PDA

View Full Version : For u!

maianh_C9
23-02-2009, 03:29 PM
Ừ, tôi viết những dòng này cho bạn đây!
Tôi khó khăn trong việc chia sẻ cảm xúc, tôi không thể!

Ừ, đêm qua, bạn khóc, nhiều lắm... tôi không thể mở mồm, tôi không thể nói gì, tôi cứng đơ. Nhưng bạn đừng nói là mình độc thoại. Tôi nghe.

Tôi chưa bao giờ thực sự chia sẻ cho ai cảm xúc của mình, tôi không biết nữa. Giá như tôi có thể nói cho bạn biết, tôi đang nghĩ gì. Gía như có máy định vị đc tôi, đọc được những suy nghĩ của tôi, tôi sẽ gửi cho bạn, ngay lập tức!

Tôi đến, rồi cú sốc đầu đời của bạn,. Tôi không ngờ.Chuyện quá khứ, bạn bảo là lỗi của bạn. Ừ, lỗi gì của bạn chứ khi nó là do chính tôi gây nên? Bạn có lỗi khi bạn ở đó và bạn thực sự tồn tại hả? Tôi may mắn được gặp 2 người.

Ừ, rồi chính tôi đây, cái kẻ này đây, lại làm bạn đau, mà đâu phải chỉ đau! Là tổn thương lớn nhất đời bạn từng phải chịu đựng. Tôi khốn nạn và ích kỉ quá! Đúng là tôi toàn phun ra những câu chết người. Tâm hồn bạn, tôi ko muốn nó bị tổn thương nữa.
Bạn tổn thương, bạn bảo tự bạn. Ừ,Bạn muốn thế . Tôi, luôn sẵn sàng!
Tôi phải làm gì đây, để xoá bỏ khoảng cách này!

Ừ, cái'' ko cần là ko cần'' của tôi, tức là tôi cần đấy, tôi không thể, lòng tự trọng quá cao! Tôi thực sự cần bạn. Tôi tránh bạn, lướt qua bạn, ừ để ko làm mình bị gục ngã mà ko chịu hiểu bạn đang bấn loạn .

Đơn giản, Tôi yêu Bạn. Tôi muốn bước vào cuộc đời bạn! và thực sự tôi đã bước ra đâu, bạn cũng thế nhờ! À ko, bạn đang lưỡng lự.

Tôi ghét phải thừa nhận một số điều, nhưng sự thực, tôi phải đối diện, tôi phải nói cho bạn biết, điều bạn muốn biết! Có thế thôi, tôi ko thể nói!
Ừ, nếu tôi ko gửi những dòng này, thì làm sao, bạn biết!

Tôi đang chờ. Đang nghe. Đau cho nỗi đau của bạn.
Xin lỗi.

Tôi muốn được ôm bạn. Siết chặt tay. Liệu có được?

_KE-NI_
23-02-2009, 04:11 PM
:sweat::sweat:......chắc là đc.................hay lắm.......

kẻ xấu
23-02-2009, 04:27 PM
xin lỗi <~ ghét nhát là câu nói này !

Hyt.b3
23-02-2009, 04:32 PM
Tôi chưa bao giờ thực sự chia sẻ cho ai cảm xúc của mình, tôi không biết nữa. Giá như tôi có thể nói cho bạn biết, tôi đang nghĩ gì.
e cũng ít khi chia sẻ nhiều chuyện với người khác.... nhưng mà nếu e tức hay buồn hay vui thỳ nó cũng lộ hết cả ra..chỷ tội hok ai biết vì sao...^^!

han_klavi
23-02-2009, 05:44 PM
^^! hay thật thanks bạn vì bài viết này nha ^^!

lee_ryan
23-02-2009, 06:07 PM
hic..hic .. cảm động thiệt
:loser::loser::loser:

maianh_C9
24-02-2009, 06:50 PM
@ all: thanks!
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

tranhuyentrang2404
24-02-2009, 07:05 PM
Bài này hay lắm em ạ. Rất ý nghĩa đấy! Ko ngờ người thô lỗ thế (lúc nào gặp chị là đánh chị:() mà lại viết nên những dòng cảm động này:D
Nhiều lúc chị cũng như em. Chị nghe người ta tâm sự mà...chị cứ im lặng. Đôi lúc thấy mình cũng hâm thật. Nhưng mà chị ko thể nói j vào lúc đó cả, nghĩ lại thì cũng nên thế...hãy im lặng, để người ta trút hết tâm sự thì hơn. Và rồi hãy lên tiếng:)
Vui vẻ nhé em yêu!:X

maianh_C9
24-02-2009, 07:12 PM
@ vợ nicoti:chời ơi! Ai đánh ai mà kêu kìa!
Bà gặp tôi bà toàn vả tôi, mình thì chưa kịp làm gì, bó tay!
Dạ, em im lặng, còn đáng sợ nữa! Nhưng người ta lại muốn biết mình đag nghĩ gì, và bọn em đag giửi quyết vấn đề. Ko thể!
Giờ, mới là lúc im lặng, chị ạ!

tranhuyentrang2404
24-02-2009, 07:17 PM
@ vợ nicoti:chời ơi! Ai đánh ai mà kêu kìa!
Bà gặp tôi bà toàn vả tôi, mình thì chưa kịp làm gì, bó tay!
Dạ, em im lặng, còn đáng sợ nữa! Nhưng người ta lại muốn biết mình đag nghĩ gì, và bọn em đag giửi quyết vấn đề. Ko thể!
Giờ, mới là lúc im lặng, chị ạ!

hix, gọi cho tử tế nhá. Vợ con j ở đây hả?:)
Mà sao xưng hô hay thế. Bà- tôi, lại sang em-chị:))
Vả lúc nào mà vả:):):)Đó gọi là đánh yêu mà:)Yêu mới dc chị đánh đấy...hehe
Thì lúc nào ngta tâm sự hết thì e hãy nói ra những suy nghĩ của mình. Nhưng đôi khi cũng rất khó đấy. Chị là 1 điển hình này.C ít khi có thể nói ra bằng lời lắm. Nhưng...nếu thấy cần thiết thì hãy lên tiếng em ạ. Đó là điều duy nhất có thể trong hoàn cảnh ấy.

maianh_C9
26-02-2009, 11:55 AM
Người ta bảo em ác. Ừ, em cũng thấy mìh tàn nhẫn.
Em ko thể im lặng. Hình như em càng nói, nta càng bị tổn thương.
Em, đôi lúc, ghét sự im lặng như thế, ghét cái cách em trả lời họ. lạnh lùng và tàn nhẫn, em ko bíêt làm sao nữa. Em ko muốn như thế!
Dạ, em cảm ơn.

He0pr0_B7
27-02-2009, 02:31 PM
Xin lỗi - Mình cũng hay nói câu này !!!
Ờ !!! Chị giống em !!! Hiếm khi em chia sẻ tâm sự của mình lắm !!!!
Bạn thân bảo em giỏi che giấu !!! Chẳng biết đang buồn hay vui để mà chia sẻ nữa !!!
Con ng` vô cảm ...!!!!!!!
Có lần đang ức chế, tự dưng khóc đc 1 cái nhẹ cả người !!! Nghiệm ra rằng : "Anh là bờ vai để em dựa vào mỗi khy như thế, có đc không ?"
Hì !!! Con ng không phải là sắt đá...!!! Ừ cũng đúng !!! Bảo là mạnh mẽ nhưng chưa hẳn !! Hay là gần anh em mới thế nhỉ ?!!! Vô lý !!
Chịu !!! Chẳng biết !!! Kệ đi !!!! Cứ thế đã !!!!

snow_b7
27-02-2009, 07:02 PM
ÔI chị của em!!! xúc động ghê á!!! đúng là đời sống nội tâm khác xa với tính cách bên ngoài!!!:sparkling::sparkling: chị của em tình cảm thật!!!
Với mỗi bước đi trong cuộc sống, có rất nhiều người quan tâm tới bạn. Phần nhiều họ muốn xem bạn bước đi được bao xa để mà lợi dụng, để ma cạnh tranh rồi ghen ghét, nhưng có một số người lại quan tâm xem bước đi trong cuộc sống như thế có khiến bạn cảm thấy mệt mỏi hay không? Đó chính là những người bạn thực sự

maianh_C9
01-03-2009, 12:26 PM
@he0pr0_B7:ờ ờ.
Nhưng, chẳng ai vô cảm cả.
@ snows_b7: thanks kưng nha!
Theo chị phần lớn, những đứa gọi là ghen ghét, chị ko quan tâm lắm, hoặc là, theo chị, họ quan tâm đến mình, tốt thôi!
Còn những người bạn thực sự, ừ, đừng đánh mất họ, em ạ.

snow_b7
01-03-2009, 06:43 PM
@he0pr0_B7:ờ ờ.
Nhưng, chẳng ai vô cảm cả.
@ snows_b7: thanks kưng nha!
Theo chị phần lớn, những đứa gọi là ghen ghét, chị ko quan tâm lắm, hoặc là, theo chị, họ quan tâm đến mình, tốt thôi!
Còn những người bạn thực sự, ừ, đừng đánh mất họ, em ạ.

thanks chị yêu... uhm những người bạn thật sự... không bao giờ để họ rời xa mình đâu...:sparkling::sparkling: