PDA

View Full Version : tình yêu chỉ tốt khi nó thuộc về người ta

meoiu
03-02-2009, 10:59 PM
bạn đang yêu.thực sự cảm nhận được tình yêu từ ánh mắt nụ cười của người ấy.nhưng bạn không thể đón nhận tình cảm đó.vì nó không bao giờ ra hoa kết trái.nó chỉ là tình yêu của 2người không thuộc về nhau.số phận an bài không cho họ được đến với nhau.không phải vì họ không muốn như cái mà trong trái tim họ đang ấp ủ.chỉ là vì số phận không cho họ quyền được làm điều đó.anh ấy đã có người yêu.trớ trêu thay là người ta không thể làm tổn thương nhau không thể làm tổn thương sự lựa chọn của mình.anh yêu cô ấy và ...vẫn cứ nhìn nhau,vẫn cứ ấp ủ tình cảm và lo sợ nó lớn dần.sợ rằng đến một lúc nào đó ngọn lửa đó sẽ không còn nằm yên trong trái tim họ, sợ rằng nó sẽ thôi âm ỉ để bùng cháy đốt cháy họ.sợ nỗi sợ khủng khiếp!có phải tình cảm là có tội.có phải yêu thương kìm nén là điều đáng sợ đến vậy?

trong cuộc sống đôi khi bạn vấp phải nhau,có thể chỉ là thoáng qua trong giây lát,có thể chỉ là chút dư âm một điều khiến bạn chú ý.nhưng cũng có thể nó in đậm trong tâm trí bạn khiến bạn không sao nguôi ngoai được.khi bạn buồn bạn nhớ đến người đó biết nhường nào.bỗng dưng muốn khóc nhưng sao nghe giọng của người đó bạn được an ủi mà vui vẻ bước tiếp.có phải chăng đó là điều sai trái đang tồn tại trong bạn.1trái tim không thể có 2 hình dung.1người bạn yêu và một người bạn nhớ.nỗi nhớ đó đôi khi đốt cháy bạn.khiến cho bạn day dứt không yên.phải chăng tình cảm là tội lỗi.

một anh bạn của tôi đang ở trong tình trạng như vậy.anh ấy đang yêu một người con gái tuyệt vời trong mắt anh.anh xác định mọi điều với cô ấy.nhưng trái tim anh rung động tới 2lần.người em gái của cô ấy thực khiến anh chao đảo.cô ấy không bên anh nhiều như người yêu,không bộc lộ mọi điều với anh một cách bí ẩn như người anh yêu.cô ấy là một góc nhỏ cho tâm hồn anh nương náu mỗi khi buồn phiền ập đến!một cảm giác bình yên đến lạ lùng.cô đơn vây quanh anh là lúc anh nhớ đến hình dung của cô.anh vẫn rất yêu người yêu.nhưng sao không thể ngăn dòng cảm xúc dâng trào với cô em bé nhỏ.là các bạn các bạn sẽ thếnào?

nếu đặt vị trí bạn vào cô người yêu hẳn các bạn sẽ chia tay vì anh ấy không chung thuỷ.nhưng nếu đặt bạn vào vị trí anh ấy,bạn sẽ làm gì.không biết ngày mai tình cảm đó sẽ ra sao.bởi trong anh tình yêu đó đang dần lớn lên.nỗi nhớ dần rõ nét.anh không thể thiếu được người mình yêu,nhưng anh không thể quên được cảm giác xúc cảm mà mình giành cho cô bé đó.mọi thứ vẫn trôi đi im lặng,nhưng anh ấy biết thực sự không im lặng trong tim 2người.ngăn mạch cảm xúc đó bằng cách nào?anh ấy yêu cả 2 người con gái_2chị em. có phải chăng cả 3 nguời cùng đi trên đoạn đường đời còn lại ???/anh muốn thế và thực sự muốn thế,.

một câu chuyện trong cuộc sống tôi vừa cập nhật được từ buổi off lớp cấp 3 của tui.các bạn cho lời khuyên nha để tui còn làm chuyên gia tâm lí cho anh bạn đó.hì.cảm ơn nhiều nha.