PDA

View Full Version : C-ute -Massara Blue Jeans

_KE-NI_
22-02-2009, 09:37 PM
cũng là nhạc nhật lun........ c-ute.........có 7 thành viên.......hy`.trẻ kon lắm

KTImXLfGCF4&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=N9u_MSUOtX8&feature=PlayList&p=A9392CCFF828737A&playnext=1&index=4

http://p2.images22.51img1.com/6000/thieuphong/2dbaa77dae9420e7d14b9ab6ce3d7b4d.jpg

thành viên thứ 1
tên tiếng nhật : すずきあいり
tên : Linh Mộc Ái Lý
nơi sinh : Đông Kinh Đô
năm sinh : 1994/4/12
nhóm máu : B

tên tiếng nhật : はぎわらまい
tên tiếng việt : Thu Nguyên Vũ
năm sinh : 1996/2/7
nhóm máu : AB

tên tiếng nhật : やじままいみ
tên tiếng việt : Thi Đảo Vũ Mỹ
nơi sinh : Cao Trung
năm sinh : 1992/2/7
nhóm máu : O

tên tiếng nhật : なかじま さき
tên tiếng việt : Trung Đảo Tảo Quý
năm sinh : 1994/2/5
nhóm máu : O

tên tiếng nhật : うめだ えりか
tên tiếng việt : Mỹ Điền
nơi sinh : Cao Trung
năm sinh : 1991/5/24
nhóm máu : A

tên tiếng nhật : おかい ちさと
tên tiếng việt :
nơi sinh : không biết
năm sinh : 1994/6/21

tên tiếng nhật : むらかみ めぐみ
nơi sinh : Thôn Thưởng Ái
năm sinh : 1992/6/6

Tuk_chan
24-02-2009, 12:06 PM
BT
Trông vẻ ngoài chấp nhận đc, khá dễ thương
cho hỏi mem bé nhất bao nhiu tuổi zậy^^
Nhung giọng thì bt, MV bối cảnh ....tồi, trang phục ko có j` đặc bik cả.
Nói chung là bt

Mub!.
24-02-2009, 04:38 PM
cái này chắc là quay lâu rồi
MV hok có gì đặc biệt nếu không muốn nói là bình thường
được cái bài hát này cũng hok tồi

_KE-NI_
25-02-2009, 03:53 PM
đây là anbum debut của nhóm...........thực sự ai nghe nhạc nhật nhiều thì biết phí mua bản quyền của nhạc nhật đắt hơn hàn nhiều.vì thế nên ca sĩ nhật vẫn giàu nứt đố đổ vách....trong khi ca sĩ hàn chạy show bên nhật rất nhiu`............mak` thành công nhứt chắc là BoA,tvxq......
nhóm nhac kiểu c-ute bên hật có khá nhiu`......thị trường cạnh tranh rất khốc liệt nên anbum debut thường ko chuẩn cho lắm........
chỉ có những cái tên là thương hiệu như ayumi hamasaki,hay koda kumi mỗi là ra anbum là lun đc chú ý....đặc biệt ai nghe ayumi thỳ bít giọng ayumi hay như thế nào...nên anbum debut của ayumi thực sự thành công

Dark_God
01-03-2009, 06:12 PM
Đừng đem so C-ute với Ayumi hay Koda, họ là Diva, còn C-ute là nhóm nhạc thần tượng, khác hoàn toàn.:|. Với lại phong cách làm PV mỗi nước mỗi khác, tùy thị hiếu thôi, cái PV Namida no Iro của C-ute cũng khá đc đấy, nhạc cũng hay. :D
Bác nghe C-ute vậy có biết đến công ty mẹ của C-ute và nhóm nhạc đc coi là "first flag" của công ty đó ko ;;)

P/S: Rất vui vì ngoài em và bác Pis ra còn có người trên 4rum này thích nhạc Nhật. :D

_KE-NI_
01-03-2009, 07:29 PM
Đừng đem so C-ute với Ayumi hay Koda, họ là Diva, còn C-ute là nhóm nhạc thần tượng, khác hoàn toàn.:|. Với lại phong cách làm PV mỗi nước mỗi khác, tùy thị hiếu thôi, cái PV Namida no Iro của C-ute cũng khá đc đấy, nhạc cũng hay. :D
Bác nghe C-ute vậy có biết đến công ty mẹ của C-ute và nhóm nhạc đc coi là "first flag" của công ty đó ko ;;)

P/S: Rất vui vì ngoài em và bác Pis ra còn có người trên 4rum này thích nhạc Nhật. :D
uhm`..nghe thấy hay thôi........->thick....tất nhiên là ko so sánh đc rồi....nhưng nếu để ý thì debut của ayumi và koda kumi thì đc chú y" đấy....:whistle:
c-ute trực thuộc quản lí của công ty Hello! Project của nhà sản xuất nhạc Tsunku....nếu nhớ ko nhầm..........kon` ka" kiếm thì hjnh` như là nhóm Morning Musume...hok để y" 5"...............
:whistle:

Dark_God
01-03-2009, 08:15 PM
Ko ngờ ngoài nhóm bạn em ra ở Thanh Hoá còn có người biết đến H!P, tuyệt :)).
Morning Musume là nhóm nhạc hàng đầu Nhật Bản hiện nay đó pác, fan khắp thế giới kìa =))

_KE-NI_
01-03-2009, 09:23 PM
:))......................ta phục ta quá.......;))............
ai ko bít nhóm Morning Musume thì vào đây...............
http://vi.wikipedia.org/wiki/Morning_Musume