PDA

View Full Version : Teen “treo” cờ online

haminhvan
29-12-2008, 04:33 PM
Khi tiền đạo Lê Công Vinh ghi bàn đem về chiến thắng cho đội tuyển Việt Nam thì khẩu hiệu “Việt Nam vô địch!!!” và lá cờ đỏ sao vàng không chỉ xuất hiện trên các khán đài của sân Mỹ Đình, ngoài đường phố, tại các quán cà phê bóng đá,… mà chúng còn được xuất hiện rất nhiều trên Y!M hay blog cá nhân.

Còn nhớ chỉ cách đây vài tháng, teen còn đang mải mê ngắm nghía lá cờ Tổ quốc rực rỡ trên avatar trong ngày 2-9 thì giờ đây vào tối 28-12-2008, trong giây phút lịch sử của bóng đá nuớc nhà, teen lại có dịp mang cờ ra “treo”.

21h, chỉ sau khi trận đấu mà tuyển Việt Nam giành ngôi vương Đông Nam Á kết thúc hàng loạt nick yahoo đã thay thế avatar quen thuộc của mình bằng lá cờ đỏ thắm của Đất nước như một sự tự hào trước chiến thắng đáng nhớ của các tuyển thủ Việt Nam.

Hoài Nam (THPT Lê Quý Đôn) trong niềm vui khôn tả chia sẻ: “Việc lá cờ Tổ quốc xuất hiện trong những chiến thắng của đội tuyển là điều ai cũng biết nhưng có thể thấy chưa bao giờ việc “treo” cờ online xuất hiện nhiều và mang ý nghĩa lớn như tối nay. Chúng ta đã thắng xứng đáng trước Thái Lan”

Còn Mạnh Hùng (THPT Yên Hòa) lại tâm sự: “Đêm nay do không được ra đường cổ động nên mình đành chọn cách “treo” cờ online để góp vui cùng đội tuyển, trong friend list của mình đa số mọi người online một lúc là đều thay ava bằng quốc kì hết”

Không chỉ dừng lại ở việc treo cờ, teen nhà mình còn cho ra “lò” rất nhiều những status hay tin nhắn offline liên quan tới chiến thắng của đội tuyển.

Nick sakuradethuong17XX đã gửi một tin nhắn cho rất nhiều bạn bè của mình: “Trước trận đấu Việt Nam – Thái Lan. HLV Peter Reid của Thái Lan hỏi Chúa “Bao giờ con mới đưa Thái Lan lên ngôi vô địch AFF cup” Chúa nói “100 năm nữa” Peter Reid “Lúc đó con đã chết rồi”. HLV Calisto của Việt Nam cũng có câu hỏi tương tự và câu trả lời “Đêm nay, chiếc cúp AFF sẽ ở lại Việt Nam” của Chúa đã đúng”

“Chỉ còn chưa đầy một tháng nữa là năm mới đến rồi các bạn ơi. Liệu chiếc cúp AFF có phải là món quà sớm chúc mừng năm 2009 của các tuyển thủ dành cho chúng ta không nhỉ ???” b4bi_so_kute_XX để status

“Sướng quá mọi người ơi. Chúng ta có chiếc cúp trong tay rồi. Bây giờ ra đường đua xe kiểu gì cũng bị công an bắt, bạn nào có link game trò đua xe không send mình chơi tạm vậy” Status hóm hỉnh của Gnut_cuncon_XX

“Biết Việt Nam vô địch thế này kiểu gì em cũng mổ lợn mua cho bằng được chiếc vé vào sân Mỹ Đình. Đúng là quân tử báo thù 10 năm chưa muộn. Chúc mừng đội tuyển. Việt Nam vô địch – We are Champions”

Còn rất nhiều rất nhiều nữa những tình cảm của teen dành cho đội tuyển và ăn mừng theo kiểu online mặc dù không thể sôi động bằng việc ra đường theo dòng người cổ vũ nhưng cũng là cách hay để teen thể hiện tình yêu, niềm vui chung cùng với mọi người trên khắp Đất nước.

Treo cờ lên chữ bà con nhỉ? Em thấy hay đấy ^^. Thể hiện lòng tự hào dân tộc ^^

SevenLove
29-12-2008, 06:03 PM
Treo cờ lên chữ bà con nhỉ? Em thấy hay đấy ^^. Thể hiện lòng tự hào dân tộc ^^

theer hieenj trong tim rùi , hok treo cờ cũng đc phải hok em :hmm: