PDA

View Full Version : điều học từ cuộc sống!!!!!

lee_ryan
31-12-2008, 12:56 PM
Điều học từ cuộc sống
Tôi đã học được từ cuộc sống: tôi không thể bắt người khác yêu mến mình, tất cả những điều tôi có thể lảm là cố gắng trở thành một người đáng được yêu mến ...

Tôi đã học được từ cuộc sống: tôi có thể đúng khi giận giữ ai đó nhưng không thể chấp nhận bất cứ lý do nào cho việc tôi biến thành một kẻ tàn nhẫn với người khác ....

Tôi đã học được từ cuộc sống: cho dù bạn bè tôi tốt như thế nào cũng sẽ có lúc họ làm tôi bị tổn thương và tôi phải biết tha thứ cho điều đó ...

Tôi đã học được từ cuộc sống: trước khi muốn tha thứ cho người khác, tôi phải tập tha thứ cho chínn bản thân mình ...

Tôi đã học được từ cuộc sống: khi một người không yêu mến tôi như tôi như tôi mong muốn, không có nghĩa là họ không yêu mến tôi hết lòng...

Tôi đã học được từ cuộc sống: mình phải mất nhiều năm để tạo lòng tin nơi người khác nhưng lại có thể đánh mất nó chỉ trong một giây ...

Tôi đã học được từ cuộc sống: tôi phải luôn cẩn trọng vì những lỗi lầm tôi gây ra trong một khoảnh khắc, có thể làm tôi hối hận cả một đời
:falldown::falldown::falldown::runaway::runaway::r unaway:
đừng bao giờ ngừng mơ ước :fallout:

Đừng bao giờ miễn cưỡng việc bộc lộ tình cảm khi bạn đang vui, hãy để nó thể hiện một cách tự nhiên. Còn khi bạn đang ở trong một tâm trạng xấu, hãy đối mặt với nó.
- Đừng bao giờ sợ cố gắng làm cho mọi thứ tốt hơn, bạn sẽ ngạc nhiên với kết quả mà bạn đạt được.
- Đừng để cân nặng của cả thế giới đè lên đôi vai nhỏ bé của bạn.
- Đừng cảm thấy sợ tương lai, hãy cố gắng đối mặt với mọi thứ trước mắt.
- Đừng bao giờ cảm thấy tôi lỗi với quá khứ, hãy rút kinh nghiệm từ những lỗi lầm đó.
- Đừng nghĩ rằng bạn cô đơn, bởi luôn có ai đó đang đưa tay cho bạn nắm.
- Đừng bao giờ để cơ hội vuột qua khỏi tầm tay, có thể chẳng còn cơ hội nào tốt hơn đến với bạn.
- Đừng bao giờ chần chừ thực hiện những sở thích của bạn.
- Đừng bao giờ sợ việc cho đi khi bạn vẫn còn thứ để cho.
- Đừng quên rằng bạn có thể biến mọi ước mơ thành sự thật. Điều đó không khó như bạn tưởng đâu.
Bạn sẽ làm đượctất cả nếu như bạn cố gắng. Vì vậy, đừng bao giờ ngừng yêu thương, ngừng tin tưởng, và đừng bao giờ ngừng mơ ước.

