PDA

View Full Version : khi con trai khóc

nhoxbi
31-01-2009, 11:10 AM
Đã bao giờ bạn nhìn thấy một thằng con trai khóc chưa? Đã bao giờ bạn biết đến hình ảnh những khóe mắt của một thằng con trai chứa đựng đầy những giọt nước mắt mà đến nỗi chúng phải rơi chưa? Hãy đừng nói là chưa! Chắc hẳn các bạn đều đã nhìn thấy điều đó! Nhưng nếu bạn là con gái, bạn sẽ nói rằng con trai gì mà lại khóc, đúng là ... hay tương tự những câu như vậy. Nhưng bạn đâu có biết rằng ...

Con trai cũng chỉ như con gái mà thôi! Con gái khóc vì trong lòng họ có một nỗi buồn sâu thẳm. Con gái khóc vì họ đang buồn bực 1 điều gì đó. Con gái khóc khi biết mình không đạt được những thành quả như mình mong đợi .... Bạn hãy tự hỏi xem trong cuộc đời mình, đã bao nhiêu lân bạn khóc ? Con trai cũng như vậy, họ cũng khóc. Khóc để vơi đi nỗi buồn, khóc để giải tỏa nỗi buồn, khóc để tan biến nỗi buồn ...

Tôi cũng là một thằng con trai và tôi cũng đã từng khóc. Không phải 1 lần mà là rất nhiều lần! Tôi khóc vì tôi buồn ... một nỗi buồn mà chính tôi cũng không thể kiểm soát được. Buồn, buồn, buồn đến nỗi lòng mình cảm thấy nao núng, thẹn thùng, rằng mình cô đơn, rằng mình cần chia sẻ ... và những lúc đó "Tôi đã khóc". Những giọt nước mắt cứ thế rơi ... rơi ... rơi cho đến khi nỗi buồn tan biến, cho đến khi niềm vui tìm lại, cho đến khi mình cảm thấy yêu đời hơn! Đơn giản chỉ là KHÓC mà thôi! Khi tôi khóc, những người thân xung quanh đều đến bên an ủi, chở che ... lòng tôi cảm thấy ấm áp hơn, không cô đơn bởi đã có người bên cạnh tôi, cùng tôi chia sẻ nỗi buồn. Vậy tại sao khi nhìn thấy một thằng con trai khóc, bạn lại không đến bên họ và cùng họ vượt qua nỗi buồn ấy. Họ là con trai, họ cần sự an ủi, họ cần đến sự sưởi ấm từ trái tim bạn! Hãy đến bên họ ... và bạn sẽ cảm thấy cuộc đời thật ấm áp tình thương!

MrLonely
01-02-2009, 06:15 PM
Khóc khi cần thiết cũng là 1 sự mạnh mẽ ;)

Jubi
01-02-2009, 06:43 PM
em thấy con trai khóc òy, lúc buồn thfy cứ khóc thui, để trong lòng cho nó trương lên àh, ssống sao nỗi
con trai khóc cũng chả sao cả, chỷ là cần khóc cho đúng việc thui =.=

MrLonely
01-02-2009, 06:46 PM
Khóc cho đúng việc là sao em :-?

Jubi
01-02-2009, 06:53 PM
thfy là ..... đoại loại là không nên mít ướt wa'
gặp việc gỳ cũng khóc, con gái cũng chả thế đâu =.=

MrLonely
01-02-2009, 06:56 PM
Con trai như thế là coi như vứt :heheh:

nhoxbi
01-02-2009, 08:41 PM
kekekeke.tui thì khóc hoài chứ có gì là mis ướt đâu ,có diều hok ai thấy thui ,,,khóc 1 mình nè ,,khóc mà ko chảy nước mắt nè ,nằm ôm gối khóc ,kakakaka,con trai thì con trai chứ muốn khóc thì cứ khóc ,

kẻ xấu
01-02-2009, 08:46 PM
Khóc khi cần thiết cũng là 1 sự mạnh mẽ ;)

Hòan tòan chính xác ... Con Trai khóc khi cần thiết là 1 sự mạnh mẽ
Nhưng ko phải cái gì cũng khóc ... lúc nào cũng khóc ... và nhất thiết ko để ai thấy mình khóc hết ...đặc biệt là con gái ...
Lệ Của đàn ông đắt lắm ấy hi hi !!!!

DonGianLaSpam
01-02-2009, 08:55 PM
Đã bao giờ bạn nhìn thấy một thằng con trai khóc chưa? Đã bao giờ bạn biết đến hình ảnh những khóe mắt của một thằng con trai chứa đựng đầy những giọt nước mắt mà đến nỗi chúng phải rơi chưa? Hãy đừng nói là chưa! Chắc hẳn các bạn đều đã nhìn thấy điều đó! Nhưng nếu bạn là con gái, bạn sẽ nói rằng con trai gì mà lại khóc, đúng là ... hay tương tự những câu như vậy. Nhưng bạn đâu có biết rằng ...

Con trai cũng chỉ như con gái mà thôi! Con gái khóc vì trong lòng họ có một nỗi buồn sâu thẳm. Con gái khóc vì họ đang buồn bực 1 điều gì đó. Con gái khóc khi biết mình không đạt được những thành quả như mình mong đợi .... Bạn hãy tự hỏi xem trong cuộc đời mình, đã bao nhiêu lân bạn khóc ? Con trai cũng như vậy, họ cũng khóc. Khóc để vơi đi nỗi buồn, khóc để giải tỏa nỗi buồn, khóc để tan biến nỗi buồn ...

Tôi cũng là một thằng con trai và tôi cũng đã từng khóc. Không phải 1 lần mà là rất nhiều lần! Tôi khóc vì tôi buồn ... một nỗi buồn mà chính tôi cũng không thể kiểm soát được. Buồn, buồn, buồn đến nỗi lòng mình cảm thấy nao núng, thẹn thùng, rằng mình cô đơn, rằng mình cần chia sẻ ... và những lúc đó "Tôi đã khóc". Những giọt nước mắt cứ thế rơi ... rơi ... rơi cho đến khi nỗi buồn tan biến, cho đến khi niềm vui tìm lại, cho đến khi mình cảm thấy yêu đời hơn! Đơn giản chỉ là KHÓC mà thôi! Khi tôi khóc, những người thân xung quanh đều đến bên an ủi, chở che ... lòng tôi cảm thấy ấm áp hơn, không cô đơn bởi đã có người bên cạnh tôi, cùng tôi chia sẻ nỗi buồn. Vậy tại sao khi nhìn thấy một thằng con trai khóc, bạn lại không đến bên họ và cùng họ vượt qua nỗi buồn ấy. Họ là con trai, họ cần sự an ủi, họ cần đến sự sưởi ấm từ trái tim bạn! Hãy đến bên họ ... và bạn sẽ cảm thấy cuộc đời thật ấm áp tình thương!

+ cho chú phát vì bài viết
hehe anh ghét thằng con zai nào nói ko bao h khóc lắm :freeze::freeze::freeze::runaway::runaway:

kẻ xấu
01-02-2009, 08:59 PM
+ cho chú phát vì bài viết
hehe anh ghét thằng con zai nào nói ko bao h khóc lắm :freeze::freeze::freeze::runaway::runaway:

hihi !!!! thật ...
anh em ta cũng là con trai ... khóc hay ko là biết ngay chứ đúng ko ???
Nhưng đã lâu lắm rồi em ko khóc ... ;))
Nhìn anh Spam chắc là khóc cả ngày nhỉ !!!!

blue_horizon
01-02-2009, 10:13 PM
Thứ nhất là post nhầm box
Còn tớ thấy con trai khóc cũng chả sao, nếu quá mức chịu đựng thì có thể khóc, con trai mạnh mẽ, điều ấy đúng nhưng không nhất thiết cứ phải kiềm chế lòng mình, khóc có thể làm vơi bớt đi nỗi đau mà.

quynhchi b12
02-02-2009, 06:26 PM
nhìn con trai khóc buồn lắm, và nhất là khi nhìn anh khóc vì em.......:corner:

shevchenbe90
02-02-2009, 06:47 PM
Con trai khóc trước mặt người khác,không nên tí nào,đôi khi 1 giọt lệ hay đôi mắt cay cay thôi,nó khiến người ta cảm thấy đồng cảm hơn nhiều là một cái mặt đầy nước mắt.

nhoxbi
02-02-2009, 06:50 PM
mà mấy bạn để ý đi ,hok có đứa con trai nào mà khóc òa lên trước mặt mọi người đau ,,,nứơc mắt chảy vào trong ko à ,,,đau lém .chai` ơi ***

kẻ xấu
02-02-2009, 08:23 PM
Nói Tóm Lại 1 Câu
Con Trai Ko Nên Khóc ... Chỉ Khóc Trừ Khi ... Bụi Bay vào Mắt !!!!

nhoxbi
02-02-2009, 09:16 PM
tóm lại 1 câu nhưng biết đươc nhìu điều ,dù là trai hay gái ,dù là bất cứ ai ,thì vẫn phải khoc ,thất bại ,thành công ,niềm vui ,nỗi buồn ,,chúng ta đều khóc đúng hok nè ,lúc nào muốn cứ khóc ,khóc xong rùi cười lên để mà sống tiếp ...ok nhé

snow_b7
15-02-2009, 01:59 PM
con trai không khóc vì không muốn ng ta thấy mình yếu đuối!!! con trai không khóc chỉ để nước mắt chảy ngược vào tim!!! :sparkling: con trai khóc thì ai sẽ lau nước mắt khi con gái khóc đây!!!:sparkling::sparkling:

OLSJ13
15-02-2009, 02:40 PM
nhớ có 1 câu:">

Con gái khóc nước mắt chảy ra ngoài

Con trai khóc nước mắt chảy ngược vào trong

Những lúc buồn thì cứ khóc cho thoả lòng '_'

kẻ xấu
15-02-2009, 02:53 PM
con trai không khóc vì không muốn ng ta thấy mình yếu đuối!!! con trai không khóc chỉ để nước mắt chảy ngược vào tim!!! :sparkling: con trai khóc thì ai sẽ lau nước mắt khi con gái khóc đây!!!:sparkling::sparkling:

Híc !!!!
Dâu phải con trai và con gái khóc đồng thời đâu em !
Anh nói thật chứ con trai yếu chuối à quên yếu đuối cực
Những chuyện buồn tới thì con gái còn tìm người để chia sẻ, còn con trai ko dám tìm ai để chia sẻ, than thở nữa cơ !!

snow_b7
15-02-2009, 02:59 PM
Đó là tại con trai chứ, có phải tại ai đâu!!! cứ cố giấu cảm xúc, khó chịu chết đc!!! nhưng con trai mạnh mẽ thật <~ điểm này con gái kết cực!!!:sparkling:

kẻ xấu
15-02-2009, 03:07 PM
Đó là tại con trai chứ, có phải tại ai đâu!!! cứ cố giấu cảm xúc, khó chịu chết đc!!! nhưng con trai thật mạnh mẽ<~ điểm này con gái kết cực!!!:sparkling:

Híc !!
Nhìn anh cũng đáng là con trai mạnh mẽ chứ nhỉ ;))
Nhưng Nhân vô thập tòan em ạ

LEEHOO
15-02-2009, 04:36 PM
những ý kiến nào cấm con trai khóc đều là của những kẻ ngu dốt, ấu trĩ. tại sao con trai lại ko được khóc. họ khóc cũng có nhiều lí do. cái quan trọng là nó có hợp vợ hoàn cảnh hay ko va khóc có giải quyết được vấn đề gì hay ko mà thôi:hi::hi:

Hyt.b3
15-02-2009, 05:24 PM
những ý kiến nào cấm con trai khóc đều là của những kẻ ngu dốt, ấu trĩ. tại sao con trai lại ko được khóc. họ khóc cũng có nhiều lí do. cái quan trọng là nó có hợp vợ hoàn cảnh hay ko va khóc có giải quyết được vấn đề gì hay ko mà thôi:hi::hi:

Thực ra thỳ nếu không giải quyết được vấn đề
nhưng làm giảm bớt những đau khổ tích tụ, hok lối thoát bao lâu thỳ chắc cũng có lẽ là đã tốt nhiều rùi
:fallout::fallout::fallout:

LEEHOO
15-02-2009, 05:30 PM
Thực ra thỳ nếu không giải quyết được vấn đề
nhưng làm giảm bớt những đau khổ tích tụ, hok lối thoát bao lâu thỳ chắc cũng có lẽ là đã tốt nhiều rùi
:fallout::fallout::fallout:

uhm. đúng là như thế. thank........................................

_KE-NI_
28-02-2009, 10:54 AM
khóc là chuyện bt` thôi mak`...ai mak` chẳng p khóc đôi lần

quynhchi b12
28-02-2009, 12:37 PM
khóc là chuyện bt` thôi mak`...ai mak` chẳng p khóc đôi lần

đúng vậy. dù là con trai hay con gái đi nữa thì đều có cảm xúc, khóc cũng là chuyện bình thường. vấn đề là khóc vì lí do gì và vì thời điểm nào mà thôi

Snow
29-03-2009, 05:36 PM
Hôm Cn vừa rồi mình đã khóc ...
Khóc một cách thật sự trước rất nhiều ánh mắt ...Nhưng mình hok cảm thấy thẹn vì mình khóc vì niềm vui, sự sung sướng khi lớp mình dành chiến thắng sau rất nhiều mồ hôi, cũng như máu !!!

(**hbl**)
03-04-2009, 05:50 PM
B3 hình như phần thi nào cũng đc vào chung kết
siêu thật đấy
con trai khóc à?
cũng đâu có sao
ai mà chẳng có lúc yếu đuối
đều là con người cả sao con gái khóc đc mà con trai thì ko?:hmm::hmm:

bakit_b1
09-04-2009, 03:36 PM
con trai cũng là con người thôi :)
mà con người thỳ phải có cảm xúc :)
biết khóc , biết cười và biết biểu lộ tình cảm :)
Khi con trai khóc :) chứng tỏ người con trai ấy là 1 người có tình cảm và mạnh mẽ

Hyt.b3
09-04-2009, 03:55 PM
biết khóc , biết cười và biết biểu lộ tình cảm :)
Khi con trai khóc :) chứng tỏ người con trai ấy là 1 người có tình cảm và mạnh mẽ

Tuyệt vời..........ý kiến quá chuẩn...........chuẩn hok cần chỷnh...........chỷnh mất chuẩn...........
:phew::phew::phew::phew:
Đôi khi 1 số người hok hiểu được điều quá tự nhiên đó............cứ phải cố mà giấu những cảm xúc trong lòng.........và cho rằng thế là yếu đuối~~~>sai bét bèn bẹt:alert::alert:
@htl: hi hi có riêng nhảy dây là được giải 3 thoai ạ...........

(**hbl**)
11-04-2009, 01:21 PM
uhm đúng đá
đề nghị tên con trai nào đang có những suy nghĩ như trên thì chấm dứt ngay đi nhá
ko có lúc lại bảo chẳng ai hiểu mình,chẳng ai quan tâm đến mình.=''=
@star::D đâu có chị thấy hôm trc thấy Hùng đọc toàn B3 ko mà.Chẳng phải cầm mấy cái phong bì liền hả?:D:love:

Snow
11-04-2009, 01:26 PM
Chỉ cần khóc đúng lúc đúng chỗ là đc :)
Mình cũng đã khóc ... Nhưng khóc vì hạnh phúc ...

bakit_b1
11-04-2009, 02:01 PM
cậu khóc hôm 26/3 đúng ko :))
tiếc là hôm đó tớ k đc thấy :((

Snow
11-04-2009, 02:03 PM
:)) ukm ukm :))
khóc nhiệt tình lắm :))
chẳng hiểu sao mình lại khóc đc tự nhiên như thế nữa :D:D:D

76GiaiPhongHN
15-04-2009, 08:49 AM
Con trai khóc thì......có mềm yếu k nhỉ??? Bên Hàn Quốc, con trai khóc nhiều khi con cả con gái....nản,

blueheaven262
15-04-2009, 10:18 AM
hãy sống thật với chính mình.khi nào muốn khóc thì con trai cứ khóc đi nhé.

zX.TT.Xz
07-02-2010, 07:45 PM
.... hôm qua mình đã khóc... nhưng khóc không phải giống anh khang khóc trong hạnh phúc ... mà là khóc với một sự tuyệt vọng và chỉ để tìm một lý do mà mình hok thể tìm thấy... nhưng thực sự khi khóc xong... đúng là thoải mái thật... không biết sẽ khóc đến bao h...

Tester_B1
07-02-2010, 08:40 PM
Con trai khóc thì quả thật là hiếm thật đấy, nhưng khi con trai khóc thì có thể là do bất lực, nhớ mong, hoặc đau khổ, cũng có thể là sự đồng cảm, hoặc muốn nói một điều gì đó. Nói chung con trai không vô tâm như các bạn gái vẫn tưởng, ngược lại con trai còn rất nhạy cảm :D. Mình cũng vài lần khóc rồi, nhưng có một lần duy nhất mình ôm gối mà khóc là do ức chế, cảm giác lúc đó thật khó chịu, khóc một lúc rồi lăn ra ngủ lúc nào không biết :D

zX.TT.Xz
08-02-2010, 07:53 AM
.... thực ra ôm gối mà khóc thì em chưa bao h thử... chỉ toàn ra đứng ngoài ban công rồi... nước mắt nước mũi nó rơi ra thôi... :)):))

vyna_candy
08-02-2010, 08:51 AM
hình nhu mình nói rồi,nhưng thoy kệ cứ nói lại cho vui
Con trai cũng cần phải khóc,khóc nhiều hơn cả con gái ý chứ,vì con trai có quá nhiều gánh nặng đè lên vai mừk :)

Tester_B1
08-02-2010, 01:03 PM
.... thực ra ôm gối mà khóc thì em chưa bao h thử... chỉ toàn ra đứng ngoài ban công rồi... nước mắt nước mũi nó rơi ra thôi... :)):))
kinh dị quá "... nước mắt nước mũi nó rơi ra thôi..." :fear:

hình nhu mình nói rồi,nhưng thoy kệ cứ nói lại cho vui
Con trai cũng cần phải khóc,khóc nhiều hơn cả con gái ý chứ,vì con trai có quá nhiều gánh nặng đè lên vai mừk :)
đúng là tomboy có khác, hiểu đàn ông ghê :))xoắn:XD:

Tuhaigia1403
18-11-2010, 10:36 AM
Khóc thì đã sao chứ. Chẳng lẽ kon trai không được khóc sao. Kon trai thì kũng là kon người chứ,kũng có kảm xúc chứ. Ai chẳng có lúk phải buồn,phải khóc. Nhưng mà họ có để cho mọi người biết hay ko thui. Vì thế đừng pao giờ pảo kon trai khóc là hèn.

coibuo`n
18-11-2010, 01:53 PM
mìh ghét con trai khóc
con trai mà khóc thì thât là ....:117::117::117::117:

dlmore
28-11-2010, 10:25 AM
Thời đại nam nữa bình đẳng, trai hay gái khóc mà chẳng đc c:shame:

thanhkhoeo
28-11-2010, 02:42 PM
Nó là một đưa con trai. Nó đã từng khóc. tại sao con trai lại không có quyền khóc.

khi nó buồn , chẳng ai chia sẻ. Moi nguời tưởng nó không bao giờ buồn ư????