PDA

View Full Version : Re: Một vài khoảnh khắc tiện tay bấm máy!

meoiu
16-01-2009, 09:51 PM
tìm đâu?tìm ở đâu một khoảnh khắc tiện tay bấm máy để e biết được a đang ở nơi đâu?có ở quanh đây?có để em tìm thấy a không?Có cho e ngốc nghếch nghe được giọng của anh,có cho e một khoảnh khắc để nhìn thấy hình dung của a?
e cũng chỉ cần một khoảnh khắc tiện tay bấm máy để có đủ can đảm tìm đến với anh dù trong thâm tâm e e biết khoảnh khắc đó không bao giờ còn tồn tại nữa.
em cũng chỉ cần một khoảnh khắc tiện tay bấm máy để nhờ nó mà e vượt nghìn trùng thời gian,vượt qua sự ngăn cách của 2 thế giới để đến với anh,ngắm nhìn anh
em cũng chỉ cần một khoảnh khắc tiện tay bấm máy để những con số đó còn hiện hữu như ngày xưa chúng từng hiện hữu trong em
em cũng chỉ cần một khoảnh khắc bấm máy để quay lại cái thời thức thâu đêm nhắn tin cùng anh,cùng chiếc điện thoại cùng nóng bỏng,cùng cảm xúc dâng tràn,cùng trái tim thổn thức
em cũng chỉ cần một khoảnh khắc tiện tay bấm máy để đưa anh về lại bên em như thủa xưa
sao khoảnh khắc tiện tay bấm máy ấy lại khó khăn đến vậy hả anh.giá như e đủ can đảm làm chuyện đó cách đây 142ngày thì liệu giờ này chúng ta có ở 2 thế giới cách biệt thế này không?tại sao e không đủ can đảm để làm một điều tưởng chừng như quá đơn giản như vậy?
chỉ vì một phút trẻ con,chỉ vì những hờn giận trẻ con mà chúng ta mất nhau.
một khoảnh khắc tiện tay bấm máy vào những con số tưởng chừng vô nghĩa đó hiện lên dáng vẻ anh,nụ cười của a?không khoảnh khắc ấy không bao giờ tồn tại.chỉ còn lai j sự tiêc nuối nỗi nhớ mong bên em.
đừng hỏi tại sao em mất anh
hãy hỏi vì sao em không giữ anh lại
đừng hỏi tại sao em mất anh
mà hãy hỏi tại sao em để anh đi.

đừng bao giờ biến mình thành người của sự nuối tiếc hoài niệm.hãy gìn giữ từng phút giây quý giá.hãy tin rằng bạn đã lựa chọn đúng.

quynhchi b12
02-02-2009, 06:30 PM
chị ơi......... đọc bài viết của chị em bỗng khóc. em cứ ngỡ bài viết này viết cho em vậy.........
cám ơn chị !