:sparkling::sparkling::sparkling:
Hãy ra một luật định cho mình

1.hãy tự hào về mình:^o^:
Niềm tự hào về bản thân chính là con đường đưa bạn bươc tới đỉnh cao của cuộc sống.Trong cuộc sống có vô số những điều có thể đưa bạn tới con đường đó. Trước tiên bạn nên tự hào với trình độ, với công việc và tất cả những gì mà bạn đã đạt được. Bước tiếp tới bạn hãy cho mình được tự hào với những người thân và mái ấm của mình. Cũng như câu „quê hương là chùm khế ngọt...” và nó cũng chính là niềm tự hào của bạn. Nếu như lạc quan hơn một chút bạn sẽ thấy tất cả những gì chung quanh đều có thể khiến bạ thấy vui sướng và tự hào.. Bạn hãy thật dũng cảm để bước đi, bạn chính là bạn không có gì để mặc cảm khi kém hơn người khác. Hãy giúp đỡ những người chung quanh, và chính bản thân mình. Hãy cùng giúp đỡ nhau tiến lên và sống với niềm tự hào về bản thân mình.
2.hãy tự quyết định cho mình:picknose:
Bạn không nên trần chừ với một quyết định nào hết. Hãy cẩn thận nhìn lại một lần nữa, nếu như vẫn thấy không sai. Bạn hãy cho bản thân một lần cơ hội biết tự quyết định cho chính mình. Hãy nắm trong tay số phận của chính mình. Bắt đầu từ những việc đơn giản như: nếu muốn liên lạc với ai đó thay vì ngồi viết thư hãy gửi mail hoặc sms. Nếu muốn có một thân hình thon thả mà bạn không thể tập qua 1h hãy chỉ bắt đầu từ 40 phút mà thôi .Sự khởi đầu bao giờ cũng rất khó, thế nhưng đừng bao giờ bỏ cuộc vì lý do ,tôi làm không được hòan hảo”. Trên đời này đâu có gì được gọi là mỹ mãn. Chẳng hạn như nếu bạn muốn làm việc thiện hãy bắt đầu ném những đồng xu lẻ cho những người nghèo. Nếu bạn muốn con cái học giỏi hơn hãy kèm chúng 15 phút mỗi ngày. Hãy thường xuyên làm những việc mà bạn muốn, nhưng không cần phải miễn cưỡng sức mình. Bạn chỉ cần bắt đầu và cố gắng cho bước tiến ngày một xa hơn. Thành công không phải một sớm, một chiều nhưng nếu đã là nguyện vọng hãy để nó có được hy vọng thành công.
3.hãy sống như một dũng sỹ:dazzle:
Một dũng sỹ thường rất mạnh dạn, hòa đồng, quyết tâm, sự chịu đựng và lòng cầu tiến. Tất nhiên trong những bản lĩnh ấy cũng không thể thiếu sự tự tin, cảm thông và bình tĩnh. Người ấy luôn tiến vể phía trước, trong khi có những người thà rằng lẩn trốn ở đằng sau. Dũng sỹ luôn hiện diện tại mặt trận, nhưng cũng có cuộc sống thường ngày của mình.Hãy cố bình tĩnh và thân mật kể cả đối với những người đối với bạn khó chịu, quá đáng và bất công. Những người mà bạn đã từng giúp đỡ dù họ không dành cho bạn một lời cảm ơn. Hãy tiếp tục giúp đỡ họ.Bạn hãy luôn nói những lời thật lòng cho dù có thể có làm gây mất lòng người. Con đường đi tới thành công có thể làm bạn thất vọng và sụp đổ, thế nhưng đừng bao giờ bỏ cuộc.Dũng sỹ là một cấp cao hơn những người trong thiên hạ. Người thầy luôn luôn phải tự rèn luyện bản thân mình để giúp đỡ người khác .
4.hãy đưa ra một luật định cho riêng mình:roar:
Nếu bạn là một người nhiệt tình, mạnh mẽ, hào phóng bạn là người thành công. Sẽ có rất nhiều người muốn nhờ vả bạn. Họ sẽ may mảy để thay đổi quyết định của bạn. Hãy tập trung vào điều mà bạn muốn làm, phải luôn tự nhắc nhở mình để khỏi quên mụch đích chính của mình là gi. Bạn có sự xếp đặt và hành động của riêng mình hãy dành cho „tâm” quyền quyết định. Bạn đừng bao giờ đồng ý đi tới phương pháp giải hòa, nếu như bạn biết được sự thật ngiêng về mình. Bởi sự dối trá nào cũng chỉ dẫn tới sự dối trá khác to lớn hơn.Nếu bạn đã nhận lời làm việc gì đó, đừng bao giờ thất hứa. Bạn hãy chịu trách nhiệm về những việc làm của mình. Những người xunh quanh luôn muốn biết bạn nghĩ gì và sự quyết tâm của bạn là bao nhiêu. Bởi vậy mỗi khi nói chuyện, hãy nói một cách rõ ràng, rành mạch. Hãy đưa ra những vấn đề và những yếu tố trực tiếp có hiệu lực với việc mà bạn đang nói.Nếu như bạn luôn giữ đúng lời hứa, bạn sẽ đón nhận được sự mến phục của bạn bè. Nhưng nên nhớ đừng hứa hẹn gì hơn câu „bạn có thể tin vào lời hứa của tôi”
Ý nghĩa 5 ngón tay :chuckle:

ngón cái : Là ngón tay bạn dùng nhiều nhất và dường như nó ở gấn bạn nhất. Hãy dành những mong muốn tốt đẹp đầu tiên cho những người thân thương, gần gũi nhất với bạn.

Ngón trỏ : Hãy mong ước những điều tốt lành cho những người chỉ dạy , hướng dẫn cho bạn . Đó là thầy cô , bạn bè hay bất kỳ ai đó cho bạn dù chỉ là một lời khuyên chân thành.

Ngón giữa : Là ngón dài nhất. Hãy mong những điều tốt lành cho những người mà bạn thấy kính phục. Đó có thể là một nhà từ thiện, một nhà vô địch ... Họ xác lập những đỉnh cao để chúng ta biết là lúc nào cũng có thể cố gắng.

Ngón đeo nhẫn : các thầy cô giáo dạy piano nói rằng: đây là ngón yếu nhất trong cả bàn tay. Nó nhắc chúng ta mong ước những điều tốt lành cho những người yếu đuối , kém may mắn.

Ngón út : Đây là ngón tay nhỏ nhất. Nó nhắc bạn về sự khiêm tốn của bản thân bạn và nó nhắc nhở bạn ước mong điều tốt lành cho chính bạn.Riêng ngón út bàn tay trái: đó là ngón tay dành cho tình bạn , cho những người bạn xung quanh chúng ta.

kẻ xấu
31-12-2008, 08:15 PM
khiếp cái gì mà nghe ghê vậy
đừng có vơ đũa cả nắm như vạy chứ con gái mà nghe thấy câu này không tốt đâu
ông anh coi chung lại bị thịt bây giờ
:@_@::@_@::@_@::amitabha::amitabha::amitabha:
:smoking::smoking::smoking:

hihi !!! lúc anh viết bài ấy đang bức xúc em ạ !!!
hihi !!! con h thời nay ứ chấp nhận được !!!
---------------------------------------

Tôi cứ tưởng về tình yêu cái gì cũng biết
Hôm nay tôi lại học thêm được từ cuộc sống 1 điều nữa...
Tình yêu con muôn vàn điều tôi chưa biết ... muôn ngày điều bí ẩn
Những giọt nước vô hình vô dạng ... nó sẽ biến đổi theo cái gì đựng nó ...
Tình yêu cũng thế ... Nó ko có công thức cụ thể, nó ko có tình huống nhất định Nó lúc nào cũng biến đổi theo mỗi con người, mỗi cuộc tình
Thâm chí cùng 1 con người trải qua 2 cuộc tình ... Nhưng tình yêu cũng như mới te ...
Chính vì thế nó có 1 sức hút cực mạnh ... Dù biết là sẽ đau nhưng con người ta vẫn cứ đâm đầu vào ???
Trong tình yêu sẽ ko bao h có chữ : Rút kinh Nghiệm !!!!
:crave::crave::crave:

lee_ryan
31-12-2008, 08:19 PM
hihi !!! lúc anh viết bài ấy đang bức xúc em ạ !!!
hihi !!! con h thời nay ứ chấp nhận được !!!
---------------------------------------

Tôi cứ tưởng về tình yêu cái gì cũng biết
Hôm nay tôi lại học thêm được từ cuộc sống 1 điều nữa...
Tình yêu con muôn vàn điều tôi chưa biết ... muôn ngày điều bí ẩn
Những giọt nước vô hình vô dạng ... nó sẽ biến đổi theo cái gì đựng nó ...
Tình yêu cũng thế ... Nó ko có công thức cụ thể, nó ko có tình huống nhất định Nó lúc nào cũng biến đổi theo mỗi con người, mỗi cuộc tình
Thâm chí cùng 1 con người trải qua 2 cuộc tình ... Nhưng tình yêu cũng như mới te ...
Chính vì thế nó có 1 sức hút cực mạnh ... Dù biết là sẽ đau nhưng con người ta vẫn cứ đâm đầu vào ???
Trong tình yêu sẽ ko bao h có chữ : Rút kinh Nghiệm !!!!
:crave::crave::crave:
binh tĩnh lại đi gi mà ức chế đến như vậy chắc cãi nhau với bạn gái hả thui không nên như vậy hít vào thở sâu sẽ thây người minh bớt nóng ngay
:brbr::brbr::chuckle::chuckle:

Jubi
31-12-2008, 08:20 PM
hih
bài výt hay đấy chứ
thankss anh phát ;))

lee_ryan
31-12-2008, 08:25 PM
hih
bài výt hay đấy chứ
thankss anh phát ;))
chuyện anh mà kiếm thì toan kiếm bài hay post len cho cả nhà cung thưởng thức thui
:^o^::^o^::^o^::^o^:

ht_love_956
15-01-2009, 04:05 PM
Các bạn là nam mà tìm được nhiều cái hay để post lên nhỉ. Tui thì khô khan lắm. hi

kẻ xấu
12-05-2009, 05:59 AM
Xưa nay chuyện đổi trắng thay đen một cách tráo trợn như trên ti vi hay phim ảnh, tớ đều ko tin. Nhưng hôm nay mới biết, chuyện đời còn ghê gớm hơn thế. chỉ là một thế giới ảo như game mà thôi, thế mà cũng tranh giành, tị nạnh từ tí một, Ghét người này yêu nọ, Ghét thì đì cho bằng ko ngấc đầu lên nổi, bực thì cũng ko làm được gì. Buông xuôi thì cho mình là kém cỏi ! đấy chỉ là thé giới ảnh thôi nhá.
Thế sau này mà phải lăn lộn với cuộc sống thì ko biết còn bao nhiều nghịch lí mà mình chưa biết nữa !
Cuộc sống đang còn nhiều thứ phải học quá !

Hôm nay mình mới biết : con người đáng sợ nhất là con ko bao h tỏ thái độ với mọi việc xung quanh !
và bản chất phần con của con người còn quá nặng !

14-05-2009
Cuộc sống là phải biết tự chạnh lòng với những việc làm của mình, làm gì cũng thế phải ngó trước ngó sau, Nhìn nhau mà sống :|
4-6-2009
Một điều ko nên khi nghĩ ai cũng giống ai. Một sai lầm lớn khi nghĩ ai cũng giống mình.
Con người ko biết kiềm chế phần con thì cũng chẳng khác gì Con vật cả
5-6-2009
Hi hi, hôm nay mình nhận thấy một điều rằng, nói chuyện với những người bạn qua mạng thật sướng, ko biết là nó đểu hay nó tốt, những miễn là nói chuyện hợp là ổn rồi, còn hơn khối đứa mình biết, nói trên mạng thì có vẻ là tốt lắm, nhưng bản chất con người quá tồi, quá ích kỉ, mình ghê tởm mấy cái lời nói thế ko biết x-(

kẻ xấu
08-08-2009, 06:38 PM
8-8-09
Hôm nay, tôi mới nhận ra được một điều ... Tôi thất bại ... vì tôi ko biết mình là ai ? Để thành công, phải biết được mình đang đứng ở đâu, phải có chiến thuật hẳn hỏi ? phải luôn luôn cố gắng dù biết cái mục tiêu đó có thể vượt qua ... có thể vượt qua cũng có có thể không vì thể phải luôn luôn cố gắng ... cố gắng ... ko được tự mãn về những gì mình đã đạt được ... phải thể mới biết được cái gì là thành công. Từ bé đến lớn, chưa bao h mình đạt được chữ này ... cái gì cũng gần đạt... chỉ ở giải nhì mà thôi ... trong cuộc đua đứng thứ 2 là thua mất rồi =))

style_teen_764
08-08-2009, 06:57 PM
Điều học từ cuộc sống

Tôi đã học được từ cuộc sống: khi một người không yêu mến tôi như tôi như tôi mong muốn, không có nghĩa là họ không yêu mến tôi hết lòng...

Đừng bao giờ miễn cưỡng việc bộc lộ tình cảm khi bạn đang vui, hãy để nó thể hiện một cách tự nhiên. Còn khi bạn đang ở trong một tâm trạng xấu, hãy đối mặt với nó.

- Đừng bao giờ sợ việc cho đi khi bạn vẫn còn thứ để cho.
- Đừng quên rằng bạn có thể biến mọi ước mơ thành sự thật. Điều đó không khó như bạn tưởng đâu.
Bạn sẽ làm đượctất cả nếu như bạn cố gắng. Vì vậy, đừng bao giờ ngừng yêu thương, ngừng tin tưởng, và đừng bao giờ ngừng mơ ước.

Thik nhất mấy câu này. Chuẩn ko cần chỉnh ...................... :D