PDA

View Full Version : Gửi cho U yêu thương!!!

trangvicky_zhao
22-12-2008, 04:52 PM
Gửi cho U yêu thương :x!

U àh. Dạo gần đây, I thấy tình cảm của bọn mình hok còn được như ngày xưa nữa. Bên nhau, bọn mình hok còn vui vẻ và quan tâm đến nhau như ngày nào, U nhỉ? Có phải tình cảm đã nhạt dần theo ngày tháng hok, U?

Nếu điều đó là sự thật thì I sợ lắm. I sợ sẽ mất đi người mà I yêu nhất chỉ sau gia đình.

Mới ngày này cách đây 5 tháng thôi, chúng mình vẫn còn cùng nhau rong ruổi trên những con đường đã quá quen thuộc in dấu chân (àh wên dấu bánh xe chứ ^^) của 2 đứa. Những câu chuyện đùa của U làm I hok thể nhịn cười. Những cử chỉ, câu nói, điệu bộ của U đã trở thành một phần cuộc sống của I. Thiếu nó, I cảm thấy hụt hẫng và chới với giữa dòng đời bao la...

Mới ngày này cách đây 5 tháng, chúng mình vẫn còn cùng nhau đi ăn uống. Những quán quen của hai đứa thì nhiều lắm, có nơi chị bán hàng còn thuộc cả tên ^^. Nem rán chị Nga, bánh khoái bà Ly, kem, chè, trà sữa, Bôbô đen trắng,... Vào quán thì chỉ cần 1 đứa gọi món, vì thuộc lòng sở thích của đứa kia. I vẫn nhớ chan thật nhiều nước mắm cho U mỗi khi ăn bánh khoái. Và U cũng hok quên rắc tiêu vào bát cho I. Chúng mình đã chăm sóc nhau một cách giản dị và nhẹ nhàng như thế...
Mới ngày này cách đây 5 tháng thôi, mỗi buổi sáng I đều chờ SMS của U để cùng nhau đi học. Hay đơn giản chỉ là SMS: "V ju, c ju v nhju` nhju`" trước khi đi ngủ.

Mới ngày này cách đây 5 tháng, chúng mình còn cùng nhau chạy tung tẩy dưới sân trường, hay đôi lần chạy ra cổng Thể Dục mua bimbim mỗi giờ ra chơi. Có khi đơn giản chỉ là gọi nhau ra hành lang đứng nói chuyện. Cũng may là hai lớp ở ngay cạnh nhau, đỡ mất công phải chạy đi xa, U nhi ^^?

Mới ngày này cách đây 5 tháng, chúng mình vẫn còn cùng nhau đi thu âm bài "Tiệm bánh dâu tây" để gửi tặng bạn bè (suỵt, bí mật ^^). Nhưng hôm đầu tiên đi thu thì U bị ốm, với lại trời còn mưa to nữa. Thế là đành để đến hum sau. Mặc dù mưa và ốm, U vẫn đến. I tranh chức tài xế, đèo U đi qua bao con phố. Hâm quá U nhỉ? Mưa to như thế mà vẫn đi lượn. Lại còn trêu nhau cười sặc sụa lên giữa đường nữa chứ (vô đối !!!). Sáng mai lên lớp, thằng Tevez lớp I bảo: "Hum qua nhìn thấy 2 đứa bay đi qua cổng trường. Cười sặc lên làm tau cứ hình dung ra nước mưa tuôn vào mồm 2 đứa". (Trùi ui T_T)

Mới ngày này cách đây 5 tháng,...

Hè đến!

I ra Hà Nội. U bị mama cấm vận ở nhà. Rùi sau đó lao vào học thêm.

Và chuyển trường.

Bọn thằng Hoàng Anh vẫn bảo, I và U thân nhau đến mức pama 2 đứa cùng kí chung 1 săc lệnh cho 2 đứa cùng chuyển xuống Quảng Xương học. I và U lại được học cùng lớp như ngày xưa.

Nhưng giờ đây, chúng mình chả có time mà đi chơi nữa. Ngày nào cũng thế, lọ mọ đi bus từ 6h10' sáng đến 12h trưa mới về tới nhà. Chiều, tối cũng học thêm limit. Bố mẹ lại còn quản chặt hơn tại vì năm lớp 10 đi chơi nhiều nữa chứ. Thế là hết đi chơi.

Giờ đây, ăn uống cũng chỉ có mỗi quán chè gần trường. Mà giờ thì nó cũng đóng cửa mất rùi T_T

Giờ đây, mỗi buổi sáng I phải ra bến bus ngồi đợi và leo lên xe bus. Hok còn được đèo U đi học, hay ngồi sau xe U rùi cùng đi măm xôi gà - món tủ của bọn mình với Bách kụ như trước nữa (chả thế mà toàn đi học muộn >"<)

Giờ đây, mỗi giờ ra chơi chỉ còn biết đứng nói chuyện với nhau ở hành lang, hay ở trong lớp. Bạn bè thì chán kinh khủng. Sân trường thì trống trơn ngoại trừ mấy chiếc ghế đá với hai hàng cây.
Giờ đây,...

Niềm vui nho nhỏ của I mỗi khi đến trường là được nhìn-thấy-U, và nói-chuyện-với-U!

Tại sao thế? Tại sao cả I và U đều cảmt hấy có một vết rạn trong tình bạn của chúng mình?

I và U đều bướng, U nhỉ? Hồi lớp 9, mỗi lần giận nhau thì dù có sai lè vẫn chả đứa nào chịu sr trước. Nhưng ở lớp, cứ lén nhìn nhau 3phút/lần, hix. Thế rùi đụng nhau ở nhà xe, 2 đứa cung nhe răng "Thôi nhé ^^". Haha thế là hết giận. Hok quan tâm đến lí do giận nhau và đó là do lỗi của ai nữa. Cái câu "Thôi nhé" ấy đã được bọn mình sử dụng hok biết bao nhiêu lần, và lần nào cũng có tác dụng ^^.

Nhưng đã lâu lắm rồi, I hok còn nghe lại câu nói ấy nữa. Bởi đơn giản là năm lớp 10 bọn mình hok-hề-giận-nhau ^^.

Bọn mình đã chơi thân với nhau được hơn 10năm rồi U nhỉ? U bảo, I là người hok biết quan tâm tới cảm xúc của người khác, đôi khi nói thẳng quá làm người xung quanh mất lòng. Và I đã cố gắng để hok như thế nữa.

Buổi cafe đầu tiên của I với 1 mr.Tiềm Năng, U đã chọn cả quần áo cho I cơ đấy ^^. Mà boy noà muốn cưa cẩm U thì lấy lòng đc I coi như thành công 50%. Vì những sở thích, quan niệm và cách nhìn người của bọn mình tương đối giống nhau.

Dạo gần đây, I thấy sao mà U cứ thờ ơ. Dường như những cố gắng của I chả đc U coi trọng. Hum truớc bọn mình suýt thì cãi nhau to. Mà cũng chỉ vì chuyện đi chơi với lớp. Giờ đây, I muốn nghe lại câu "Thôi nhé" quá.

U ạh, I buồn quá. 2 cô bạn thân gắn bó với nhau suốt 10 năm trời sao lại có những lúc như thế này? Phải chăng đây chỉ là 1 khoảng lặng sau những gì quá cuồng nhiệt? I hi vọng là thế.

Hãy cho I một niềm tin vào tương lai của chúng mình, U nhé!

From

TrangVicky,

BFF of TrangNahee peo

haminhvan
22-12-2008, 04:57 PM
Trang viết gửi cho đỗ Trang à? Tớ đọc thấy tình cảm quá. Trong tình bạn bao giờ cũng có những khaỏng lặng, và để rồi sau đó lại thêm hiểu nhau hơn (tớ nghĩ thế ^^)

Snow
22-12-2008, 04:59 PM
rẩt nhiều cảm xúc
chắc U của chị T và chị T giận nhau à .
nếu đọc đc baif viết này chắc U ấy hẻm giận chị nữa đâu .
mà tình bạn hơn 10 năm thì chẳng có gì thay đổi đc nó đâu
rùi một hôm hok xa lại sẽ như ngày nào thui.
em cũng có một cô bạn 2 đứa học và chơi với nhau cũng sắp đc 10 năm .
chẳng bao giờ giận nhau lấy đc 1 ngày ý . :):):):):):):)

trangvicky_zhao
22-12-2008, 05:02 PM
Trang viết gửi cho đỗ Trang à? Tớ đọc thấy tình cảm quá. Trong tình bạn bao giờ cũng có những khaỏng lặng, và để rồi sau đó lại thêm hiểu nhau hơn (tớ nghĩ thế ^^)

Uh đúng rùi tớ viết cho Đỗ Trang. Cám ơn cậu ^^. Đúng là trong tình bạn hok thể thiếu đc những khoảng lặng cậu nhỉ? Nhưng bây giờ thì bọn tớ đã trở lại bình thường rùi cậu ạh, hjhj. :darling:

kẻ xấu
22-12-2008, 05:04 PM
rẩt nhiều cảm xúc
To ku khang
Con gái nhỏ mọn hay giận nhau thế đấy em ạ !!!
Đứa nào cho đứa kia gói bim bim cái là hết giận ngay ấy mà :))
To Trangvicky_zhao
Bài này tình cảm lắm ... cám ơn em !!!!
:freely::freely::freely:

Snow
22-12-2008, 05:05 PM
Uh đúng rùi tớ viết cho Đỗ Trang. Cám ơn cậu ^^. Đúng là trong tình bạn hok thể thiếu đc những khoảng lặng cậu nhỉ? Nhưng bây giờ thì bọn tớ đã trở lại bình thường rùi cậu ạh, hjhj. :darling:

chúc mừng 2 chị nhé
:^_^: tình bạn 10 năm thì chẳng có gì có thể làm dán đoạn đc nó đâu

trangvicky_zhao
22-12-2008, 05:06 PM
rẩt nhiều cảm xúc

Hihi. Chị viết bài này cũng khá lâu rùi, khoảng 1 tháng gì đấy. Và sau khi chị post nó lên blog, U của chị đã vào đọc và cm... Chỉ 1 ngày sau mọi chuyện lại bình thường như chưa từng có chuyện cãi nhau ấy ^^.
Bây giờ bọn chị lại càng hiểu và thân thiết nhau hơn. Chị chỉ post bài này lên chia sẻ với mọi người và có quyền tự hào về BFF tuyệt vời của mình ^^.
Cô bạn thân của em với em đúng là đáng nể thật, chơi thân với nhau gần 10 năm mà chưa hề giận nhau lấy 1 ngày. Tình bạn thân khác giới thật thú vị :blush:. Khâm phục em đấy, vì chị với thằng bạn thân chị giận nhau suốt, hjx hjx :(

Snow
22-12-2008, 05:09 PM
Hihi. Chị viết bài này cũng khá lâu rùi, khoảng 1 tháng gì đấy. Và sau khi chị post nó lên blog, U của chị đã vào đọc và cm... Chỉ 1 ngày sau mọi chuyện lại bình thường như chưa từng có chuyện cãi nhau ấy ^^.
Bây giờ bọn chị lại càng hiểu và thân thiết nhau hơn. Chị chỉ post bài này lên chia sẻ với mọi người và có quyền tự hào về BFF tuyệt vời của mình ^^.
Cô bạn thân của em với em đúng là đáng nể thật, chơi thân với nhau gần 10 năm mà chưa hề giận nhau lấy 1 ngày. Tình bạn thân khác giới thật thú vị :blush:. Khâm phục em đấy, vì chị với thằng bạn thân chị giận nhau suốt, hjx hjx :(

hjhj . hok phải hok giận nhau đâu chị ak .
mà có ngày 2 3 lần ý. nhưng mà chẳng bao giờ lâu dc :D
môt ngày 3 bữa gặp nhau . 1 tuần 7 ngày 1 tháng 30 ngày . 1 năm 365 ngày
gần như lúc nào cũng gặp nhau đâm ra hiểu nhau quá . bạn bè mà hơn cả người thân ý :^_^:

trangvicky_zhao
22-12-2008, 05:10 PM
Con gái nhỏ mọn hay giận nhau thế đấy em ạ !!!
Đứa nào cho đứa kia gói bim bim cái là hết giận ngay ấy mà :))

Ai bảo anh thế? Nhỏ mọn? Cho gói bimbim là hết giân ngay???
Suy nghĩ nông cạn :smoking:...

Snow
22-12-2008, 05:13 PM
hjx em thì bimbim nó hok lấy . U của em toàn kẹo mút ak troi`

trangvicky_zhao
22-12-2008, 05:22 PM
hjhj . hok phải hok giận nhau đâu chị ak .
mà có ngày 2 3 lần ý. nhưng mà chẳng bao giờ lâu dc :D
môt ngày 3 bữa gặp nhau . 1 tuần 7 ngày 1 tháng 30 ngày . 1 năm 365 ngày
gần như lúc nào cũng gặp nhau đâm ra hiểu nhau quá . bạn bè mà hơn cả người thân ý :^_^:

Hehe thế thì cũng đúng với định nghia tình bạn gà bông đấy chứ nhỉ ^^! Thế nếu em có ny thì em có bớt quan tâm đến cô bạn em hok?

Snow
22-12-2008, 05:30 PM
Hehe thế thì cũng đúng với định nghia tình bạn gà bông đấy chứ nhỉ ^^! Thế nếu em có ny thì em có bớt quan tâm đến cô bạn em hok?

em hả,
nếu có người yêu thì em vẫn dành cho U của em một sự quan tâm đặc biệt
tình bạn gà bông là sao hả chị :redface:

trangvicky_zhao
22-12-2008, 05:43 PM
em hả,
nếu có người yêu thì em vẫn dành cho U của em một sự quan tâm đặc biệt
tình bạn gà bông là sao hả chị :redface:

Tình bạn gà bông là tình bạn của tuổi mới lớn em ạh. Có nhiều giận hờn vu vơ, đôi lúc hơi ích kỉ, có lần chưa thực sự hiểu nhau,... nhưng lại cực kì quý ở chỗ là hok toan tính, tranh chấp điều gì, ở bên nhau luôn cảm thấy vui vẻ và thoải mái nhất, em nhỉ ^^!

SevenLove
22-12-2008, 09:29 PM
ầy chà ! em Trang giận rỗi người iu kìa , hihi :loa:
mà nói a nghe người iu e là ai thế , để anh test

trangvicky_zhao
23-12-2008, 03:27 PM
ầy chà ! em Trang giận rỗi người iu kìa , hihi :loa:
mà nói a nghe người iu e là ai thế , để anh test

:hahaha:Người yêu áh, anh hok đọc hết cả bài đúng hok? Thui thui đọc hết đi đã rùi hãy nói nhá :chuckle:

Trangpeo_c4
23-12-2008, 03:27 PM
cảm ơn vyo đã dành cho p vị trí đặc biệt đến như thế, p cảm thấy thật sự vui khi v nói như thế, uhm biết nói sao nhỉ, cảm ơn vyo thật thật nhiều, moaziiiiiiiiiiii...:love:

SevenLove
23-12-2008, 03:39 PM
:hahaha:Người yêu áh, anh hok đọc hết cả bài đúng hok? Thui thui đọc hết đi đã rùi hãy nói nhá :chuckle:

ặc , les à ..........................................:sweat:: sweat:

trangvicky_zhao
25-12-2008, 08:38 AM
ặc , les à ..........................................:sweat:: sweat:

Chả phải les liếc gì hết. Những tình cảm này, những cử chỉ chăm sóc yêu thương như thế này bạn bè hoàn toan có thể dành cho nhau. Đâu phải chỉ có những đôi yêu nhau mới được làm thế? Có khi yêu nhau mà chả được như bọn em ấy chứ :heheh:

Chi gà_b8
25-12-2008, 09:00 AM
thằng Seven hấn hơi có vấn đề tí em àh..thông cảm cho hấn nhá.
bài cuả em hay lắm.bạn thân giận nhau là chuyện bt ấy mà.
như chị với thằng bạn chị này.cứ vài ngày lại giận nhau 1 lần.mà nó lại toàn làm lành trước chứ.nó chăm chị như chăm em hắn áh. :shy:

trangvicky_zhao
25-12-2008, 09:08 AM
thằng Seven hấn hơi có vấn đề tí em àh..thông cảm cho hấn nhá.
bài cuả em hay lắm.bạn thân giận nhau là chuyện bt ấy mà.
như chị với thằng bạn chị này.cứ vài ngày lại giận nhau 1 lần.mà nó lại toàn làm lành trước chứ.nó chăm chị như chăm em hắn áh. :shy:

Hihi chị sướng thế! Có bạn thân cham sóc tận tình ^^.
Tình bạn luôn là rất quan trọng trọng trong cuộc sống này chị nhỉ, đôi khi còn hơn cả tình cảm lứa đôi :^_^:

Trangpeo_c4
04-01-2009, 12:11 PM
Cuộc đời của mỗi người có những lúc bình lặng lúc thăng trầm, có khi thấy mình sao yêu đời thế, có khi lại thấy cs thật tẻ nhạt va nhàm chán biết bao. thế nhưng từ khi có vic, p cảm thấy thực su tin rằng cs ko bao giờ tẻ nhạt, cảm ơn vyo nhiều lắm.