PDA

View Full Version : [Đề xuất] Dự án Đào Duy Từ Gallery :D

Jimmy Page
22-01-2009, 04:56 PM
Như các bạn và các bác ẹt min, smod + mod đã biết, trong diễn đàn trường mình chả thiếu j` những bức ảnh được chính các bạn học sinh và các thành viên của daoduytu.edu.vn chụp, trong số đó có rất nhiều ảnh của trường mình, cũng như ảnh về các lớp học, các học sinh của Đào Duy Từ. Vậy tại sao chúng ta không tập hợp các bức ảnh đó lại và đặ trong phần Đào Duy Từ Gallery? Làm như vậy, em nghĩ sẽ tiện lợi hơn cho các bạn học sinh trong trường muốn xem ảnh về trường, cũng tiện hơn cho các cựu học sinh đã ra trường nhìn lại và phát hiện ra sự thay đổi của mái trường thân yêu :D và cũng giúp cho các bạn học sinh trường khác hoặc những ai chưa được tận mắt thấy trường Đào Duy Từ hình dung ra mái trường của chúng ta như thế nào :D. Nếu thực hiện được, chúng ta có thể sắp xếp các bức ảnh vào các mục nhỏ như là ảnh trường, ảnh lớp, ảnh các khoá học, ảnh thành viên... như vậy sẽ giúp ích hơn rất nhiều cho những ai đã và đang học tại Đào Duy Từ - chúng ta có thể vừa nhìn lại quá khứ, vừa xem các thế hệ học sinh hiện nay như thế nào :D
Em nhớ trước đây hình như cũng đã có một thời gian các bác trong BQT để mục Gallery, gồm các bức ảnh của trường, hoặc ảnh các thành viên... thế nhưng được một thời gian lại không thấy đâu nữa :| không biết vì lí do gì.
Mong các bác xem xét ý kiến của em :D

blue_horizon
22-01-2009, 08:37 PM
Ý hay nhở. Hiện giờ trong các topic "Ảnh trường này", "Ảnh trường Đào Duy Từ" có rất nhiều bức ảnh chụp về trường mình rất đẹp, rồi các phong trào của trường mà em thấy các bạn post ảnh lên, sao không làm cái gallery lưu trữ tất cả những tấm ảnh về trường lớp ấy để mọi người đc chiêm ngưỡng. Ngày trc có cái gallery ảnh trường nhưng nghèo nàn quá.

Reddevils
22-01-2009, 08:47 PM
Em tán thành , rõ ràng nên có 1 box riêng cho mọi người post ảnh ,Thế sẽ tiện hơn rất nhìu

Jimmy Page
22-01-2009, 08:53 PM
Uầy, ý anh ko phải là làm một box riêng, mà làm hẳn một trang riêng, kiểu như daoduytu.edu.vn/gallery cơ :D

kẻ xấu
22-01-2009, 08:59 PM
Tất nhiên là đồng ý rồi !!!!!!
Nhưng theo tớ việc này rất khó !!!
VÌ ảnh có nhiều chủ đề :
Ảnh Đi off
Ảnh trường
Ảnh chụp với thầy cô
Ảnh các lớp

Và còn rất nhiều chủ đề khác nữa ???
Đã thế muốn tập trung ảnh lại là 1 vấn đề khá lớn ... Đi tìm từng top để tìm kiếm ...
Rồi ai có thể làm được việc này ...nếu Nhiều người làm thì việc spam là khó tránh phải mà !!!!!

duynamckbk7
22-01-2009, 10:50 PM
:( Hầu như bi h ảnh chụp anh đều nhét hết vào vườn kỷ niệm nên anh tán thành ý kiến này :D

hrockvn
23-01-2009, 08:08 AM
Cái galerry thì nó vẫn đang nằm đó đấy chứ, nhưng mờ ... ko ai bít :P.
Anyway, anh sẽ cân nhắc điều này ^^

letheanh
28-01-2009, 12:42 PM
Nếu làm thì nên cử mem lên phòng thư viện của trường sưu tầm đc đó, trên đó em thấy nh` ảnh ý nghĩa của trưởng lắm!