PDA

View Full Version : Nhoxbi - Tuyển tập những cảm xúc

Trang : [1] 2

nhoxbi
30-01-2009, 09:29 PM
chung ta cung nhin lai bao niem vui .noi buon ma da tra qua trong 16 nam qua

16nam biet bao nhiu chuyen ma ta ko the quen .biet bao niem vui noi buon .noi nho .su cho` doi ....rat nhiu .nhiu lam

co nhung viec rat muon quen di trong 16 nam do nhung ko the quen duoc ..nguoc lai that bat cong khi nhung ki uc that dep xuat hien chi trong 1 hoac 2 phut thi lai troi qua di 1 cach nhanh chong ....

tung giay .tung phut .tung gio.tung ngay .tung thang .va tung nam ....co rat nhiu de lam ta vui va cung co nhung dieu lam ta ko vui ....co gang bien nhung time do thanh nhung phut giay tot dep nhat .nhung time ko bao gio bi mat di cai gia tri cua no ..viec nay khong kho ma cung chang de ...chi can cac ban hieu duoc nhung gi can phai lam la se lam duoc ....

16 nam qua toi da song 1 cuoc song .noi cach khac do ko phai la toi song ma la nguoi khac song trong toi .toi luon lam theo suy nghi .viec lam ma ho da dat ra cho toi .toi duoc xem nhu 1 nguoi may vo tri vo giac .nhiu luc toi da ko muon song tren coi doi nay nua~ .nhung toi biet nhu vay cung chang co gi la hay

hay de gio cuon di nhung noi buon ....

hay thuc hien uoc mo ma minh van hoai bao
hay song tu tin la chinh minh...

hay tam quen nhung chuyen vua xay ra ...

hay de time noi len tat ca ....

va den 1 luc nao do thi niem uoc mo va ca su ao mong cua bi cung se tro thanh su that ...

hom nay toi se song cho toi .toi se song vi chinh ban than toi .toi se song theo suy nghi .hanh dong va nhung gi ma toi muon lam .toi se di den nhung noi toi muon di .yeu ai ma toi se phai yeu .giup do ai ma toi co the giup .lam va bien nhung uoc mo thanh su that .se ko con la giac mo nua~ .toi da mo 16 nam roi .bay gio toi muon toi phai thuc giay .phai thuc hien uoc mo

nhoxbi
30-01-2009, 09:43 PM
Bạn mạnh mẽ khi biết chấp nhận nỗi đau và mỉm cười với nó.

Bạn can đảm khi vượt qua được sự sợ hãi của chính mình và giúp người khác cũng làm được điều đó.

Bạn hạnh phúc khi nhìn thấy một nụ hoa đang hé nở và nguyện cầu nó sẽ tỏa hương thơm ngát.

Bạn đáng yêu khi nỗi bất hạnh không làm bạn mù quáng đến nỗi có thể làm cho người khác cũng cảm thấy bất hạnh.

Bạn sáng suốt khi biết được sự thông thái của bạn là có giới hạn.

Bạn chân thật khi bạn nghĩ rằng mình đã làm nhiều điều ngốc nghếch.

Bạn sống động khi những mong ước tương lai cũng không mang nhiều ý nghĩa hơn những lỗi lầm của ngày hôm qua.

Bạn trưởng thành khi biết được hôm nay bạn là ai chứ không phải ngày mai bạn sẽ là ai.

Bạn tự do khi điều khiển được chính mình và không mong ước sẽ điều khiển người khác

nhoxbi
30-01-2009, 09:46 PM
:whistle:Hãy khóc đi hết trong lòng để vơi sầu đi vô vọng......

Miệng tôi cười ai biết lòng tôi khóc. Mặt tôi vui ai biêt tôi đang buồn .
Trời hết mưa chưa hẳn đã nắng .Tôi hết buồn chưa hẳn đã quên

"bạn có thể thất vọng nhưng đừng bao giờ tuyệt vọng "

Sống có nghĩa là tranh đấu

Niềm vinh quang vĩ đại của chúng ta là không phải không bao giờ thất bại mà là sự trỗi dậy sau mỗi lần thất bại

Sự sống nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc nảy mầm trong những gian khổ hy sinhTrện đời này không có những đường cùng mà chỉ có những ranh giọiĐiều+' quan trọng là phải có sức mạnh để vượt qua nó

Không có hoàn cảnh nào tuyệt vọng, chỉ có những người tuyệt vọng vì hoàn cảnh

**có ba điều : có một việc gì đó để làm
có một ai đó để yêu
và có một cái gì đó để hi vọng.

đó mới là đáng sống..

"người ta sống từ hiện tai đến tương lai, chứ không ai sống từ hiện tại đến quá khứ bao giờ"
"bất cứ thứ gì mất đi sẽ không bao giờ còn nguyên vẹn khi bạn tìm lại được nó"

Hãy khóc đi em nỗi nhớ có thành tên
Buồn không đủ bởi yêu thương nhiều quá
Phố vẫn thế ngác ngơ và xa lạ
Dẫu thêm một người cũng chống chếnh một bên

- Hạnh phúc không phụ thuộc vào việc bạn là ai hay có gì, mà chỉ phụ thuộc vào việc bạn nghĩ gì.
- Hạnh phúc là một quyết định. Khi bạn quyết định rằng bạn hạnh phúc thì bạn sẽ hạnh phúc.

"biết giới hạn hạnh phúc đó mới chính là hạnh phúc "

"có niềm tin thì mới có hạnh phúc "

Ở đời bao giờ chả thế: làm nhiều thì có nhiều sai sót và tất nhiên người ta càng dễ công kích.
Con người không làm gì thì lỗi lầm không có. Tâm hồn anh ta bao giờ cũng được thanh thản.

"Cám ơn đời mỗi sớm mai thức giấc, vì biết còn có một ngày nữa để yêu thương".

May mắn chỉ mỉm cười với những ai làm việc chăm chỉ

Trong cuộc đời có những khoảnh khắc vô giá, khoảnh khắc ấy có thể nâng bổng cả trăm năm

"quạt máy làm cho người ta mát mẻ, nhưng đồng thời nó càng lúc càng nóng lên"

Nếu 1 ngày nào đó
Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy mọi chuyện tốt đẹp bấy lâu nay đã thay đổi ,xin đừng bi quan và buồn khổ ,đó là lúc bạn cần mỉm cười ...

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy người mình yêu thương lại không còn yêu thương mình nữa,xin bạn đừng trách người ấy và hãy tôn trọng quyết định của họ ,bởi vì họ thực sự muốn như thế ,bạn chẳng thể nào ép buộc con tim của người ta khi tình cảm của họ không còn thuộc về bạn nữa.

Nếu 1 ngày nào đó bạn chợt nhận ra nụ cười mà bạn dành tặng cho ai đó lại có 1 ý nghĩa đặc biệt như thế ,xin bạn hãy tiếp tục mỉm cười và tặng cho tất cả những người còn lại -những người còn chưa thấy được nụ cười tuyệt vời của bạn

Nếu 1 ngày nào đó bạn phát hiện ra những sự thật phũ phàng đằng sau những điều tưởng như tươi sáng kia , xin bạn đừng tuyệt vọng mà hãy tin rằng đằng sau những sự thật phũ phàng ấy chắc chắn có những lý do riêng của nó và điều tốt đẹp vẫn đang chờ đón bạn vào 1 ngày không xa.

Nếu 1 ngày nào đó bạn không còn được như bây giờ ,tài năng ,sức khoẻ ,và nhan sắc đã bị thời gian làm phai màu thì xin bạn chớ lo lắng ,đó là lúc bạn bắt đầu kể lại câu chuyện cuộc đời mà bạn đã trải nghiệm cho những con người trẻ hơn - những con người cần sự chỉ đường sáng suốt của 1 người như bạn đấy.

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy cuộc đời này đáng chán biết dường nào ,và mọi việc dường như đi vào ngõ cụt thì đó là lúc bạn phải bình tĩnh ,can đảm để tìm 1 con đường mới ,dù rằng có thể bạn sẽ bị shock nhưng cách tốt nhất để nhìn thấy màu hồng của cuộc sống là bạn phải mở to mắt ra và chỉ nên nhìn vào những điều tốt đẹp.

Nếu 1 ngày nào đó bạn đối mặt với những lời yêu thương từ những người mà bạn yêu quý ,đó là lúc bạn để con tim mình cất lên tiếng nói chọn lựa ai là người bạn yêu mến nhất và lý trí của bạn sẽ đảm nhận phần việc xem ai là người thích hợp nhất .Thật tuyệt vời nếu người mà bạn yêu nhất lại là người thích hợp với bạn nhất ,nhưng nếu chỉ được chọn 1 trong 2 người đó thì có lẽ bạn nên chọn người đã cùng bạn trải qua những vui buồn ,chia sẽ với bạn tình cảm chân thành của họ và có nhiều kỷ niệm đẹp cùng bạn .Vì khi chọn lựa họ ,bạn sẽ không bao giờ đánh rơi những kỷ niệm đẹp mà bạn có và đó là động lực để 2 người yêu thương nhau hơn.

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy mình đã trưởng thành ,và đủ tự tin để có thể đối mặt với những điều khó khăn sắp tới ,đó là lúc bạn nên chia sẽ kinh nghiệm của mình cho mọi người ,vì ở 1 nơi nào đó vẫn còn nhiều bạn cùng lứa với bạn vẫn đang loay hoay tìm lối đi vững chắc vào đời.

Nếu 1 ngày nào đó ,bạn không còn đủ thời gian để xem ,hay đơn giản là ngẫm nghĩ lại những điều tốt đẹp mà bạn đã trải qua ,đó là lúc bạn cần phải nghỉ ngơi và thư giãn ,vì bạn đang đi quá nhanh trên con đường đời và rất có thể bạn sẽ bạn sẽ vấp ngã .Cách tốt nhất là bạn nên dung hoà giữa công việc và cuộc sống , và luôn mỉm cười .

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy trong cuộc sống có quá nhiều điều tươi đẹp và mọi người xung quanh bạn đã trở thành bạn tốt ,và bạn được 1 ai đó yêu bằng cả con tim thì đó là lúc bạn phải mạnh mẽ lên để giữ lấy những điều tốt đẹp này ,vì nếu bạn không trân trọng ,nâng niu những gì bạn đang có thì bạn đang đánh rơi cơ hội để trải qua hạnh phúc ,tình yêu và cả những nụ cười nữa đấy.
Nếu 1 ngày nào đó .....

Lời nói có thể giết chết một người thông minh.nhưng nó chẳng làm đứt dù chỉ một sợi lông trên thân thể con bò

Tương lai tươi sáng thường dựa trên quá khứ đã quên lãng, bạn không thể sống thanh thản nếu bạn không vứt bỏ mọi nỗi buồn đã qua.

Ðiều sai lầm duy nhất là phủ nhận những gì trái tim mình thật sự cảm nhận

nhoxbi
30-01-2009, 09:51 PM
:alert:Ðừng nên thờ ơ với những gì đã quá quen thuộc với bạn. Hãy giữ chắc lấy chúng như những gì quan trọng nhất, vì sẽ có lúc bạn cảm thấy tiếc nuối khi những điều thân thuộc ấy mất đi.

Ðừng hạ thấp giá trị của mình bằng cách so sánh bản thân mình với người khác. Mỗi chúng ta là một con người khác nhau và đều có những giá trị khác nhau.

* Ðừng mãi mê theo đuổi những mục tiêu mà người khác cho là quan trọng, vì chỉ có bạn mới hiểu rõ những mục tiêu nào là tốt cho mình.

* Ðừng ngại học hỏi. Kiến thức là một tài sản vô hình và sẽ là hành trang vô giá theo bạn suốt cuộc đời.

* Ðừng ngại mạo hiểm để làm những điều tốt. Ít nhất bạn cũng học được cách sống dũng cảm với những lần mạo hiểm.

* Ðừng nên phí phạm thời gian hoặc những lời nói thiếu suy nghĩ. Cả hai thứ ấy một khi đã qua đi hay thốt ra thì không thể nào bắt lại được.

* Đừng để cuộc sống đi qua mắt bạn chỉ vì bạn đang sống trong quá khứ hay tương lai. bằng cách sống cuộc sống của mình ngày hôm nay, vào lúc này, bạn đang sống tất cả mọi ngày trong cuộc đời.

* Đừng quên hy vọng, sự hy vọng cho bạn sức mạnh để tồn tại ngay khi bạn đang bị bỏ rơi.

* Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình, chỉ cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý do để cố gắng thực hiện điều đó.

* Đừng lấy của cải vật chất để đo lường thành công hay thất bại, chính tâm hồncủa mỗi con người mới xác định được mức độ " giàu có" trong cuộc sống của mình.

* Đừng để những khó khăn đánh gục bạn, hãy kiên nhẫn rồi bạn sẽ vượt qua.

* Đừng do dự khi đón nhận sự giúp đỡ, tất cả chúng ta đều cần được giúp đỡ ở bất kỳ khoảng thời gian nào trong cuộc đời.

* Đừng chạy trốn mà hãy tìm đến tình yêu, đó là niềm hạnh phúc nhất của bạn.

* Đừng chờ đợi những gì bạn muốn mà hãy đi tìm kiếm chúng.

* Đừng từ chối nếu bạn vẫn còn cái để cho.

* Đừng ngần ngại thừa nhận rằng bạn chưa hoàn hảo.

* Đừng e dè đối mặt thử thách. Chỉ khi thử sức mình, bạn mới học được can đảm.

* Đừng đóng cửa trái tim và ngăn cản tình yêu đến chỉ vì bạn nghĩ không thể nào tìm ra nó.

* Cách nhanh nhất để nhận tình yêu là cho, cách mau lẹ để mất tình yêu là giữ nó quá chặt, cách tốt nhất để giữ gìn tình yêu là cho nó đôi cánh tự do.

* Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh đến nỗi bạn quên mất mình đang ở đâu và thậm chí quên mình đang đi đâu.

* Đừng quên nhu cầu cảm xúc cao nhất của một người là cảm thấy được tôn trọng.

* Đừng ngại học hỏi. Kiến thức là vô bờ, là một kho báu mà ta luôn có thể mang theo dễ dàng.

* Đừng sử dụng thời gian hay ngôn từ bất cẩn. Cả hai thứ đó đều không thể lấy lại.

* Đừng bao giờ cho là bạn đã thất bại khi những kế hoạch và giấc mơ của bạn đã sụp đổ, vì biết được thêm một điều mới mẻ thì đó là lúc bạn tiến bộ rồi.

* Đừng quên mỉm cười trong cuộc sống.

* Đừng quên tìm cho mình một người bạn thực sự, bởi bạn bè chính là điều cần thiết trong suốt cuộc đời.

* Và cuối cùng đừng quên ơn những người đã cho bạn cuộc sống hôm nay với tất cả những gì bạn cần. Bởi vì con cháu đời sau của bạn sẽ xem bạn như tấm gương của chúng.b

nhoxbi
30-01-2009, 10:25 PM
nhoxbi:
nhox tặng cả nhà 1 bài hát nha :
mỗi người vẫn có 1 ước mơ và thầm mong cho ước mơ của mình sẻ trở thành sự thật ...chợt nhận ra bi củng như bao người khác là .là bi vẫn luôn có 1 ước mơ .đó là tình yêu thương của cha me dành cho những đúa con lạc loài nơi phố hè vắng lặng .một tình yêu trong sáng lung linh những sắc màu .mà người con luôn vẫn hằng mong .

có nhìu lần bi đả phải khóc thầm để rồi bi hiểu ra cuộc đời sao quả thật u sầu .tình yêu thương lo lắng của cha mẹ chẳng còn .1 mình bi đi dưới đường khuya ..

có những đêm mình bi ngồi nhìn ánh sao .chỉ ước mong đời bi chiếu sáng như sao trời .để rồi 1 ngày kia me cha của bi .sẻ biết đến bi .

DK: một diều ước bi mong là mõi ngày .được lo lắng chăm sóc và iu thương .tình yêu thương kìa dường như chẳng bao giờ lên tiếng .vì bi vẫn mãi tiềm kiếm

và hằng đêm lặng lẽ bi khóc thầm ,từng ánh mắt bi buồn thương nhớ .từng cơn dau trong lòng bi hok thể nào phai xóa .vì bi chẳng có tình thương .của (ME CHA)

đã bao lần ,bi cố quên ,cố quên đi đau đớn trong long ,mà ko thể ,ko thể wên 1 niềm đau in dấu vào tim :sparkling::loser::empty:

nhoxbi
30-01-2009, 10:46 PM
Có những Lời nói, nói ra chĩ nghỹ là vu vơ. Nhưng có lẽ người nghe sẽ nhớ đến suốt cã cuộc đời

Có những lời hứa. hứa, hứa, hứa và chĩ bít hứa. Hứa cho wa chuyện. Hứa như 1 đứa con nít. Nhưng có lẽ người được hứa sẽ đau lắm đấy. Đau vì những lời hứa xuôn đó đấy

Có những tiếng cười, người ta chĩ cho là vui vẽ như bình thường. Nhưng có người lại cho đó là hạnh phúc mà cã đời người đó chưa nhận được

Có những giọt mưa, chĩ là mưa. Nhưng đối với 1 ai đó... là nhớ nhung, là chua xót, là kí ức... và cũng là iêu thương

Có những giọt nước mắt, rơi ra 1 cách vô íh nghỹa. Nhưng nó vẫn cứ rơi. vẫn cứ khóc. Vì chĩ có nước mắt mong sẽ xoa dịu cơn đau cũa nó

Có những wá khứ, khi nhớ lại thì cười thật vui. Nhưng khi trỡ về hiện tại. Chợt thấy cô đơn, đau đớn vì thíu 1 thứ gì đó

Có những Nỗi đau, chưa bao h có được. Khi nó đến bất chợt, thì đau, có lẽ chĩ bít đau. Đau đến nỗi chữ đau cũng ko thể diễn tã được

Có những Sai lầm, dù bít là sai. Thế mà vẫn làm. Vì iêu. Vì thương. Vì nhớ. Để rồi... ko bao h có thể sữa chữa được

Có những Chờ đợi, dù chẵng bít đợi vì cái gì? Đợi ai? Và đợi để làm gì. Thế mà vẫn cứ đợi đấy

Có những Giây phút, tuyệt vọng, bế tắc, cố tìm cho mình 1 lối đi. Nhưng tại sao ko nghỹ là cứ tạm đứng yên 1 chỗ

Vì Cuộc đời có những vô giá.

nhoxbi
30-01-2009, 11:07 PM
ban và người ấy yêu nhau rất hanh phúc ...đến 1 hôm .người ấy bị mất trí nhớ
1. ban sẽ làm gì
2. cảm xúc của bạn lúc ấy ra sao
hihihihi.có vậy thôi ....

nhoxbi
30-01-2009, 11:34 PM
Lúc bé, tưởng khóc là buồn, bây giờ phát hiện buồn nhất là không thể khóc được, cứ trống rỗng, tỉnh táo và vô hồn...

Lúc bé, tưởng cười là vui, bây giờ nghĩ lại, có những giọt nước mắt còn vui hơn cả một trận cười...

Lúc bé, tưởng đông bạn là hay, bây giờ mới biết vẫn chỉ có mình mình...

Lúc bé, tưởng cô đơn ở đâu xa lắm, chỉ đến ở những chỗ không người, đến giờ mới hiểu, lúc bên nhau, sự ấm áp mới thật mong manh, mà nỗi cô đơn sao lại gần gũi thế...

Lúc bé, tưởng yêu là tất cả, là mọi thứ, lớn rồi mới biết sau yêu còn có chia tay...

Lúc bé, tưởng thành người lớn là lớn, bây giờ đã thấy có nhiều người đã lớn mà vẫn chưa thành người lớn, và đến khi thật sự thành người lớn thì người ta sẽ biết không bao giờ bé trở lại được...

Lúc bé, tưởng đóng đinh thì đóng đinh, không thích thì là có thể nhổ, bây giờ cảm nhận được đinh có thể nhổ nhưng vết sâu vẫn còn...

Lúc bé, tưởng mình có thể thay đổi cá thế giới, giờ thấy được ngay cả một người còn chẳng có khả năng thay đổi. Có chăng, vẫn chỉ là tự thay đổi mình...

Lúc bé, cứ thích trở thành người phức tạp, tưởng thế là hay lắm. Giờ phức tạp đến độ không hiểu nổi mình, mới giật mình muốn trở thành người đơn giản, mà cũng chẳng được nữa rồi...

Lúc bé, tưởng yêu một người thì dễ, quên một người mới khó. Giờ thấy mình quên đi nhiều người cũng dễ dàng, nhưng để yêu, mới khó làm sao...

Lúc bé, thích định nghĩa về tình yêu, tình yêu là X, là Y, là A,B,C,D; bây giờ lớn lại cuống cuồng, vì hoang mang, không biết tình yêu thật sự là gì cả...

Lúc bé, vẫn nghĩ rằng tình yêu là mãi mãi, tình yêu là thứ quan trọng nhất trong cuộc đời. Giờ thì biết yêu đến đó, rồi đi đó, như mưa bóng mây, hay dù có như chớp bể mưa nguồn thì cũng vậy, có đó rồi mất đó. Và thật sự cũng chẳng biết thứ gì là quan trọng nhất...

...

...

Crying...

Có nhiều lúc thèm một mình mà khóc
Không cần ai an ủi, vỗ về
Cho nỗi buồn như là giọt nước
!!! Lăn xuống má, và trôi đi

Có nhiều lúc thèm gục đầu mà khóc
Quên ngoài kia mưa cũng khóc như mình
Những nỗi buồn đua nhau dồn chật lại
!!! Như là một nỗi tủi thân

Có nhiều lúc thèm được nhìn mình khóc
Nhận ra mình khóc khác ngày xưa
Những va đập in lên màu mắt
Thất bại bao lần vẫn chưa biết mình thua

Thương yêu lắm cuối cùng là ảo ảnh
Ta cố giữ cho mình, dù chỉ chút lòng tin
Chỉ tiếc rằng không còn một bàn tay cho mình vin
Chỉ tiếc rằng buổi chiều nay, mình-không-còn-khóc-được

nhoxbi
30-01-2009, 11:41 PM
than tang cac ban :
toi la 1 cau hoc sinh yeu ,tu nam lop 3 cho den nam lop 9 toi chua bao gio duoc 1 lan dat diem kiem tra tren 6 diem ..
cam giac do buon lam cac ban oi ....
nhieu luc toi tu hoi vi sao ...tai sao....
the nhung toi dau co kiem ra duoc cau tra loi .....
va the la tu do ....toi bat dau 1 cuoc song ...ko tinh ban ...ko nguoi wen ...
moi lan o truong lop ...khi lam bai ko duoc ...chung no chua vao mat la thang ngu ......
co nhung luc toi kiem 1 nguoi ban de giup do minh .... ko 1 ai het

cu mot minh toi lang tham voi cay but quyen sach ...ghi ra do nhung toi ko the noi len duoc ....
khi ve den nha ...cha me... ah chi moi nguoi ko nhung ko dog vien toi ....
cu moi lan gap mat la la chua ...dem li do nay li do no ra de ma noi ....

the la tu nho den lon toi song 1 cuoc song ....hau nhu la toi song trong bong toi cua su co don dau kho va tui than ...

thoi gian van lang le troi qua ...

ngay 1/9/2008 toi da lay lai duoc 1 phan nao do trong cuoc song .nhung do cung chi la 1 phan nao do thoi ....

den 1 ngay no ..toi bat dau cam thay yeu 1 nguoi ..nhung that tiec la nguoi ay chi xem toi la ban ...

tuy la nhu the ...nhung qua that de quen nguoi ay that la ko ...

=>khi ban di ben nguoi ta .....ko biet ban co nghi den tam trang cua anh ra sao ko
=>khi ban bao rang ban ko con tam tri de yeu 1 ai .nhung ban van yeu nguoi do ...thi ban co biet rang ban dang lua doi 1 nguoi nao do ko .....
=>neu ban ko yeu toi thi cung xin dung lua doi ah ....
khi ban ko yeu nguoi do thi xin ban cung dung lua doi nguoi ay ...vi nhu the co le nguoi bi lua doi se chang con tam tri ma de song ...
khi ban noi rang ko yeu toi ...thi toi se noi lai voi ban rang ....(TOI CHANG CON GI DE MAT )....
nhung deu co le nhu la rat dau kho khong the noi ra ....thi truoc sai gi cung phai viet ra ma thoi

* <=>* neu ai may man doc duoc nhung tam su vua ghi tren hay cho toi 1 loi khuyen chan that va ko bao gio co su gia doi o day ...

nhoxbi
30-01-2009, 11:44 PM
co ai do luon nghi den ...

co ai do luon quan tam den

...

co ai do rat nho ...

co ai do muon noi chuyen voi ...

co ai do luon mong ban ben canh ....

co ai do luon biet on nhung su an ui cua ...

co ai do muon nam tay ...

co ai do rat vui khi thay ...

co ai do luon nghi ve ... suot dem

co ai do luon muon nhin thay nu cuoi ....va` tat ca chi là sẻ có ......

nhung dieu sap duoc viet duoi day se la nhung dieu se ko bao gio phai nhoa

vi don gian ..........yeu....

toi yeu ban (dieu do la su that )

ban ko biet gi` ve toi(do cung la su that )

=> mot tinh yeu don phuong

mang la nhieu dau kho cho nguoi yeu

noi buon van chi la noi buon ....co nhung niem vui ko bao gio co the lap di noi buon

qua that khi co ay o truoc mat toi ..toi lai lam lo...nhung khi co ay di toi la tim kiem ...

mat du xung quanh co rat nhieu anh mat nhin toi ... nhung toi ko quan tam ...toi chi quan tam den anh mat cua ay'

co nhung luc rat vui hoac nhung luc rat buon rat dau kho .....nguoi dau tien toi nghi den la ay .....

nhung tu nhung gi duoc viet ra thi chi co the noi toi dang yeu don phuong 1 nguoi nao do

nuoc mat van roi ...noi buon van con do...chi minh bi voi bi......

ban biet ko .luc nao cung nghi ve ban .ban hieu ko .

dau lam ..co don lam ....buon lam ...

nhieu luc bi chi muon chay den om lay ban om ban that lau

gio o dau bi cung nghi den ban het

NHO ban NHIEU

nhoxbi
30-01-2009, 11:59 PM
1. Tôi không yêu cô nữa.

2. Cô không phải là tôi.

3. Chúng ta cần xa nhau một thời gian.

4. Em xứng đáng với một người đàn ông tốt hơn.

5. Chúng ta chỉ là những người bạn thôi.

6. Cô chẳng bao giờ nghe tôi nói cả.

7. Cô đâu có cần tôi nữa.

8. Tôi đang bị khủng hoảng về sức khỏe và tinh thần.

9. Tôi không tự kiểm soát được bản thân.

10. Chuyện này chẳng nói lên điều gì cả

nhoxbi
31-01-2009, 12:12 AM
tôi bắt găp bạn thật 1 cách tình cờ ..nhưng thật đáng buồn vì tôi biết ban đã có người yêu và ban đang hanh phúc bên người ấy
thế là tôi âm thầm lặng lẻ ,đứng nhìn ban từ 1 nơi rất xa ,tôi rất muốn bước vào cuộc đời của bạn ,
suy nghĩ của tôi về tình yêu tôi dành cho ban là " khi ban vui tôi sẻ vui .cho dù đó ko phải là niềm vui của tôi ....
một time sau ,ban và người ấy chia tay ,tôi nghĩ bạn cần 1 chổ dựa tinh thần ,tôi quyết đinh bước đến bên bạn .
thế rồi tôi đã nói .nói hết tất cả những cảm xúc của tôi về ban trong 4 nam qua và kể cả lời nói :i love you .....
ban trả lời tôi :sorry mình hok yêu bạn ,mình chỉ có thể làm bạn cũa bạn thôi
tôi mĩm cười ,dồn tất cả sự bất hạnh ,nỗi đau,va` cả những giọt nước mắt .tôi cố giấu nó vào trong trái tim .....
ok ,chia tay lam ban ...........

nhoxbi
31-01-2009, 12:25 AM
Cho mọi người nhiều hơn là họ mong chờ và hãy làm điều đó thật nhiệt tình.
2. Ghi nhớ những bài thơ bạn yêu thích.
3. Đừng vội tin những gì bạn nghe.
4. Khi bạn nói yêu ai đó, hãy hiểu hết nghĩa của những từ ngữ ấy.
5. Khi bạn nói xin lỗi, hãy nhìn vào mắt người bạn đang xin lỗi.
6. Hãy đính hôn ít nhất là 6 tháng trước khi bạn kết hôn.
7. Tin vào tình yêu từ cái nhìn đầu tiên.
8. Đừng bao giờ cười vào những ước mơ của người khác.
9. Hãy yêu một cách sâu sắc và đam mê. Có thể bạn sẽ bị tổn thương, nhưng đó là cách duy nhất bạn học sống một cách hoàn hảo.
10. Khi không đồng ý điều gì, hãy đấu tranh một cách công bằng.
11. Đừng phán xét ai qua nhân thân hay hoàn cảnh xuất thân của họ.
12. Hãy bắt chính mình nói chậm nhưng suy nghĩ nhanh.
13. Khi ai đó hỏi bạn những câu hỏi mà bạn không muốn trả lời, hãy mỉm cười và hỏi lại "Tại sao bạn lại muốn biết điều đó?"
14. Một tình yêu lớn và những khám phá vĩ đại cũng bao gồm những rủi ro to lớn.
15. Hãy liên lạc với mẹ bạn thường xuyên nếu bạn sống xa nhà.
16. Theo đuổi 3 điều: tôn trọng bản thân, tôn trọng người khác và có trách nhiệm với những việc mình làm.
17. Đừng để 1 cuộc đấu khẩu nhỏ làm tổn thương 1 tình bạn lớn.
18. Khi bạn nhận ra bạn vừa gây ra lỗi lầm, hãy nhanh chóng sửa sai.
19. Mỉm cười khi nhấc điện thoại lên, người gọi sẽ nghe được điều đó trong giọng nói của bạn.
20. Tranh thủ thời gian ở một mình.
21. Hãy mở rộng đôi cánh tay bạn để thay đổi, nhưng đừng để mất đi giá trị của chính mình.
22. Hãy nhớ sự im lặng thỉnh thoảng là câu trả lời tốt nhất.
23. Đọc nhiều sách. Tivi không thay thế được điều này.
24. Sống 1 cuộc sống tốt và đức hạnh, để sau này về già nghĩ lại, bạn sẽ muốn sống 1 cuộc đời như thế lần thứ hai.
25. Mức độ tình yêu trong gia đình bạn luôn là nền tảng cuộc sống của bạn. Tất cả những gì bạn làm là tạo một mái nhà thanh bình và hoà thuận.
26. Khi bạn bất đồng với người yêu, hãy chỉ đề cập đến vấn đề hiện tại, đừng đụng chạm đến quá khứ.
27. Đừng chỉ nghe những gì người ta nói, hãy nghe tại sao họ nói như vậy.
28. Chia sẻ kiến thức của bạn. Đó là cách để khám phá ra sự bất tử.
29. Hãy đối xử tử tế với thiên nhiên.
30. Đừng bao giờ làm gián đoạn khi bạn đang được khen ngợi.
31. Ý thức được công việc của mình.
32. Đừng tin ai đó khi người ấy không nhắm mắt trong lúc bạn hôn người ấy!
33. Mỗi năm 1 lần, hãy đi đến nơi nào mà bạn chưa từng đến.
34. Nếu bạn làm ra nhiều tiền, hãy giúp đỡ mọi người. Đó là tài sản giá trị nhất.
35. Hãy nhớ, 1 mối quan hệ tốt nhất là khi tình cảm của bạn dành cho người đó vượt lên trên những gì bạn cần ở họ.
36. Hãy chiêm nghiệm thành công của bạn dựa trên những gì bạn phải từ bỏ để có được nó.
37. Sống với sự hiểu biết và kiến thức

nhoxbi
31-01-2009, 11:34 AM
trong dip tết vừa rồi ,bi đã vô tình nhặt được những cảm xúc ,nói sao ta ,có thể là nó sẻ zui khi nói chuyện cho kẻ ko có trái tim ,nhưng lại rất buồn cho ai có tâm hồn yêu thương ....
một đứa bé mới sinh ra đã bị dị tật ,thế là bi kịch đả đến ,em đã bị cha me bỏ rơi thế là theo dòng thời gian ,em lớn lên ...em bước vào đời với những nỗi bất hạnh ,vì sao ...vì em bi dị tật ư ....đó là 1 lí do ư ,,hay là do số phận của em ....hok ai biết được ....
ngày lại qua ngày ,em chỉ làm 1 công việc đó là giúp một bà lão bán hàng ...thu nhập thì củng chỉ vừa đủ cho hai bửa cơm .....nhưng em rất thông minh trong cách suy nghĩ ,em có 1 nhận thức chính chắn hơn những đứa bé khác ...chính cái cuộc sống này đả bắt em suy nghĩ như thế ,,,,một hôm em vô tình chứng kiến 1 người hs thi rớt đại học đang có ý đinh nhảy lầu tư tử ......chẳng ai khuyên được cậu ta ....em bước đến gần cậu ấy ,từng bước chân của em là từng nhip đập của con tim .....
này nhóc :đừng khuyên anh ,
vì sao anh phải làm thế
chắc em nghĩ anh là 1 thằng điên đúng hok ,vì nhừng người tự tử đều là những người điên
ko,em biết anh ko điên mà là cái cuộc sống này đã ép anh phải điên,chinh cái cuôc sống mà anh đang sống đả làm cho anh như thế ,,,,,
nhưng anh ơi nếu cuộc sống có thể làm anh bị điên thì nó củng sẻ lảm anh trở thành người thuyết phục những kẻ điên khác .......

câu chuyện kết thúc ....mong rang ai dọc được câu chuyện này xin hay suy nghĩ lài về những hành đông lời nói của mình khi giao tiếp với những đúa bé có hoàn cảnh bất hạnh ,đừng xa chúng vì chúng cần có 1 sư quan tâm ....
thanks

nhoxbi
31-01-2009, 11:49 AM
ngày tháng năm
nhoc ơi ,bi cảm thấy gần đây giữa bi với nhox a'..trong cách nói chuyện hok còn thoải mái và hồn nhiên như trước nữa ..nhox biết vì sao hok .vì hồi đó bi va nhox cả hai đều xem nhau là bạn mà tình bạn thì luôn trong sáng và zui tươi ,nhưng về sau này ,biết biết rằng 1 trong hai ta đả chuyển từ tình bạn sang tình yêu .đúng ,điều đó ko có gì là xấu cả,nhưng thà là tình ban thì chúng ta có thể làm bạn đến lúc nào ta ko muốn làm bạn nửa...nhưng tình yêu thì hok ai biết được nó có ở lại với ta ko ....hihihihi.nói vậy thôi chứ bi vẫn mãi coi nhox là bạn
chào nhox:hi:

nhoxbi
31-01-2009, 12:08 PM
tình yêu đầu thật là cay đắng
tình yêu nào chẳng đắng chẳng cay
khi biết yêu phải trải qua nhìu cay đắng
biết yêu rồi mới hiểu vị đắng của tình yêu .........

trên bầu trời bi là vì sao xấu
dưới dương trần bi là kẻ ko may
trong gia đình bi là kẻ bất hạnh
tren đường tình bi là kẻ cô đơn

ai mà chẳng có 1 mối tình đầu ,tôi cũng vậy ......
có thể sẻ có nhìu người thành công ngay khi gặp nhau lần đầu tiên ,nhưng củng có nhìu người đả thất bại ...
mối tình đầu của bi cũng thế ,thật ra mà nói tôi rất yêu ban yêu bạn như có thể đánh đổi vì ban nhưng tôi chợt nhận ra giửa hai ta có 1 khoảng cách ...đó chính là sự ko đồng cảm về suy nghĩ ,tôi ko biết mình có thể quên được em hay ko ,nhưng tôi nghĩ yêu em ko phải là tất cả ,vì thế tôi đã xa em
tôi luôn mang trong tim 1 nỗi cô đơn ,mặc dù bề ngoài tôi tỏ ra vẻ yêu đời va2 lạc quan có ai hiểu được tâm hồn của tôi .......

nếu bạn cho rằng những gì đang có là đầy đủ ,thì đó là sự thiếu thốn trong tương lai ......

0h.babje
31-01-2009, 12:54 PM
trên bầu trời bi là vì sao xấu
dưới dương trần bi là kẻ ko may
trong gia đình bi là kẻ bất hạnh
tren đường tình bi là kẻ cô đơn

......

Con người không ai là hoàn hảo. Không có gì bảo đảm rằng bạn sẽ tìm được một người theo đúng những gì bạn đã vẽ ra cho một nửa của mình. Nếu thật sự yêu thương và trân trọng ai đó, hãy làm cho họ hiểu và ở bên bạn. Dù có thành công hay thất bại, bạn cũng không có gì để hối tiếc vì đã không sống và yêu hết mình.
VÀ có rất nhiều lí do để yêu một người.....Cũng có nhiêu lí do để chia tay một người.....Trong đó có cái lí do gọi là.....quá yêu....Ừ , cuộc sống có những điều ko bao giờ biết hết được.....Qúa yêu một người nên cần fải chia tay....Qúa yêu một người nên cần một sự dừng lại.....Qúa yêu một người nên cần một sự chấm dứt...

nhoxbi
31-01-2009, 01:49 PM
.............Kần một bàn tay đủ lớn để ôm trọn một trái tim thật chặt.................kần một trái tim đủ chân thành để tin tưởg............Kần một sự tin tưởg đủ để iêu.....

..kần một tỳk yêu đủ đẹp để được hạnh phúc...

