PDA

View Full Version : Thầy Linh .....tụi em muốn nói ..... Iu thầy !!!!

kimjuy_cute
31-12-2008, 06:03 PM
em thay mặt lớp xin lỗi thầy .....tụi em xin lỗi vì đã từng có lúc oán giân thầy , ví đã từng có lúc nói xấu thầy... nhiều lắm thầy ak` !! nhưng khi học với thầy một thời gian thì em mới nhận ra rằng thầy tốt biết bao !! thế mà ... mới hom trước thầy lại nói là thầy sẽ hok dạy lớp em nữa !! buồn biết bao !! em biết rằng đây là do nhà trường phân dạy nhưng em hok mong j` hơn là được nói với thầy rằng ..... C4 yêu thầy !! C4 mong thầy sẽ nhớ về tụi em nhièu hơn nhé !!! .....có được hok ạ ??? và thầy hãy nhớ sau này và mãi mãi về sau
C4 iu thầy nhiều lém !!!!!

kẻ xấu
31-12-2008, 07:47 PM
he he !!!
H hối tiếc cũng đã muộn rồi !!!
Nếu mà nói thầy quí lớp nào nhất thì chắc chắn là thầy quí A10 nhất
A10 mới là những học trò kưng của thầy !!! những học trò của thầy tâm huyết của thầy em ạ
bây h thầy đang đầu tư cho lớp anh thật nhiều
1 vì sắp phải thi đại học
2 vì thầy dạy môn toán
Các lớp khác làm gì được thầy dạy toán
thầy ko những dạy cho bọn anh toán thôi đâu
thầy còn dạy cho bọn anh những bước chân trên đường đời ... Những cách ứ sử trong cuộc sống
Tuy Lớp anh hay chọc thầy
Nhưng học với thầy vui biết bao em ...
Anh thấy lớp khác toàn nói thầy thế này thế nọ lớp anh thì chưa boa h ???
Lớp Anh yêu thầy lắm !!!

lee_ryan
31-12-2008, 08:10 PM
thầy linh dạy tin lớp em nè ngoài môn tin ra thầy còn dạy rất nhiều môn khác và dạy cả mặt đạo đức nữa, lúc đầu thầy dạy lớp em bọn em thấy thầy dạy không hay mà còn co tính cách hơi kì kì nữa nhưng sau khi học lâu dài thi thấy thầy rất thương học sing mà còn dạy rất hay
:can'tbe::can'tbe::can'tbe:

kẻ xấu
31-12-2008, 08:36 PM
thầy linh dạy tin lớp em nè ngoài môn tin ra thầy còn dạy rất nhiều môn khác và dạy cả mặt đạo đức nữa, lúc đầu thầy dạy lớp em bọn em thấy thầy dạy không hay mà còn co tính cách hơi kì kì nữa nhưng sau khi học lâu dài thi thấy thầy rất thương học sing mà còn dạy rất hay
:can'tbe::can'tbe::can'tbe:

hihi !!!!
Thế mới nói !!!
Thầy vào lớp anh thì bọn nó ko thích ... còn thầy đối với anh có ấn tượng mạnh mẽ !!!
Nhiều khi thầy đùa đánh doạ đấm ~> nhưng đói với anh như thế rất thân thiện !!!
Làm giảm khoảng cách thầy trò ... vào giảm cả căng thăng nữa !!!
:shy::shy::shy::shy:

haminhvan
11-04-2009, 11:10 AM
Bây giờ thì C4 không đc học Tin với thầy Linh nữa mà là học với thầy Sĩ. Híc híc. Tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa :((

kẻ xấu
20-04-2009, 06:02 AM
Uả ! ko biết có lớp nào được thầy Linh dạy toán ko nhỉ ?
Thầy linh mà dạy toán thì đủ cái loại trạng thái và cảm xúc !

haminhvan
25-05-2009, 09:14 AM
Tự dưng nhớ lại 1 hôm, vào giờ Tjn, thầy Linh chưa đến, cô Thọ ghé vào nhăc' lớp chiều đi học thêm. Vừa lúc đó, thây` Linh đến với làn khói thuốc lá bay bay :heheh::heheh: Cô Thọ nói với thây` là xjn 5' để nhắc lớp. Thầy gật gật rồi nói là 20' nhá, sau đó xách cặp đi luôn, mang theo 1 làn khói :heheh::heheh: ... càng nghĩ lại càng thấy buồn cười :heheh::heheh::heheh::heheh::heheh::heheh:

thuylinh281_pot
25-05-2009, 01:38 PM
Thầy đến vs lớp C3 cũng vs 1 làn khói...:smoking: , thầy làm 1 phần C3 thắc mắc vì sao thầy giáo trường Đào lại hút thuốc trong giờ vậy??????????:@_@:

Mọi người khá là thắc mắc về thầy, đầy khó hiểu, :hmm: , rồi sau đó thì sao thầy biết ko ạ? Tất cả mọi người đều rất ấn tượng về thầy. Chỉ vs tiết học đầu tiên thôi mà thầy giảng cho bọn em tậ 3 bài lận, rất thú vị ạ! Bài đầu tiên là về nguyên tắc lau bảng "made in thầy Linh". Bài thứ hai là về chủ đề đạo đức, cách thể hiện mình là ai trong đúng giớ hạn cho phép, thầy rất pro thầy ạ :dazzle: . Và bài thứ ba đương nhiên là bài về tin học rồi ạ!:^o^:

Thầy biết ko, có lẽ không chỉ mình C3 mong giờ tin của thầy đâu ạ, có lẽ những ai đã được học vs thầy đều rất mong. Giờ học của thầy khiến bọn em thấy giảm căng thẳng và thú vị rất nhiều thầy ạ! Thầy không chỉ dạy tin, mà còn nhiều môn khác nữa, toán có, lí có, hóa có, sử có, địa có, văn có, kinh tế học có, chính trị học có, ...... Thầy biết không C3 rất ngưỡng mộ thầy, dường như thầy biết hết mọi vấn đề, cái gj` thầy cũng biết, tiết học của thầy rất thuyệt thầy à! :love: Rất rất ngưỡng mộ sự hiểu biết của thầy, sự hiểu biết và đánh giá, cũng như tính cách thầy là cá tính vô đối lun, mọi người có thấy thế ko? :dazzle: :love: :love:

Mà vừa rồi C3 lại rất ngưỡng mộ và tự hào về thầy nữa thầy ạ ! Nghe các cô nói là có lần thầy đưa học sinh đi thi olympia, và chương trình sai, thầy đã bật lại luôn, rất phong cách đó thầy, hâm mộ thầy quá cơ :love: :love: :love:

Thầy ơi C3 cũng muốn nói..... iu thầy.....Thầy thật pro! :phew: :phew:

Thầy ui hút thuốc có hại cho sức khỏe lắm ạ, thầy bỏ thuốc lá đi thầy :sparkling:

iu thầy nhứt

kimjuy_cute
25-05-2009, 07:17 PM
đúng rồi đó
thuốc lá có hại lắm nha thầy !!

snow_a5_online
25-05-2009, 09:20 PM
Tuy lớp em chỉ được TH dạy thay 2 b nhưng em thực sự ấn tg vs TH. Th thật uyên bác.TH giống TH của em wa...đâu cứ phải giỏi những lý thuyết trong sách vở phải ko TH .?

kẻ xấu
25-05-2009, 09:23 PM
Thư 2, 25-5-2009, Thầy Linh cùng đi ăn, rồi đi hát với Lớp A13 khoá 06-09. Vui thật, thầy nói : lớp này là con ruột, con cưng của tôi Sự thật là a13 rất quí thầy :))

Candy
31-10-2009, 07:14 PM
he...he nghe kac' anh chị noi' tự nhin lại thấy hay hay.. thầy linh chủ nhiẹm A6 tụi e nay` ....cho e hỏi thầy tut' tinh' lem' ahh......:khu:.?
tính thầy hơi đặc biệt, nhưng mà đặc biệt tốt ^^. cứ học rồi sẽ thấy, và khi thầy chủ nhiệm thì sẽ khác :freely:

kẻ xấu
31-10-2009, 10:16 PM
hơ hơ...báo cáo các bác..em thấy t. Linh dạy hơi có phong cách bất cần đời....khó hiểu!!!

Nhưng theo được thầy linh là cả một vấn đề !
Sao tớ thấy mọi người ko thích thầy Linh nhỉ ? lớp tớ a10 k06-09 rất quí thầy Linh
híc híc Đậu đại học chào thầy mấy lần, nhưng thầy chẳng có nhà :((

Candy
31-10-2009, 10:31 PM
Nhưng theo được thầy linh là cả một vấn đề !
Sao tớ thấy mọi người ko thích thầy Linh nhỉ ? lớp tớ a10 k06-09 rất quí thầy Linh
híc híc Đậu đại học chào thầy mấy lần, nhưng thầy chẳng có nhà :((
lên trường :-", tao lên trường gặp thầy suốt, thầy còn trêu nữa =)).
Học vs thầy và theo đc buổi học là cả một nghệ thuật :))

kẻ xấu
31-10-2009, 10:35 PM
lên trường :-", tao lên trường gặp thầy suốt, thầy còn trêu nữa =)).
Học vs thầy và theo đc buổi học là cả một nghệ thuật :))

Từ ngày đi học tới h về 2 lần. Lần trước thì ốm ko lên trường được ( phải đi viện mấy ngày ấy ). Sáng nay định lên trường thăm thầy cô, đặc biệt là thầy Linh ( thầy là người duy nhất đánh giá đúng lực học của em : Học rất dốt :(( ). Thế rồi lại có việc ứ lên được, lần sau quyết tâm lên vậy

thanhkhoeo
19-04-2010, 07:19 PM
Em phải nói rằng qua gần một năm học với thầy. Tuy em là một người hay hỏi để nắm bài tốt hơn. nhưng thầy thì em chưa bao giơ cả ko hiểu vì lí do gì mà em dâm ra sợ thầy. . Thầy dã từng bảo em là phải học trầm lại, lắng lại một cái gì đó. nhwng em không thể thầy ơi vì bản tính của em la muốn nổi bật trước mọi người . Em đã cố sửa từ hồi lớp 6 nhưng không sửa đc. Em không đc như Mai Anh. Môt người trâm nhất lớp. cũng không GIỎI được như Vũ Huy, thuỳ Linh .. mà em chỉ có đc một sự ham học hỏi đang bị mai một theo thời gian . Thầy ơi em có nguyện vọng theo con đường công nghẹ thông tin, nhưng đẻ phục vụ cho kinh tế học . thầy có thể giúp em không? nêu là cô Nương , Cô hạnh, thì em sẽ hỏi trục tiêp . nhưng thầy thì dương như khong thể. vì vầy em đưa len đay mong thầy sẽ dọc và hiều Suy nghĩ của em :noo::noo:

thanhkhoeo
21-04-2010, 05:43 PM
Tuy em là 1 học sinh khuyết tật . Nhưng em cũng chẳng ngoan ngoãn cho lắm thầy nhỉ . . những hôm bỏ học thầy cũng biết hả thầy ? Nhưng thầy biết không,, em là người ưa thíck sự nổi bật .Chứ không như V. huy hoặc M.Anh ưa thíck sự trầm lắng. Vì vậy em đã làm moyij cách để gây sự chú ý của mọi người. kể cả đó là điều KHÔNG hay ho gì.

Em phải cảm ơn thầy vì hầy dã nhận em vào lớp thầy, em hy vọng một ngày khong xa sẽ kế thừa được trình độ tin học của thầy. và đạt giải trong cuộ thi học sinhn giỏi môn tin của thầy Vì vậy em mog có được sự giúp đỡ của thầy nhiều hơn nũa

thuc22
22-04-2010, 03:08 PM
Thầy linh hiện đang là chủ nhiệm a6,chủ nhiệm lớp em.Một người thầy và một người chú tuyệt vời.Thầy ý có thể dạy tất cả các môn với một trình độ không thua kém các thầy cô chuyên về môn ý,thầy ý còn có khả năng tạo ra các câu danh ngôn mà lúc đầu chưa hiểu lúc sau mới thấy đúng,nấu như ở Mỹ họ sẽ mời thầy ý đi tranh cử Tổng thống đấy:cool:.Một điều cực kì tuyệt vời là THẦY RẤT YÊU QUÝ HỌC SINH A6_lớp thầy chủ nhiệm.Và khâm phục của riêng em là tấn bằng THẠC SĨ TIN HỌC.nếu chưa tin hãy chuyển đến a6 sẽ thấy bằng này là còn thiếu về một người thầy tuyệt vời.(còn tí nữa là tất cả mọi điều chưa thật hoàn hảo trong 1 bài toán của bạn thầy sẽ sửa từ dấu chấm.:tadaa:

meoconhat1
24-04-2010, 04:22 PM
Em cũng công nhận là bài học of thầy Linh rất chy là pro, đến mức khó hỉu lun, theo đc công nhận siu nhân cấp cao á.
Trên lớp thầy toàn chửi bọn em thui, nói toàn nói nặng, xoắn rất chy là hay nữa chứ, nhưng mà ở ngoài thầy rõ là vui tính vs hiền nữa. Thầy đặc biệt lưu tâm đến mấy đồng chí nghịch ngợm of lớp nữa, bọn nó toàn bị thầy chửi nhưng mà vẫn yêu quý thầy biết bao.Mới học vs thầy thì đúng là ko thể hiểu thầy đc, nhưng qua một năm oy mới bắt đầu thấy thấm thía những lời thầy nói

kẻ xấu
24-04-2010, 04:57 PM
Em cũng công nhận là bài học of thầy Linh rất chy là pro, đến mức khó hỉu lun, theo đc công nhận siu nhân cấp cao á.
Trên lớp thầy toàn chửi bọn em thui, nói toàn nói nặng, xoắn rất chy là hay nữa chứ, nhưng mà ở ngoài thầy rõ là vui tính vs hiền nữa. Thầy đặc biệt lưu tâm đến mấy đồng chí nghịch ngợm of lớp nữa, bọn nó toàn bị thầy chửi nhưng mà vẫn yêu quý thầy biết bao.Mới học vs thầy thì đúng là ko thể hiểu thầy đc, nhưng qua một năm oy mới bắt đầu thấy thấm thía những lời thầy nói

Thật đáng phải vui mừng khi được thầy Linh chủ nhiệm ý chứ. Các em sẽ hiểu thầy hơn, thấm thía những lời nói của thầy hơn khi ra trường. Khoan hãy hiểu lời thầy nói mà hãy làm theo lời thầy đi rồi hãy hiểu. Chỉ sợ khi hiểu được thầy nói gì thì có lẽ là muộn. Nhưng vẫn đủ để dùng cho tương lại.
Cũng là một học trò của thầy, khi lên đại học, cách học của thầy ngày trước giúp anh chẳng bỡ ngỡ gì với đại học cả. Đó là chỉ là một trong những lợi ích của cách thầy dạy thôi.

Braveheart7472
25-04-2010, 07:27 AM
Mình cũng đồng ý với các bạn và muốn bổ sung thêm 1 câu: CHÚNG EM YÊU THẦY NHIỀU:darling::darling:

meoconhat1
25-04-2010, 09:56 AM
Haha, còn cái ny nữa nè, thầy jống ông tiên cực kì lun. Luôn xuất hiện cùng vs một làn khói mừ lỵ
:proud::proud:

kẻ xấu
25-04-2010, 11:39 AM
Haha, còn cái ny nữa nè, thầy jống ông tiên cực kì lun. Luôn xuất hiện cùng vs một làn khói mừ lỵ
:proud::proud:

Hi nói đến khói thì biết ngay là khói thuốc. Nhớ hồi trước, trời mùa đông thầy hút thuốc vào lớp. cả lớp kêu trời lên thì thầy bắt mở hết cửa sổ ra, Gió thì cứ rít lên rồi thầy bảo : Lạnh thì đừng la =))

kẻ xấu
28-04-2010, 09:20 PM
Phản đối Phản đối Phản đối Phản đối Phản đối Phản đối Phản đối Phản đối Phản đối Phản đối Phản đối Phản đối Phản đối Phản đối Phản đối Phản đối Phản đối Phản đối thày bỏ thuốc từ hồi 20 / 11 không tin cứ hỏi thầy thì biết . mà thầy dạy hay hơn mấy cô thực tập nhìu chỉ tội hay lạc đề thôi Nói nọ sọ sang kía tí thôi nhưng thày vẫn là prô nhưt trong các thầy cô trường mìn đó

Thầy Linh mà bỏ được thuốc chắc mình cũng phải bỏ tên kẻ xấu quá =)).
So sánh vơ vẩn, so sánh thầy với mới người thực tập, ko thấy khập khiễng à =)).
Thầy pro hơn ai thì chẳng biết, nhưng thầy thì chẳng ai bằng ... ở cái cách thầy dạy.Đến hiện tại, anh vẫn cảm thấy cách thầy dạy của thầy rất khuyến khích học sinh học :-"

meoconhat1
06-05-2010, 09:57 AM
Vui nờ, cái bọn càng bị thầy oánh nhju bao nhiu thì lại càng quý thầy bấy nhiu
Chứ còn mấy cái bọn học đc đc tý thj ko thjch học vs thầy cho lắm vì thầy toàn cái nọ xọ cái kia thui, đang tập trung làm bài toán thì thầy lại dậy sang GDCD, ngồi nghe thầy nói mà thấy thích quá à, nhưng mừ đến sau quay lại làm toán típ thì wen mứt đang làm đến đâu roài.Nhưng mừ vẫn thích nghe thầy nói mới lạ chứ.Thầy mà chủ nhiệm thì số 1, tha hồ học GDCD lun

meoconhat1
09-05-2010, 10:56 AM
trùi, thầy bọn em mừ lỵ, đi đến đâu là để lại ấn tượng khó phai đến đó, ;) :loa::loa:
À ngoài mấy cái bài xoá bảng vs cái câu người ốm ăn cháo thì thầy còn cái bài 1 con bò = 2 triệu vs là cái bài dạy học thuộc lòng: phải nhớ đến khi nào quên đi thì thôi :)) là độc chưa từng thấy, mà toàn rất chi là chuẩn cả, hehe.Nhớ mà lúc nào trong đầu cũng có ý nghĩ là phải nhớ thì ko thuộc đc, mà phải thuộc đến khi quên đi, thấm vào máu thịt, lúc nào hỏi đến là chỉ xuất ra lun thui, giống như hỏi tay phải đâu thì nó tự động giơ lên ý, wá chuẩn lun, em thích bài ny kực :darling::darling:

kẻ xấu
18-06-2010, 08:43 PM
Thầy Linh thì vô đối rồi, trước dậy thay lớp anh 1 giờ Tin học mà thầy dành mất 25' bàn về vấn đề xóa bảng, 15' bàn về vấn đề: Internet có hại hay có lợi ;)). Còn 5 phút để học =))

Tiếc cho những " kẻ " ko học được chút gì từ lời thầy nói. Những lời nói của Thầy luôn đúng ở " Thì tương lai ". Rồi khi mà giật mình nhận ra thì đã quá muộn rồi.

Tự nhiên chat và nói chuyện với đứa em về thầy Linh. Nhớ lại những gì thầy nói khi còn được học với Thầy thật là tiếc cho cái số phận. Một học sinh luôn được đánh giá thấp trong lớp. Nhưng ko phải vì thế mà nó ko cố gắng. Nó luôn cố gắng để chứng minh với thầy nhưng có lẽ nó ko biết lượng sức mình và thầy đã đúng : Nó quả thật ko có chất. Với tính cách khá đặc biệt, Nó và con bạn thân của nó luôn là người hiểu Thầy nói cái gì, có điều Bạn nó thì thành công hơn trong việc thực hiện " Điều thầy nói " - Còn nó ... thì ko. Đó là lý do nó luôn bị đá giá thấp hơn con bạn thân của nó. Và ko phải vì thế mà nó ghét thầy, ngược lại nó luôn yêu quí thầy. Những lời thầy nói trong quá khứ đang giúp nó khá nhiều trong hiện tại. Nó rất cám ơn thầy và mong thầy đọc được những dòng chữ này của nó.

kẻ xấu
18-06-2010, 08:48 PM
thầy linh hồi trước dạy thêm tụi em đây mà. nửa tiết bắt tụi em nghe về cách lau bảng =='

Dạy thay hay dạy thêm :-? Thầy Linh luôn là người làm cho lớp đoàn kết hơn tất cả các giáo viên chủ nhiệm khác. Chúc mừng A6 vì được thầy Linh chủ nhiệm :D

haminhvan
19-07-2010, 09:04 AM
Bj giờ thì khác rồi ấy ạ. Học sjnh lúc đầu có thể ko thích hay thậm chí là ghét thầy nhưng khj hiểu ra thì như tên topic này: Thầy Linh .....tụi em muốn nói ..... iu thầy !!!! ^^

Reddevils
19-07-2010, 09:12 AM
Mình chẳng yêu cũng chẳng ghét , có lẽ vì mình k có gì đặc biệt nên chẳng bị thầy bắt thế này thế kia hay oánh cho. Nhưng học với thầy công nhận vui =))

ܓܨOrion.p0n
26-07-2010, 09:56 PM
Dạy thay hay dạy thêm :-? Thầy Linh luôn là người làm cho lớp đoàn kết hơn tất cả các giáo viên chủ nhiệm khác. Chúc mừng A6 vì được thầy Linh chủ nhiệm :D

dạy thêm ạ, thực ra em chỉ ấn tươg với màn trình thuyết của thầy thui c:byebye:

king of halogen
10-08-2010, 08:24 PM
Thầy Linh thì chỉ kết mỗi kinh nghiệm xóa bảng từ lâu trở thành thương hiệu nổi tiếng =))=)). Và 1 em blackbery lăm lăm trên tay như muốn ném vào mặt bất cứ đứa nào ngồi nói chuyện ;))

duongyhoa
10-08-2010, 09:06 PM
Đúng học với thầy thích thật nhưng nếu em bị thầy chửi xem có thích nữa ko. Thầy nói nhiều câu thâm thuý lắm nghe phát sợ ấy . Thầy giáo nói những câu ấy thì ko đáng chút nào cả .

Mai Thuy` Linh
04-10-2010, 08:14 PM
nhiều lúc học với thầy cũng khá vui chứ
nhưng nhiều lúc cũng sợ thật ak

thanhkhoeo
03-11-2010, 08:24 PM
Em vào đội tuyển tin.Thầy linh nói rằng sẽ cho mượn sách về đọc. thầy bảo ràng sách của em khó tìm lắm. mà công nhận là tìm mãi chẳng đc quyển nào ưng ý

em cảm ơn thầy nhiều. Em sẽ cố gáng để không làm thầy thất vọng Cố gắng có giải để thầy vui thầy nhé

thanhkhoeo
06-01-2011, 09:13 PM
Thầy ạ em cũng rất muốn tâm sự với thầy nhưng giữa thầy vs em luôn có một khoảng cách !!! khoảng cách về ngôn ngữ!!! Khoảng cách của thế hệ!!! Đôi blucs em muôn hoi thầy nhiều lắm nhưng em rất sợh thầy em không hiểu em sợ cái gì ở thầy nữa

kẻ xấu
07-01-2011, 08:11 AM
Chẳng biết em viết lên đây thầy có đọc được ko ? Nhưng theo anh biết Thầy Linh là người rất thích trả lời, đặc biệt là những câu hỏi hay, thú vị. Nếu em cần giải đáp thắc mắc gì liên quan đến môn học như Toán Tin thì chắc chắn thầy sẽ rất nhiệt tình giải đáp. Không hiểu sao em lại có cảm giác sợ thầy được nhờ =)).

Haizz, tết năm nay chắc phải xuống nhà thầy chơi mới được, năm ngóai đã ko xuống rồi =))

atlantic_fly
07-01-2011, 11:03 PM
Cho mình chia sẻ về người thầy của mình với :
Hôm nay mình đã phần nào hình dung ra hình ảnh của một người thầy chân chính .Thầy là người có trình độ ,nói chung là rất giỏi ,nhưng trong số học sinh thì ít đứa có thể cảm nhận được điều này ,bọn nó toàn kêu ,cái ông ấy nói nhiều ,nói huyên thuyên không có trọng tâm ,nhưng đối với mình mỗi điều thầy nói đều thật sự mới lạ và bổ ích .Có cả những vấn đề đi học thêm đã được học nhưng khi học chính thầy giảng kĩ lại vẫn thấy hấp dẫn .Minh chỉ tiếc là tư duy của mình không dành cho cái môn của thầy .Thầy luôn hướng học sih đến những cái cơ bản ,phải nắm chắc những cái cơ bản vì những điều đơn giản nhất đôi khi là những điều vĩ đại nhất ,cái gốc chắc thì dùng tư duy sẽ phát triển nên nhiều điều ,đó cũng là triết lí học tập của mình .Thầy dạy rất nhiệt tình ,giảng suốt buổi ,nhưng mình cảm thấy thầy không đòi hỏi ở học sinh là phải thành tích này thành tích nọ như một điều hiển nhiên của các thầy cô khác ,chỉ mong học sinh có được ccais thực chất .Với kiến thức của thầy thì thừa sức ôn thi HSG ,nhưng thằng bạn tôi trượt đội tuyển thầy chỉ bảo :''cho mi đi học nắm thêm được cái gì thì được ''
Và điều làm mình khâm phục nhất là thầy luôn đặt lợi ích của học sinh lên hàng đầu ,thầy từ chối kèm những học sinh đang trong tình trạng quá tải và bảo tự học .Cái tuần cuối học kì nhiều môn ngồi chơi nhưng môn ấy thì vẫn học bình thường !
Nói chung suốt 3 năm cấp 3 mình đi tìm một người thầy đích thực đối với mình ,tuy đến giờ chưa thoả mãn nhưng cũng hình dung ra dáng dấp của những người giáo viên xứng đáng với câu nói :''cái nghề cao quý nhất trong những nghề cao quý''

kẻ xấu
07-01-2011, 11:17 PM
Thấy đã thay đổi cách tư duy của anh, thầy cho anh nhận ra một điều "Cái gì cũng đều có quy luật. Hình thức thì khác nhau nhưng bản chất là một".
Khi đi học thì anh thích học với Thầy Linh và Thầy Thuận (thầy dạy hóa). Hai người để lại cho anh rất nhiều ấn tượng từ phong cách đến tư duy.

Candy
08-01-2011, 10:07 AM
Thấy đã thay đổi cách tư duy của anh, thầy cho anh nhận ra một điều "Cái gì cũng đều có quy luật. Hình thức thì khác nhau nhưng bản chất là một".
Khi đi học thì anh thích học với Thầy Linh và Thầy Thuận (thầy dạy hóa). Hai người để lại cho anh rất nhiều ấn tượng từ phong cách đến tư duy.
"Cái máng lợn" c:look_down:c:look_down:c:look_down:
Chung quy mình cũng thích học với 2 thầy. Sướng :">

Braveheart7472
08-01-2011, 03:21 PM
@atlantic: anh đang nói thầy Tạo à