PDA

View Full Version : Tớ iu mùa đông !! lém lém !! Thật đá !! còn bạn thỳ sao ???

kimjuy_cute
07-03-2009, 03:56 PM
iu mùa đông lém lém ấy !! vì mùa đông mà đắp chăn ấm ngủ thì tuyệt vời !!!

iu mùa đông lém lém ấy !! vì mùa đông được mặc áo ấm nè, đi đường gió thổi vù vù lạnh thấu xương !! cảm giác thật là thích !!

iu mùa đông lém lém ấy !! vì mùa đông được ngồi bên bạn bè ăn uống những thứ đồ nóng hôi hổi vừa ăn vừa thổi ấy ... ngon cực !!

iu mùa đông lém lém ấy !! vì mùa đông mà đi ăn kem thì ngon thôi rồi !!! Sướng !!!

iu mùa đông lém lém ấy !! vì mùa đông được quàng cái khăn to sụ mà cái đứa con gái vụng về như mình tự đan cho mình !! tự hào lắm chứ !! hyhy:XD:

iu mùa đông lém lém ấy !! vì mùa đông trời lạnh mà mình thì thích chơi thể thao lắm !! thế cho đỡ nóng mà lại khỏe người !!!:fullup:

iu mùa đông lém lém ấy !! vì mùa đông la` mùa cả lớp ngồi sát sàn sạt lại bên nhau ( cho đỡ lạnh í mà ) !!! thương cực !!! ^^:whistle:

iu mùa đông lém lém ấy !! vì mùa đông thắng bạn thân của mình và mình gặp nhau vào mùa này đó rùi chơi với nhau từ hồi đó tới giờ ... vẫn thân ơi là thân !!!:sparkling:

iu mùa đông lém lém ấy !! vì mùa đông mà thổi bong bóng thì tuyệt cú mèo !!! bạn đã thử chưa ?/ đứng trên lan can lớp học ấy rui` thổi bong bóng xà phồng .. wa !! nghĩ đến là mình lại..... thèm !!!

iu mùa đông lém lém ấy !! vì mùa đông ... thật là đáng yêu !! có ai cũng như tớ hok nèo ??? ^^:XD::XD::XD::XD::XD:

snow_b7
07-03-2009, 05:10 PM
uhm ... có tớ nè! tớ cũng rất thik mùa đông!!!mùa đông đc ăn ngô nướng, mùa đông đi ăn bánh khoai, chả tôm, nem rán... thật tuyệt:sparkling::sparkling: mùa đông không lạnh!!!:XD::XD::XD:

anhxuanA12
07-03-2009, 05:32 PM
Tôi ghét mùa đông...

* *

Lần đầu tiên tôi gặp em là vào cuối hè, sau một chuyến du lịch xa về, gia đình em đang dọn đến một căn nhà đối diện với nhà tôi, chỉ cách một con đường cái. Hai cô bé lăng xăng bê cái nọ, sọ cái kia, trong đó em đã làm tôi ấn tượng với mái tóc loăn xoăn rất nữ tính. Nhưng đối với tôi lúc đó mà nói, cũng chỉ là hình ảnh thoáng qua, bởi tôi đã bao nhiêu lần ấn tượng rồi...

Khoảng năm sau...
Tôi bước vào hàng net, như thường lệ, nhưng là lần đầu tiên vào quán này. Tôi bật máy lên và đọc tin nhắn. Bỗng chợt bị thu hút bởi một bóng áo vàng vừa ngồi xuống, tôi quay sang. Là em! Phải mất một lúc tôi mới nhớ ra cô bé hàng xóm "gần nhà xa ngõ". Nhìn gần trông em cũng khá xinh, ko như tưởng tượng của tôi. Rõ ràng là tôi đã từng gặp nhiều cô còn xinh hơn em, nhưng ko hiểu sao lần này tôi lại có một cảm giác rất lạ, nó giống như là..là cảm giác muốn làm quen vậy. Uhm. Sét! Chắc chắn là tại nó rồi. Hix!
Từ đó tần số nhìn sang nhà em của tôi tăng đến mức chóng mặt. Mắt tôi dường như tìm kiếm bóng hình em nhiều đến mức thành phản xạ rồi. Cứ đi qua cửa là lại ngó cái, mong đợi một mái tóc loăn xoăn xuất hiện, chỉ để cho thoả nỗi nhớ mong thôi.

**
Mùa hè lại đến...
-----------------------------------------
còn vì sao ghét hum sau nói típ nha, hum naj tui bận roài . Bibi

SevenLove
07-03-2009, 05:55 PM
tôi ghét mùa đông !!! ở 1 mình phải giặt quần áo , lạnh chết mất , lại còn tắm nữa chứ :freeze:

queen_bee
07-03-2009, 07:02 PM
Ôi , Bee cũng thích mùa đông lắm lắm lắm á
Bee cực thích mùa đông lun
Ôi , mùa đông đẹp
mùa đông lạnh nhưng lòng người ấm :"> :"> :"> :">
thích :"> :"> :">

blue_horizon
07-03-2009, 08:05 PM
Chị cũng thích mùa đông cực kì, đơn giản vì mùa đông lạnh làm người ta thấy cần nhau hơn
Mùa đông lạnh thì mặc đc nhiều quần áo ấm, người khác không biết mình gầy
Mùa đông lạnh mà đi ăn kem mí anh iu thì ngon thôi rồi
Mùa đông lạnh, đi lượn đường mí con bạn, 2 đứa xuýt xoa lạnh nhưng vẫn thích
Mùa đông lạnh, tha hồ đút tay vào túi áo của anh iu, ấm dã man
Mùa đông lạnh, nghỉ học, ở nhà đắp chăn ngủ nướng, thấy mình sướng nhất trên đời
Mùa đông lạnh, đôi bàn tay luôn lạnh cóng, nhưng luôn đc ủ ấm bởi một đôi bàn tay khác
Mùa đông lạnh, và yêu!

rapperdq
07-03-2009, 08:37 PM
Mùa đông lạnh mà rửa bát thì thôi rồi :XD:
Mùa đông lạnh, nghỉ học, ở nhà phải nấu cơm, dọn nhà, thấy mình sướng nhất trên đời :loser:
Mùa đông lạnh, đôi tay luôn lạnh cóng thế mà ứ có găng tay

PS : Bắt chước tí :-"

DonGianLaSpam
07-03-2009, 10:06 PM
ra sv thằng nào chẳng gét mùa đông =)). ứ còn mơ mộng đc nữa đâu =.=

be_linh_b3
07-03-2009, 10:34 PM
e cũng iu mùa đông lắm
mùa đông gợi cho mình cảm giác buồn nhưng cũng thấy thât ấm áp
LOVE WINTER 4ever

Snow
07-03-2009, 11:25 PM
Mình cũng yêu màu đông ...
Mùa đông đc tay trong tay với người ấy ...
Có lẽ đó cũng là lần cuối cùng

boycoj_1312
08-03-2009, 07:12 AM
có người iu thì mùa đông ko lạnh :D
ko có thì cứ mùa hè mà chơi =))

quynhchi b12
08-03-2009, 09:21 AM
mùa đông ! lạnh giá nhưng cũng thật ấm áp.
mình đã từng yêu mùa đông.......... nhưng......... giờ đây mùa đông đã không còn trong niềm yêu thích của mình nữa...............
mùa đông............... lạnh giá.............
mùa đông............... thật ấm nếu được ở bên người mình thương yêu, được hạnh phúc bên người yêu......... ấm áp, hạnh phúc sẽ càng được nhân lên hơn khi có người yêu thương bên cạnh..........
.........Nhưng..................
mùa đông............... thật lạnh giá khi bên bạn không có ai để sưởi ấm lòng. nỗi cô đơn. lạnh giá sẽ càng cô đơn hơn khi không có ai trong những mùa đông lạnh giá này................
nỗi buồn, nỗi cô đơn ấy biết khi nào sẽ nguôi ngoai...........???????
mùa đông........... giờ mình đã không còn yêu nữa rồi...............
:fallout::fallout::fallout::fallout:

Mr.J3enKute !!
08-03-2009, 12:04 PM
mùa đông ơi sao ko mang theo hơi ấm......Tuấn Hưng remix :))
mùa đông mà fải đi tắm <-----cực hình đối với SV =)) =)) ( trừ thằng nào có đk lắp nóng lạnh :"> )

rapperdq
08-03-2009, 01:13 PM
Thích tuyết thôi, ứ thích mùa đông :">

kẻ xấu
08-03-2009, 03:13 PM
híc híc
Mùa đông 2008 : cô đơn và lạnh lẽo :((

rapperdq
08-03-2009, 04:17 PM
Mùa đông sang năm sẽ hết lạnh lẽo và cô đơn thôi em, chắc thế ;))

kẻ xấu
08-03-2009, 04:21 PM
Mùa đông sang năm sẽ hết lạnh lẽo và cô đơn thôi em, chắc thế ;))

Mong là thế !
Anh giới thiệu em gái anh cho em đi ! vừa xinh, vừa giỏi, vừa giầu ấy

rapperdq
08-03-2009, 04:24 PM
Có bé nào như thế thì anh đã hốt rồi :loser::loser:

quynhchi b12
08-03-2009, 04:35 PM
mùa đông ơi sao ko mang theo hơi ấm......Tuấn Hưng remix :))
mùa đông mà fải đi tắm <-----cực hình đối với SV =)) =)) ( trừ thằng nào có đk lắp nóng lạnh :"> )

chứng tỏ mùa đông mi rất nhác tắm đúng không? :knife:

DonGianLaSpam
08-03-2009, 04:37 PM
sáng nay 6h dậy đi chân đất vào nhà tắm mở vòi nước ra ôi trời ơi =.=

rapperdq
08-03-2009, 04:46 PM
Nhà mình có bình nóng lạnh :">
Nhưng vẫn nhác tắm :(

giamdocb12
08-03-2009, 11:12 PM
may mà có bình nóng lạnh.ko thì chít:):)
Mùa đông lạnh mà đc ăn kem Tràng Tiền, rúi sau đó đi ăn chân gà nướng thì:fullup::fullup:

blue_horizon
08-03-2009, 11:33 PM
Tớ yêu mùa đông, tớ thích trời lạnh nhưng đặc biệt ghét cay ghét đắng cái kiểu trời vừa lạnh vừa mưa như này, làm mất mất buổi tối đi chơi của mình, bố khỉ

queen_bee
09-03-2009, 12:35 PM
Trời lạnh
hơi mưa một tẹo
quấn mình trong núi chăn :D
ngủ....có mà ....đến......;)) ;))
hic , sao chỗ mình ko có tuyết nhỉ :"> :"> :">
nếu có thì chắc là đẹp lắm đấy nhỉ ? :)

SevenLove
09-03-2009, 05:37 PM
Trời lạnh
hơi mưa một tẹo
quấn mình trong núi chăn :D
ngủ....có mà ....đến......;)) ;))
hic , sao chỗ mình ko có tuyết nhỉ :"> :"> :">
nếu có thì chắc là đẹp lắm đấy nhỉ ? :)
Thôi , xin cô , đất nc nhiệt đới đã lạnh thế này , có tuyết để mà sv chết hết à , đã ngại tắm thif thôi , lại giặt quần áo , $ mua áo rét to , ặc ặc :refused::refused::refused::demoralize:

queen_bee
09-03-2009, 07:55 PM
Thôi , xin cô , đất nc nhiệt đới đã lạnh thế này , có tuyết để mà sv chết hết à , đã ngại tắm thif thôi , lại giặt quần áo , $ mua áo rét to , ặc ặc :refused::refused::refused::demoralize:
Bác ko cần xin Bee làm gì , Bee chỉ mong thui ( mà nếu đc thì Bee cũng làm rùi :"> :"> :"> ) . Mà làm gì kinh như thế kia chứ , bác "phóng đại" sự việc lên "tầm vũ trụ" rùi đó :)) :)) :)) :)) :)) :))
Mà cũng tại bác lười tắm nên mới nói thế chứ , chứ như Bee nè , chẳng ngại đâu :"> :"> :"> :"> , mà Bee thấy mấy anh của Bee cũng là sv mà làm gì có ngại tắm đâu :D . Bác đúng là ;)) ;)) ;)) ;)) ;)) , có lẽ Bee cũng tưởng tượng ra bác trong những ngày đông rùi đó ;)) ;)) ;)) ;)) ;)) ;)) ( chắc tại em uống nhiều Fritsti qúa :)) :)) :)) :)) :)) )

Precious Stone
09-03-2009, 09:47 PM
Yêu mùa đông...
Yêu một ngày gió mùa. Mở tủ ra lấy quần áo. Nhớ như in mùi nắng vương vất, thơm thơm, như những ngày xa lắm...
Yêu cảm giác được vùi mình trong chăn ấm...
Yêu cảm giác ngồi ở 1 quán ven đường gặm ngô nướng, chiến ốc luộc, mặc dù môi sưng vêu lên vì ớt..
Yêu cả cái gió lạnh tát vào mặt. Đi ngược gió, thấy tóc mình bay bay. Lãng mạn ra phết...
Yêu cả hình ảnh của mình với 1 đống quần áo, khăn, mũ trong gương. Nhìn như con gấu bông!

SevenLove
09-03-2009, 09:47 PM
thế tưởng làm sao hả kưng , người rừng à , hehe ! A chỉ bảo ngại tắm thui chứ có hok tắm đâu , tại nhà a nghèo hok có bình nóng lạnh , toàn ra soong tắm thui , khổ ! ai đc như cấc anh của cô :demoralize:

queen_bee
10-03-2009, 12:17 PM
thế tưởng làm sao hả kưng , người rừng à , hehe ! A chỉ bảo ngại tắm thui chứ có hok tắm đâu , tại nhà a nghèo hok có bình nóng lạnh , toàn ra soong tắm thui , khổ ! ai đc như cấc anh của cô :demoralize:

Hic, bác nói như vậy là sao hả ????? ;))
Bee ko hiểu ;))
thế nào là "ko đc như các anh của cô" kia chứ ???
mà Bee thấy bác có khi còn hơn Tazan kia ấy chứ :)) :)) :)) =)) =)) =))
Các a của Bee cũng làm gì có bình nóng lạnh đâu
cũg đi ở trọ rùi cũg ......ui....nhìu thứ như bác vậy ...:D
nhưng chắc tại là anh của Bee nên .......:)) :))
bác thấy Bee nói như thế đúgn chứ ạ ?????
à mà bác giả thích rõ cho Bee nha ;)

SevenLove
10-03-2009, 01:16 PM
Hic, bác nói như vậy là sao hả ????? ;))
Bee ko hiểu ;))
thế nào là "ko đc như các anh của cô" kia chứ ???
mà Bee thấy bác có khi còn hơn Tazan kia ấy chứ :)) :)) :)) =)) =)) =))
Các a của Bee cũng làm gì có bình nóng lạnh đâu
cũg đi ở trọ rùi cũg ......ui....nhìu thứ như bác vậy ...:D
nhưng chắc tại là anh của Bee nên .......:)) :))
bác thấy Bee nói như thế đúgn chứ ạ ?????
à mà bác giả thích rõ cho Bee nha ;)

mà Bee thấy bác có khi còn hơn Tazan kia ấy chứ :)) :)) :)) =)) =)) =)) , thấy a boa h chưa kung , hihi !
hok hỉu thì thui :picknose:

kimjuy_cute
10-03-2009, 02:54 PM
Thấy hay hok mà vứ nói hoài ak` !! hay thỳ thanks tí !! hè hè !!!

Hyt.b3
10-03-2009, 07:23 PM
mình cũng thých mùa đông.... nhưng mà ghét những cơn mưa phùn lắm... nó cứ dai dẵng, lãng nhách
ghét chết.... thých nhất là cái cảm giác ngủ nướng của mùa đông... nó khác hẳn với ngủ nướng mùa hè...<nhưng mà cũng lắm quyết tâm lắm mí vùng ra khỏi chăn ấm đệm êm được>
Và thých cả nằm nghe nhạc trong chăn ấm nữa....
thích đi ăn bánh khoái, bánh khoai mùa đông... tiếc là năm nay đi ít quá...
......Nhưnng mà cũng thých rét vừa thoy....
Nếu mà thời tiết lạnh quá thỳ khổ cho những người làm công việc đồng áng quá... đã phải dậy sớm thỳ chớ.... lại còn phải ngâm chân trong bùn trong đất.... và nỗi đắng cay khi mà vụ mùa thất bát... khi mà thời tiết quá lạnh không thể gieo mạ...chết hết... cái sự kiếm sống qua ngày lại nặng thêm trên đôi vai những người nông dân ấy

He0pr0_B7
12-03-2009, 03:19 PM
Uk !!!! Giống tớ !!! Thjk mùa đông nhưng ghét mưa phùn (thjk mưa rào cơ !!!!!)..........!!!!!!!!!!!!!!!!
Mùa đông_ôm lấy ai đó_Ấm !!!! Tuyệt thật.....!!!!!!!!!!

SevenLove
12-03-2009, 05:48 PM
Uk !!!! Giống tớ !!! Thjk mùa đông nhưng ghét mưa phùn (thjk mưa rào cơ !!!!!)..........!!!!!!!!!!!!!!!!
Mùa đông_ôm lấy ai đó_Ấm !!!! Tuyệt thật.....!!!!!!!!!!

Có anh hi sinh để e ôm đây , hehe :picknose::picknose:

shevchenbe90
13-03-2009, 03:52 AM
Ôm...một ai đó thì mùa hè anh cũng ôm.
Anh thích mùa đông vì...lâu lâu mới tắm giặt 1 lần =))

chuduckhai
13-03-2009, 10:44 AM
Hix trời lạnh thích thật nhưng mấy ngày nay ở hà nội mưa phùn bẩn ko chịu được cái xe từ màu đen chuyển sang màu nâu đất :((

giamdocb12
13-03-2009, 11:37 AM
mùa đông là mùa đẹp nhì trong năm, sau mùa thu:sparkling::sparkling:

Snow
13-03-2009, 12:02 PM
Chắc mình sẽ hok bao giờ quên đc mùa đông 2008
Biết bao kỉ niệm đẹp ... để rồi giờ đây mỗi người một nơi ... :((

He0pr0_B7
13-03-2009, 02:31 PM
Có anh hi sinh để e ôm đây , hehe :picknose::picknose:

Khỏi....!!!
Em cần tự nguyện cơ :duno::duno:!!!
Ôm x0ng chắc anh lên uống cà phê vs Thánh Peter:sparkling: !!!!!!!

Mr.J3enKute !!
13-03-2009, 05:23 PM
chứng tỏ mùa đông mi rất nhác tắm đúng không? :knife:

hehe.....tuần tao đá 4 trận bóng cơ....tuy ko có đk để lắp nóng lạnh nhưng vẫn fải cố phi như ngộ vào nhà tắm để dội ào ào :"> :))

Hyt.b3
13-03-2009, 05:36 PM
mùa đông là mùa đẹp nhì trong năm, sau mùa thu:sparkling::sparkling:

hi hi chuẩn quá.... chuẩn hok cần chỉnh... e cũng iu mùa đông.... nhưng mà thých nhất là mùa thu
mùa thu là thoải mái và dễ chịu nhất...:love::love::love::love:

queen_bee
13-03-2009, 05:40 PM
Hehe
Bee thấy mùa đông
đỡ được rất nhiều thứ nhé :D
nào là ko pải dùng quạt nà ( đỡ tốn điện )
mà nếu lạnh thì mặc nhìu áo , ko cần lò sưởi :D
mùa đông thì da sẽ ko bị nắng làm "cháy" :)) :))
ui , mùa đông đẹp quá lại còn.......:D
quên rùi :)) :))

Snow
13-03-2009, 06:52 PM
Mỗi mùa có một vẻ đẹp riêng ...
Có lẽ mình thích mùa đông nhứt vì nó có nhiều cái lợi lém
=)) mà hay nhứt là đc ... người ấy thoải mái

===[K]eN===
19-03-2009, 02:20 AM
Mùa đông lạnh , thích ... ôm em :giveme:
Mùa đông lạnh , thích ngồi đọc truyện và suy ngẫm ... :whistle:
Mùa đông lạnh , nắng mùa đông ấm lạ lùng ... :fullup:
Mùa đông lạnh , thích đi mưa để rồi chợt bừng tỉnh , mình đang làm gì ?? :hmm:

But ...

Mùa đông nước lạnh , tắm rét run ... :freeze:
Mùa đông ngại rửa bát và giặt quần áo ... :corner:
Mùa đông thương bố mẹ ở nhà .... :can'tbe:
Và mùa đông kết thúc cũng là mùa thi , mùa của chia ly , của nước mắt ....

Ken vẫn yêu mùa đông !!

kimjuy_cute
20-03-2009, 05:57 PM
híc !! mí người nói làm mình lại càng iu mùa đông hơn !!

ôi iu quá iu quá !!!!!

nhưng mà dù thía nào đi chăng nữa thỳ vẫn còn nhìu người thích mùa đông nghĩa là mùa đông rất đẹp !!!

mà đẹp thỳ thui rui` !! ai mà hok thích cái đẹp kia chứ !!!

ôi !!!

nếu mùa đông là con trai !!... mình quyết tâm tán đổ hắn !!

ai sẽ là mùa đông của cuộc đời mình ??? bao h` mới đến ????

Mùa Đông !!!!! I LOVE U !! hú hú !!! :D

:D :D :D :D :D

Reddevils
20-03-2009, 05:58 PM
Mình thích mùa hè hơn , mùa hè mình thoải mái nghịch ngợm , quần áo phong phanh , chạy khắp nới ~> sướng

kimjuy_cute
20-03-2009, 06:09 PM
Mình thích mùa hè hơn , mùa hè mình thoải mái nghịch ngợm , quần áo phong phanh , chạy khắp nới ~> sướng

mùa hè thỳ tha hồ đi chơi !! tha hồ tắm biển nữa !! mình cũng thích mùa hè nhưng vẫn thích mùa đông hơn !!!

mùa đôn chỉ cần gió thủi vù một kái là xúm xít lại với nhau !! ấm và tình cảm cực kì !! iu lớp mình quá !!!:refused::refused:

anhxuanA12
29-03-2009, 10:14 AM
(tiếp theo trang 1)

Mùa hè đến...

Tôi thức dậy khoảng 4-5 h sáng vì tiếng gọi của ai đó, nhưng ko phải gọi mình.
"... ơi!".
Hình như là ở ngoài đường thì phải. Chắc là gọi nhau đi thể dục buổi sáng đây, mùa hè mà. Kệ, ngủ típ đã. "Ơi! Đợi tý đã!"
Tôi giật mình, tỉnh hẳn. Giọng nói này thì ko thể nhầm lẫn đi đâu được. Tôi ngồi dậy nhoài ra cửa sổ. Đúng luôn! Em vừa mở cửa. Tuy trời hơi tối nhưng tôi vẫn nhận ra bóng dáng quen thuộc của em. Hai cái bóng đứng một lúc rồi đi xa dần, để lại tôi đang ngồi trong bóng tối cố nhớ lại lúc nãy cô bé kia gọi em là gì. Tôi đang cần tên em hơn lúc nào hết, khổ nỗi lúc đó mình đang mơ màng có nghe rõ gì đâu. Nhưng ko sao, sáng mai mình sẽ biết thôi, hehe.
Ko đơn giản như thế. Sáng hôm sau, rồi hôm sau nữa, vẫn giờ ấy tôi đã cố thức dậy nhưng chẳng có động tĩnh gì. Sao thế nhỉ? Hay chạy td 1 bữa em thấy mệt quá nên thôi luôn rồi. Hix
Dần dần, tôi đã quen dậy sớm. Thôi thì đằng nào cũng dậy sớm, chi bằng ta đi chạy td luôn, coi như là nâng cao sk, còn giấc mơ "biết tên em lúc sáng sớm" thì coi như phá sản. Thế là tôi đi rủ thêm thằng bạn (bao công sức thuyết phục) để "nâng cao sk".
Công nhận dậy sớm buổi sáng thích thật. Tôi bước ra khỏi nhà với sự chuẩn bị chu tất: giày, bóng.. rồi chạy sang nhà thằng bạn (thằng này lười lắm, phải qua gọi nó mới chịu đi!). Thoải mái thật! Tôi vừa dốc bóng vừa ngửa mặt lên trời (!?) ngắm những vì sao nhấp nháy và cả mặt trăng meo méo to đùng trên nền trời màu tím than, hay thật, bầu trời lúc này đẹp hơn buổi tối nhiều. Ngoài đường thì có khá ít người, chỉ có 1 số cũng đi tập thể dục như tôi. Thằng kia ra rồi, trông nó chả có vẻ gì là đi tập thể dục cả, giày đấy tất đấy mà mần quả áo khoác to sụ với quần đùi thì thôi, ông đến là tài! Làm tôi phải bới mãi nó mới chịu cất quả áo đó đi cho.
Hai đứa vừa chạy vừa chuyền bóng qua lại, vừa nói chuyện, thế mà cũng đi được khá xa. Đến khu tượng đài Lê Lợi, 2 đứa ngồi nghỉ tý. Chỗ này thì lại khá nhiều người, thanh niên thì đá bóng, mấy bà thì tập thể dục, mấy đôi thì ngồi tâm sự hoặc đánh cầu lông. 2 thằng ngồi 1 lúc thì có nhóm thanh niên lại rủ đá bóng, thế là lập đội đá luôn. Vui thật! Ở đây toàn người lạ mà ai cũng như bạn cả. Cả lũ đá đến khi sáng hẳn, nắng sớm lên rồi mới về.
Từ hôm đấy trở đi, 2 đứa dậy sớm rất đều đặn để ra đó đá bóng. Cứ sáng sớm tôi qua rủ nó, chạy qua Lê Lợi đá bóng, đến khi sáng hẳn thì về nhà tắm rửa. Con người năng động hẳn lên mà khả năng bắt chuyện, làm quen cũng tăng lên đáng kể.
Cũng trong thời gian này tôi nhận ra: cái quán net mà lần đầu tôi gặp em, có lẽ là quán ruột của em. Trong đầu tôi đã mường tượng ra 1 kế hoạch tương đối hoàn hảo. Nhưng quả thật, phục kích cái gì thì được chứ, món này thì tốn lắm, bởi tôi có thích chơi gameonline bao giờ đâu, vào mà cúng tiền cho bà chủ quán à? Thôi đành "hữu duyên thiên lý năng tương ngố" vậy!

Sáng hôm đó, như thường lệ, 2 thằng đã ra đến khu Lê Lợi và nhập bọn đá bóng. Tình cờ quả bóng bay vèo ra phía "hàng ghế khán giả".Quả bóng lăn đến chỗ 1 nhóm bạn. Tôi vừa cất tiếng: "Bạn ơi cho mình xin..." thì bỗng giật mình đứng sững... ko thể tin nổi vào mắt mình nữa, cô bé của tôi đang ra nhặt bóng. Thế là thế nào? Ko lẽ tại sáng nay tôi đi sớm quá hay sao?
Thấy cô bé có vẻ ngập ngừng vì ko biết quả bóng từ hướng nào bay đến, tôi định cất tiếng thì đằng sau có tiếng gọi trước:
- Quỳnh ơi! Đá hộ đây quả bóng cái!
Tôi quay lại, là thằng trong bọn đá bóng với tôi, chắc nó quen em. Mà khoan đã, nó vừa gọi em là...
Quỳnh! 1 cái tên mà chưa bao giờ tôi coi là xấu, nhưng cũng chưa bao giờ cho là đẹp, thế mà sao giờ đây cái tên Quỳnh lại hay đến vậy! Quỳnh, một loài hoa... Bao ý nghĩ bay bổng ùa đến với tôi. Nhưng rồi nhận ra thật kì cục khi nhìn em lâu như vậy, tôi ngượng ngùng quay đi, tất nhiên vẫn ko ngừng ngoái lại nhìn, vừa đá vừa nhìn, cho đến khi em về.
Đến lúc đá xong ra về, việc đầu tiên tôi làm là túm thằng ku lúc nãy lại "hỏi thăm". Thế là tôi đã nắm được 1 số thông tin quan trọng về em.
Công việc tiếp theo là phải gây ấn tượng. Bằng cách nào nhỉ? Tôi suy nghĩ nát óc và cuối cùng cũng tìm ra. "Nơi thắt nút cũng là nơi mở nút"!

Kế hoạch hoàn hảo...
(to be continue...)