PDA

View Full Version : tình bạn đích thực là gi`?

kyu_SJ^^
19-02-2009, 05:18 PM
Tình bạn của tôi ...... chẳng còn gì cả những người bạn lần lượt bỏ rơi tôi mà đi hồi cấp chúng tôi rất thân thiết chuyện gì cũng nói cho nhau nghe có chuyện vui hay buồn đều chia sẻ nhưng từ khi lên cấp 3 dù học chung 1 trường 1 lớp nhưng......... tôi cảm thấy họ thật xa lạ tôi không biết sao nữa họ có những người bạn mới và quên mất tôi
Nhìn đằng trước chẳng thấy gì quay đầu lại chẳng còn ai ..................... họ đã bỏ tôi lại 1 mình chỉ còn mình tôi
tôi không biết mình làm gì sai cả dù có nghĩ đi nghĩ lại cũng không hiểu lí do vì sao họ rời xa tôi
Bây giờ tôi nhận gia rằng: " có được tình bạn chân thành và tốt đẹp là 1 điều khó và giữ được tình bạn đó còn khó hơn"......................................

nhoxbi
19-02-2009, 07:35 PM
hãy thông cảm cho những người bạn ấy ..vì sẻ có 1 lúc nào đó bạn cũng bị 1 lí do nào đó để phải xa họ ....dù họ tốt hay xấu đi chăng nữa ....nếu bạn coi ho là bạn thì ho sẽ là bạn ...tình ban chân thật ko nhất thiết là phải ở bên cạnh ..phải đáp ứng đươc những gì mà bạn muốn ....
bây giờ dù họ ko ở bên cạnh ban ,,nhưng có thể họ luôn nghĩ về bạn đó ...cứ xem ho là ban ....
thật ra bi cũng đã từng suy nghĩ như bạn vậy đó ...bi củng đả cố đặt bi vào tình huống của bạn ....
chúc ban may mắn

kẻ xấu
19-02-2009, 07:46 PM
Hãy sống thật tốt !
Dù mọi người đối sử với mình thế nào đi nữa
Rồi một ngày họ sẽ hiểu ?
Anh tin rằng em là người bạn tốt ... Hãy mãi như thế em nhé
Đừng làm kẻ xấu như anh !

nhoxbi
19-02-2009, 07:51 PM
anh là kẻ xấu thân thiện tốt bụng và zui tình nhất mà em từng gặp trong tất cả những kẻ xấu mà em đã đựoc gặp ....kẻ xấu

#06-Center
19-02-2009, 09:52 PM
Tình bạn của tôi ...... chẳng còn gì cả những người bạn lần lượt bỏ rơi tôi mà đi hồi cấp chúng tôi rất thân thiết chuyện gì cũng nói cho nhau nghe có chuyện vui hay buồn đều chia sẻ nhưng từ khi lên cấp 3 dù học chung 1 trường 1 lớp nhưng......... tôi cảm thấy họ thật xa lạ tôi không biết sao nữa họ có những người bạn mới và quên mất tôi
Nhìn đằng trước chẳng thấy gì quay đầu lại chẳng còn ai ..................... họ đã bỏ tôi lại 1 mình chỉ còn mình tôi
tôi không biết mình làm gì sai cả dù có nghĩ đi nghĩ lại cũng không hiểu lí do vì sao họ rời xa tôi
Bây giờ tôi nhận gia rằng: " có được tình bạn chân thành và tốt đẹp là 1 điều khó và giữ được tình bạn đó còn khó hơn"......................................

Ta đây cũng gặp tình huống như người, cũng nhận ra 1 điều như ngươi, nhưng ta biết lý do vì sao, và hãy suy nghĩ như nhoxbi nói

nếu bạn coi ho là bạn thì ho sẽ là bạn ...tình ban chân thật ko nhất thiết là phải ở bên cạnh ..phải đáp ứng đươc những gì mà bạn muốn ....

Mub!.
19-02-2009, 10:35 PM
Nhóc của ta, đừng có buồn, trên cuộc đời nà không có gì là hoàn hảo cả và có lẽ cũng chẳng có gì là vĩnh cửu ( kể cả cái thứ mà chúng ta đang tôn sùng bây giờ và tự cho nó là forever ). Cuộc sống này luôn khiến người ta phải làm sao đó để thích nghi và đó chính là lí do của sự thay đổi...sẽ luôn có những người bạn ở bên Nhóc ( như Mub chẳng hạn) có thể nó không phải là E...L...F... nhưng nó là một tình cảm chân thành

kẻ xấu
20-02-2009, 06:20 AM
anh là kẻ xấu thân thiện tốt bụng và zui tình nhất mà em từng gặp trong tất cả những kẻ xấu mà em đã đựoc gặp ....kẻ xấu

Chú bị hâm à ?
Trên đời này chỉ có mình tôi là kẻ xấu thôi !
Chấm hết !
1 con người ko có tình bạn, chẳng có tình yêu !

nhoxbi
20-02-2009, 07:07 PM
anh nói thế thì ai mà tin ...anh càng chứng minh mình là kẻ xấu thì lại càng thể hiện mình là 1 kẻ tốt ...theo em nghĩ thì anh cứ làm người tốt trong kẻ xấu .....

Mub!.
20-02-2009, 07:31 PM
Chú bị hâm à ?
Trên đời này chỉ có mình tôi là kẻ xấu thôi !
Chấm hết !
1 con người ko có tình bạn, chẳng có tình yêu !

á hà chào bác kẻ xấu, lần đầu tiên trong đời thấy có người tự nhận mình là kẻ xấu ----> chắc bác này phải xấu xa lắm nhể :P

Hyt.b3
21-02-2009, 05:51 PM
từ lâu rồi hok cảm thấy tin tưởng vào chữ ''thân''
đôi lúc tưởng tìm được bạn thân roài nhưng cuối cùng thì....nhận ra m chả là gỳ với nó
nó hok coi m như m coi nó
hơi thân với với 1G mới..tính cách tương đồng...thấy hợp...chẳng biết sau này thế nào đây:duno::duno::duno:
cũng đã được gần 1 khóa học rùi