PDA

View Full Version : chuyện tình đào duy từ

Trang : [1] 2

thúy vân b11
30-05-2006, 06:20 PM
Xin chào tất cả mọi người , sau nhiều lần đắn đo suy nghĩ , tác giả xin được giới thiệu một chủ đề rất hot . Đó là chuyện tình đao duy từ , lãng mạn ko kém gì chuyện tình havird đâu nhé. Xin mọi người hãy tham gia đóng góp những mẩu chuyện tình để thêm phần phong phú.
Giới thiệu với mọi người , tui là tác giả , một cô nhóc nhí nhảnh ko chịu đươc , thích lãng mạn , và rất thích xem phim hàn quốc , có lẽ là bị nhiễm phim nhiều quá nên hình dung mọi vật đều rất lãng mạn và hay mơ mộng . Vì vậy , nhũng câu chuyện này dựa trên cốt truyên có thật và đươc tác giả hư cấu. mong mọi người hãy ủng hộ

Pisces
30-05-2006, 07:57 PM
Hay đấy :votay: ! Để anh xem mấy ku có chiện jì khiến các đàn anh mở mắt nào :cuoideu: !

ks_thu
31-05-2006, 09:24 AM
Chuyện tình của anh là với ngôi nhà 4 tầng to đùng.Cái tầng 4 mà anh phải leo lên hơn 1000 lần và xuống thì cũng hơn 1000.Cái phòng học nơi có tất cả bạn bè coi nhau như anh em...CÒn chuyện tình với 1 cô bạn gái thì chưa thành anh phải chia tay cả 2 mối tình trong 1 ngày định mệnh(23-5-2005).
Thật phũ phàng!!!

Phuongla
01-06-2006, 10:11 AM
Chuyện tình của anh là với ngôi nhà 4 tầng to đùng.Cái tầng 4 mà anh phải leo lên hơn 1000 lần và xuống thì cũng hơn 1000.Cái phòng học nơi có tất cả bạn bè coi nhau như anh em...CÒn chuyện tình với 1 cô bạn gái thì chưa thành anh phải chia tay cả 2 mối tình trong 1 ngày định mệnh(23-5-2005).
Thật phũ phàng!!!
23-5-2005 là ngày bọn mình tổng kết,bế giảng đúng ko?ngày đó thì tui bít ông chia tay như thê nào,ha ha,kể cũng hay mà lạ thật đấy,tôi chưa thấy ai như ông cả,khâm phục khâm phục ông sát đất

b12muonnam
02-06-2006, 04:19 PM
chang hieu gi ca, ngo a hay la khung,tu nhien bao moi nguoi noi het chuyen rieng cho ban

Bithu_12a2
03-06-2006, 09:55 AM
Tôi yêu một người đã 8 năm mà ko nói, liệu có phải là một chuyện tình ko nhỉ?

Diệp lục
03-06-2006, 03:17 PM
HARVART chứ cô bạn !

thúy vân b11
03-06-2006, 05:22 PM
uh .Đánh nhầm , sửa lại vậy

Bithu_12a2
03-06-2006, 11:05 PM
Ai del bài của tôi! Hỏi ngắn gọn thế thôi!

alex
04-06-2006, 08:01 AM
Tôi yêu một người đã 8 năm mà ko nói, liệu có phải là một chuyện tình ko nhỉ?

Ặc năm nay chú bao nhiêu tuổi. chắc cũng chỉ hai mốt hai hai là cùng vậy mà...8 năm. pó tay :thua:

Bithu_12a2
04-06-2006, 01:21 PM
chú thật là* người ta bắt đầu từ giai đoạn có cảm tình* sau đó rồi mới thích* và thật sự yêu thì là 6 năm thôi* khi đó tôi 16 tuổi ! thế lúc đó koyêu được à?

alan
04-06-2006, 01:38 PM
mấy giờ rồi mà còn yêu * yêu làm gì * chán * chơi có phải sướng hơn ko

thúy vân b11
04-06-2006, 06:00 PM
Phải yêu chứ * ko yêu thì cảm thấy cuộc đời này thật buồn tẻ . Hiếm có ai yêu đơn phương 6 năm * quả là một người đa tình * rất chung thủy . Tin chắc rằng anh bí thư sẽ có một người thưc sự yêu anh . Con gái thích người đàn ông chung thủy mà. Hãy can đảm đối diện với người ấy * con gái thích sự chia sẻ và cảm thông * chúc anh may mắn

thúy vân b11
04-06-2006, 06:16 PM
" chuyện tình tôi giống như bao người" đó là câu hát tôi vẫn thích . Nhưng hôm nay tôi xin kể cho mọi ngươi một chuyện tình mà có thể nói tôi rất khâm phục 2 người ấy. Hối lớp 9 tôi và 2 người học cùng lớp với nhau .Tôi và Hùng ngồi cạnh nhau 2 năm lớp 6*7 . thế rồi ko biết lí do gì tôi và nó giận nhau * ko thèm nói chuyện với nhau một lời. Còn Trang tôi thân với nó từ khi học đội tuyển văn với nhau * trang là một cô bé viết văn rất hay * đó là bẩm sinh* tôi rất thích văn của nó. Thế rồi khi thi cấp 3 xong * 2 người đó lại thành 1 cặp * và họ yêu nhau đến tận bây giờ. Hai người đã gặp nhiều khó khăn * nhất là khi bố mẹ 2 bên biết * có lần họ định chia tay nhưng họ đã quyết tâm đối mặt với những thử thách đó .Đến bây giờ họ vẫn là một đôi rất hạnh phúc * và tôi và H ko giận nhau nữa . Quả là 1 chuyện tình đẹp * hi vọng họ sẽ mãi mãi được hạnh phúc

haidh
04-06-2006, 10:08 PM
Hừm*của mình mới có 3 năm* thôi chờ thêm lấy 7 năm nữa vậy *haha!

alan
04-06-2006, 10:43 PM
sao mấy người cứ thích viết về tình yêu nhỉ * yêu là gì * ai nói cho mình biết được ko

b12muonnam
05-06-2006, 02:57 PM
thế mọi người ơi! em biết yêu từ lúc 6 tuổi có gọi là shttp://photo.dangquang.com.vn/data/dangquang_61.gif
ớm quá kô?

alan
05-06-2006, 03:25 PM
ko sớm đâu * yêu càng sớm càng có nhiều kinh nghiệm

thúy vân b11
05-06-2006, 04:52 PM
Không sớm đâu * mà cực sớm

alex
05-06-2006, 05:30 PM
Không sớm đâu * mà cực sớm
Vì sao lại cực hả em ???::D

thúy vân b11
05-06-2006, 05:32 PM
có nghĩa là rất sớm đó

vuminhhai
05-06-2006, 06:30 PM
Tôi yêu một người đã 8 năm mà ko nói* liệu có phải là một chuyện tình ko nhỉ?
Thời này mà còn thế* đến khi có đủ dũng khí tỉnh tò thì người mình yêu đã chồng con đề huề rồi* không thì cũng đã "xơ xác" vì qua tay hết người này đến người khác. Yêu là phải bày tỏ cho dù nàng có chấp nhận hay không* nếu nàng không chấp nhận chí ít ta cũng thấy thanh thản vì đã nói ra được! Không nói chưa hẳn là chung thủy! :nono:

alan
06-06-2006, 03:35 PM
Tôi yêu một người đã 8 năm mà ko nói* liệu có phải là một chuyện tình ko nhỉ?
1 người giờ ko còn yêu* 1 người vẫn yêu 1 người.1 người về đâu * về đâu * 1 người đứng đây đợi chờ* 1 người quên hết chuyện xưa * 1 người giờ đây cô đơn lẻ loi(lẻ loi trong niềm nhớ)/ 1 người giờ ko còn yêu* 1 người vẫn nhờ 1 người* 1 ngươi bơ vơ đường khuya * 1 người ấm êm đường đời* 1 người vui bên tình mới * 1 người giờ đây cô đơn lẻ loi* đợi em đến bao giờ:khoc:
đây có lẽ là chuyện tình của 1 kẻ ngốc nhỉ * ai lai đi yêu 1 người đến 8 năm bao giờ:)) =))

Phuongla
08-06-2006, 08:42 PM
ko ngốc đâu*đấy là tình yêu của người ta quá sâu nặng mà thôi*ước gì tôi cũng có thể yêu được như thế*hic*làm sao bi giớ được nhỉ*

luongducnam
09-06-2006, 06:01 AM
Tình yêu là gì??????có ai có thể định nghĩa nó ko?????
còn theo tôi tình yêu là bát xúp......ban đầu thì nóng bỏng..nhưng khi kết thúc thì lại lạnh lẽo cô đơn...nên khuyên các bạn khi uống nước xúp thì phải uống nóng....đừng để khi nguội rồi mới thấy cô đơn....

alan
09-06-2006, 02:38 PM
2 người này nói hay quá * chắc là có nhiêu kinh nghiệm đây

dua_con_cua_than_gio
09-06-2006, 03:01 PM
Mới yêu có 8 năm thì chưa đủ kinh đâu * như nam vâu nhà mình yêu 1 ngày thế mới sợ chứ * yêu thế mới là yêu chứ

alan
09-06-2006, 03:06 PM
làm gì được 1 ngày * chỉ được có mấy tiếng thôi * thấy con khác xinh hơn là chạy theo liền

thúy vân b11
15-06-2006, 10:34 AM
úi giời, hơi bị lăng nhăng đấy , chuyện tình của anh phải gọi là chuyện tình 24h

alan
20-06-2006, 10:45 PM
sao nhiều thế , làm gì được 24h

thúy vân b11
26-06-2006, 05:48 PM
thế mới gọi là lăng nhăng

vodanh
06-07-2006, 09:59 PM
tui lại có chuyện tình một đôi anh chị lớp12, iu nhau tứ năm lớp 10 nhá, đi với nhau như hình với bóng, hình như nhà gần thì phải, rủ nhau ăn sáng nè, rủ nhau bắn gb nè, ru nhau đi học nè, mà lại học khác lớp nữa chứ, túm lại là nhìn thầy anh đồng nghĩa với việc nhìn thấy chị, muốn tìm một trong hai người thì chỉ cần tìm một người thôi, ác chuua????????,heeeeeeee

Pisces
07-07-2006, 04:34 AM
tui lại có chuyện tình một đôi anh chị lớp12, iu nhau tứ năm lớp 10 nhá, đi với nhau như hình với bóng, hình như nhà gần thì phải, rủ nhau ăn sáng nè, rủ nhau bắn gb nè, ru nhau đi học nè, mà lại học khác lớp nữa chứ, túm lại là nhìn thầy anh đồng nghĩa với việc nhìn thấy chị, muốn tìm một trong hai người thì chỉ cần tìm một người thôi, ác chuua????????,heeeeeeee
Xuất sắc! Number one...:victory:

haidh
08-07-2006, 10:19 PM
Cô Vân lập cái topic này anh thấy hay đấy chứ! sao không có ai ủng hộ mấy nhỉ??? Tôi chắc dân Đào có tiếng lãng mạn đấy nhé!

romeo thất tình
09-07-2006, 06:17 AM
Quá thường không có gì đáng kể!!!!!!!!!!1

thúy vân b11
15-07-2006, 10:48 AM
Cô Vân lập cái topic này anh thấy hay đấy chứ! sao không có ai ủng hộ mấy nhỉ??? Tôi chắc dân Đào có tiếng lãng mạn đấy nhé!
"cô" à , anh gì ơi ,chưa già đến mức đó đâu

anhtob6
15-07-2006, 03:21 PM
Nói tôi cách lập 1 topic đi Vân B11 .
Trong 1 lớp học nào mà chả có những câu chuyện cảm động , cảm động đến rớt nước mũi.Để tôi sẽ cố nhớ 1 câu chuyện nào đó...!!!

Pisces
15-07-2006, 04:27 PM
Muốn lập một topic mới thì kéo xuống cuối trang, ở phía trên cái phần "Quick Reply" ấy, có cái "New Thread", bấm vào đó, sau đó đặt tên chủ đề mới và nội dung. OK?

anhtob6
15-07-2006, 05:24 PM
Cám ơn nha . Có phải Pisces học lớp B4 ko .
Có ai có câu chiện tình bi đát ko ...!!!???

Pisces
15-07-2006, 05:40 PM
Báo cáo đồng chí tui là cựu học sinh b2, có dính dáng một chút với mấy mems b4 thôi. hết!

haidh
15-07-2006, 10:51 PM
Nói vậy là B4 của romeo cũng có chút ít tiếng tăm trên cái diễn đàn này rồi!
Không vậy sao đi đâu cũng thấy liên quan,hahah!

haidh
15-07-2006, 10:53 PM
"cô" à , anh gì ơi ,chưa già đến mức đó đâu
thế cô muốn anh gọi bằng gì nào?
anh nhìn vào cái signature của cô nên cứ ngỡ cô cũng già rồi cơ!haha!

anhtob6
16-07-2006, 02:11 PM
Báo cáo đồng chí tui là cựu học sinh b2, có dính dáng một chút với mấy mems b4 thôi. hết!
Thế thì phải gọi là bậc đại đàn anh rùi . Nói thế thôi chứ cùng lắm anh thuộc 2K2-2K5 thui ...!!!:-& :chuot:

thúy vân b11
16-07-2006, 04:51 PM
thế cô muốn anh gọi bằng gì nào?
anh nhìn vào cái signature của cô nên cứ ngỡ cô cũng già rồi cơ!haha!
được rồi , vậy thì gọi anh là chú

Pisces
16-07-2006, 07:56 PM
Thế thì phải gọi là bậc đại đàn anh rùi . Nói thế thôi chứ cùng lắm anh thuộc 2K2-2K5 thui ...!!!:-& :chuot:
Òi, Chú hỏi thì anh trả lời, bít ròi thì thoai. Sao chú cứ để ý anh thế nhể ???

anhtob6
16-07-2006, 09:24 PM
Ờ nếu ko muốn có người để ý thì thôi . Em sẽ ko ròm anh nữa :D ,bàn về chuyện tình đào duy từ thui ...!!!

haidh
16-07-2006, 11:02 PM
Chú của cháu,chú của cô, hay là chú... em thế hở cô? (*_*)

A_B
17-07-2006, 09:59 AM
Đọc mỏi cả mắt mà không thấy được cái nào đáng gọi là chuyện tình không hiểu là mọi người có biết đọc không hay là cố tình vao spam mà lờ tịt đi cái chủ đề của topic này vậy . Một topic khá hay như vậy mà để chết quả thật là uổng phí

thúy vân b11
17-07-2006, 05:26 PM
Đọc mỏi cả mắt mà không thấy được cái nào đáng gọi là chuyện tình không hiểu là mọi người có biết đọc không hay là cố tình vao spam mà lờ tịt đi cái chủ đề của topic này vậy . Một topic khá hay như vậy mà để chết quả thật là uổng phí
nếu không thấy thì kể đi , cứ yên tâm rồi sẽ có , ko chết được đâu

only you(b!! 05-08)
18-07-2006, 03:17 PM
chào em Thúy Vân . dạo này khỏe chứ! có nhận ra anh không!!!(*_*)!!!

vodanh
18-07-2006, 03:19 PM
dân o5-08 như nhau mà cũng bày đặt anh em nhỉ

only you(b!! 05-08)
18-07-2006, 03:51 PM
trời ơi ! chiện tình của các anh,chị em hay wá làm cho em (anh)chảy cả xô nước mắt

vodanh
18-07-2006, 04:05 PM
huuuuuuuu,chuyện của tui hay thế mà bị mấy ông bà chà đạp còn đâu, ko bít giờ nó ở cái xó xỉnh gì nữa...

thúy vân b11
19-07-2006, 05:51 PM
chào em Thúy Vân . dạo này khỏe chứ! có nhận ra anh không!!!(*_*)!!!
Tên nào mà láo thế , dám xưng "anh" với mình , chắc không muốn sống nữa à

ks_thu
21-07-2006, 10:00 AM
Ê Ê đang nói về chuyện tình Đào... kia mà.Sai nội dung là tui edit bài đó nha.

ks_thu
21-07-2006, 10:11 AM
Nè tui có ý kiến về tình yêu nha:"đến ngay cả anh Chí cũng có đc tình yêu chân thành từ chị Nở mà muốn thay đổi...thì mấy anh em nào nói yêu chưa đủ 24 giờ chỉ đang buôn cho zui thôi...chứ bạn nào (nam&nữ) chả muốn có tình yêu mãi mãi nhỉ :momong:" Rùi ý kiến của tui là như vậy đó các bạn cứ buôn típ nha.chú ý đừng lạc chủ đề nữa nha.Cảm ơn thúy vanb11 đã lập topic này cho chúng ta kể chuyện

ks_thu
21-07-2006, 10:20 AM
Tui kô thể thống kê là có bao nhiêu chuyện tình đã nảy nở rùi chia tay hoặc đã nên vợ chồng trên mái trường Đào Duy Từ(trường mình sắp tròn 75 tuổi rùi còn gì).Nhưng là 1 người trong cuộc :D tui khẳng định những câu chuyện ấy đều rất đẹp và (chắc là) đều là mối tình đầu của mỗi người,mà mối tình đầu bao giờ cũng đẹp mà.Tui đã thích 1 bạn gái trường Đào...trong 3 năm đơn phương rùi nhận ra và chia ly trong đúng 1 ngày.Và đó mãi mãi là câu chuyện để tui sẵn sàng cho 1 tình yêu vĩ đại trong đời mình.

thúy vân b11
21-07-2006, 04:30 PM
Tui kô thể thống kê là có bao nhiêu chuyện tình đã nảy nở rùi chia tay hoặc đã nên vợ chồng trên mái trường Đào Duy Từ(trường mình sắp tròn 75 tuổi rùi còn gì).Nhưng là 1 người trong cuộc :D tui khẳng định những câu chuyện ấy đều rất đẹp và (chắc là) đều là mối tình đầu của mỗi người,mà mối tình đầu bao giờ cũng đẹp mà.Tui đã thích 1 bạn gái trường Đào...trong 3 năm đơn phương rùi nhận ra và chia ly trong đúng 1 ngày.Và đó mãi mãi là câu chuyện để tui sẵn sàng cho 1 tình yêu vĩ đại trong đời mình.
chuyện tình của anh thật đẹp , nhưng yêu đơn phương thật là khổ, em cũng giống anh ,hi vọng là sẽ tốt đẹp hơn

shevchenbe90
21-07-2006, 07:09 PM
ô kê! Em chưa yêu lần nào mà mới thích có 1,5 phương thôi à.Vậy theo các bác có nghĩa là chưa đẹp, dạy em "nâng cấp tình yêu nào"

ks_thu
22-07-2006, 09:29 AM
anh chưa nói yiu đâu nha...chỉ mới nói là thích thui.Theo anh nghĩ thì khi yêu thì ta phải vượt qua các trở ngại(gia đình, thời gian,không gian...) lúc đó nói lời yêu nhau là có ý nghĩa nhất.Vì thế em nên giữ 1 tình cảm trong sáng khi còn trẻ và khi yêu thật lòng ta sẽ thấy hạnh phúc hơn nhiều(bật mí nha:anh sắp tìm ra người anh yêu rồi đó)

thúy vân b11
23-07-2006, 05:02 PM
anh chưa nói yiu đâu nha...chỉ mới nói là thích thui.Theo anh nghĩ thì khi yêu thì ta phải vượt qua các trở ngại(gia đình, thời gian,không gian...) lúc đó nói lời yêu nhau là có ý nghĩa nhất.Vì thế em nên giữ 1 tình cảm trong sáng khi còn trẻ và khi yêu thật lòng ta sẽ thấy hạnh phúc hơn nhiều(bật mí nha:anh sắp tìm ra người anh yêu rồi đó)
Em cũng nghĩ vậy , nhưng dù sao em cũng đã nói ra được những gì em nghĩ, tuy nó không nói gì nhưng em biết nó không thích em, thật là buồn

thúy vân b11
23-07-2006, 05:25 PM
huuuuuuuu,chuyện của tui hay thế mà bị mấy ông bà chà đạp còn đâu, ko bít giờ nó ở cái xó xỉnh gì nữa...
em lập tới 2 cái topic chuyên tình đào duy từ mà , anh thử tìm ở cái kia xem

anhtob6
23-07-2006, 07:59 PM
Thúy Vân đa cảm , toàn lập topic về chủ đề chảy nước mắt . Tôi cũng có nhưng mà ngại kể lắm . Hay là viết về ban bè , mỗi giờ vui chơi lên lớp đc ko .Cũng vui phết...!!!

Pisces
23-07-2006, 08:01 PM
em lập tới 2 cái topic chuyên tình đào duy từ mà , anh thử tìm ở cái kia xem
Tìm lắc mắt chẳng thấy cái kia đâu nữa 0_o

anhtob6
23-07-2006, 08:04 PM
Chuyện của anh S_Start hay quá . Nhưng mà đơn phương thì chán thật . May mà em chưa bị "dính" vào những vụ đó .(Sau nạy nhất định phải yêu 2 phương mới được)
Còn Thúy Vân cũng tương tự và kết thúc đau khổ .Con gái thì nên để "người khác "thích mình cho dù mình rất thích "người khác"...!!!

Pisces
24-07-2006, 02:41 AM
Chuyện của anh S_Start hay quá . Nhưng mà đơn phương thì chán thật . May mà em chưa bị "dính" vào những vụ đó .(Sau nạy nhất định phải yêu 2 phương mới được)
Còn Thúy Vân cũng tương tự và kết thúc đau khổ .Con gái thì nên để "người khác "thích mình cho dù mình rất thích "người khác"...!!!
Đừng có "Phong kiến" như thế chứ, bây giờ là thời đại nào rồi, thích thì cứ nói chứ, trừ khi biết người đó ko bao giờ thích mình

anhtob6
24-07-2006, 02:45 PM
Tôi vất vả lắm mới kiếm đc 1 câu chuyện tình bất hủ nè,các bạn thíc đọc hay hát cũng đc:
Tôi kể người nghe,chuyện tình Lan và Điệp 1 chuyện tình bao cay đắng.Lúc tuổi còn thơ,2 đứa thường mộng mơ , nên viết thành bài thơ .Thưở ấy,Điệp Lan như bướm trắng,Lan yêu Anh chân thành,nhưng duyên ta ko thành.Điệp ơi Lan cắt tóc đi tu cho quyên đời vì anh..
Chuông đổ chùa xa ,chiền tan học về Điệp cùng Lan chung bước,cuối nẻo đường đi,2 đứa hẹn ngày thi,Lan quyến luyến chẳng rời li;:"Điệp ơi mai anh ra chốn thành đo nhà xe hoa rực rỡ,xin anh đừng quên con đò xưa bến cũ ,nơi con có người mòn mõi mong ...chờ.Chốn thành đô xa hoa đầy cám dỗ,xin anh đừng quên người yêu bé nhỏ thật thà .."
Hết thuộc rồi, có ai thuộc ko .,..!!!

vodanh
24-07-2006, 03:43 PM
thích thì lập, ko cần thông báo cho anh em đâu

hrockvn
24-07-2006, 04:57 PM
Chú ý: Tớ nhập hai chủ đề cùng tên lại một

hoaly_kho
25-07-2006, 04:40 PM
Chú ý: Tớ nhập hai chủ đề cùng tên lại một
Đúng rùi , 2 chủ đề giống hệt nhau , nhiều khi đọc chẳng hiểu gì cả .

ks_thu
02-08-2006, 09:01 AM
Ặc giờ nghĩ lại anh thấy mình bùn cười quá đi...giờ anh nói O với tình đơn phương rùi...

ngayxua
02-08-2006, 09:40 AM
Đừng có "Phong kiến" như thế chứ, bây giờ là thời đại nào rồi, thích thì cứ nói chứ, trừ khi biết người đó ko bao giờ thích mình
Mình đồng ý với Pisces bây giờ là thời đại mới mà. Nếu mình yêu ai, thích ai thì hãy nói ra như vậy thì sau này đỡ hối tiếc, cơ hội chỉ đến với ta có một lần hãy biết đón nhận. Hãy nói lên lời yêu thương của chính mình các bạn ạ :caunguyen:

bong xu
02-08-2006, 12:41 PM
mới chân ướt chân ráo vào lớp 10, có một ngày vì cái tội ngủ nướng mà đi học muộn, không có cách nào để vượt qua cái quy định nội bất xuất ngoại bất nhập của trường, cô nhóc đi đến 1 quyết định cực kỳ....khủng. Trèo tường ạ! Lò dò cúi cúi người chạy vội qua cái cửa sổ phòng giám thị, vèo một hơi đến trước cổng nhà WC chỗ sân tập TD, thấy có một bóng người đang đứng loay hoay ở đó, hơi chột dạ, tưởng đó là thầy giám thị, nhưng mà nhìn kỹ thì có thầy giám thị nào mặc quần bò mài đến sờn cả màu đâu, yên tâm, nhóc ta quyết chí xông lên. WA, như reo trong bụng, anh chàng nhìn...manly we', nhóc tự nhủ anh chàng náy đích thị phải lớp 11 hoặc 12, chú nếu cùng khối với nhóc thì nhóc tìm hiểu rồi, làm gì có thằng nào nhìn manly nam tính được như thế.Thấy nhóc đi đến, anh chàng cũng giật mình tưởng giám thị, nhưng nhìn lại thì là một con nhóc mặt rất ngây thơ( phát ngơ ngơ). Nhóc cũng nhìn lại anh chàng, và thật bất ngờ, anh chàng nở một nụ cười như một cơn gió ấm áp giữa trời đông tháng 12, lên tiếng: cũng đi học muộn hả nhóc? Rồi thực hiện đúng như tôn chỉ: lady first, anh bảo nhóc trèo trước đi, đưa anh cầm cặp cho. Con bé nhóc chỉ im lặng làm theo lời anh nói - cẩn thận ngồi bên tường bên phải nhé, ngồi bên trái có mảnh sành là ăn đủ đấy- nhóc nhảy qua bên kí tường, anh chàng ném cặp qua cho nhóc. Nhận lấy cặp, nhóc mới lên tiếng: anh ném cả cặp qua đây em cầm cho. Anh chàng lại cười, tung chiếc cặp qua cho nhóc. Xong xuôi, nhóc đưa cặp cho anh chàng rồi...chạy biến luôn. Ngồi buôn với con bạn: sao anh ý lại biết tao ít tuổi hơn mà gọi là em nhỉ? Con bạn trả lời hồn nhiên: Thì mày có thấy ai hâm như mày không, phù hiệu trường mà mày cũng cẩn thần viết tên mày, tên lớp vào, được mấy bữa mà giặt thì nó nhòe hết cho mà xem, với lại để người khác thấy mày trèo tường, lại cứ khoe khoe tên mình tên lớp ra mới chết chứ, mày hâm lắm thôi. Nhóc cười,, vậy là anh ý cũng biết tên nó rồi, nhưng mà nó lại không biết gì về anh chàng đó cả. Cũng có một vài lần nhoc trèo tường(chỉ do cái tật nướng cái con ngủ cho đến khét lẹt), nhóc cũng ko gặp anh chàng, nhớ lại nụ cười như gió ấm mùa đông ấy, nhóc thầm tiếc vì lúc ấy chỉ cần thêm 1 phút chỉ để hỏi một cái tên, có lẽ mọi chuyện sẽ khác.

ngayxua
02-08-2006, 04:39 PM
mới chân ướt chân ráo vào lớp 10, có một ngày vì cái tội ngủ nướng mà đi học muộn, không có cách nào để vượt qua cái quy định nội bất xuất ngoại bất nhập của trường, cô nhóc đi đến 1 quyết định cực kỳ....khủng. Trèo tường ạ! Lò dò cúi cúi người chạy vội qua cái cửa sổ phòng giám thị, vèo một hơi đến trước cổng nhà WC chỗ sân tập TD, thấy có một bóng người đang đứng loay hoay ở đó, hơi chột dạ, tưởng đó là thầy giám thị, nhưng mà nhìn kỹ thì có thầy giám thị nào mặc quần bò mài đến sờn cả màu đâu, yên tâm, nhóc ta quyết chí xông lên. WA, như reo trong bụng, anh chàng nhìn...manly we', nhóc tự nhủ anh chàng náy đích thị phải lớp 11 hoặc 12, chú nếu cùng khối với nhóc thì nhóc tìm hiểu rồi, làm gì có thằng nào nhìn manly nam tính được như thế.Thấy nhóc đi đến, anh chàng cũng giật mình tưởng giám thị, nhưng nhìn lại thì là một con nhóc mặt rất ngây thơ( phát ngơ ngơ). Nhóc cũng nhìn lại anh chàng, và thật bất ngờ, anh chàng nở một nụ cười như một cơn gió ấm áp giữa trời đông tháng 12, lên tiếng: cũng đi học muộn hả nhóc? Rồi thực hiện đúng như tôn chỉ: lady first, anh bảo nhóc trèo trước đi, đưa anh cầm cặp cho. Con bé nhóc chỉ im lặng làm theo lời anh nói - cẩn thận ngồi bên tường bên phải nhé, ngồi bên trái có mảnh sành là ăn đủ đấy- nhóc nhảy qua bên kí tường, anh chàng ném cặp qua cho nhóc. Nhận lấy cặp, nhóc mới lên tiếng: anh ném cả cặp qua đây em cầm cho. Anh chàng lại cười, tung chiếc cặp qua cho nhóc. Xong xuôi, nhóc đưa cặp cho anh chàng rồi...chạy biến luôn. Ngồi buôn với con bạn: sao anh ý lại biết tao ít tuổi hơn mà gọi là em nhỉ? Con bạn trả lời hồn nhiên: Thì mày có thấy ai hâm như mày không, phù hiệu trường mà mày cũng cẩn thần viết tên mày, tên lớp vào, được mấy bữa mà giặt thì nó nhòe hết cho mà xem, với lại để người khác thấy mày trèo tường, lại cứ khoe khoe tên mình tên lớp ra mới chết chứ, mày hâm lắm thôi. Nhóc cười,, vậy là anh ý cũng biết tên nó rồi, nhưng mà nó lại không biết gì về anh chàng đó cả. Cũng có một vài lần nhoc trèo tường(chỉ do cái tật nướng cái con ngủ cho đến khét lẹt), nhóc cũng ko gặp anh chàng, nhớ lại nụ cười như gió ấm mùa đông ấy, nhóc thầm tiếc vì lúc ấy chỉ cần thêm 1 phút chỉ để hỏi một cái tên, có lẽ mọi chuyện sẽ khác.
Đọc xong mơi thấy cái hay và rất hàn quốc nũa chứ, oe ôi lãng cực kì mạng luôn đó nha. Quen một nơi hết sức là tế nhị lắm nhỉ, vậy mà chẳng biết nắm lấy cơ hội, thật là tiếc con cá riếc...!

sunflower
06-08-2006, 10:33 AM
chung thủy quá nhỉ? đó gọi là chuyện tình, nhưng là chuyện tình "cây si" hichic

chiphoi001
19-10-2006, 09:51 AM
em khoái chuyện tình đơn phương hơn vì nó đẹp chả sợ vỡ chả sợ một ngày nào đó chia tay mà điều đó là chắc chắn thông cảm em chưa yêu ai bao giờ nên cũng chẳng bít nó có cảm giác gì không mà baba ui lớp mình có mấy cặp đấy bố post lên cho mọi người đê ,

haidh
19-10-2006, 03:25 PM
Nhóc lại ăn nói lung tung nữa rồi.
mà nhóc nói cặp nào của B4 nhỉ????
Bố chỉ biết nhóc và anh Trung tóc xoăn 1 cặp, Giang còi quần lò xo và Hiền lùn 1 cặp....
Haha.Yêu sớm làm gì các bác,theo em ,chân lí của em là:
"Quyết tâm không yêu cho tới khi nào...yêu."

alan
23-10-2006, 10:23 AM
em khoái chuyện tình đơn phương hơn vì nó đẹp chả sợ vỡ chả sợ một ngày nào đó chia tay mà điều đó là chắc chắn thông cảm em chưa yêu ai bao giờ nên cũng chẳng bít nó có cảm giác gì không mà baba ui lớp mình có mấy cặp đấy bố post lên cho mọi người đê ,

này sao lại lấy chuyện tình của lớp mình để nói được ,phải giữ cho riêng lớp mình thôi chứ

zid
28-10-2006, 02:33 PM
đàn em bây h tân tiến thế nhỉ :)) ko ngờ trường mình lại có nhiều chuyện tình lãng mạn thế :))

ToanA4_03_06
12-11-2006, 04:27 PM
không nói là đúng như tôi đây này nói xong nàng chia tay luôn

HoangHiep12C6
18-11-2006, 09:44 AM
Chuện tình Đào Duy Từ à ? Kể cũng hay phết . Chuyện tình của em với key văn nghệ của trường . Kết thúc bùn => Chán . Chia tay . Em yêu cô ý 2 năm đóa .

ToanA4_03_06
18-11-2006, 01:22 PM
sao chẳng thấy câu chuyện tình nào cả thế ??

haidh
21-11-2006, 02:46 PM
Yêu 2 năm mà sao chú nói anh thấy nhẹ nhàng thế?
Có khi nào chú tự hỏi lại là mình có chắc đã thực sự YÊU cô ấy chưa?
Dù sao những tình cảm của thời học sinh là rất đáng quí.
Cố mà giữ lấy,sau này không còn có thể gặp lại được nữa đâu.
===>>Những rung động đầu đời dù chỉ là thoáng qua nhưng không dễ nguôi ngoai.

hanvanhuynh
03-12-2006, 11:18 AM
:vn: Tưởng giè, món này miềng có cả mớ à
để hôm nào trời lạnh như hôm ni, lại chẳng làm giè, em kể các pác nghe
"cái ngảy iem chửa lấy choòng
đường gần tớ cứ đi voòng cho xa...à heng..có ai giống tui không?"

chiphoi001
15-12-2006, 03:23 PM
gớm kể thì kể đi chớ lại còn để hồi sau sẽ rõ nữa
tui thì tui chả kể được vì tui chưa có iu ai cả trẻ con mà khổ nhìu khi nghĩ cũng buồn
chuyện của tụi nó thì chả hơi đâu quan tâm yêu nhau rùi lại chia tay í mà có gì mà phải quan tâm cho mệt thế đấy ai có love story nào romance thì kể cho bà con nghe đê tui đang rỗi mấy ngày nay vì đã làm xong bài tập lớn hehehe

hungkiev
16-12-2006, 05:26 AM
Sao mà chẳng thấy chuyện tình gì cả thế,nhìn cái topic tưởng có chuyện tình nào xảy ra xem mình có biết nhân vật chính hok?Đọc mãi chẳng thấy câu chuyện nào ca.Chán quá!

alan
16-12-2006, 01:17 PM
ai biết chuyện tình gì thì post lên đi

Pisces
17-12-2006, 12:17 AM
Ừh, ai có thì post đi ;))

DucBi_c12
17-12-2006, 10:35 AM
ông ấy đa tình lắm đây. Lớp mâu giáo đa tùng bi bắt vì tôi ABC đấy

haidh
17-12-2006, 01:21 PM
Để bố kể cho nhóc nghe:
Bé: yêu Bác Hồ và bà ngoại
Lớn một tí: yêu Doraemon,Hecman,Songoku...
Lớn tí nữa: Yêu AC,Yakumo,
Học cấp 3: nhạc cụ Phú Quang và nhạc Trịnh
Bây giờ:
=hồi bé+hồi mới lớn+cái COmputer có NET+.......

HoangHiep12C6
17-12-2006, 11:19 PM
Pác kể chuyện này chẳng ăn nhập gì với Top này cả .

chiphoi001
18-12-2006, 10:35 AM
khiếp nghe baba kể mà con phát bùn không kể chuyện tình thì chớ ,bùn we ,heheehe con không có bà ngoại ,bà mất rùi nên con chả biết tình cảm con thế nào chỉ biết từ bé đến lớn vẫn yêu truyện tranh tất nhiên từ hồi biết com là gì hình như lớp 2 thì phải xem tivi đã mê nó rùi bi giờ thì chả dứt ra được chưa có mối tình nào chác vì 2 cái đó chán cái topic này chả có love story nào cả điên quá ah ha có rùi đấy
con bạn kể ngày xưa ,có 2 anh chị yêu nhau hình như anh chị nó thì phải đúng rùi học khác lớp người sáng người chiều thì phải ,nói chung thui cũng chả biết đâu chỉ biết bi giờ lấy nhau rùi ,sống hạnh phúc đầm ấm ,nói chung học trường mình đợi tui liên lạc với nó xong rùi buôn với bà con nghen

hungkiev
18-12-2006, 12:45 PM
Tui cũng có 1 câu chuyện tình ở trường ĐDT, xin kể cho mọi người cùng nghe nha!!!
Hồi đầu năm tui học lớp 11,mới vào đã để ý một nàng mới vào trường,nhưng hok biết làm cách nào để có thể làm quen được,và cứ thế thời gian trôi qua mà tôi vẫn chỉ có thể nhìn nàng từ xa mà hok dám lại gần nói chuyện.Cho đến gần cuối năm,trường có tổ chức 1 cuộc thi văn nghệ,tui cũng tham gia 1 bài.Hôm đó chỉ là vòng sơ loại để các thầy cô chọn hôm sau diễn trên rạp hát Lam Sơn.Nhưng hôm đó chuyện làm cho tôi vui hok phải là chuyện tiết mục của tôi được chọn mà đột nhiên nàng ........... đã lên sân khấu tặng tôi 1 bông hoa,lúc đó hok biết mọi người ai có thể hiểu được cảm giác của tôi vui như thế nào hok nhỉ?Tôi đã nhớ mãi cái tình huống ngày hôm đó,không bao giờ tôi có thể quên được.
Nhưng có lẽ tôi và nàng không có duyên nên không thể đến được với nhau,sau đó chúng tôi cũng không nói chuyện với nhau được nhiều,có lẽ 1 phần là do tính tự ti của tôi,và 1 phần có lẽ là nàng không thích tôi!
Chuyện này cũng đã xảy ra được gần 4-5 năm rồi,bây giờ nếu chúng tôi mà gặp lại nhau có lẽ nàng chẳng còn nhớ tôi là ai cả nhưng với tôi chuyện đó bây giờ chỉ là một kỷ niệm đẹp để nhớ về một thời học trò!
Tui kể chuyện hok được hay cho lắm bởi vì ngày xưa tui học vản cũng hok được khá cho lắm!Mong mọi người thông cảm nha!!!!!![-O<

Cuti
19-12-2006, 04:50 PM
Em xin kể với các bác một câu chuyện tình. Bình luận nha!:-j

Quá khứ đã ngủ yên
18/12/2006

Cách đây 10 năm, tôi là cô gái xứ Mường đến từ miền núi Tây Bắc hoang dã, anh là chàng trai Tày đến từ vùng Đông bắc trù phú. Chúng tôi trao nhau tình yêu đầu đời trên giảng đường Đại học.

Năm năm, chúng tôi đã cùng nhau chia sẻ những ước mơ màu hồng, những cuốn tiểu thuyết, những bức tranh, những bài thơ... và tất cả những gì có thể của một thời sinh viên sôi nổi.

Ra trường, không thể về nơi công tác mong muốn, anh trở về với núi rừng Đông bắc, tôi ở lại chốn Hà thành. Thỉnh thoảng, chúng tôi vẫn hỏi thăm nhau qua những người bạn cũ.

Năm năm, tôi trải qua cuộc hôn nhân vội vã, không có hạnh phúc với một cô con gái nhỏ. Anh vẫn cô đơn.

Một năm nay, chúng tôi thường xuyên liên lạc với nhau hơn, qua điện thoại, qua online, qua email... Chúng tôi chia sẻ với nhau những vui buồn của cuộc sống, khó khăn trong công việc, ước mơ về tương lai, những dự định màu hồng... Và tất nhiên, không bao giờ nói gì về chuyện tình cảm.

Rồi anh nói với tôi là anh sẽ lập gia đình. Qua anh, tôi cảm nhận được rằng người con gái đó hoàn toàn xứng đáng với anh. Mặc dù luôn mong rằng anh sớm ổn định cuộc sống, sớm tìm được một người xứng đáng để xây dựng hạnh phúc nhưng tự nhiên tôi buồn, rất buồn. Tôi bị sốc thực sự. Cảm giác y như hồi nào anh trở về với quê hương anh. Không biết có phải do tôi hẹp hòi và ích kỷ quá không?

Song, tôi lại đau lòng hơn khi biết chuyện: người vợ sắp cưới của anh vô tình biết được mối quan hệ của chúng tôi! Qua anh kể, tôi được biết, không biết vô tình hay cố ý, cô ấy đã truy cập vào email của anh. Chuyện sẽ không có gì, bởi những bức thư chúng tôi trao đổi với nhau không có gì liên quan đến chuyện tình cảm (chúng tôi tránh nói chuyện đó) nhưng trong một lần uống rượu say, anh đã gọi tên tôi. Cô ấy đã giận anh vô cùng và yêu cầu anh cắt đứt mọi liên lạc với tôi.

Giờ đây, khi tôi ngồi viết những dòng này, tôi cũng không biết hai người họ đã làm lành với nhau chưa? Tôi không dám liên lạc với anh nữa.

Tôi chỉ muốn nhắn nhủ tới hai người đó rằng: Tôi đã rất yêu anh, anh đã rất yêu tôi. Nhưng đó là quá khứ của chúng tôi. Người vợ của anh ơi, tôi muốn em hiểu rằng: Điều quan trọng bây giờ là cả chị và em đều mong muốn cho anh ấy hạnh phúc, đừng làm khó cho anh ấy, vì hiện tại, anh ấy đang thuộc về em!

Cuti
19-12-2006, 04:52 PM
Thêm một truyện nữa nè!!!

Anh ơi! em sợ...

Khi còn yêu nhau anh thường hỏi em rằng: Em thích gì? Em trả lời: Em thích nhiều lắm. Em thích được anh nuông chiều vì em là con gái.

Em thích chúng ta đi bộ với nhau trên những con phố dài đầy nắng, gió và lá trong mùa thu. Em thích được cùng anh đi ăn những quán chè bên đường quen thuộc. Và em thích tình yêu mình thật đẹp và trong sáng…

Anh lại hỏi em: Em ước gì? Em trả lời: Em ước tình yêu mình sẽ nên duyên với nhau.

Rồi anh hỏi: Em sợ gì? Em cười buồn mà không dám trả lời.

Bây giờ chia tay rồi em mới biết được mình sợ thật nhiều cái. Anh à! Em sợ:

Như những người con gái khác em sợ trong tình yêu bị phản bội. Có thể là hôm nay bên em anh trao cho em cành hồng, những nụ hôn ngọt ngào và cả lời yêu say đắm, nhưng ngày mai bên người con gái khác rồi anh cũng sẽ như vậy.

Em sợ trong tình yêu em bị anh lừa dối. Thà là anh chia tay để em đau một lần nhưng thanh thản còn hơn đi bên em mà anh lại nhớ về ai kia.

Anh ơi! Em sợ. Em sợ bước vào tình yêu như bước vào một nhà giam mà ở trong đó tâm hồn và thể xác em bị giam chặt. Không đi chơi với anh vì hôm nay em hơi mệt, anh giận dỗi.

Không làm theo những lời anh nói, anh càng giận hơn. Đi với bạn bè mà không đi với anh, anh cũng giận nốt. Mặc dầu biết rằng cả hai đều có những khoảng trời riêng.

Anh à! Em sợ mỗi lần anh than vãn. Một tuần có 7 ngày, gặp nhau 3 ngày thì có đến 2 ngày anh than vãn cuộc sống này thật chán chường, mặc dù anh biết rằng trên đời này có thật nhiều cái để hưởng thụ và nhiều việc phải làm hơn là ngồi kêu ca hai chữ “chán đời” dù chưa làm được gì cho đời cả.

Anh biết không mỗi lần anh kêu ca là một lần em buồn mà không dám nói ra bởi từ trong lòng em niềm vui đã rất ít rồi và em biết rằng hình như niềm vui em mang lại cho anh còn ít hơn thế. Có phải bên em anh thấy tình yêu của mình thật đơn điệu tẻ nhạt?

Anh à! Em sợ người yêu mình vũ phu. Anh biết không? Những lúc anh say mềm là những lúc lý trí và lương tâm anh mất hết, anh mắng chửi em và nhỡ như em có cãi lại thì… Hỡi ôi!

Cả tuần em phải nghỉ học vì những vết thương bầm tím trên khuôn mặt. Lúc tỉnh rượu anh đến bên em và xin lỗi, nhưng anh ơi! Có dễ dàng tha thứ được không anh?

Anh ơi! Em sợ. Điều này em sợ nhất. Sợ những đòi hỏi quá đáng trong tình yêu. Đối với anh những nụ hôn và ôm ấp vẫn còn chưa đủ mà còn phải những cái hơn thế.

Em cương quyết từ chối và mong anh hiểu để giữ gìn sự trong sáng trong tình yêu thì anh nói: Em không thật lòng. Phải chăng trong tình yêu người con trai luôn muốn chiếm đoạt bằng được để rồi nếu có hậu quả gì thì lại “đánh bài chuồn”.

Thật buồn khi em thấy những người bạn gái của em bị như vậy và em muốn rằng người yêu em không phải là người như thế. Nhưng biết làm sao được vì có phải đó là bản chất của con trai?

Những sự sợ hãi kia đã làm em cách xa anh. Và có phải vì thế mà chúng ta chia tay?

lauthaimi
20-12-2006, 01:52 PM
Xin chào tất cả mọi người , sau nhiều lần đắn đo suy nghĩ , tác giả xin được giới thiệu một chủ đề rất hot . Đó là chuyện tình đao duy từ , lãng mạn ko kém gì chuyện tình havird đâu nhé. Xin mọi người hãy tham gia đóng góp những mẩu chuyện tình để thêm phần phong phú.
Giới thiệu với mọi người , tui là tác giả , một cô nhóc nhí nhảnh ko chịu đươc , thích lãng mạn , và rất thích xem phim hàn quốc , có lẽ là bị nhiễm phim nhiều quá nên hình dung mọi vật đều rất lãng mạn và hay mơ mộng . Vì vậy , nhũng câu chuyện này dựa trên cốt truyên có thật và đươc tác giả hư cấu. mong mọi người hãy ủng hộ

he, chị nè giống em á.............

live*to*love
28-12-2006, 07:58 PM
trời ơi chuyền tình gì mà toàn thấy sầu à ! Có bác nào kể chuyện có hậu chút đi .Anh em dỡ bi quan vào tình yêu

culanbk
28-12-2006, 08:25 PM
ơ thằng Kim Hùng sao đợt đó tau không nhớ nhẩy. Nhưng đợt đó mi hát hay phết được giải nhì toàn thành phố rồi còn gì. bài gì mà có đoạn " ...em biết và em biết một mai anh chiến thắng trở về đôi vai gầy và đôi mắt xanh... "

live*to*love
31-12-2006, 04:14 PM
hahaha người ta goi đó là dậy thì sớm về cảm xúc

thúy vân b11
23-01-2007, 05:07 PM
eo ơi , mình mà kể lại chuyện của mình thì chắc buồn lắm