PDA

View Full Version : Chia tay là mất tất cả ???

duynamckbk7
25-12-2008, 02:16 PM
Xin lỗi! Anh đã cố không gọi điện cho em, nhưng anh không cưỡng lại được. Chắc là anh yếu đuối, thậm chí không che dấu nổi điều đó. Anh đã đầu hàng chỉ để được nghe giọng nói cuả em. Không biết đã bao lần anh tự nhủ rằng mình có thể sống thiếu em và có thể có một ai đó đã ở bên cạnh em. Nhưng có điều này anh muốn em biết rằng,sâu thẳm trong trái tim, anh cảm thấy anh đang chết dần chết mòn, anh chỉ muốn nhìn thấy em và đó là tất cả những gì anh mong ước…

Ngoài mặt thì tỏ ra bình thường, nhưng sâu trong lòng thì lại chứa một nỗi đau, tất cả những nỗi buồn đó chẳng ai biết, kể cả người đó. Vì khả năng che đậy rất giỏi, chỉ một mình biết, một mình buồn.

Nhưng có gì xấu đâu mà phải che đậy nhỉ? Dẹp quách cái thể diện ấy đi, ai cũng có những lúc yếu mềm mà,tại sao fải che dấu chứ? Tại sao fải cố tỏ ra không có gì? Nói thẳng ra là rất thich người ấy và rất buồn khi không được chấp nhận tình cảm đó thì sao? Yếu mềm đó thì sao?

Mà thôi! Phải đứng lên thôi, mặc dù thích người đó thật nhiều, nhưng nếu người đó không thích lại thì cũng phải sống bình thường chứ. Người đó cũng không muốn nhìn thấy mình như thế này đâu.

Bạn ạ! Nếu như bạn đặt một mảnh ghép không đúng vị trí, điều đó không có nghĩa trò chơi đã kết thúc, đừng ép buộc mình phải quên hết tất cả ngay lập tức. Mọi thứ sẽ dần nguôi ngoai và sẽ trở thành một phần quá khứ của bạn. Tình yêu sẽ không bao giờ quay lưng với bạn. Cánh cửa này đóng lại, sẽ có một cánh cửa khác mở ra. Chỉ cần bạn đừng nhìn mãi vào cánh cửa vừa đóng mà bỏ đi những cơ hội khác đang chờ.

Chúc những ai đang cô đơn sớm tìm được những mảnh ghép đang thất lạc của mình…
Chúc nhưng mối tình đầu sẽ là tình cuối…
Chúc nhưng ai đang hạnh phúc sẽ hạnh phúc mãi mãi…

quynhchi b12
25-12-2008, 02:29 PM
Xin lỗi! Anh đã cố không gọi điện cho em, nhưng anh không cưỡng lại được. Chắc là anh yếu đuối, thậm chí không che dấu nổi điều đó. Anh đã đầu hàng chỉ để được nghe giọng nói cuả em. Không biết đã bao lần anh tự nhủ rằng mình có thể sống thiếu em và có thể có một ai đó đã ở bên cạnh em. Nhưng có điều này anh muốn em biết rằng,sâu thẳm trong trái tim, anh cảm thấy anh đang chết dần chết mòn, anh chỉ muốn nhìn thấy em và đó là tất cả những gì anh mong ước…

Ngoài mặt thì tỏ ra bình thường, nhưng sâu trong lòng thì lại chứa một nỗi đau, tất cả những nỗi buồn đó chẳng ai biết, kể cả người đó. Vì khả năng che đậy rất giỏi, chỉ một mình biết, một mình buồn.

Nhưng có gì xấu đâu mà phải che đậy nhỉ? Dẹp quách cái thể diện ấy đi, ai cũng có những lúc yếu mềm mà,tại sao fải che dấu chứ? Tại sao fải cố tỏ ra không có gì? Nói thẳng ra là rất thich người ấy và rất buồn khi không được chấp nhận tình cảm đó thì sao? Yếu mềm đó thì sao?

Mà thôi! Phải đứng lên thôi, mặc dù thích người đó thật nhiều, nhưng nếu người đó không thích lại thì cũng phải sống bình thường chứ. Người đó cũng không muốn nhìn thấy mình như thế này đâu.

Bạn ạ! Nếu như bạn đặt một mảnh ghép không đúng vị trí, điều đó không có nghĩa trò chơi đã kết thúc, đừng ép buộc mình phải quên hết tất cả ngay lập tức. Mọi thứ sẽ dần nguôi ngoai và sẽ trở thành một phần quá khứ của bạn. Tình yêu sẽ không bao giờ quay lưng với bạn. Cánh cửa này đóng lại, sẽ có một cánh cửa khác mở ra. Chỉ cần bạn đừng nhìn mãi vào cánh cửa vừa đóng mà bỏ đi những cơ hội khác đang chờ.

bài viết này hay và rất có ý nghĩa anh ạ, ít ra à với em bây giờ. cám ơn anh !

duynamckbk7
25-12-2008, 02:39 PM
^^ Cám ơn thì phải +Rep cho anh chứ :D Tính ra anh cũng yêu nhiều người phết :D nhưng nếu chia tay ai cũng suốt ngày ủ rủ đau buồn thì anh chắc die lâu rùi, đâu còn đợi đến ngày hum nay mà tậm hưởng thú vui đi off với các mem chứ :D Công nhận mình có tuổi rùi, nhiều lúc đi off với bọn trẻ cảm thấy mình như trẻ lại :D

quynhchi b12
25-12-2008, 02:45 PM
^^ Cám ơn thì phải +Rep cho anh chứ :D Tính ra anh cũng yêu nhiều người phết :D nhưng nếu chia tay ai cũng suốt ngày ủ rủ đau buồn thì anh chắc die lâu rùi, đâu còn đợi đến ngày hum nay mà tậm hưởng thú vui đi off với các mem chứ :D Công nhận mình có tuổi rùi, nhiều lúc đi off với bọn trẻ cảm thấy mình như trẻ lại :D

em rep+ rui còn gì nữa. anh tham thía
:proud:

nhoxkon
25-12-2008, 04:04 PM
còn gì đâu người hỡi chia tay là hết...người đi mới hay tim em còn yêu.Ngàn lời anh nói xưa kia mãi mãi chỉ yêu mỗi em nay em phải quên.:duno:
p/s :"che giấu" chứ không phải "che dấu" bác ạ!:picknose:

Hyt.b3
25-12-2008, 09:15 PM
Ngoài mặt thì tỏ ra bình thường, nhưng sâu trong lòng thì lại chứa một nỗi đau, tất cả những nỗi buồn đó chẳng ai biết, kể cả người đó. Vì khả năng che đậy rất giỏi, chỉ một mình biết, một mình buồn
kể mà mình được như thế, đằng nài vui bùn cứ lộ ra hết
thành ra ai cũng bảo thất thường
thank a vì bài vít có ý nghĩa
và kộng phát

meoiu
27-12-2008, 12:13 AM
với con trai chia tay đâu phải mất tất cả.
người thì nói mình thêm kinh nghiệm,lõi đời vênh váo với nhiều fan
người thì ba hoa ôi may mắn làm sao khi thoát khỏi kiếp ca cầm.về nó ca đi nó cũng ca
người thì vui mừng vì sắp bước vào chiến dịch mới ta quyết tâm tán nát tim e.nhìn e xinh hơn cô ấy mà
có mấy người trở lại cô đơn ngồi mơ mộng nhớ nhung về mối tình vừa mất đâu
thế mới biết chia tay có nhiều điệp khúc đến nhường nào.tình cảm có nhiều cung bậc cũng như những phím đàn vậy>đi đến chia tay là dây đàn đã đứt tình đành phải dứt.
chỉ có ai yêu thật lòng thì chia tay mới đem đến cho họ cảm giác lạnh buốt giữa không gian ồn ã hay vắng lặng,bởi họ cô đơn đi tìm ánh hào quang nơi con tim họ đã từng chìm đắm trong hạnh phúc.
mong những ai đang yêu hãy giữ gìn tình yêu của mình và sưởi ấm con tim nhau bằng những nấc thang cung bậc tình cảm.hãy nuôi dưỡng ngọn lửa tình yêu đừng đốt cháy nó nhanh quá cũng đừng để nguội lạnh nó.
mong những ai chưa yêu sẽ biết chân trọng những gì mình có để chuẩn bị vun đắp cho tình yêu,
đừng đánh mất tình yêu bằng 2tiếng chia tay lạnh giá
đừng làm mất hạnh phúc bằng việc kết thúc tình yêu
chúc mọi người hạnh phúc như hạnh phúc và tôi vậy,

hrockvn
27-12-2008, 09:41 AM
Chẹp chẹp, cùng lớp, cùng khóa, lại mới đăng ký. Chà chà. Có nên điều tra cái nick ni không bác Nam nhể ;))

kẻ xấu
30-12-2008, 09:44 PM

Cảm xúc thật của bác hả ???
sao đọc xong lại thấy buồn thế này !!!!
:cool::cool::cool:

quynhchi b12
31-12-2008, 10:14 AM
kẻ xấu định chơi trò gì thế này ?????????? :proud:

duynamckbk7
31-12-2008, 02:14 PM
^^Chú ý định câu Exp nhưng bị lộ. ^^Có cấy chy mô mà điều tra chú Hảo :D đấy là thành viên của A11 ý mà :D

shevchenbe90
07-01-2009, 11:29 AM
Bác yêu nhiều rồi,chắc có nhiều phương cách để chiều ý các nàng,dạy em vài chiêu để em thẩm thấu,về nhà dặn mấy cô em gái...phòng tránh :))
hi,bài viết hay,rep+ cho bác rồi đấy

duynamckbk7
07-01-2009, 10:13 PM
Mình phải tự coi là mỗi khi yêu người khác thì coi như là một tình yêu mới chứ dùng kinh nghiệm thì dễ thất bại lém :D Thanks đã +Rep ^^

Snow
08-01-2009, 12:29 PM
Bài viết anh Nam hay thật .
Rất chi là ý nghĩa ít nhất với em , lúc này
Do đã Rep ở bài khác nên bài này hẻm Rep+ đc nữa sr anh nhá

duynamckbk7
08-01-2009, 02:24 PM
Thanks mọi người rất nhiều. To B3_Heart_K chuyện gì đã qua rồi thì hãy coi đó là một lỷ niệm. Cố gắng lên em :D

nhoxbi
30-01-2009, 01:37 PM
chai` chào tất cả mọi người(chia tay la mat tat ca ) câu nói này nghe hơi bị bô lí
theo nhox thì chia tay là bắt đầu và bắt đầu là kết thúc .nghe có vẻ như nhảm nhí .nhung quả thật là rất đúng
hihihi :đừng bao giờ khóc vì quá khứ .hảy cừơi vì tương lai ...
-‘๑’- Có những Lời nói, nói ra chĩ nghỹ là vu vơ. Nhưng có lẽ người nghe sẽ nhớ đến suốt cã cuộc đời

-‘๑’- Có những lời hứa. hứa, hứa, hứa và chĩ bít hứa. Hứa cho wa chuyện. Hứa như 1 đứa con nít. Nhưng có lẽ người được hứa sẽ đau lắm đấy. Đau vì những lời hứa xuôn đó đấy

-‘๑’- Có những tiếng cười, người ta chĩ cho là vui vẽ như bình thường. Nhưng có người lại cho đó là hạnh phúc mà cã đời người đó chưa nhận được

-‘๑’- Có những giọt mưa, chĩ là mưa. Nhưng đối với 1 ai đó... là nhớ nhung, là chua xót, là kí ức... và cũng là iêu thương

-‘๑’- Có những giọt nước mắt, rơi ra 1 cách vô íh nghỹa. Nhưng nó vẫn cứ rơi. vẫn cứ khóc. Vì chĩ có nước mắt mong sẽ xoa dịu cơn đau cũa nó

-‘๑’- Có những wá khứ, khi nhớ lại thì cười thật vui. Nhưng khi trỡ về hiện tại. Chợt thấy cô đơn, đau đớn vì thíu 1 thứ gì đó

-‘๑’- Có những Nỗi đau, chưa bao h có được. Khi nó đến bất chợt, thì đau, có lẽ chĩ bít đau. Đau đến nỗi chữ đau cũng ko thể diễn tã được

-‘๑’- Có những Sai lầm, dù bít là sai. Thế mà vẫn làm. Vì iêu. Vì thương. Vì nhớ. Để rồi... ko bao h có thể sữa chữa được

-‘๑’- Có những Chờ đợi, dù chẵng bít đợi vì cái gì? Đợi ai? Và đợi để làm gì. Thế mà vẫn cứ đợi đấy

-‘๑’- Có những Giây phút, tuyệt vọng, bế tắc, cố tìm cho mình 1 lối đi. Nhưng tại sao ko nghỹ là cứ tạm đứng yên 1 chỗ

Vì Cuộc đời có những vô giá.
Mong rằng mọi người luôn vui và luôn cười .khi cười thì khó khăn sẻ trỏ thanh không khó .hahahaha

000_000
30-01-2009, 01:49 PM
Đọc bài thấy cảm xúc quá , mặc dù em chưa trải qua mối tình nào . Nhưng có lẽ vì thế mà ko dám nói thật tình cảm của mình , sợ ''chia tay ''.....

V - HeRo
30-01-2009, 02:15 PM
anh cũng đã từng như thế nè... nên coi như là mất để quên đi và sống 1 cuộc sống mới

nhoxbi
30-01-2009, 04:04 PM
cười lên 1 cái .tất cả sẻ qua đi .và điều tốt đep lai đến

quynhchi b12
30-01-2009, 11:27 PM
cười lên 1 cái .tất cả sẻ qua đi .và điều tốt đep lai đến

không hẳn là như thế vì sẽ có lúc những cảm xúc ấy sẽ quay lại, sẽ có lúc ta bất chợt quay trở lại những giây phút của ngày xưa........ nhiều lắm...........

nhoxbi
30-01-2009, 11:31 PM
mình đồng ý với bạn là như thế.những cảm xúc ấy quay lai để làm gì .cho ta 1 cảm giác nào đó về nhửng quá khứ đã qua ư .chắc là vậy .
nhox nói thật nhox củng hok biết cái cảm xúc đó là gì nửa

0h.babje
31-01-2009, 12:33 AM
Chia tay là mất tất cả???
Ko hẳn...
Chia tay để bắt đầu 1 tình cảm mới, tình bạn chẳng hạn, mặc dù rất khó...vô cùng.
Khi tình cảm trở thành gánh nặng, dù chỉ 1 phía thôi thì giữ cũng chẳng đc gì. Thà chia tay đi để cả 2 ko phải luyến tiếc về những kỷ niệm đẹp.
Thế đấy. Chia tay ko phải là mất tất cả. Mà sẽ được Đền Bù bằng những thứ khác đáng giá vô cùng.

quynhchi b12
11-03-2009, 11:48 PM
chia tay không phải là sẽ mất đi tất cả............... nhưng ở đâu đó trong trái tim mình đã mất đí thứ gì đó............. rất quan trọng.........rất cần thiết........ Tất cả đã được thay bằng 1 khoảng trống............. rất trống vắng........... :kotowa::kotowa:

Snow
12-03-2009, 04:52 AM
I think: Đến với nhau có lẽ là rất dễ ... Nhưng chia tay sẽ là rất khó khăn ...
Từ tình bạn => tình yêu đơn giản biết bao ... Nhưng hiếm khi nào có chiều ngược lại ...
Chia tay rùi ai cũng nói hai ta sẽ làm bạn ... nhưng trong trái tim vẫn bị mất đi một phần nào đó ... mất đi một thứ tình cảm dành cho nhau ... mà hok ai có thể giải thích đc ...
Mong sao Tình bạn <=> Tình yêu sẽ đến với mọi người ... Giữ lấy nó nhé ...
P/s: Tình bạn sẽ lâu bên hơn Tình yêu ...

giang_b9_0508
20-03-2009, 11:46 PM
Hiz em k bik các bác thấy thế nào về ctay chứ em thấy ctay cũng k đến nỗi đau khổ quằn quại, chết đi sống lại như mấy bài trên blog. Cái chính là tư tưởng thế nào, nghĩ mình bùn thì mình sẽ bùn, nghĩ mình vui thì vui. Em thấy chia tay là cách chúa trời giúp mình gặp người mới tốt hơn.Hehehe

style_teen_764
30-03-2009, 03:35 PM

Đúng. Đời thiếu j` trai. Tại sao lại cứ phải thik mình ng` đó. Đi tìm 1 ty mới nào . :whistle:

duynamckbk7
30-03-2009, 09:05 PM
Đúng. Đời thiếu j` trai. Tại sao lại cứ phải thik mình ng` đó. Đi tìm 1 ty mới nào . :whistle:

Cái này chỉ là nói ra để tự an ủi mình thôi. Biết bao kỉ niệm bên nhau đâu dễ quên. Có thể không đến mức phải quằn quại nhưng cũng có thể nó làm cho người ta cảm thấy đau khổ rất nhiều. Ko phải nói sao là làm được vậy :(

chiphoi001
31-03-2009, 11:24 AM
Chia tay nghĩa là mình đã đánh mất một thứ gì đó quan trọng đối với mình. Nhưng đó đâu phải là tất cả. Cuộc sống bao gồm nhiều thứ lắm đâu chỉ mình ty đâu.
TÌnh chỉ đẹp khi còn dang dở...đời mất vui khi đã vẹn câu thề. Tại sao không để những ấn tượng tốt đẹp nhất về nhau. Níu kéo để làm gì để tất cả đọng lại chỉ là sự dối trá, xấu xa về nhau cơ chứ
Đôi khi chia tay để giải thóat cho cả hai. Đôi khi nghĩ mình hợp nhau đấy, nhưng thực ra cũng chỉ là 2 tâm hồn khập khiễng trong nhau mà thôi.
Cái gì cũng có 2 mặt mất và được. Chắc gì yêu nhau mà không mất, chắc gì chia tay mà không được. Hãy cứ ngĩ rằng cánh cửa này đóng lại sẽ có cánh cửa khác mở ra cho thanh thản con ngươi. Đi tìm 1 ty mới.

Cái ngắn ngủi khác xa cái còn mãi mãi
Mà TY cần đi suốt cuộc đời"

hai_boss
06-04-2009, 11:46 PM
Tại sao lại bảo chia tay là mất tất cả, chỉ có những người không còn ý chí, không còn can đảm và nghị lực mới cho rằng hết tất cả.

kẻ xấu
07-04-2009, 06:38 AM
Chẳng gì là mất tất cả !
Nếu ko có hôm qua và hôm nay thì ngày mai vẫn còn cơ mà ;))

sám_hối
07-04-2009, 08:39 AM

ặc sao chú giống anh thế.
Thật là buồn chú nhỉ,nhưng anh nghĩ để time mà tìm 1 cánh cửa khác thật sự mình cần sẽ rất lâu rất lâu đấy ....

duynamckbk7
07-04-2009, 09:00 AM
:D lâu thì lâu thật nhưng chẳng nhẽ nhìn mãi vào cánh cửa cũ. Và bít đâu sau cánh của mới lại là một con đường tốt hơn :D

sám_hối
07-04-2009, 02:00 PM
:D lâu thì lâu thật nhưng chẳng nhẽ nhìn mãi vào cánh cửa cũ. Và bít đâu sau cánh của mới lại là một con đường tốt hơn :D

Sau cơn mưa trời lại sáng
Hy vọng thế
@duynamckbk7:chú lên Smod rồi à nhanh nhỉ,1/5 có về thanh hoá ko?

duynamckbk7
07-04-2009, 07:50 PM
:( e chưa bít ạ. Chắc hum đó e phải đi cùng cty. Đang có lịch đi Hạ Long a à :(

hai_boss
07-04-2009, 08:18 PM
[QUOTE=sám_hối;113911]Sau cơn mưa trời lại sáng
Hy vọng thế

Tặng chú này: 'Chuyện cũ như gió thổi, cố nhân như rượu nồng'