đã nhìu lần cố gắng ........
giấu 1 nỗi buồn sau đôi mắt,,,giấu nhưng giọt lệ sau khoé mi.........giấu 1 tình yêu tha thiết......rất chân thật bị đạp vỡ........giấu những nỗi nhớ cùng kí ức sau quá khứ
hứa
sẽ ko iu ...............ko iu thêm 1 ai nữa đau..............nỗi đau hôm nay khắc sâu ngày mai ..............time cứ trôi ......ta ko iu ai thật lòng ..........ta trở thành 1 người dã dối ...........cho đến 1 lúc nào đó..........nhận ra rằng ......đau khi ko thể yêu ai =tình cảm chân thật ..........lúc này thì mới hi vọng sẻ được yêu 1 ai đó

.ko thỂ khÓc.......khÓc thẬt sỰ ấy....chỨ ko phẢi nhỮng giỌt nưỚc mẮt gượg ép ấy.......
[ tA ko thỂ khÓc vì ai đÓ ]

.ko thỂ bÙn....bÙn thẬt sỰ ấy.....chỨ ko phÃi lÀ cÃm giÁc cỐ tẠo rA.....
[ tA ko thỂ bÙn vì ai đÓ ]

.ko thỂ vUi...vUi thẬt sỰ ấy...chỨ ko phẢi nhỮng nỤ cười gượg gạo thế kia
[ ko thỂ vui trc' niỀm vui cŨa 1 ai đó ]

...............sAu nhìu ngÀy thÁg......
..............nhẬn rA......
..............
. ..............................chỉ c0n` ta với ta thôi

nhoxbi
31-01-2009, 01:53 PM
Lý do tôi được gọi là cây là vì tôi thích vẽ cây, một thời gian dài, tôi vẽ một cái cây nhỏ ở góc những bức tranh của tôi. Tôi đã từng hẹn hò với năm cô gái khi tôi còn học dự bị đại học, trong số đó có một người tôi rất mến, rất mến nhưng lại không có can đảm để quen cô ấy. Cô ấy không có khuôn mặt xinh đẹp, không có những ngón tay thon dài, không có một ngọai hình nổi bật, cô ấy là một cô gái hết sức bình thường.
Tôi thích cô ấy, thật sự thích cô ấy, tôi thích sự ngây thơ, thích nét tinh nghịch, thích sự dễ thương , thông minh và yếu ớt của cô ấy. Lý do mà tôi không quen với cô ấy là vì tôi nghĩ người quá bình thường như cô ấy thì không hợp với tôi. Tôi cũng sợ rằng khi quen nhau rồi thì những tình cảm tốt đẹp tôi dành cho cô ấy cũng tan vỡ. Một phần cũng sợ những tin đồn sẽ làm tổn thương cô ấy. Tôi nghĩ rằng nếu cô ấy thật sự dành cho tôi thì cuối cùng cô ấy cũng sẽ là của tôi và tôi không việc gì phải từ bỏ mọi thứ vì cô ấy. Lý do cuối cùng đã khiến cô ấy ở bên cạnh tôi suốt 3 năm. Cô ấy nhìn tôi theo đuổi những cô gái khác và.. tôi đã làm cô ấy khóc suốt 3 năm đó…

Cô ấy muốn làm một diễn viên giỏi nhưng tôi lại là một đạo diễn vô cùng khắt khe. Khi tôi hôn người bạn gái thứ 2 thì cô ấy từ đâu đi tới, cô ấy rất bối rối nhưng cũng chỉ cười và nói “cứ tự nhiên” trước khi chạy đi. Ngày hôm sau, mắt cô ấy sưng như một hạt dẻ. Tôi cố tình không hiểu lý do tại sao cô ấy khóc và chọc cô ấy suốt ngày hôm đó. Khi mọi người đi về hết, cô ấy ngồi khóc một mình trong lớp. Cô ấy không biết tôi quay trở về lớp để lấy đồ …và tôi đã ngồi nhìn cô ấy khóc hơn một tiếng

Người bạn gái thứ tư của tôi không thích cô ấy. Có một lần hai người đã cãi nhau, tôi biết theo tính cách của cô ấy , cô ấy chắc chắn không phải là người gây chuyện nhưng tôi vẫn đứng về phía bạn gái mình. Tôi mắng cô ấy, cô ấy đã nhìn tôi với một ánh mắt thật sự shock, tôi đã không quan tâm đến cảm giác của cô ấy và bỏ đi với bạn gái của mình

Ngày hôm sau, cô ấy vẫn cười giỡn với tôi như không có chuyện gì xảy ra, tôi biết cô ấy bị tổn thương nhưng tôi nghĩ cô ấy không biết, tôi cũng đau như cô ấy vậy.

Khi tôi chia tay với người bạn gái thứ 5, tôi đã hẹn hò với cô ấy, sau khi đi chơi được vài ngày tôi nói với cô ấy tôi có chuyện muốn nói cho cô ấy, cô ấy nhìn tôi và cũng nói là có chuyện muốn nói cho tôi biết. Tôi nói cho cô ấy nghe về việc tôi chia tay và cô ấy nói cho tôi hay là cô ấy bắt đầu quen người con trai khác. Tôi biết người đó là ai, người đó đã theo đuổi cô ấy một thời gian dài, một người con trai rất dễ thương, năng động và đầy sức sống. Việc người đó thích cô ấy đã được bàn tán trong trường một thời gian dài.

Tôi không thể nói cho cô ấy biết là tim tôi đau như thế nào, tôi chỉ cười và chúc mừng cô ấy. Khi tôi về tới nhà, tim tôi đau đến nỗi tôi không thể đứng vững nổi nữa, giống như có một tảng đá đè nặng lên ngực tôi, Tôi không thở nổi, muốn hét thật to nhưng không thể. Nước mắt rơi xuống, tôi gục ngã và khóc.Đã bao nhiêu lần tôi nhìn thấy cô ấy khóc vì một người đàn ông cũng không chịu hiểu cho cảm giác của cô ấy?

Sau khi tốt nghiệp, tôi cứ đọc mãi cái sms được gửi 10 ngày sau đó “lá rời cây là vì gió cuốn đi hay là vì cây không giữ lá lại”

Suốt thời còn học dự bị đại học, tôi rất thích đi nhặt lá, tại sao ư? Tại vì tôi thấy để một cái lá rời khỏi cái cây mà nó đã dựa dẫm lâu như vậy cần phải rất can đảm.Suốt thời gian học dự bị, tôi luôn ở rất gần một người con trai, không phải là bạn trai đâu… chỉ là bạn bè thôi. Khi anh ấy có người bạn gái đầu tiên. Tôi học được một cảm giác mà trước giờ tôi nghĩ là mình không thể có – Sự ghanh tị. Nỗi cay đắng đó không thể diễn tả bằng lời, giống như là cực đỉnh của đau khổ vậy. nhưng sau đó 2 tháng thì họ chia tay, tôi chưa kịp vui mừng thì anh ấy lại quen tiếp một người con gái khác
Tôi thích anh ấy và tôi biết rằng anh ấy cũng thích tôi. Nhưng tại sao anh ấy lại không hề biểu hiện? Tại sao anh ấy thích tôi mà lại không chịu bắt đầu trước. Mỗi lần anh ấy có bạn gái mới là một lần tim tôi đau nhói. Thời gian trôi qua, tim tôi đã vì anh ấy mà tổn thương rất nhiều. Tôi bắt đầu tin rằng đây chỉ là tình cảm đơn phương của mình tôi mà thôi.Nhưng nếu anh ấy không thích tôi thì tại sao lại đối xử tốt với tôi như vậy. Nó khác xa với việc anh ấy làm vì tình bạn. Thích một người sao mà khổ như vậy. Tôi có thể biết anh ấy thích gì, biết sở thích của anh ấy, nhưng tình cảm anh ấy dành cho tôi thì tôi không thể hiểu được và tôi cũng không thể nào mở lời được.
Trừ việc đó ra, tôi vẫn muốn được ở bên cạnh anh cấy, quan tâm anh ấy, chăm sóc anh ấy và yêu anh ấy, hi vọng một ngày đẹp trời nào đó anh ấy sẽ thay đổi và yêu tôi, kiểu như đợi điện thọai của anh ấy mỗi đêm, muốn anh ấy gửi tin nhắn cho mình… Tôi biết cho dù anh ấy bận thế nào, anh ấy cũng sẽ dành thời gian cho tôi. Bởi vì như vậy nên tôi đã chờ anh ấy. 3 năm thật khó mà trôi qua và nhiều lúc tôi cũng nghĩ đến chuyện bỏ cuộc. Thỉnh thỏang, tôi tự hỏi liệu tôi có nên tiếp tục đợi chờ hay không? Nỗi đau, sự tổn thương và nỗi ám ảnh đã theo tôi suốt 3 năm.
Cho đến năm tôi sắp tốt nghiệp, một chàng trai nhỏ hơn tôi một tuổi đã công khai theo đuổi tôi. Mỗi ngày anh ấy đều thể hiện tình cảm với tôi,anh ấy như một cơn gió, cố thổi một chiếc lá ra khỏi cành cây mà nó dựa dẫm, ban đầu tôi thấy hơi khó chịu, nhưng dần dần tôi đã dành cho anh ấy một góc nhỏ trong tim mình. Đến cuối cùng, tôi nhận ra rằng cơn gió đó có thể làm tôi hạnh phúc, có thể thổi tôi tới một vùng đất tốt đẹp hơn…cho nên cuối cùng tôi đã rời cây, nhưng cái cây chỉ cười và không hề khuyên tôi ở lại.

Lá lìa cành là vì gió thổi hay vì cây không giữ lá ở lại??

Gió

Bởi vì tôi thích một cô gái được gọi là Lá, bởi vì cô ấy quá dựa dẫm vào cây cho nên tôi phải trở thành một cơn gió mạnh, một cơn gió có thể cuốn cô ấy đi. Lần đầu tiên tôi gặp cô ấy là khoảng một tháng sau khi tôi chuyển trường tới đây. Tôi nhìn thấy một cô gái nhỏ nhắn hay nhìn đội trưởng và tôi chơi đá bóng. Suốt thời gian đó, cô ấy luôn ngồi đó , một mình hoặc với những người bạn chỉ để nhìn đội trường. Khi anh ấy nói chuyện với những cô gái khác, tôi nhận thấy sự ghen tị trong mắt cô ấy, khi anh ấy nhìn cô ấy, tôi lại thấy nụ cười trong mắt cô ấy. Nhìn cô ấy trở thành một sở thích của tôi, giống như cô ấy thích nhìn anh ấy vậy.

Một ngày, cô ấy không xuất hiện nữa, tôi cảm thấy như có gì đó trống vằng vậy. Tôi không thể giải thích nổi cảm giác của mình lúc đó , cảm thấy như là khó chịu lắm vậy, bữa đó đội trưởng cũng không tới , tôi tới lớp của 2 người, đứng ở ngòai và nhìn thấyanh ấy đang la mắng cô ấy. Mắt cô ấy ngân ngấn nước khi anh ta đi. Ngày hôm sau, tôi thấy cô ấy trở lại bình thường, vẫn ngồi đó và ngắm anh ta. Tôi đi ngang qua cô ấy và cười, tôi viết một lời nhắn và đưa cho cô ấy, cô ấy hơi ngạc nhiên, cô ấy nhìn tôi , cuời rồi nhận mảnh giấy. Ngày hôm sau, cô ấy xuất hiện, đưa tôi mảnh giấy rồi đi

“Trái tim của chiếc lá quá nặng nề, gió không thể thổi đi được đâu”
“Không phải tại vì trái tim chiếc lá quá nặng nề. Nó bởi vì chiếc lá không muốn rời khỏi cây”
Tôi trả lời lời nhắn của cô ấy như vậy và dần dần cô ấy đã chấp nhận những món quà và điện thọai của tôi. Tôi biết người cô ấy yêu không phài là tôi. Nhưng tôi có linh cảm là một ngày nào đó tôi có thể làm cho cô ấy thích tôi. Trong vòng 4 tháng , tôi công khai tình cảm của tôi với cô ấy không dưới 20 lần . Mỗi lần như vậy, cô ấy đều chuyển đề tài, nhưng tôi không bỏ cuộc. Nếu tôi đã quyết định muốn có cô ấy, tôi sẽ làm mọi cách để cô ấy thích tôi. Tôi không thể nhớ nổi là tôi đã tỏ tình với cô ấy bao nhiêu lần. Mặc dù cô ấy lảng tránh nhưng trong lòng tôi vẫn nuôi hi vọng, hi vọng một ngày cô ấy sẽ chịu làm bạn gái của tôi.
Một hôm tôi gọi điện cho cô ấy nhưng cô ấy không nói gì cả. tôi hỏi cô ấy “em đang làm gì vậy, sao em không nói gì hết vậy”, cô ấy nói “ Đầu của em đau lắm” “hả?” “đầu em đau lắm” cô ấy lặp lại to hơn. Tôi cúp máy và vội vàng đón taxi đến nhà cô ấy, khi cô ấy vừa ra mở cổng, tôi ôm ghì cô ấy vào lòng….và từ hôm đó…chúng tôi là một cặp

Vậy lá rời cây là vì gió thổi đi hay vì cây đã không giữ lá lại?

nhoxbi
31-01-2009, 02:00 PM
Có người nói, cuộc sống là một quá trình tìm kiếm Tình yêu, mỗi người đều phải tìm thấy ba người trong cuộc đời mình.
- Người thứ nhất là người mình yêu nhất
- Người thứ hai là người yêu mình nhất
- Người thứ ba là người đồng hành suốt cuộc đời ( bạn đời)
Trước tiên mình sẽ gặp người mình yêu nhất, sau đó hiểu được cảm giác yêu, chỉ có hiểu được cảm giác yêu mới có thể phát hiện ra người yêu mình nhất., khi trải qua cảm giác yêu & bị yêu mới có thể biết được mình cần điều gì và cũng sẽ tìm thấy người bạn đời thích hợp nhất trong cuộc đời còn lại.

Thật đáng tiếc, trong cuộc sống & thực tế, cả ba người này thường không cùng một người. Người bạn yêu nhất không chọn bạn, người yêu bạn nhất lại không phải là người bạn yêu nhất và người bạn đời không phải là người bạn yêu nhất cũng không phải là người yêu bạn nhất, mà chỉ là người xuất hiện vào lúc thích hợp nhất!

Bạn sẽ là người thứ mấy trong cuộc sống của tôi??? Không ai muốn thay đổi tình yêu của mình.
- Khi người đó yêu bạn dó là lúc họ thật sự có cảm giác với bạn, nhưng khi họ không yêu bạn thì cũng là lúc họ không còn cảm giác muốn gần gũi bạn, người ấy không thể giả vờ không yêu khi người ấy đang yêu bạn, cũng như người ấy không thể giả vờ yêu khi không còn yêu bạn nữa (ở đây ta không nói đến những người quen sống giả dối..)
- Khi một người không còn yêu mình nữa, muốn rời xa mình, mình cần hỏi lại bản thân có còn yêu người ấy nữa hay không? Nếu bạn không còn yêu thì đừng bao giờ vì lòng tự trọng mà không chịu rời xa người ấy, nếu như bạn còn yêu người ấy, lẽ đương nhiên bạn sẽ hy vọng người ấy có được một cuộc sống hạnh phúc, vui vẻ, đừng bao giờ ngăn cản, nếu bạn ngăn cản người ấy có được hạnh phúc thật sự của mình thì có nghĩa là bạn không còn yêu người ấy nữa & nếu bạn đã không còn yêu thì bạn lấy tư cách gì trách cứ người ấy bạc tình???

Yêu không phải là chiếm hữu, bạn thích mặt trăng nhưng không thể đem mặt trăng cất vào hộp, ánh sáng của mặt trăng lại có thể chiếu sáng vào tận phòng bạn, cũng như bạn yêu một người bạn vẫn có thể có người ấy mà không cần chiếm hữu & hãy để người ấy trở thành một hồi ức vĩnh hằng trong cuộc sống.

Nếu bạn thật sự yêu một người, bạn phải yêu con người thật của người ấy, yêu mặt tốt cũng như yêu cả những mặt xấu, yêu cái ưu lẫn khuyết điểm của người ấy. Tuyệt đối không nên vì yêu người ấy mà hy vọng người ấy trở thành con người mà mình mong muốn, nếu họ không được như ý mình thì mình không còn yêu nữa.

Khi yêu một người nào đó sẽ không thể nói được nguyên nhân tại sao mình yêu? bạn chỉ biết rằng bất cứ lúc nào, dù tâm trạng ra sao thì bạn cũng đều mong muốn có người ấy bên cạnh bạn, không một yêu cầu.... Xa cách cũng là một thử nghiệm cho Tình yêu, Tình yêu chân chính sẽ chẳng bao giờ trở thành tình yêu oán hận. Khi yêu, thích nhất là bắt người ấy phải thề, phải hứa??? Tại sao chúng ta lại bắt người đối diện làm như vậy ??? Tất cả chỉ là do ta không tin tưởng đối phương, làm gì có chuyện biển cạn đá mòn, trời hoang đất lở, nếu có thì cũng không ai sống được đến ngày ấy. Trong Tình yêu, nói là một lẽ, làm là một lẽ, người nói không dám tin điều mình nói và người nghe thì không thể tin điều mình nghe.... Nhưng mọi chuyện vẫn diễn ra như vậy.... Đời đời, kiếp kiếp và mãi mãi vẫn như vậy... .

nhoxbi
31-01-2009, 02:36 PM
Khi ta nhìn về một hướng… nơi đấy có bạn bè ta

Những người luôn đứng bên khi ta cần

Khi ta nhìn về một hướng… nơi đấy có gia đình ta

Những người luôn đứng bên cạnh khi ta khó khăn

Khi ta nhìn về một hướng… nơi đấy có quê hương ta

Mảnh đất đã nuôi dưỡng tâm hồn ta

Khi ta nhìn về một hướng… nơi đấy có một người

Người luôn chờ đợi ta, luôn ở bên khi ta khóc

Đấy là người quan trọng nhưng không phải là tất cả trong cuộc sống của ta

Bởi vì tất cả những gì trong cuộc sống của ta đều cần được quý trọng

Lúc nhỏ gia đình nuôi dưỡng ta, nuôi lớn một tâm hồn non nớt

Khi ta lớn lên, bạn bè xây đắp nên một tâm hồn có màu sắc

Và có một màu sắc khó tìm nhất trong cuộc đời ta… đó là màu sắc cuối cùng của cuộc sống

Nó chỉ có thể thấy được khi ta tìm thấy một nửa thức sự của mình

Với mỗi người màu sắc khó tìm đó sẽ là những sắc màu khác nhau

Và con đường tìm đến nó cũng là những con đường khác nhau

Những con đường đó là những con đường gian truân

Nó trải rất nhiều hoa hồng nhưng đi bên cạnh cũng có rất nhiều gai sắc nhọn

Với nhiều người việc đi tìm màu sắc cuối cùng của cuộc sống đó được coi là cái quan trọng nhất của cuộc đời. Và họ đã không ngần ngại từ bỏ tất cả để lao theo nó. Họ đã bỏ lại rất nhiều thứ khi đi trên con đường dó. Họ lao đi nhưng cũng không biết mình sẽ đi đến đâu? Và cái đích cuối cùng của nó là gì? Họ lao đi như một con thiêu thân lao mình vào ánh sáng.

Nhưng cuối cùng cái mà họ đạt được là gì? Tất cả mọi thứ đều trở nên xa lạ và trống rỗng. Những cái mà họ đã xây dựng trong hàng chục năm thì bây giờ đã rơi vãi hết. Cuộc sống trở nên không định hướng. Bây giờ biết nhìn vào hướng nào đây?

… Gia đình… không…bạn bè… không… trở về quê hương… ta là kẻ xa lạ…

… Và huớng còn lại… có lẽ trên trái đất này đó là hướng mà ta khó xác định nhất…

Về đâu? Ta biết đi về đâu?

Cuộc sống ta muôn màu muôn vẻ. Hãy cố gắng giữ lại tất cả những gì trên con đường cuộc sống ta đi. Đừng vì bất cứ điều gì mà bỏ rơi chúng. Cuộc sống của ta không thể tồn tại nếu không có màu sắc. Nhưng cũng không có cuộc sống nào hạnh phúc nếu chỉ có một màu. Cuộc sống là tổ hợp của vô vàn màu sắc. Và mỗi màu sắc đó thì có giá trị của riêng nó. Hãy xây dựng một tâm hồn thật nhiều màu sắc bạn nhé vì bạn biết không điều đó chứng tỏ rằng bạn là một con người rất hạnh phúc…

nhoxbi
31-01-2009, 03:19 PM
khóc ,khóc,va khóc hầu nư khóc luôn nhìu hơn cười ,.....
tôi sinh ra trong 1 gia đình khá hạnh phúc ,tôi lớn lên trong sự bảo bọc của người cha va sư yêu thương của người mẹ .....nhưng cuộc sống đả cướp mất của tôi tất cả ,,cướp đi tuổi thơ hạnh phúc ,cướp đi tình thương mà tôi vốn phải có .va` cướp mất cả thứ quan trong của tôi ....
đó là nụ cười .....kể từ lúc tôi lên 3 tuổi (lúc ây chỉ là 1 đứa bé) gia đình tôi đã tan vở ,,,tôi nhìn cha mẹ tôi mổi người đi 1 nơi vói 1 ánh mắt ngay thơ ,nó tự hỏi ,ho đang làm gì ....???họ đi đâu vậy ...đây chẳng phải là gia đình của họ ư ...vì sao ???
1 câu nhox 3 tuổi đúng bơ vơ...nó không khóc ..vì lúc này nó không thể khóc ....
tôi đươc đưa đến nhà người dì bên ngoại ,,,,,,,
nhìu lúc ai nhắc đến cha mẹ nó ,nó chỉ muốn khóc oà lên ..nhưng nó đã dồn nén nhửng nỗi đau vào bên trong ,kể cả nước ,mắt ,(nước mắt thì mặn lắm) thế mà phải dồn vào trong thì đau đớn đến dường nào ............
thời gian trôi qua ..nó bước vào lớp 1 rồi lớp 2 và cho đến bậy giờ ....nó vẫn thế ..một nổi đau đã khắc vào trong tim nó ,và niem zui thì không bao giờ xoá đi niềm đau ,nó chỉ làm ta bớt phải đau thôi ...............
còn bây giờ ,gd nó đã đoàn tụ ,,,,nó đã tha thứ cho cha me nó ,nhưng giữa nó và cha me nó vẫn có 1 khảong cách nào dó .....
biết làm sao bây giờ ,đành phải vậy thôi .........
nhoxbi

maianh_C9
31-01-2009, 04:12 PM
nhóc cưng!
Khoảng cách!
Xa vời lắm!
Một ngày, nhox sẽ nhận ra....;)

nhoxbi
31-01-2009, 04:34 PM
Trên đời này ... có 1 thứ tình cảm đău đớn nhất nhưng cũng vĩ đại nhất ... thứ tình cảm mà 1 đứa như tôi -lúc nào cũng quan niệm " cái gì ko thuộc về mình thì có cố vẫn vĩnh viễn ko thuộc về mình " -không bao h đủ kiên nhẫn để theo đuổi ... đó là tình yêu đơn phương ....

Là nước mắt thì bao giờ cũng mặn. Dù là của anh hay là của em, dù của bất cứ ai, dù khóc cho hôm nay, ngày mai hay ngày xưa, dù là tập khóc hay khóc vì thói quen... bao giờ nước mắt cũng vẫn mặn mòi như thế!

Giá mà một lúc nào đó, vô tình thôi, em bỗng nhiên biết được anh đã yêu em nhiều đến thế nào. Anh tin em vô cùng, hy vọng vào em rất nhiều. Anh đã từng để mất em một lần rồi, làm sao anh có thể chịu đựng thêm một lần nữa?

Đã biết rằng quên là sẽ nhớ :...

...:Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên :...

...:Quên rồi quên, quên càng thêm nhớ :......:Nhớ rồi nhớ, để mãi mãi không quên :...

Chưa bao giờ anh buồn thế! chỉ có em làm anh buồn thế thôi. Chỉ có em mới làm anh nghĩ rằng, có 1 người quan trọng với cuộc sống của anh đến thế! ...

không bao giờ anh hiểu hết những suy nghĩ của anh
.

Em biết không, ngày mà mọi người đều cảm thấy hạnh phúc, vui vẻ bên người mình thương yêu thì cũng là ngày anh cảm thấy cô đơn và buồn nhất.

Em có nhớ không, em từng nói là sẽ đi cùng anh, nhưng không phải vậy. Cứ đến lúc anh cần em là chẳng bao giờ có em cả. Những lúc đấy, nhìn mọi người, anh chỉ muốn khóc thôi. Nhưng đi cạnh những người bạn của anh, anh vẫn cười, để họ thấy là anh không thấy tủi thân, không quá yếu đuối. Nhưng đằng sau đó, những giây phút một mình là anh lại không thể chịu đựng được. Anh khóc rất nhiều và tiếc cũng rất nhiều nhưng anh không làm khác được cả.

Em luôn là duy nhất trong trái tim anh, nhưng có vẻ như điều ngược lại là không có. Anh vẫn biết là như thế, nhưng anh vẫn luôn yêu em ! và nhiều khi anh thấy buồn và tủi thân kinh khủng.

Anh đã đi qua con đường ấy và lúc nào cũng vậy, đầu đường là những con nắng la đà, còn cuối đường sẽ là nỗi quạnh hiu. dù rằng anh biết trước được con đường mình bước sẽ lắm chông gai, nhưng anh vẫn cứ đặt chân vào và bước đi, không cưỡng lại được.

Cái đó gọi là tình yêu, niềm đam mê hay sự mù quáng dại khờ, anh không biết nữa !?!

Bây giờ thì đường đã lặng yên, không còn lá rơi mùa thu, không còn hoa dại mùa xuân, không còn mây trắng mùa hè, không còn giá lạnh mùa đông, tất cả đã qua hết rồi, không còn gì nhớ nữa. Nhìn lại sau lưng anh, đường sao xa lạ quá, và anh khóc, anh khóc vì anh đã đi đến cái tận cùng quạnh hiu của con đường rồi đấy em ạ. Thảng thốt, sao mà nhanh đến thế!

Con đường ấy, đã dìu anh đến những cơn say, say trong vòng tay ấm nồng của em, say trong những nụ hôn ngọt ngào, và giờ đây, đã đưa anh đến những cơn say thật sự, đắng cả đầu môi. Có lẽ anh sẽ mãi mãi say như thế vì giờ đây tất cảm cảm xúc đã rời bỏ anh ra đi, bất giác rùng mình lo sợ, liệu rồi anh còn có thể rung động trước một cái gì nữa hay không !?! Đâu hẳn người ta phải đau khổ thì người ta mới có thể khóc được phải không anh, cũng như anh vậy, nước mắt vẫn rơi trên má nhưng sao lòng vẫn thấy bình yên. Anh thèm được cái cảm giác khi nước mắt không rơi nữa, khi giật mình trở về với thực tại thì nắng sẽ lên, sẽ mở ra cho anh một khát vọng mới.

"Lòng chợt bình yên mà sao buồn thế"!

Mưa thật buồn...anh vốn thích mưa...nhưng chưa bao jờ...anh thấy...mưa...buồn như thế mưa rơj... làm anh nhớ lại... những kỷ njệm...ngày xưa chẳng bjết có thể gọi đó là những kỷ njệm hay ko.... chỉ bjết rằng... ngày xưa ấy em...đã mang đến cho anh...thật nhiều niềm vui...niềm hạnh phúc.....

Và….

Chúng ta sẽ chia tay nhau…

Trong một ngày đầy gió…

Một ngày gió lộng…..

Chỉ để cho đôi ta……

nhoxbi
31-01-2009, 04:44 PM
Mưa rơi tự nhiên thấy buồn, trong lòng cảm thấy nhỚ một cái gì đó

Mưa rơi khiến ta nhỚ đến một ai đó, nhỚ ra mình vẫn phải làm gì đó

Ai đã từng đi mưa,thì sẽ có cảm giác hình như Mưa mặn thì phải

Hay là mưa hoà cùng với nước mắt, làm cho lòng cảm thấy buồn hơn lúc nào khác

Chưa bao giờ để cho người khác thấy mình khóc,chưa bao giờ để thấy mình buồn

Với những nụ cười nhạt nhẽo, nào ai biết trong lòng họ giờ đây ra sao

Chỉ có Mưa mới hiểu nỗi buồn trong tôi

Và lúc Mưa rơi cũng là lúc tôi nhỚ bạn

Mưa!cho bạn niềm vui .Vui vì sau những ngày nắng ,mưa làm khí trời dịu mát .Vui niềm vui của nghề nông ,vui niềm vui của cây cỏ .

Mưa! cho bạn những cuộc gặp mặt .Cùng trú mưa dưới mái hiên ,tôi biết bạn ,không ngờ xóm mình gần xóm bạn,có gì giúp đỡ nha !

Mưa! cho bạn một khoảng lặng ,cho bạn giây phút giành cho mình .Nhìn ra ngoài cửa sổ .Mưa lộp bộp .Mưa rơi xuống mái ngói .Mưa rơi trên sân .Từng hạt nước vỡ oà .Trắng xoá .Chưa kịp đóng của sổ .Vài hạt mưa theo gió .Thấy lạnh buốt .Đứng dậy khỏi bàn .Đi lại cửa .Đưa tay hứng mưa .Lạnh quá ! Ngước lên cao .Trắng xoá ,mưa .Lộp bộp .Lộp bộp .Mọi âm thanh đều nhoà đi trong tiếng mưa .Chỉ có tiếng mưa .Chỉ có một con bé đang đứng ở cửa .Ôm gối .Nhìn mưa .Mọi thứ dừng trôi .Khoảng lặng cho riêng mình giữa cuộc sống ồn ào .

Mưa! cho bạn nỗi nhớ .Nhớ những kỷ niệm buồn ,đôi khi xen vào 1 kỷ niệm không muốn nhớ .Mưa trắng xoá .Hình như có một chiều mưa ,có con bé đạp xe trong mưa ,nó mong mưa thật to .Mưa sẽ xoá hết nước mắt ,mưa sẽ làm trôi đi những cô đơn trong nó .Mưa sẽ xoá đi những thất bại đầu đời .Mưa sẽ làm trôi hết để mai nắng lên nó sẽ làm lại ,nó sẽ mạnh mẽ để đi tiếp .

Mưa! cho bạn gần nhau hơn .Mưa cùng đứa bạn cầm ô đi mua bỏng ngô về .Mấy đứa túm tụm lại ăn bỏng ngô ,uống nước chè ,truyền nhau một cốc nước chè chung .Cùng nhau trong tấm chăn ,chân chạm chân .Chúng mình hiểu nhau hơn .

Nhớ khi còn nhỏ ,mưa đến cùng mấy đứa bạn ở xóm ra mưa đá bóng ,vui ghê .Nhưng đó là khi đi chăn trâu ,mưa không đứa nào muốn trú ,kiếm được quả bưởi ,vậy là alê ra sân "ruộng "đá thôi.

Mưa! mang lại nỗi buồn cho người xa xứ ,mưa cho nỗi nhớ quê nhà ,nhớ mưa trên những thửa ruộng .Mưa đủ thì người dân mừng ,mưa nhiều quá .Trắng xoá .Nước mắt từ đâu chảy ra ,hay nước mưa

nhoxbi
31-01-2009, 04:54 PM
Thất bại không có nghĩa là tôi không có khả năng, mà là tôi chưa thành công.

Thất bại không có nghĩa là tôi chẳng làm được gì, mà là tôi đã học thêm một điều gì đó.

Thất bại không có nghĩa tôi chịu ô nhục, mà là tôi đã dám đương đầu.

Thất bại không có nghĩa tôi chẳng có việc, mà là tôi có việc cần làm theo hướng khác.

Thất bại không có nghĩa la tôi thấp kém, mà là tôi không hoàn hảo.

Thất bại không có nghĩa tôi hoang phí cuộc đời mình, mà là lý do để tôi bắt đầu lại.

Thất bại không có nghĩa tôi nên chối bỏ, mà là tôi phải nổ lực nhiều hơn.

Thất bại không có nghĩa tôi sẽ chẳng bao giờ thành công, mà là tôi cần đến sự rèn luyện nhiều hơn nữa.

Thất bại không có nghĩa chúng ta phải ruồng bỏ bản thân, mà là chúng ta cần một ý tưởng tốt đẹp hơn.

Vậy khi chúng ta ... lỡ thất bại thì chúng ta biết phải làm gì?

Bất luận ngày hôm nay đáng lưu luyến thế nào thì ngày mai cũng sẽ không chần chừ đến để thay thế, bất luận chúng ta chống chọi hay bình thản, sinh tồn hay tử vong thì ngày mai cũng sẽ bước tới không dừng chân.

Ngày mai bình thường mà vô hình, nó mau chóng biến thành ngày hôm nay, hóa thành ngày hôm qua, trở thành những ngày đã qua.

Ngày mai không thể biết được, là một chuỗi những dấu chấm hỏi , kéo chúng ta bước tới trước thêm một ngày, lớn thêm một ngày tuổi nhưng vẫn không biết sẽ tăng thêm được cái gì, giảm bớt đi cái gì.

Ngày mai là gian nan, phải làm việc, phải suy nghĩ, phải chiến đấu.

Ngày mai có thể rất mong manh, giống như hạnh phúc của con người vậy, có thể có bệnh tật, đau khổ.

Ngày mai giống như một tờ giấy trắng! Chúng ta có thể tiếp nhận rồi để nó trở thành một bài thi bỏ trống, cũng có thể nguệch ngoạc vài nét lên nó, nhưng cũng có thể biến nó thành một kiệt tác có màu sắc tuyệt mỹ, có tâm tư tình ý diệu vợi.

Vì vậy ngày mai phụ thuộc vào sự sáng tạo của chúng ta. Đối với những người yêu nhau, ngày mai có thể là giai đoạn đẹp đẽ của họ. Đối với người nông dân cực khổ, ngày mai có thể là một vụ thu hoạch lớn... Cho dù có một vĩ nhân nào đó mất đi vào ngày mai thì hoàn toàn không phải là ngày mai chiến thắng người đó, mà là người đó đã làm cho ngày mai trở nên vĩ đại, khiến ngày mai trở thành một ngày vĩnh viễn được ghi nhớ.

Đừng đợi ngày mai bước tới chúng ta mà hãy bước tới ngày mai! Không chờ đợi mà là xây đắp, chúng ta mới có thể có được một ngày mai thực sự tươi đẹp của chính mình.

Có một con sâu róm cảm thấy tướng mạo mình vừa xấu, hành động lại vừa không linh hoạt, liền oán than với Thượng Ðế: "Thưa Ngài! Ngài sáng tạo vạn vật cố nhiên rất thần diệu, nhưng con cảm thấy ngài sắp đặt cuộc đời con không cao minh. Ngài chia cuộc đời con thành hai giai đoạn: giai đoạn đầu vừa xấu xí vừa chậm chạp, giai đoạn sau thì lại vừa đẹp đẽ vừa khéo léo; khiến con ở giai đoạn đầu bị mọi người chửi rủa, còn giai đoạn sau lại được nhà thơ ca ngợi. Xấu thì quá xấu, đẹp thì quá đẹp. Sao ngài không đồng đều một chút, giá như con bây giờ tuy xấu một chút nhưng hành động có thể khéo léo hơn, sau này khi thành bướm rồi tướng mạo xinh đẹp, nhưng hành động chậm chạp một chút. Như thế hai giai đoạn làm sâu róm và bướm của con chẳng phải có thể trải qua rất vui vẻ hay sao?".

"Người cho rằng suy nghĩ như thế là tuyệt lắm sao?" - Thượng đế nói, - "Nhưng ngươi có suy nghĩ rằng, nếu như thế thì ngươi sẽ sống sót không lâu!".

"Tại sao?" - Con sâu róm lắc lắc cái đầu to của mình, thắc mắc hỏi.

"Vì nếu ngươi có tướng mạo của bướm mà lại có tốc độ của sâu róm thì ngay lập tức sẽ bị người khác tóm lấy" - Thượng đế nói, "Ngươi cần biết, chính vì ngươi có hành động chậm chạp nên ta mới ban cho ngươi cái tướng mạo xấu xí, khiến con người không dám đụng đến ngươi, con người không để ý đến ngươi thì đối với ngươi chỉ có lợi chứ không có hại. Bây giờ ngươi còn muốn ta dung nạp ước muốn của ngươi nữa hay không?".

"Không! Không! Không! Xin ngài duy trì sự sắp đặt vốn có!" - Con sâu róm hoang mang nói; "Bây giờ con mới hiểu, bất luận đẹp hay xấu, khéo léo hay chậm chạp, chỉ cần do ngài sáng tạo thì nhất định là hoàn mỹ!".

Để hương thơm trong vườn nhà nho nhỏ
của chúng ta lan toả đến bên cạnh mỗi người;
Để niềm vui chật hẹp của chúng ta lan rộng
tới mọi ngóc ngách của xã hội;
Để lửa lò trong nhà chúng ta
sưởi ấm mọi trái tim lạnh giá;
Để ngọn đèn trước thềm nhà chúng ta
chiếu sáng đường đi của người về khuya;
Để từ nụ cười của người khác,
Ta nhìn thấy nụ cười của chính mình!

Đừng hỏi thế gian này có thể làm gì cho mình, nhưng là mình có thể làm được gì cho thế giới này. Hãy biến sự phục vụ thành một mục tiêu quan trọng trong cuộc đời.

Đó là việc đầu tư thời gian trọn vẹn nhất.

Cần nhớ rằng ở vào giai đoạn thoái trào của cuộc đời, khi mà mọi thứ đã đâu vào đấy, chất lượng cuộc sống được tóm lại ở chất lượng những đóng góp mà mình làm được cho người khác.

Hãy để lại gia sản quý giá nhất cho những người sống quanh bạn được hưởng.
Hôm nay, khi thức dậy, tôi chợt nhận ra rằng đây là ngày tuyệt vời nhất trong đời tôi.
Đã từng có những ngày tôi tự hỏi tôi có làm được điều gì tốt đẹp vào ngày hôm ấy không. Và nếu có tôi sẽ ăn mừng.
Hôm nay, tôi sẽ ăn mừng vì tôi đã có một cuộc đời không thể tin được: những thành quả, những hạnh phúc và cả những khó khăn bởi chúng đã làm cho tôi mạnh mẽ hơn lên.
Hôm nay, tôi sẽ sống với cái đầu ngẩng cao và một con tim hạnh phúc. Tôi sẽ ngạc nhiên vì những món quà xem ra giản dị của thiên nhiên: hạt sương mai, ánh nắng, những đám mây, cây cối, hoa lá, chim chóc. Hôm nay, tôi sẽ để ý không bỏ sót một tạo vật nào.
Hôm nay, tôi sẽ chia sẻ niềm hứng thú cuộc đời với những người khác. Tôi sẽ làm cho ai đó mỉm cười. Tôi sẽ chịu khó thực hiện một hành động dễ mến đối với một người nào đó mà thậm chí tôi không hề quen biết. Hôm nay, tôi sẽ tặng một lời khen chân thành đối với ai đang nản lòng. Tôi sẽ nói với một đứa trẻ rằng cháu đặc biệt biết bao và tôi sẽ nói với người tôi yêu thương rằng tôi quan tâm sâu sắc đến nàng dường nào và nàng có ý nghĩa đối với tôi nhiều vô kể.
Hôm nay là ngày tôi sẽ từ bỏ sự lo lắng về những gì tôi không có và biết ơn về tất cả những điều kỳ diệu cuộc đời đã ban tặng cho tôi. Tôi sẽ ghi nhớ rằng lo lắng chỉ làm mất thời giờ mà thôi.
Và đêm nay, trước khi ngủ, tôi sẽ đi ra cửa và ngước nhìn bầu trời. Tôi sẽ đứng lặng người vì vẻ đẹp của các vì tinh tú, vầng trăng và tôi sẽ ca ngợi trời đất vì những báu vật đẹp lộng lẫy này.
Khi ngày đang dần kết thúc và tôi ngả đầu xuống gối, tôi sẽ cám ơn tất cả về cái ngày tuyệt vời nhất trong đời tôi. Tôi sẽ ngủ giấc ngủ của một đứa trẻ no sữa, lòng tràn ngập hy vọng bởi tôi biết ngày mai cũng sẽ là ngày tuyệt vời nhất trong đời tôi.

nhoxbi
31-01-2009, 05:01 PM
Đừng quan trọng hóa nhược điểm của bạn mình. Nếu tìm kiếm sai lầm yếu điểm chắc chắn bạn sẽ tìm thấy chúng. Hãy đủ chín chắn để lờ đi những thiếu sót lặt vặt của người khác và nhận ra những điều tốt đẹp mà thượng đế đã ban tặng cho mỗi người. Chúng ta có thể học hỏi nơi tất cả mọi
người. Hãy cởi mở đầu óc và bạn sẽ học được rất nhiều điều hay. Bạn bè là nhân tố quan trọng để có cuộc sống hạnh phúc trên trần gian này, đặc biệt là những người sẻ chia với bạn những trải nghiệm, buồn vui trong cuộc sống. Vì lẽ đó, hãy nỗ lực để làm cho tình bằng hữu, và tất cả các mối quan hệ khác nữa, ngày càng mạnh mẽ và phong phú hơn. Hãy gọi điện thoại cho bạn bè, mua tặng họ món quà nhỏ như là một quyển sách hay hoặc một thứ gì đó mà bạn nghĩ họ sẽ rất thích. “Quy luật trồng cấy” có thể áp dụng được trong việc xây dựng quan hệ và trong suốt phần đời còn lại của bạn – Bạn sẽ gặt hái những gì bạn đã gieo trồng và để có những người bạn tốt thì trước hết bạn phải là người bạn tốt của họ.

Trên sân bóng chày, gặp phải tình huống tay ném không vững, phòng thủ sơ hở, huấn luyện viên liền kêu tạm dừng để an định tâm trạng, cổ vũ tinh thần của vận động viên.

Trên sân bóng rổ, gặp phải tình huống đội hình hỗn loạn, nhiều lần mất điểm, huấn luyện viên cũng kêu tạm dừng để chỉ đạo chiến lược, ổn định tâm trạng.

Trên chiến trường cuộc sống, nếu bạn cảm thấy lực bất tòng tâm, gặp chuyện thất bại thì hãy xem như là một lần tạm dừng! Ðể bản thân hưởng thụ những giây phút đáng quý, chỉnh lý tư tưởng hỗn loạn, lập lại kế hoạch, võ trang trở lại. Giây phút tạm dừng ngắn ngủi này trong cuộc sống vốn chẳng là gì, nhưng có thể khiến bạn xoay chuyển tình thế, khôi phục niềm tin để đứng dậy trở lại.

Nhưng cần phải chú ý, số lần tạm dừng không nên quá nhiều! Nếu không thì sẽ vi phạm luật.

Trong cuộc sống, không có gì là chắc chắn. Nhiều lần chúng ta cứ tưởng rằng đấy là tai họa nhưng thực chất đó lại là một món quà ẩn dấu. Và khi tâm hồn chúng ta rộng mở, tất cả những trở ngại hay tình huống khó khăn mà chúng ta gặp trong cuộc sống sẽ biến thành những phần thưởng mà từ đó chúng ta có thể rút ra được những bài học quý giá.
Hai phút chú tâm là một bài luyện tập tuyệt vời để phát triển khả năng tập trung.

Đơn giản là, hãy nhìn tập trung vào chiếc đồng hồ đeo tay của bạn trong vòng hai phút và lúc đó đừng nghĩ về bất cứ điều gì khác. Lúc đầu, tâm trí bạn sẽ cứ mãi tha thẩn, nhưng sau 21 ngày thực hành, sự chú ý của bạn sẽ không còn bị dao động trong đời thường.

Một trong những phẩm chất cao quý mà người ta có thể phát triển để đảm bảo cho thành công là năng lực tập trung trong một thời gian dài. Hãy học cách nâng cao khả năng tập trung của bạn và rồi sẽ không có nhiệm vụ nào là quá khó đối với bạn cả.

Cô con gái hay than thở với cha sao bất hạnh này cứ vừa đi qua thì bất hạnh khác đã vội ập đến với mình, và cô không biết phải sống thế nào. Có những lúc quá mệt mỏi vì vật lộn với cuộc sống, cô đã muốn chối bỏ cuộc đời đầy trắc trở này.

Cha cô vốn là một đầu bếp. Một lần, nghe con gái than thở, ông dẫn cô xuống bếp. Ông bắc ba nồi nước lên lò và để lửa thật to. Khi ba nồi nước sôi, ông lần lượt cho cà rốt, trứng và hạt cà phê vào từng nồi riêng ra và đun lại để chúng tiếp tục sôi, không nói một lời. Người con gái sốt ruột không biết cha cô đang định làm gì. Lòng cô đầy phiền muộn mà ông lại thản nhiên nấu. Nửa giờ sau người cha tắt bếp, lần lượt múc cà rốt, trứng và cà phê vào từng tô khác nhau. Ông bảo con gái dùng thử cà rốt. "Mềm lắm cha ạ", cô gái đáp. Sau đó, ông lại bảo cô bóc trứng và nhấp thử cà phê. Cô gái cau mày vì cà phê đậm và đắng.

- Điều này nghĩa là gì vậy cha? - cô gái hỏi.

- Ba loại thức uống này đều gặp phải một nghịch cảnh như nhau, đó là nước sôi 100 độ. Tuy nhiên mỗi thứ lại phản ứng thật khác.

Cà rốt khi chưa chế biến thì cứng và trông rắn chắc, nhưng sau khi luộc sôi, chúng trở nên rất mềm. Còn trứng lúc chưa luộc rất dễ vỡ, chỉ có một lớp vỏ mỏng bên ngoài bảo vệ chất lỏng bên trong. Sau khi qua nước sôi, chất lỏng bên trong trở nên đặc và chắc hơn. Hạt cà phê thì thật kỳ lạ. Sau khi sôi, nước của chúng trở nên rất đậm đà.

Người cha quay sang hỏi cô gái: Còn con? Con sẽ phản ứng như loại nào khi gặp phải nghịch cảnh.

Con sẽ như cà rốt, bề ngoài tưởng rất cứng cáp nhưng chỉ với một chút đau đớn, bất hạnh đã trở nên yếu đuối chẳng còn chút nghị lực?

Con sẽ là quả trứng, khởi đầu với trái tim mỏng manh và tinh thần dễ đổi thay. Nhưng sau một lần tan vỡ, ly hôn hay mất việc sẽ chín chắn và cứng cáp hơn.

Hay con sẽ giống hạt cà phê? Loại hạt này không thể có hương vị thơm ngon nhất nếu không sôi ở 100 độ. Khi nước nóng nhất thì cà phê mới ngon.

Cuộc đời này cũng vậy con ạ. Khi sự việc tưởng như tồi tệ nhất thì chính lúc ấy lại giúp con mạnh mẽ hơn cả. Con sẽ đối mặt với những thử thách của cuộc đời như thế nào? Cà rốt, trứng hay hạt cà phê?

nhoxbi
31-01-2009, 05:03 PM
Tôi không sống với quá khứ!". Đúng. Quá khứ đã xa và sẽ không bao giờ trở lại thì làm sao sống với nó được? Chỉ có thể hồi tưởng lại nó, nghiên cứu, rút kinh nghiệm đúng sai để học và biến tạo đường hướng mới mẻ hơn, thành công hơn.

Không sống với quá khứ thì sống với cái gì? Hôm nay là ngày đẹp nhất vì đó là ngày mà ta đang sống, đang hưởng thụ sự sống, còn thở, còn ăn, còn suy nghĩ, còn nói, còn cười, còn làm việc, và còn thương yêu.

Ngày hôm qua, dù có đẹp cho lắm hay dù có xấu cho lắm cũng đã qua rồi và sẽ không bao giờ trở lại. Còn ngày mai? Có ba khả năng: ngày mai có thể đẹp hơn ngày hôm nay nhưng chưa tới. Nó có thể xấu hơn ngày hôm nay nhưng cũng chưa tới. Và nó có thể không đến với ta, nếu ngay trong đêm nay, một tai nạn hay một cơn bạo bệnh ngặt nghèo không may xảy ra.

Cho nên ngày hôm nay là ngày đẹp nhất, phải biết quý trọng nó, sống trọn vẹn với nó, sống vui, sống đẹp, sống hữu ích, sống bao dung, sống hạnh phúc với tất cả tấm lòng thiết tha. Hài lòng với những gì mình đang có, không quá viễn mơ những gì mình chưa có hay những gì mà người khác đang có, tích cực vui sống với hiện tại và chuẩn bị vừa phải cho ngày mai. Đó là thái độ thực tế của những người hay những ước muốn tìm đến hạnh phúc, cái quý nhất trên đời.

Con người thường luyến tiếc những chuyện đã xảy ra, mong ước những điều chưa có, và hờ hững với những cái đang có trong tầm tay.

Trong cuộc sống đôi khi không cần đến những điều lớn lao mới làm bạn cảm thấy hạnh phúc mà ngay cả những điều bé nhỏ cũng có thể làm được điều đó. Một sự quan tâm đúng lúc, một ánh mắt, một nụ cười, một cái siết tay chia sẻ của người bạn hay của ai đó cũng đủ làm cuộc sống chúng ta thêm phần ý nghĩa

nhoxbi
31-01-2009, 09:20 PM
khi mà 1 buổi sáng sớm bi tỉnh dậy ,bên cạnh bi là 1 người mặc đồ trắng như bông tuyết ,umh ,trắng còn hơn cả tuyết nửa,,người ấy nói ,hôm nay tôi đến để đưa linh hồn của bạn đi ...(bạn nghĩ sao nào ,,zui hay buồn ) tối nay tôi sẽ đến đón bạn nha ,,,bạn còn 24 tiếng cuối cùng...
nếu điều đó mà có xảy ra thì có lẽ hôm đó là ngày sống ý nghĩa nhất trong những ngày mà bi đã đươc sống ....tai sao lúc đó phải buồn ,hihi,lúc ấy hãy làm những việc mà mình chưa làm ,hãy lảm gì cho thật ý nghĩa trong 24 tiếng ,hãy làm sao mà khi đã chết thì cả thế giới sẻ biết đến bạn .hihihihi

letheanh
01-02-2009, 08:40 AM
Bản thân tui ko muốn và cũng ko thích đọc những thứ như thế này, có dường như ko giúp gì đc cho bản thân ta cả, nếu đã viết thì hãy viết những gì có ích, thực tế hơn!
Tất cả chúng ta ai cũng biết những câu nói như thế những hiểu rõ và làm đc lại là chuyện khác, những bài viết như thế này cũng chẳng giúp ta thực hiện đc đâu!
Vẫn như từ trước đến nay, mọi việc đều do con người thôi!

kẻ xấu
01-02-2009, 10:30 AM
1 câu hỏi nghe chừng đơn giản ... nhưng đã ai trả lời được đâu ???
Tình yêu là gì ?
Tình yêu có phải là thứ đưa mình lên tới đỉnh cao của niềm vui và hạnh phúc và nó cũng là thứ đứa mình xuống tận địa ngục của nỗi buồn và sự đau đớn !!!!

nhoxbi
01-02-2009, 12:27 PM
hic hic ,đúng như ai đó đã nói ,cảm xúc mà ăn cắp thì chẳng còn được gọi là cảm xúc ,nhìn lại những bài mình đã viết chỉ có được 1 hoặc 2 bài là cảm xúc chân thật của bản thân mình ,còn những bài còn lại chẳng nói lên đươc 1 tí cảm xúc nào của mình ,có lẽ vì nó là bài coppy .umh` chắc là vậy ,,bi ngồi nghĩ lại mình coppy mấy bài đó làm gì ,nó chẳng bao giờ nói lên đựoc cảm xúc của mình ,,bi cũng mong mọi ngừơi trong 4rum tha thứ ,một bài viết hay phải hay cả hồn lẫn xác , :kotowa:

nhoxbi
01-02-2009, 12:40 PM
sinh nhật là gì ,,,,,
em lang thang đi về phía cuối con đường ,trong đêm mùa đông giá băng ,từng cơn giá buốt ,từng cơn đau vẫn mãi tìm về trong kí ức của em ,,,em vẫn cứ thế mà bứoc đi 1 mình trong đêm tối ,,chỉ mình em với những nỗi buồn mà thôi ,,,,,,
( e ,cái thằng nhóc bi cha me bỏ rơi ,cái thằng nhóc loạt loài ,,,,ba ,mẹ mèy đâu rùi )
bi ơi ,hôm nay sinh nhật của thy ,bi đến dự sinh nhật nha .....
sinh nhật ư ,sinh nhật là gì vậy ,sao bạn có sinh nhật mà bi hok có ,nó có zui hok ,nó ra sao ,,,,
ban hok biết sinh nhật là gì à ,đó là ngày mà có có mặt trên cuộc đời này đó ,,,,,,
vậy ư ,buồn thật ha ,hồi đó tớ chưa kip hỏi ba me là tớ sinh ngày nào .....
umh| buồn thật ,vậy thôi ,kể từ giở câu cứ lấy hôm nay là sinh nhật của mình ha ,
umh : ok thôi
thế là bi được sống lại thêm 1 lần nữa ,

nhoxbi
01-02-2009, 12:54 PM
các bạn đã biết rùi đó ,trong chúng ta ai củng có 1 gia đình ,,,,,một tổ ấm ,1 mái nhà ,
một ngày bắt đầu ,,cha me đi làm ,con đi học ,,,,,mỗi ngày công việc của mỗi thành viên trong gia đình ngày càng dày đặc ,,,
người cha chưa kip ăn xong bửa cơm thì phải vội đi làm
ngừơi me chưa kip ăn xong bủa cơm thì phải di dọn dẹp
người con hối hả ăn xong bửa cơm thật lẹ để đi hoc thêm ......vậy đó
và rồi họ xem bủa cơm gia đình chẳng là gì quan trong bằng những công việc họ đang làm ....( thật đáng buồn khi ho nghĩ như vậy )

đã bao lần bi ứoc mơ có được bửa cơm gia đình ,đã bao lần bi thèm được ăn do tay me nấu ,đã bao lần ,bi cũng chẵng nhớ là bao lần nửa ,,,,,nhưng bi chỉ muốn nói với các bạn là hảy giữ gìn ,đừng làm vậy với bửa cơm gia đình .....có rất nhìu ngừơi mong đươc 1 lần như các bạn đó ,các bạn là những ngừơi hạnh phúc ,hãy chia sẽ niềm hạnh phúc ấy với mọi người

He0pr0_B7
01-02-2009, 01:03 PM
"Yêu là chết trong lòng 1 ít" (Thơ Nguyễn Bính !!!)
Keke :redface:!!!

nhoxbi
01-02-2009, 01:13 PM
một thằng ngốc ,,,đó là bi ,,,ngốc vì cứ mãi chờ đơi mà ko biết mình chờ đợi cái gì
ngốc vì biết rằng sẻ rất đau khổ khi làm thế nhưng vẫn cứ làm

biết là thế những dù gì thì mình vẫn là 1 thằng ngốc ,,,,

cho hỏi có ai ngốc như mình hok ,
có ai biết đó là đâu khổ nhưng vẫn đâm đầu vào
,có ai đó biết rằng ngừoi ấy đã quên mình nhưng mình vẫn cứ nhớ ngừoi đó ko
có ai mà ngồi khóc vì người ko iu mình ,có ai vẫn ngồi đó ôm 1 bóng hình đã lãng quên ,,,,

hình như là có đó ,có rất nhìu là khác ,,,,nhưng tôi biết là có 1 thằng ngốc ..như thế ..ngốc ơi là ngốc
đã gần 4 năm trôi qua nhưng vẫn ngồi đó ôm một bóng hình đã lãng quên :empty:

nhoxbi
01-02-2009, 08:33 PM
ai trong chúng ta chẳng đả có lần đánh mất ,
có người đánh mất tiền bạc ,danh vong ,gia đình ,hạnh phúc ,cơ hội v v và v v
nhox cũng như bao người khác ,,nhox đã đánh mất ,các bạn biết nhox đánh mất gì hok
cách đây 4 năm ,khi nhox còn hoc lớp 7 ......

gia đình nhox là 1 gia đình ko được giàu có , nói cách khác là rất khó khăn .....nhox còn nhớ hôm đó là ngày nhox đang thi cuối HK1 .....
vì nhà nghèo cho nên dụng cụ học tập của nhox cũng hok được đầy đủ cho lắm ,,( cái cặp nhox sử dụng gần 6 năm ,cái áo đồng phục thì đã 2 năm ,và chiếc xe đap cũng gần 8 năm ....nói chung là thứ gì mà còn sử dụing được là nhox giữ lại )
hôm ấy trong lớp ,trước ngày đi thi môn toán ,ai ai cũng có 1 cái máy tính ,,,và dường như chỉ có mình nhox là hok có ,,nói chung ngày hôm đó nhox vừa buồn mà lại vừa lo ,,,,buồn vì hok có máy tính như mấy bạn ,,,lo vì ngày mai mình phải thi môn toán ,,,,,,
chiều hôm ấy ,,,,khi đi học về nhox ko về nhà ngay mà nhox đã ghé qua nhà cô của nhox(cô rất thương nhox ,con của cô chết lúc vừa tròn 1 tháng ,cô lại ko thể sinh con 1 lần nũa ,,,cho nên cô xem nhox như là con của mình ,,,nhox cũng xem cô như là người mẹ thứ hai cũa mình ,,,hồi đó có chuyện vui hay chuyện buồn là nhox cho cô biết đầu tiên luôn ,,,,,thời gian ấy rất vui ,,,,,
nhưng ,,,vào chiều hôm ấy nhox đã qua nhà cô ,nhưng lúc ấy cô đang bận ,,cô bao nhox ngồi chơi chờ cô ,,,trong lúc nhox ngồi chơi ,,đã có 1 thứ lọt vào mắt của nhox (100 ngàn )......
nhox liền nghĩ nếu có số tiền đó thì nhox có thể sở hửu 1 cai máy tính ....
một hồi đấu tranh với suy nghĩ của bản thân ,,,nhox đã lấy .................
kết quả là ,cô đã biết chuyện ,cô rất thất vọng về nhox ,những lời cuối cùng mà cô nói với nhox(cô bé xem con như con của mình ,cô có thể cho con ,nếu con xin cô ,cô sãng sàng hi sinh vì con ,,,nhưng con đã ko làm vậy ,,cô thất vọng về con quá bi ơi )........................khóc ,,tôi khóc đến sưng cả hai con mắt ...............
giờ thì các bạn biết bi đánh mất gì rồi chứ ....bi đã đánh mất chính bản thân của mình ,,,,bi đã đánh mất lòng tin của người yêu thương bi nhất ..............
bi thật ngốc ,,,bi rất ân hận .......
các bạn thấy sao ,,,bi ngốc lắm đúng hok (100 ngàn đổi lấy sự yêu thương của cô đối với bi ,,quả thật là rất ngốc )

kẻ xấu
01-02-2009, 08:39 PM
Tiền : đánh mất nhiều rồi ....
Cơ hội: Cũng đánh mất ko phải ít ...
Nhưng ... đã một lần đánh mất đi tình yêu ... nhưng biết rằng nuối tiếc cũng ko làm được gì ???
Và Cái mà anh đã mất đi nhiều nhất chính là Thời Gian
Cái mà xưa nay anh cũng tưởng mình có nhiều ... nhưng nhiều thì nhiều thật đấy ... nhưng muốn quay lại thì ko thể nào được ...
Thật đánh nuối tiếc !!!!
H đây ngồi nghĩ lại đáng tiếc thật đấy ... nhưng cái gì qua cũng đã qua rồi ... cái quan trọng hơn đó là tương lại ...
Tương lại đang ở trước mắt ... phải cố thôi ... cố tiến tới những mục tiêu phía trước ... cố để có 1 chút gì đó có thể sống tiếp cuộc đời còn lại ... tự nhiên nói lung tung chẳng hiểu sao luôn

nhoxbi
01-02-2009, 08:48 PM
thanks anh đã cho em 1 lời khuyên ,em cũng biết là thế ,em viết bài này thật ra là để tự nhắc nhở bản thân ,nhắc nó sẻ đừng làm như vậy với bất cứ 1 ai nữa ,và thứ hai là em muốn cho ai mà đang trong hoàn cảnh này hoặc có những suy nghĩ như vậy tốt nhất là nên bỏ đi cái suy nghĩ này và nếu đã lỡ làm thì hãy xin lỗi ,chỉ 1 lời xin lỗi thôi ,,chắc chắn họ sẽ tha lỗi cho bạn ,vì họ yêu thương bạn ......
nói sự thật luôn luôn tốt hơn so với nói dối (tin mình đi ,mình biết hiểu việc này mà ....)

kẻ xấu
01-02-2009, 09:00 PM
thanks anh đã cho em 1 lời khuyên ,em cũng biết là thế ,em viết bài này thật ra là để tự nhắc nhở bản thân ,nhắc nó sẻ đừng làm như vậy với bất cứ 1 ai nữa ,và thứ hai là em muốn cho ai mà đang trong hoàn cảnh này hoặc có những suy nghĩ như vậy tốt nhất là nên bỏ đi cái suy nghĩ này và nếu đã lỡ làm thì hãy xin lỗi ,chỉ 1 lời xin lỗi thôi ,,chắc chắn họ sẽ tha lỗi cho bạn ,vì họ yêu thương bạn ......
nói sự thật luôn luôn tốt hơn so với nói dối (tin mình đi ,mình biết hiểu việc này mà ....)

ừm !!! chú còn nhỏ thì cố lên đừng để như anh ... lúc đánh mất đi mới thấy tiếc !!!!
kể ra anh mà ko thấy cái chữ Giới tính : Nam thì anh nghĩ chú là con gái đấy ...
Nếu có hứng muốn theo anh kẻ xấu thì tham gia Hắc Đạo nhé !!!!

0h.babje
01-02-2009, 09:01 PM
Nhox ơi.
Cuộc sống ... Vốn dĩ ko như người ta mong muốn . ko như 1 dải nắng ấm áp ... ko ngọt ngào như một viên kẹo hồng ... ko trong sáng như một viên pha lê ... ko thoáng mát như một cơn gió.
Bất cứ nỗi đau nào chạm đến một người rồi cũng sẽ ra đi....nhưng hơn hết...nó để lại một vết thương luôn hằn sâu mãi mãi.....
Nhưng kinh nghiệm của chúng ta thường dựa trên những sai lầm mà có được....
Vì thế, Nhox hãy cố lên nhé.

kẻ xấu
01-02-2009, 09:06 PM
Nhox ơi.
Cuộc sống ... Vốn dĩ ko như người ta mong muốn . ko như 1 dải nắng ấm áp ... ko ngọt ngào như một viên kẹo hồng ... ko trong sáng như một viên pha lê ... ko thoáng mát như một cơn gió.
Bất cứ nỗi đau nào chạm đến một người rồi cũng sẽ ra đi....nhưng hơn hết...nó để lại một vết thương luôn hằn sâu mãi mãi.....
Nhưng kinh nghiệm của chúng ta thường dựa trên những sai lầm mà có được....
Vì thế, Nhox hãy cố lên nhé.

Đọc bài của cậu đau cả mắt ... những cũng đã đọc hết rồi ..
Thế cậu ... cậu nghĩ xem mình có Đánh mất thứ gì ko ???
Đại Học năm thứ nhất như cậu chắc có nhiều cái để nuối tiếc lắm phải ko ???

nhoxbi
01-02-2009, 09:10 PM
bi nhớ hồi mà bi còn nhỏ đó ,,,bi đi chơi với mấy bạn ,trời ơi công nhận nó xài tiền kinh khủng ,,bi nhìn mà thấy phát ốm ,,có lần thằng bạn nó mua 1 cây bút chì à hok phải 1 lần mà gần mười mấy lần bi hỏi nó ,,mày hok tiết tiền hả ....
kakaka ,tiết gì mèy ơi có 1 ngàn 1 cây
câu nói đó dường như đập vào tai bi ,,,chì 1 ngàn thôi sao ..umh có 1 ngan à
thế có bao giờ bạn làm ra đươc 1 ngàn bằng chính hai bàn tay bạn chưa .......chắc bạn hok biết rằng cha mẹ bạn rất cực khổ để làm ra 1 ngàn ,có bao người ăn xin khi đuơc cho 1 ngàn thì vui sướng biết bao ,,,,hãy suy nghĩ đi ,,có vậy thôi ....
ý nghĩa của 1 ngàn ..ai thương cha mẹ thì sẻ hiều bi muốn nói gì

nhoxbi
01-02-2009, 09:31 PM
bi là người từng trải qua nhìu nỗi buồn nhất là nỗi buồn khi không có cha me bên canh lúc còn bé ,,,vì thế bi rất thix kết bạn với những đứa trẻ có cùng tuổi thơ giống bi ,,,khoảng time mà bi còn bé bi có wen được mấy người ban ,quả thật bị đã học được từ họ rất nhìu bạn học ý nghĩa ,,những bài hoc tưởng như là đơn giản chẳng có gì đáng bàn luận ,,,vậy đó .....
và rồi lớn lên bi vẫn thế ,,mấy bạn biết hok ,,mỗi buổi chiều khi đi hoc về đó bi điều chạy ngang qua chổ của 1 bà cụ và 1 thằng nhox hay ngồi hành khất (nếu ghi ăn xin thì có vẽ ko đươc tôn trọng người khác cho lắm ) khi mà gặp họ đó bi rất vui ,,,(bật mí nè )bi đi học bằng xe đap ,từ nhà đến trường mất hết 15 cây số ,,chài mới đầu thì đap nãn lắm ,giờ thì wen òi ......tiêp nha ......
tuy đi học về đạp xe rất mệt nhưng khi về thấy họ vẫn ngồi đấy ,bi rất vui ,vui vì bi biết họ vẫn bình an ,,
có hôm thì nắng chang chang ,có hôm thì mưa tầm tả,,bi nhìn họ mà thấy phat khóc ,,nhìu lúc chỉ muốn đưa họ về nhà ,nhưng mà bác của bi ghét mấy người (ăn xin lắm )chài thế mới đáng buồn chứ ,,,mỗi ngày thây vì bi có 2 ngàn để ăn vặt ,nhưng bi nghĩ bi hok cần ăn vặt ,thế là bi cho mỗi người 1 ngàn ,ngày nào cng4 vậy ,,vui biết bao .....
có thể bi thì như thế ,nhưng vẩn có những người đồng chang lứa hay là lớn tuổi hơn bi vẫn xem chuyện này chẳng có gì quan trong ,,,có thể họ chưa đồng cảm với những mãnh đời bất hạnh đó ,,,mong rằng 1 ngày nào đó thế giời này sẻ ko còn có những cảnh đời bất hạnh như vậy .....
nhưng muốn điều đó xảy ra trước tiên là mọi người hãy đồng cảm với những cảnh đời đó
bi rất mong là như vây ......(chúng ta là con người hãy sống như 1 con người ,đừng sống như 1 con người mà đối xử với những người bất hạnh như 1 con thú ,,,vậy đó ,,,,,,)

nhoxbi
01-02-2009, 09:55 PM
bi là 1 thằng nhox ,,và khi 1 thằng nhox mà yêu thì có lẽ là hơi pro,,người ta nói còn nhỏ mà ,biết gì mà yêu đương ,chắc là họ nói đúng ,có lẽ những cảm giác đó chỉ là những rung động đầu đời của con tim nhỏ bé ....nhưng dù gì thì bi vẫn muốn cho mọi người biết cái rung đông đầu đời cùa bi ra sao .....
khi bi yêu ,bi ko biết vì sao bi yêu (hok có lý do cho tình yêu ..chắc ai cũng vậy thôi ha )
tình yêu của bi là 1 tình yêu đơn phương ,,người ta thường nói ..tỏ tình có thể sẻ thất bại ,,,nhưng yêu mà ko nói lại càng thất bại hơi (hok biết có đúng hok nữa ) người bi yêu đang hạnh phúc ,,bi hok muốn làm kẻ xấu đến cướp mất hạnh phúc đó ,,,
có những lúc nhìn người ấy cười bi rất vui ,,,,có những lúc bi cũng cảm thấy rất đau vì nụ cười đó ,đau như là có cái gì đâm vào tim mình ,đầu óc thì quay cuồng ,nhói đau (chài diễn tả nổi đau bằng lời thì hok được rùi.thui mọi người tư hiểu di nha ,chắc củng có người từng trải qua cảm giác này mà )
cố quên ,,,nói thật là đã quên ,,mất hết 4 năm ,4năm đau khỗ hịc ,,a` ma` đau thôi hok có khổ ,,,,,,thật ra thì hok biết có quên hok nhưng có 1 việc bi biết chắc chắn đó là ,,,,,,,(bao nhiu nỗi buồn diều viết vào nhật kí hết {con trai mà viết nhật ký chắc hok ai tin đâu ha } hôm đó có đứa bạn nó cầm nó xé xé nát hết luôn ,,,hok có cảm giác gì hết ,,vậy đó )
còn nhìu lem' ....hihihi...thôi nha .....chào

nhoxbi
01-02-2009, 10:20 PM
năm bi học lớp 6 ...gia đình của bi đã đón thêm 1 thành viên ,1 chú cún con ,,lôn trắng như tuyết ,,,và bi quyết định đặt tên cho nó là bi ,,,hihihi(cùng tên với bi) tuy là 1 chú chó nhưng nó là người bạn thân nhất của bi ,,nói chung là giữa bi với nó có rất nhìu kỉ niêm ,,ăn chung (ko phải các bạn nghĩ đâu ,,ăn chung có nghĩa là có cái gì bi cũng chia sẻ cho nó á ,hihihi)ngủ chung nè ,,cùng nhau xoá tan nỗi buồn nè ,,,time trôi qua ,,nó sống với bi được 3 năm 4 tháng ,,,nó sinh ra 3 co chó con dễ thương khấu khỉnh ,,,bi còn nhớ rất rỏ ,,hôm đó là ngày bi đi thi học kì ...khi mà đi thi về xong nghe tin con bi bi người ta đánh chết ,,lúc ấy bi chẳng còn có thể suy nghĩ được gì ,mất thăng bằng hoàn toàn ,đến nỗi sáng hôm sau ngồi trong phòng thi mà chỉ ngồi khóc ,khóc ướt cả hai trang giấy thi ==> dĩ nhiên là năm đó bị thi lai rồi .....
nhưng bi nó vẫn đề lại cho tôi 3 đứa con của no` ...máy con cún đó còn nhỏ ,bi phải đi khắp cả sài gòn để kiếm mua cái ống tim thật nhỏ để đưa sửa vào miệng bọn nó .....
nhưng dù sao tất cả cũng ra đi ,,,1 đứa thì bị bắt .1 đứa thì bị xe cán ,1 đứa thì bị ông bác đem di cho người khác ....thế đấy ,,đùng 1 cái cướp mất tất cả ,,,,ko hiểu sao luôn ,,,,
bi ơi ,có lẽ mầy sống quá tốt mey` đã làm tròn nhiệm vu của 1 người bạn ,mày đươc giải thoát để đi làm người sống 1 cuộc sống tốt hơn(tôi cứ tự nói với bản thân như thế khi nhớ đến bi ,,,)

0h.babje
01-02-2009, 10:44 PM
Đọc bài của cậu đau cả mắt ... những cũng đã đọc hết rồi ..
Thế cậu ... cậu nghĩ xem mình có Đánh mất thứ gì ko ???
Đại Học năm thứ nhất như cậu chắc có nhiều cái để nuối tiếc lắm phải ko ???

Có chứ. Tớ cũng đánh mất khá nhiều đấy. Nhiều nhất là Thời Gian. Tớ thấy thời gian trôi đi nhanh quá. Tớ ko kịp giữ nó lại.
Thoắt cái. Tớ mới bỡ ngỡ vào cấp 3...
Thoắt cái. Tớ thăng chức làm sinh viên. Rồi cuộc sống sinh viên ko như những gì tớ nghĩ. Có lẽ mới là năm thứ nhất nên tớ chưa thấy đc cái gọi là vui nhất trong quãng đời làm học sinh, sinh viên. Tớ vẫn chưa quen đc với cuộc sống xa nhà. Hình như...tớ nhạy cảm hơn. Nhiều khi nhớ nhà quá lại khóc. :corner:
Nhưng tớ đã sống và chơi hết mình với quãng đời học sinh rồi. Chỉ còn 1 điều duy nhất mà tớ TIẾC.
Đó là tớ đã tham gia diễn đàn muộn mất rồi...Giờ tớ mới nhận ra 4rum vui thật. Thật đấy !!!

DonGianLaSpam
02-02-2009, 11:31 AM
Có chứ. Tớ cũng đánh mất khá nhiều đấy. Nhiều nhất là Thời Gian. Tớ thấy thời gian trôi đi nhanh quá. Tớ ko kịp giữ nó lại.
Thoắt cái. Tớ mới bỡ ngỡ vào cấp 3...
Thoắt cái. Tớ thăng chức làm sinh viên. Rồi cuộc sống sinh viên ko như những gì tớ nghĩ. Có lẽ mới là năm thứ nhất nên tớ chưa thấy đc cái gọi là vui nhất trong quãng đời làm học sinh, sinh viên. Tớ vẫn chưa quen đc với cuộc sống xa nhà. Hình như...tớ nhạy cảm hơn. Nhiều khi nhớ nhà quá lại khóc. :corner:
Nhưng tớ đã sống và chơi hết mình với quãng đời học sinh rồi. Chỉ còn 1 điều duy nhất mà tớ TIẾC.
Đó là tớ đã tham gia diễn đàn muộn mất rồi...Giờ tớ mới nhận ra 4rum vui thật. Thật đấy !!!

hehe anh tỷ tê em vào 4rum mãi mà kaka thế bây h thấy 4rum thế nào rồi chứ em :chuckle:
Mọi người ai chẳng đã có những lúc tiếc nuối vì đã đánh mất những thứ quan trọng của bản thân .
Anh cũng đã đánh mất đi rất nhiều thứ ,như nhox bi nói điều anh ân hận nhất là đã đánh mất lòng tin của nhưng người yêu thương mình .
Nhung khi chúng ta biết đã đánh mất gì tại sao ko cố gắng lấy lại những thứ đó việc phải sống trong tiếc nuối chứ .
Tôi đã từng đánh mất nhiều thứ và bây h tôi đang cố gắng lấy lại nó , tôi sẽ ko tuyệt vong vi` đơn giản đó mới chính là con người tôi . !

nhoxbi
02-02-2009, 06:23 PM
"sống trên đời cần có 1 tâm hồn để gió cuốn đi"
câu nói này hay lắm ,rất ý nghĩa ,đúng là sống trên đời cần có 1 tâm hồn ,nhưng tâm hồn ko chỉ để gió cuốn đi đâu thôi ,,tâm hồn của con người còn là 1 thứ gì đó ,,khó có thể giải thix ,,có thể là 1 thiên thần hay 1 ác quỷ vẫn ko ai biết ,,,nó vẫn còn là 1 câu hỏi cho chúng ta ,,,,
còn các bạn các bạn nghĩ sao về tâm hồn của mình ,,theo bi nghĩ có lẽ trong chúng ta ai cũng có 1 tâm hồn ,,1 tâm hồn của 1 thiên thần ,,,theo bi nghĩ thì chẳng có người xấu đâu đúng ko có người xấu chỉ có cái xấu và người muốn làm kẻ xấu ,,,,,
gió lứot qua cuốn đi ,cuốn đi những ai đang phiền muộn ,những ai đang cô đơn ,,,,gió đến xoa diệu tâm hồn ta nhưng gió sẽ cuốn tâm hồn ta đi đâu và về đâu gió có đưa tâm hồn ta theo gió mãi mãi ko hay chỉ la 1 lúc nào đó 1 lúc nào đó gió sẻ bỏ ta lại .........
(nói thật bi ko biết những gì bi viết là có đúng hok ,tất cả đuề là những suy nghĩ và cảm xúc khi bi nghe câu nói này : sống trên đời cần có 1 tâm hồn để gió cuốn đi:
nếu ai có cảm xúc và suy nghĩ khác về câu nói này thì cứ vào box này của nhox mà bộc lộ cảm xúc nha
thanks

nhoxbi
02-02-2009, 06:43 PM
có một thằng kia ,với tất cả những tính xấu xa của nó ,hung dữ độc ác ,có thể nói trong con mắt của mọi ngừơi nó là 1 con quỷ ,,ai cũng sợ nó ,,,
một hôm nó gặp được 1 cô bé ,,hình như cả hai bằng tuổi nhau ,,,cô bé đó từ 1 nơi rất xa mới chuyển đến ,,,nên cô cũng hok biết thằng này độc ác và bi mọi người câm ghét đến cỡ nào ,,,,qua vài lần gặp mặt với cô bé ,,thằng đó đã phải lòng với cô bé và muôn cưới cô bé làm vợ ,,,nhưng con bé ko đồng ý vì khuôn mặt của nó rất đáng sợ và vì nó là kẻ độc ác nhất ở đây ,thằng đó rất buồn ,,qua nhiều đêm suy nghĩ nó đã nghĩ ra 1 cách đó là sẻ tạo ra 1 cái mặt nạ có khuôn mặt lương thiện _^^_
thế là 2 nguời đám cưới làm vợ chồng (cô ta đâu biết ông chồng chính là thằng đó đâu )
thế là từ đó con quỷ ấy cũng đả biến mất khỏi ngôi làng .....
còn về hắn ta ,thì hắn luôn cô tỏ ra lương thiện ,làm 1 người chồng tốt ,,,đã bao lần nó muốn quay lai làm người xấu ,nhưng cứ mỗi lần như vậy ,những kỉ niệm hạnh phúc bên vợ đã làm cho ông ta trở lại ,,,,,
1 năm /3 năm /5 năm /rồi 10 năm ....trôi qua ,,,,,,
một hôm hắn ta cùng vợ mình đi ra phố mua đồ cho đứa con sắp trào đời ,,,vô tình 1 người bạn xưa hay đi làm việc xấu chung với nó đã nhận ra nó ,không phải qua khuôn mặt mà qua lời nói ..............thế là người vợ biết sau cái mặt nạ đó lạ 1 kẻ .......
hắn cũng ko biết giải thix cho vợ làm sao ,,thế là hắn cởi mặt nạ ra,,,,,
ẦM ,đùng ,chiếu chiếu ,,,,,,thật là bất ngờ ,,khuôn mặt của tên ác quỷ ngày nào bây giờ lại là ( khôn mặt của 1 vi THÁNH)
kết thúc câu chuyện
một kẻ xấu rất khó để thay đổi thành người tốt ,,nhưng tình yêu sẽ làm đươc ,,,,,
mỗi ngày làm 1 việc tốt ,,,như vậy thôi cũng giúp ta thay dỗi được
bài viết này còn nhiuề ý nghĩa và bài hoc lắm
cứ vào mà box cảm nghĩ của các ban
thanks

kẻ xấu
02-02-2009, 08:05 PM
Mất công mình đọc hết !!!
bài viết chẳng cố nội dung gì cả em ạ !!!!
Nhưng Nếu là kẻ xấu như anh thì mới hiểu được thôi ...
Làm người tốt đã khó ... làm kẻ xấu càng khó !!!!
Nhưng đã thử hỏi có ai tốt tòan diện chưa nhỉ ???
Trong 1 con ác quỷ lúc nào cũng luôn luôn ẩn chứa 1 thiên thần nhỏ bé ... tuy nhỏ bé nhưng đủ để làm được điều mà ko ai tưởng đấy !!!!
Có 2 câu tớ rất tâm đắc ...

Họa Hổ, Họa Bì, Nan Họa Cốt
Tri Nhân, Tri Diện, Bất Tri Tâm

nhoxbi
02-02-2009, 08:34 PM
tuy là hok biết anh đang nói gì hay đang nghĩ gì nhưng em củng thanks anh ,,,

nhoxbi
02-02-2009, 09:06 PM
ai trong chúng ta mà hok có sai pham ,đau phải ai cũng tốt ,đâu phải ai củng trong sáng và thánh thiện như 1 tờ giấy trắng đâu đúng hok nè (trừ em pe' sơ sinh ra nha ,kekekeke)
có nhìu người vì thất bại mà bỏ cuộc ,có nhìu người thất bại mà ko muốn sống nữa,và còn nhìu nhìu và rất nhìu ,,,
vây tại sao lại có thất bại ,,,,,có ai biết tại sao hok .
các bạn thử nghĩ xem nha ...sống mà hok có thất bại ,,,nếu đúng là thế thì bi nghĩ cũng sẻ chẳng bao giờ có thành công ,vì thất bai vốn là thành công ,,,khi ta thất bại có nghĩa là ta đã thành công ,,,,
và nếu đã thành công thì tại sao phải buồn ,tại sao phải tư trách bản thân là đồ vô dụng khi biết mình thành công ,,,
theo bi nghĩ thì thành công ko phải là những kết quả tốt nhất mà là ta hiểu đươc ta sai ở chổ nào ,,và lúc mà ta hiểu ra được vấn đề là lúc ta thành công
hồi đó bi chưa nghĩ ra được chuyện này ,,,bi ngu lắm ,,bi cứ tự trách bản thân ,bi cứ ôm nỗi thất bại đó ,,,
mà sống tiếp ,vì thế mà bi thất bại dài dài :sweat: vậy đó
có lẽ bài viết này hơi bi dư thừa vì ai mà chẳng biết thất bai là mẹ của thành công ,,nhưng bi vẫn muôn viết bài này
ai thất bại mà nghĩ bậy đi tư tử thì ,,,nói thiệt là dại lắm ,,nhất là mấy anh chi thi rớt đai học á ,,,tương lai của mấy anh chị còn dài mà đúng hok ,,,còn nữa ,,,muốn chết vì yêu thì cũng càng dại dột :dummy: ( nhìu anh trai chi gái thất tình là đòi đi chết):frozesweat:
nói thật bi cũng tư tư tử 1 lần rùi ,bi uống gần 30v thuốc ngủ ,,,tình dậy xong mới thấy mình ngu ....chài cô lên nha các bạn
tha thứ cho lỗi lầm của bản thân ,mĩm cười mà cố gắng sống tốt hơn

kẻ xấu
02-02-2009, 09:35 PM
tuy là hok biết anh đang nói gì hay đang nghĩ gì nhưng em củng thanks anh ,,,

anh viết xong đọc lại cũng chẳng hiểu gì luôn !!!
Đơn giản đó là tình cảm bức xúc của anh lúc đó thôi !!!!

Jimmy Page
02-02-2009, 09:50 PM
Truyện này hơi giống Liêu Trai Chí Dị pha với Stephen King đây :sweat:
Thôi, nói sao thì nói, mình cũng gọi là hiểu được cái ý nhoxbi nói. Phải, trong tâm hồn mỗi con người, dù cho có xấu xa đến đâu cũng có nhân tính, và chỉ cần họ biết quay lại, thì nhân tính sẽ không bao giờ từ bỏ họ

kẻ xấu
02-02-2009, 10:03 PM
Truyện này hơi giống Liêu Trai Chí Dị pha với Stephen King đây :sweat:
Thôi, nói sao thì nói, mình cũng gọi là hiểu được cái ý nhoxbi nói. Phải, trong tâm hồn mỗi con người, dù cho có xấu xa đến đâu cũng có nhân tính, và chỉ cần họ biết quay lại, thì nhân tính sẽ không bao giờ từ bỏ họ

Đánh kẻ chạy đi ko ai đánh kẻ chạy lại phải ko ????
Nhưng cái chỉ đúng với xã hội đương đại thôi ... h đây muốn quay đầu lại còn dễ vì còn có phát luật bảo vệ ...
Đọc bài của Page mình lại nhớ tớ câu chuyện Chí Phèo
Càng ngẫm càng thấy hay ... hay cho con người của Chí Phèo Hay cho Bát Cháo Hành Của nhân vật Thị Nở và Hay cho cả cái Xã HỘi Ngày ấy
Nhưng Đúng Thật ... ko ai nắm tay được từ sáng tới tối được !!!!
Dù họ có xấu xa tới đâu, thì trong thâm tâm họ vẫn còn nhân tính, vẫn còn 1 chút gọi là lòng lương thiện ...
Cái quan trọng là có thể khơi dạy được nó ko !!!!

Jimmy Page
02-02-2009, 10:04 PM
Mình đọc bài của mình lại nhớ chuyện Hannibal Lecter :D

nhoxbi
02-02-2009, 10:13 PM
cuộc sống này càng ngày càng phức tạp ,khi ta muốn kiêm` 1 nơi nào đó yên tỉnh để ,,hoc bài suy nghỉ ,,,thư giãn thì lại rất khó ,,,cuộc sống này có quá nhiều thứ để ta phải đặt 1 dấu chấm hỏi ,và chấm hỏi cả bản thân ta nữa ,,,ko biết ngày mai nó sẽ ra sao ,nó sẻ đi đâu về đâu ,nhưng nó biết hôm nay nó chính là nó ,,,
nó vẫn cứ thế mà ....
hãy suy nghĩ về nó ,dù chỉ là 1 lần hay là 100 lần thì nó vẫn là nó thôi ....
bài này có vẽ hơi khó hiểu :cool: ....
gác chuyện này qua 1 bên nha ,,mình cùng bạn về 1 câu nói ( chuyện hôm nay chớ để ngày mai)
theo bi nghĩ là vậy ....
việc gì có thể làm thì hãy làm ,vì 1 công việc chỉ có 1 cơ hội để làm ,,,với lại time qua đi thì lấy lại hok có được đâu ,,,,
còn một cái nữa đó là ta đâu có biết ngày mai ta sẻ ra sao ...(hôm nay đáng lẽ tôi sẽ nói i love you ) nhưng tôi đã ko nói ,tôi nghĩ ngày mai vẫn là chưa muộn ,nhưng vào đêm hôm trước tôi đã trút linh hồn cuối cùng .......
cho nến trong suy nghĩ của bi là ........ sẽ hok bao giờ có ngày mai ,,,chỉ có hôm nay mà thôi ,,,,,,,,,,nên ai mà còn có gì muốn nói với bi thì nói le nha ,,..
chết bất đắc kì tử là xong luôn a' ......
bi_love_712

nhoxbi
02-02-2009, 10:20 PM
đúng là trên đời này hok có người xấu ,chỉ có cái xấu và kẻ muốn làm người xấu mà thôi đúng hok ,hok có người xấu ,,,,ai cũng là người và ai cũng tốt ,

shevchenbe90
02-02-2009, 11:01 PM
đúng là trên đời này hok có người xấu ,chỉ có cái xấu và kẻ muốn làm người xấu mà thôi đúng hok ,hok có người xấu ,,,,ai cũng là người và ai cũng tốt ,

Người xấu là người làm việc xấu,thế thôi,còn gì để biện hộ cho hành động xấu xa của mình,tôi là người tốt nhưng tôi luôn làm những việc xấu...bó tay !
Đọc bài đầu tiên thấy nhảm kinh khủng,tình tiết quá nhanh,thiếu chiều sâu,kể chuyện như đi tàu điện...cũng khuyến cáo nhoxbi lập topic vừa phải thôi,chưa thấy thu hút được gì nhiều mà đã gây hậu quả loãng box rồi đây

V - HeRo
03-02-2009, 03:16 PM
một ngàn đối với tui cũng chỉ là 2 tờ 5 trăm thui.........keke

nhoxbi
03-02-2009, 07:40 PM
"khi được là chính mình"
khi tôi là tôi ,,,
đã bao lần tôi sống trong 1 cái mặt nạ , sống không thật với mọi người và điều buồn nhất là tôi đã ko sống thật lòng với chình mình ,,,tôi luôn tự dối bản thân ,,,16 năm ko phải là nhìu nhưng cũng vừa đủ để biết đươc mình là ai ,mình đang làm gì ,,thế nhưng tôi thì ko ,,tôi ko biết mình và ai ,và tối cũng chẳng biết mình đang muốn gì ,,,,,tôi luôn phủ nhận những viêc tốt mà mình làm ,tôi luôn cho mình là một kẻ bất tài vô dung ,vậy đó ,,,, sống như 1 con rùa ,,,chẳng muốn làm bạn với ai ,,,đi học về là trốn vào cái mai rùa ấy ,,nhưng thật ra tôi biết rằng bản thân tôi rất muôn được kết bạn ,,, khi mà thấy các bạn vui vẽ tôi cũng muốn lại bên cạnh các bạn để cùng vui nhưng tôi lại tự dối lòng tôi tỏ ra mình rất ghét mấy cái thứ tình bạn ấy ,,,nhìu lúc mọi người bảo tôi cười 1 cái ,tôi vẫn cười nhưng chỉ cười cho có vì từ trong bản thân tôi đã chẳng thích cười ,,,và tôi thấy mình là chính mình khi tôi khóc ,,,khi khóc thì lúc đó tôi là chính tôi ,,,,,và tôi cũng chẳng biết là tôi đang nghĩ gì về bản thân ,,,
bản thân tôi tôi còn ko hiểu thì làm sao tôi hiểu được người khác ,,,,,,,
nhưng tôi biết 1 ngày nào đó tôi sẽ là chính mình , vì nếu mà cứ sống dối lừa bản thân ,sống 1 mình thì buồn và khó chịu lém ,,,tôi biết điều ấy .....

Jubi
03-02-2009, 07:49 PM
bài hay, bạn ny toàn post bài hay, <hèn chy level lên nhanh =.=>
mà "tôi" trong bài là bạn àh ?>
=.=
hãy sống là chính mình
vỳ choa là chính choa hihi!!!

nhoxbi
03-02-2009, 07:57 PM
sống ,,,tôi đã đươc sinh ra để sống ,,sống cho tôi ,,sống cho mọi người ,,và càng sống thì tôi càng nhận ra cuộc đời này ko hề chán "chán quá chẳng muốn sống "<== đó là câu nói mà hồi ấy tôi hay nói khi buồn ,,nhưng bây giờ càng sống thì càng nhận ra cuôc đời này đáng để sống ,,,khi tôi sống ,,
tôi biết đươc thế nào là yêu
,,tôi biết thế nào là thất bại
,tôi biết được thế nào là lừa dối
,thế nào là cười trên sư đau khổ của người khác
tôi biết đươc tình bạn chân thật rất khó có nhưng cũng dễ mất ,,vì thế tôi vẫn sống ,tôi vẫn mĩm cười để mà sống với tất cả những gì mà cuộc sống này ban cho tôi ,dù vui buồn ,hay bất cứ cái gì tôi nghĩ mình vẫn phải sống ,,,,
và tôi sẻ sống sao mà khi tôi nhìn lại những ngày tôi sống ,,sẻ chẳng có 1 chút hối hận nào ..vậy đó ,,nói vậy thôi chứ làm thì khó lắm
nhưng tôi vẫn làm
vì cuộc sống này .trái đất này màu xanh ,,,,

nhoxbi
03-02-2009, 08:00 PM
ý bạn là sao ,,,đang khen hay đang chê tôi vậy ,à mà thôi ,tôi chỉ mong ai vào đoc mà hiểu đươc tôi đang ghi gì , đang muốn nói gì là tốt rồi ,,,,hihihi,có vậy thôi

kẻ xấu
03-02-2009, 08:53 PM
Như Jubi nói ... Anh cũng thế : Anh luôn là anh !!!!!
Chưa bao h anh sống với con người khác cả !!!!

nhoxbi
03-02-2009, 08:56 PM
nếu sống mình là chính mình thì hay biết bao ,,,,còn cái này thì ko anh ơi ,,,,

¶\/¶iC ¥aR[a]¶«
04-02-2009, 12:33 AM
Hạnh phúc nhất là được là chính mình. Nhoxbi luôn đeo cái mặt nạ, luôn sống trong cái vỏ bọc của một người khác vì Nhoxbi luôn chối bỏ chính mình, ko cho cái tôi đc phép bộc lộ. Hình như Nhoxbi đã quá tự ti và ko thể vượt qua đc 1 nỗi sợ hãi vô hình nào đó. Rồi một ngày Nhoxbi sẽ tìm lại đc chính mình :)

He0pr0_B7
04-02-2009, 08:57 PM
He0 là he0 !!! Là He0 cá tính:sparkling: !!!!
Sống là chính mình ? Đương nhiên!!! Nếu sống khác thỳ sẽ hông còn là he0 cá tính nữa ùi:chuckle: !!!!
(Hơi khó hiểu:empty:!!!!!!!!! )

He0pr0_B7
04-02-2009, 09:02 PM
Uk` !! Nhiều khy nghĩ cũng thấy mình sống chả ra sao :sweat:!!! Tiền tiêu của mình 1 tháng có khy đến cả triệu cho đủ thứ !!! Tiền học, quần áo, tiêu vặt......!!!!!!!!! Những khoản phát synh lung ta lung tung... !!!!!!Nhưng 1 ngày mình làm ra ko nổi 500 chứ đừng nói là 1000 :sweat:!!! Bi h thỳ mình chi tiêu tiết kiệm hơn.... Mẹ dạy thế :sparkling:!!!!

shevchenbe90
04-02-2009, 09:20 PM
sau này làm ra tiền thì mới hiểu dc giá trị của số tiền mà mình đã tiêu xài trong 1 ngày,bây giờ nói suông ko ý nghĩa gì đâu,bảo là quý trọng nhưng quý trọng thế nào thì không nói được,chưa trực tiếp làm ra mà.

nhoxbi
04-02-2009, 09:24 PM
hi ,mọi người nói đúng lắm ,đồng tiên mà hai bài tay ta làm ra mới ý nghĩa chứ ,,,,chắc bi nói hok ai tin chứ ngày nào sau giờ học bi cũng đi bán thêm giấy dò số ,,,, hi ,,chẳng có gì là mặc cảm với công việc này cả ,,nó cũng là 1 công việc ,,vừa đủ tiền cho bi mua gói xôi với gởi 1 chiếc xe đạp ,,,kakakaka

nhoxbi
04-02-2009, 09:29 PM
đúng là rất khó hiểu nhưng vẫn cố phải hiểu và khi hiểu ra thì thấy chẳng còn là khó hiểu :hi:

nhoxbi
05-02-2009, 08:32 PM
tiên tay vứt....người khác nhặt ...chẳng có gì xa lạ đâu ==> xả rác ....,,bài viết này bi sẻ bày tỏ cảm xúc của riêng bi và của chung tất cả mọi người trong học đường ....
tiên tay vức....người khác nhặt,,,,,đúng ,,cứ sau mỗi giờ ra chơi ,một sân trường sạch đep đã dường như biến thành 1 bãi rác ,,,,,,,,thùng rác ở trường thì gần 5 cái ,,,,,thế nhưng nói thật là ít khi nào mà 5 cái thùng rác đó chứa đầy rác....
lên đến lớp ,cứ mỗi bạn hoc sinh đều có trong túi những bịch bánh tráng vv và vv ,,,ăn xong ,hôp bàn trở thành 1 cái thùng rác ,,,..một học sinh ,,đứng cạnh 1 cái thùng rác ,,thế nhưng rác vẫn nằm ngoài thùng rác ,,có lẽ là vì thói wen ..bi cũng hok biết mấy bạn đó học về đao đức để làm gì ,,,thế cho nên mới có câu tiên tay vứt .........

cứ vào mổi buồi chiều khi kết thúc 1 ngày ,,,cô lao công lai bắt đầu công việc thu dọn đống rác ấy ,,,,ko chỉ 1 mình cô lao công mà có khi cả đến những người thầy cũng phải cuối xuống để nhặc từng bao mi lông ,,từng mảnh giấy mà chính bàn tay của nhưng người học trò mà mình đang dạy ,,,có nhìu lẫn đã nhìu thầy cô rất buồn ,,,,nói về cô lao công không chỉ đơn thuần là nhặc từng miến rác mà các ban biết gì hok ,,,,
singum,,singum dính đầy ở trên cầu thang và rất nhìu nơi ,,,cô đã phải đi cạo từng những cái bã keo cao su ...chài ,,,nhìn mà thấy đỏ cả con mắc ,,,nhìu lúc nghĩ lại ,,,mấy người hs đó mỗi lần vứt rác có nghĩ gì hok .....có lần bi thấy hok ổn bi mới mở 1 cuộc tranh luận về việc xả rác trong học đường ...bi hỏi mấy bạn nghĩ sao khi mình vứt rác như thế ..có mấy bạn thì chỉ gục mặt xuống bàn ,,nhưng hầu như chỉ có 3 đến 4 đưới thôi ....còn bao nhiu là cứ cười lên mà nói ,,,chuyện bình thường ,,tui tao đã đống 1 tháng 6 ngàn cho tiền vệ sinh rùi mà ,,với lại tao nói cho mày nghe nha ,,tui tao làm vậy có khi là tốt ấy ,,chứ mà hok có tui tao thì có khi mấy bà lao công thức nghiệp từ lâu rồi ,,,,,( ban nghĩ sao ) ...
tôi chỉ còn biết nói cho mấy đứa dang cúi gầm mặt xuống bàn là ...các bạn đống chỉ 6 ngàn như để thu dọn đống rác ấy thì mất rất nhìu time ,,mà ban biết rồi đó ,,time đâu có mua bằng tiền ,,với lại đó là ý thức của 1 con người ,,,,
*( nói này xin cả lớp hiểu cho ,,,nếu người lao công đó là me hay là bà hoặc bất cứ người thân nào của bạn thì bạn nghĩ sao ) mình xin hết ,,,,
ai mà vào đọc xong bài box này của bi thì hãy dành ít phút để suy nghĩ ,,còn suy nghĩ cái gì thì bạn tự biết nha ,,,
chào

nhoxbi
05-02-2009, 08:35 PM
tiên tay vứt....người khác nhặt ...chẳng có gì xa lạ đâu ==> xả rác ....,,bài viết này bi sẻ bày tỏ cảm xúc của riêng bi và của chung tất cả mọi người trong học đường ....
tiên tay vức....người khác nhặt,,,,,đúng ,,cứ sau mỗi giờ ra chơi ,một sân trường sạch đep đã dường như biến thành 1 bãi rác ,,,,,,,,thùng rác ở trường thì gần 5 cái ,,,,,thế nhưng nói thật là ít khi nào mà 5 cái thùng rác đó chứa đầy rác....
lên đến lớp ,cứ mỗi bạn hoc sinh đều có trong túi những bịch bánh tráng vv và vv ,,,ăn xong ,hôp bàn trở thành 1 cái thùng rác ,,,..một học sinh ,,đứng cạnh 1 cái thùng rác ,,thế nhưng rác vẫn nằm ngoài thùng rác ,,có lẽ là vì thói wen ..bi cũng hok biết mấy bạn đó học về đao đức để làm gì ,,,thế cho nên mới có câu tiên tay vứt .........

cứ vào mổi buồi chiều khi kết thúc 1 ngày ,,,cô lao công lai bắt đầu công việc thu dọn đống rác ấy ,,,,ko chỉ 1 mình cô lao công mà có khi cả đến những người thầy cũng phải cuối xuống để nhặc từng bao mi lông ,,từng mảnh giấy mà chính bàn tay của nhưng người học trò mà mình đang dạy ,,,có nhìu lẫn đã nhìu thầy cô rất buồn ,,,,nói về cô lao công không chỉ đơn thuần là nhặc từng miến rác mà các ban biết gì hok ,,,,
singum,,singum dính đầy ở trên cầu thang và rất nhìu nơi ,,,cô đã phải đi cạo từng những cái bã keo cao su ...chài ,,,nhìn mà thấy đỏ cả con mắc ,,,nhìu lúc nghĩ lại ,,,mấy người hs đó mỗi lần vứt rác có nghĩ gì hok .....có lần bi thấy hok ổn bi mới mở 1 cuộc tranh luận về việc xả rác trong học đường ...bi hỏi mấy bạn nghĩ sao khi mình vứt rác như thế ..có mấy bạn thì chỉ gục mặt xuống bàn ,,nhưng hầu như chỉ có 3 đến 4 đưới thôi ....còn bao nhiu là cứ cười lên mà nói ,,,chuyện bình thường ,,tui tao đã đống 1 tháng 6 ngàn cho tiền vệ sinh rùi mà ,,với lại tao nói cho mày nghe nha ,,tui tao làm vậy có khi là tốt ấy ,,chứ mà hok có tui tao thì có khi mấy bà lao công thức nghiệp từ lâu rồi ,,,,,( ban nghĩ sao ) ...
tôi chỉ còn biết nói cho mấy đứa dang cúi gầm mặt xuống bàn là ...các bạn đống chỉ 6 ngàn như để thu dọn đống rác ấy thì mất rất nhìu time ,,mà ban biết rồi đó ,,time đâu có mua bằng tiền ,,với lại đó là ý thức của 1 con người ,,,,
*( nói này xin cả lớp hiểu cho ,,,nếu người lao công đó là me hay là bà hoặc bất cứ người thân nào của bạn thì bạn nghĩ sao ) mình xin hết ,,,,
ai mà vào đọc xong bài box này của bi thì hãy dành ít phút để suy nghĩ ,,còn suy nghĩ cái gì thì bạn tự biết nha ,,,
chào

nhoxbi
13-02-2009, 10:50 PM
ngu ngốc dại khờ
vì nhớ 1 người
ngu ngốc điên khùng
khi quên 1 người
ngu ngốc .....
em là gì tai sao anh phải nhớ
em là chi mà anh phải quên
và em là gì khi em ko còn là của anh...

bứơc chân vô hồn cứ mãi bứơc đi
nứơc mắt vô hồn cứ mải mãi rơi
ứơc mơ vô hồn trở thành niềm đau
lứơt đi vô hồn như em luớt qua

nhoxbi
14-02-2009, 01:24 PM
buồn và buồn ..đau và rất đau....ấy bước đi vô tình lặng lẽ ,,,tôi ngồi ôm nỗi nhớ chìm sâu vào đêm đen..chỉ còn tôi với thỏi socola ...tim đau thắt ,,cố dồn nén tất cả vào bên trong ...
ngày tháng năm
ấy ơi ,,,ấy có còn nhớ cái hồi mà hai đứa wen nhau ko ...hôm ấy là ngày valantine vui nhất đó ..ko biết ấy có còn nhớ ko ....ấy tặng bi 1 thanh socola ..ngọt ngào ..hanh phúc ...ấm áp..và rồi hôm nay ,,ấy đến và cướp mất thanh socola ngày ấy ..ngày ấy bi với ấy quen nhau vì thứ gì ...thì bây giờ cũng chính nó mà chúng ta chia tay ....
ngày tháng năm
hôm nay là ngày valantine ...lặng lẽ bi ngồi đây ,,,bi ko biết ấy còn nhớ đến bi ko ...nhìn bao cặp tình nhân đi trên đường mà lòng bi đau thắt ...bi hỏi rằng ,,đây có phải là ngày lễ tình yêu ko ....vì bi biết chắc vẫn có những người vẫn lặng thầm như bi ,,bi biết được đã có nhìu người chia tay nhau vào ngày này ,,,,,,,

bài này hơi buồn ,,valantine mà viết bài này thì hok được hay ,,,nhưng bi biết có những người vẫn chờ và vẫn đơi đơi 1 tình yêu đã đánh mất vào ngày này ..........

nhoxbi
16-02-2009, 09:23 AM
cúp học ...có ai cúp hoc bao giờ chưa .....
.....mình từ đó đến giờ cũng vây chưa bao giờ mình cúp bất kỳ 1 tiết học nào hết ,,,dù là rất sợ khi phải đi hoc vào những lúc mà bài tập và bài hoc chưa chuẩn bi ....thật đó ,,,những lúc đó nói thật tôi chỉ muốn chốn ở 1 nơi nào đó ..nhưng vẫn cố gắng đến lớp ....
nhưng gần đây nà ,,mình đã cup học ,,ko phai vì những lý do vừa nêu trên mà mình cúp hoc ,,,,ngựoc lai năm nay mình hoc rất giỏi và mình rất thích đi học ,,,,,
nhưng mà có 1 lí do để mình hôm nay cúp học đó là ...ngủ dây trể ,,,mình rất ghét đi trể ,,đi trể 1 tiết hok sao nhưng đi trể sau giờ ra chơi buổi sáng thì nghĩ ở nhà luôn đi chứ còn vào trừơng để làm gì .....
ứoc gì tôi sẽ ko bao giờ phải cúp hoc vì tôi ghét cúp học .....

boycoj_1312
16-02-2009, 10:32 AM
cái này ko đáng để lập hẳn 1 topic đâu em
cái này nên viết vào topic nào # vd như là nhật ký online
đề nghị add close topic này ngay
mà chú nhoxbi vào từ tháng 2 mà đã dc 65 topic lên cả top starter thực sự là cho mọi người ngưỡng mộ ;))
đề nghị add xem xét lại vấn đề này

ZzZWanBiZzZ
16-02-2009, 11:49 AM
1 Spamer Chuyên nghiep :duno::duno::duno::duno:

kẻ xấu
16-02-2009, 01:50 PM
cái này ko đáng để lập hẳn 1 topic đâu em
cái này nên viết vào topic nào # vd như là nhật ký online
đề nghị add close topic này ngay
mà chú nhoxbi vào từ tháng 2 mà đã dc 65 topic lên cả top starter thực sự là cho mọi người ngưỡng mộ ;))
đề nghị add xem xét lại vấn đề này

Híc !
kẻ xấu vào 1 năm rồi mới tạo ra được 40 mấy chủ đề

boycoj_1312
16-02-2009, 02:16 PM
lập nhiều topic thì ko sao nhưng vấn đề là topic đó phải là 1 topic có ý nghĩa, nếu là topic viêt theo cảm xúc thì chú nên đọc những topic mà bác Bách hợp hay các mem # mà học tập
lập topic dc 3-4 dòng mà toàn nói theo tâm trạng thế này chỉ tổ làm cho các mod bận bịu hơn mà thôi

kẻ xấu
16-02-2009, 02:26 PM
lập nhiều topic thì ko sao nhưng vấn đề là topic đó phải là 1 topic có ý nghĩa, nếu là topic viêt theo cảm xúc thì chú nên đọc những topic mà bác Bách hợp hay các mem # mà học tập
lập topic dc 3-4 dòng mà toàn nói theo tâm trạng thế này chỉ tổ làm cho các mod bận bịu hơn mà thôi

Đúng rồi !
Nhưng nó đã ăn cái thẻ 5 điểm rồi ... chắc vẫn chưa biết cái gì đâu
Phải bảo Smod xóa bớt vài viết hoặc gộp bài viết của nó lại !

nhoxbi
18-02-2009, 08:05 PM
thât vậy đó ,,bi không biết là làm sao bi lai quen đươc 1 người như bạn ...một buổi chiều như bao ngày khác ....bi ngồi ở một góc nào đó trong tam hồn của cây ,,của lá ,,và của gió ,,,bạn đến bên bi ,,,,
sao giờ này mèy còn ở đây ....
_ tôi hok thích về nhà ,,,
mèy bị điên rùi ,,nhà mình mà mình hok muốn về thì đí đâu ,,,
thôi ,,,tao không nói chuyện với mèy nữa ,,,
_thanks ...

từng ngày từng ngày trôi _qua ..
_e..sao tôi đi đâu cũng gặp ban vậy ,,,
sao tao biết đươc ....
_ bạn có biết là tôi rất ghét bạn ko ,,,ban luôn vô tình ,,,đó là lí do làm tôi ghét bạn ....
kekeke ...đúng đó may ,,,mèy đừng ám ảnh thằng này nữa
cái gì ..tao mà ám ảnh nó à ...nói cho mèy nghe nha ...tao cũng ghét mày lắm ..hok có time mà ám ảnh mèy đâu ....
.........
umh ..vậy thì cho tôi thanks .....

nói vậy thôi chứ ngày nào hai đứa tôi cũng gặp nhau ...mà mỗi lần như vậy là cải nhau ...cứ như chó với mèo .....
nói thật nhiều lúc tôi ko biết tôi đang nghĩ gì về nó nữa ....quả thật tôi rất ghét tính cách của nó ..và những trò đùa ,,những việc làm mà nó làm cho tôi ...nói thật đôi khi tôi đâm ra phát ghen ....tôi còn nhớ có 1 lần nó nghĩ học ,,,nguyên ngày đó tôi cứ như người vô hồn vậy .......

và rồi tôi nghĩ ,,hãy quên chuyện ấy đi ...nó sẽ ko thể nào làm ban với 1 kẻ mà nó luôn xem là kẻ thù ...thế đó ..............
đầu năm thì nó ám ảnh tôi kinh khủng ....nhưng time gần đây nó lại nói với tôi là tôi ám ảnh nó ...bó tay .........
nhiều người bảo rằng tôi có cảm tình với nó ..và cả nó cũng nghỉ là tôi có cái gì với nó ...
còn tôi thì cũng o biết điều đó là đúng hay sai ..nhưng tôi chỉ biết tôi rất muôn đươc nó xem như là 1 ngườiban.....
tôi rất ghét nó ,,nhưng khi ko có nó tôi cảm thấy thiếu đi 1 cái gì đó ...
tôi cố quên nó nhưng càng quên ..thì tôi càng nhớ ....thật là nhức đầu quá đi .....
có lần tôi hỏi nó 1 câu ....làm sao để được mèy xem là ban ....nó cũng hok biết trả lời seo nữa .....

đối với tôi. tôi luôn làm nó ghét ...
và đối với nó ,,nó luôn dành cho tôi 1 câu ...và khi nghe xong thì tôi luôn đáp lai bằng 1 lời thanks
" mèy đi chết đi" ......................................

giamdocb12
18-02-2009, 08:11 PM
Đọc xong mà loạn cào cào ,hok hỉu gì lun:sweat::sweat::sweat:

nhoxbi
18-02-2009, 08:12 PM
trời ơi ..tôi cũng bó tay anh luôn á ...lúc nào gặp anh anh cũng nói là hok hiểu ,,,tôi cũng chẵng biết là anh đang cần hiểu cái gì .....hic ...spam` 1 tí thôi ....

giamdocb12
18-02-2009, 08:15 PM
trời ơi ..tôi cũng bó tay anh luôn á ...lúc nào gặp anh anh cũng nói là hok hiểu ,,,tôi cũng chẵng biết là anh đang cần hiểu cái gì .....hic ...spam` 1 tí thôi ....

Anh hok hỉu là lập topic nè để làm gì?????????????????????

toonie_9x
18-02-2009, 08:20 PM
Anh hok hỉu là lập topic nè để làm gì?????????????????????

thế mới nhét vào mục tâm sự mà ông anh :sweat: phải chăng học nhiều qa' nên đâm ra ..... :hmm: ko ;))

giamdocb12
18-02-2009, 08:25 PM
thế mới nhét vào mục tâm sự mà ông anh :sweat: phải chăng học nhiều qa' nên đâm ra ..... :hmm: ko ;))

Bó tay luôn:)):)):))
caau chuyện khó hỉu wa'=))=))=))

nhoxbi
18-02-2009, 08:31 PM
hic ,,,bô là khó hiểu lắm sao ...uh có lẽ là chưa trải qua cảm xúc này ..cũng có thể là đã trải qua nhưng không muốn nhớ .....
đọc cái tiêu đề là người ta hiểu đươc bài này sẽ nói về cái gì rùi ...càng ngày càng bó tay

giamdocb12
18-02-2009, 08:38 PM
uh,càng ngày anh cũng càng bó tay:phew::phew::phew:

kẻ xấu
18-02-2009, 08:44 PM
Biết rằng cố quên là sẽ nhớ ... Tự nhủ lòng : cố nhớ để rồi quên !

nhoxbi
18-02-2009, 08:47 PM
càng ngày anh càng làm em bị khó hiểu và ngớ ngẫn như anh ..có lẽ là hết bó tay rùi ,,,bây giờ là bó toàn thân ^^
-----------------------------------------

Biết rằng cố quên là sẽ nhớ ... Tự nhủ lòng : cố nhớ để rồi quên !

anh nè câu nói của anh hay đấy ...nhưng còn em thì ko nghĩ vậy
biết rằng cố quên thì sẽ nhớ
và nếu ta cố nhớ thì sẽ ko bao giờ có thể quên .....ko biết có đúng hok

giamdocb12
18-02-2009, 08:48 PM
anh đang dần dần bó toàn thân đây:loser::loser::loser:

nhoxbi
19-02-2009, 09:07 PM
nhiều lúc ....tôi muốn chạy đến và nói ...tôi yêu ban ........
ứơc gì ban biết đưoc điều này ..tôi yêu bạn .....nhưng làm sao mà ban biết đựoc khi mà tôi ko nói cho bạn nghe ...nhưng làm sao mà nói đưoc khi bạn với tôi là kẻ thù ....và làm sao mà kẻ thù có thể yêu kẻ thù ......

xin lỗi ...tôi vô dụng vì tôi ko cho ngừoi tôi yêu biết rằng tôi đang yêu người ấy ......
hồi đó thì vẫn bình thừong ..kẻ thù ko đôi trời chung của tôi là ban ...nhưng tôi ko ngờ mình lai thay đổi quá nhiều ..tôi ko biết rằng do bản thân tôi tự thay đổi thay là do ban đã làm thay đổi tôi ...1 cảm giác rất khó chiu khi phải đón nhân sư im lặng ...thà rằng bạn cứ đến ..phá tôi ..trêu chọc tôi còn hơn là ban cứ im lang ...tôi ghét sư im lặng ấy của ban .....
tôi đã từng yêu 1 ngừoi rồi đó chứ ...tôi yêu ngừoi ấy 4 năm ...cũng có rất nhiều nỗi buồn khi phải yêu đơn phưong 1 ngừoi chứ ...ngừoi ấy cũng làm tôi đau và cô đơn lắm chứ ....

bạn có còn nhớ ko ...chính bạn đã kéo tôi ra sự cô đơn và đau khổ ấy ....chính tay bạn đã xé cuốn nhật ký của mình ...và ngay lúc đó tôi nhân ra mình đã quên tất cả ..quên luôn cả ngừoi mà tôi yêu .....
tự nhiên tôi viết đến đây ..thì tôi lai ko biết giờ mình phải ghi gì nữa ......nhưng điều mà tôi muốn nói cho bạn nghe là nhiều lúc ....tôi muốn chạy đến và nói ...tôi yêu ban ......

giamdocb12
19-02-2009, 09:21 PM
đọc xong thấy buồn wa':noo::noo::noo::noo:..............

Mr.Q
19-02-2009, 10:15 PM
đúng là đọc xong thấy bùn thật đấy, tui cũng từng như zay. :noo::noo::noo:.. thật khó khăn khi nói cho người mình iu bit rằng mình iu cô ấy đúng hok. nếu nói ra được thì chắc hok thế này đâu. nhưng hok sao chỉ cần cười một cái là mọi chuyện lại đâu vào đấy mà đưng bùn bạn nhé đâng còn rất nhìu điều hạnh phuc đang chờ chúng ta:whistle::whistle::whistle::whistle: hãy zui lên đi nào:whistle::whistle:. bye nha và chúng ban nhìu may mắn sớm tìm được một nửa của mình:bye::bye::bye:

kẻ xấu
20-02-2009, 06:23 AM
Em ơi !
Đừng tuyệt vọng !
Tuổi em còn bé làm gì có chuyện kẻ thù ko đội trời chung !
Nếu em có tình cảm thật thì hãy yêu hết lòng, nhưng đừng để thù hận và âm mưu dính vào đó ... Một ngày nào đó nta sẽ hiểu
Hy vọng em hiểu

culanbk
20-02-2009, 09:06 AM
A có lời khuyên cho e là hãy tự tin và thể hiện mình. Đừng để cơ hội vượt qua mất, tất nhiên phải khéo léo, vì các bạn gái cấp 3 thường nhút nhát lắm. Đơn phương 4 năm, rồi thất bại, thế e đã rút ra được gì chưa. Nếu giờ e gặp người đó, nói tình cảm của mình trước kia, và người đó bảo e nhát lắm, không quyết tâm, lúc đó e sẽ nghĩ gì.
Tự tin và dám thất bại - Đừng để cơ hội vụt qua mất.

(**hbl**)
20-02-2009, 04:36 PM
buồn
đọc xong đúng là thấy buồn thật
nhoxbi chắc đang có cảm giác bối rối và khó xử đúng ko?
mọi chuyện chắc đang loạn cả lên trong nhóc
đọc xong bài này tớ cảm giác đc điều đó đó
nhưng mà chẳng biết khuyên nhóc thế nào cả ....:sweat:
hix chắc bị nhiễm luôn sự bối rối của nhóc rùi....:demoralize::demoralize: