PDA

View Full Version : Học cách tỏ tình từ những "xì ta" Hàn...

aries_thl
15-12-2008, 10:45 AM
Học cách tỏ tình từ những "xì ta" Hàn...
15/12/2008 00:01:00
[Kênh14] - Nếu bạn là Fan của phim Hàn thì chắc hẳn bạn cũng "say" không biết bao nhiêu những lời tỏ tình "quên chết" trong đó. Thử tưởng tượng xem nếu một ngày bạn được nhận những lời tỏ tình như vậy???

http://images3.kenh14.vn/Images/Uploaded/phananh/2008/12/chuyen%20tinh%20Havard.jpg
Phương Nhung

Bạn là một crazy-fan của những bộ phim Hàn? Một “Goong” vui nhộn hay một “bản tình ca buồn” đều khiến trái tim bạn rung rinh tột độ? “Bồ kết” phim Hàn, có bao giờ teens mơ ước mình cũng nhận được một lời tỏ tình ngọt lịm đến từng cm như phim không? Cùng vi vu trong list những lời tỏ tình cực kỳ thú vị mà chúng tớ tổng hợp được nhé!

Anh không muốn em là thiên thần gẫy cánh
Chẳng phải vô tình mà lời tỏ tình của Kim Hyun Woo (Kim Rae Won đóng) trong “chuyện tình Havard” lại chiếm lượng vote đông đảo trên các diễn đàn phim ảnh. Với độ siêu romantice và độc đáo, lời tỏ tình của Kim Rae Won xứng đáng đứng vị trí đầu bảng: “Thiên thần của anh, nếu bẻ gãy cánh để giữ thiên thần ở lại thì anh đã quá tham lam. Thiên thần của anh hãy bay đi, bay cho cao, bay cho xa. Nhưng khi nào em cảm thấy mệt, hãy nhớ bay về nghỉ ngơi bên anh...” Có cô gái nào có thể đóng băng trước lời tỏ tình ngọt lịm í không? Một người biết tôn trọng cô gái mình yêu chắc chắn là một chàng trai chân thành và đáng được yêu rồi.

Bạn theo anh chàng Kim Hyun Woo...

Không chịu thua kém, thái tử Shin (bộ phim Goong) đã nhận được lượng ủng hộ ngang ngửa Kim Rae Won với lời tỏ tình chân thành nhất. Dường như trong phút giây ấy, một thái tử Shin cao ngạo, kiêu kì đã không còn nữa, chỉ còn một trái tim thổn thức yêu thương: “Đó là lời nói từ trái tim anh, đây là lần đầu tiên trong đời anh... không phải với thân phận của hoàng thái tử mà với tư cách của một người đàn ông bày tỏ tình cảm với một cô gái. Bắt đầu từ lúc nào, em chưa được phép của anh đã bước vào trái tim anh... Mỗi ngày trái tim anh hình như đều xảy ra sự cố, muốn hiểu em nhiều hơn, muốn gặp mặt em nhiều hơn, đã cười vì em. Em đã biến anh thành kẻ ngốc như vậy mà em lại đòi ly hôn với anh à…”
http://images3.kenh14.vn/Images/Uploaded/phananh/2008/12/Phim%20Goong.jpg

Hãy gọi em là darling
Kang Dong Won – “chàng trai lãng mạn nhất” do White Day bình chọn đã làm dân tình được một phen “to tim” vì sự hoá thân thành “phi công trẻ” với lời tỏ tình “nhí nhảnh như cá cảnh” trong “Sự cám dỗ của bầy sói”: “Chị ơi, nếu có kiếp sau, chị nhất định không được làm chị của em đâu đấy. Dù chị có lớn hơn em nhiều tuổi cũng được, hoặc là vô cùng xấu xí cũng chẳng sao... chỉ cần, chị đừng làm chị của em là được. Dù chị sinh ra ở nước nào, em cũng sẽ tìm ra chị, sẽ cùng chị có mặt trong thế giới này. Đến lúc đó, chị nhớ đừng gọi em là Young Ji nữa mà anh hãy gọi em "darling" có được không chị? Chúng ta cùng hứa nhé... đây là bí mật giữa chúng ta, chúng ta móc tay nào...

... hay một bộ phim nào khác nào?

Bó tay với Han Ki Joo

Anh chàng Han Ki Joo - Park Shin Yang (Chuyện tình Paris) đã chặn mọi đường chạy trốn của “địch” bằng lệnh phong toả mọi ngõ ngách trái tim nàng: “Hãy sống cùng anh đi, em đừng nghĩ quá phức tạp cũng đừng nghĩ gì khác. Nếu em ngại không muốn nói ra thì anh sẽ cho em được lựa chọn: thứ nhất, em đồng ý lấy anh ngay; thứ hai, dù em không đồng ý thì em cũng phải nói đồng ý và rồi lấy anh ngay; thứ ba, nếu em cần thời gian suy nghĩ, anh sẽ cho em một ngày để suy nghĩ, sau đó chúng ta cưới nhau, em hãy chọn đi...”

Lựa chọn của trái tim

Oa, thật may mắn cho những cô nàng “sở hữu” những lời tỏ tình có cánh này. Chúng ngọt lịm như một trái cheryl vậy. Một chút vi vu với những lời tỏ tình siêu dễ thương để boys mình “tự tin đến gần nhau hơn”, mạnh bạo “bước ba bước nói lời yêu thương”. Còn nhắn nhe tới girls nè: lời yêu ngọt ngào không phải là tất cả, một trái tim chân thành mới là bến đậu xứng đáng cho girls đấy. Chúc cho tình yêu của teens luôn có những thanh âm du dương nhé!

thấy hay hay nên post cho mọi người cùng xem ..hjhj :darling::darling::darling::darling:

kẻ xấu
15-12-2008, 11:41 AM
Híc híc !!!!!!
Thế ko có cách tỏ tình cụ thể hả bà chị ...
Bà chị cũng là con gái cho em ý kiến xem : tỏ tình như thế nào thì cơ hội đậu cao nhất hả chị !!!
:hi::hi::hi::hi:

aries_thl
15-12-2008, 11:57 AM
tỏ tình bằng trái tim..moi ra ..thêm ít tương ớt , mấm muối là ok ngay thôi mà nhóc ..kaka:knife::knife::knife::knife:

kẻ xấu
15-12-2008, 12:00 PM
tỏ tình bằng trái tim..moi ra ..thêm ít tương ớt , mấm muối là ok ngay thôi mà nhóc ..kaka:knife::knife::knife::knife:

Eo ơi !!! thế thì chết
thôi thôi ... em dùng tim để sống sướng hơn .
Dùng tim để sống kiếm tiền rồi dùng tiền để tỏ tình ...
cách này có vẻ khả quan hơn bác ạ !!!!!!!
:dazzle::dazzle::dazzle::dazzle::dazzle:

aries_thl
15-12-2008, 12:04 PM
dùng tiền tỏ tình thì đừng có trách con gái thực dụng nha nhóc ..^^:fear::fear::fear:

kẻ xấu
16-12-2008, 12:59 PM
dùng tiền tỏ tình thì đừng có trách con gái thực dụng nha nhóc ..^^:fear::fear::fear:

ha ha !!! con gái bây h là thế mà ... Tình yêu thật sự thì là thứ ko có ở con gái ...
Mà em ko chỉ dùng tiền để tán gái mà em dùng cả tấm lòng và cái miệng nữa bác ạ !!!!!!1
:phew::phew::phew::phew::phew:

letheanh
16-12-2008, 01:15 PM
ha ha !!! con gái bây h là thế mà ... Tình yêu thật sự thì là thứ ko có ở con gái ...
Mà em ko chỉ dùng tiền để tán gái mà em dùng cả tấm lòng và cái miệng nữa bác ạ !!!!!!1

tâm trí mê muội bản tánh khó thuần
quả nhiên là kẻ xấu :amitabha::amitabha::amitabha:

kẻ xấu
18-12-2008, 04:26 PM
tâm trí mê muội bản tánh khó thuần
quả nhiên là kẻ xấu :amitabha::amitabha::amitabha:

ý chú là sao ??? hihi !!!!!
Anh chỉ bày tỏ cách tỏ tình của anh thôi mà !!! chú có cần nói ẩn ý thế ko ????
:heheh::heheh::heheh::heheh::heheh:

tranhuyentrang2404
18-12-2008, 04:34 PM

Ko thể nào chấp nhận dc câu này của cậu. Đừng có vơ đũa cả nắm như thế nhá!

DonGianLaSpam
18-12-2008, 04:38 PM
yêu anh đi nhà anh có đàn gà dù thịt rùi nướng thịt rùi hấp :knife:

kẻ xấu
18-12-2008, 04:39 PM
Ko thể nào chấp nhận dc câu này của cậu. Đừng có vơ đũa cả nắm như thế nhá!

híc híc .. Tớ cũng đâu có muốn ...
Tại vì tớ đã gặp phải nên kến thôi !!!!
:whistle::whistle::whistle::whistle:

bức tường
18-12-2008, 04:42 PM
Con gái thời này thực dụng lắm, đừng có dại mà làm theo mấy cái phim Hàn sẻng điên rồ. Nếu chú nào hể có mộ phim Hàn sẻng quá mà làm theo thì đảm bảo tỏ tình xong thì hôm sau có một cái tít rật gân to đùng trên mặt báo giao vặt, lá cải với tiêu đề "Thằng điên nhất làng" :heheh::heheh::heheh::heheh::heheh:

tranhuyentrang2404
18-12-2008, 04:48 PM
Con gái thời này thực dụng lắm, đừng có dại mà làm theo mấy cái phim Hàn sẻng điên rồ. Nếu chú nào hể có mộ phim Hàn sẻng quá mà làm theo thì đảm bảo tỏ tình xong thì hôm sau có một cái tít rật gân to đùng trên mặt báo giao vặt, lá cải với tiêu đề "Thằng điên nhất làng" :heheh::heheh::heheh::heheh::heheh:

:refused: Không ngờ dc là các pác lại lấy cái mục này đi nói xấu con gái. Biết bao người vì yêu quá mà đã tự tử vì người yêu. Các bác giải thích sao vì chuyện này? Tất nhiên đó là hành động quá dại dột, nhưng điều đó cũng chứng tỏ phần nào rằng con gái cũng yêu thật lòng đâu kém j con trai. Thậm chí là hơn nữa là đằng khác:heheh:

DonGianLaSpam
18-12-2008, 05:22 PM
bây h mang đàn ghi ta ra dưới phong mấy nàng gẩy chắc phải đề phòng cái ô thật to mất

aries_thl
19-12-2008, 09:09 PM
bây giờ lôi cái trò gảy đàn nữa .
bó tay..
chỉ thích nghe đàn của người mình thích thôi
còn tán tỉnh thì hát có hiệu quả hơn ( với trường hợp hát hay )
còn không thì tặng nàng 1 bài hát ( của ca sĩ) cũng hay lém ^^

kẻ xấu
19-12-2008, 09:40 PM
:refused: Không ngờ dc là các pác lại lấy cái mục này đi nói xấu con gái. Biết bao người vì yêu quá mà đã tự tử vì người yêu. Các bác giải thích sao vì chuyện này? Tất nhiên đó là hành động quá dại dột, nhưng điều đó cũng chứng tỏ phần nào rằng con gái cũng yêu thật lòng đâu kém j con trai. Thậm chí là hơn nữa là đằng khác:heheh:

Con nào cũng có con tốt con đểu mà !!!!
Con trai cũng thế yêu thật lòng ~> kẻ xấu là ví dụ này !!!
con gái ... Ai yêu thật lòng ví dụ hộ cái ... ( làm gì có ) !!!
Chính vì thế con gái mới mang tiếng là thực dụng !!!!
:proud::proud::proud::proud:

tranhuyentrang2404
19-12-2008, 11:05 PM
Con nào cũng có con tốt con đểu mà !!!!
Con trai cũng thế yêu thật lòng ~> kẻ xấu là ví dụ này !!!
con gái ... Ai yêu thật lòng ví dụ hộ cái ... ( làm gì có ) !!!
Chính vì thế con gái mới mang tiếng là thực dụng !!!!
:proud::proud::proud::proud:

Ví dụ hả? Thiếu j nhờ. Trên đời đầy ra. Đó là cậu chưa gặp thôi. À, tớ là 1 điển hình này. (Trong tương lai sẽ là như thế:heheh:)

bức tường
20-12-2008, 08:45 AM
Ví dụ hả? Thiếu j nhờ. Trên đời đầy ra. Đó là cậu chưa gặp thôi. À, tớ là 1 điển hình này. (Trong tương lai sẽ là như thế:heheh:)

"Trên đời thiếu j" Chưa gặp nên không có khái niệm con gái yêu thật lòng. Chỉ gặp trường hợp nó không thích mà không nói, lại còn đong đưa để đùa cợt, lấy mấy thằng nào gà gà ra làm trò hề thì rất nhiều ( gặp không ít trường hợp như vậy).
" Tương lai sẽ như vậy" Uh thì đúng rồi, trêu chán đùa chán rồi có lúc phải một lần gọi là nghiêm túc một tí chứ hả :amitabha: đó là tương lai.
:chuckle:
Tóm lại "cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng" thiên hạ xấu xa mình thơ ngây mình là thằng ngu. Nói như vậy không phải là cái gì cũng thực dụng, cũng tính toán tuỳ vào từng hoàn cảnh từng đối tượng mà hành xử cho đúng mực.

Nguyên tắc chung: Không làm cái cù cho người ta quay

DonGianLaSpam
20-12-2008, 10:23 PM
ta đã từng yêu để rỗi thất vọng . bây h ko muốn yêu nữa trong mắt người ấy ta vẫn là thằng con trai tốt du sao ta vẫn là ta =))

Tuk_chan
20-12-2008, 10:34 PM
Ha ha^^
mí lời tỏ tình nì hay thật^^
Em xem Goong mà cũng hem nhớ cái lời thoaih nì đâu naz^^
Em thix cái câu của Shin nhất^^ nghe dễ thương ko đỡ đc^^
Cả cái câu trong chuyện tình paris nữa^^

aries_thl
20-12-2008, 11:17 PM
Ha ha^^
mí lời tỏ tình nì hay thật^^
Em xem Goong mà cũng hem nhớ cái lời thoaih nì đâu naz^^
Em thix cái câu của Shin nhất^^ nghe dễ thương ko đỡ đc^^
Cả cái câu trong chuyện tình paris nữa^^

trời.. có mỗi em đi đúng chủ đề
các nhóc kia là toàn chạy vào spam thôi à...rùi cãi nhau..
đáng trách đáng trách:warn::warn::warn::warn: