PDA

View Full Version : [Premier League] Arsenal - A. Wenger We Trust

Trang : 1 2 3 4 [5] 6

vitaminb12
31-08-2009, 04:10 PM
Những bài viết thiếu tính đóng góp, dễ gây mâu thuẫn thì có bị trừ vài ba SP xem ra cũng là lẽ bình thường . Xin nhắc lại, tôi sẽ close topic này nếu tiếp tục ko chấp hành.

Mr.linhlong8
31-08-2009, 04:55 PM
Những bài viết thiếu tính đóng góp, dễ gây mâu thuẫn thì có bị trừ vài ba SP xem ra cũng là lẽ bình thường . Xin nhắc lại, tôi sẽ close topic này nếu tiếp tục ko chấp hành.

mỗi người đều là 1 cá thể,đều có suy nghĩ ý kiến riêng của mình.Thiếu tính đóng góp ???tôi giải phân tích về cách MU thắng là do thần may mắn bên cạnh mà là thiếu sao??Các bạn Fan ARs chê MU chơi không đẹp thỳ tớ đang muốn các bạn ấy nói xem đá không đẹp ra sao...Các bạn ấy nói MU đá xấu,tôi không chấp nhận,tôi phản bác lại bằng lý luận của mình vậy thỳ sai ở chỗ nào?
Tôi chưa thấy có ai quá khích hoặc mất bình tĩnh để đưa ra những lời nói khó nghe...Chính bạn cũng nên xem kỹ lại những bạn đã post...bạn sẽ thấy từ khó nghe phát ra từ ai ??
Là con người thỳ chúng ta biết chấp nhận cái sai mà đứng lên..tôi nói các bạn Ars đá hok đẹp đá ăn vạ cũng chẳng có ý gì...thật ra Ars đá hay và ấn tượng đấy là điều không phải bàn cãi nhưng cái gì cũng có mặt trái,MU của tôi cũng vậy...đơn giản chúng tôi chỉ thảo luận...người phải tập bình tĩnh ở đây có lẽ là người khác...

shevchenbe90
31-08-2009, 10:01 PM
Thế thì để đóng góp thêm 1 bài.
Giải ngoại hạng 20 năm,gần như 20 năm cuộc chiến M.U -Arsenal.Không thể nói 2 HLV ai kém hơn ai cũng không thể nói M.U -Arsenal đội nào mạnh hơn đội nào.Chúng ta đang nói về trận đấu tối thứ 7,Arsenal đã thua thực sự cũng không to tát gì lắm.Nhưng là Fan Arsenal...tôi tiếc lắm chứ.Thế trận,cơ hội chúng tôi hơn các bạn nhiều.

Bạn nói Eduardo trầm trọng quá đấy,Celtic thua nhưng họ thua 100%,thua thế trận thua tỉ số thua .v.v. dù không có quả Penalty oan đó.Celtic lấy cái cơ sở nào để thắng,thậm chí chỉ để hòa thôi.Họ thua không ấm ức bởi vì thế.

Nhưng trận vừa rồi thì sao nhỉ.Chúng tôi bị từ chối một quả Penalty,các bạn thì lại nhận được nó từ 1 tình huống có đến 70% oan uổng.Mới cách đây vài tháng,Park cũng ngã tương tự trong vòng cấm Liver nhưng trận đấy đó M.U vẫn bị đập bẹp 1-4,vậy thì ai nhắc đến quả Penalty đó làm gì ???
Kịch sĩ sân cỏ à ;)) M.U và Arsenal trong lịch sử đội nào nhiều kịch sĩ hơn.Đội nào sử dụng nó làm vũ khí nhiều hơn.Không nói ai cũng hiểu.Sao chả ai nhắc đến trận chung kết C1 năm ngoái,khi M.U bị dẫn trước, CR7 giả vờ đến 3 lần 2 lần trong vòng cấm mà chỉ phải nhận 1 thẻ vàng.Ai chỉ trích nhỉ,cũng chỉ vì M.U đã thua...Fan M.U quên nhanh thế.

Cái phong cách chơi đẹp người ta nói là cái cách chiến thắng kìa.Bạn có biết vì sao khi Arsenal đã thắng là thắng rất đậm không.Vì chúng tôi luôn tấn công không ngừng.Cứ bật tivi lên mà xem đi,100 trận đấu thì 100 trận không bao giờ có chuyện Arsenal chơi phòng ngự.Nhưng M.U các bạn có đấy các bạn quan trọng kết quả hơn,HLV của các bạn quan trọng kết quả hơn.M.U thành công nhiều hơn vì biết thể hiện quá nhiều phong cách trước nhiều đối thủ.Các bạn sở hữu nhiều "siêu nhân" hơn.M.U 4 năm gần đây hay giải quyết trận đấu = cá nhân hơn là tập thể.Thật đấy !

Đá không xấu nhưng đá không sòng phẳng và thắng không thuyết phục thì cũng thế thôi,chẳng ai biểu dương,chẳng ai hãnh diện ngay cả Fan M.U,tự sướng để làm gì.

Mr.linhlong8
31-08-2009, 10:24 PM
Thế thì để đóng góp thêm 1 bài.
Giải ngoại hạng 20 năm,gần như 20 năm cuộc chiến M.U -Arsenal.Không thể nói 2 HLV ai kém hơn ai cũng không thể nói M.U -Arsenal đội nào mạnh hơn đội nào.Chúng ta đang nói về trận đấu tối thứ 7,Arsenal đã thua thực sự cũng không to tát gì lắm.Nhưng là Fan Arsenal...tôi tiếc lắm chứ.Thế trận,cơ hội chúng tôi hơn các bạn nhiều.

Bạn nói Eduardo trầm trọng quá đấy,Celtic thua nhưng họ thua 100%,thua thế trận thua tỉ số thua .v.v. dù không có quả Penalty oan đó.Celtic lấy cái cơ sở nào để thắng,thậm chí chỉ để hòa thôi.Họ thua không ấm ức bởi vì thế.

Nhưng trận vừa rồi thì sao nhỉ.Chúng tôi bị từ chối một quả Penalty,các bạn thì lại nhận được nó từ 1 tình huống có đến 70% oan uổng.Mới cách đây vài tháng,Park cũng ngã tương tự trong vòng cấm Liver nhưng trận đấy đó M.U vẫn bị đập bẹp 1-4,vậy thì ai nhắc đến quả Penalty đó làm gì ???
Kịch sĩ sân cỏ à ;)) M.U và Arsenal trong lịch sử đội nào nhiều kịch sĩ hơn.Đội nào sử dụng nó làm vũ khí nhiều hơn.Không nói ai cũng hiểu.Sao chả ai nhắc đến trận chung kết C1 năm ngoái,khi M.U bị dẫn trước, CR7 giả vờ đến 3 lần 2 lần trong vòng cấm mà chỉ phải nhận 1 thẻ vàng.Ai chỉ trích nhỉ,cũng chỉ vì M.U đã thua...Fan M.U quên nhanh thế.

Cái phong cách chơi đẹp người ta nói là cái cách chiến thắng kìa.Bạn có biết vì sao khi Arsenal đã thắng là thắng rất đậm không.Vì chúng tôi luôn tấn công không ngừng.Cứ bật tivi lên mà xem đi,100 trận đấu thì 100 trận không bao giờ có chuyện Arsenal chơi phòng ngự.Nhưng M.U các bạn có đấy các bạn quan trọng kết quả hơn,HLV của các bạn quan trọng kết quả hơn.M.U thành công nhiều hơn vì biết thể hiện quá nhiều phong cách trước nhiều đối thủ.Các bạn sở hữu nhiều "siêu nhân" hơn.M.U 4 năm gần đây hay giải quyết trận đấu = cá nhân hơn là tập thể.Thật đấy !

Đá không xấu nhưng đá không sòng phẳng và thắng không thuyết phục thì cũng thế thôi,chẳng ai biểu dương,chẳng ai hãnh diện ngay cả Fan M.U,tự sướng để làm gì.
thứ nhất: tớ chẳng hãnh diện vì tớ biết MU của tớ đang gặp trục trặc nên vấn đề thắng sòng phẳng hay thuyết phục hay không hãy chờ xem đã...
thứ hai: công nhận Ars đá hay,đã đá thắng là thắng đậm.nhưng bạn hok thể phủ nhận thắng rồi để thua và rồi trượt dài,cuối cùng chẳng được cái gì cả...Người ta gọi đấy là nhìn xa trông rộng,nhìn trước những gì sẽ gặp phải để sắp xếp trước có phải hơn là hùng hục đá không ???
Lối bóng đá hiện đại không chỉ có thắng không mà phải thắng làm sao để còn có thể thắng tiếp..
Kịch sỹ,đương nhiên,các cầu thủ ăn vạ...mọi người đều nhìn thấy...như bạn nói..ăn vạ mà MU vẫn thua...vậy có thể coi là trừng phạt đc chưa..Fan MU ai cũng hiểu điều đó...
Sao bạn dám chắc rằng Cel sẽ thua...nếu không có quả pen đó,1 tình huống có thể thay đổi cả trận đấu,bạn không nên nói điều gì không biết trước...
Phải nói thêm...ăn vạ để làm sao chiến thắng...ăn vạ để bị cấm thy đấu...đây là lần đầu tớ đc chứng kiến...có lẽ tầm nhìn tớ hơi bị hạn chế,không biết nhiều về lịch sử bóng đá...mong các bạn giúp đỡ thêm :)

shevchenbe90
31-08-2009, 10:51 PM
thứ hai: công nhận Ars đá hay,đã đá thắng là thắng đậm.nhưng bạn hok thể phủ nhận thắng rồi để thua và rồi trượt dài,cuối cùng chẳng được cái gì cả...Người ta gọi đấy là nhìn xa trông rộng,nhìn trước những gì sẽ gặp phải để sắp xếp trước có phải hơn là hùng hục đá không ???
Nếu cuộc sống của mình phải thay đổi để giống với người khác,để vươn tới và bon chen lên từng bước,để vượt lên người khác 1 chút.Có thể nó hay với 1 số người.Cũng có thể nó phản lại chính ước mơ khát vọng của mình.Vậy tại sao Arsenal không đá như M.U,chúng tôi có thể,nhưng chúng tôi không làm.Bởi chúng tôi vẫn tin vào Wenger,và Wenger là như thế.

Lối bóng đá hiện đại không chỉ có thắng không mà phải thắng làm sao để còn có thể thắng tiếp..
Kịch sỹ,đương nhiên,các cầu thủ ăn vạ...mọi người đều nhìn thấy...như bạn nói..ăn vạ mà MU vẫn thua...vậy có thể coi là trừng phạt đc chưa..Fan MU ai cũng hiểu điều đó...
Ăn vạ và vẫn thua mà gọi là phải trả giá,đó gọi alf bẩn mà vẫn không được.Và vì thế,cái "lỗi lầm" đó người ta không chê trách nhiều.Làm gì có ai đi chém thêm vài nhát vào 1 cái xác đã chết.

Sao bạn dám chắc rằng Cel sẽ thua...nếu không có quả pen đó,1 tình huống có thể thay đổi cả trận đấu,bạn không nên nói điều gì không biết trước...
Không chắc chắn nhưng 99% người xem bóng đá trên thế giới nói vậy.Không phải ngẫu nhiên.Thử kể ra 1 cơ sở trước trận đấu đó để tin vào 1 suất dự C1 cho Celtic...ngoài cực kì may mắn,còn gì không ??? Nhưng thực thực đã diễn ra và Celtic chả có gì.Và cũng không cần hối tiếc.Họ đã thua,thua 100%.

Phải nói thêm...ăn vạ để làm sao chiến thắng...ăn vạ để bị cấm thy đấu...đây là lần đầu tớ đc chứng kiến...có lẽ tầm nhìn tớ hơi bị hạn chế,không biết nhiều về lịch sử bóng đá...mong các bạn giúp đỡ thêm :)

Xin thưa là bóng đá có từng thời điểm.Có những thời điểm toàn Serie A chơi tiểu sảo chả ai bắt bẻ.Nhưng bây giờ thử như thế nữa đi.Khi 1 thứ diễn ra quá nhiều khiến người ta bắt đầu làm luật thì kẻ vi phạm đầu tiên trong cái giai đoạn đó chính là nạn nhân của những kẻ "phạm lỗi" trước đó.
Nói 1 cách dễ hiểu thế này.Cả lớp nhao nhao,cô giáo không bắt từng cá nhân nổi.Bây giờ cô nói " ai mở mồm tôi sẽ bắt",bạn là 1 người vô tình rơi vào đó,và bạn hứng chịu toàn bộ sự phẫn nộ của cô giáo từ nãy tới giờ.Cả lớp nhìn bạn vào chỉ trích "mày làm xấu mặt lớp".
Đó,trường hợp của Eduardo là thế đấy.

Mr.linhlong8
31-08-2009, 11:06 PM
Nếu cuộc sống của mình phải thay đổi để giống với người khác,để vươn tới và bon chen lên từng bước,để vượt lên người khác 1 chút.Có thể nó hay với 1 số người.Cũng có thể nó phản lại chính ước mơ khát vọng của mình.Vậy tại sao Arsenal không đá như M.U,chúng tôi có thể,nhưng chúng tôi không làm.Bởi chúng tôi vẫn tin vào Wenger,và Wenger là như thế.
Thay đổi..tại sao phải thay đổi,tôi chưa từng nói các bạn phải thay đổi như thế này như thế kia...các bạn sẽ đá như các bạn thick..đơn giản chỉ là nhận xét.Tôi cũng không so sánh Ars với MU,bạn quá nhạy cảm chăng?

Ăn vạ và vẫn thua mà gọi là phải trả giá,đó gọi alf bẩn mà vẫn không được.Và vì thế,cái "lỗi lầm" đó người ta không chê trách nhiều.Làm gì có ai đi chém thêm vài nhát vào 1 cái xác đã chết.
Bẩn mà vẫn không đc = ?? vậy đấy bây giờ chính bạn nói ăn vạ = bẩn rùi nhé...mình chỉ cần thế thôi :)

Không chắc chắn nhưng 99% người xem bóng đá trên thế giới nói vậy.Không phải ngẫu nhiên.Thử kể ra 1 cơ sở trước trận đấu đó để tin vào 1 suất dự C1 cho Celtic...ngoài cực kì may mắn,còn gì không ??? Nhưng thực thực đã diễn ra và Celtic chả có gì.Và cũng không cần hối tiếc.Họ đã thua,thua 100%.
Bạn vừa làm 1 cuộc khảo sát có quy mô trên toàn cầu à? Mình nghĩ không đến mức vậy đâu..Tại sao bạn không cho người ta vào 1 cơ hội thực sự may mắn.Chắc bạn cũng đã xem 5 bàn thắng của MU đc ghi trong 1 hiệp..tại sao Cel tại không trong 1 ngày thy đấu như lên đồng...Hãy cho họ hi vọng...
100% =?? không có gì là tuyệt đối ...

Xin thưa là bóng đá có từng thời điểm.Có những thời điểm toàn Serie A chơi tiểu sảo chả ai bắt bẻ.Nhưng bây giờ thử như thế nữa đi.Khi 1 thứ diễn ra quá nhiều khiến người ta bắt đầu làm luật thì kẻ vi phạm đầu tiên trong cái giai đoạn đó chính là nạn nhân của những kẻ "phạm lỗi" trước đó.
Nói 1 cách dễ hiểu thế này.Cả lớp nhao nhao,cô giáo không bắt từng cá nhân nổi.Bây giờ cô nói " ai mở mồm tôi sẽ bắt",bạn là 1 người vô tình rơi vào đó,và bạn hứng chịu toàn bộ sự phẫn nộ của cô giáo từ nãy tới giờ.Cả lớp nhìn bạn vào chỉ trích "mày làm xấu mặt lớp".
Đó,trường hợp của Eduardo là thế đấy.
Xin lỗi.trường hợp lớp bạn nói đến có phải là cả đội Ars không ?Một lần nữa yếu tố may mắn lại đc nhắc đến ư? không hẳn là như vậy đâu...có lửa mới có khói,phải làm gì thỳ cô giáo mới đặc biệt chú ý,đặc biệt trao tặng phần thưởng chứ :)

shevchenbe90
31-08-2009, 11:23 PM
Bẩn mà vẫn không đc = ?? vậy đấy bây giờ chính bạn nói ăn vạ = bẩn rùi nhé...mình chỉ cần thế thôi :)
Ơ hay thế nãy giờ ai nói ăn vạ là không xấu.Thực tế Rooney vừa rồi cũng cố tình ngã đó thôi,chỉ có điều nó không lộ bằng =))

Bạn vừa làm 1 cuộc khảo sát có quy mô trên toàn cầu à? Mình nghĩ không đến mức vậy đâu..Tại sao bạn không cho người ta vào 1 cơ hội thực sự may mắn.Chắc bạn cũng đã xem 5 bàn thắng của MU đc ghi trong 1 hiệp..tại sao Cel tại không trong 1 ngày thy đấu như lên đồng...Hãy cho họ hi vọng...
100% =?? không có gì là tuyệt đối ...
Người ta có thể nói về những gì đã qua = 100% được chứ nhỉ.Ít ra thì chỉ số kĩ thuật của trận đấu.Tỉ số,kiểm soát bóng...cơ hội và thế trận.Cả 2 lượt đi và về ai thắng ai thua trong trận Ars-Celtic thì đã rõ.
Trước trận đấu,với tư cách là 1 fan Arsenal (không cuồng tín) tôi đã nói Arsenal thắng đến 99% rồi,các Fan M.U cũng chả mấy người tin vào Celtic,dù có là Anti Arsenal đi nữa cũng nghĩ thế,thậm chí trong forum này,chả thiếu những người "thôi nó thắng chắc rồi,xem làm gì đi ngủ cho lành".
Thế cũng hỏi chính Linh Long,trước trận Celtic,bạn nghĩ Celtic thắng à ;)) Khôi hài,bây giờ lại có 1 người phản bác lại những gì mình đã tin ;))

Xin lỗi.trường hợp lớp bạn nói đến có phải là cả đội Ars không ?Một lần nữa yếu tố may mắn lại đc nhắc đến ư? không hẳn là như vậy đâu...có lửa mới có khói,phải làm gì thỳ cô giáo mới đặc biệt chú ý,đặc biệt trao tặng phần thưởng chứ :)

Thế Messi ghi bàn bằng tay rõ mồn một thì sao,thậm chí chả cần quay lại tình huống cũng thấy.Messi đâu có bị treo giò =)),mà thực tế trong mùa giải đó anh ý làm đến 2 lần lộ liễu,1 lần thành công.
Paul Scholes dùng tay cản bóng trên vạch vôi như đập ruồi rõ như thế cũng không bị treo giò.
Trong khi để mà nói,cố ý dùng tay chơi bóng phải phạt ănngj hơn giả vờ ngã.
Đã nói rồi,tùy từng thời điểm.

Mr.linhlong8
31-08-2009, 11:35 PM
Ơ hay thế nãy giờ ai nói ăn vạ là không xấu.Thực tế Rooney vừa rồi cũng cố tình ngã đó thôi,chỉ có điều nó không lộ bằng =))
cố tình ngã ???Bạn nhầm chăng...quả đấy là lỗi của A mu ni a.bởi vì quả đấy có tác động mới ngã đc..thực sự thỳ Rooney chưa hẳn đã làm đc gì...nhưng thủ môn đã làm hộ...ngáng = tay => ngã => pen..quan điểm của bạn dựa trên bạn là Fan của Ars thôi.Thời đại công nghệ số thỳ cái gì mà chẳng lộ...với vụ mới bị cấm thy đấu vừa mới diễn ra thỳ tình huống cửa Rooney sẽ càng bị soi ý :)

Người ta có thể nói về những gì đã qua = 100% được chứ nhỉ.Ít ra thì chỉ số kĩ thuật của trận đấu.Tỉ số,kiểm soát bóng...cơ hội và thế trận.Cả 2 lượt đi và về ai thắng ai thua trong trận Ars-Celtic thì đã rõ.
Trước trận đấu,với tư cách là 1 fan Arsenal (không cuồng tín) tôi đã nói Arsenal thắng đến 99% rồi,các Fan M.U cũng chả mấy người tin vào Celtic,dù có là Anti Arsenal đi nữa cũng nghĩ thế,thậm chí trong forum này,chả thiếu những người "thôi nó thắng chắc rồi,xem làm gì đi ngủ cho lành".
Thế cũng hỏi chính Linh Long,trước trận Celtic,bạn nghĩ Celtic thắng à ;)) Khôi hài,bây giờ lại có 1 người phản bác lại những gì mình đã tin ;))
tôi tin cái gì..bạn biết tôi tin cái gì ???tôi phản bác cái gì..???bạn có nhầm lẫn gì chăng..tôi chỉ nói..mỗi đội đều có hi vọng riêng khi ra sân...đấy gọi là tinh thần chiến đấu trong bóng đá...Mỗi người đều có ý kiến riêng...ý kiến của bạn là Ars thắng..(tôi nói đơn giản ) còn người khác thỳ khác..Người ta đặt cửa dưới Cel thỳ đã sao? cửa dưới mà chắc thua à....tôi đang nói về hi vọng...bạn hãy thực sự hiểu ....???
Và có thể hi vọng bị ảnh hưởng bởi 1 tình huống,1 pha tranh chấp...đấy gọi là bước ngoặt...vậy thôi...

Thế Messi ghi bàn bằng tay rõ mồn một thì sao,thậm chí chả cần quay lại tình huống cũng thấy.Messi đâu có bị treo giò =)),mà thực tế trong mùa giải đó anh ý làm đến 2 lần lộ liễu,1 lần thành công.
Paul Scholes dùng tay cản bóng trên vạch vôi như đập ruồi rõ như thế cũng không bị treo giò.
Trong khi để mà nói,cố ý dùng tay chơi bóng phải phạt ănngj hơn giả vờ ngã.
Đã nói rồi,tùy từng thời điểm.
tùy từng thời điểm..cũng đúng con người nhận ra sai lầm thỳ phải tiến bộ phải đy lên..Tôi đâu phủ nhận những tình huống như bạn nói,nhưng tôi chỉ muốn nói có lửa có khói :)..bạn hiểu phải không :)

chuduckhai
31-08-2009, 11:41 PM
Adebayor muốn đánh bại Arsenal. Sắp tới tiền đạo Togo sẽ có dịp gặp lại đội bóng cũ khi ManC và Arsenal chạm trán trong khuôn khổ vòng 5 Premier League. Ade cho biết: “Tôi biết sẽ đó sẽ là một trận đấu khó khăn nhưng chúng tôi tự tin luôn vào chiến thắng”.

shevchenbe90
01-09-2009, 12:25 AM
cố tình ngã ???Bạn nhầm chăng...quả đấy là lỗi của A mu ni a.bởi vì quả đấy có tác động mới ngã đc..thực sự thỳ Rooney chưa hẳn đã làm đc gì...nhưng thủ môn đã làm hộ...ngáng = tay => ngã => pen..quan điểm của bạn dựa trên bạn là Fan của Ars thôi.Thời đại công nghệ số thỳ cái gì mà chẳng lộ...với vụ mới bị cấm thy đấu vừa mới diễn ra thỳ tình huống cửa Rooney sẽ càng bị soi ý :)

Cái này đã phân tích ở trên rồi =)),đọc kĩ bài viết của người ta đã chứ,với kĩ thuật của 1 cầu thủ tình huống đó phi qua thủ môn là quá dễ dàng,chả phải Rooney,tôi cũng phi qua được.Nhưng phi qua để làm gì khi mà qua thủ môn đồng nghĩa với hết cơ hội.Rooney -- anh là một cầu thủ không đến nỗi ngu,gặp 1 tình huống như thế,cho dù có phi qua được ai cũng sẽ ngã thôi.Chỉ có điều,đó là 1 tình huống thiếu bản lĩnh của Almunia,Arsenal phải chấp nhận.Không thể trách Rooney được,chỉ là nêu ra để người ta thấy.Đã là 1 câu thủ chuyên nghiệp,dù là bất kì hoàn cảnh nào,họ đã làm hết khả năng của mình để đội bóng dành chiến thắng.Fergu không bảo Rooney phải ngã,Wenger cũng không...nhưng điều đó có lợi cho đội bóng và họ đã làm như thế.
Về bản chất 2 cú ngã của Rooney và Eduardo,ý đồ của 2 tiền đạo là 1: cố gắng lao thật nhanh,đón bóng trước thủ môn và chờ phạm lỗi.Cũng phải nói rằng Almunia đã không tỉnh.Còn Boruc của Celtic thì đã có chút gì đó giảm đi sự quyết liệt khi vào bóng.Điều đó khiến ý đồ của Eduardo bị lộ diện.Thế thôi.

shevchenbe90
01-09-2009, 02:32 AM
He he,để làm dịu cơn đau sau trận thua này.Tặng anh em mấy clip vô dùng đáng xem,sống lại những khoảng khắc Arsenal nào :))

Clip rất nét nhé.Không hay không lấy tiền.
Tôi xem Arsenal vì Bergkamp,yêu Arsenal vì Henry đấy.Mừng cho Henry,anh đã có C1 rồi.

3SiWnKPReKw

_65OzrNvaR8

jwkOqXgV1AM

1MyTmG7pi8o

Vg7xouN-T0A

KRLM8q6Syoo

ke9BKjARqV8

Mr.linhlong8
01-09-2009, 07:48 AM
Arsene Wenger và giải đấu Uropean Super League
http://static.guim.co.uk/Guardian/football/gallery/2009/aug/24/europeanfootball-arsene-wenger/RobSchofieldgal-3890.jpg
http://static.guim.co.uk/Guardian/football/gallery/2009/aug/27/european-super-league-the-gallery/Brian-Corcoran-8714.jpg
Wenger đang cố gắng ươm mầm tài năng để chờ ngày Super League khởi tranh
http://static.guim.co.uk/Guardian/football/gallery/2009/aug/24/european-super-league-the-gallery/JonnyRossgal-8199.jpg
Giải đấu quy tụ những siêu nhân trong làng bóng đá
http://static.guim.co.uk/Guardian/football/gallery/2009/aug/24/european-super-league-the-gallery/Thomas-Nycz-Losi-6131.jpg
http://static.guim.co.uk/Guardian/football/gallery/2009/aug/24/european-super-league-the-gallery/David-Castle-4839.jpg
http://static.guim.co.uk/Guardian/football/gallery/2009/aug/24/european-super-league-the-gallery/superleaugeMatOwen-134.jpg

dẫn : bongdaso.com.vn

bet_love_arsenal
01-09-2009, 10:36 AM
anh be90 viết hay quá, ko còn gì phải bàn cãi. cả clip cũng hay nữa
thanks anh nha':loa::darling::loa:

shevchenbe90
06-09-2009, 10:29 AM
=)) em Trang Arsenal đâu òi.Arsenal có giá trị đứng top 7 thế giới và top 3 về bóng đá.
Arsenal đấy,chúng ta có nghèo không ;))

sheva_tiamo
07-09-2009, 03:08 PM
Ủa có ai bảo là Arsenal nghèo đâu nhẩy .......................................

shevchenbe90
07-09-2009, 04:22 PM
Ủa có ai bảo là Arsenal nghèo đâu nhẩy .......................................

Lật lại vài page đi em ;))

Dạo này không thấy cô em viết bài dài dài nữa nhỉ.

chuduckhai
07-09-2009, 07:46 PM
Từ khi có sân Emirates thì Arsenal giàu hẳn lên :)) mặc dù nợ cũng kha khá nhưng tổng tài sản thì cũng vào dạng giàu :))

shevchenbe90
07-09-2009, 08:20 PM
Từ khi có sân Emirates thì Arsenal giàu hẳn lên :)) mặc dù nợ cũng kha khá nhưng tổng tài sản thì cũng vào dạng giàu :))

10 năm trước chắc mấy ông viết nên Google cũng còn khó tìm thấy Arsenal ở đâu ;))
Bây giờ thì thế đấy,về khả năng thu lợi thì Arsenal nhất thế giới chứ còn gì nữa :proud:.Tăng giá trị vùn vụt.

sheva_tiamo
09-09-2009, 03:30 PM
10 năm trước chắc mấy ông viết nên Google cũng còn khó tìm thấy Arsenal ở đâu ;))
Bây giờ thì thế đấy,về khả năng thu lợi thì Arsenal nhất thế giới chứ còn gì nữa :proud:.Tăng giá trị vùn vụt.

Emirates là SVĐ đẹp nhất giải ngoại hạng đấy.
Uhm anh Shev nói thế thôi chứ nó có nghèo thì thì cũng nằm trong Top các CLB giàu nhất thế giới đấy

shevchenbe90
09-09-2009, 04:40 PM
Chỉ sau khi xây sân 1 năm thì Arsenal thu về tới 267tr mặc dù mùa giải đó họ trắng tay :))
Nói bóng gió cho vui về cái vụ Google.Nhưng cũng đúng là cách đây 10 năm,Arsenal nằm ngoài top 50 :))
Vậy mà bây giờ sắp vượt cả Real,đáng nể.

boycoj_1312
09-09-2009, 05:09 PM
Asenal giàu cũng phải thôi
đội bóng thủ đô mà
cái thằng tiêu thì ít mà thu thì nhiều
ky bo bẩn tính hết chỗ nói =))

chuduckhai
09-09-2009, 08:39 PM
Theo thông tin từ The Gunners, tiền vệ kì cựu người Thụy Điển Fredrik Ljungberg đã nhận lời về chơi cho đội bóng cũ vào kì chuyển nhượng mùa đông tới khi mà giải nhà nghề Mỹ MLS kết thúc. Đây được coi là một tin vui với các CĐV của Arsenal bởi đội bóng đang thiếu hụt lực nghiêm trọng do chấn thương của các trụ cột.

shevchenbe90
09-09-2009, 09:25 PM
Theo thông tin từ The Gunners, tiền vệ kì cựu người Thụy Điển Fredrik Ljungberg đã nhận lời về chơi cho đội bóng cũ vào kì chuyển nhượng mùa đông tới khi mà giải nhà nghề Mỹ MLS kết thúc. Đây được coi là một tin vui với các CĐV của Arsenal bởi đội bóng đang thiếu hụt lực nghiêm trọng do chấn thương của các trụ cột.

Ljungberg ngày xưa là 1 thằng con thoi,trận nào nó cũng 13km mà là chạy với tốc độ cao.Nhưng mà nó cũng đã già rồi,không biết còn được mấy % nữa :|

sheva_tiamo
10-09-2009, 03:08 PM
Ljungberg ngày xưa là 1 thằng con thoi,trận nào nó cũng 13km mà là chạy với tốc độ cao.Nhưng mà nó cũng đã già rồi,không biết còn được mấy % nữa :|

Ê thằng Ljungberg bây h đá cho đội nào rồi hay là đã về quê..................................:whaat::whaa t::whaat::whaat:

chuduckhai
10-09-2009, 05:48 PM
Ê thằng Ljungberg bây h đá cho đội nào rồi hay là đã về quê..................................:whaat::whaa t::whaat::whaat:

Fredrik Ljungberg đang đá cho giả nhà nghề Mỹ MLS và cụ thể là đội Seattle Sounders FC

chuduckhai
11-09-2009, 06:13 AM
Tiền vệ người Nga Andrey Arshavin vừa dính chấn thương sau khi thi đấu cho ĐTQG và sẽ phải ngồi ngoài trong 3 trận sắp tới của Arsenal. Wenger rất tức giận sau khi nhận được thông tin trên.

trangarsenal
11-09-2009, 09:10 PM
http://bongda.24h.com.vn/forum/imagehosting3/5-2009/5384a9bec6be619e.gif

Vậy là lần thứ 2 liên tiếp đội bóng thân yêu của chúng ta lại hành quân tới thành phố Manchester hoa lệ, nhưng lần này đối thủ là Man City. Một đội bóng được dự đoán sẽ lọt vào Top 4, thậm chí có thể lên ngôi mùa giải năm nay. Man city với một mùa hè thật sôi động, liên tục chào đón những ngôi sao của bóng đá thế giới như Teves, Lescott, và cả Adebayor, Toure…với những sự bổ sung mạnh mẽ như vậy chúng ta cũng có thể hiểu được mục tiêu của Man City của mùa giải năm nay. Tuy nhiên những ngôi sao đến với sân City of Manchester vẫn chưa thể hiện được nhiều ngoại trừ Adebayor, người cũ của Arsenal. Những trận gần đầy Ade liên tục nổ sung và mang về những điểm số quý báu cho Man xanh. Tuy nhiên đón tiếp Arsenal, một đối thủ có truyền thống, có đẳng cấp hơn hẳn những Blackbur, Wolverhampton, Portsmouth…liệu Man xanh còn có thể duy trì được mạch trận bất bại từ đầu mùa ? Arsenal sẽ là một bài test thật sự đối với Man City, thể hiện xem nào Man xanh.

Ghi bàn được nữa ko Adebayor ?

Còn Arsenal? Chắc rằng bước vào trận đấu này những pháo thủ thành London vẫn còn ấm ức vì một trận thua trước MU, mà đáng lẽ ra họ phải dành được điểm. Tuy nhiên hãy gạt bỏ tất cả để đến với trận đấu trước mắt, một trận đấu mà chúng ta cần 3 điểm để bám sát top đầu, 3 điểm để cho Man city thấy rằng mình là ai. Và tất nhiên lấy 3 điểm đó để tặng cho người cũ Adebayor và Toure. Man city sẽ là đội phải chịu những cơn trút giận từ Arsenal sau trận đấu với MU, tội nghiệp quá Man xanh ơi

http://sonofagunner.files.wordpress.com/2009/07/robin-van-persie-001.jpg

Nổ súng chứ Van Persie

Các bạn hãy cho những bình luận của mình về trận đấu này nhé? Arsenal hay Man city sẽ là người thắng cuộc ?

Còn với cá nhân mình thì trận đấu sẽ kết thúc với tỷ số 1 – 3, chiến thắng sẽ đến với đội bóng con cưng của chúng ta.
Nguồn :bongda.24h.com.vn

shevchenbe90
12-09-2009, 01:18 AM
Có ai muốn xuất xưởng Video cho this match không ;))

trangarsenal
12-09-2009, 09:11 AM
Kiểu j` mà chả thắng nhớn,tối nay được xem rồi:attack:

Mr.linhlong8
12-09-2009, 09:14 AM
không thick Ars nhưng mà lại càng hok thick MC hơn.ARS cố lên,ăn lấy tầm dăm chục quả ;))

chuduckhai
12-09-2009, 05:16 PM
theo dự đoán của tớ thì trận này có tỷ số hòa 2-2 :)) =))

shevchenbe90
13-09-2009, 07:57 PM
Arsenal hôm qua đá không dưới cơ Man city nhưng sự non kém,sự nổi nóng và đặc biệt là sự mất tập trung của Almunia một lần nữa đã khiến Arsenal phải trả giá và xứng đáng nhận thất bại, hy vọng với trận thua này làm bài học,Arsenal sẽ đứng dậy được ko lặp lại vết xe đổ như năm ngoái.
Thua trận không buồn bằng những gì mình đã thấy.
Một lần nữa,Wenger đã đúng khi đẩy Adeboyor khỏi Arsenal.
Adebayor anh đã có một trận đấu hay và đẳng cấp cũng như kĩ thuật cá nhân ngày càng tiến bộ,giờ anh cũng đã là một trong những chân sút đáng gờm của giải ngoại hạng rồi.Nhưng cái cách mà anh hành xử thật ko thể chấp nhận nổi,là một fan arsenal tôi cũng buồn nhưng vui vì clb ko còn những cầu thủ như thế nữa.

1 cú vào bóng nhắm vào mắt cá chân Fabregas, 1 cú đạp bóng có chủ đích vào mặt Van Persie, hàng loạt các pha vào bóng quyết liệt quá mức cần thiết với đồng đội cũ.

Ghi bàn ...

RHwXBRNGdGs
Phi 1 mạch khoảng <100m với vận tốc của 1 vận động viên điền kinh, với cái mồm gào to hướng về khán đài phía CĐV đội bóng cũ, trượt dài ăn mừng dưới sự vui sướng của CĐV Man city và sự buồn bã của CĐV Arsenal rồi sau đó nhận 1 thẻ vàng vì hành động quá khích.

oe8CXncySfo

Gabriel Batisuta đã khóc khi ghi một bàn thắng ngoại mục vào lưới Fiorentina. C.Ronaldo đã ân hận và hối lỗi khi ghi bàn vào lươi Sporting rồi sau đó anh ra sân cổ động viên Sporting vẫn tán dương và vỗ tay anh.

Nhưng...

Adebayor đã cười man dại khi ghi bàn vào lưới Arsenal.Anh sung sướng như thể bắt được vàng.

Đó là sự khác biệt lớn nhất của giữa con người và con thú à ko một con người mang trái tim của một con thú...

Mr.linhlong8
13-09-2009, 08:08 PM
thật đáng tiếc,Ars hum qua quá đen,mấy phút cuối đá như "lên đồng" mà không đc 3 quá là quá đen rùi...hix :(
Ghét cái thằng A đờ bay o thế,thằng đấy đáng chém !

chuduckhai
13-09-2009, 10:22 PM
chắc 1 phần nào đó là Arsenal đã ruồng bỏ Adebayor khi anh vẫn muốn ở lại nên anh mới quá khích như vậy chứ nói thật ko có lửa làm sao có khói :|

shevchenbe90
14-09-2009, 02:16 AM
Mô tả 1 cách khách quan vui vui thôi.
Chủ đá chó là 1 chuyện,con người bỏ tiền ra nuôi nấng dạy dỗ,huấn luyện nó trở thành 1 con chó biết giữ nhà.
Nhưng suốt 1 thời gian dài,lúc cần đến,nó nằm vật vã,ăn không ===> đá nó đi (bán cho hàng thịt)
Con chó đó ngay lập tức cắn chủ.
Có lửa có khói,uhm,nhưng 1 con người không thể xử xự như 1 con vật.
Ai đã biến Bayor từ 1 thằng vô danh lên 1 ngôi sao ===> wenger
Ai đã khích lệ động viên Bayor những ngày bị chấn thương.===> Persie
Những bàn thắng,thành công đó có công rất lớn của ai ====> Cesc

Phủi bay nhanh chóng chưa đầy 90p.
Với 1 cầu thủ chuyên nghiệp,ghi bàn và thi đấu hết mình cho đội bóng đang phục vụ là chuyện bình thường,nhưng thể hiện như Bayor thì...mới thấy lần đầu.
C.Ronaldo,Batistuta,Ronaldo 9,Vieri...Berbatov họ chuyển sang thi đấu cho kình địch,cũng ghi bàn vào lưới đội bóng cũ,nhưng chẳng ai thế cả.

chuduckhai
14-09-2009, 06:20 AM
trước đó cả các CĐV, đồng đội và HLV của Arsenal đều chỉ trích Adebayor vì hay bỏ lỡ cơ hội và ko phải tiền đạo đẳng cấp nên đẩy anh đi. Có lẽ anh bức xúc vì điều đó nhưng câu cái gì cũng có cái giá của nó thì không sai tẹo nào đâu:| Với pha ăn mừng thái quá sau khi ghi bàn vào lưới đội bóng cũ Arsenal, đồng thời bị cáo buộc cố tình dẫm lên người của Persie, tiền đạo Adebayor đang bị tiểu ban kỉ luật của FA xem xét lại băng hình để xác định chính xác sự việc. Theo đó, nếu bị kết tội tiền đạo người Togo có thể bị treo giò đến 5 trận. Gieo gió ắt gặp bão thôi :|. Còn không nên so sánh với các C.Ronaldo hay Berbatov vì họ ra đi khi đã rất thành công ở đội bóng cũ của mình và đi tìm vinh quang ở đội bóng lớn hơn. Còn Adebayor bị đẩy đi trong tư thế của 1 kẻ vô dụng ở Arsenal nên anh phải sang đội bóng lắm tiền Man City một đội bóng chỉ đứng chưa đến thứ 10 ở mùa giải năm ngoái không được tham dự cup châu Âu và thua Arsenal về mọi mặt trừ những ông chủ tịch lắm tiền :|

shevchenbe90
14-09-2009, 04:12 PM
Arsenal đã cho Bayor quá nhiều,việc làm như vậy trước bất kì hoàn cảnh nào đều được gọi là vô ơn.

giamdocb12
14-09-2009, 10:40 PM
chấp làm gì loại tiểu nhân đấy. MC nói thật với tập hợp những cái loại kiểu như Ade hay Tevez( mới ra đi đã quay lại cắn chủ cũ) cũng chả là cái thá gì đâu :tadaa:

chuduckhai
15-09-2009, 04:54 PM
Tiền vệ Eduadro của Arsenal đã được UEFA xóa án phạt 2 trận do cú ngã giả vờ trong trận đấu với Celtic. Đó là tin vui cho Arsenal trước trận đấu đầu tiên trong khuôn khổ vòng bảng Champions League gặp Standard Liege khi mà họ không có được sự phục vụ của Andrei Arshavin do chấn thương :D

shevchenbe90
15-09-2009, 07:54 PM
Biết ngay mà =))
Vì thực tế trận vòng loại WC Pháp gặp Nam Tư,tiền đạo bên kia cũng ngã giả vờ,thật vô lý khi cùng 1 thời điểm,xảy ra rất nhiều những màn kịch,nhưng Eduardo lại là kịch sĩ duy nhất bị lãnh đòn,đơn giản vì Platini ghét Arsenal

giamdocb12
15-09-2009, 07:59 PM
Biết ngay mà =))
Vì thực tế trận vòng loại WC Pháp gặp Nam Tư,tiền đạo bên kia cũng ngã giả vờ,thật vô lý khi cùng 1 thời điểm,xảy ra rất nhiều những màn kịch,nhưng Eduardo lại là kịch sĩ duy nhất bị lãnh đòn,đơn giản vì Platini ghét Arsenal

Platini ghét cả nền bóng đá Anh, nhưng mà ghét nhất là Liv =)). ông ta chưa túm đc Pool vụ nào thôi, nếu mà túm đc thì tha hồ mà :dummy::dummy: =))

trangarsenal
15-09-2009, 08:30 PM
Ghét kon chó ade kinh khủng,thật là nuôi ong tay áo :|

chuduckhai
16-09-2009, 10:52 PM
Tiểu ban kỉ luật của FA đã tuyên bố tiền đạo người Togo đã cố tình gây thương tích cho Persie và sẽ bị cấm thi đấu 3 trận nhưng sẽ có quyền kháng cáo muộn nhất trong ngày hôm nay nếu không án phạt sẽ ngay lập tức được thực thi và Adebayor sẽ vắng mặt trong trận derby thành Manchester vào chủ nhật tới.

shevchenbe90
17-09-2009, 03:41 AM
Thắng có phần may mắn,Arsenal phải xem lại cách tổ chức lối chơi.Trận vừa rồi Fabregas đá quá tệ.Trong khi Song phát động tấn công quá kém.

giamdocb12
17-09-2009, 11:17 AM
quả thứ 2 có chú nào việt vị rồi đúng ko :-? .

shevchenbe90
17-09-2009, 04:51 PM
quả thứ 2 có chú nào việt vị rồi đúng ko :-? .

Song :D
Lối chơi bế tắc khi Césc đá ko tốt,nói chung là,cần phải điểu chỉnh nhiều.Tiền đạo vẫn thiếu 1 Henry và tiền vệ thì thiếu 1 con Viera,Diaby dù thế nào vẫn chưa hoàn thiện dc

trangarsenal
18-09-2009, 12:37 PM
Lội ngược dòng.Sướng thật :attack:

sheva_tiamo
18-09-2009, 02:41 PM
Ê thằng Aderbayor khốn nạn nhờ , xem cái cách mà nó đá vào mặt Persie cùng vs màn ăn mừng khiêu khích của nó vs CĐV của Arsenal mà chỉ muốn cho nó ăn đấm. Không biết khi còn ở Arsenal nó bị đối xử thế nào mà bây lại lật mặt thế

thuoc_la
18-09-2009, 07:55 PM
:)) hok hiểu liệu tuần này ARS có thể vực dậy sau 2 trận đc hok :)
Trận vừa rồi bị thằng làng nhàng cho ăn 2 quả trong 5p
Nản quá. Tuần này chắc đánh Tài ars thôi ;))

chuduckhai
19-09-2009, 11:23 AM
đêm nay Arsenal sẽ cõ cuộc tiếp đón Wigan trên sân Emirates sẽ là 1 chiến thắng dễ dàng cho Arsenal mặc dù họ không có tiền đạo Arshavin trong đội hình
tỷ số có thể sẽ là Arsenal 3-1 Wigan :))

chuduckhai
23-09-2009, 06:43 AM
Trong đêm qua thì Arsenal cũng có chiến thắng dễ dàng 2-0 trước West Brom trong khuôn khổ Carling Cup :)) các bàn thắng được ghi do công của S.Watt ở phút 68 và Carlos Vela ở phút 76 :D

trangarsenal
25-09-2009, 02:51 PM
Hơ,Ars trở lại với phong độ đầu mùa giải.Sướng ghê:loa:

Reddevils
25-09-2009, 04:52 PM
Arsenal giống Tomas Rosicky ( chính xác là giống pha lê ), đẹp , nhưng mong manh và dễ vỡ

chuduckhai
25-09-2009, 07:20 PM
Dù để thua cả 2 đội bóng thành Manchester ở mùa giải năm nay, thế nhưng HLV Wenger lại mạnh mồm tuyên bố rằng đội bóng của ông có thực lực tốt hơn hẳn 2 đối thủ.

sheva_tiamo
16-10-2009, 02:46 PM
“Nếu một ngày nào đó tôi phải rời Arsenal, tôi muốn ra đi trong tư thế của người chiến thắng, "
Đây là lời phát biểu của Wenger khi trả lời phỏng vấn vs báo giới về nhiều nguồn tin cho rằng ông sắp ra đi và đang tìm người kế nhiệm.

chuduckhai
17-10-2009, 06:32 AM
sau 1 tuần nghỉ thi đấu thì đêm nay các trận đấu của các giải vô địch quốc gia châu Âu sẽ trở lại :D và Arsenal chỉ phải tiếp đội bóng mới lên hạng là Birmingham City ngay trên sân nhà Emirates :)) có lẽ chiến thắng là điều được dự đoán từ trước :)) tỷ số có thể sẽ là Arsenal 3-1 Birmingham City. Và trận đấu này sẽ diễn ra vào lúc 21h theo giờ Việt Nam :))

sheva_tiamo
19-10-2009, 03:24 PM
Thế Lực Của Thần Thánh

1 buổi chiều ! SAF dẫn WEn đi thăm Phòng Truyền thống của CLB Mờ Ú ! vừa đi Wen vừa xuýt xoa:
_ Phòng truyền thống nhà các bác nhiều danh hiệu quá ! nhìn mà tôi chạnh lòng !
_ thế ah` ! sao thế Ars nhà bác cũng pro lắm mà
_ nhug mấy mùa rồi Ars nhà tui cứ trắng tay mãi , tiền thì có mà danh hiệu thì ko chán ghê ! đã thế BLD còn cứ gây áp lực với tôi ! chắc tôi phải đi Bác sĩ quá bac oi ! bac có
cách nào giúp tôi với bác SAF
_bác đừng có lo ! bác nghe lời tôi này ! dẹp mấy cái bằng cấp của bác sang 1 bên ! dẹp lun cả cái lối đá nghệ thuật của bác đi ! mỗi ngày trc khi mặt trời mọc và sau khi mặt trời lặn ! bác cứ đón máy bay sang Vn ! đến HN ! ở đoá cóa cái hồ nuôi rùa thiêng lắm ! thắp 3 nén nhang mỗi buổi, ngồi chờ nhan tàn và cầu nguyện thần rùa phù hộ cho bác ! tôi dám chắc cuối mùa Ars nhà bác cũng ẵm dc ít nhất là vài cái cup !
_thế ah` ! có chắc hok đấy ! bác SAf ?
_ SAf này đã nói là đố có sai ! từ hồi tôi sang Mờ Ú làm việc đến h ! toàn nhờ chiêu này ko đấy ! 23 năm oy` ! bác ko thấy thành quả mà tui đạt dc sao ! tui sắp nghĩ hưu rồi ! sợ thất truyền nên mới đem truyền cho bác ! chứ tui dạy lũ học trò oài mà chúng nó ko nghe ! chúng nó cứ bảo chiêu đó xưa oy` ! bây h chúng nó chẳng mún đi đâu xa ! chúng cứ xây cái bàn thờ ở nhà ! rồi kiếm đâu đó mấy chú rùa về đặt lên ! đốt nhan cả ngày là dc oy` ! chứ cần gì sang Vietnam cho xa xôi vạn dặm ! chan1 chúng nó ghê ! ko chịu sang bên ấy thì làm sao mà thần rùa còn phù hộ CLB Mờ Ú nữa chứ ! chắc tui phải về cho người xây dựng ngay cái hồ con rùa ở Old Traford để thần bớt giận mà cho chúng tôi ẵm nốt cái cup mùa này ! chứ ko thì.....
_tôi sẽ làm theo lời bác ! nhug chưa chắc nó thik hợp với chúng tôi ! có lẽ tôi cần phài về nhà tham khảo thêm ý kiến của nhiều nha khoa học
_ nghe chi cái bọn khoa học ấy ! tôi đã bảo rồi ! chỉ cần đốt nhan cho rùa thần thôi ! thần sẽ ko bạc đãi bác đâu mà sợ ! chán bác quá
Nói rồi SaF tiễn Wen ra về, kết thúc 1 buổi trò chuyện thân mật ! còn Wen, rất nhìu người sau khi đọc câu chuyện này tự hỏi ! liệu Wen có làm như Saf ko ? ? đều đó hãy để thời gian trả lời,.........
Nguồn: Bongda.24h.com.vn.

Mình vừa tìm được bài viết này trên 24h.com. các Fan của Arsenal đọc thấy thế nào

sheva_tiamo
24-10-2009, 11:07 PM
Mời các bạn cùng thư giãn với những điều thú vị hài hước từ blog cá nhân của một trong những Gunner cuồng nhiệt nhất .

1/ Daily Mail từng làm một thống kê về 50 câu nói ngớ ngẩn nhất của các Star sân cỏ, Henry được “hân hạnh” xếp vị trí thứ 26 với câu nói nổi tiếng: “Sometimes in football you have to score goals”. Nhưng các Gooners yên tâm nhé, vì David Bánh Canh của MU đã vượt lên tất cả, chiếm những 3 vị trí trong bảng xếp hạng. Một trong những phát biểu “độc đáo” nhất của anh này: “Alex Ferguson is the best manager I've ever had at this level. Well, he's the only manager I've actually had at this level. But he's the best manager I've ever had” (!)

2/ Hầu hết những trận cầu thất bại của Arsenal tính tới thời điểm này có một điểm chung là... Arsène Wenger luôn đeo cà vạt màu mận hoặc đỏ tươi.

3/ Với giới Gay Anh quốc thì Ljungberg là người đàn ông hấp dẫn nhất thế giới, một Gay nói trên Youtube: “Anh ấy kool nhưng không là Gay, trên thế giới chỉ duy nhất có một đội bóng toàn Gay...chính là Chelsea! (cái này các bạn có thể đánh Video.Google/There’s only Ljungberg/ để xem ^_^)

4/ Kể từ năm 1998, Arsenal luôn có ít nhất 1 người được bầu chọn vào vị trí 100 người đàn ông hấp dẫn nhất thế giới của “Men” magazine. Năm rồi là Cesc của chúng ta!

5/ Dennis Bergkamp được xem là nhà thông thái của Arsenal, anh có thể nói thông thạo 5 thứ tiếng: Ý, Anh, Pháp, Đức và dĩ nhiên là cả tiếng Hà Lan!

6/ Người có biệt danh “Mad man” ở Arsenal chính là cầu thủ Bờ Biển Ngà: Eboue. Anh này được đồng đội đánh giá là có “tiền sử” về... thần kinh!

7/ Owen đã từng dự thi vào trường tuyển trạch bóng đá của Arsenal và bị loại, nhờ thế mà bây giờ anh là một huyền thoại của bóng đá Anh??

8/ Tony Adams từng hùng hồn tuyên bố: “Tôi không muốn các nữ CDV phải thất vọng vì thế tôi sẽ không bao giờ lấy vợ!”. Hơn ½ CDV nữ của Arsenal vào thập niên 90 đã đáp lại bằng một tấm băng rôn dài trên sân mỗi khi anh thi đấu: “Vì anh, chúng em cũng sẽ không bao giờ lấy chồng!”. Tony đã thực hiện đúng lời hứa của mình, anh chỉ lấy vợ sau khi giải nghệ!

9/ Khác hẳn với các quý bà phu nhân của các đội bóng khác luôn tỏ ra cực kỳ “đẳng cấp”, “một nửa” của những Bergy, Vieira, Petit, Ljungberg... hầu như rất hiếm có hình ảnh trên báo giới.

10/ Người có giọng hát hay nhất Arsenal là Sol Campell, trong một bản ghi âm của các Ngôi sao PL nhằm quyên góp cho quỹ “Cứu trợ trẻ em nghèo Châu Phi”, Beckham đã đánh giá về Campell thế này: “Anh ấy có một giọng ca tuyệt vời không hề thua kém...Victoria – vợ tôi” (!)
11/ Tại sao chiếc áo số “10” của Bergy lại không được lưu vào phòng truyền thống của CLB mà lại trao về cho Gallas? Các fan của Bergy đã giải thích trên Bigsoccer: “Mặc thì cứ mặc nhưng không làm được hành tỏi gì thì liệu hồn!”

12/ Sân Highbury được đánh giá là sân vận động đẹp nhất nước Anh (dĩ nhiên là vào thời điểm trước 2006), nó có mặt cỏ mịn, đều và mềm mại được các cầu thủ rất ưa chuộng. Có một điều mà ít người biết đến, cỏ trồng trên sân Highbury có nguồn gốc ở tận Brazil!

13/ Ở Arsenal các cầu thủ không được chọn số áo, họ có một nhân viên quản lý chuyên trách việc này và thường thì người nhân viên này sẽ đánh số áo theo thứ tự từ thấp đến cao dần. Ví dụ, Lehmann số 1, Diaby số 2, Sagna số 3...

14/ Người ta nói Arsenal chính là tuyển Mini của đội tuyển Pháp là không sai. Có một điều đặc biệt thế này, hầu như tất cả cầu thủ Pháp nếu đã chơi cho Arsenal thì chắc chắn sẽ được gọi vào ĐTQG! (trường hợp này ứng với Flamini, Diaby)

15/ Arsenal là CLB duy nhất trên thế giới có nhà ga tàu điện ngầm được đặt theo tên của mình. Ga này nằm gần Highbury.

16/ Với giới báo chí, Wenger được ưu ái mệnh danh là “diễn giả”, các bài phát biểu hay phỏng vấn của Wenger đều được đánh giá là: Nghiêm túc, tỉ mỉ và sâu sắc.

17/ Hiện tại ở Arsenal người có cú nước rút thần tốc nhất chính là Clichy chứ không phải Theo Walcott, tốc độ bức phá cao nhất là 6m/s (!)

18/ Hầu hết những cầu thủ khi rời Arsenal đến với CLB khác đều không thành công hoặc mau chóng bị lãng quên (ngoại trừ một số người ra đi vì vấn đề tuổi tác), đó là xuất xứ của điển tích: “Lời nguyền Highbury”

19/ Arsenal là đội bóng đầu tiên liên kết với HAGL để mở “Học viện bóng đá” tại Việt Nam.

20/ Wenger là CDV cuồng nhiệt của đội tuyển Đức vì ông đã có một thời sống và học tập ở đó. Ông có một câu phát biểu nổi tiếng ở Worldcup 2002: “Tôi sẽ mặc áo Pháp để cổ vũ cho đội tuyển quốc gia mình, nhưng tôi nghĩ Đức mới là nhà vô địch!”. Tiếc rằng năm đó Đức thua Brazil 2-1 trong trận chung kết bởi 2 bàn thắng tuyệt vời của “Người ngoài hành tinh”!

21/ Gần một nữa đội hình các cầu thủ Arsenal đều dùng tiếng Pháp trong lúc luyện tập hay trao đổi. Không hề ngạc nhiên nếu biết gần như tất cả những cầu thủ mà Wenger từng đào tạo đều thuộc cộng đồng những quốc gia có sử dụng tiếng Pháp. Điều này từng được Ashley Cole “tố” với báo chí sau khi về Chelsea: “Khi tất cả các cầu thủ vây thành vòng tròn trên sân và Wenger bước vào giữa để chỉ đạo, Campell nhiều lần phải hét lên “Please, can u speak English?”.

22/ Gilberto không chỉ là một vũ công Sampa bẩm sinh, anh còn biết thổi kèn và làm thơ.

23/ Một trong những “cựu chiến binh” trong Hội CDV Arsenal đến từ Newscatle từng nổi tiếng với bài viết “Wat’s a Real Fan?”, càng được kính trọng hơn khi tuyên bố: “Tôi sẽ lập gia đình nếu Arsenal đoạt Cup C1!”

24/ Bergy có 4 lần ở vị trí quán quân trong cuộc khảo sát “10 cầu thủ giàu nhất PL”. Ngoài bóng đá, Bergy cùng với Owen tham gia vào kinh doanh bất động sản và xe cộ.

25/ Ljungberg là “môn đồ” của Socola và dòng nhạc Funk!

26/ Trái với vẻ ngoài thanh lịch của mình, ở Arsenal, Henry là người hài hước và “quái quỷ” nhất trong đội. Trong quyển 100 truyện cười thể thao có nêu một tiểu phẩm về Henry như sau: “Trong một buổi tập, Bergy bị đau chân và anh ta chỉ có thể tập nhẹ. Sau khi tất cả các cầu thủ đã hoàn thành xong giáo án của mình thì chợt Bergy thấy Henry nằm xuống sân và ôm chân tỏ vẻ rất đau đớn. Anh ta tiến đến đỡ Henry dậy và hỏi: “Cậu bị sao vậy Titi, có cần gọi y tế hay không?”. Henry la toáng lên: “Ai đó lôi nó ra giúp tôi, hình như trong giày tôi có vật gì đó!”. Thế là Bergy ra sức cởi đôi giày trong chân của Henry ra. Sau khi Bergy đã cởi xong giày, Titi bỗng ngồi dậy, đứng lên, hoàn toàn khỏe mạnh và cười thật tươi: “Ơn trời, giờ nó là của anh!”

27/ Binladen là một CDV cuồng nhiệt của Arsenal, ông ta từng phát một thông điệp trên Internet: “Bất cứ thang` nào đụng đến Arsenal, ta sẽ cho nổ cả quốc gia đó!”

28/ Người có IQ thấp nhất Arsenal chính là Ashley Cole, trong một buổi kiểm tra sức khỏe, bác sĩ hỏi: “3 +5 + 2 +1 bằng mấy?”. Anh ta trả lời: “ Kì lạ thật, chúng tôi chưa bao giờ chơi đội hình chiến thuật đó cả!”. Bác sĩ (ngất trên cành quất!)...

29/ Cesc là người “hung hăng” nhất Arsenal, anh ta từng đáp trả Ashley Cole sau khi đọc xong cuốn tự truyện của hậu vệ Anh này: “Tôi nghĩ anh ấy nên tập trung vào bóng đá thì hơn. Ashley Cole muốn gì nào, pizza chăng?” (các bạn còn nhớ đến “vụ án” Cesc quẳng bánh Pizza vào người Sir Alex?) ^^

30/ Giáo sư dĩ nhiên là có nhiều tài năng mà nổi trội nhất trong số đó chính là những câu trả lời phỏng vấn của ông. Sau đây là một số trích đoạn:

The Sun: Ông có nghe tin đồn về việc Real đồng ý trả 30 triệu bảng cho Cesc?

Wenger: Không có tin đồn nào như vậy, chỉ có một lời đề nghị 50 triệu bảng mà thôi!

Goals: Ông nhận định thế nào về tương lai của Henry ở Barca?

Wenger: Tôi nghĩ anh ta sẽ thành công như khi còn ở Arsenal vậy (!) (pó chiếu!)

Daily Mail: Nghe nói ông sẽ rời Arsenal vào mùa hè này nếu BLD không chi thêm tiền cho mùa giải mới?

Wenger: Đó là một tin tốt lành, anh (tức phóng viên) đã gọi điện cho BLD rồi ư??

ESPN: Người ta bảo Arsenal đã không mang lại lợi ích gì cho đội tuyển Anh, ông nghĩ sao?

Wenger: Tôi nghĩ họ đã bỏ quên Hoyte và Theo Walcott, nhưng đừng quên Arsenal chỉ là một trong những đội bóng của PL. Điều thực sự mà tôi cần là thành công và lợi ích của CLB. Mà thật lạ lùng, các anh chưa bao giờ đặt câu hỏi tương tự như thế cho các đội khác à?

Nguồn diendanbongda24h....

chuduckhai
25-10-2009, 11:18 PM
Để xem hôm nay Arsenal thi đấu thế nào trước một Westham đang đứng thứ 2 từ dưới lên =))

shevchenbe90
26-10-2009, 01:06 PM
Arsenal vẫn vậy,mong manh.Họ không yếu ở bất cứ 1 tuyến nào.Nhưng cái cần thiết là sự tập trung trong suốt trận đấu thì họ không có được.
TRận hòa trước một đối thủ dưới cơ.Hơi buồn,nhưng xứng đáng,phải chấp nhận.

sheva_tiamo
02-11-2009, 02:44 PM
http://ttvh.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2009/11/01/14bBinhluan.jpg
Arsene Wenger giận dữ quăng mạnh chiếc áo vest lên băng ghế chỉ đạo
Cho dù có chiến thắng tới 3-0 thật đấy, nhưng có vẻ như Giáo sư không hề hài lòng vs cái cách mà các học trò của mình đã thể hiện nhỉ

trangarsenal
04-11-2009, 05:30 PM
Mình vừa tìm được bài viết này trên 24h.com. các Fan của Arsenal đọc thấy thế nào

đọc bài đó lâu rồi,khá khen cho ông viết bài đó nhưng từ sau vụ đó chiến tranh giữ Ars box và Mù box đã xáy ra t=))

DonGianLaSpam
07-11-2009, 03:53 AM
nhìn mặt bằng chung thì ars dạo này ghê gớm thế còn gì em :hi:

chuduckhai
07-11-2009, 12:48 PM
Tối nay Arsenal có chuyến làm khách trên sân của Wolverhampton :)) sẽ lại là 1 chiến thắng dễ dàng cho Arsenal :)) tỷ số sẽ là Arsenal 4-0 Wolver

trangarsenal
10-11-2009, 09:56 PM
Ars nhà mình chơi hay quá :))

sheva_tiamo
14-11-2009, 03:10 PM
Arsenal bây h đứng thứ 2 rồi con chi nữa. không biết bao h Milan nhà mình mới được như vậy đấy.............

chuduckhai
22-11-2009, 07:20 AM
hôm qua Sunderland đã chơi rất hay và đã dành chiến thắng trước Arsenal với tỷ số 1-0 bằng bàn thắng của Darren Bent chân sút số 1 của họ :)) ở mùa giải năm nay

shevchenbe90
23-11-2009, 08:37 AM
hay gì,hơi rùa :)) nhưng cũng phải chấp nhận là arsenal đá sa sút khi thiếu người,cần phải khắc phục vấn đề muôn thuở này.Hàng tiền vệ sút xa quá tệ.
Tiền đạo thì toàn thằng chân bún thiu,hơi tí là chấn thương

chuduckhai
26-11-2009, 07:15 AM
Wenger lại ngắm những cầu thủ trẻ :)) có lẽ kỳ chuyển nhượng mùa đông này ông sẽ đưa về sân Emirates tiền đạo có lối chơi rất giống Henry nhưng lối chơi có giống thì chắc cầu thủ này cũng không thể chơi tay giỏi như Henry =)) đó là tiền đạo Remy đang thi đấu cho clb Nice ở giải Pháp :D sau 12 vòng đấu anh đã ghi được 6 bàn và đang là bản hợp đồng đắt giá nhất của Nice :D

shevchenbe90
30-11-2009, 07:56 AM
Hự,hôm qua chưa đá mình đã biết là thua rồi.Vẫn phải cố xem cho có tinh thần.
Arsenal đã cố gắng đá sòng phẳng với đối thủ.Nhưng dù thế nào thì chelsea vẫn mạnh hơn nhiều.Thua là đúng thôi.Mong là với áp lực khủng hoảng tiền đạo.Kỳ này mua dc con nào khủng khủng tý.

chuduckhai
03-12-2009, 06:22 AM
với việc chỉ tung ra đội hình dự bị trong trận Carling đêm qua Arsenal lại tiếp tục có thất bại 3 sao :)) trước Man City :)) ngoài ra Chelsea cũng đã bị Blackburn Rovers loại :))

sheva_tiamo
05-02-2010, 03:05 PM
Ê nghe THiên hạ nó đồn hình như Cesc đang muốn chuyển sang chơi cho Barca à...........................

trangarsenal
19-02-2010, 06:19 PM
Ê nghe THiên hạ nó đồn hình như Cesc đang muốn chuyển sang chơi cho Barca à...........................

Cũng có chuyện đó nhưng lúc chuyển sang Barca là lúc anh kết thúc sự nghiệp bóng đá thôi:freely::freely:

NhoxOishj
19-02-2010, 08:35 PM
Cũng có chuyện đó nhưng lúc chuyển sang Barca là lúc anh kết thúc sự nghiệp bóng đá thôi:freely::freely:

thằng CESC nó chưa sang barca ngay đâu:sigh: bên đó xavi mới là thủ lĩnh mờ:uwaah: cái barca cần h là tiền đạo trái có tốc độ vs kĩ thuật để đá 4-3-3 vs 2 tiền đạo cánh nên cesc sang thì lại phải đẩy iniesta lên.đẩy ini lên thì lại làm lu mờ dần óc sáng tạo of ini bởi đá tuyến giữa mới là sở trường mà:freeze:
trong khi h cesc lại là thủ lĩnh of ars nên nó chưa đi đâu:smoking: đời còn dài mới có 22 đâu cần phải vội
nên nhớ laliga đâu có hấp dẫn = nửa priemer league đâu.:stress: quanh đi quẩn lại có 2,3 đội:freeze:đâu đc như kia mấy đội gà cũng có sao cơ mà:congratz:

sheva_tiamo
21-02-2010, 08:43 AM
Cesc đang tìm mua nhad bên Barcelona rồi mà .................................................. ...........

heobeo
21-02-2010, 03:01 PM
cesc mà đi thì ars còn ra thủ lĩnh nữa nhỉ
ars sợ k đc như năm nay loại khỏi nhóm big 4 ý

shevchenbe90
27-02-2010, 01:39 PM
yên tâm :))
đi hay không thì arsenal vẫn thế,top 4 thì không miss được.chỉ có điều là vô địch thì còn lâu

heobeo
27-02-2010, 04:11 PM
chưa chắc vì bjo còn có cả MC vs ever nữa nếu chưa nói đến Aston nữa nhá :)) liệu arse có đứng vững trong big 4 k nhỉ =))

shevchenbe90
28-02-2010, 06:24 PM
nếu big four bị lung lay thì gương mặt số 1 cho ứng cử viên bị loại luôn luôn là liverpool =))
Đẳng cấp thì vẫn là đẳng cấp,thi đấu 3 tháng trời chả có 1 tiền đạo nào thế mà vẫn chỉ kém chelsea có 3 điểm thôi :)

bet_love_arsenal
01-04-2010, 03:45 AM
phu`, ars hoa` rui`. công nhận Barca mạnh thật.....................

trangarsenal
01-04-2010, 03:54 AM
Arsenal hòa rồi.
Ngủ ngon rồi:runaway:
Chia tay với pic Ars lần cuối:runaway:

bet_love_arsenal
04-04-2010, 12:10 AM
90+4, đau tim quá.!!!!!!!!!!!
cuối cùng cũng thắng. yeahhhhh:darling:

shevchenbe90
06-04-2010, 01:10 AM
Arsenal nhà mình,càng ngày càng đáng ghét,mua lấy 1 tiền đạo thực sự đi :@

trangarsenal
14-05-2010, 06:48 PM
[THÔNG BÁO] OFFLINE fan Arsenal lần thứ 2 tại TP THANH HÓA.Hãy tham gia nếu bạn là pháo thủ :)

bet_love_arsenal
14-05-2010, 10:12 PM
đi đâu cũng thấy cô này ^^. 17/07 nhi?????:chuckle::chuckle:

trangarsenal
15-05-2010, 06:38 PM
Chứ sao,phải PR chứ ss :D

bet_love_arsenal
26-06-2010, 09:50 PM
ÔI, MỐC MEO QUÁ CÁC BÁC ƠIc:cry:, VÀO ĐÂY CHÉM GIÓ ĐI NÀO c:adore:c:adore:c:adore:

quangchien0210
27-06-2010, 06:32 AM
Đợi đến khi mùa giải mới bắt đầu đã chứ, bây giờ vào chém gió cũng có tin tức nào đâu !!!

bet_love_arsenal
27-06-2010, 12:50 PM
VẪN ĐẦY RA ĐẤY CHỨ BÁC, TIN CHUYỂN NHƯỢNG ẤY AK
c:smile:c:look_down:

trangarsenal
13-07-2010, 03:23 PM
VẪN ĐẦY RA ĐẤY CHỨ BÁC, TIN CHUYỂN NHƯỢNG ẤY AK
c:smile:c:look_down:

Ss ơi tình hình là chuẩn bị vụ off đến đâu òi c:tire:
Có dắt thêm ai ko đấyc:misdoubt:

shevchenbe90
14-07-2010, 12:45 PM
Năm nay chuyển nhượng hơi bị ổn đấy :D
Thị trường còn gần 2 tháng nữa nhưng nói chung là cả 4 tuyến đều đã có những phương án mới :D

trangarsenal
14-07-2010, 12:52 PM
Có tiền vào nó khác màc:big_smile:
Cần thêm 1,2 trung vệ nữa hoặc giữ Sol lại,1 thủ môn nữac:surrender:

shevchenbe90
15-07-2010, 08:43 AM
Cũng ko hẳn là $ :))
Chamakh ko mất tiền,Joe Cole có về thì cũng ko mất $
Lorient Laurent Koscielny cũng là 1 trung vệ kiểu như Vermaelen nên giá của tên này tầm 6-10tr là cùng.
Hơn nữa Arsenal ko nghèo,chỉ là năm nay họ quyết định đi chợ cho ra đi chợ thôi.

trangarsenal
15-07-2010, 01:20 PM
Cũng ko hẳn là $ :))
Chamakh ko mất tiền,Joe Cole có về thì cũng ko mất $
Lorient Laurent Koscielny cũng là 1 trung vệ kiểu như Vermaelen nên giá của tên này tầm 6-10tr là cùng.
Hơn nữa Arsenal ko nghèo,chỉ là năm nay họ quyết định đi chợ cho ra đi chợ thôi.

Ko nghèo nhưng cũng chả đc đến 45tr cấp cho mà đi chợ đâu :-"

thanhkhoeo
15-07-2010, 02:29 PM
bán cesc đi thì có tiền là đúng rôi. Vấn đề là ngài giáo sư có chi ra không. hay là lại dùng đồ thải của MU như lần mua Silvetre

shevchenbe90
15-07-2010, 03:13 PM
Ko nghèo nhưng cũng chả đc đến 45tr cấp cho mà đi chợ đâu :-"

Em ạ,Real chịu lỗ gần 200tr Euro trước khi mùa giải năm ngoái bắt đầu,để họ thu lại cái lợi sau này.
Real ko giàu có hơn Arsenal,Real chỉ chịu chơi hơn bởi vì họ có chủ tịch liều lĩnh hơn thôi =))
Những năm gần đây ko phải Arsenal ko có tiền mua cầu thủ,mà là họ bỏ cuộc khi các đối thủ khác tham gia vào cuộc đua chữ kí của các cầu thủ :)
Có thể gọi Arsenal là gã nhà giàu kiết lị =))
Một phần do BQT,một phần bởi HLV...
Nhưng năm nay sẽ khác.

trangarsenal
16-07-2010, 10:32 AM
Em ạ,Real chịu lỗ gần 200tr Euro trước khi mùa giải năm ngoái bắt đầu,để họ thu lại cái lợi sau này.
Real ko giàu có hơn Arsenal,Real chỉ chịu chơi hơn bởi vì họ có chủ tịch liều lĩnh hơn thôi =))
Những năm gần đây ko phải Arsenal ko có tiền mua cầu thủ,mà là họ bỏ cuộc khi các đối thủ khác tham gia vào cuộc đua chữ kí của các cầu thủ :)
Có thể gọi Arsenal là gã nhà giàu kiết lị =))
Một phần do BQT,một phần bởi HLV...
Nhưng năm nay sẽ khác.

Anh ạ,nhưng anh có biết Real là clb hoàng gia và sau lưng Real luôn có hậu thuẩn ko :-".Chịu chơi???Nếu ko có tiền thì chịu chơi kiểu j`?Mùa giải năm ngoái Real chịu chơi để mua Kaka,CR9 nhưng họ cũng đã thu đc j` đâu??Kaka còn sắp bị bán nữa chứ.Bỏ 1 núi tiền rồi bán tháo như vậy Ars làm sao mà sánh đc :)
Còn nữa số tiền hiện tại Ars còn nợ là hơn 200 triệu bảng cơ đấy,may ra đến năm 2012 mới trả đc hết nợ:-".
Anh nhìn Liv và Mu hiện tại cũng đang nợ đầm lên đấy,họ cũng có chịu chơi đâu :-"
Tại sao HLV AW ko dùng tiền của Kroenke hay Usmanov mà GS lại quyết định đi theo con đường tự lực xây dựng vì nó mang lại sự ổn định lâu dài, nền móng cho sự phát triển mạnh mẽ trong tương lai.Và 1 phần là ko muốn theo vết xe đổ con quỉ hút máu người Glazer của Mu.

Còn với MU, chúng ta lại lên đầu của câu chuyện. “Theo thống kê, lợi nhuận hằng năm của CLB đã giảm gần 30%, kết quả của những màn trình diễn yếu kém trong sân cỏ thời gian qua, và điều này chắc chắn sẽ kéo theo sự sụt giảm của doanh thu từ truyền hình và các bản hợp đồng có giá trị khác.”
Như vậy có thể khẳng định rằng ở thời điểm đó, MU đang có những dấu hiệu đi xuống trong khi Arsenal đang ở thời thịnh còn Chelsea đã vươn lên mạnh mẽ. Vậy lí do mà các chủ sở hữu của MU cam tâm bán CLB của mình (dù biết rõ mục tiêu của nhà Glazer là gì), ngoài lí do muốn tăng cường sức mạnh về tài chính cho CLB để có thể duy trì thế cạnh tranh với các đại gia còn lại???

Chỉ có một con người khi đó đã sáng suốt lên tiếng: “Cuộc mua bán này có thể sẽ là một thảm họa cho M.U. Tôi nghĩ CLB đã đi sai đường khi quá chú trọng đến yếu tố tài chính". Người đó chính là huyền thoại tại sân Old Trafford, tiền vệ người Pháp Eric Cantona.

Từ sau khi vào tay nhà Glazer, số tiền mà MU dùng để mua cầu thủ liên tục tăng lên, từ 4,1 triệu bảng mùa 06/07 lên thành 26,55 triệu bảng mùa 07/08 và tới mùa 08/09, có số đó đạt ngưỡng 33,75 triệu bảng, một con số “mơ ước” đối với Arsenal.
Chú ý là số tiền trên đã được trừ đi bởi số tiền bán cầu thủ thu lại được. Chứ thuần số tiền bỏ ra để mua thì còn cao hơn.
Và cuối cùng, những hình ảnh này đã tràn ngập khắp Old Trafford.
http://www.bongda.24h.com.vn/forum/imagehosting5/1070154c3ec5f552452.jpg
Chịu chơi hay ko là một chuyện,có tiền để chịu chơi hay ko và chơi như thế nào lại cả vấn đề đấy anh ạ

shevchenbe90
16-07-2010, 03:05 PM
Không có 1 clb nào ko nợ tiền ngân hàng =))
Còn chuyện nợ nần và chuyện đầu tư thế nào nó hoàn toàn khác nhau.Đó là bài toán kinh tế mà mỗi đội bóng có mỗi cách làm khác nhau :-"
Arsenal không tung tiền chuyển nhượng ko phải vì nghèo,ko phải vì ko có tiền,mà là ông chủ không thích đầu tư mạo hiểm,HLV của chúng ta cũng ko thích điều đó.HLV của chúng ta thích "rẻ-trẻ-khỏe" cơ.
M.U từ lâu lắm rồi họ vẫn nợ đấy thôi,nhưng họ vẫn rinh hàng khủng,đó là phong cách của họ,C.R7 chính là 1 con hàng của Arsenal bị M.U hớt tay trên đấy =)).
Nên nhớ rằng Arsenal là clb bóng đá giàu thứ 3 thế giới nhé,chúng ta còn giàu hơn Chelsea đấy,chỉ thua M.U và Real thôi =))

Cuộc sống cũng vậy,không phải cứ nhà giàu thì sẽ mua Iphone dùng,còn SV thì dùng 1100i,vì thực tế là SV thì rất ham hố và xài đồ xịn,còn mấy bác già già làm ra nhiều $ thì xài mấy con pin khỏe thôi :) ...,nợ thì vẫn nợ,đầu tư thì vẫn đầu tư,đầu tư thế nào là quyền của mỗi người,cũng giống như nhà mình có 10 mảnh đất chưa bán được,nên hiện giờ chưa có tiền mặt để đi chợ vậy =)),còn thằng kia nó chả có mảnh đất nào,nhưng tiền nó làm ra nó cứ sướng cái thân nó đã...ta đứng trước mặt nó mà than ta nghèo à,đã là Fan Arsenal,thì đừng so bì chuyển nhượng với đội bóng khác, "truyền thống" của chúng ta là thế rồi

trangarsenal
16-07-2010, 05:53 PM
Không có 1 clb nào ko nợ tiền ngân hàng =))
Còn chuyện nợ nần và chuyện đầu tư thế nào nó hoàn toàn khác nhau.Đó là bài toán kinh tế mà mỗi đội bóng có mỗi cách làm khác nhau :-"
Arsenal không tung tiền chuyển nhượng ko phải vì nghèo,ko phải vì ko có tiền,mà là ông chủ không thích đầu tư mạo hiểm,HLV của chúng ta cũng ko thích điều đó.HLV của chúng ta thích "rẻ-trẻ-khỏe" cơ.
M.U từ lâu lắm rồi họ vẫn nợ đấy thôi,nhưng họ vẫn rinh hàng khủng,đó là phong cách của họ,C.R7 chính là 1 con hàng của Arsenal bị M.U hớt tay trên đấy =)).
Nên nhớ rằng Arsenal là clb bóng đá giàu thứ 3 thế giới nhé,chúng ta còn giàu hơn Chelsea đấy,chỉ thua M.U và Real thôi =))

Cuộc sống cũng vậy,không phải cứ nhà giàu thì sẽ mua Iphone dùng,còn SV thì dùng 1100i,vì thực tế là SV thì rất ham hố và xài đồ xịn,còn mấy bác già già làm ra nhiều $ thì xài mấy con pin khỏe thôi :) ...,nợ thì vẫn nợ,đầu tư thì vẫn đầu tư,đầu tư thế nào là quyền của mỗi người,cũng giống như nhà mình có 10 mảnh đất chưa bán được,nên hiện giờ chưa có tiền mặt để đi chợ vậy =)),còn thằng kia nó chả có mảnh đất nào,nhưng tiền nó làm ra nó cứ sướng cái thân nó đã...ta đứng trước mặt nó mà than ta nghèo à,đã là Fan Arsenal,thì đừng so bì chuyển nhượng với đội bóng khác, "truyền thống" của chúng ta là thế rồi

CR7 đc Mu mua từ năm 2003,vào thời điểm đó Arsenal đang "lên đồng" với những Bergkamp,Viera,Henry,Pires ...thì bỏ ra 1 số tiền kha khá cho 1 cầu thủ trẻ như Cr7 là ko nên,mặc dù sau này giá trị của anh là rất lớn.Còn F4 thì là đồ free,chỉ mất phí đào tạo :-"
Suy cho cùng Cr7 hơn F4 2 tuổi cũng có thể 2 năm sau khi F4 bằng tuổi Cr7 thì giá trị của anh hơn Cr7 :-" (hiện tại anh đang ở mức 60tr bảng và mới chỉ 23t).
Hình như Arsenal là Clb giàu thứ 3 thế giới ở năm 2008-2009 thì phải còn ở hiện tại theo em biết thì Ars đứng sau Real,Mu và cả Barca nữa.
Với lại giàu nhưng chỉ về tài sản bao gồm các cầu thủ,svd...chứ ko giàu về tiền mặt.
Vì có bao nhiêu tiền kiếm ra đc thì lại để trả nợ hết rồi.Chi tiêu tiết kiệm là thế mà còn nợ đến hơn 200tr bảng:-ss.Chứ ko tiết kiệt ko biết thì sao:).
Giả sử Arsenal mua thật là nhiều,mất rất nhiều tiền rồi nợ đầm đìa đến mức phải bán CLB cho 1 ông chủ nào đó thì kết cục của Arsenal chẳng khác Mu là mấy đâu :)
Hãy nhìn Mu và Glazer.Đó là 1 tấm gương sáng :)

shevchenbe90
16-07-2010, 08:38 PM
Thì đã nói rồi,mỗi nhà mỗi cảnh,nhà ta giàu nhưng ta tiêu bần hơn nhà nó,thì ta đừng kêu ta nghèo.
Cecs năm nay 23t và được đôn cái giá 60tr(anh chả quan tâm,vì nó là ảo :)),bởi vì hiện tại thì Cecs vẫn chưa bằng dc Xavi,nên cái 60tr ảo đó là tính cả tiềm năng )
CR7 khi 23t còn được đôn giá cao hơn ấy chứ =))
Và nói chung,Cecs với CR thì không thể so sánh về chuyên môn lẫn giá trị được,chả có tí điểm chung nào :)
Còn cái thời điểm Arsenal lên đồng ấy,thì ban lãnh đạo và giáo sư vẫn ráo riết tìm người thay thế.Bởi vì chính sách của CLB là không kí hợp đồng quá 1 năm với những cầu thủ bước vào tuổi 30,cho nên trong mấy cái ông lên đồng ấy thì cũng đã phải tính chuyện thay thế 1 vài ông rồi :)
Chuyện giá trị clb thì nó tính tất tần tật từ nhân sự đến cơ sở hạ tầng,ngân hàng thì nó dựa trên cái này mà cho vay,,real mạo hiểm,M.U mạo hiểm...Chelsea có 1 lão chủ tịch chơi ngông,chấp nhận chịu lỗ (chủ yếu là rửa tiền)...chúng ta khác,nhà họ sao kệ họ,nhưng tự mình biết lấy mình.Hụt chân trên thị trường chuyển nhượng là do cách thức chứ không phải do hoàn cảnh.