PDA

View Full Version : Liệu miss Girl, hay Nữ sinh thanh lịch Đào có tổ chức???

vietanh143
02-02-2009, 09:47 PM
Tớ thấy tình hình là dạo này cái vụ Miss Girl này, Nữ sinh thanh lịch này (nói là Nữ sinh thanh lịch nhưng tớ thấy chỉ có post ảnh thoy, chẳng có thi thố tài năng hay hoạt động lung tung gì cả, có lẽ là chỉ đánh giá qua ảnh thoy) tổ chức khá rầm rộ và có quy mô giải thưởng khá cao (giải nhất tớ quy ra cái vương miện trong au =))).
Theo tham khảo ở hai cuộc thi của 2 trường HR và LS, tớ thấy sự khác biệt khá rõ ràng :-SS, lượng người tham gia ở HR vs LS là khá đông (tính chung quy với số lượng Girl tham gia diễn đàn, nói nhỏ thoy chứ girl tham gia forum trường ta hình như hơi bị ít). Nhìn lại Forum trường mình, một loạt topic lúc nào cũng có vẻ bầu chọn này nọ, người này người kia với những khẩu hiệu và cách thức quá bình thường và cuối cùng chẳng đến đâu:-". Nhắc đến vấn đề post ảnh hay khẳng định bản thân thì teen pro năng động trường ta hầu như quá là nhút nhát =)). Vậy tớ lập topic này để hỏi xem ý kiến của các bạn toàn Forum ( mong các bạn nào ở Forum giúp đỡ loan toàn trường:) ) là chúng ta có khả năng tổ chức một cuộc thi miss Đào Duy Từ hay đại loại như thế không?? Và liệu là dự án này có khả thi kèm theo sự hưởng ứng của thí sinh toàn trường không?? Nếu được tổ chức thì hình thức, cách thức, công thức :-" sẽ như thế nào?? ( Thầy Hùng hình như khá ghét hoạt động đại loại như thế này, vì nghe nói Hành trình âm nhạc nhiều lần xin tổ chức tại trường ta bị thầy tẩy chay :(().
Và một lần nữa vấn đề này phải hỏi các bạn girl trường ta là chủ yếu, nhất là các thành phần chủ chốt trong forum! ( Không có những bà mẹ Việt Nam anh hùng ấy post ảnh tham gia thì chúng ta tổ chức làm cái gì =)) ). Các cậu có đủ tự tin không, đủ bản lĩnh không, đủ xinh và trí thức hok ;)). Tớ đảm bảo là gần đủ =)) (cố téo nữa là đủ). Girl trường ta xưa nay vốn nổi tiếng là xinh, thông minh( vì thế tớ chịu khó đi học xa tý để học Đào mà ^^ ) liệu chúng ta có phải chịu thua kém trường khác không,
Các cuộc thi khác cho chụp ảnh nghệ thuật với công cụ PTS và chất lượng cũng có cao hơn tý ^^ Tớ sẽ sẵn sàng giúp các bạn sửa ảnh để dự thi T.T ( trình cùi bỏ xừ =)) ). Nếu cuộc thi đc tổ chức thì kinh phí chắc sẽ không khó khăn lắm (nếu ít thì là cổ vũ tinh thần các bạn :-")
Đây là 1 bức hình tớ làm :-", cổ vũ tình thần các bạn muốn tham dự =)).
http://farm4.static.flickr.com/3450/3247646328_f88ac4a38b_o.jpg http://farm4.static.flickr.com/3419/3246692699_6d64d95d38_o.jpg

Jimmy Page
02-02-2009, 09:55 PM
anh thấy hình như cái ảnh lúc chưa sửa nhìn nó "người" hơn.. cái hình ở dưới nhìn cứ như ma cô ế :brbr:
quay lại chủ đề chính, nếu trường mình tổ chức thi Mít thì tớ ủng hộ kả 2 tay, vì đây là hạot động giúp cho trường mình có tiếng tăm, ko ít thì nhiều, các trường khác cũng sẽ có những bạn HS bình luận về Mít trường mình :> như vậy cũng góp phần nâng cao hình ảnh HS Đào Duy Từ dưới mắt các bạn trường khác :>
Nhưng vấn đề muôn thưở vẫn là, các cụ có cho phép tổ chức không cái đã :D nhớ ngày xưa có cái chương trình ca nhạc, vote mỏi kả tay cho trường mình, cuối cùng ko được tổ chức :can'tbe:

kẻ xấu
02-02-2009, 09:56 PM
4rum của trường LS và Trường HR là do Đòan thanh niên lập ra ... nên mấy cái vụ miss miếc thì dễ thực hiện hơn !!!
vì nó có ban tổ chức, qui mô... và lấy 4rum của trường để quảng cáo ...
4rum của trường Đào hòan tòan do cựu học sinh của trường thành lập ... ko có sự liên kết chặt chẽ với đoàn thanh niên ... nên muốn thi cái gì cũng khó ...
Nếu muốn thực hiên được ... thì các bác Admin như Anh NSTùng anh Hảo ra mặt ... thì may ra mới thực hiện được ...
Nhưng anh nghĩ điều đó là điều không thể em ạ !!!!

Jimmy Page
02-02-2009, 09:58 PM
mình nghĩ là đã mần thì nên mần hẳn quả Mít ĐDT luôn đê cho hoành tráng, nếu nuhw các bác ẹt min ét mót mà đứng ra tổ chức thì dễ thành Mít Forum daoduytu.edu.vn lắm :|

Reddevils
02-02-2009, 10:07 PM
Híc , nhớ vụ Hành TRình âm nhạc , em đã tốn toàn bộ thời gian vào đó , 8 cái nick bật cùng lúc vote , mỏi cả tay ~> cuối cùng chả đc gì
Thé nên phải xem xét đã
Mới lại phải xem cái girl trường ta có tự tin hok
MÀ cũng phải đi tuyên truyền thật rộng vào ~> Nếu thành công ~> diễn đàn chắc chắn thu hút đc nhìu member hơn

kẻ xấu
02-02-2009, 10:11 PM
Híc , nhớ vụ Hành TRình âm nhạc , em đã tốn toàn bộ thời gian vào đó , 8 cái nick bật cùng lúc vote , mỏi cả tay ~> cuối cùng chả đc gì
Thé nên phải xem xét đã
Mới lại phải xem cái girl trường ta có tự tin hok
MÀ cũng phải đi tuyên truyền thật rộng vào ~> Nếu thành công ~> diễn đàn chắc chắn thu hút đc nhìu member hơn

Nếu có thể tổ chức được ... kẻ xấu xin đóng góp hết sức có thể ????
Nếu có thể tổ chức được ... thì sẽ hòanh sờ tráng hơn 2 trường kia vì đã rút được nhiều kinh nghiệm !!!!
Quan trọng là ai đứng ra lo vụ này !!!!
kẻ xấu ko dám xen vào nữa cơ !!!!

vietanh143
02-02-2009, 10:13 PM
Cố lên anh em =)) làm được thì diễn đàn ta sẽ thu hút 1 lượng lớn mem đấy :-j, với lại căn bản là chúng ta có theo đến cùng hay không, còn cái chuyện ban tổ chức với giải thưởng quá tầm thường, liệu có thí sinh hay không thoy

kẻ xấu
02-02-2009, 10:16 PM
Cố lên anh em =)) làm được thì diễn đàn ta sẽ thu hút 1 lượng lớn mem đấy :-j, với lại căn bản là chúng ta có theo đến cùng hay không, còn cái chuyện ban tổ chức với giải thưởng quá tầm thường, liệu có thí sinh hay không thoy

Theo anh nghĩ việc quan trọng nhất là người tổ chức ...
Cái còn lại ko quan trọng em ạ !!!!

vietanh143
02-02-2009, 10:45 PM
xời ơi :-", nói chung là ai hăng hái hay có quyền lực + sức ảnh hưởng rộng thì báo hộ Amin hoặc tham gia tổ chức, trước hết là hưởng ứng toàn forum, sau đó sẽ có cơ cấu tổ chức (giải thưởng, cách thức, lịch show,...) khi đã hình thành 1 cái khung rõ ràng về 1 cuộc thi, chúng ta sẽ tính toán đế phát động, thời gian để chiến dịch lan rộng toàn trường ta và cuối cùng là tuần lễ thi bắt đầu =)).

#06-Center
02-02-2009, 10:55 PM
Cái này nếu tổ chức thì tớ nghĩ mọi người sẽ ủng hộ thôi, tớ cũng vậy nhưng mà còn một số vấn đề cần giải quyết như
1.Không rõ ý kiến BQT về vấn đề này như thế nào
2.Nếu đồng ý tổ chức thì không biết ý kiến và thái độ của ban giám hiệu nhà trường như thế nào
3.Nếu đồng ý nữa thì kinh phí sẽ lấy ở đâu
4.Nếu mà có kinh phí thì vận động các thí sinh tham gia bằng cách nào
Đấy sơ sơ mới có vài điều thế thôi :-"

kẻ xấu
03-02-2009, 06:49 AM
Thôi ... kế hoạch chắc dự kiến cho 3-4 năm nữa ...
kẻ xấu ~> Lớp 12 rồi ... chẳng bon chen ...
Các cô các chú cứ nhiệt tình đi nhé ... Lúc nào có chắc chắn anh sẽ về xem !!!!

angel_lpt
03-02-2009, 04:38 PM
Tớ nghĩ cái này còn phải xét trên nhiều phương diện như là địa điểm kinh phí tổ chức, đối tượng tham gia, ban tổ chức và quan trọng là ý kiến của thầy cô về vấn đề này chứ không tuỳ tiện được đâu =.=

nhoxkon
03-02-2009, 05:06 PM
Tớ thấy tình hình là dạo này cái vụ Miss Girl này, Nữ sinh thanh lịch này (nói là Nữ sinh thanh lịch nhưng tớ thấy chỉ có post ảnh thoy, chẳng có thi thố tài năng hay hoạt động lung tung gì cả, có lẽ là chỉ đánh giá qua ảnh thoy) tổ chức khá rầm rộ và có quy mô giải thưởng khá cao (giải nhất tớ quy ra cái vương miện trong au =))).
Theo tham khảo ở hai cuộc thi của 2 trường HR và LS, tớ thấy sự khác biệt khá rõ ràng :-SS, lượng người tham gia ở HR vs LS là khá đông (tính chung quy với số lượng Girl tham gia diễn đàn, nói nhỏ thoy chứ girl tham gia forum trường ta hình như hơi bị ít). Nhìn lại Forum trường mình, một loạt topic lúc nào cũng có vẻ bầu chọn này nọ, người này người kia với những khẩu hiệu và cách thức quá bình thường và cuối cùng chẳng đến đâu:-". Nhắc đến vấn đề post ảnh hay khẳng định bản thân thì teen pro năng động trường ta hầu như quá là nhút nhát =)). Vậy tớ lập topic này để hỏi xem ý kiến của các bạn toàn Forum ( mong các bạn nào ở Forum giúp đỡ loan toàn trường:) ) là chúng ta có khả năng tổ chức một cuộc thi miss Đào Duy Từ hay đại loại như thế không?? Và liệu là dự án này có khả thi kèm theo sự hưởng ứng của thí sinh toàn trường không?? Nếu được tổ chức thì hình thức, cách thức, công thức :-" sẽ như thế nào?? ( Thầy Hùng hình như khá ghét hoạt động đại loại như thế này, vì nghe nói Hành trình âm nhạc nhiều lần xin tổ chức tại trường ta bị thầy tẩy chay :(().
Và một lần nữa vấn đề này phải hỏi các bạn girl trường ta là chủ yếu, nhất là các thành phần chủ chốt trong forum! ( Không có những bà mẹ Việt Nam anh hùng ấy post ảnh tham gia thì chúng ta tổ chức làm cái gì =)) ). Các cậu có đủ tự tin không, đủ bản lĩnh không, đủ xinh và trí thức hok ;)). Tớ đảm bảo là gần đủ =)) (cố téo nữa là đủ). Girl trường ta xưa nay vốn nổi tiếng là xinh, thông minh, ăn chơi đúng cách :-" ( vì thế tớ chịu khó đi học xa tý để học Đào mà ^^ ) liệu chúng ta có phải chịu thua kém trường khác không,
Các cuộc thi khác cho chụp ảnh nghệ thuật với công cụ PTS và chất lượng cũng cao hơn tý ^^ ( người ta bảo xinh nhưng tớ :-S..). Tớ sẽ sẵn sàng giúp các bạn sửa ảnh để dự thi T.T ( trình cùi bỏ xừ =)) ). Nếu cuộc thi đc tổ chức thì kinh phí sẽ có là cái chắc vì trường ta hok thiếu đại gia sẵn sàng quyên góp (xời bt :-")

không biết cuộc thi này sẽ diễn ra như thế nào , và phần trăm được diễn ra là bao nhiêu, nhưng với kiểu phát biểu của bạn vietanh phải xem xét lại.Phát động phong trào nhưng ngôn ngữ sử dụng lại quá thiếu tôn trọng người khác.
Được biết ở ngoài bạn cũng khá nhiều thành tích cũng vì việc sử dụng từ ngữ với thầy cô nhỉ?

vietanh143
03-02-2009, 10:30 PM
Cậu thấy từ nào thiếu tôn trọng :-??, từ nào nói sai :-S, có từ nào đá đểu ai không???. Cậu có thể dẫn chứng ra... Chữ đỏ ah
+ "ăn chơi đúng cách": Thế cậu thấy dân trường ta so với chuẩn mực có thuộc vào dạng ăn chơi hok :-??, tớ đã nói ăn chơi theo đúng cách của nó thì cậu hiểu như thế nào :-??, xúc phạm vào tầng lớp nào??? Rõ ràng ở đây hiểu theo nghĩa đen là girl trường ta so với đa phần các trường ở cả tỉnh này thuộc vào dạng ăn chơi :-< cậu có dám đứng lên biện minh không :-?? cái này thuộc vào danh tiếng ai cũng biết rồi :(. Còn cái nghĩa bóng "đúng cách" ở đây là, tùy ăn chơi nhưng mà rõ ràng là học sinh ở trường ta thuộc dang ngoan (theo đánh giá của mọi người, ai chẳng nói thế) vì thế tớ nói ăn chơi đúng cách là dù có theo xu hướng của thị trường nhưng mà hầu như học sinh trường ta vẫn theo tốt việc học, hok xa đọa lung tung, chuyện này theo cậu là sai ah ???.
+ "người ta bảo xinh": ý tớ đã nói rõ ràng là, tớ thấy là hầu như mọi người khác nói với tớ là những bạn dự thi mấy cuộc thi ở 2 trường kia rất xinh :-SS. Nhưng riêng tớ ( xời hỏi bạn bè của tớ cũng nói như tớ :-?? bọn nó còn nói ghê hơn) thì tớ thấy đó là hok xinh ~.~, ừ thì có 1 kon bé bảo mắt tớ như cái đầu ... á :-"( cái em chuyên sử) thì tớ cũng chỉ biết là mắt tớ như thế thoy, nhận xét sao là tùy từng người chứ:-??. Tớ đã nói giảm nói tránh và hầu như chỉ để ... thì cậu bảo tớ xúc phạm cái gì, hay cậu nghĩ cái gì thì viết thay hộ tớ luôn đi. Còn giả nai với tơ làm gì??
+ "hok thiếu đại gia": cái này tớ ngại lắm :-?? cậu nói thế thì tớ càng mệt hơn :-" Cậu thử tính xem nếu kinh phí là 500k :-?? so với tiền tiêu của các anh chị lớp 12 để góp đi ăn, đi chơi ...có phải là to tát hok (đó là góp của 1 người bình thường á, hok phải của mấy hội nhớn nhớn đâu). Các cậu bi h đi sinh nhật thoy tặng quà cũng ít là 50k rồi (tớ không nghĩ bi h còn người tặng tượng đất, dù cho kon rẻ nhất đã là >10k). Cậu hiểu câu của tớ như thế nào???. Đại gia ở đây là so với học sinh thôi chứ, so với đại gia của người lớn đâu :-??. Mà cậu thấy tớ nói trường ta hok thiếu những đại gia như thế có sai hok :-??. Nếu sai tớ sẽ sửa ngay :">. ( Tớ sợ giải cao nhất hok = 1 lần add tóc của mấy cậu ).
Cuối cùng, theo tớ á, thì cậu là người tớ không đáng để tôn trọng nhất, vì căn bản là cậu chẳng đủ tư cách nói tớ :|. Tớ đã từng bị cậu nói đểu, nói thiếu tôn trọng rồi, nên tớ cũng biết cậu là ai. Cậu có thể hỏi lại thằng Thức lớp tớ là nó nhớ ngay cậu là ai. ( hình như là Hoa ). Cậu đã từng nói tớ với thằng Thức đến độ nó tức quá phải hỏi đc xem cậu là ai ~.~. Cậu nghĩ cậu hơn tớ chăng, thế cậu biết bình thường tớ nói với người khác toàn khinh rẻ người ta ah :-?? Cậu có biết vì những cái suy nghĩ cá nhân kiểu như cậu mà dẫn đến hành động tớ "sử dụng ngôn ngữ thiếu tôn trọng" đối với thầy cô không??
Riêng về cái vụ tớ với thầy Dũng á, thì tớ nghĩ cậu thuộc dang chờm hớp chẳng biết gì nhá ~.~. Đã không biết lại còn nói bóng nói gió ( ngưòi ta gọi là chém gió đấy ). Cậu chắc chưa biết nguyên nhân do đâu mà tớ bức xúc đến bao nhiêu lần mới nói thầy những câu đó =)) (mà cậu biết câu tớ nói là câu gì không ???). Tớ nói thật, nếu nguyên nhân của tớ mà là đúng á, thì sự việc hoàn toàn bất lợi cho thầy Dũng nhá. Mà theo chính thầy Dũng nói á, nếu mà chuyện thằng Việt Phương lớp tớ xuyên tạc về thầy với tớ là đúng á, thì thầy Dũng có thể bị mất nghề như chơi. Vì vậy lần sau cậu hãy nghe cho kỹ, nói cho đúng về người khác nhá. Khi chưa biết gì mà bình luận về tớ như thế thì tớ cũng phải kết luân như cậu thoy, quá thiếu tôn trọng người khác và cũng mắc bệnh ngu đi nghe hóng hớt như tớ để mang họa nhá ~.~. Cậu có thể đến gặp thằng Việt Phương lớp tớ để nghe rõ ràng nó kể là lỗi hoàn toàn do ai. :-"
Cám ơn góp ý của cậu và tớ sẽ sửa lại ngay :-" (dù cậu góp ý lơ tơ mơ). Còn hơn nữa á, cậu nên suy nghĩ kỹ trướng khi nói nhá (tớ có mắng thầy thì tớ cũng có căn cứ và tính toán rõ ràng từng câu tớ nói ra :-??, chỉ tại đây hok lường được có thằng bạn đểu nó chơi mình thoy :-").Cậu thấy tớ nói sai câu nào thì có thể chỉ ra rõ ràng và ta lại bình luận để hoàn thiện môn văn hơn :-"

Micyarak.A5
04-02-2009, 12:21 AM
wấy, topic lạc chủ đề òy :warn: thôi thì cứ wa profile mà giải quyết chứ :| chuyện cá nhân mà :|

vấn đề thi miss thì tớ cũng ủng hộ, nhưng mà ủng hộ là 1 chuyện, còn khả thi hay ko thì còn nhìu íu tố khác quyết định lắm. Hơi bùn vì bên LS, HR nó làm bài bản hoành tráng vậy mà bên ta chưa có đkiện tổ chức.

Candy
04-02-2009, 07:18 AM
ko hề bài bản và hoành tráng đâu. tụi nó tổ chức mà ko đc sự đồng ý của BGH nhà trường cũng như chỉ tổ chức thi ảnh, ko có tính sát thực với bên ngoài :|
mình thì ủng hộ thôi. bạn nào có nhiệt huyết về vấn đề này thì cứ pm theo yahoo: tmhvnna10 để bàn bạc.

Pisces
04-02-2009, 12:47 PM
Oh cũng một ý tưởng hay =D>.
But, well, is just an ideal....

Btw, đồng chí vietanh viết bài rất có phong cách. Và cái phong cách này làm tớ hơi ngứa mắt, nhất là khi viết bài ở khu vực này (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/forumdisplay.php?f=60) =).

vitaminb12
05-02-2009, 04:38 PM
óat i dờ ơ "mít gơn" :-/

tranhuyentrang2404
05-02-2009, 04:44 PM
em nghĩ là để làm được việc này thì phải là người có kinh nghiệm tổ chức các kiểu rồi. Trong khi ở trường biết lấy ai đứng ra tổ chức? Lớp 12 thì chẳng có ai có đủ thời gian để tham gia. Còn lớp 11 và 10 thì có lẽ chưa đủ kinh nghiệm=>khó có thể thực hiện,
Với lại theo lời bạn 1 bạn nói với em thì:"Gái trường Đào chả có ai gọi là xinh!". Nói thế thì bọn hấn tự ái, ai dám thi nữa???
Mà theo em, dân trường mình chắc cũng chưa dám đủ tự tin để mà đăng kí thi vụ này!

kyu_SJ^^
05-02-2009, 06:20 PM
cái cái gì đây
thi miss hả chẹp chẹp nhìn lại mình hok giám thi
kekeke
thui lại lập ra 1 liss danh sách
1- QUEEN
2- MISS THÂN THIỆN
3- MISS THỂ THAO
4- MISS THÔNG THÁI
5- MISS ÁO DÀI (thay cho cái miss áo tắm đi nhá )
6- MISS VUI VẺ
còn thiếu cái miss gì thì mí người bổ sung nhá
tớ đây thì không tham gia nhưng nếu được bỏ phiếu thì tớ sẽ bỏ phiếu cho
1- Trâm c10
2- Xuân c3
3- Mai Anh c3
4- Lan Anh c10
5-Huyền c3
í hí toàn mí đúa bạn mình quý
:XD:
thật ra con gái trường mình nhiều người rất xinh nhưng xinh thường đi với nhiều căn bệnh khác những người tớ vừa kể trên là những người tớ thấy có đủ mọi thứ mà 1 miss đều có ,các bạn ấy đầu xinh ,thân thiện , giỏi thể thao (như Xuân chẳng hạn ) học giỏi không hề chanh hỏi chảnh nếu các bạn ấy mà dự thi thì tớ đây ủng hộ hết mình
thui lượn đi bô kích mí tên đó đi dự thi mới được
kekekeke

Candy
05-02-2009, 06:37 PM
có lẽ cùng lắm là tổ chức đc miss ảnh là hay lắm rồi. vì nó dễ thi, dễ chấm + ko mất nhiều time

nhoxkon
06-02-2009, 01:45 PM
Cậu thấy từ nào thiếu tôn trọng :-??, từ nào nói sai :-S, có từ nào đá đểu ai không???. Cậu có thể dẫn chứng ra... Chữ đỏ ah
+ "ăn chơi đúng cách": Thế cậu thấy dân trường ta so với chuẩn mực có thuộc vào dạng ăn chơi hok :-??, tớ đã nói ăn chơi theo đúng cách của nó thì cậu hiểu như thế nào :-??, xúc phạm vào tầng lớp nào??? Rõ ràng ở đây hiểu theo nghĩa đen là girl trường ta so với đa phần các trường ở cả tỉnh này thuộc vào dạng ăn chơi :-< cậu có dám đứng lên biện minh không :-?? cái này thuộc vào danh tiếng ai cũng biết rồi :(. Còn cái nghĩa bóng "đúng cách" ở đây là, tùy ăn chơi nhưng mà rõ ràng là học sinh ở trường ta thuộc dang ngoan (theo đánh giá của mọi người, ai chẳng nói thế) vì thế tớ nói ăn chơi đúng cách là dù có theo xu hướng của thị trường nhưng mà hầu như học sinh trường ta vẫn theo tốt việc học, hok xa đọa lung tung, chuyện này theo cậu là sai ah ???.
+ "người ta bảo xinh": ý tớ đã nói rõ ràng là, tớ thấy là hầu như mọi người khác nói với tớ là những bạn dự thi mấy cuộc thi ở 2 trường kia rất xinh :-SS. Nhưng riêng tớ ( xời hỏi bạn bè của tớ cũng nói như tớ :-?? bọn nó còn nói ghê hơn) thì tớ thấy đó là hok xinh ~.~, ừ thì có 1 kon bé bảo mắt tớ như cái đầu ... á :-"( cái em chuyên sử) thì tớ cũng chỉ biết là mắt tớ như thế thoy, nhận xét sao là tùy từng người chứ:-??. Tớ đã nói giảm nói tránh và hầu như chỉ để ... thì cậu bảo tớ xúc phạm cái gì, hay cậu nghĩ cái gì thì viết thay hộ tớ luôn đi. Còn giả nai với tơ làm gì??
+ "hok thiếu đại gia": cái này tớ ngại lắm :-?? cậu nói thế thì tớ càng mệt hơn :-" Cậu thử tính xem nếu kinh phí là 500k :-?? so với tiền tiêu của các anh chị lớp 12 để góp đi ăn, đi chơi ...có phải là to tát hok (đó là góp của 1 người bình thường á, hok phải của mấy hội nhớn nhớn đâu). Các cậu bi h đi sinh nhật thoy tặng quà cũng ít là 50k rồi (tớ không nghĩ bi h còn người tặng tượng đất, dù cho kon rẻ nhất đã là >10k). Cậu hiểu câu của tớ như thế nào???. Đại gia ở đây là so với học sinh thôi chứ, so với đại gia của người lớn đâu :-??. Mà cậu thấy tớ nói trường ta hok thiếu những đại gia như thế có sai hok :-??. Nếu sai tớ sẽ sửa ngay :">. ( Tớ sợ giải cao nhất hok = 1 lần add tóc của mấy cậu ).
Cuối cùng, theo tớ á, thì cậu là người tớ không đáng để tôn trọng nhất, vì căn bản là cậu chẳng đủ tư cách nói tớ :|. Tớ đã từng bị cậu nói đểu, nói thiếu tôn trọng rồi, nên tớ cũng biết cậu là ai. Cậu có thể hỏi lại thằng Thức lớp tớ là nó nhớ ngay cậu là ai. ( hình như là Hoa ). Cậu đã từng nói tớ với thằng Thức đến độ nó tức quá phải hỏi đc xem cậu là ai ~.~. Cậu nghĩ cậu hơn tớ chăng, thế cậu biết bình thường tớ nói với người khác toàn khinh rẻ người ta ah :-?? Cậu có biết vì những cái suy nghĩ cá nhân kiểu như cậu mà dẫn đến hành động tớ "sử dụng ngôn ngữ thiếu tôn trọng" đối với thầy cô không??
Riêng về cái vụ tớ với thầy Dũng á, thì tớ nghĩ cậu thuộc dang chờm hớp chẳng biết gì nhá ~.~. Đã không biết lại còn nói bóng nói gió ( ngưòi ta gọi là chém gió đấy ). Cậu chắc chưa biết nguyên nhân do đâu mà tớ bức xúc đến bao nhiêu lần mới nói thầy những câu đó =)) (mà cậu biết câu tớ nói là câu gì không ???). Tớ nói thật, nếu nguyên nhân của tớ mà là đúng á, thì sự việc hoàn toàn bất lợi cho thầy Dũng nhá. Mà theo chính thầy Dũng nói á, nếu mà chuyện thằng Việt Phương lớp tớ xuyên tạc về thầy với tớ là đúng á, thì thầy Dũng có thể bị mất nghề như chơi. Vì vậy lần sau cậu hãy nghe cho kỹ, nói cho đúng về người khác nhá. Khi chưa biết gì mà bình luận về tớ như thế thì tớ cũng phải kết luân như cậu thoy, quá thiếu tôn trọng người khác và cũng mắc bệnh ngu đi nghe hóng hớt như tớ để mang họa nhá ~.~. Cậu có thể đến gặp thằng Việt Phương lớp tớ để nghe rõ ràng nó kể là lỗi hoàn toàn do ai. :-"
Cám ơn góp ý của cậu và tớ sẽ sửa lại ngay :-" (dù cậu góp ý lơ tơ mơ). Còn hơn nữa á, cậu nên suy nghĩ kỹ trướng khi nói nhá (tớ có mắng thầy thì tớ cũng có căn cứ và tính toán rõ ràng từng câu tớ nói ra :-??, chỉ tại đây hok lường được có thằng bạn đểu nó chơi mình thoy :-").Cậu thấy tớ nói sai câu nào thì có thể chỉ ra rõ ràng và ta lại bình luận để hoàn thiện môn văn hơn :-"
:hahaha: không hổ danh là chém gió phang bão phệt sóng thần hạng cao thủ c9:-O
nhưng xin nói cho " ấy " biết , cách viết của " ấy " tớ chẳng biết là viết theo " nghĩa nổi " hay " nghĩa lềnh phềnh ":)), chỉ đứng ở khía cạnh và góc nhìn của người đọc và hơn hết cũng là 1 mem girl trong 4rum thì tớ ngứa mắt lắm.Tớ thấy " ấy " có cái miệng rõ xinh thì nên phun ra những lời hay ý đẹp 1 chút chứ ai lại thế=))." bạn bè " =))trong rum với nhau nên tớ nói thật , có " phật ruột " " ấy" thì xin lỗi trước nha:yawn: Mà " ấy " là " nam tử hán đại trượng phu" cho nên " dám làm thì dám chối " à tớ nhầm " dám làm thì dám nhận " chứ nhỉ=))? Sự thật là chính " ấy " phát ngôn thôi:-S..Dù bất kể lí do gì thì nói về thầy cô với ngôn ngữ như thế thì chắc chắn là " học trò ngoan hạng nhất " rồi." ấy " nhỉ?=))
Tớ thấy " ấy " rất chi là " đặc biệt " nên tớ góp ý thế thôi , tớ còn bố mẹ già ở nhà đang chờ phụng dưỡng nữa....:-S
Còn việc tổ chức miss Đào ấy , ý kiến nêu ra của Vịt Anh rất là hay.Nhưng mà trước khi phát động 1 cuộc thi có quy mô , tổ chức thì cần phải xem xét kĩ trước , nghĩ tới mọi trg` hợp để nêu ra phương án cụ thể.Đừng có mà " nhà người ta có thì nhà mình cũng phải hít theo " , dân trg` khác nó cười cho đấy.Ng` ta lại bảo " bày đặt xí xớn " , bắt trước mà không ra hồn người.Lúc đó thì có mà chui đầu xuống đất không hết thẹn.Mà đó còn là may nếu như cuộc thi diễn ra nhưng đạt kết quả không như mong đợi .Còn ví dụ như tình trạng cái topic này thì xịt ngòi rồi.Đừng mơ là từ cái topic này mà có cuộc thi miss=)).Lí do thì đầy
Cái thứ nhất :trg` mình " ko thiếu đại gia " ( đấy là cậu nói nhé ) nhưng đại gia nào sẽ bỏ tiền ra tài trợ đây? ( cậu chắc? à mà cậu cũng được đấy , thế định đóng góp bao nhiêu nào?).Cho nên những cuộc thi này cần liên hệ với đòan trg` xin tài trợ , nhưng 4rum ta lại không liên kết chặt chẽ với đòan trường.Cho nên cần có người ra mặt để đến gặp thầy bí thư đoàn trường.Mà hình như tớ thấy cũng có 1 anh admin cũng ngứa mắt với phong cách trong bài viết này của cậu đấy.Cho nên chắc không nhờ được anh ấy rồi.À ...hay là để cậu đi nhỉ? Tớ thấy cậu cũng được đấy! Với kiểu nói chuyện và màu tóc bốc lửa của cậu biết đâu lại chiếm được cảm tình thì sao?=))
Cái thứ 2 : nếu đây chỉ là cuộc thi của các mem girl trong 4rum thì 4rum mình cũng không có nhiều girl đâu.Mà nếu có thì đọc cái bài viết của cậu cũng ức chế lắm.Cứ giả dụ cuộc thi sẽ được tổ chức trên 4rum thì cậu thử xem ai sẽ gửi ảnh cho cậu chỉnh sửa với cái thái độ nói đó của cậu nhé.:idea:Còn nếu đây là cuộc thi trong toàn trường thì lại càng vớ vẩn , miss Đào tức là đại diện cho trg` cho nên phải thông qua đòan trg` và thầy Hùng...Mà chuyện này thì lí do 1 đã nói =))
Cái thứ 3 : lúc đầu tớ đã nhắc đến phát động phong trào mà không có phương án , cùng với ngôn ngữ khiến ngứa mắt người ta.Thì cứ ngồi đó ôm mộng rồi vỡ mộng nhé.=))
p/s : cậu thấy thế nào . có ngứa mắt không? có ức chế không ? tớ đã viết theo phong cách bài viết đầu tiên của cậu đấy.Dám viết thì dám nhận, nghĩ gì thì nói nấy ...đừng thấy ng` khác phản ứng rồi lại giả vờ nai tơ lái sang chuyện khác làm như mình không cố tình.:hot:

vitaminb12
06-02-2009, 01:47 PM
stop here.

He0pr0_B7
06-02-2009, 02:08 PM
Trời !!! Từ 1 ý nghĩ tốt đẹp mà ra thế này đây !!!!
Nếu trg` mà tổ chức thy giống bên LS vs HR thì em ủng hộ cả 2 tay !! Nhưng nghe bảo thầy Hùng khó lắm !!! Đố ai xin đc !!!

kẻ xấu
06-02-2009, 02:11 PM
Nếu trg` mà tổ chức thy giống bên LS vs HR thì em ủng hộ cả 2 tay !! Nhưng nghe bảo thầy Hùng khó lắm !!! Đố ai xin đc !!!

Đúng thật ..
Qua cái lần Hành trình âm nhạc cũng đã thấy rồi ...
Thầy hùng trường mình khó lắm ... ko làm ăn được gì đâu !!!
-----------------------------------------

stop here.

Viết là stop here mà quên chưa đóng topic kìa !!!!

nhoxkon
06-02-2009, 02:21 PM
ý nghĩ tốt đẹp thì phải dùng ngôn ngữ tốt đẹp mà nói em ạ.:yawn:
thiết nghĩ nên close cái topic này lại.Không có người đỡ đầu tổ chức , lại không có phương án cụ thể.Đọc đi đọc lại vẫn không thấy gì mới mẻ.Cũng chỉ là lí thuyết trên giấy tờ, vớ vẩn hết chỗ nói.:hot:
Cũng đã có nhiều topic nhắc đến chuyện mở 1 cuộc thi miss nhưng cuối cùng cũng xịt ngòi.đơn giản vì ai cũng chỉ nhảy vào nói nói , viết viết , bình loạn vài câu rồi thôi.Hết phim....
Số phận cái topic này liệu sẽ đi đâu về đâu? chắc cũng theo bước đàn anh chị đi trc" thôi.:hot:
Xin nhắc lại là những cuộc thi như thế này thì cần có người đứng ra tổ chức, chứ cứ nói chung chung thế này thì ko bao giờ có kết quả đc. Nếu dự định đây chỉ là cuộc thi trên 4rum thì không được dùng từ miss Đào , còn nếu ước mơ nó to nhớn hơn 1 tí , đó là trong toàn trg` thì cần cử 1 người có khả năng giao tiếp , tài ăn nói , học lực tổt ( để lấy đc. cảm tình từ thầy cô ) , nếu đó là 1 bí thư thì càng tốt , vì sẽ dễ trao đổi với thầy cô phụ trách bên đòan hơn.
Những chuyện này mà còn không nghĩ đến thì dẹp hết đi là vừa.:yawn:

hunter
07-02-2009, 02:18 PM
4rum của trường LS và Trường HR là do Đòan thanh niên lập ra ... nên mấy cái vụ miss miếc thì dễ thực hiện hơn !!!
vì nó có ban tổ chức, qui mô... và lấy 4rum của trường để quảng cáo ...
4rum của trường Đào hòan tòan do cựu học sinh của trường thành lập ... ko có sự liên kết chặt chẽ với đoàn thanh niên ... nên muốn thi cái gì cũng khó ...
Nếu muốn thực hiên được ... thì các bác Admin như Anh NSTùng anh Hảo ra mặt ... thì may ra mới thực hiện được ...
Nhưng anh nghĩ điều đó là điều không thể em ạ !!!!

Hok phải đâu bạn ơi. 4rum Trường Lam Sơn thì cũng là do cựu học sinh LS chứ ko liên quan đến đoàn trường nếu tổ chức vẫn bình thường mà. Tớ ủng hộ tổ chức đê

kem_candy_hr
08-02-2009, 04:26 PM
tổ chức thì phải hoành tráng vào chứ mấy cậu...............................

vitaminb12
11-02-2009, 11:59 PM
stop here.
Điều vitamin rất lo đã xảy ra, chẳng may lại có người chẳng hiểu được 2 từ tiếng Anh đơn giản này, khổ công viết một bài dài, dài thật là dài, dài đến độ hiếm thấy trước nay đã từng có memb nào trên diễn đàn có thể viết được. Một bài viết đạt đến 21EXP:sweat: Đắn đo qua lại mãi rồi vitamin cũng đành cắn răng xóa nó đi, bởi lẽ rút cuộc những lời "tâm huyết" của bạn gì gì đó, viết ra cái bài dài ngoẳng đó, chỉ là để gây sự với một ai ai đó. Ui, viết thì khó, chứ xóa đi thì xoẹt một cái là xong :whistle: tick vào cái ô vuông vuông kia, rồi là kéo cửa sổ xuống tận đáy, check vào "delete post", rồi nhấn "go", rồi lại loằng ngoằng thêm 2 bước nữa... Nhưng mà cho dù loằng ngoằng đến như thế, cũng có là bao nhiêu công sức so với cái công viết bài kia... Chỉ buồn một nỗi, chưa bao giờ thấy được một bài viết dài như thế, nhưng mà là về một chủ đề cụ thể và có giá trị hơn là thứ rác rưởi vừa bị xóa kia...