PDA

View Full Version : Bridge Blue - Hội thảo thường niên lần 2

BridgeBlue
19-02-2009, 01:26 PM
MỜI DỰ
HỘI THẢO DU HỌC ÚC THƯỜNG NIÊN LẦN II.

Ngày 7/3/09, Bridge Blue sẽ tổ chức hội thảo thường niên lần thứ hai. Cuộc hội thảo thường niên sẽ có sự góp mặt của các trường và của đại diện Bridge Blue đến từ Australia.

Đại diện 7 trường của Úc thuộc mọi cấp độ từ đào tạo tiếng Anh, đào tạo trung học, cao đẳng, kĩ năng tay nghề tới đại học và sau đại học sẽ giới thiệu và cung cấp thông tin về các chương trình học. Các trường được Bridge Blue mời một cách chọn lọc nhằm đáp ứng đầy đủ mọi yêu cầu của du học sinh Việt Nam hiện nay như: muốn chuẩn bị học tập tại các trường danh tiếng (UTS, đại học Quốc gia Úc, ĐH Canberra, UNSW...) hay muốn tìm các trường có mức học phí vừa phải và thấp... Các khoá học cũng hết sức đa dạng nhằm thoả mãn ba loại mục đích du học: du học rồi để về VN làm việc với trình độ chuyên môn cao, vừa học vừa làm, học đúng nghề để xin định cư Úc. Đại diện của Bridge Blue sẽ tư vấn về cách chọn con đường du học, về cuộc sống nghề nghiệp tương lai, các thông tin định cư tay nghề. Đặc biệt, để thủ tục visa du học Úc được thực hiện thật sự hiệu quả, ngân hàng đối tác của Bridge Blue sẽ tham gia tư vấn về tài chính và vay vốn. Bridge Blue sẽ giúp các bạn tiến hành xin visa miễn phí. Ngoài ra, các bạn còn có điều kiện giao lưu, chất vấn trực tiếp các trường bằng tiếng Anh, làm bài test trình độ tiếng Anh miễn phí.

Hiện nay Bridge Blue đang điều phối một loạt các chương trình học bổng tiếng Anh, học nghề, học đại học hay cao học, trị giá của học bổng từ 10 đến 50% học phí. Hỗ trợ học sinh có được học bổng là niềm vui lớn của Bridge Blue.
Để cho buổi hội thảo trở thành buổi giao lưu hữu ích của các Quí vị phụ huynh và học sinh đồng thời thật sự thân mật và vui vẻ, Bridge Blue sẽ tổ chức rút thăm trúng thưởng camêras. Trân trọng kính mời các Quý vị phụ huynh và các bạn quan tâm tới dự hội thảo của chúng tôi.

12H30 ngày 7 tháng 3 năm 2009. Tầng 2, Khách sạn Melia, 44B Lý Thường Kiệt.
Văn phòng: 3B Quốc Tử Giám. Tel. 37325896. Email.: hanoi@bridgeblue.com.au. Website: www.bridgeblue.com.au

Trân trọng

meo_hoang
09-03-2009, 08:03 PM
Nhân thể mọi người cho e hỏi :Nếu hok có = TOEFL thì có khả năng đc di du học ko ạ????:hmm::hmm:

be_linh_b3
10-03-2009, 08:15 PM
chắc là có, với điều kiện là bạn phải có xiền :giveme:

BridgeBlue
20-03-2009, 01:24 PM
be linh b3 trả lời nhiều phần đúng :))
Nếu bạn không có TOEFL do không thi lấy chứng chỉ này vì không có thời gian, hay không thích tốn tiền vì nó... hay vì bất cứ một lí do gì khác, nhưng vẫn có trình độ tiếng Anh tốt, thì bạn cũng không tốn tiền đâu. Miễn là bạn xác định được khoá muốn học chính và được trường nhận vào học, nghĩa là bạn được trường chấp nhận với cấp học là từ đại học trở lên, thì bạn không cần phải có chứng chỉ tiếng Anh.

Nếu bạn không có chứng chỉ tiếng Anh TOEFL vì chưa đủ trình độ để thi thì đúng là tốn xèng thật, do sang bên đó bạn sẽ phải tốn xèng học tiếng Anh bên đó. Có vậy thôi.

Nhân thể cũng nói luôn là nếu muốn du học Úc thì nên thi IELT chứ không nên thi TOEFL vì bọn Úc thích cái chứng chỉ này hơn.

Bye, chúc mọi người vui vẻ !

be_linh_b3
23-03-2009, 09:52 PM
be linh b3 trả lời nhiều phần đúng :))
Nếu bạn không có TOEFL do không thi lấy chứng chỉ này vì không có thời gian, hay không thích tốn tiền vì nó... hay vì bất cứ một lí do gì khác, nhưng vẫn có trình độ tiếng Anh tốt, thì bạn cũng không tốn tiền đâu. Miễn là bạn xác định được khoá muốn học chính và được trường nhận vào học, nghĩa là bạn được trường chấp nhận với cấp học là từ đại học trở lên, thì bạn không cần phải có chứng chỉ tiếng Anh.

Nếu bạn không có chứng chỉ tiếng Anh TOEFL vì chưa đủ trình độ để thi thì đúng là tốn xèng thật, do sang bên đó bạn sẽ phải tốn xèng học tiếng Anh bên đó. Có vậy thôi.

Nhân thể cũng nói luôn là nếu muốn du học Úc thì nên thi IELT chứ không nên thi TOEFL vì bọn Úc thích cái chứng chỉ này hơn.

Bye, chúc mọi người vui vẻ !
Chị ơi cho e hỏi từ h đến cuối năm BrightBlue có chương trình học bổng hay học trao đổi nào hay ko ạ?

chiphoi001
01-04-2009, 09:53 PM
học bổng thì thường điểm số cần phải cao vào, thế nhưng chuyện đó ở tr mình thì lại hơi khó( anh năm nào cũng có môn thể dục nó kéo hết xuống nè).mà nếu để du học trung học thì không nhất thiết phải chọn úc hay anh hay mi. Em có thể sang thai, malay..học, rẻ mà dễ đi, dễ xin học bổng.Sau khi kết thúc trung học ở đây thì em có thể luồn qua các nước phương tây học đại học cũng chưa muộn.

BridgeBlue
06-04-2009, 10:56 AM
Chị ơi cho e hỏi từ h đến cuối năm BrightBlue có chương trình học bổng hay học trao đổi nào hay ko ạ?

Chào bé Linh :))

Chương trình học trao đổi thì Bridge Blue không có, nhưng mà học bổng thì lúc nào cũng có gì đó!!

Em định xin học bổng loại nào? đi học tiếng Anh, cao đẳng, đại học, cao học hay để học cấp ba??

Học bổng có nhiều loại, có thể có loại yêu cầu em có điểm tổng kết tương đối, nhưng cũng có loại học bổng theo kiểu thoả thuận giảm học phí thì không yêu cầu gì cả, miễn là em đủ điều kiện được chấp nhận vào học là OK, có học bổng.

Vậy để cung cấp thông tin học bổng cho em, em có thể email về la@bridgeblue.com.au, sau đó chị sẽ gửi form cho em để xem em có thể có được học bổng gì.

Việc em đi học ở nước nào là hoàn toàn tuỳ ở em, ở điều kiện, hoàn cảnh và kì vọng của em. Nước nào cũng có cái hay cái dở của riêng nước đó, chị không thể lấy tiêu chí của chị để ép em nên đi học nước này mà không nên đi học nước kia được, chị không tư vấn kiểu đó!! Việc đi nước nào là hoàn toàn do em quyết định, Bridge Blue sẽ cung cấp các thông tin cần thiết cho em để em có cơ sở mà quyết định một cách tốt nhất!!

Thỉnh thoảng chị vẫn gửi một số bài liên quan đến các cơ hội về du học Úc trên diễn đàn này, em có thể ngó qua để có thêm thông tin. Bridge Blue chỉ chuyên về tư vấn du học và định cư Úc thôi. Bridge Blue cung cấp mọi thông tin liên quan đến du học và định cư Úc, hỗ trợ xin học, xin học bổng, xin visa, hoàn toàn không thu phí...

Thế nhé, You choose your future, we guide you through!!

See you,

Cheers!