PDA

View Full Version : Đèn trời gây sự cố

Hyt.b3
30-01-2009, 08:33 PM
Khắc phục nhanh sự cố đứt cáp quang do đèn trời
Tin ngày: 30/1/2009
VNPT -

Thông tin từ Công ty Điện toán và Truyền số liệu (VDC) cho biết, vào lúc 9h45 tối ngày 26/1 (tức 1 Tết Kỷ Sửu), hệ thống mạng Internet của VDC tại 75 Đinh Tiên Hoàng bị sự cố cáp quang làm gián đoạn truy cập Internet VNN của miền Bắc.

Nguyên nhân của sự cố là do người dân quanh khu vực này thả đèn trời trong hai ngày 30 và 1 Tết nguyên đán Kỷ Sửu, làm đèn cháy, rơi vào cáp khiến cháy cáp quang.

Sau khi xác định sự cố, VDC đã phối hợp với Viễn thông Hà Nội và Công ty Viễn thông Liên tỉnh VTN triển khai cáp quang dã chiến ứng cứu khẩn cấp. Các đơn vị này đã hợp tác, phối hợp xử lý khẩn cấp. Đến 01h00 sáng ngày mùng 2 Tết (27/1), mạng Internet của VDC tại 75 Đinh Tiên Hoàng đã cơ bản khôi phục hoạt động, các khách hàng đã truy cập được mạng Internet quốc tế bình thường.

Song song với triển khai cáp quang ứng cứu khẩn cấp, Viễn thông Hà Nội, Công ty Viễn thông Hà Nội và Công ty Viễn thông Liên tỉnh VTN cũng đã phối hợp để hàn nối lại các cáp quang bị gián đoạn.

Tính đến thời điểm 06h41 phút sáng ngày 27/1, mạng trục Internet đã hoàn toàn được khôi phục.

chả bích hum qua nhóm off mình thả đèn trời liệu cóa gây hậu quả gỳ hok nhỷ
<chả may nó mà cháy vào cờ thỳ cũng chích>:fear::fear:

puppy_9x
30-01-2009, 08:40 PM
heheh, mong nó cháy đường dây điện mấy nơi mình học thêm để đc nghỉ thì tốt wa'

Jubi
30-01-2009, 10:01 PM
nghe nói là năm sau cấm đèn trời lun hả
cấm pháo đã òy by h` lại đời cấm đền trời lun thỳ còn làm ăn gỳ =.=

blue_horizon
30-01-2009, 10:02 PM
Công nhận đốt như thế thì không an toàn thật, nhưng bây giờ thì chị chả cần nữa, đời mềnh thế là cũng đc thả đèn trời rồi, hớ hớ

kẻ xấu
05-02-2009, 01:42 PM
Công nhận đốt như thế thì không an toàn thật, nhưng bây giờ thì chị chả cần nữa, đời mềnh thế là cũng đc thả đèn trời rồi, hớ hớ

phải rồi đấy !!!
Cái gì tớ cũng chỉ cần làm 1 lần thôi thế là đủ rồi ... trừ chuyện ấy
Nhưng công nhận là thả đèn trời thích thật ... bị cấm thì thật sự là hơi tiếc ... Nhưng biết làm thế nào được ... mình vị mọi người vậy !!!!
-----------------------------------------

heheh, mong nó cháy đường dây điện mấy nơi mình học thêm để đc nghỉ thì tốt wa'

Em ơi !!! nói thế mà cũng nói ... ko muốn học à ???
Anh thì thích đi học lắm em ạ !!! chỉ nhác học ở nhà thôi ... đi học vui ơi là vui

queen_bee
05-02-2009, 04:50 PM
Éo , bị cấm rùi ý ạh , hic hic , thiệt là chán , Queen còn chưa được thả một lần nào cả :(( :(( :(( , sao lại thế kia chứ , hic .
Hôm giao thừa , Queen ko được đi xem pháo hoa vì trời mưa và lạnh , thế là chạy lên tầng rùi ra sân thượng xem có xem được pháo hoa không ( vì mọi năm đứng nhà Queen đều xem được pháo hoa :D ) nhưng chanửg thấy pháo hoa đâu cả , nhưng lại được nhìn thấy một bầu trời ( heheh gần như thế chứ chưa được ) đền trời , nhìn thích lắm , thế là Queen gọi anh của Queen lên xem , đến lúc anh của Queen lên thì số lượng đèn trời đã ít hơn lúc Queen xem , đó là vì nó bị rơi ;)) ;)) ;)) . Qua giao thừa , bố của Queen đi đến các nhà hàng xóm để xông nhà ( oai chưa , ai cũng thích được bố Queen xông nhà cho hết áh :"> ) , xong rùi đến nhà một chú , chú ý kể cho nghe vụ đèn trời làm cháy cả một cánh đồng ( nhưng đã thu hoạch lúa rùi :)) ) , cháy to lắm . Thấy chú ý kể thế , bố mẹ Queen ghét luôn đèn trời :D

Hyt.b3
05-02-2009, 04:59 PM
hôm trước giao thừa trời mưa phùn thành ra pháo hoa có bắn cũng chẳng nổ mấy
chỷ thấy bụp bụp vài tiếng mà thấy bụi bụi mờ đi á mà
đứng trên tầng có mấy nhà hàng xóm thả đèn trời<thả hăng lắm vì có 1 nhà bán đèn trời gần kề mà~~~>có 2 cái tí rơi vào sân nhà mình/// 1 cái đập vào tường nhè nhẹ rùi vẫn bay lên được. Một cái khác cũng đập vào tường và sau đó tử thương~~~~~~~>rớt cái đùng xuống ngay nhà hàng xóm liền kề. Mà lại rơi đúng vào cây sấu~~>chắc xém vài cái lá.///// May là không bị cháy vào dây điện giao thừa mà mất điện thỳ xui lắm
Kể ra thỳ cũng nguy hiểm thật nhưng dù sao mình cũng đã được thả đèn trời 1 lần
Và cái đèn trời của mình nó hok bị cháy giống của Trang a sờ nờ
:chuckle::^o^::^o^::^o^:

trangarsenal
05-02-2009, 05:15 PM
Thả đèn trời chả đc gì,đốt tiền:empty::empty: