PDA

View Full Version : một phút lặng để nhìn nhận mọi vấn đề

meoiu
19-01-2009, 01:48 PM
tâm hồn trở nên tĩnh lặng quá.những cảm nhận thường nhật không júp người ta nhận ra chính mình.và một phút lặng tìm đến trong bạn khi cô đơn thất vọng ồ ạt kéo đến.
phải chăng những điều vừa diễn ra không đủ để cho người ta một niềm tin,vào tình yêu,vào cuộc sống.phải chăng tất cả những gì họ làm chỉ là một hành động thoảng qua?niềm tin vào một người bỗng dưng bị sụp đổ.không hiểu nếu là bạn bạn sẽ nghĩ gì và sẽ làm gì.
con người ở đời có mấy lần được gọi là dũng cảm nói ra những điều cất giấu trong lòng,phải chăng chia sẻ điều đó với người mình yêu lại khó khăn hơn là nói với một người khác?yêu thương không liệu đã đủ để kết dính 2người lại với nhau sau những năm tháng yêu đương dài đằng đẵng?có lẽ nếu chỉ yêu không thôi thì chưa đủ.bởi sự chia sẻ suy nghĩ lại giành cho người khác thì cả 2chẳng hiểu gì về nhau.và sẽ chẳng có gì để nói khi ở bên nhau.chỉ nhìn thấy khuân mặt mệt mỏi,hành động cử chỉ đều là do gượng ép bắt buộc nhau.
liệu có nên chăng một phút lặng để nhìn nhận lại tất cả?chỉ là một phút lặng mà khó vô cùng,đâu phải những điều bức xúc trong lòng lúc nào cũng có thể nói ra.nhìn nhau yêu thương như vậy nhưng trong lòng có thật thế hay không?
tôi có quen một cô gái.cô ấy rất yêu người yêu của mình.dù làm gì,dù ở bất cứ nơi đâu,dù ở bên bất cứ ai cô ấy luôn nghĩ đến người yêu mình.giờ này a ấy đang làm gì,anh ấy có nghĩ tới cô không,a ấy có vui vẻ không.cô ấy đi như vậy a ấy có buồn không,có khó chịu không.cô ấy có làm gì để a ấy phật lòng?nếu anh ấy đi cùng chắc cô ấy sẽ rất vui.không biết ở nhà a ấy có buồn không.và chỉ muốn mong chóng về nhà cùng người yêu mình.thậm chí có những lúc bạn bè mời ăn cơm cô ấy cũng từ chối để về đi ăn cùng người yêu.khi nào buồn cô ấy chỉ biết trốn một chỗ khóc một mình.có hôm nguời yêu đi làm cả ngày cô cũng chịu ở nhà 1mình chờ a từ sáng đến chiều muộn mới về.cô bảo anh e thích chờ a về rồi ở lì cả ngày trong phòng.khóc từ sáng đến chiều.trưa cũng không ăn uống gì,có hôm cô ấy hết tiền trong túi không đủ mua cái bánh mì.nằm mệt thì ngủ thiếp đi.đói bụng thì uống nước/mang nước cho người yêu nhưng vì đói mà uống hết,về anh ấy trách là lười.cô ấy cũng chẳng nói gì.nhưng vì ở bên anh nhiều quá,chen lấp hết thời gian của anh để đi cùng bạn bè,để giao thiệp mà thành làm anh khó chịu,gò bó mệt mỏi và áp lực.a ấy chỉ cố gắng ở bên cô.nhưng vẻ mặt a cử chỉ của anh một cô gái như cô ấy không khó gì để nhận ra.cô ấy càng buồn vì anh không chia sẻ suy nghĩ của anh.mọi thứ cứ dồn nén lại.và khoảng lặng chợt xuất hiện.cô nói hết tâmtư suy nghĩ của mình cho anh nghe vì anh bộc bạch sự mệt mỏi cho cô.anh bảo co okhó tính hay càu nhàu,lúc nào cũng chỉ biết quản lí anh.cô đã nói hết với anh nhưng anh lại bảo có nghĩa là cô đang lừa dối anh.thực sự tôi biết cô bị tổn thương rất lớn.niềm tin của cô sụp đổ.cô thực sự đau đớn vô cùng,
khoảng lặng đến với cô.cô không biết mình đã làm gì sai để người yêu mình nghĩ cô như vậy.
bạn đã bao giờ tìm đến khoảng lặng để tìm lạibản thân mình không,tôi nghĩ nó thật cần thiết.

hãy tìm cho mình những phút giây lặng lẽ tìm lại chính mình.đừng nhìn cuộc sống chỉ bằng cảm giác trực quan.đôi khi phải cùng nhau chia sẻ cuộc sống mới ý nghĩa hơn được.

chúc các bạn thành công.
:demoralize::demoralize::demoralize:
:kotowa::kotowa::kotowa: