 19001772, nhấn phím 1 để gặp bố con, nhấn phím 2 để gặp mẹ con, nhấn phím 3 để gặp con. Khi gặp bố hoặc mẹ con, tiếp tục nhấn phím # để thông báo tình hình học tập và bấm số người có cùng kết quả học tập như con. Gặp bất cứ vấn đề gì, thầy có thể liên hệ với tổng đài bằng phím 4 để được giải quyết...

2.
- Noel đến dzồi.. ông già noel oai.. năm nay con lớn dzồi.. hổng xin đồ chơi, robo hay xe tăng nữa âu.. con muốn chị noel.. ông cho con ông nhé.. iu cầu ko cần đẹp, chỉ cần ngoại hình.. chị nào dưới 18t, cao trên 1m6 là được rùi ông nhé.. :x :x :x cám ơn ông trước

3.
Bạn có biết mối quan hệ giữa đôi mắt không? Chúng nhấp nháy cùng nhau, chúng di chuyển cùng nhau, chúng khóc cùng nhau, chúng cùng nhìn mọi thứ và chúng ngủ với nhau - Nhưng chúng không bao giờ nhìn thấy nhau. Đó gọi là Tình bạn. Khát vọng của bạn chính là động cơ, động cơ của bạn chính là lòng tin, lòng tin của bạn chính là sự yên vui, sự yên vui đó là cái đích của bạn, cái đích đó là thiên đường của bạn. Sống hết lòng vì bạn bè. “Tuần lễ những người bạn”. Gửi đến tất cả những người bạn của tôi.

Snow
27-04-2009, 01:31 PM
khi trải qua 81 kiếp nạn, thày trò đường tăng cũng đến đc đất phật để thỉnh kinh. Anh em hồ hởi gặp như Lai. Như Lai: - các chú có mang theo USB ko đấy ? Đường Tăng: sặc.. Như Lai: thế anh truyền kinh cho các chú bằng gì bây giờ? Ngộ Không nhanh trí : anh bắn bluetooth vào di động cho em. Ngộ Không lắc mạnh tay con di động anycall haptic hiện ngay bluetooth enable. Như Lai ăn chơi ko kém rút con netbook từ túi quần hiệu sony vaio P kích thước 16x9 ra, chỉ trong vài giây, việc truyền kinh đã xong và Như Lai bay đi. Đường Tăng lẩm bẩm, biết thế ở mẹ nó nhà search google download cho nhanh

:))
hài hước phết
Thế này thì ... Đường Tăng thiếu việc rùi ;))
Ở nhà với vợ cho xong

kẻ xấu
28-05-2009, 09:33 PM
Lúc bé , nghỉ học là chuyện lạ. Lớn lên mới biết, chuyện lạ là đi học... Lúc bé, tưởng đến trường là phải học. Lớn lên mới biết, đến trường còn được ... ngủ . Lúc bé, tưởng thi xong là hết. Lớn lên mới biết , sau thi còn có thi lại... Lúc bé, tưởng gặp lại thầy cô là ở nhà. Lớn lên mới biết, còn có thể gặp lại thầy cô ở trường nhiều lần... Lúc bé , tưởng điểm 10 mới là giỏi. Lớn lên mới biết, chỉ 5 thôi đã quý lắm rồi... Lúc bé, tưởng càng học càng giỏi. Lớn lên mới biết, càng học càng ngu đi.... [

thomit.com
28-05-2009, 09:48 PM
Tâm Tư Tàn Tạ Tình Tan Tác :tadaa:Man Mác Mênh Mông Mãi Mộng Mơ:ign:Đớn Đau Đưa Đẩy Đời Đơn Độc:empty:Thao Thức Thẹn Thùng Thấy Thảm Thương:sigh:Vội Vàng Vô Vọng Vì Vương Vấ:ign:Lả Lơi Lành Lạnh Lòng Lẻ Loi:brbr:Canh Cánh Cồn Cào Càng Côi Cút:falldown:Mệt Mỏi Mong Manh Mãi Một Mình:demoralize:

thomit.com
29-05-2009, 02:06 PM
Một cô gái xinh đẹp lái xe đi về miền Tây. Xe của cô ta hết xăng, và một anh chàng da đỏ phi ngựa tới, cho cô ta đi nhờ tới trạm xăng.Cứ vài phút anh da đỏ lại kêu lên những tiếng hú hoang dại.Cuối cùng anh ta đưa cô gái đến nơi xong và ra đi với những tiếng "Yahee... Yahee... Yahee!" vang lừng. "Chúa ơi!" - người bán xăng ở trạm nói. "Cô đã làm gì với anh chàng da đỏ thế để cho anh ta la hét ầm lên như vậy?" "Tại sao ư? Chả có gì cả." - cô gái nói:- "Tôi chỉ ngồi sau anh ta, vòng tay quanh anh ấy và nắm lấy mấu ở đầu yên ngựa"."Quý cô thân mến" anh chàng bán xăng cười và nói:- "Những người da đỏ không dùng yên ngựa đâu".

kẻ xấu
08-06-2009, 09:01 PM
Người bạn bình thường khi đến thăm bạn tỏ ra khách sáo. Người bạn thực sự mở tủ lạnh và tự nhiên như ở nhà. Người bạn bình thường nghĩ rằng tình bạn sẽ kết thúc khi xảy ra “chiến tranh”. Người bạn thực sự biết rằng chỉ sau khi trải qua “chiến tranh” mới chứng minh được tình bạn. Người bạn bình thường muốn bạn ở bên họ mãi mãi. Người bạn thực sự muốn mãi mãi được ở bên bạn! Người bạn bình thường sẽ đọc thông điệp này rồi ném vào sọt rác. Người bạn thực sự sẽ gửi thông điệp này đến khi có ai kia nhận được thì thôi.
Nếu bạn bè thật sự mở tủ lạnh tự nhiên như ở nhà ;)) thế này thì mình làm quái gì có bạn bình thường !

kẻ xấu
17-06-2009, 09:14 AM
Thằng bé gọi đt cho ông nó nó nói :"Ông ơi, thứ 2 này cô giáo bận nên cho cháu nghỉ, ông đưa cháu đi chơi nhé?" Người ông kêu cô thư kí lại rồi nói :"Cô dời lại cho tôi cuộc họp sáng t2, tôi đưa thằng cháu đi chơi". -Cô thư kí gọi cho chồng :"Anh đấy à, t2 giám đốc bận công việc nên em sẽ được nghỉ ở nhà!" -Anh chồng nhắn cho cô bồ nhí :"T2 em đừng đến nhé, vợ anh có ở nhà." -Cô bồ nhí gọi cho học trò bảo:"t2 cô rảnh vậy ta học bình thường nhé" -Đứa bé gọi đt cho ông nó :"Ông ơi t2 này cháu không đi chơi đc rồi!!!
Sẽ còn vòng 2 nữa ;))