PDA

View Full Version : BÓNG RỔ: Cả nam và nữ đều có giải, đẳng cấp được khẳng định

Candy
17-03-2009, 06:13 PM
Từ ngày 13/3/2009 đến ngày 16/3/2009, sở TDTT Thanh Hoá phối hợp với sở GD&ĐT Thanh Hoá tổ chức giải bóng rổ cấp tỉnh dành cho các trường cấp III trên địa bàn tỉnh. Nối gót truyền thống, trường THPT Đào Duy Từ tham gia tranh tài ở cả hai nội dung là đội nam và đội nữ.

Với 9 thành viên ưu tú nhất trường (có 1 thành viên vì một số lí do nên không thể tham gia), đội nam trường THPT Đào Duy Từ đã xuất sắc đoạt giải vô địch sau trận chung kết gặp đội nam THPT Lam Sơn. Đây là một kết quả đã được dự đoán từ trước, bởi lẽ đây là 2 đội mạnh nhất hiện nay và cả hai đội đã quá hiểu nhau trong thi đấu cũng như tập luyện. Chức vô địch này là sự nỗ lực phấn đấu cảu toàn đội, sự quyết tâm xuất phát từ mỗi cá nhân. Những cá nhân ấy đoàn kết lại với nhau rất chặt chẽ, khó có đối thủ nào phá vỡ được. Sự đoàn kết ấy cũng chính là tác phong chơi bóng truyền thống của trường THPT Đào Duy Từ. Mỗi cá nhân trong tập thể ấy đề để lại trong lòng mọi người một kỉ niệm khó quên: Hùng heat-những pha bóng lắt léo kĩ thuật, Hoà Center-chắc chắn trong phòng thủ, gọn gàng trong những pha dứt điểm cận rổ, Quang James-sáng tạo trong những pha triển khai tấn công, tốc độ bứt phá của Bách, cùng những cầu thủ có khả năng xoay sở tốt và sứt điểm hay như Hà vẹt, Thức dê, Dũng trâu, Việt Anh, Dương milo,... Tất cả đã tạo nên một đội nam vô địch.

Tiếp tục khẳng định lại một lần nữa, đoàn kết là yếu tố không thể thiếu trong bóng rổ cũng như trong tác phong chơi bóng của các đội tuyển của trường THPT Đào Duy Từ. Và đội nữ cũng thi đấu với một sự gắn bó đoàn kết giữa các thành viên trong đội. Những người con gái chân yếu tay mềm đã tụ họp và lập thành đội bóng rổ nữ. Vượt qua những trở ngại từ gia đình, những cô gái quần đùi áo số bước ra sân trong niềm vui, trong sự cổ động của khán giả, và đặc biệt là trong ý chí quyết tâm đưa bóng rổ nữ trường phát triển hơn. Đưa ra đội hình gồm 10 nữ cầu thủ, các cô gái của chúng ta đã thi đấu hết sức nỗ lực cho đến giây phút cuối cùng. Bằng chính sự chắc chắn của mình, Ono đã đưa toàn đội lọt vào bán kết, chỉ chịu dừng bước trước đội nữ của trường THPT Vĩnh Lộc và chấp nhận giả 3. Nhưng sự thất bại này không nói lên rằng chúng ta yếu, mà nó nói lên rằng chúng ta đang mạnh dần lên. Tại sao tôi lại nói như vậy ??? Bởi vì các cô gái của chúng ta có một tinh thần quật cường rất cao. Sau trận thua đó, họ đã khóc, khóc cho vơi đi nỗi buồn. Nhưng ngay sau đó, họ lại lấy lại tinh thần, quyết tâm cho một tương lai mới. Cái mạnh ở đây chính là họ biết tự nhận ra cái sai của mình, sửa cái sai đó, biết đứng dậy sao khi ngã. Chính cái đó đã giúp họ mạnh dần lên.

Tuy nhiên chúng ta cũng phải nhìn nhận sự việc này theo những góc cạnh khác nhau. Bên cạnh những thành công như vậy, ta không thể không phủ nhận rằng chúng ta còn có quá nhiều những điểm yếu cần khắc phục. Đầu tiên là phải kể đến khâu rèn luyện cho đội nữ. Do đội nữ tập trung khá muộn và chịu ảnh hưởng từ nhiều phía nên việc tập luyện bị gián đoạn. Vấn đề thứ hai là thể lực. Nên lưu ý rằng các trường THPT ở các huyện họ có đội nữ rất khoẻ, do vậy trường chúng ta yếu thế hơn họ về mặt này, dẫn đến trận thua đáng tiếc ở bán kết. Vấn đề thứ ba mà tôi muốn đề cập ở đây là công tác hỗ trợ đội (cả nam và nữ) chưa thực sự tốt. Vẫn chưa có người tâm huyết và chăm lo cho những buổi tập cũng như buổi thi đấu của đội.

Đấy là về đội bóng rổ. Nhưng những trận thi đấu mà không có khán giả thì sẽ ra sao ??? Chắc hẳn là sẽ rất buồn. Nhưng trường chúng ta có một đội ngũ cổ động viên trung thành và nhiệt tình. Họ theo từng trận đấu cảu đội, không có trận nào là không có mặt hơn 100 cổ động viên. Đặc biệt trong thành phần cổ động viên đó là: có sự tham gia của các thầy cô trong trường (cả BGH nhà trường), các học sinh trường cấp II, các đội bóng rổ của các trường khác,...

Thay mặt đội bóng rổ tôi xin chân thành cảm ơn toàn bộ các khán giả đã theo dõi và ủng hộ đội, cảm ơn BGH nhà trường tạo điều kiện cho đội tham dự giải, cảm ơn anh Nguyễn Đình Đông đã huấn luyện đội rất tốt, còn nhiều người nữa, xin cảm ơn tất cả. Hi vọng khoá sau sẽ noi gương khoá trước để dành vinh quang về cho trường THPT Đào Duy Từ...

Thông tin chi tiết: http://www.daoduytu.edu.vn/home/nhat-bao-dao-duy-tu/89-bong-ro-ca-nam-va-nu-deu-co-giai.html

boycoj_1312
17-03-2009, 06:16 PM
bóng rổ DDT mới phát triển dc 2-3 năm j` đấy
mà đã dc thế này là pro lém rùi
sao ko tổ chức bóng đá nhỉ
=.=

Jubi
17-03-2009, 06:51 PM
èo, hum đội nữ thua, nhìn mấy chỵ ý thương thương nhờ =.=
mọi khi ai cũng toe toét cả,
hum nay sau phải học hỏi mới được :whistle:

Snow
17-03-2009, 07:01 PM
Nếu công tác đào tạo và có sự chuẩn bị tốt thì đội nữ của chúng ta đã vô địch
Nhưng ... không sao ... Thất bại này sẽ là tiền đề cho thành công sau ...
đã có rất nhiều lo ngại từ các thành viên trong trường ... liệu rằng hết năm nay .. khi các trụ cột ra trường thì tương lai bóng rổ của Đào Duy Từ thế nào ???
Câu trả lời đã đc thể hiện chỉ trong những ngày đầu tiên khi kết thúc cuộc thi: Số lượng memb tham gia đăng kí học bóng rổ đã tăng ... Nguồn nhân lực này chúng ta sẽ tìm ra những nhân tố mới ... GIúp đội bóng rổ của chúng ta mạnh hơn ...
Chúc Bóng rổ đào duy từ thành công ...

DonGianLaSpam
17-03-2009, 07:04 PM
=.=

mà trường mình có sân bóng rổ từ năm anh học lớp 10 mà hjx hjx đi tiên phong =))
các năm sau cố gắng phát triển mạnh nèo

Mr.J3enKute !!
17-03-2009, 07:33 PM
làm sao dám tổ chức đá bóng....cầu thủ ko đánh nhau trong sân thì.....cổ động viên cũng đánh nhau ở ngoài :))

Reddevils
17-03-2009, 08:04 PM
Chẹp , có lập đội bóng nhưng giải tán do quyết định cuối cùng của sở là k tổ chức đá bóng ~> đen

test
17-03-2009, 08:17 PM
Bao nhiêu là lỗi chính tả mà em không đọc, không kiểm tra lại trước khi đưa ra trang chủ. Ngoài ra, nếu em gọi cả tên lẫn "bí danh" của các bạn thì em nên in nghiêng và để trong ngoặc kép. Đừng để cái trang chủ nó thành cái mớ hổ lốn.

rapperdq
17-03-2009, 08:20 PM
mà trường mình có sân bóng rổ từ năm anh học lớp 10 mà hjx hjx đi tiên phong =))
các năm sau cố gắng phát triển mạnh nèo

2 giáo sư đầu ngành =))

Ôi, thời huy hoàng nay còn đâu =))

Giờ đứa nào cũng pro mình đấu ko lại =))

kẻ xấu
17-03-2009, 09:27 PM
=.=

Hô hô !
Tuy là 2-3 năm nhưng mà là tiên phong về phong trào bóng rổ của tỉnh thanh hoá rồi !
Năm ngoái : cả nam lẫn nữ đều vô địch ! Đẳng cấp đã được chứng minh
Năm nay : Nam quá đỉnh, thắng áp đảo <~ ko có gì để bàn
Nữ : vấn đề về thể lực đã làm cho cả đội dừng chân trước đội vĩnh lộc !
Đáng lẽ vô địch cũng thuộc về đào luôn ! nhưng dù sao đây cũng là bài học kinh nghiệm !
Mong rằng năm sau ! cả 2 đội đều vô địch

PUJI
19-03-2009, 06:12 PM
Bóng rổ trường mềm vô đối .................................................. .......

giamdocb12
19-03-2009, 09:11 PM
uh, đúng là vô đối. nhưng mừ đừng sống trên vinh quang mãi, phải cố gắng luyện tập thì mới giữ vững thành tích đc:sparkling:

kẻ xấu
19-03-2009, 09:35 PM
uh, đúng là vô đối. nhưng mừ đừng sống trên vinh quang mãi, phải cố gắng luyện tập thì mới giữ vững thành tích đc:sparkling:

Yên tâm ! Đội bòng vẫn chăm chỉ luyện tập sau ngày đăng quang ! thế là tốt rồi !

upi
19-03-2009, 09:42 PM
mọi người cố lên nhé hehee.Đội bóng rổ trường mình đang chiêu mộ nhân tài đoá.Ai có sở thích chiều chiều lên sân tập nhé .^^

kẻ xấu
19-03-2009, 09:55 PM
mọi người cố lên nhé hehee.Đội bóng rổ trường mình đang chiêu mộ nhân tài đoá.Ai có sở thích chiều chiều lên sân tập nhé .^^

Ủa thi đấu chính thức đội bóng rổ nữ hình như ko có em !
Con Hương c7 chơi dở thế mà cũng được vào đội đi thi !

rapperdq
19-03-2009, 10:30 PM

Bé này số 12 phải ko nhỉ, anh bị sét của em đánh trúng rồi :loser::loser:

toonie_9x
20-03-2009, 11:47 AM

sao em thất sân hầu như là cánh đàn ông chiếm để tập không à :dummy:
đội nữ có tổ chức dạy cho đàn em học bóng rổ từ bước cơ bản không chị ... iêm cũng mún học :dazzle:

Heart 303
20-03-2009, 01:08 PM
chỉ cần em yêu bóng rổ, mọi ng trên sân luôn hoan nghênh :hi:
đội sẽ tập bóng chủ yếu vào chiều t7, cn. ngoài ra những buổi khác nếu rỗi cứ lên sân, kiểu gì cũng có ng

Reddevils
20-03-2009, 01:15 PM
Bài tập đầu tiên là nhồi bóng , xem trong chuyện , chẹp , k bít mình tập mất mấy tuần mới ổn #Devil

heat_pointguard13
20-03-2009, 02:58 PM
sao em thất sân hầu như là cánh đàn ông chiếm để tập không à :dummy:
đội nữ có tổ chức dạy cho đàn em học bóng rổ từ bước cơ bản không chị ... iêm cũng mún học :dazzle:

Đâu mà, đợt vừa rùi bọn anh vẫn nhường chị em nửa cái sân để tập đấy thôi hix.

AkayB1
22-06-2009, 03:55 PM

Chị ấy chơi dở hay ko anh ko có quyền bình phẩm.Chị ấy là một thành viên của đội.Nếu anh ko chơi br thì ko nên nói chị ấy như thế.

ferrari
22-06-2009, 04:08 PM
>>> đi so sánh mình vs con gái....> nhục quá ko !?
....>>>> ko biết thằng nào 3 năm mà lúc nào chỉ có diễn, có ai biết thằng nổ trên sân thì ai đó xứng đánh làm sư phụ nó đấy - thôi cái kiểu nói đểu đội bóng nữ đi.

AkayB1
22-06-2009, 04:12 PM
>>> đi so sánh mình vs con gái....> nhục quá ko !?
....>>>> ko biết thằng nào 3 năm mà lúc nào chỉ có diễn, có ai biết thằng nổ trên sân thì ai đó xứng đánh làm sư phụ nó đấy - thôi cái kiểu nói đểu đội bóng nữ đi.

Woa woa.em ủng
hộ anh.ji thì ji cũng ko nên như thế.Mấy lần em gặp anh mừ ngại chào wé.sr anh nha:notme:

He0pr0_B7
22-06-2009, 04:49 PM
Ứ tề....!!!!
Bài này nói về đẳng cấp bóng rổ trg mình, sao lại vào mà chỉ trích nhau thế ?!!!
Người ngoài nhìn vào ngta cười cho bây h !!!

AkayB1
22-06-2009, 04:57 PM
Ứ tề....!!!!
Bài này nói về đẳng cấp bóng rổ trg mình, sao lại vào mà chỉ trích nhau thế ?!!!
Người ngoài nhìn vào ngta cười cho bây h !!!

Tại
lão kia tự nhiên nói thế đấy chứ.Tui có làm ji đâu:dummy::dummy:

Candy
22-06-2009, 06:04 PM
dở hay không thời gian sẽ chứng minh tất cả. đội nữ trường ta năm nay cố gắng lắm mới có đủ đội hình để đi thi, đã không cổ vũ cho lại còn chỉ trích nhau? cười.
nếu các bạn chê người ta kém thì sao các bạn ko đăng kí tham gia vào đội bóng rổ đi, xem trình độ của các bạn đến đâu?

AkayB1
22-06-2009, 06:16 PM
bạn bảo ai chỉ trích nhau cười?????Kể tên ra đi.Thời gian sẽ chứng minh.Đúng, ko ai cãi về điều đó.Nhưng hiện tại lại có người đem thành viên đội nữ ra để chê bai.Thế mà chịu đc à??????các thành viên của đội nữ đã luôn luôn cố găng hết sức mình.Ko ai có quyền phán xét các chị ấy

Candy
22-06-2009, 06:20 PM
:runaway:
bạn bảo ai chỉ trích nhau cười?????Kể tên ra đi.Thời gian sẽ chứng minh.Đúng, ko ai cãi về điều đó.Nhưng hiện tại lại có người đem thành viên đội nữ ra để chê bai.Thế mà chịu đc à??????các thành viên của đội nữ đã luôn luôn cố găng hết sức mình.Ko ai có quyền phán xét các chị ấy

ô hay, mình có nói bạn bao giờ đâu @@.
đội nữ vẫn lên sân buổi sang tập đều đặn, có nhiều thành viên vì sự cấm đoán của gia đình mà họ ko đi đc. buồn

Trúc Quỳnh
22-06-2009, 07:05 PM
vấn đề ko được lên sân tập dèu đặn được là do phía gia đình lấy 1 lí do là chơi bóng ko học nhưng với niềm đam mê đó thì vẫn có thể trốn lên sân tập được năm sau quyết trí lấy lại danh dự và cả giải nhất về cho trường để đỡ có ng nói đội nữ thế này thế kia, riêng bạn nêu lên ý kiến nói bạn Hương như thế thì ko thể chấp nhận được, nếu có thực lực thì bạn ấy mới vào được đội bóng của trường và ko chỉ năm nay mà còn cả năm trước nữa. Trong giải đấu vừa qua Hương cũng ghi được khá nhiều bàn thắng có thể nói gần = số điểm của ono ghi được. Nếu ai còn có ý kiến phê bình đội nữa cũng như đội bóng thì xin mời lập topic khác bàn, nơi đây để thể hiện và nêu gương đội bóng rổ trường ta

ferrari
22-06-2009, 09:07 PM
Ý kiến này thì ủng hộ. Tiếc là thua sức super "trâu" của tụi kia thôi. > câu đc lỗi tấn công + lỗi phòng thủ - tau nghĩ thế

Candy
22-06-2009, 09:37 PM
Chiến thuật có, sức khoẻ có, chỉ tại sức khoẻ của ta ko bằng đội bạn :|. cố lên nào đội nữ ơi :D

AkayB1
23-06-2009, 12:48 PM
:runaway:

ô hay, mình có nói bạn bao giờ đâu @@.
đội nữ vẫn lên sân buổi sang tập đều đặn, có nhiều thành viên vì sự cấm đoán của gia đình mà họ ko đi đc. buồn

Một số thành viên,Vd: chị Quỳnh, chị Hương đều bị phụ huynh cấm vận vì một số lí do.Mình ko thể hỉu nổi suy nghĩ của bố mẹ nữa.Lúc nào cũng bị cấm,nhưng ko hiểu cấm để là ji, lới hay hại.Pos tay:amitabha::amitabha:

He0pr0_B7
23-06-2009, 02:20 PM
dở hay không thời gian sẽ chứng minh tất cả. đội nữ trường ta năm nay cố gắng lắm mới có đủ đội hình để đi thi, đã không cổ vũ cho lại còn chỉ trích nhau? cười.
nếu các bạn chê người ta kém thì sao các bạn ko đăng kí tham gia vào đội bóng rổ đi, xem trình độ của các bạn đến đâu?

Câu này dành cho ai hả anh ?!!
Em thấy chỉ có KX nói thôi chứ làm gì có các bạn ở đây ?!!!
Anh đọc chưa hết đã vội buông lời rồi....:duno: !!!

Trúc Quỳnh
23-06-2009, 02:35 PM
phải nói thế mới được chứ, chị ủng hộ ý kiến của anh Hùng :cool:

AkayB1
23-06-2009, 03:35 PM
phải nói thế mới được chứ, chị ủng hộ ý kiến của anh Hùng :cool:

Ổng nói sai lè à.Cả lũ đang nói ông kia tự nhiên ổng nói 1 câu như vơ đũa cả nắm á.Đọc lần đầu mà em giật cả mình:@_@::brbr::brbr:

vyna_candy
23-06-2009, 04:19 PM
dạo này bọn ông hùng hết toàn sag bên lam sơn chơi hết oaj`
sân bóng rổ nhiều lúc vắng hoe.chán:sigh:

AkayB1
23-06-2009, 04:27 PM
dạo này bọn ông hùng hết toàn sag bên lam sơn chơi hết oaj`
sân bóng rổ nhiều lúc vắng hoe.chán:sigh:
Chaacj.Nhầm rồi.Sân vẫn đông như thường.Buổi sáng bạn lên mà xem

Trúc Quỳnh
23-06-2009, 05:33 PM
sân bóng trường mình dạo này lúc nào chẳng đông, cả sáng lẫn chiều :whistle:

upi
23-06-2009, 07:40 PM
HA HA HA HA HA HA HA HA HA HA! Anh ăn nói duyên phết thảo nào mà bị cách chức MOD, em chia buồn nhé (rõ chj là tội -khổ tính em vốn thương ng`)
Em có nhớ là anh bảo tuy nói ngoài miệng là vậy nhưng khi Đào thi đấu vẫn đi cổ vũ nhiệt tình lắm, em thì trong đội hay ko mọi người biết là đc ,còn anh đến xem ko khéo ngủ quên trên cây hả ? tại mọi ng` đi xem đông quá ko có chỗ, vắt vẻo trên đó nên ko biết cũng đúng ( tội nghiệp lần 2 )
thôi nói vậy chứ em cũng biết anh thế nào rồi >
CÒn chuyện nhân sự, vốn dĩ anh chẳng phải huấn luyện viên cũng ko phải quản lí, xen vào làm j`, hay thời gian rỗi quá, ko định thi Đh à.
Lâu rồi ko vào đọc, các em lớp 10 ai muốn tập thì cứ lên sân vào buổi sáng nhé ^^
Yêu mọi ng` trừ Kẻ xấu :idea::idea:

#06-Center
23-06-2009, 07:50 PM

Về tinh thần và ý chí, thì không đội nào có thể sánh bằng đội nữ của chúng ta.
Về kỹ thuật, nếu xét trên mặt bằng chung của cả tỉnh thanh hóa thì đội nữ có kỹ thuật rất tốt, nếu không muốn nói là đứng đầu,chứ không phải là kỹ thuật tệ như anh nói đâu kẻ xấu ạ ^^ anh có biết 12 người tham gia hội khỏe Phù Đổng thì có đến 5 người của trường Đào không, nhưng mà đáng tiếc trong cuộc thi vừa rồi 3 chị đã phải đi đại học mất, còn 7 người còn lại, 3 người thuộc đội bỉm sơn là đội vô địch, còn 4 người của đội vĩnh lộc đấy anh ạ, còn nữa đội mình toàn chân yếu tay mềm thì làm sao đọ sức khỏe với các bạn vĩnh lộc nữa, không kể họ còn dùng chiến thuật lấy sức khỏe để áp đảo đội mình, thêm vào đó ở các trận ngoài đội ta gặp nhiều trấn thương, upi là 1 điển hình đấy, bạn ấy chơi bóng rất giỏi đấy anh ạ, còn Hương là 1 tiền phong có triển vọng đấy chứ không là chơi tệ như anh bảo đâu( mà không biết anh có hiểu tiền phong là gì ko nữa ;))), nên em nói thẳng 1 câu anh đừng để bụng chứ, anh chả biết cái quái gì gọi là chiến thuật, kỹ thuật cũng như tinh thần chiến đấu của toàn đội cả, nên anh đừng nói lung tung ở đây nữa. Anh tưởng chỉ cần cứ đứng rồi cho quả bóng vào rổ, rồi thi đấu thì như bóng bầu dục phạm lỗi nhoe nhoét như thế là giỏi rồi hả, lúc nào anh thử đấu 1 trận thật sự đi xem nó như thế nào nhé, còn về vấn đề bình luận, nếu ko nói tốt được thì thôi, chứ anh là cái thá gì mà giám nói thế, những người có chuyên môn cao còn ko nói gì nữa là.
P/s : Anh đi bình luận con gái không thấy khó coi à ???
@upi: nói thế mà cũng nói, kẻ xấu thì làm gì có cái giám yêu :P

Trúc Quỳnh
23-06-2009, 07:56 PM
còn Hương là 1 tiền phong có triển vọng đấy chứ không là chơi tệ như anh bảo đâu( mà không biết anh có hiểu tiền phong là gì ko nữa ;)))

Đính chính lại tin của Thức là Hương chơi hậu vệ ko phải tiền phong, nói j thì nói cũng phải nói cho đúng chứ:loa::loa::loa:

0o_summer_o0
23-06-2009, 10:14 PM
Ôh! Tag Thức đó hả? mi đang nói về ai? mà nói thậm tệ vậy? Chẹp! Hoho... mi nói có vẻ hay ghê. Cứ như dân bóng rổ chuyên nghiệp ấy nhỉ? Mi mà lên sân nhiều như nói thế nài thì phúc cho cả đội. :congratz: