PDA

View Full Version : noel không tuyết ...

aries_thl
15-12-2008, 01:22 AM
Ngày nhỏ luôn luôn nghĩ về một noel đầy tuyết...Tuyết sẽ trải dài trên con đường tấp nập, trải dài trong tiếng cười , trong ánh đén ấm ấp , trải dài trong suy nghĩ của một con nhóc vô tư và vô lo chỉ mong trời có tuyết để đón một Noel " như Tây" và " đúng chất"...
Đến khi lớn lên , Noel trở thành một vùng đầy tuyết...tuyết trải dài trên con đường trống vắng một mình đếm bước chân mình , tuyết rơi khẽ khàng để không làm xáo trộn tiếng thở dài buổi đêm, tuyết không ở ngoài trời....tuyết rơi ngập trong tâm hồn cô gái 21 tuổi ...Lạnh...http://media.photobucket.com/image/snow/kats_snax/snoW_by_Jodmiester.jpg
HÌnh như cuộc sống cứ chạy theo 1 lịch trình định sẵn , và cô trở lại với cảm xúc của những mùa Noel đầy tuyết, 21 năm tự mua những bộ cánh đẹp cho ngày 24/12, 21 năm tự đi đôi găng tay vào bàn tay lạnh lẽo, 21 năm...
Đã có lúc cô tràn đầy hứng khởi với ý nghĩ Noel năm này có anh bên mình , sẽ lật đổ cái quy luật 20 năm của cô, sẽ khác..sẽ khác...và Noel năm này khác hơn 1 chút...không phải 20 năm mà là 21 năm...Anh không ở bên cô lúc cô cần ... anh đến và đi như một bông tuyết mỏng manh tan chảy trong trái tim ấm nóng của cô, chỉ chút nước nhỏ bé mà bông tuyết để lại cũng đủ làm nguội lạnh trái tim xưa nay vốn ấm nóng của cô...cô không mơ về Noel đầy tuyết nữa...những con đường và những ánh đèn nữa...
Và rồi...
Cô tự mỉm cười để không làm rơi thêm 1 bông tuyết trong lòng..
Có sao đâu, ...
Đừng là con nhóc ngu ngốc nữa...
Noel Việt Nam xưa nay làm gì có tuyết..

http://i76.photobucket.com/albums/j40/kats_snax/snoW_by_Jodmiester.jpg

kẻ xấu
18-12-2008, 09:52 PM
Ngày trước bác học a5 có khác !!!!
Bài này hay lắm Thank bác phát ..
ko có 1 đứa con nít nào ở việt nam mà ko thích tuyết cả !!!!
:plug::plug::plug::plug:

tranhuyentrang2404
18-12-2008, 10:32 PM
Ôi, bây giờ mà có tuyết nhỉ? Sau này có tiền phải sang nước ngoài đi chơi noel 1 chuyến để ngắm tuyết rơi. Lãng mạn lắm đó:knife:

thuphuong_no1
18-12-2008, 10:36 PM
tuyết à, ước j` đc 1 lần thấy tuyết......... đẹp lắm nhờ:whistle::whistle::whistle:

letienquana12
18-12-2008, 10:45 PM
tuyết à, ước j` đc 1 lần thấy tuyết......... đẹp lắm nhờ:whistle::whistle::whistle:

Tớ đang khổ sở với tuyết đây,đẹp gì mà đẹp :plug:

tranhuyentrang2404
18-12-2008, 10:49 PM
úi, a sướng thế. Dc ngắm tuyết à?:knife: Lấy về em ít tuyết nào^^ Noel mà có tuyết thì wonderful!

thuphuong_no1
18-12-2008, 10:51 PM
Tớ đang khổ sở với tuyết đây,đẹp gì mà đẹp :plug:
ak nhìn trong ti vi rõ đẹp
chứ ko đẹp à bác:hmm::hmm:

letienquana12
18-12-2008, 11:05 PM
tuyết chỉ đẹp lúc mới rơi ( tức là sáng dậy tự nhiên thấy tuyết phủ trắng hết ) còn đến ban nagyf thì người đi,xe cộ đi,tuyết nó tan ra , nhơm nhớp,đi vào là bắn theo bùn đất lên quần,vào giày,đi lại thì cứ phải lội tuyết 20-30 phân,đi ko được đi nhanh vì rất dễ bị ngã :(
Nhưng nôen phải có tuyết thì mới đúng nghĩa là nôen :D

thuphuong_no1
18-12-2008, 11:07 PM
úi zời
sướng thế, hôm nào về bọc ít tuyết về nhá bác :D

DonGianLaSpam
19-12-2008, 12:24 PM
tuyết chẵng có đâu em ơi chỉ có tôi bên cạnh em thôi :freeze:

aries_thl
19-12-2008, 12:56 PM
hic...
người có thì không thích
người không có thì lại thích
nhưng mà ở VN hok có tuyết
hay lên sapa chờ tuyết rơi nhé

kẻ xấu
19-12-2008, 01:09 PM
hic...
người có thì không thích
người không có thì lại thích
nhưng mà ở VN hok có tuyết
hay lên sapa chờ tuyết rơi nhé

Nếu mà có điều kiện thì ai chả thích hả chị !!!
Sao em ko có mèo máy đôrêmon như Nobita nhỉ ??
lúc đó thích Tuyết ko phải quá đáng lắm đúng ko ????
:amitabha::amitabha::amitabha:

aries_thl
19-12-2008, 06:14 PM
Nếu mà có điều kiện thì ai chả thích hả chị !!!
Sao em ko có mèo máy đôrêmon như Nobita nhỉ ??
lúc đó thích Tuyết ko phải quá đáng lắm đúng ko ????
:amitabha::amitabha::amitabha:

nếu muốn thì để dành money đi, làm 1 chuyến SaPa là ok luôn ...
chị cũng định mấy lần đi nhưng khi nào có xiền thì không có ai di cùng , đến khi được rủ đi thì bó tay vì không có money..
quyết tâm từ đây đến khi tốt nghiệp phải đi một lần.^^:sigh::sigh::sigh::sigh::sigh:

Chi gà_b8
19-12-2008, 08:04 PM
có ai xem phim tuyết nhiệt đới chưa.
muốn có tuyết thì cào ít xốp rồi kiếm cái quạt thật to bật số 3 xong rồi tung xốp lên
thế là có tuyết :proud:

aries_thl
19-12-2008, 09:02 PM
éo....
cái này nhìn đẹp phê cờ lê mên tê nhưng mà đến lúc dọn thì mệt phờ bờ lờ sờ nhờ lun..^^

DonGianLaSpam
20-12-2008, 10:44 PM
mở tủ lạnh ra chui đầu vào ngăn đá 30s là bít cảm giác thôi =))

aries_thl
20-12-2008, 11:10 PM
ônhcs quen hưởng thụ tuyết cái kiểu thông sờ minh đến ngu xuẩn đó hả...

kẻ xấu
20-12-2008, 11:15 PM
nếu muốn thì để dành money đi, làm 1 chuyến SaPa là ok luôn ...
chị cũng định mấy lần đi nhưng khi nào có xiền thì không có ai di cùng , đến khi được rủ đi thì bó tay vì không có money..
quyết tâm từ đây đến khi tốt nghiệp phải đi một lần.^^:sigh::sigh::sigh::sigh::sigh:

Để dành tiền ??? khỏang bao nhiêu là được hả chị ???
Em cũng quyết tâm 1 lần đi Sapa cho thỏa ước mong chị ạ !!!
:empty::empty::empty:

aries_thl
20-12-2008, 11:31 PM
càng đông thì càng ít xiền, khoảng 1 triệu...
đi tàu hết 450k hay sao ấy,...
ăn tiêu tuỳ tâm...

kẻ xấu
20-12-2008, 11:39 PM
càng đông thì càng ít xiền, khoảng 1 triệu...
đi tàu hết 450k hay sao ấy,...
ăn tiêu tuỳ tâm...

đi tàu cả đi lẫn về hết 450k hả ???
Trời 550k thì làm ăn được gì nữa !!!
1 triệu có ít quá ko bác !!!
Em nghĩ chí ít cũng 10 triệu !!!!
:chuckle::chuckle::chuckle:

aries_thl
20-12-2008, 11:44 PM
trùi nhâm rùi , 1 triệu thì đi với bạn bè chứ ai bảo e đi 1 mình, nhà cửa trên đó thuê rẻ ( bạn chị đi rùi bảo thế) , đồ thì không có gì để mua, ăn uỗng cũng không là bao, đi chơi ngắm cảnh lãn sờ mạn thui iem à...
4 người mỗi người 1 triệu, SV HS mua vé tàu được giảm giá nữa mà ^^

nothing_4ever
21-12-2008, 09:45 AM
trùi nhâm rùi , 1 triệu thì đi với bạn bè chứ ai bảo e đi 1 mình, nhà cửa trên đó thuê rẻ ( bạn chị đi rùi bảo thế) , đồ thì không có gì để mua, ăn uỗng cũng không là bao, đi chơi ngắm cảnh lãn sờ mạn thui iem à...
4 người mỗi người 1 triệu, SV HS mua vé tàu được giảm giá nữa mà ^^

nhưng phải chọn đúng thời điểm sapa có tuyết mới đẹp chứ chị, mà lúc đó thì chắc chắn nhìu ng đi lắm,,,khi ấy thì nhỡ đâu giá cả tăng vèo vèo....:falldown:

aries_thl
21-12-2008, 09:53 AM
giá cả ở đấy không chặt chém như ở Sầm Sơn mình đâu..^^
bạn chị đi nhìu rùi mà ..

boycoj_1312
21-12-2008, 09:56 AM
Muốn co tuyết thì cứ mua lấy 1 đống xốp về bắt anh người iu leo lên mái nhà làm tuyết là ok ngay ý mà. ko làm thì chia tay luôn, thế là vẹn cả đôi đường

aries_thl
22-12-2008, 10:39 AM
mách với người yêu của em nha..
he he
cho đáng đời

Chi gà_b8
22-12-2008, 10:51 AM
Muốn co tuyết thì cứ mua lấy 1 đống xốp về bắt anh người iu leo lên mái nhà làm tuyết là ok ngay ý mà. ko làm thì chia tay luôn, thế là vẹn cả đôi đường

-------------------------------------
kể có thằng nào hiền lành nghe lời ng` yêu thì nói nó cũng clàm cho đấy.
khổ nỗi con trai thời nay lại không như thế :sigh:

quynhchi b12
22-12-2008, 12:14 PM
tuyết không có ở Việt Nam..... nhưng.......... tuyết lấp đầy khoảng trống lòng em................:kotowa: