PDA

View Full Version : tình bạn chân thật là gì .==>???

nhoxbi
31-01-2009, 09:06 PM
một ngày như bao ngày khác ,bi tư hỏi bản thân mình phải làm gì đây cho cuộc sống của mình tốt đep hơi ,ngay cả đến suy nghỉ của bản thân mà bi còn ko biết bi muốn gì ....vậy đó ......

tụi mình là những con người ,những người bạn ,nhắc đến đó thôi làm bi nhớ về tình bạn mà bi đã có ....buồn thật khi phải nghĩ đến nó ,nhưng vẫn phải nghỉ ....nó sẻ nhắc nhở bản thân 1 việc đó là
( bi nghĩ rằng cuộc đời sẽ vui nếu có thật nhiều bạn nhưng có lẽ là ko phải ,nó chỉ hạnh phúc khi có đươc 1 tình bạn chân thành ,bi luôn đi tìm kiếm nó ,tìm kiếm 1 cách vô vọng ,,,nhưng đều ko ngờ đến là nó ờ ngay trước mặt mình ,vậy mình đang đi tìm cái gì ,,bi ko hiểu .........

bi đả có nhửng người bạn ,các bạn biết ko ,để tìm 1 người bạn rất là khó .cho nên bi luôn trân trọng ....những lúc họ gặp khó khăn bi luôn sát cách bên họ ,bi luôn nắm chặt tay họ ,bi hok bao giờ muốn buông tay họ ra ,vì bi biết họ là bạn của bi ......thế đó

nhưng đến những lúc mà bi phải đối diện với khó khăn đó ,hình như chỉ có mình bi với bi thôi ,hok biết tại sao nửa ,bi ko biết lúc đó họ đi đâu ....những gì mà bi nhận đươc từ tình bạn ....
các bạn nghĩ sao ...thật đáng buồn khi có những người bạn như thế đúng hok ...

peo^______^
31-01-2009, 10:31 PM
tình bạn chân thật là tình bạn ko vụ lợi, ko so đo, ko tính toán. hehe

kẻ xấu
31-01-2009, 10:41 PM
Tình bạn chân thật ... là cái gì nhỉ ??? hình như tớ ko có cái này
Nhưng theo tớ tình bạn chân thật thì đưa tiền cho bạn tiêu mà ko tính tóan !!!!

quynhchi b12
08-03-2009, 10:19 AM
tình bạn chân thật?????????????????????? là gì đây????
sao càng ngày mình càng không thể tìm ra câu trả lời :fallout:

rapperdq
08-03-2009, 04:29 PM
ng bạn chân thật là cái đứa mà suốt ngày nói xấu mình....trước mặt mình :))

DonGianLaSpam
08-03-2009, 04:32 PM
ng bạn chân thật là cái đứa mà suốt ngày nói xấu mình....trước mặt mình :))

=)) =)) và còn làm bầu xô cho mình nữa chữ =))

snow_b7
08-03-2009, 05:32 PM
Một tình bạn chân chính là một tình bạn vững bền cho dù những thử thách của cuộc đời. Người ta có thể kết bạn ở bất kì độ tuổi nào. Đó là những người cùng chia sẻ những buồn vui với bạn. Đó là người bạn muốn chia sẻ khi có tâm sự. :phew::phew:

Người bạn chân chính là người giúp bạn sửa sai khi bạn mắc phải lỗi lầm, chúc mừng khi đạt thành tựu, cổ vũ khi bạn gặp thử thách, cảnh báo khi bạn đi quá xa, ở bên bạn khi cần. Đó là những đặc điểm của những người bạn . Có khi nào đó bạn trầm tư, tự đánh giá về những người bạn của mình, bạn sẽ cảm thấy ngạc nhiên vì những người bạn như vậy chỉ có thể đếm trên đầu ngón tay. :sparkling::sparkling:

Tình bạn không bao giờ giới hạn ở giới tính, tuổi tác, giai cấp hay khoảng cách. Giữ trong lòng những suy nghĩ không hay về bạn bè không phải là một cách tốt để duy trì một tình bạn chân thành. Cần rộng lượng chấp nhận những người bạn của mình. Không nên đòi hỏi bạn mình đáp ứng những tiêu chuẩn mà mình đặt ra.

Không ai hoàn hảo. Không ai có thể làm hài lòng tất cả mọi người. Vì nếu ai đó có những ý nghĩ tiêu cực về bạn mình, tình bạn đó khó có thể bền lâu.

Tiền bạc, ngoại hình, lợi ích, đó không phải là những thứ tạo ra một tình bạn vững bền. Sự chân mới là nền tảng vững chắc cho một tình bạn.

Tạo ra những giây phút đáng nhớ cho gia đình, con cái là điều cần thiết. Nhưng cũng đừng quên những người bạn của mình. Sự quan tâm, những bức thiệp trong những ngày trọng đại của bạn đã chứng mình cho bạn thấy rằng bạn vẫn có một vị trí nhất định trong lòng chúng ta.

Hãy là chỗ dựa khi bạn cần. Hãy vững tin và chân thành để vượt qua những thử thách tình bạn.:XD::XD::XD:

LEEHOO
10-03-2009, 12:09 AM
tôi thì chẳng hề tin vào tình bạn. mọi người nên nhớ cs này ko bao giờ có cái gọi là tình bạn. nó chỉ tồn tại khi họ còn lợi dụng được nhau., còn lấy đi nhưng gì có thể đang thuộc về bạn kể cả tình yêu vá cuộc sống của bạn:duno::duno::duno:

crazy
10-03-2009, 02:08 PM
đã gọi là tình bạn mà lại còn "chân thật" hay không chân thật :(
Có lẽ chủ thớt đang hơi nhầm lẫn giữa một loại tình cảm thiêng liêng và đáng trân quý như "tình bạn" với cái gọi là "đối tác"
Đã gọi nhau là "bạn bè", thiết nghĩ chẳng bao giờ còn suy tính lợi dụng lẫn nhau, vô tư một cách trong sáng nhất mà đôi bên đều có thể.
Anyway, khi chưa đủ kinh nghiệm sống trên cuộc đời này, tôi sẽ chẳng bao giờ than vãn về đủ mọi điều như bạn nhoxbi kia cả. Có khi thêm tí miu dzíc cồ cho nhoxbi hiểu ra đôi chuyện chứ nhỉ
Con số 0 - Bức tường
http://www.fileden.com/files/2008/11/15/2188503/Con-So-0.mp3

rapperdq
10-03-2009, 02:17 PM
khi chưa đủ kinh nghiệm sống trên cuộc đời này, tôi sẽ chẳng bao giờ than vãn về đủ mọi điều

Em kết câu này :">
1 khi Suy nghĩ đã chín chắn thì hẵng nói :">