PDA

View Full Version : [Đề xuất] Gửi tới BQT Forum

Snow
06-02-2009, 08:00 AM
Trong thời gian vừa qua , em thấy ở diễn đàn trường mình còn một số vấn đề còn khá là bất cập .
Ví dụ như :
_ Tình trạng một số mem lập khá nhiều nick mới để tham gia các cuộc binh chọn ...
_ Khá nhiều người vào diễn đàn một hai lần cũng lập một nick ( có người còn không thèm kích hoạt tài khoản )
_ Có những mem cũ đã có thời gian dài chưa ghé qua diễn đàn ( 1 năm trở lên )
..........
Để giải quyết vấn đề này , thiết nghĩ BQT của forum nên có một mod hoặc smod chuyên giải quyết các nick tồn đọng kiểu này để tránh tình trạng có quá nhiều nick không được sử dụng như bây giờ .
Hết ý kiến >.<

duynamckbk7
06-02-2009, 09:35 AM
Cái này thì ngày trước đề xuất chú Admin rùi.Cái này thì Admin phải làm chứ Mod với Smod ko làm được.

Snow
06-02-2009, 09:47 AM
cái đó thì em cũng không rõ lém. nhưng mà em nghĩ nên có một người chuyên làm việc ấy thì mới đc

kẻ xấu
06-02-2009, 12:08 PM
Thậm chí ko kích hoạt còn còn vào ăn nói lung tung chửi nhau lọan lên nữa trên chat box
Thậm chí là các khóa trước nữa cơ !!!

shevchenbe90
06-02-2009, 01:11 PM
làm 1 cái code không hoạt động 3 tháng sẽ bị xóa cũng không phải khó,nhưng chưa add có lẽ vì hiện trạng trên không mấy ảnh hưởng đến hoạt động của diễn đàn,
Còn việc lập nick mới để vote thì cũng chỉ cần add code yêu cầu 1 lượng bài viết nhất định mới được vote...cũng đơn giản.

Snow
06-02-2009, 04:10 PM
mọi việc thì ai cũng nói đơn giản ...
cuối cùng không ai làm ... hết

Candy
06-02-2009, 05:23 PM
nếu làm thế thì người đi đầu tiên đáng phải nhắc đến có lẽ là anh Hoàng. lâu lắm rồi ko on. ko cần thiết phải thế

Pisces
06-02-2009, 10:49 PM
Chuyện lập nick mà ko tham gia viết bài có nhiều lý do, có thể họ ko thích viết, ko biết viết gì, có thể họ chỉ tình cờ ghé thăm và đăng ký "giữ chỗ"... Ko kích hoạt cũng có nhiều kiểu: ko biết kích hoạt, chỉ đăng ký rồi để đó, quên,... Cái này đã có bộ lọc, đối với những nick ko kích hoạt và ko hoạt động trong 1 khoảng thời gian sẽ bị xóa, còn những nick đã kích hoạt và đã có hơn 1 bài viết mới ko bị xóa. Họ ko viết bài đâu có nghĩa là họ ko tham gia đọc bài trong các topic đâu? Mặt khác việc thêm bớt một nick non-activated cũng chẳng ảnh hưởng gì đến diễn đàn cả.

Riêng về vụ vote, đã có giới hạn quyền của nhóm thành viên từ lâu. Tất cả những nick mới lập đều ko thể vote ngay đc, mà chỉ khi nào trở thành thành viên chính thức, tức sau 7 ngày đăng ký hoặc có hơn 25 bài viết. Nếu giới hạn đó vẫn ko cản trở các đồng chí giở trò gian lận thì cũng phải có lời khen cho sự "nỗ lực" phấn đấu chỉ vì 1 phiếu vote của họ =).