PDA

View Full Version : thuần này của bạn (2->8/3) ^^

kyu_SJ^^
06-03-2009, 05:13 PM
Tuần này của bạn (2-8/3)
Đây là tuần để bạn thể hiện sự năng động, nhiệt huyết và tinh thần trách nhiệm của mình đấy Cự Giải.

Bạch Dương (21/3 - 19/4)

Ngày đầu tuần bạn hơi sống nghiêng về quá khứ và chìm vào trong những kỷ niệm. Không sao, nhưng đừng để nó ảnh hưởng đến công việc và học hành là được rồi. Thứ Ba và thứ Tư, luôn giữ chiếc điện thoại bên mình vì sẽ có một cuộc điện thoại quan trọng đem điều bất ngờ đến cho bạn đấy. Thứ Năm và thứ Sáu sẽ là khoảng thời gian đầy khó khăn trong cảm xúc, tình cảm của bạn. Nếu muốn khóc, muốn hét thật to thì hãy làm như thế vì đó là một cách giúp bạn giải tỏa buồn sầu. Bạn hãy dành hai ngày cuối tuần cùng với gia đình. Nếu cùng nhau đi pinic chung thì rất tốt, nếu không thì ở nhà và cùng tổ chức nấu nướng với nhau, rất nhiều niềm vui đấy!

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Bạn bắt đầu tuần mới trong một trạng thái rất sẵn sàng và một đầu óc thực tế, rõ ràng. Hãy làm những gì bạn nghĩ cần phải làm. Thứ Ba và thứ Tư sẽ xuất hiện vài khó khăn, trở ngại trong những việc như học hành, tài chính, kinh doanh...cho nên bạn hãy hoãn lại các ý tưởng vui chơi cho đến khi nào tất cả được giải quyết ổn thoả. Hãy để cho ngày cuối tuần trôi qua trong những điều thú vị, mới lạ và thậm chí là chút liều lĩnh nữa. Nếu bạn chưa có người yêu và đang nhắm vào một đối tượng nào đó thì hãy mạnh dạn mời người ta đi ăn. Ngoài ra, có những việc đòi hỏi sự hoà hợp, hy sinh của mọi người để đem hoà khí cho tất cả mọi người. Bạn cũng nên chuẩn bị làm như thế.

Song Tử (21/5 - 21/6)

Ngày thứ Hai sẽ giúp Song Tử bộc lộ được các ưu điểm của mình, hay ít nhất là sẽ khám phá ra được một điểm mạnh mới mà mình chưa biết. Bạn sẽ thấy rất dễ khi muốn gây ấn tượng tốt cho ai đó. Những ngày sau đó càng tuyệt vời hơn nữa khi nguồn năng lượng của bạn tăng lên đột biến và giúp bạn nảy sinh ra những ý tưởng độc đáo, hấp dẫn. Bạn sẽ gặp được đúng người có thể truyền thêm cảm hứng cho bạn. Song Tử vốn không phải là người ích kỷ, hẹp hòi nhưng trong hai ngày thứ Năm và thứ Sáu, có thể bạn sẽ thấy mình có những hành động hay thể hiện như thế. Những ngày cuối tuần, mọi người xung quanh bạn và cả bạn nữa sẽ hoà hợp được với nhau, vì thế tất cả sẽ đều tìm thấy niềm vui, tiếng cười khi ở bên cạnh nhau.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Đây là tuần để bạn thể hiện sự năng động, nhiệt huyết và tinh thần trách nhiệm của mình. Hãy bắt đầu lên kế hoạch vào ngày thứ Hai, bất cứ ý tưởng gì bạn muốn làm. Hai ngày sau đó, hãy nghĩ ra hoạt động nào mới, sôi động và kích thích sáng tạo, nguồn năng lượng của mọi người. Với việc khởi động như thế bạn sẽ có được khoảng thời gian đầy ý nghĩa và đáng nhớ. Bạn gần như hoà nhập và "ăn rơ" được với những người xung quanh, vì thế nếu như có mong muốn hay nhờ vả gì thì họ sẽ sẵn lòng đáp ứng cho bạn đấy. Những ngày còn lại của tuần, hãy sống thật thoải mái và tự do, không phải lo lắng hay ưu tư chi cả vì mọi việc sẽ diễn ra rất tốt.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Bạn có cảm giác như mọi thứ hơi ngồ ngồ khi vừa bước sang tuần mới. Bạn không hoàn toàn tin tưởng, chắc chắn vào điều bạn nghe được từ người thân yêu của mình. Đừng lo, mọi thứ sẽ rõ ràng sớm thôi. Thứ Ba, nguồn năng lượng của bạn dâng lên mạnh mẽ như muốn bùng cháy, đây là lúc dễ dàng nhất cho bạn để gặp gỡ những người mới và gây ấn tượng tốt cho họ. Hai ngày thứ Năm và thứ Sáu, hãy cẩn trọng hơn nữa trong cái tôi của mình, có thể bạn và người yêu sẽ mâu thuẫn nhau vì cái tôi của mỗi người đấy. Nhưng thật may khi tuần bước sang những ngày cuối cùng, bạn thấy trong người rất thoải mái, yêu đời và sẵn sàng quên hết những điều không vui trước kia.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Trong ngày đầu tuần, nếu bạn có ý định ra ngoài chơi thì hãy đến nơi nào đó bạn chưa từng ghé đến vì nguồn năng lượng lúc này sẽ làm cho bạn thấy thích thú khi khám phá những điều mới lạ. Hai ngày sau, dường như giao tiếp của bạn không được suôn sẻ lắm, có khả năng sẽ xuất hiện vài hiểu lầm không hay nữa. Thứ Năm và thứ Sáu, bạn sẽ trở thành trung tâm trong các buổi họp nhóm, chắc chắn bạn sẽ có một cảm giác rất lạ và hạnh phúc. Cuối tuần này là thời gian rất thích hợp để bạn xoắn tay áo lên dọn dẹp nhà cửa, bàn học và cả bản thân bạn nữa đấy.

Thiên Bình (23/9 - 22/10)

Lời khuyên dành cho Thiên Bình trong ngày đầu tuần: đừng mắc công để ý đến những điều nhỏ nhặt, không đâu vì nó sẽ càng làm cho bạn rối tung rối mù lên đấy. Thứ Ba đến, bạn sẽ thấy khá dễ dàng khi muốn bộc lộ, chia sẽ những cảm xúc từ tận trong trái tim của mình và thật vui khi những người bạn đang kể sẽ sẵn lòng lắng nghe và tiếp nhận. Thứ Năm và thứ Sáu là thời gian rất tốt để bạn hoàn thành công việc và cân bằng giữa nhiệm vụ được giao và kế hoạch của riêng mình. Những ngày cuối tuần, Thiên Bình bộc lộ rõ nét óc sáng tạo đầy tuyệt vời của mình. Vậy còn chờ gì nữa mà không sáng chế ra những tác phẩm, những ý tưởng độc đáo và hấp dẫn nhỉ.

Hổ Cáp (23/10 - 21/11)

Nhiệm vụ của bạn trong ngày đầu tuần là phải hoàn thành công việc được giao hay còn dang dở. Bạn phải quyết định xem cần phải làm gì, làm như thế nào nhưng nên cẩn trọng trong từng bước đi của mình. Những ngày sau đó bạn phải đối diện với những vấn đề về tiền bạc, tài chính nhưng may mắn là mọi chuyện đều ổn thoả cả. Đến thứ Năm và thứ Sáu, những việc bạn làm đều rất hiệu quả, do vậy hãy tận dụng thời cơ này để bắt tay vào thực hiện những kế hoạch, dự án mới. Tuy vậy, những gì diễn ra trong ngày cuối tuần sẽ gây khá nhiều áp lực cho bạn. Hãy cố gắng vượt qua nhé!

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Tuần mới bắt đầu bằng những việc đòi hỏi tỉ mỉ và chi tiết. Nếu như phải thanh toán cho hoá đơn nào đó thì hãy kiểm tra các con số thật kỹ nhé! Bạn sẽ buớc vào những ngày giữa tuần đầy vui nhộn. Nhưng trước tiên cần phải cẩn thận và nhạy bén khi trò chuyện cùng mọi người, nhất là đừng đùa giỡn quá mức với những người hơi nhạy cảm và có tâm trạng không vui. Về chuyện tình cảm, sẽ có những bước tiến đầy lạc quan dành cho bạn. Nguồn năng lượng trong ngày cuối tuần của bạn gần như là tuyệt vời và mở ra cho bạn nhiều cơ hội lựa chọn để có được ngày cuối tuần đầy trọn vẹn và đáng nhớ.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Khi tuần mới vừa đến, trong bạn liền xuất hiện một ý tưởng giải trí hay thư giãn rồi, chính vì thế bạn muốn cố gắng làm xong việc càng sớm càng tốt. Giữa tuần, mọi chuyện hơi hỗn độn và ồn ào, bạn không biết phải làm sao cả. Nhưng tốt nhất hãy để cho những gì bạn muốn truyền đạt thật ngắn gọn và dễ hiểu nhất. Khoảng thứ Năm, nếu như bạn cảm thấy hơi buồn bực trong lòng thì hãy tìm đến bất cứ nơi nào bạn thấy thoải mái nhất để có trút hết gánh nặng trong lòng. Hai ngày cuối tuần này là thời gian để bạn tự "yêu chiều" bản thân mình và làm những gì mình muốn.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Ngày đầu tuần, Bảo Bình thể hiện ra những cá tính độc đáo và duy nhất của mình, đồng thời qua đó cũng muốn "nhắc khéo" người khác rằng bạn là chính bạn chứ không là ai khác. Tuy thế, đến thứ Ba và thứ Tư thì mọi người sẽ hoà nhịp được với bạn và nắm bắt được những thông điệp bạn đưa ra, chính vì đây là lúc để bạn nói lên những suy nghĩ của mình. Hai ngày sau đó, bạn nên quan tâm nhiều hơn đến gia đình của mình. Có khả năng sẽ xuất hiện mâu thuẫn giữa các thành viên trong nhà và bạn phải cố gắng để làm hoà mọi người. Cuối tuần sẽ có vài thay đổi bất ngờ. Bạn vốn thích thú trước những thay đổi bất thình lình như thế nhưng dường như lần này là hơi quá sức bạn.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Wow, Song Ngư biết không, ngày đầu tuần này chính là cơ hội để bạn bộc lộ những tâm sự của mình cho ba mẹ, hay bước vào một buổi phỏng vấn hay chia sẽ với bạn bè của mình vì bạn biết cách dùng từ rất khôn ngoan và chính xác. Không những người nghe nắm bắt được ý mà còn thông cảm được với bạn nữa. Giữa tuần, một sự thật được tiết lộ. Điều này có thể làm cho bạn thất vọng, buồn bã nhưng cũng là một ngạc nhiên dành cho bạn. Thứ Năm và thứ Sáu, bạn cần phải có một thay đổi nhỏ trong cách tiếp cận công việc của mình. Có thể lúc đầu bạn thấy không thoải mái hay quen thuộc nhưng bạn lại làm rất tốt. Song Ngư sẽ kết thúc một tuần trong bận rộn khi có nhiều việc mới xuất hiện, chủ yếu là việc ở nhà. Nhưng chỉ cần bạn quyết tâm làm thì sẽ kết thúc sớm và đủ thời gian để vui chơi cùng bạn bè.

quynhchi b12
06-03-2009, 05:19 PM
Tuần này của bạn (2-8/3)

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Trong ngày đầu tuần, nếu bạn có ý định ra ngoài chơi thì hãy đến nơi nào đó bạn chưa từng ghé đến vì nguồn năng lượng lúc này sẽ làm cho bạn thấy thích thú khi khám phá những điều mới lạ. Hai ngày sau, dường như giao tiếp của bạn không được suôn sẻ lắm, có khả năng sẽ xuất hiện vài hiểu lầm không hay nữa. Thứ Năm và thứ Sáu, bạn sẽ trở thành trung tâm trong các buổi họp nhóm, chắc chắn bạn sẽ có một cảm giác rất lạ và hạnh phúc. Cuối tuần này là thời gian rất thích hợp để bạn xoắn tay áo lên dọn dẹp nhà cửa, bàn học và cả bản thân bạn nữa đấy.

cũng có vài điều đúng đấy nhưng đầu tuần thì chẳng đúng gì cả