PDA

View Full Version : Những lời chúc mừng năm mới

duynamckbk7
31-12-2008, 02:50 PM
Năm cũ qua đi, năm mới đang tới. Đây là dịp để các bạn giành những lời chúc tốt đẹp nhất cho bạn bè, người thân. Nhân sự kiện này mình sẽ tổ chức thi sáng tạo những lời chúc hay nhất, dễ thương nhất giành cho bạn bè, gia đình mình.
Thể lệ cuộc thi :
- Dành cho tất cả các bạn trong 4rum Đào Duy Từ
- Mỗi bạn chỉ được post 1 lời chúc , nếu 2 lời chúc sẽ ko chấp nhận .
- Không Spam
- Viết những lời chúc phải có dấu .
- Không tìm kiếm trên google.com.vn ( nếu vi phạm sẽ bị loại )
Những các bài viết của các mem sẽ được tập hợp lại để bình chọn. 3 bài viết hay nhất sẽ được chọn ra và chúng tôi sẽ có phần thưởng hợp lý. Còn những bạn không giành được phần thưởng chính cũng đừng lo nghĩ gì, bởi đây là năm mới. Chắc chắn ai cũng sẽ có quà :D và một điều nữa là đây là dịp tốt để các bạn thể hiện tình cảm của mình.:congratz::congratz:
Còn một điều nữa là mong các chú Admin giúp đỡ anh thực hiện chương trình này :D:congratz::congratz::congratz:

Các lời chúc đạt giải sẽ đc +\- 3SP cho giải nhất, 2 SP cho giải nhì, 1SP cho giải 3. đồng thời cả 3 giải sẽ đc +\- 30Rep (theo nguyện vọng của các bạn). hi vọng mọi người tham gia nhiệt tình

boycoj_1312
31-12-2008, 03:57 PM
bác Nam nói rõ cái xem phần thưởng là cái j` dc đây
Nếu to to 1 chút thì em giơ 2 tay tham ra ngay lun

duynamckbk7
31-12-2008, 04:05 PM
Cái gì cũng phải bí mật một tý mới hay chứ cứ phô hết hàng họ ra thì còn gì thú vị nữa :D Chú cứ tham gia đi, yên tâm không có j` thiệt đâu mà sợ :D

trangvicky_zhao
31-12-2008, 04:08 PM
Peo iu àh, Tết năm nay Vic iu biết là bọn mình sẽ không được vui như mọi năm Peo iu nhỉ? Nhưng mà thui không sao, năm mới đón niềm vui mới mà :D. Chúc Peo iu của Vic iu một năm mới happy nài, super nhiều smile nữa nài, và nhất là cái wishlist bí mật cảu peo ju sẽ thành hiện thực naz ^^!!!

Hyt.b3
31-12-2008, 04:19 PM
Gửi lời chúc này đến anh trai của em
Em không hiểu là do bố mẹ quá lo lắng thành ra luôn có những suy nghĩ không đúng về anh
hay là do em còn quá non nớt để có thể hiểu được cuộc sống nhưng dù sao em vẫn luôn tin anh
Em nhờ Chúa gửi tới anh lời chúc này<dù biết chắc a cũng sẽ chẳng đọc được> những lời chúc rất đơn thuần thôi anh ạ: chúc anh luôn khỏe mạnh, vui vẻ và chúc cuộc sống sinh viên dù khó khăn và nhiều gian truân nhưng anh không yếu đuối và sẽ vẫn giữ vững mình. Mong cho anh luôn hạnh phúc kể cả trong thời gian đã qua, hiện tại và cả trong tương lai. Chúc cho những lời chúc của em trở thành hiện thực
Gửi lời chúc đến bố mẹ tôi: con chúc bố mẹ sẽ luôn khỏe mạnh và vui vẻ, hạnh phúc
Gửi lời chúc for me: chúc mình luôn vui vẻ mạnh khỏe và học giỏi. Chúc mình tìm thấy được nhiều niềm vui hơn trong cuộc sống. Chúc cho lòng tin của mình về mọi người là đúng đắn,
:crave::crave::crave::crave:
Gửi lời chúc đến cậu của cháu: năm nay đã có quá nhiều việc xảy ra đối với cậu. Rất khó để vượt qua nhưng cháu vẫn mong cậu sẽ luôn cố gắng
Gửi lời chúc đến em Thành: tết này chỵ sẽ cố gắng đến thăm em> Chỵ mong em vẫn khỏe và vẫn hạnh phúc dù cho CS đã không cho e được trọn vẹn.
@Duynam: bài này của anh thực sự có ý nghĩa. Cảm ơn anh nhiều

test
01-01-2009, 09:36 AM
Các đồng chí để ý topic này. Với lại move nó qua chỗ khác đi. Đừng có để ở Box Thông báo. Nhân tiện sửa các title đi cho nó dễ hiểu chút.

trangvicky_zhao
04-01-2009, 10:17 AM
Ớ sao vẫn chưa có thêm mem nào tham gia cuộc thi thế? Hok có ai tham gia là tớ đc giải nhất roài. Hehe

nhoxkon
04-01-2009, 11:02 AM
Khi ấy nhận được tin nhắn này thì ấy hãy cười đi nhé....vì ít nhất đâu đó quanh đây ... luôn có người mong ấy hạnh phúc vui vẻ....Và điều quan trọng nhất đối với tớ là được nhìn thấy ấy cười....Hứa với tớ, ấy phải luôn mạnh mẽ đấy!

duynamckbk7
05-01-2009, 08:41 AM
:( Thời gian tham gia cuộc thi còn dài mà. Anh sẽ tập hợp lại rùi công bố kết quả cuối cùng trong buổi off tết trên các phương tiện thông tin tại chúng :D

vyna_candy
09-02-2010, 02:11 PM
Một năm mới sắp tới
năm cũ sắp qua...
bao nhiêu chuyện cũng đã sảy ra
thoy thì ta quên hết đy nhé
để con hổ là niềm hạnh phúc
ban những điều ước tốt đẹp cho nhân gian
để tiếng cười là niềm vui
cho muôn nơi rạng ngời đón xuân tới :)

Nhók xin Tặng lời chúc này cho tất cả mọi người trên đất nước Việt Nam,Nhók nghĩ rằng,nếu chỉ chúc cho 1 người thì hơi ít,vì nhók làm thơ ko đc tốt,mãi mới nghĩ đc 1 bài thơ hay,nhók muốn tất cả mọi người trên đất nước mình đều đc nhận lời chúc.Một lời chúc tuy rất nhỏ của 1 đứa nhók con thoy,nhưng mong rằng ai đọc được sẽ đều mỉm cười nhé :x
to Ck`:chúc Ck yêu luôn luôn mỉm cười với cuộc sống cho dù có khó khăn hay bộn bề,vì nhók mãi mãi bên Ck` mà :x
to Cô yêu: chúc cô có 1 cái tết thật ý nghĩa nhé,cháu biết là cô cháu ta rất thân,nhưng càng thân càng phải chúc chứ nhỉ,đừng buồn nữa cô nhé,vì năm mới sắp sang rồi mà,bỏ qua hết đy nào :)
to bố mẹ:cảm ơn bố mẹ nhé,tuy trong cuộc sống ko phải lúc nào con cũng ngoan nhưng dù sao,con vẫn chúc mẹ càng ngày càng xinh nè,khỏe nè,bố thì đẹp zai nè,phong độ nè :D
to bà trang:bà già kia,em chúc chị 1 năm mới tươi vui và hạnh phúc bên anh rể,bớt la cà và chuyên tâm học hành đy nhóe.
to em gái yêu:em yêu àk,chị em mình đã đón 2 cái tết rồi đấy nhở,chị chả có gì ngoài mấy câu chúc nè,chúc my luôn xinh gái và ngoan ngoãn,đừng chơi bời nữa nhé,năm nay thi cấp 3 rồi :)
to mem 9a1:bay ơi tau yêu bay lắm,chúc bay luôn vui vẻ và hạnh phúc,àh còn nữa nè...đứa nào cũng phải đậu trường công lập nhóe :x
p/s với bản thân:chúc Nhók luôn luôn yêu đời như thế này nhé,mình phải vui thì mới làm người khác vui đc,nhỉ :D

zX.TT.Xz
09-02-2010, 04:43 PM
To những người thân yêu của tôi: Năm mới là năm hoàn thiện mình hơn năm cũ... Cuộc sống không phải là để chấp nhận số phận... sinh ra năm mới là cho mình thời gian để vượt qua số phận ấy... chính vì vậy mọi người hãy vui vẻ, mở rộng tấm lòng để đón chào năm Canh Dần người ta bảo hổ là hình tượng tượng trưng cho cương vị thủ lĩnh mạnh mẽ và đầy dũng mãnh... ... hãy luôn để những nụ cười nở đầy trên môi các bạn, hãy sống hạnh phúc trong tình cảm của mình và trên tất cả các phương diện về cuộc sống...Hãy tiến tới một năm mới An khang thịnh vượng... Happy new year...!!!

Tester_B1
09-02-2010, 04:53 PM
Lại một cái tết trôi qua, trong khi chúng ta đang chào đón một năm mới với người thân, bạn bè thì ngoài kia còn bao nhiêu mảng đời bất hạnh, nhưng con người mà đối với họ 365 ngày không biết ngày nào là tết vì vậy năm mới này, tôi để dành lời chúc của mình đến những con người đó, chúc cho họ năm mới bớt khổ hơn, hạnh phúc hơn, có được nhiều niềm vui trong cuộc sống. Hơn nữa, tôi cũng chúc nhưng em nhỏ lang thang cơ nhỡ năm mới sẽ được những bàn tay của các nhà hảo tâm chăm sóc, giúp đỡ, sẽ không còn những thắng ngày đói khổ, lang thang để đi tìm miếng cơm manh áo cho mình. Và mình cũng muốn gửi lời chúc tới tất cả những người đọc bài viết này, chúc các bạn năm mới sẽ có nhiều cái mới, luôn vui tươi, lạc quan, và thành công trong cuộc sống, đặc biệt luôn biết mình là ai, sống không hổ thẹn với lòng mình. Chúc mừng năm mới :hot:

giaibongda
28-12-2012, 08:02 AM
hay đấy, tết 2013 sắp đến rồi không biết có ai đóng góp lời chúc tết hay không?

hoanhatnang
03-01-2013, 08:42 PM
hih năm mới này hy vọng sẽ có nhiều niềm vui mới..chúc mọi người cũng như vậy nhen

tinhnghia813
06-01-2013, 03:50 PM
chúc mọi ng năm mới phát tài nha