PDA

View Full Version : Twilight (Chạng vạng) - 1 cuốn sách hay

blueheaven262
19-02-2009, 05:43 PM
www.youtube.com/watch?v=iGAftEnwfXM
Bella Swan (Kristen Stewart) luôn luôn có một chút gì đó khác với mọi người , cô hậu đậu và không thể nào hoà nhập được với những nữ sinh khác trong trường trung học Phoenix, Arizona.

Khi mẹ cô tái hôn và đến sống với người chồng mới cưới tại Florida , Bella phải chuyển tới sống cùng cha tại một thị trấn ở Forks, Washington. Tại đây , cô không có nhiều cơ hội tiếp xúc với mọi người .

Tại ngôi trường mới, cô ấn tượng và tò mò về một học sinh đầy bí ẩn, Edward Cullen . Gia đình Cullen có 5 anh chị em học cùng trường với Bella, họ gây chú ý bởi vẻ ngoài đẹp một cách kỳ lạ nhưng tuyệt nhiên không hề làm bạn hay tỏ ra thân thiện với bất kỳ ai trong trường.Bella luôn bị ánh mắt của Edward xuyên thấu tâm hồn .Và rồi cả Bella và Edward đều bị nhấn chìm trong sự đam mê và lãng mạn của tình yêu.

Edward có thể chạy nhanh hơn cả loài báo , anh có thể dừng một chiếc xe ô tô bằng tay không, a ấy không hề già đi từ năm 1918 và điều quan trọng nhất , anh là một ma cà rồng . Nhưng Edward không có răng nanh, a cũng không hút máu người , anh là một trong số những ma cà rồng chay .

Họ cùng nhau đi khắp nơi, đối với Edward , Bella là tất cả . Họ yêu nhau say đắm , thế nhưng sự xuất hiện của 3 ma cà rồng du cư James, Laurent and Victoria đã gây ra nguy hiểm cho Bella. Edward và gia đình anh đã đặt cả cuộc sống của họ để cứu Bella trước khi quá muộn.Tình yêu của họ sẽ về đâu ...

Lôi cuốn và hồi hộp, Chạng Vạng hút hồn người đọc ngay từ những trang đầu tiên.

unly_lana
19-02-2009, 06:37 PM
công nhận đây là 1 cuốn sách hay
nhưng tác giả sao ko viết "chạng vạng 2" mà lại viết là trăng non nhỉ

Hyt.b3
19-02-2009, 07:28 PM
Chạng vạng với Trăng non đang hot
thấy nhiều bẹn đi đâu cũng cầm 2 quyển nài
tiếc là ở Việt Nam chưa ra thêm 2 phần cuối nữa
:demoralize::demoralize:

kẻ xấu
19-02-2009, 07:31 PM
Tớ đã mượn đọc cả 2 quyển rồi nè ;))

vitaminb12
19-02-2009, 08:02 PM
hình như là đọc truyện hay hơn là xem phim :( Phim thì chưa coi, truyện cũng chưa đọc :((
Hix, hum trước kéo mãi về lại trúng cái bản CAM :(( Hu hu

giamdocb12
19-02-2009, 08:13 PM
phim nè xem cũng đc
@vitaminb12:ông có truyện này hả, hôm sau sang lấy

kẻ xấu
19-02-2009, 08:14 PM
hình như là đọc truyện hay hơn là xem phim :( Phim thì chưa coi, truyện cũng chưa đọc :((
Hix, hum trước kéo mãi về lại trúng cái bản CAM :(( Hu hu

Nó giầy quá !
Đọc mãi mới hết !

kẻ xấu
23-02-2009, 04:25 PM
Cuối tuần này có phim chạng vạng ! ai muốn đi xem ko ?

Hyt.b3
23-02-2009, 04:30 PM
công nhận đây là 1 cuốn sách hay
nhưng tác giả sao ko viết "chạng vạng 2" mà lại viết là trăng non nhỉ

hi hi chắc là theo thời gian
từ chạng vạng tối ...rùi đến trăng non....chắc sau đó là trăng tròn.... rùi đến ban mai...
:picknose::picknose::picknose::whistle:

_KE-NI_
23-02-2009, 04:52 PM
sEm phim ko hay = đọc truyện....chắc chắn nuôn..............

kyu_SJ^^
23-02-2009, 05:03 PM
truyện hay nhưng chưa được đọc sắp ra tập 3 ùi bà hoa lác đang đi lấy chậc chậc

han_klavi
23-02-2009, 05:51 PM
film này xem cũng dc mà
tất nhiên là khi chuyển thể thành film thi có # truyện vs lại mình đọc truyện vẫn có cảm xúc hơn

lee_ryan
23-02-2009, 05:54 PM
phim chạng vạng này hay phết tối thứ 7 tuân này chiếu ở thanh hoá nè ai co nhu cầu đi xem hông
:picknose::picknose::picknose:

_KE-NI_
23-02-2009, 06:58 PM
ạc........sem từ đời nào rôi` muk`..............down về sem cho thú.....tốn $

Snow
23-02-2009, 07:20 PM
đọc truyện thì hay hơn xem phim nhiều ... nhưng nó cũng tốn thời gian lém
Mình chưa được đọc hết ... nhưng mà thấy nó cũng khá là hay

o0.Rô.Boo.0o
23-02-2009, 07:37 PM
truyện ni hay lém ý:sparkling:nhưg mà iêm chưa đc coi fim.mà K cũg byts đọc truyện cơ ak:sweat:

yoyo_cici
23-02-2009, 08:52 PM
hehe,em thấy truyện này hay mà phim cũng được .... trong phim ko được hay như truyện kể .:knife:
Nhưng đây là một tác phẩm hay,bây h thấy nhiều đứa toàn cầm Twilight thôi :sparkling:

lotus2903
23-02-2009, 09:01 PM
www.youtube.com/watch?v=iGAftEnwfXM
Bella Swan (Kristen Stewart) luôn luôn có một chút gì đó khác với mọi người , cô hậu đậu và không thể nào hoà nhập được với những nữ sinh khác trong trường trung học Phoenix, Arizona.

Khi mẹ cô tái hôn và đến sống với người chồng mới cưới tại Florida , Bella phải chuyển tới sống cùng cha tại một thị trấn ở Forks, Washington. Tại đây , cô không có nhiều cơ hội tiếp xúc với mọi người .

Tại ngôi trường mới, cô ấn tượng và tò mò về một học sinh đầy bí ẩn, Edward Cullen . Gia đình Cullen có 5 anh chị em học cùng trường với Bella, họ gây chú ý bởi vẻ ngoài đẹp một cách kỳ lạ nhưng tuyệt nhiên không hề làm bạn hay tỏ ra thân thiện với bất kỳ ai trong trường.Bella luôn bị ánh mắt của Edward xuyên thấu tâm hồn .Và rồi cả Bella và Edward đều bị nhấn chìm trong sự đam mê và lãng mạn của tình yêu.

Edward có thể chạy nhanh hơn cả loài báo , anh có thể dừng một chiếc xe ô tô bằng tay không, a ấy không hề già đi từ năm 1918 và điều quan trọng nhất , anh là một ma cà rồng . Nhưng Edward không có răng nanh, a cũng không hút máu người , anh là một trong số những ma cà rồng chay .

Họ cùng nhau đi khắp nơi, đối với Edward , Bella là tất cả . Họ yêu nhau say đắm , thế nhưng sự xuất hiện của 3 ma cà rồng du cư James, Laurent and Victoria đã gây ra nguy hiểm cho Bella. Edward và gia đình anh đã đặt cả cuộc sống của họ để cứu Bella trước khi quá muộn.Tình yêu của họ sẽ về đâu ...

Lôi cuốn và hồi hộp, Chạng Vạng hút hồn người đọc ngay từ những trang đầu tiên.

M cũng đọc quyển này à Thuỷ... trời ơi, t mê điên đảo. Đọc hết 2 phần đầu, phần 3 và 4 tìm không ra, cuối cùng search trên mạng ra 2 phần cuối của nó là Eclipse và Breaking Dawn nhưng mà bằng tiếng anh, dịch lòi hết cả mắt. Cơ mà hay thôi rồi, hehe... à, nó còn có cả quyển Midnight Sun nữa đấy, tức là viết lại tập 1 nhưng theo lời kể và suy nghĩ của Edward... hay điên đảo. Mọi người tìm đọc đi, rồi chúng mìn cùng lên đây chúng ta bàn tán, hí hí:phew:

kẻ xấu
23-02-2009, 09:07 PM
sEm phim ko hay = đọc truyện....chắc chắn nuôn..............

cũng chưa hẳn :
Xem Phim
Thì có thể thấy hình ảnh trung thực hơn ~> khóai hơn
Đọc Truyện
Miêu tả chi tiết nhưng ko sinh động bằng phim, nhưng có thời gian sâu lắng để mình có thể suy nghĩ về chuyện hơn !
Tốt nhất !! vừa đọc vừa xem phim !

hoaly_kho
23-02-2009, 09:14 PM
Khi đọc câu chuyện này, mình có cảm giác nhiều khi muốn nghẹn thở, muốn đau và muốn khóc theo nhân vật. Câu chuyện rất có ý nghĩa.
Đôi khi, yêu thương một ai đó rất nhiều, nhưng nếu mình rời xa để người ta có một cuộc sống bình thường thì mình sẽ rời xa.
Và bella thì chọn cách , chọn một cuộc sống như người mình yêu để đc đau và chia sẻ,được "bất tử" bên người mình yêu.

kẻ xấu
23-02-2009, 09:15 PM
Khi đọc câu chuyện này, mình có cảm giác nhiều khi muốn nghẹn thở, muốn đau và muốn khóc theo nhân vật. Câu chuyện rất có ý nghĩa.
Đôi khi, yêu thương một ai đó rất nhiều, nhưng nếu mình rời xa để người ta có một cuộc sống bình thường thì mình sẽ rời xa.
Và bella thì chọn cách , chọn một cuộc sống như người mình yêu để đc đau và chia sẻ,được "bất tử" bên người mình yêu.

Cuối tuần về thanh hóa đi xem phim Chạng Vạng Đi chị Hằng

Snow
23-02-2009, 09:18 PM
:picknose: kiểu này cuối tuần rủ con nào đó đi xem phim Chạng vạng cho đỡ bưồn mới đc ...
phim này xem cũng hay ... ( xem 2 lần rui ) :hi::hi::hi:

@Gf: có bạn nào đi với minh hok

kẻ xấu
23-02-2009, 09:25 PM
:picknose: kiểu này cuối tuần rủ con nào đó đi xem phim Chạng vạng cho đỡ bưồn mới đc ...
phim này xem cũng hay ... ( xem 2 lần rui ) :hi::hi::hi:

@Gf: có bạn nào đi với minh hok

mày kiếm gái đi ! thứ 7 tuần này đi xem với anh luôn cho vui !
Bao anh với nhá !

lee_ryan
23-02-2009, 10:38 PM
bao luôn cả anh nhé thứ 7 tuần này anh cũng đi xem
:giveme::giveme::giveme:

kẻ xấu
23-02-2009, 10:49 PM
bao luôn cả anh nhé thứ 7 tuần này anh cũng đi xem
:giveme::giveme::giveme:

Thật ko ?
Phim Chạng vạng hay lắm đấy !
có gì anh em mình ngồi cùng nhau cho vui nhé :))
Thẳng khang bao anh em mình nhé !

lee_ryan
23-02-2009, 10:53 PM
Thật ko ?
Phim Chạng vạng hay lắm đấy !
có gì anh em mình ngồi cùng nhau cho vui nhé :))
Thẳng khang bao anh em mình nhé !
nhất trí khang bao anh em mình nhé không phải lo cứ yên tâm mà đi
:whistle::whistle::whistle:

trangvicky_zhao
27-02-2009, 05:21 PM
Chạng Vạng is very good ^^!
Tối thứ 7 tuần này (28/2), rạp Tống Duy Tân chiếu Chạng Vạng đấy. Cả nhà đi đc thì xem, hehe.

snow_b7
27-02-2009, 05:38 PM
Ah ha!!! có ai đi xem phim cùng tớ không nhỉ!!! nhah nhanh không hết lượt!!!:sparkling::sparkling:

blueheaven262
28-02-2009, 11:28 AM
M cũng đọc quyển này à Thuỷ... trời ơi, t mê điên đảo. Đọc hết 2 phần đầu, phần 3 và 4 tìm không ra, cuối cùng search trên mạng ra 2 phần cuối của nó là Eclipse và Breaking Dawn nhưng mà bằng tiếng anh, dịch lòi hết cả mắt. Cơ mà hay thôi rồi, hehe... à, nó còn có cả quyển Midnight Sun nữa đấy, tức là viết lại tập 1 nhưng theo lời kể và suy nghĩ của Edward... hay điên đảo. Mọi người tìm đọc đi, rồi chúng mìn cùng lên đây chúng ta bàn tán, hí hí:phew:

trước hôm về ăn Tết,t đi xem với mấy đứa ở rạp QG.xem xong kết luôn.về tìm truyện trên mạng đọc nhưng mờ đau mắt lắm.h mới mượn được truyện.hix.đang nhâm nhi đây.

heat_pointguard13
28-02-2009, 12:08 PM
Uhm Twilight và New Moon. Hay:XD:.............

kẻ xấu
28-02-2009, 10:13 PM
Tớ vừa đi xem phim về xong ! tiếc rằng ko được xem đọan cuối ! hay thật đấy

blue_horizon
28-02-2009, 10:25 PM
Tớ mới đọc Chạng vạng, nói chung là hay, xem phim có anh Edward đẹp trai, hú hú, Bella cũng xinh gái, đẹp đôi :love:
Nhưng mà xem phim vẫn không hay bằng đọc truyện, đọc truyện thì đầy đủ và sinh động hơn, đặc biệt là cách miêu tả nhân vật và tâm lí nhân vật. Đọc truyện thì thấy tình yêu và sự quan tâm của Ed dành cho Bell rõ nét hơn. Đến tận 8/3 mới đc đọc Trăng non, không biết ra làm sao, thấy bảo cũng hay lắm, mong quá mong quá :D

kẻ xấu
28-02-2009, 10:31 PM
Tớ mới đọc Chạng vạng, nói chung là hay, xem phim có anh Edward đẹp trai, hú hú, Bella cũng xinh gái, đẹp đôi :love:
Nhưng mà xem phim vẫn không hay bằng đọc truyện, đọc truyện thì đầy đủ và sinh động hơn, đặc biệt là cách miêu tả nhân vật và tâm lí nhân vật. Đọc truyện thì thấy tình yêu và sự quan tâm của Ed dành cho Bell rõ nét hơn. Đến tận 8/3 mới đc đọc Trăng non, không biết ra làm sao, thấy bảo cũng hay lắm, mong quá mong quá :D

Tất nhiên !
Đọc truyện thì tình tiết hơn
phim chỉ có 1 tiếng rưỡi thôi !
Nhưng Phim thì sinh động hơn về hình ảnh chứ
Nếu mà xem phim xong ! đọc truyện và tưởng tượng thì tuyệt nhất
h tớ đang cầm trong tay cả 2 quyển Chạng vạng và Trăng non

cur_sera
01-03-2009, 08:57 PM
Hơ hay thế cơ à!!!!Tiếc nhỉ!!!:loser::loser::loser:

blue_horizon
01-03-2009, 09:14 PM
Tất nhiên !
Đọc truyện thì tình tiết hơn
phim chỉ có 1 tiếng rưỡi thôi !
Nhưng Phim thì sinh động hơn về hình ảnh chứ
Nếu mà xem phim xong ! đọc truyện và tưởng tượng thì tuyệt nhất
h tớ đang cầm trong tay cả 2 quyển Chạng vạng và Trăng non
Tất nhiên là đồng thời cả xem phim và đọc truyện thì sẽ hình dung rõ nét hơn rồi. Nhưng đang nói riêng từng mảng kia mà. Đang còn 2 phần nữa, không biết lúc nào mới ra nhở :-?

kẻ xấu
02-03-2009, 03:40 PM
Lời Dẫn của truyện
Chưa bao giờ tôi nghĩ nhiều đến việc mình phải chết như thế nào - dù trong mấy tháng cuối này, tôi có đủ lí do đến nghĩ tới nó - mà dù tôi có nghĩ tới nó thì tôi cũng sẽ không tưởng tượng như thế này...Tất nhiên đây là một cái chết êm đẹp, một sự hi sinh cho người khác - một người mà tôi vô cùng yêu thương - người rất có ý nghĩa với tôi trong cuộc đời. Phải là như vậy rồi.

cur_sera
07-03-2009, 08:59 PM
Truyện nầy có vẻ hợp với mình!!!!!!!!:sparkling::sparkling::sparkling:

Hyt.b3
10-03-2009, 07:05 PM
Tớ vừa đi xem phim về xong ! tiếc rằng ko được xem đọan cuối ! hay thật đấy

anh kẻ xấu xem ở rạp hát Lam Sơn ạ...
bi h hok bít còn chiếu hok nhỷ... chửa được xem cơ...tò mò về anh Edward quá cơ...tò mò về cdar nhà bác sĩ Cullen nữa.... Bella cũng vậy.... cũng có thấy ảnh ở trên web nhưng mà hỳnh như trong phim đẹp hơn:dazzle::dazzle::dazzle::knife:

rapperdq
10-03-2009, 07:55 PM
Rạp Lam Sơn chẳng phải bị phá rồi còn gì :XD:

Hyt.b3
11-03-2009, 06:39 PM
nghe noái là chuyển lên sân thể thao.. chỗ gần cung văn hoá mừ :heheh::heheh::heheh:
chuyển lên hay gộp chung gỳ cũng hẻm bít...

susu91_hanu
11-03-2009, 09:32 PM
Chị thấy đọc bản tiếng Anh hay hơn bản dịch nhiều.Và nhất là những ai đã đọc truyện thì sẽ thấy phim ko thể truyền tải hết nội dung.Kết thúc 4 tập Twilight,New moon,Eclipse , Breaking dawn là 1 happy ending cho Bella và Edward.Em nào học ngoại ngữ thì nên đọc bản tiếng Anh vừa thưởng thức truyện vừa có thể tăng khả năng đọc hiểu.:hi:

Snow
13-03-2009, 07:16 PM
Hjx
mình có quyển này ... nhưng lạ thay cứ đọc được một hai trang lại lăn ra ngủ ... Hjx 1 tháng rùi hok đc 1 chương

be_linh_b3
13-03-2009, 07:20 PM
Chị thấy đọc bản tiếng Anh hay hơn bản dịch nhiều.Và nhất là những ai đã đọc truyện thì sẽ thấy phim ko thể truyền tải hết nội dung.Kết thúc 4 tập Twilight,New moon,Eclipse , Breaking dawn là 1 happy ending cho Bella và Edward.Em nào học ngoại ngữ thì nên đọc bản tiếng Anh vừa thưởng thức truyện vừa có thể tăng khả năng đọc hiểu.:hi:
E cũng thick đọc lắm
nhưng bản Tiếng anh thì mua ở đâu hả chị?

Snow
13-03-2009, 07:41 PM
Lên mạng mà đọc con ...
Vào google mà tìm ... thiếu gì !!!

giamdocb12
14-03-2009, 11:18 AM
xem xong phim phần 1 thấy đang còn wa' dở dang. bác nào bít típ theo nó như thế nào ko??????
Đặc biệt là mụ Victoria ấy

Hyt.b3
15-03-2009, 05:15 PM
Đọc chạng vạng thấy càng về phần sau truyện càng hấp dẫn... Nhất là từ phần xuất hiện nhóm 3 người...2 người đàn ông ví mụ Vic ...chuẩn bị săn Bella mới thấy hồi hộp....
Còn những phần đầu...phải công nhận rằng cách miêu tả nhân vật quá đẹp..cũng nghe nói là phim không hay bằng truyện...

kẻ xấu
15-03-2009, 06:21 PM
Đọc chạng vạng thấy càng về phần sau truyện càng hấp dẫn... Nhất là từ phần xuất hiện nhóm 3 người...2 người đàn ông ví mụ Vic ...chuẩn bị săn Bella mới thấy hồi hộp....
Còn những phần đầu...phải công nhận rằng cách miêu tả nhân vật quá đẹp..cũng nghe nói là phim không hay bằng truyện...

Tất nhiên ! phim và truyện mỗi cái có 1 cái hay chứ em !
Truyện : miêu tả chi tiết, gợi tưởng tượng thât sâu sắc
Phim : hình ảnh chân thực, nhất là hàng động nữa ;))
Đọc cả truyện và xem cả phim mới là hay nhất

chiphoi001
02-04-2009, 09:39 PM
có bản tiếng anh đó, nhưng mà đắt lắm em ah.Mà sắp ra phần 3 rùi đó,bà con có ai mua không,qua tôi tôi bán cho giảm giá 15%,hàng sịn,chất lượng đảm bảo.

sepanbanh_nep
05-04-2009, 08:31 PM
có thế mà cũng phải nói tất nhiên là nhiều cảnh trên truyện phim không lột tả được rồi :d

Mai Thuy` Linh
07-04-2009, 04:24 PM
tui cũng đọc truyện này rùi nè
nói chung là chuyện mĩ mà khá nhẹ nhàng
cảm tưởng như cùng thể loại với harry porter nhưng đọc thì thấy hay hơn:sparkling:
mà xem phim hok hay bằng phim
tui vừa xem xong.hihi

o0.Rô.Boo.0o
22-05-2009, 06:37 PM
đọc truyện thỳ tất nhiên k hay băng phim oài. Khi nào cũng thế
Truyện nội dug thỳ hay nhưng mà bà ấy kéo rắc sang tận phần 3. Mà quyển nào cũng dài kinh khủng. Nhìn mà phát nản >"<