PDA

View Full Version : Cảm xúc cuộc sống - Tình yêu (radio show nhân ngày Valentine)

vitaminb12
10-02-2009, 04:19 PM
Cảm xúc cuộc sống là một chương trình theo dạng Radio show trên trang Theoyeucau.com, trang web của Quick & Snow show. Có thể nói, đây là chương trình được yêu thích thứ 2 trong số các RS, chỉ sau Q&S...
Nhân dịp lễ Valentine sắp tới, Vitamin gửi tặng chương trình này cho những ai đang yêu, đã từng yêu hay vẫn chưa tìm ra một nửa của mình...
Playlist toàn chương trình
http://www.fileden.com/files/2008/11/15/2188503/vitaminb12.wpl

link download
http://www.box.net/shared/jgbjue59fj

hoacucdai2611
13-05-2009, 04:54 PM
Trời đất! Em vào google tìm chương trình "Cảm xúc cuộc sống" không ngờ lại cho ra kết qủa là trang này.Chương trình radio này thật tuyệt vời . Nghe mãi không chán :D

vitaminb12
15-05-2009, 11:33 PM
Trời đất! Em vào google tìm chương trình "Cảm xúc cuộc sống" không ngờ lại cho ra kết qủa là trang này.Chương trình radio này thật tuyệt vời . Nghe mãi không chán :D

:D là chương trình radio hay nhất... ko kể quick and snow show đó em à :D
Rất vui vì em cũng thích chương trình này :D

hrockvn
16-05-2009, 08:01 AM
Chương trình này bạn có thể nghe trên www.theoyeucau.com
Nghe tuyệt vời ^^
Có điều, cái chương trình thu nhân ngày va linh tinh này có bài hát của Việt Nam. Mình không thích nghe kiểu nửa nạc nửa mỡ này. Thích nghe mình tiếng Anh không thôi. Các anh chị biên tập chương trình này và Q&S luôn tìm được những bài rất ý nghĩa.

vitaminb12
16-05-2009, 10:11 AM
Nghe tuyệt vời ^^
Có điều, cái chương trình thu nhân ngày va linh tinh này có bài hát của Việt Nam. Mình không thích nghe kiểu nửa nạc nửa mỡ này. Thích nghe mình tiếng Anh không thôi. Các anh chị biên tập chương trình này và Q&S luôn tìm được những bài rất ý nghĩa.
Đa phần các chương trình của Cảm xúc cuộc sống đều có cả nhạc Việt và nhạc QT anh ạ :-? Em thấy điều tuyệt vời nhất của âm nhạc là luôn đem đến cảm xúc cho người nghe, bất chấp mọi rào cản ngôn ngữ, vậy có gì mà phải kén chọn nạc mỡ hả anh :D

[C][3]
19-05-2009, 12:25 AM
Cái bài hát ở trong đó tên là gì ấy anh nhỉ :sparkling: nghe hay quá đi mất mà sao nghe tâm trạng thế không bik nữa

duynamckbk7
19-05-2009, 03:14 AM
Nghe tuyệt vời ^^

@_@ Nhưng mấy bài này khi nghe phải có lời của MC nữa mới hay, nghe riêng lẻ cũng chẳng thấy hay lém :(

[C][3]
20-05-2009, 02:03 PM
Đúng đó nghe phải có lời dẫn của mấy MC mới thấy cái ý nghĩa của nó, với là cảm xúc nó nhìu hơn :blush:

vitaminb12
20-05-2009, 04:09 PM
@_@ Nhưng mấy bài này khi nghe phải có lời của MC nữa mới hay, nghe riêng lẻ cũng chẳng thấy hay lém :(

[3];121549']Đúng đó nghe phải có lời dẫn của mấy MC mới thấy cái ý nghĩa của nó, với là cảm xúc nó nhìu hơn :blush:
âm nhạc vốn sẵn nó đã rất nhiều cảm xúc rồi, chẳng qua người dẫn chương trình chỉ là người dẫn dắt thính giả đến với cảm xúc dễ dàng hơn chút ít...
Còn nghe nhạc mà bảo "nghe riêng lẻ cũng chẳng hay lém" thì đúng là "tai điếc" :|

duynamckbk7
20-05-2009, 07:49 PM
âm nhạc vốn sẵn nó đã rất nhiều cảm xúc rồi, chẳng qua người dẫn chương trình chỉ là người dẫn dắt thính giả đến với cảm xúc dễ dàng hơn chút ít...
Còn nghe nhạc mà bảo "nghe riêng lẻ cũng chẳng hay lém" thì đúng là "tai điếc" :|
Thế thì anh điếc thật vì toàn bài TA chú TA cao thì chú hiểu thôi. A ngu TA nên nghe bài j` thấy não não thì cho là bài buồn.

vitaminb12
20-05-2009, 07:54 PM
Thế thì anh điếc thật vì toàn bài TA chú TA cao thì chú hiểu thôi. A ngu TA nên nghe bài j` thấy não não thì cho là bài buồn.
:| anh nghe nhạc chứ có phải anh xem phim đâu mà ko có cảm xúc vì ko hiểu :|
Cứ theo cái quy luật của anh thì nhạc ko lời là dành cho người ... câm mất rồi :-s

duynamckbk7
20-05-2009, 08:02 PM
:| anh nghe nhạc chứ có phải anh xem phim đâu mà ko có cảm xúc vì ko hiểu :|
Cứ theo cái quy luật của anh thì nhạc ko lời là dành cho người ... câm mất rồi :-s

Chú không hiểu hay cố tình không hiểu bài anh viết? A bảo a nghe không có lời của MC nói thì anh cảm thấy không hay lắm bởi không hiểu hết ý nghĩa của nó thế nào ???

hoacucdai2611
21-05-2009, 09:47 AM
Tự nhiên mấy anh qua đây nói nhau nháo nhào . Em tìm không ra link của một chương trình valentine mà có 1 bài hát tiếng Trung , có lời dịch thế này: "Nếu không có nến thì đừng miễn cưỡng chúc mừng .Nếu không biết câu trả lời thì đừng cố tìm câu hỏi.Nếu không có lối quay về thì đừng hỏi em đang nghĩ gì" . Ai đó tốt bụng tìm giúp em với . Thanks
-----------------------------------------
Hic , bó tay hoàn toàn . Mất cả buổi sáng tìm không ra.Ước gì biết tên bài hát . Hu hu...

vitaminb12
21-05-2009, 12:17 PM
Tự nhiên mấy anh qua đây nói nhau nháo nhào . Em tìm không ra link của một chương trình valentine mà có 1 bài hát tiếng Trung , có lời dịch thế này: "Nếu không có nến thì đừng miễn cưỡng chúc mừng .Nếu không biết câu trả lời thì đừng cố tìm câu hỏi.Nếu không có lối quay về thì đừng hỏi em đang nghĩ gì" . Ai đó tốt bụng tìm giúp em với . Thanks
-----------------------------------------
Hic , bó tay hoàn toàn . Mất cả buổi sáng tìm không ra.Ước gì biết tên bài hát . Hu hu...
Bài đó tên là "bức thư tình dành cho chính mình" (Love Letter To My Self - Faye Wong) :D trong chương trình có nói rồi mà em :D
http://www.theoyeucau.com/Home/Onair/Cam_Xuc_Cuoc_Song/2006/02/14/Tinh_yeu/05/Love_Letter_To_My_Self_Faye_Wong/
và đây là bản gốc :D

mhMcu6UL2NA

hoacucdai2611
21-05-2009, 03:15 PM
Bài đó tên là "bức thư tình dành cho chính mình" (Love Letter To My Self - Faye Wong) :D trong chương trình có nói rồi mà em :D
http://www.theoyeucau.com/Home/Onair/Cam_Xuc_Cuoc_Song/2006/02/14/Tinh_yeu/05/Love_Letter_To_My_Self_Faye_Wong/
và đây là bản gốc :D

mhMcu6UL2NA

Trời em có lên google có y chang vậy mà có ra cái gì đâu.Toàn ra mấy cái thứ lung tung.Thank anh nhiều lắm.