PDA

View Full Version : [Premier League] Manchester United - The Reddevils

Trang : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23

minh_hg
08-10-2009, 12:05 AM
Ô ô mod đâu rồi phạt ngay bác chuduckhai kìa, bài này em đọc rồi
nhặt trên mạng về mà ko có nguồn kìa :^o^:

sheva_tiamo
08-10-2009, 02:42 PM
Ô ô mod đâu rồi phạt ngay bác chuduckhai kìa, bài này em đọc rồi
nhặt trên mạng về mà ko có nguồn kìa :^o^:

Ơ có nguồn mà anh, zing.vn đó.............................................. ..........

chuduckhai
17-10-2009, 07:00 AM
Mu đêm nay sẽ tiếp đón Bolton trên sân nhà Old Tralford mà ko có sự phục vụ của Rooney. Sẽ rất khó ghi bàn khi sử dụng cặp tiền đạo Owen và Berbatov nên đây sẽ là một trận đấu khá vất vả của MU trong các đường lên bóng tấn công. Tỷ số có thể sẽ là Manchester United 1-0 Bolton Wanderers :))

Reddevils
25-10-2009, 10:20 AM
Tối nay Mu đá với Liverpool mình mong thắng nhưng tối nay xem cùng "1 Fan " Liver , hoà thì mình đỡ bị ăn đánh với đỡ phải giỗ ;)) Hổng biết thế nào luôn :(

sheva_tiamo
25-10-2009, 03:26 PM
Ô trời ơi, Liver dạo này đá chán lắm, thua cả Lyon cơ mà . Nhưng mà nói chung là không biết trước được

chuduckhai
25-10-2009, 05:11 PM
đối với 1 trận đấu lớn thì mọi điều ko thể dự đoán trước được :)) Theo báo chí Anh tiết lộ thì Wayne Rooney đã hoàn toàn bình phục. Tuy nhiên, rất có thể Sir Alex Ferguson sẽ sắp xếp anh trên băng ghế dự bị và chỉ tung Rooney vào sân trong trường hợp cần thiết. Về phía Liverpool đã có được sự trở lại của Torres :D còn khả năng ra sân của Gerrard còn đang được bỏ ngỏ :D. Báo chí Anh tiết lộ có thể Benitez sẽ bị sa thải nếu để thua MU. Đây là khởi đầu mùa giải tồi tệ nhất của Liverpool trong 22 năm trở lại đây.:| một trận đấu hay và hấp dẫn nhưng có lẽ tỷ số sẽ là hòa và có lẽ 3-3 sẽ là tỷ số đẹp nhất cho một ngày chủ nhật đẹp trời :)) hay ở Anh còn gọi là Super Sunday :))

chuduckhai
25-10-2009, 11:15 PM
xin lỗi fan MU nhé =)) Lý do MU lại thua Liverpool hôm nay có lẽ ko phải là do các cầu thủ MU thi đấu ko tốt hay là do trọng tài đã cho quá ít phút bù giờ cũng không phải do chiến thuật của Ferguson ko hợp lý mà là do các cầu thủ Liverpool đã thi đấu quá hay =)) chia buồn với MU :-j

snow_a5_online
25-10-2009, 11:28 PM
mama kiếp, lần thứ 2 ESPN tổ chức và MU lại cũng thua.......dớp vh.......hò hét khản cả cổ.....quả Torres shoot cả 3/4 khán phòng im lặng.......
Uht thì chấp nhận oy...hnay chủ nhà thắng xứng đáng, nhưng mới đầu mùa giải thui mờ........tất cả vẫn còn ở phía trc.........Go ehaed, my love!!!

minh_hg
25-10-2009, 11:31 PM
Đáng buồn !
Có lẽ nên cho Owen thay Berbatov sớm hơn và để Giggs vào khoảng 20 phút cuối thì hay hơn.
Tiếc quá, dù sao thì Liv cũng đã chơi 1 trận khá hay, chúc mừng

vitaminb12
25-10-2009, 11:41 PM
Một trận MU thua cả vì Liverpool chơi tốt, vừa vì họ có đến tận 12 người trên sân #:-s MU đỡ ko nổi với cầu thủ thứ 12 đó #:-s
Berbatov hôm nay có nhiều pha xử lí tinh tế mặc dù ko hiệu quả :)) Owen tuổi cao sức yếu cũng ko hơn gì :))

chuduckhai
25-10-2009, 11:44 PM
cầu thủ 12 :-s chẳng biết bên nào có cầu thủ 12 =)) khi mà MU được bù giờ tới 5 phút :| MU bị ép sân hoàn toàn còn ko nhận :|

snow_a5_online
25-10-2009, 11:45 PM
Nói chung hnay ng` chơi hay nhất bên MU là E.Vandersa............Vidic thì mới trở lại sau chấn thg nên cũng ko xông xáo lém........bùn nhất là vs R.Ferdinan....cảm giác trận này lão chơi ko đúng vs lão........cứ ù lỳ thía nào ý....

vitaminb12
25-10-2009, 11:50 PM
cầu thủ 12 :-s chẳng biết bên nào có cầu thủ 12 =)) khi mà MU được bù giờ tới 5 phút :| MU bị ép sân hoàn toàn còn ko nhận :|
xin lỗi tình yêu :)) nếu thằng số 12 đó biết thổi còi cho đúng lúc thì Mascherano đã bị đuổi sớm hơn, và MU đáng nhẽ cũng đã có bàn thắng từ chấm 11m, và có lẽ lúc đó cục diện trận đấu sẽ khác hoàn toàn.
Toalét tuy có "thối" thật, nhưng mà MU ko ghi được bàn thắng thì cũng quá oan :))
Dù sao, tất cả chỉ là một cuộc chơi, có thắng thì cũng có thua :) nhưng đường dài mới biết ngựa hay =) nhà vô địch đâu có đồng nghĩa với "bất bại" :)

chuduckhai
25-10-2009, 11:55 PM
:| thế quả Kuyt bị kéo rách áo thì sao cũng penalty đấy :| trọng tài bắt thế hợp lý rồi cho đến 5 phút bù h :)) mà cho cũng thua thêm thôi :)) Thua cái là đổ cho trọng tài :)) MU ko thấy là mình thắng nhờ trọng tài qúa nhiều rồi sao :)) =)) Mà trận này thế trận nghiêng hẳn về phía Liverpool :|
Phát biểu trong buổi họp báo sau khi trận đấu kết thúc, HLV Alex Ferguson thừa nhận Liverpool là đội chơi hay hơn và họ hoàn toàn xứng đáng có được chiến thắng này.

shevchenbe90
26-10-2009, 01:03 PM
Ghét cả 2 đội,và ghét liverpool hơn.Nhưng mình đã xem hết trận và M.U thua 1 trận xứng đáng.Không cần biện minh.Lép vế hoàn toàn trong 90p,cả trận đấu chỉ có 2 cơ hội có thẻ dứt điểm và 1 trong số đó trúng xà,quả đánh đầu của Rooney thì lại quá nhẹ,không nguy hiểm.
Xin cũng đừng nghe mấy thằng bình luận rẻ tiền không biết tí gì về bóng đá mà chê bai Ferdinand.Đó là 1 đường chuyền xứng đáng 10/10 của Benayoun,một pha chọn chỗ sai sót của Vidic.Và Ferdinand thì không phải là siêu nhân để có thể lùa kịp Torres.Ở thời điểm hiện tại,Torres là tiền đạo xuất sắc nhất thế giới.
Đừng tôn Ferdinand lên quá cao để rồi hạ thấp anh ta như vậy.Tôi muốn hỏi các bạn.Ferdinand tài thế thì sao lại lép vế trước Henry,sao chẳng bao giờ anh kèm nổi Ro béo mỗi lần gặp Real.Ferdinand là một hậu vệ toàn diện nhưng nếu xét về nhiều góc nhìn khác nhau,anh chưa bao giờ là số 1

vitaminb12
26-10-2009, 07:43 PM
Toalét tuy có "thối" thật, nhưng mà MU ko ghi được bàn thắng thì cũng quá oan :))

đọc kĩ đi ku :| tớ nói là MU ko ghi được bàn oan là do trọng tài chứ đâu bảo MU thua do trọng tài. Dĩ nhiên luôn luôn là như vậy, đội chơi tốt hơn sẽ là đội chiến thắng. Fan MU biết nhìn vào thực tế hơn nhiều đội khác đấy ;))

Mr.Tu~n
26-10-2009, 08:05 PM
dù sao MU vẫn vô đối!!!!!!!!!!!!
thua một trận thui mà,quan trọng là biết thu trận nào cho hợp lý!!!!
thằng Liver đá thất thường như vậy thì vô địch ngoại hạng tn đc!!!!!!!!!!!!!
MU vô đối

mureddevils92
26-10-2009, 09:13 PM
Hi vọng qua trận này ngài Alex nhận ra điểm yếu của MU nằm ở hàng tiền vệ và cặp trung vệ

Mr.Tu~n
26-10-2009, 09:21 PM
ờ!!có lẽ cho Anderson vào từ đầu thì đã thay đổi dc cục diện rùi.cho schole vào đá kém wa!mấy quả ông schole suýt nữa cho liver ghi bàn!!!!
mà ngài Alex chọn đấu pháp kiểu j hok biết!!!mình nghĩ cho tấn công từ đầu là hợp lý
tất nhiên mình nghĩ thui.ngài alex vẫn có lý của ngài mới đưa ra chiến thuạt vậy
nhưng hum wa.manu hơi đen nhẩy!!!!!!!!!!!!!

chuduckhai
26-10-2009, 10:49 PM
đọc kĩ đi ku :| tớ nói là MU ko ghi được bàn oan là do trọng tài chứ đâu bảo MU thua do trọng tài. Dĩ nhiên luôn luôn là như vậy, đội chơi tốt hơn sẽ là đội chiến thắng. Fan MU biết nhìn vào thực tế hơn nhiều đội khác đấy ;))

Oan hả :-? trọng tài mà tinh mắt ra có khi Liverpool cũng được quả ty còn gì :))

vitaminb12
26-10-2009, 11:14 PM
thay vì cố cãi cậu làm ơn đọc kĩ , nghĩ kĩ xem ý tớ là gì được ko :|

chuduckhai
26-10-2009, 11:16 PM
Làm gì có chuyện "đáng nhẽ" :|

Mr.Tu~n
27-10-2009, 09:43 AM
ờ thì công nhận Liver hum đó đá hay thiệt!!!!!nhưng phong đọ thất thường wa!!

mureddevils92
27-10-2009, 10:35 PM
MU thua cũng phải thôi, có cho Anderson vào tình hình chắc cũng chẳng cải thiện được mấy. MU thiếu 1 TV có khả năng xoay chuyển cục diện trận đấu, và khả năng sáng tạo tốt giống như C.Ronaldo hay Gerrard. Ngoài ra 1 Trung vệ có khả năng thay thế được Rio hay Vidic.

chuduckhai
27-10-2009, 10:51 PM
cái này ko đọc hơi phí Sir Alex có lẽ đã già rồi :))

http://www16.24h.com.vn/upload/news/2009-10-27/1256633150_Alex-Ferguson-trong-tai.jpg Trọng tài phản kích Sir Alex

(24h) - Hôm qua, Sir Alex Ferguson đã có những tuyên bố có phần chê bai năng lực của trọng tài Andre Marriner, người bắt chính trận derby nước Anh giữa Liverpool và M.U hôm Chủ nhật vừa qua. Còn hôm nay, những lời bào chữa cho Andre lại đăng đầy trên các mặt báo của xứ sở sương mù.

Án phạt dành cho Sir Alex Ferguson trong vụ Alan Wiley chưa được đưa ra, thế nhưng nhà chiến lược người Scotland lại tiếp tục chỉ trích giới cầm còi nước Anh, cụ thể lần này là trọng tài Andre Marriner, người mà Fergie cho rằng đã mắc tới 3 sai lầm nghiêm trọng trên sân Anfield hôm Chủ nhật vừa qua.
Ở tình huống Jamie Carragher tranh bóng với Michael Carrick, Sir Alex Ferguson quả quyết: “Đó phải là một quả penalty. Carragher chỉ xoạc lên phần trên trái bóng và chân cậu ấy đã va chạm với Carrick. Nếu đó là tình huống bên ngoài vòng cấm, có lẽ M.U đã được hưởng quả đá phạt trực tiếp”.

http://www16.24h.com.vn/upload/news/2009-10-27/1256632663-Michael_Carrick.jpg

Carragher có phạm lỗi?
Phân tích pha bóng này, một trong những cựu trọng tài có nhiều kinh nghiệm, Jeff Winter khẳng định: “Những lời nói đó cho thấy ông ấy không thực sự hiểu rõ luật bóng đá. Cú tắc bóng của Carragher là hết sức tuyệt vời và chuẩn xác. Ngay cả các cầu thủ M.U khi đó cũng không hề có phản ứng gì với quyết định của trọng tài”.
Còn trong pha Carragher kéo ngã Owen ở những phút cuối cùng, Sir Alex Ferguson tin rằng trung vệ người Anh xứng đáng nhận một chiếc thẻ đỏ trực tiếp thay vì thẻ vàng như trên thực tế: “Mọi quyết định của trọng tài trong trận đấu đều chịu sức ép của những CĐV Liverpool có mặt trên sân. Ông ấy chẳng có chút chính kiến nào của riêng mình trong từng tình huống cần sự quyết đoán”.
Còn Winter lại nói: “Không thể nói là Owen đã vượt qua Carragher. Cậu ấy chạy chéo ra phía đường biên, thế nên dù có qua chăng nữa, đó không phải là một cơ hội ăn bàn rõ rệt. Đương nhiên Carragher chỉ phải nhận thẻ vàng vì lỗi cản người trái phép”.

http://www16.24h.com.vn/upload/news/2009-10-27/1256632663-Michael-Owen.jpg
Sai lầm thứ 3 mà chiến lược gia người Scotland chỉ trích Andre Marriner là khi ông này rút chiếc thẻ vàng đầu tiên dành tặng Vidic: “Chiếc thẻ vàng đầu tiên dành cho Vidic là một quyết định tồi. Cậu ấy đã phạm lỗi, chính xác, song khi trọng tài chưa thổi còi, tình huống vẫn diễn ra và Vidic không hề phạm lỗi ở pha tranh bóng sau đó. Chiếc thẻ khiến Vidic phải thi đấu dưới áp lực lớn ở những phút còn lại”.
Điều đó khiến Winter thực sự ngạc nhiên: “Tôi chẳng hiểu ông ấy thắc mắc gì về tình huống đó. Vidic hoàn toàn xứng đáng nhận chiếc thẻ vàng”.

theo 24h.com.vn

shevchenbe90
28-10-2009, 10:41 AM
không hẳn là thế đâu,đây là độc chiêu kích động tinh thần chiến đấu của đội bóng.Theo phong cách riêng của Ferguson.Xem bóng đá nhiều năm,anh thấy lão già này hay có những chiêu rất ảo :))

Mr.Tu~n
28-10-2009, 12:05 PM
ngài Alex vẫn có lý riêng của ngài chứ
huấn luyện viên lão làng kinh nghiệm thế cơ mà

boycoj_1312
30-10-2009, 07:34 PM
mình thì ít onl nhưng mà cũng nói mấy câu với chuduckhai thế này:
thứ nhất đây là 2pic của fan MU thì 1 fan của Liver vào đây để làm j`, để khoe về 1 chiến thắng của Liv ah. Thế đã bao h fan Mu vào 2pic của Liv để chế diễu chưa. Hay như hôm Liv thua Chel sao ko thấy fan của Liv vào chém gió "nhảm nhí".Là 1 2pic của Mu mà có fan của Liv vào nói thế này thế nọ thì hỏi xem suy ngĩ của fan Mu thế nào ??? hay là đơn giản là khải muốn dc các fan Mu 4cus cho có cái để spam ??? hay là 4rum có 1 chuyên gia "bốc mộ" rồi "tự sướng" ;))
Thứ 2: nói thẳng về vấn đề bóng đá thì Liv thời Benitez ko đủ "tư cách" nói chuyện với Mu của Sir Alex
trận thắng vừa rồi nói thẳng ra dc mỗi Torres và Benayoun là đá hay còn lại thì ko có j` để nói vì thường quá mức
Khoe cả đội Liv đá hay ư ??? NHẦM
Đã ko phải là chuyên gia thì sao phải xoắn
kê vãi nhộng =))
P/s: khuyến mại cho Liv
http://vnexpress.net/GL/The-thao/Anh-Video/2009/10/3BA151B8/

Mr.Tu~n
30-10-2009, 08:04 PM
thứ nhất đây là 2pic của fan MU thì 1 fan của Liver vào đây để làm j`, để khoe về 1 chiến thắng của Liv ah. Thế đã bao h fan Mu vào 2pic của Liv để chế diễu chưa. Hay như hôm Liv thua Chel sao ko thấy fan của Liv vào chém gió "nhảm nhí".Là 1 2pic của Mu mà có fan của Liv vào nói thế này thế nọ thì hỏi xem suy ngĩ của fan Mu thế nào ??? hay là đơn giản là khải muốn dc các fan Mu 4cus cho có cái để spam ??? hay là 4rum có 1 chuyên gia "bốc mộ" rồi "tự sướng" ;))
Thứ 2: nói thẳng về vấn đề bóng đá thì Liv thời Benitez ko đủ "tư cách" nói chuyện với Mu của Sir Alex
trận thắng vừa rồi nói thẳng ra dc mỗi Torres và Benayoun là đá hay còn lại thì ko có j` để nói vì thường quá mức
kê vãi nhộng =))

hì hì...bác nói đúng quá đó... :heheh:
t7 tuần này Manu-Blackurn nè....xem thui...

chuduckhai
30-10-2009, 10:48 PM
kê vãi nhộng =))

Haizz có ai chế diễu fan MU :)) MU thua thì vào thông báo cho FAN MU biết thôi :)) thế có đúng hôm đấy Liverpool đá hay hơn ko, ko có cả đội liệu mình Torres với Benayoun có thắng được ko :)) =)) thằng nào bảo MAN hôm đấy đá hay hơn hay là thiếu may mắn thì bó tay =)) còn có ai chê sir ALEX đâu :| Benitez ko đủ tư cách nhưng đối đầu với MU cũng chả thua kém bao nhiêu :)). Còn box của Fan MU lại có cả luật cấm fan khác vào comments à :)) mà sao lúc Liverpool thua đấy ko thằng nào vào mà nói :| hôm qua mới thua Arsenal đấy vào mà nói =)) ai cấm :)) box lập ra cho mọi người thảo luận mà =)) mỗi người một quan điểm trách ai được :)). Mà nói thật Fan Liv có mỗi mình tau :)) Nói chung ko có tranh cãi thì làm sao box phát triển đuợc :)) chẳng nhẽ cứ vào rooney đá ngu quá hay van der sar bắt hay quá =))

shevchenbe90
30-10-2009, 11:02 PM
:)),thực tế ra cái box thể thao càng ngày càng rối loạn,đội nào cũng có topic riêng rồi,lại còn topic của giải đấu nữa :))
Anh thấy thừa thãi quá.

chuduckhai
30-10-2009, 11:10 PM
thì bọn nó cứ lập ra biết làm sao h :| lập xong rồi lặn luộn chẳng bao h thấy quay lại nữa =)) đâm mình lại nặng gánh :| del chúng nó lại trách :))

Mr.Tu~n
01-11-2009, 11:16 AM
hố hố...MU thắng đó các bác...còn liver....................!!!!!!

minh_hg
01-11-2009, 09:51 PM
Xời ơi nghe các bác cãi nhau mà em đau hết cả đầu. Thắng thua là chuyện bình thường có gì đâu mà phải đấu khẩu ác thế. Bóng đá vốn chẳng thể nói trước được điều gì huống gì 1 trận cầu kinh điển như MU vs LIV nữa. Về nguyên tắc thì người thua ko nên lên tiếng và cũng phải công nhận 1 thực tế là Man đã chơi ko tốt. Chỉ vậy thôi, đâu cần quá quan tâm và nói đi nói lại về 1 trận đấu đến vậy. Đã sang vòng mới rồi mà các bác vẫn cãi nhau trận vòng trước :sigh: đến chịu. Vòng mới đã có kết quả trái ngược của Man và Liv rồi đấy. 1 trận đấu thì ko đánh giá được gì cả, đường dài mới biết ngựa hay.
Còn đã là forum thì nói chung là mọi người đều có quyền đánh giá, bình luận ở mọi topic chứ ko cứ là của FC nọ FC kia. Miễn sao mọi người tôn trọng nhau và cố gắng giữ hòa khí là được.

sheva_tiamo
02-11-2009, 02:25 PM
Thật đúng là , bóng đá là thế đấy, chỉ cấn đụng vào nhau 1 tí thôi là biết lền. Anh Boycoi ơi đừng có dại mà chửi các CLB nhá, em đã từng làm thế và bị chửi cho te tua đây này.
-----------------------------------------

có bao h chú bảo kon người yêu chú xấu vãi nhộng ko ;))
Uhm dù sao thì cũng đừng nói thế này nhé. Tốt hơn hết là chấm dứt cãi cọ đi ( mà ai bảo anh khơi mào ra trước làm gì)

boycoj_1312
02-11-2009, 07:47 PM
ờ ờ anh ko nói nữa :| kết thúc vấn đề ko mất đoàn kết :)

xinhayyeutoi
02-11-2009, 08:28 PM
Mu là vô địch các anh ơi ..............................................

mureddevils92
02-11-2009, 10:22 PM
Rio Ferdinand có nguy cơ phải ngồi ngoài 8 tuần
(Dân trí) - Tin tức từ nước Anh cho hay trung vệ Rio Ferdinand có nguy cơ sẽ phải ngồi ngoài 8 tuần để điều trị dứt điểm một chấn thương lưng…

Vắng Ferdinand hàng thủ của MU sẽ nguy to (ảnh: Getty)

Đánh mất phong độ trong thời gian gần đây và không được ra sân trong trận đấu với Blackburn hồi cuối tuần, Rio Ferdinand đang thực sự trải qua quãng thời gian khó khăn. Nhưng có vẻ như sự đi xuống này của hậu vệ người Anh có nguyên nhân sâu xa từ vấn đề thể lực.

Tin tức trên tờ NOTW cho biết, các bác sỹ của MU đang khẩn khoản đề nghị BHL cho Rio nghỉ ngơi hoàn toàn để điều trị dứt điểm chấn thương lưng, vốn anh đã mang trên mình mấy tháng nay.

Tờ báo trên cho biết, dây chằng lưng bị tổn thương khiến việc di chuyển của Ferdinand gặp nhiều khó khăn. Tuy nhiên vì tinh thần trách nhiệm với đội nhà, anh vẫn âm thầm chịu đau để thi đấu. Trên thực tế thể lực của trung vệ này chỉ đạt dưới 75% mức cần thiết.

Một nguồn tin nội bộ của MU tiết lộ: “Tất cả những gì Rio mong muốn là thoát khỏi chấn thương. Vết thương hiện tại của anh ấy bắt nguồn từ trận Tứ kết Champions League với Porto mùa trước và đang ngày càng nghiêm trọng thêm.

Và giờ thì mọi người đều nhận thấy không thể trì hoãn việc điều trị thêm nữa. Thời gian để làm việc đó có thể là 4 đến 6 thậm chí là 8 tuần”. Nếu thông tin trên là xác thực thì đây sẽ là một tổn thất thực sự nghiêm trọng cho Quỷ đỏ.

Cuối tuần tới họ sẽ có trận cầu thượng đỉnh với Chelsea, nơi mà kinh nghiệm của Ferdinand là điều vô cùng cần thiết. Nếu để thua trong trận đấu này, khoảng cách giữa họ và đối thủ sẽ là 5 điểm và cơ hội bảo vệ ngôi VĐ Premier League sẽ bị đe dọa nghiêm trọng. Trong khi đó người đá cặp cùng Ferdinand là Vidic lại thường mắc lỗi ở những trận đấu áp lực cao kiểu này.

Hoàng Tùng ( dantri.com.vn)
.................................................. ....................

chuduckhai
02-11-2009, 10:39 PM
em thì ngu rồi ;)) anh fan của Liv kia mà ;)) thể loại những thằng ngồi xem replay rồi nói phét hình như ko có em =)) mà có xem mới dám nói chứ replay toàn thấy báo chí nói "Liv đá xuất thần"
biết vì sao Mu nhiều tiền ko anh
đó là do mua bán hết đấy anh ơi chứ hằng năm cái khoản mà thằng chủ tích ném vào mặt cho mà mua cầu thủ làm sao "so bì" dc với cái anh Benitez
cần đếch j` phải chơi game mới biết dc hay là cả fan của Liv mà ko ước tính dc trong 5 năm gần đây mỗi năm dc bao nhiêu tiền đi shop mà bán có dc mấy thằng......mua đắt bán rẻ rồi tự sướng :freeze:
nhớ nhé, em ko ngu nhưng cũng biết dc cái đó còn anh thì "sành sỏi" mà có cái đơn giản ấy cũng ko biết ah :sigh: thật là thẹn quá

Nói thẳng chưa năm nào Liverpool được cho quá 30M bảng tiền chuyển nhượng đâu con ạ :| chưa năm nào Liverpool được nhiều tiền chuyển nhượng hơn Man ít nhất là trong 5 năm trở lại đây :| Ngu lại còn thích nói nhiều mày biết đội nào thu nhập đều nhất thế giới từ khán giả ko đội nào đứng trong top 3 đội giàu nhất ko :| mày thử nói ra 10 thằng mua rẻ bán đắt trong 5 năm nay tao xem nào :|

Thật đúng là , bóng đá là thế đấy, chỉ cấn đụng vào nhau 1 tí thôi là biết lền. Anh Boycoi ơi đừng có dại mà chửi các CLB nhá, em đã từng làm thế và bị chửi cho te tua đây này.

Uhm dù sao thì cũng đừng nói thế này nhé. Tốt hơn hết là chấm dứt cãi cọ đi ( mà ai bảo anh khơi mào ra trước làm gì)

Em ơi khổ lắm tại cái thằng đã không biết lại cứ thích nói nhiều :| phải nói cho nó sáng cái đầu ra :|

minh_hg
03-11-2009, 01:48 AM
Ơ kìa 2 cái con người này, sao cứ phải cố phân thắng bại làm gì nhỉ ? Man là việc của Man mà Liv là việc của Liv sao Liv cứ phải xoáy Man và sao Man cứ phải úp Liv thế nhỉ. Mua bán tiền nong thế nào là việc của người ta, mình có tham gia vào được đâu mà phải chỉ trích, bàn luận làm cái dề. Bác boycoj đã bảo thôi rồi thì bác shev cũng stop here đi cố nói thêm làm dề. MU hay Liv oai thì cũng ko đến lượt mình thơm lây cơ mà, tốn nước bọt làm gì, mệt người lắm :stress:

PS: Tất cả những điều nói ở trên là với mục đích hòa giải chứ ko phải là thật lòng :D

shevchenbe90
03-11-2009, 09:30 AM
ak ak,Shev nào ở đây :))
Ghét cả 2 đội,không thèm bình luận =))

chuduckhai
03-11-2009, 09:41 AM

Mấy cái suy luận của thằng Bằng toàn từ anh Bình mà ra chứ đâu =))

shevchenbe90
03-11-2009, 10:06 AM
èo,anh đâu có phân tích nửa vời như nó,đã chém là phải chuẩn =))
Nói sao thì nói,Benitez chỉ là 1 thằng hề,ăn rùa thôi.Không so nổi với 3 lão già kia đâu.1 ông hề về cả chuyển nhượng lẫn nuôi dưỡng cầu thủ =))
Không Gerrard,không Torres thì "chiến thuật" của cái lão này cũng như 1 con gà.

Liver năm này cũng ít tiền hơn M.U điều đó khỏi bàn,nhưng vì sao mà nghèo.Liver mạnh tay hơn Arsenal nhiều.Nhưng mua về toàn hớ.
Bán Alonso thì quá sai lầm.Mùa năm ngoái Benitez đòi đẩy Alonso đi =)),Mascherano mới là tất cả =))
Nhưng đấy,Liver mùa trước không có Alonso thì sao được như thế =),nhìn lại thành tích năm nay là biết liền.

Mấy cái suy luận của thằng Bằng toàn từ anh Bình mà ra chứ đâu =))

Mu thua Liver cũng chỉ là thua 1 trận =))
Liverpool đã thua cả mùa giải rồi =)),lo mà đá,không khéo loại luôn khỏi C1 ngay từ vòng bảng.
Liver dưới thời Benitez,cơ hội vô địch PL = 0

Reddevils
03-11-2009, 01:21 PM
Mùa giải này quả là quá hấp dẫn , không nói trước được bất cứ điều j. Thực tế cãi cọ là không thể tránh nhưng mong mọi người giữ hoà khí , anh em 1 nhà Đào Duy Từ , còn nhiều lần giáp mặt nhau .

sheva_tiamo
03-11-2009, 02:19 PM

Chắc là ông ấy nói em, anh em mình Nick hơi giống nhau anh ạ.............
Vâng lời anh Kiên mình đã xóa mấy cái bài viết cãi nhau đó đi rồi........................................

chuduckhai
03-11-2009, 02:26 PM
èo,anh đâu có phân tích nửa vời như nó,đã chém là phải chuẩn =))
Nói sao thì nói,Benitez chỉ là 1 thằng hề,ăn rùa thôi.Không so nổi với 3 lão già kia đâu.1 ông hề về cả chuyển nhượng lẫn nuôi dưỡng cầu thủ =))
Không Gerrard,không Torres thì "chiến thuật" của cái lão này cũng như 1 con gà.

Liver năm này cũng ít tiền hơn M.U điều đó khỏi bàn,nhưng vì sao mà nghèo.Liver mạnh tay hơn Arsenal nhiều.Nhưng mua về toàn hớ.
Bán Alonso thì quá sai lầm.Mùa năm ngoái Benitez đòi đẩy Alonso đi =)),Mascherano mới là tất cả =))
Nhưng đấy,Liver mùa trước không có Alonso thì sao được như thế =),nhìn lại thành tích năm nay là biết liền.

Mu thua Liver cũng chỉ là thua 1 trận =))
Liverpool đã thua cả mùa giải rồi =)),lo mà đá,không khéo loại luôn khỏi C1 ngay từ vòng bảng.
Liver dưới thời Benitez,cơ hội vô địch PL = 0

Ko ai dám bảo Benitez tài năng hơn 3 ông kia nhưng Benitez cũng phải có tài thì mới có thể ở lại 1 CLB hàng đầu nước Anh như Liverpool hơn 5 năm :)) cứ cho là ăn rùa thì ông ta cũng đã có 1 Champions League với 1 FA rồi :| trước khi sang Liverpool Benitez cũng đã dẫn dắt Valencia 3 năm từ năm 2001-2004 và cũng đã kịp đem về cho Valencia 2 chức vô địch La Liga và 1 chiếc cup UEFA nữa :| mà ở Tây Ban Nha để vượt mặt Real và Barca cũng ko phải chuyện dễ làm :)) sau khi Benitez rời Valencia thì thử nhìn vào bảng thành tích của Valencia xem từ đó đến h những ngưòi thay thế Benitez làm được gì =))

mureddevils92
03-11-2009, 04:47 PM
Trích dẫn: ( dantri.com.vn)

Wayne Rooney lên chức cha

Chiều 2/11, Coleen đã hạ sinh cho Rooney một quý tử kháu khỉnh. Vợ chồng ngôi sao này đã quyết định đặt tên cho đứa con trai đầu lòng là Kai Rooney.

>> M.U tái ngộ Tottenham ở Carling Cup
>> Berbatov & Rooney nổ súng, M.U thắng nhàn

Phát ngôn viên của Rooney cho biết, vào 2h20 chiều ngày 2/11 (giờ địa phương), tại bệnh viện Liverpool Women, Coleen đã sinh hạ cho Rooney một bé trai kháu khỉnh và khỏe mạnh.

Người phát ngôn của Rooney nói: "Tình trạng sức khỏe của Coleen và bé Kai là rất tốt. Wayne và Coleen rất vui mừng vì đứa bé là sự bổ sung tuyệt vời cho hạnh phúc gia đình của họ".

Sau đám cưới hồi mùa hè năm ngoái tại Riviera, Italia, đến đầu năm nay, Coleen đã có thai. Mặc dù người ta sợ rằng việc bà xã của tuyển thủ anh thường xuyên đi lại có thể ảnh hưởng tới thai nhi, nhưng cuối cùng, quý tử của họ vẫn chào đời khỏe mạnh.

Coleen là chị cả trong gia đình có bốn người con, cha của cô là Tony, một người thợ nề, mẹ cô là Colette - y tá. Rooney là con trai cả, sau Wayne còn có 2 người em. Cả hai đều mong muốn gia đình mình sẽ được chào đón thêm những thành viên mới.

Do ở nhà chăm sóc cho người vợ, Rooney đã xin nghỉ tập luyện cùng các đồng đội tại M.U sáng 2/11. Với việc Coleen vừa sinh quý tử, khả năng Rooney ra sân trận gặp CSKA Moscow vẫn còn bỏ ngỏ.

"Quỷ đỏ" đã có 3 trận toàn thắng và đang dẫn đầu bảng B, chỉ cần một trận thắng nữa, M.U sẽ ghi tên mình vào vòng knock-out.

Cái này tui chưa biết tạo cái khung trích dẫn các bác thông cảm ghi lên trên vậy.

boycoj_1312
03-11-2009, 05:43 PM
ngáp :| ko nói với các hạ về vụ tiền nong nữa :| giải thick đau đầu ra mà chưa chắc đã hiểu
chung quy lại là biết thì hãy nói chứ đừng nge này nge nọ rồi chửi người khác ngu :|
cha ông đã dạy rồi
"đập bàn phím 7 lần rồi hãy comment"
nhớ đấy

mureddevils92
03-11-2009, 10:24 PM
Trích dẫn: dảnti.com.vn
Alex Ferguson lên tiếng “bảo vệ” Ferdinand
(Dân trí) - Bất chấp những biểu hiện sa sút phong độ gần đây của trung vệ tuyển thủ Anh, nhà cầm quân của “Quỷ đỏ” vẫn khẳng định ông luôn đặt niềm tin vào Ferdinand và cho rằng anh sẽ sớm vượt qua giai đoạn khó khăn hiện nay.

Trung vệ 30 tuổi này đang phải hứng chịu không ít những chỉ trích sau một vài sai lầm của anh ở những trận gần đây của MU. Mới nhất, cựu HLV đội tuyển Anh Graham Taylor cho rằng những năm tháng đỉnh cao đã ở sau lưng Rio Ferdinand và anh sẽ khó lòng lấy được phong độ tốt nhất của mình tại MU cũng như ĐTQG.

Rio Ferdinand sa sút phong độ trong thời gian gần đây

Tuy nhiên, HLV Alex Ferguson đã lên tiếng phủ nhận những chỉ trích này và khẳng định Ferdinand vẫn đóng vai trò quan trọng ở hàng thủ “Quỷ đỏ”.

“Tôi chẳng còn lạ lẫm gì với những dư luận kiểu này. Những trụ cột của MU luôn phải hứng chịu chỉ trích khi họ sa sút trong một vài trận. Đó là sức ép mà mỗi cầu thủ tại MU cần phải biết thích nghi. Tôi tin Ferdinand sẽ nhanh chóng vượt qua quãng thời gian khó khăn hiện tại và chứng tỏ những phẩm chất của một trong những trung vệ hàng đầu nước Anh”.

Theo nhà cầm quân người Scotland, vấn đề của Ferdinand là anh được thi đấu nhiều hơn sau khi liên tục phải nghỉ do chấn thương. Trung vệ này cũng sẽ không có mặt trong trận đấu với CSKA đêm nay do vừa dính chấn thương bắp chân và Fergie muốn anh có được thể lực tốt nhất cho cuộc đại chiến với Chelsea cuối tuần này.

“Chấn thương của Rio chưa đến nỗi nghiêm trọng lắm nhưng chưa thể đảm bảo chắc chắn điều gì lúc này. Anh ấy đang nỗ lực tập luyện theo hướng dẫn của các chuyên gia và hy vọng mọi chuyện sẽ khả quan vào cuối tuần”.

chuduckhai
04-11-2009, 06:05 AM
ngáp :| ko nói với các hạ về vụ tiền nong nữa :| giải thick đau đầu ra mà chưa chắc đã hiểu
chung quy lại là biết thì hãy nói chứ đừng nge này nge nọ rồi chửi người khác ngu :|
cha ông đã dạy rồi
"đập bàn phím 7 lần rồi hãy comment"
nhớ đấy

thế vụ tiền nong sao :| nói gì cũng phải có cơ sở có dẫn chứng chứ cứ nói như mày ai chả nói được :| mày nói những vụ mua rẻ bán đắt từ 2005 đến h tao xem nào :| nói xem năm nào Liverpool bỏ ra hơn 30M bảng tiền chuyển nhượng :| mày mới là thằng đi nghe này nghe nọ mày hiểu chưa đã ko biết còn hay nói nhiều :))
Nếu 1 HLV chỉ biết mua cầu thủ với giá cắt cổ rồi lại đem bán với giá bèo mà chẳng thu về thành tích gì thì chẳng ngồi được trên cái ghế chỉ đạo của 1 đội bóng hàng đầu nước Anh như Liverpool đâu mày hiểu chưa :|

shevchenbe90
04-11-2009, 10:11 AM
Chú nói không sai,nhưng vấn đề đáng phải nói là.
Không ai có thể nói Alex và Wenger chỉ dựa vào cầu thủ,bởi gì thì nói.2 huấn luyện viên này đã đào tạo ra hàng loạt thế hệ cầu thủ lừng danh.
Những kẻ chỉ đến khi đội bóng sẵn có 1 tiềm năng lớn và ra đi khi điều đó không còn.Thì thật sự là không thể so sánh được với 2 ông già kia.
Ngay cả so sánh với Ancelotti thì cũng vậy thôi,mới đến Chelsea và đang dẫn đầu PL dưới áp lực và kì vọng rất lớn.Khác hẳn cái lúc Benitez đến với Liver.
Mà cái trận C1 năm 2005,ai dám bảo là tài năng Benitez =))

boycoj_1312
04-11-2009, 02:01 PM
chả thằng nào biết hết mà cũng chẳng thằng nào ngu đâu
các hạ tự tin kiểu "thái giám" quá đấy
xưa nay thằng này ko phải là thằng ko biết mà nổ
còn nói thật là Benitez bây h thuộc hàng HLV có thế lực nhất PL đấy
thê nên đuổi nó đi cũng khó cho dù thành tích ngang thằng Hull =))

chuduckhai
04-11-2009, 11:28 PM
chả thằng nào biết hết mà cũng chẳng thằng nào ngu đâu
các hạ tự tin kiểu "thái giám" quá đấy
xưa nay thằng này ko phải là thằng ko biết mà nổ
thê nên đuổi nó đi cũng khó cho dù thành tích ngang thằng Hull =))

mày nói đã "phát ngôn" ra câu này
thê nên đuổi nó đi cũng khó cho dù thành tích ngang thằng Hull =)) thì mày đúng là quá giỏi rồi =)) tao chịu :| ko thể nói gì hơn với mày =))

Chú nói không sai,nhưng vấn đề đáng phải nói là.
Không ai có thể nói Alex và Wenger chỉ dựa vào cầu thủ,bởi gì thì nói.2 huấn luyện viên này đã đào tạo ra hàng loạt thế hệ cầu thủ lừng danh.
Những kẻ chỉ đến khi đội bóng sẵn có 1 tiềm năng lớn và ra đi khi điều đó không còn.Thì thật sự là không thể so sánh được với 2 ông già kia.
Ngay cả so sánh với Ancelotti thì cũng vậy thôi,mới đến Chelsea và đang dẫn đầu PL dưới áp lực và kì vọng rất lớn.Khác hẳn cái lúc Benitez đến với Liver.
Mà cái trận C1 năm 2005,ai dám bảo là tài năng Benitez

cứ coi như trận 2005 là ăn may nhưng thành tích trước đó ở Valencia cũng đủ để khẳng định khả năng của ông ta :| với cả trong vòng 2 năm 2005 và 2007 thì Benitez cũng đưa Liverpool vào đến chung kết Champions League đến 2 lần với cả 1 lần vào bán kết và ông cũng chưa làm cho Liverpool hay ko qua được vòng bảng C1. Liverpool ko thi đấu tốt ở giải ngoại hạng nhưng Benitez cũng ko làm cho Liverpool bị đá khỏi top 4 :| Ngoài ra ông còn có thêm 3 danh hiệu: siêu cúp châu Âu năm 2005,cúp FA và siêu cúp Anh năm 2006:|
Liverpool cũng ko hẳn là một đội bóng quá tiềm năng và có thể chinh phục mọi danh hiệu :| bởi vì trước thời Benitez đến thì trong 15 năm trước đó khi mà giải ngoại hạng mới đổi tên thì cũng chẳng có HLV nào của Liverpool mang về thành tích đáng kể nào. Có chăng cũng chỉ là chiếc cup UEFA hay bây h còn gọi là Europa League của người tiền nhiệm Gerard Houlier ở mùa 2001-2002

shevchenbe90
05-11-2009, 12:26 AM
Thế ngay sau khi về Arsenal 1 năm thì Wenger đã vô địch PL,trước đó thì Arsenal là cái gì :|

chuduckhai
05-11-2009, 01:24 AM
Thế ngay sau khi về Arsenal 1 năm thì Wenger đã vô địch PL,trước đó thì Arsenal là cái gì :|

ơ ai nói gì đến Wenger hay Arsenal đâu :| ko đọc bài à =)) tài năng của Wenger thì ko phải bàn rồi =))

boycoj_1312
05-11-2009, 05:33 PM
mày nói đã "phát ngôn" ra câu này thì mày đúng là quá giỏi rồi =)) tao chịu :| ko thể nói gì hơn với mày =))

cứ coi như trận 2005 là ăn may nhưng thành tích trước đó ở Valencia cũng đủ để khẳng định khả năng của ông ta :| với cả trong vòng 2 năm 2005 và 2007 thì Benitez cũng đưa Liverpool vào đến chung kết Champions League đến 2 lần với cả 1 lần vào bán kết và ông cũng chưa làm cho Liverpool hay ko qua được vòng bảng C1. Liverpool ko thi đấu tốt ở giải ngoại hạng nhưng Benitez cũng ko làm cho Liverpool bị đá khỏi top 4 :| Ngoài ra ông còn có thêm 3 danh hiệu: siêu cúp châu Âu năm 2005,cúp FA và siêu cúp Anh năm 2006:|
Liverpool cũng ko hẳn là một đội bóng quá tiềm năng và có thể chinh phục mọi danh hiệu :| bởi vì trước thời Benitez đến thì trong 15 năm trước đó khi mà giải ngoại hạng mới đổi tên thì cũng chẳng có HLV nào của Liverpool mang về thành tích đáng kể nào. Có chăng cũng chỉ là chiếc cup UEFA hay bây h còn gọi là Europa League của người tiền nhiệm Gerard Houlier ở mùa 2001-2002
ngu bệnh tật mà tỏ ra nguy hiểm
nói thật là chú đừng bao h tự nhận mình là fan của Liv nữa đi
quay về với Juve đi

shevchenbe90
05-11-2009, 11:16 PM
Không chém gió vớ vẩn.Cacs chú đang vi phạm quy định diễn đàn.
Và trên hết là anh em B12 không đấu đá lẫn nhau.Tái phạm anh vả sưng mồm giờ :@

chuduckhai
09-11-2009, 08:13 AM
có lẽ lần này ko bình luận nhiều =)) thông báo kết quả thôi =)) Chelsea 1-0 Manchester United =)) bàn thắng của John Terry được ghi ở phút thứ 76

Ancelotti ca ngợi các học trò: Sau khi trận đấu kết thúc, HLV Carlo Ancelotti khẳng định: “Đây thực sự là một trận đấu khó khăn nhưng bằng đẳng cấp của mình, chúng tôi đã làm được những điều cần phải làm để giành trọn 3 điểm”.

Sir Alex lại chỉ trích trọng tài: HLV Alex Ferguson cho rằng những quyết định có phần xử ép M.U của trọng tài đã khiến các học trò của ông bị ức chế tâm lý.

theo 24h.com.vn

trangarsenal
10-11-2009, 09:58 PM
Trận Chel-Mu vừa rồi,có ai đó bên Mu đá cungfu vào mặt ku Drogba nhỉ.Đá bóng mà như phim chưởng í =))

mureddevils92
10-11-2009, 10:21 PM
Jonathan Evans với cú kungfu tuyệt đỉnh khiến voi rừng nằm im tại trận. Xem cả trận thấy Chelsea chẳn có gì là hơn MU cả có chăng hơn MU ở cầu thủ thứ 12 và 13 trong đó cầu thủ thứ 13 đóng góp cực kì quan trọng trong chiến thắng của CHE.

chuduckhai
10-11-2009, 11:14 PM
haizz (:| thua trận nào cũng đổ cho cầu thủ số 12 với 13 gì gì đó :| lúc thắng nhờ 12 13 thì chả thấy kêu :|

vitaminb12
11-11-2009, 12:06 AM
Ôi giời =)) MU thắng mãi rồi cũng chán =) thua một chút cho nó màu mè =) đã nói rồi, đường xa mới biết ngựa hay =) thua 1 trận 2 trận mà cuối cùng vẫn là kẻ ăn đậm nhất thì thua cũng được chứ sao =))
Còn hơn ở đâu đó, có ai đó sắp K.O khỏi mọi giải đấu ;))

chuduckhai
11-11-2009, 07:54 AM
thì có ai đả động gì đến cái đội nào đó đâu :| nhưng sau mỗi thất bại MU ko bao h chịu thừa nhận mà cứ đổ cho cầu thủ số 12 hay bất cứ gì gì đó là ko chấp nhận được :))

boycoj_1312
11-11-2009, 05:43 PM
thua còn hơn anh Benitez đang mơ mộng là "Liv có thể vô địch PL" =))
mà cũng là kỳ
sao chú ko cầu nguyện cho cái kon Liv của chú đí
xí xớn qua đây làm j`
xếp sau mà đòi làm trò với "chiếu trên" ;))
mà hình như là anh Benitez bị
http://www.daoduytu.edu.vn/forum/picture.php?albumid=213&pictureid=5187

boycoj_1312
12-11-2009, 05:52 PM
anh đành tặng chú cái này
mà quên
phải là tặng cho Benitez và những kẻ "mơ mộng" như chú =))
http://www.daoduytu.edu.vn/forum/picture.php?albumid=213&pictureid=5187

sheva_tiamo
14-11-2009, 03:07 PM
khổ lắm đi thôi cái TOP này sao cứ cãi cọ nhau mãi thế nhờ, thắng thua là chuyện bình thường, các Fan của các đội ghét nhau cũng là bình thường, nhưng mà sao cứ phải lỗi nhau lên đây mà chém làm gì, Nói thật chỉ mất công Mod đi xóa bài thôi.

chuduckhai
22-11-2009, 07:23 AM
Hôm qua Manchester United đã có chiến thắng dễ dàng trước các cầu thủ Everton với tỷ số 3-0 trong đó có bàn thắng mở tỷ số của Fletcher là 1 pha làm bàn tuyệt đẹp :D nhờ đó MU đã cướp lại vị trí thứ 2 từ tay Arsenal :))

Mr.BEO
14-12-2009, 05:43 PM
1 Tỉ Bảng

Đó là con số đầu tiên mà nhóm tỉ phú người trung Quốc đã đưa ra trong lời đề nghị mua lại MU của chúng ta với GĐ nhà Glazer

Tuy nhiên Nhà Glazer vẫn bãi bỏ lí do " MU không phải để bán "

Chúng ta cùng chờ xem nha ;

http://www.bongda.com.vn/Bong-da-Anh/Tin-tuc-khac-BDA/71942_Nha_Glazer_khuoc_tu_de_nghi_ban_M_U_1_ti_ban g.aspx

Reddevils
17-12-2009, 11:03 AM
Bán cho người khác đi , MU giờ cõng số nợ của lão đau lưng lắm rồi :(

rainzeboy
17-12-2009, 12:23 PM
Cuối tuần này gặp Fulham khó đấy năm ngoái thua ko bít năm nay thế nào hy vọng sẽ thắng \m/

Reddevils
31-12-2009, 04:44 PM
Tạm biệt 2009 , năm ko dem lại j cho cả MU và mình . Hy vọng vào 2010 tươi sáng hơn cho cả 2 :)

sheva_tiamo
21-02-2010, 03:15 PM
Tạm biệt 2009 , năm ko dem lại j cho cả MU và mình . Hy vọng vào 2010 tươi sáng hơn cho cả 2 :)

Thế việc thắng Milan có thể coi như 1 thành công được không.
cần phải công nhận rằng trận đấu vs Milan vandersar đã quá xuất sắc. Cơ hội cho Milan bây h gần như là 1 con số 0 rồi còn gì :D

heobeo
21-02-2010, 03:44 PM
chán wa" hick hum wa Mu thua everton thế là đã bị chelsea bỏ xa tới 4 điểm và bị ars thu hẹp còn 2d
kb có vô địch đc năm nãy nữa k nhỉ ;lo

shevchenbe90
27-02-2010, 01:37 PM
lượt về M.U sẽ thua đậm... ke ke :))

heobeo
27-02-2010, 04:13 PM
MU vô đối :)) k ai qua mặt đc MU cụa tui đâu =))
nói thế chứ sợ năm nay ches nó vô đẹt 1 cái thì zở :((

lronhide7
27-02-2010, 09:06 PM
MU vô đối :)) k ai qua mặt đc MU cụa tui đâu =))
nói thế chứ sợ năm nay ches nó vô đẹt 1 cái thì zở :((

ha ha, ghét nhất mu, đá rõ chi vớ vẩn nhưng k hiểu nó thờ cái j` trong phòng thay đồ mà toàn ăn may.
nhất là trong những trận chung kết:attack::attack::attack:

Tester_B1
27-02-2010, 10:35 PM
chắc MU treo ảnh bác Hồ lên thờ nên mới được phù hộ độ trì thắng ghê thế chứ =))

Red.Devils
06-04-2010, 06:49 AM
Đơn giản thôi,vì Chúa thích màu đỏ (của Mu) dưng lại ghét những thằng đầu hói lắm lời (của Liv)

rainzeboy
06-04-2010, 10:18 AM
NGày mai MU sẽ ko có Rooney chắc chỉ còn bít hy vọng v ào sự đột biến của Nani thôi :D . Hy vọng MU sẽ tìm lại đc chiến thắng trong ngày mai. :love: United

vyna_candy
08-04-2010, 01:12 AM
ôi trời ơi tôi lo qá cơ...chỉ còn có 35p nữa thoy là MU yêu thương của ta gặp munich rồi :((:((
hôk có anh R10,biết thế nào đây..cầu mong cho đội bóng con yêu chiến thắng :)
nghe bạn nói thỳ six Alex đưa tin:R10 sẽ đá tiền vệ cắm..:-ss...hôk biết đây có phải tin để tung hỏa mù hôk nữa..:empty::empty:

sock.hackkey
08-04-2010, 11:43 AM
ôi trời ơi tôi lo qá cơ...chỉ còn có 35p nữa thoy là MU yêu thương của ta gặp munich rồi :((:((
hôk có anh R10,biết thế nào đây..cầu mong cho đội bóng con yêu chiến thắng :)
nghe bạn nói thỳ six Alex đưa tin:R10 sẽ đá tiền vệ cắm..:-ss...hôk biết đây có phải tin để tung hỏa mù hôk nữa..:empty::empty:

tiền vệ cắm là cái gị trí gì....Ck đá bóng gần 10 năm chưa nge thấy cái vị trí này bao h :(

Mr.BEO
08-04-2010, 12:26 PM
tiền vệ cắm là cái gị trí gì....Ck đá bóng gần 10 năm chưa nge thấy cái vị trí này bao h :(

hum wa thua đau wa'
giết tối đi :dead:

Candy
08-04-2010, 12:31 PM
MAN gà :)) thua là đúng rồi còn j. tự tử làm cái j, đi cổ vũ cho bayen thắng tứ kết để vào ck đá với barca đi :-"

vyna_candy
08-04-2010, 12:46 PM
MAN gà :)) thua là đúng rồi còn j. tự tử làm cái j, đi cổ vũ cho bayen thắng tứ kết để vào ck đá với barca đi :-"
hôk thèm nói với người này....mà đây là box fan MU cơ mà :angry:
em yêu MU và em thấy trận đấu hôm qa quá tốt,chỉ vì 1 sơ suất nhỏ Rafael(ăn cái thẻ đỏ) mà thoy..haizzz
buổi tối kinh hoàng...đáng ghét qa'
@ Ck:ai mà biết,bạn nói thế :fallout::fallout:

rainzeboy
09-04-2010, 05:36 PM
Thua đau quá nhỉ nhưng mà cũng thấy đc sự tiến bộ vượt bậc của Rafael và Nani thôi thất bại này sẽ giúp cho các cầu thủ trẻ rút đc những kinh nghiệm cho mùa giải năm sau :congratz:

thanhkhoeo
27-04-2010, 06:42 PM
phong đôh chỉ là tức thời đẳng cấp là mãi mãi có xem Mu vs Mc thì mới bít Mu vs Tot nữa .Mu sẽ vô địch Premership dù Chelsea đang hơn điểm

manunited_1194
20-05-2010, 06:26 PM
MU là mãi mãi
MU là mãi mãi

MU là mãi mãi

MU là mãi mãi

:loa:

Hyt.b3
29-05-2010, 09:28 PM

chắc là tiền đạo àh..... .................................................. ............

ܓܨOrion.p0n
29-05-2010, 09:36 PM
Mu thì cũng phải có thua có thắng, chả có đội nào thắng tất cả mà cũng chẳng có đội nào thua tất cả nhá,mu thua để cho đỡ cao thôi, thắng mãi :hahaha:.

Hyt.b3
29-05-2010, 09:41 PM
Thắng thua nó còn phụ thuộc vào cái duyên cái số.....
Nhiều trận đấu với đội yếu mà vẫn thua....... nhưng thế đâu có thể hiện là MU yếu hơn cả đội yếu đó chỉ vì thua 1 trận thoy đâu

Reddevils
21-06-2010, 01:19 AM
Tâm huyết của mình , thi xong ta sẽ trở lại , Box thể thao sẽ lại "sôi" như xưa :D #Devil

vyna_candy
21-06-2010, 04:36 PM
Tình yêu của mình :x:x:x
Thôi học cái đã,MU sau(biết để trong tim là được rồi ) :)):))
trận Anh rooney của mình đá chán quá :-<

thanhkhoeo
21-06-2010, 04:39 PM
rooney bị kèm quá chặt. thôi em nhìn xem messi vs CR9 xem ccungx thế thôi

thanhkhoeo
21-06-2010, 09:30 PM
đầu tiên là George Best

ZAMhrxre-lI

tiếp đến là "King" Eric Cantona

etAwiDwZHQc

beckham là người thử 3

UF9Pahclz3Y

kế tiếp là CR7

Zh7vlDMVOfs&feature=related

tiếp theo sẽ là ai ???

giamdocb12
02-07-2010, 01:02 AM
MU đã có 2 bản hợp đồng mới mùa hè năm nay là Smalling và J.Hernandez. đến 90% là trong vòng vài ngày tới sẽ có thêm 1 tân binh nữa, Sotiris Ninis, 20 tuổi, đến từ Panathinaikos

pnQXflR_oKk

Reddevils
13-07-2010, 08:56 AM
Trog cái thời kì nợ nần này , cố lên tình yêu của tôi #Devil

Mr.Hjp
13-07-2010, 09:31 AM
hình như mùa hè này MU không có động tĩnh mua thêm ai nữa cả :((

Reddevils
13-07-2010, 09:35 AM
CHẳng sao dù MU có thế nào ta vẫn yêu MU , dù thế nào trong lòg ta MU vẫn tuyệt nhất , tôi là một Red Devil #Devil

Red.Devils
17-07-2010, 02:46 PM
Ở đây cũng có một bạn cùng tên với mình à :D
Cho mình nhập hội với,mình cũng là Fan MU
Có ai xem trận Mu Celtic sáng nay không ???????????????

trangarsenal
29-07-2010, 09:49 AM
Fan MU tẩy chay vé, tẩy chay cả Ferguson.

Câu chuyện quyền lực ở Old Trafford vẫn chưa tìm thấy đoạn kết, và có lẽ sẽ không có đoạn kết nếu nhà Glazer tiếp tục hiện diện ở đó. Mới đây nhất, các CĐV của Quỷ Đỏ đã tẩy chay không mua vé cả mùa.

Lần đầu tiên trong một thời gian dài, nguồn thu từ tiền bán vé của Man Utd lại xuống thấp đến vậy. Mới có 54.000 chiếc được bán ra cho đến lúc này, một con số gây ngạc nhiên với tất cả khi biết rằng nhiều fan ruột của MU đã chờ nhiều năm để được một lần mua vé.

Chiến dịch "Xanh và Vàng" đứng đằng sau phong trào tẩy chay mua vé ở Old Trafford.

Mặc dù CLB khẳng định rằng tình hình bán vé rất ổn, nhưng khi nhìn sang các CLB khác ở Premier League, MU còn thua kém rất nhiều. Cho tới lúc này, Chelsea, Arsenal, Tottenham và Liverpool đã bán hết sạch vé, trong khi người hàng xóm cùng thành phố Manchester City chỉ còn sót lại ít vé.

Trong khi đó, nhóm các CĐV đòi tẩy chay nhà Glazer tìm mọi cách hạ thấp uy tín của những người ủng hộ sự xuất hiện của những đồng dollar ở Old Trafford, trong đó có GĐTT David Gill và thậm chí là cả... Sir Alex Ferguson.

CĐV MU kêu gọi Alex Ferguson từ chức

Đây là một trong nhiều hoạt động nhằm phản đối gia đình ông chủ Glazer, do một số nhóm cổ động viên MU ở Anh liên kết thực hiện. Ý tưởng kêu gọi HLV Ferguson từ chức được nêu ra trong một cuộc họp đặc biệt mới đây giữa một số nhóm fan "anti gia đình Glazer".

Hơn 300 CĐV đã tham dự cuộc họp, và Johnny Flacks, một cựu sáng lập viên và cựu chủ tịch của Independent Manchester United Supporters' Association, là người đưa ra đề xuất gửi thư đề nghị Ferguson từ chức.

"Ferguson từng nói ông ấy là Đảng viên đảng Xã hội, từng làm một nhân viên bán hàng và là một con người của công chúng, vì vậy ông ấy phải nhận thức được điều kinh khủng gì đang diễn ra với MU", Flacks nói. "Hàng nghìn người sẽ gửi bản sao của lá thư đề nghị đến Ferguson để cho ông ấy thấy nỗi lo sợ của chúng tôi. Một khi nhà Glazer còn nắm quyền thì những gì Ferguson tạo dựng ở MU có thể sẽ tan thành mây khói. Chúng tôi không muốn chứng kiến điều đó và tôi nghĩ ông ấy cũng vậy".

Ferguson luôn bảo vệ gia đình Glazer kể từ khi họ mua lại CLB. Nhưng trước đó ông từng bày tỏ sự quan ngại và bây giờ cũng bắt đầu có thái độ bất an trước tình hình tài chính của CLB.
"Nếu điều này xảy ra, MU chẳng khác nào một đội bóng nghiệp dư", Flacks lo sợ nói. Ông vốn là chỗ thân tình với Ferguson từ nhiều năm qua.

Theo một số nguồn tin mà tờ Guardians (Anh) tiết lộ, một thành viên trong ban huấn luyện của MU đã cam kết ủng hộ kế hoạch trên.

Theo (VTC News) và Vnexpress

Cùng với những nỗ lực to lớn nhằm tiếp tay cho nhà Glazer mua và bóc lột Mu, hiện tại Alex Ferguson đang bị fan Mu lên án dữ dội và làm mọi cách để hạ thấp uy tín. Đây cũng là một hệ quả cho những thói quen vung tiền để mua sao. Và khi CLB thua lỗ thì học Chelsea tiếp tay cho các thế lực bên ngoài để bán mình, hòng nhận được những đồng tiền để có thể tiếp tục mua bán với số tiền lớn. Có lẽ giờ là lúc Alex Ferguson mới thấm cái luật Nhân - Quả của văn hóa Á Đông hơn lúc nào hết.
Buồn nhỉ c:look_down: