PDA

View Full Version : [Đề xuất] kiện mod kẻ xấu

chuduckhai
18-03-2009, 10:36 PM
đây là link mod kẻ xấu cho tôi thẻ sai vì tôi viết bài có dấu mà mod kẻ xấu lại phạt thẻ tôi vì ko dấu .Mod kẻ xấu đã có hành vi lấy việc công trả thù riêng chỉ vì cãi nhau và có thù hằn cá nhân với tôi tôi kiện mod kẻ xấu mong ban quản trí forum suy xét và đưa ra quyết định đúng đắn.
Link : http://daoduytu.net/forum/showthread.php?p=109161#post109161

hrockvn
18-03-2009, 10:43 PM
Vũ vào giải thích chuyện này ngay. Phần Administrative Note em ghi khác, phần reason em lại ghi là Bài viết không dấu.

Snow
18-03-2009, 10:44 PM
Chài ... Hình như anh Vũ làm sai vụ này rùi
Xem xét lại đi kìa !!! :alert:

kẻ xấu
18-03-2009, 11:14 PM
Em kick nhầm !
Đáng lẽ phải là dùng từ ngữ ko thích hợp Nhưng em ko tháo được thẻ nên ko biết làm sao cả ạ !

chuduckhai
18-03-2009, 11:19 PM
nói gì thì nói ban quản trị 4 rum cũng phải phạt mod kẻ xấu chứ :(

boycoj_1312
19-03-2009, 01:04 AM
thứ nhất 4rum ko phải nơi cãi nhau
thứ 2 topic nhật ký online ko phải là nơi kẻ xấu và chuduckhai vào " chém gió" vs nhau ( có thể quy vào tội spam ) và dùng từ ngữ gây phản cảm vs các mem khác
thứ 3 là 2 người nên xem lại cái Conversation của 2 người đi =.= khó coi lắm

cả 2 nên coi lại mình thì hay hơn là kiện cáo như thế này........

MrPrince
19-03-2009, 10:08 AM
Đấy là một chuyện.
Mod xử lý sai thì lại là một chuyện khác.
Nếu muốn thì xử lý thì xử lý cả 2.
Không thể lấy sai phạm này làm lý do bao biện cho sai phạm kia được.

giamdocb12
19-03-2009, 11:11 AM
:dummy::dummy:2 thèng dở hơi. chuyện chả có gì mà cứ làm ầm ĩ lên:dummy:

0h.babje
19-03-2009, 04:05 PM
Kẻ xấu đã bảo là kick nhầm rồi mà.
Chuyện cũng chẳng có gì to tát cả.
Ai cũng có lần sai sót, chuyện lần này thì kx phải sửa chữa. Vì cậu là Mod nên phạt thẻ ai cũng phải có lý do rõ ràng, xác đáng để tránh những xích mích ko đâu.
Chuduckhai bị phạt thẻ mà ko biết rõ nguyên nhân nên "bức xúc" là phải. Nhưng kx sẽ rút kinh nghiệm mà. Tớ nghĩ bạn đừng làm to chuyện này lên nữa. Hì hì :sparkling:

vitaminb12
19-03-2009, 04:18 PM
Vấn đề ko phải là tick nhầm hay ko. Chuyện tick nhầm thì quá là bình thường.
Vấn đề ở đây là sau cuộc đôi co, mod kẻ xấu lại sử dụng "quyền" của mình để giải quyết mâu thuẫn cá nhân là hoàn toàn sai.
Tôi có thể khẳng định việc làm này của kẻ xấu là có mục đích cá nhân. Bởi lẽ, ko thể sử dụng lỗi
dùng từ ngữ ko thích hợp
trong trường hợp chính mình cũng đang tham gia sử dụng lời lẽ quá khích với đối phương.

kẻ xấu
19-03-2009, 04:21 PM
Vấn đề ko phải là tick nhầm hay ko. Chuyện tick nhầm thì quá là bình thường.
Vấn đề ở đây là sau cuộc đôi co, mod kẻ xấu lại sử dụng "quyền" của mình để giải quyết mâu thuẫn cá nhân là hoàn toàn sai.
Tôi có thể khẳng định việc làm này của kẻ xấu là có mục đích cá nhân. Bởi lẽ, ko thể sử dụng lỗi
trong trường hợp chính mình cũng đang tham gia sử dụng lời lẽ quá khích với đối phương.

kẻ xấu nhận lỗi trước BQT và bạn chuduckhai !

duynamckbk7
19-03-2009, 04:59 PM
Chú kẻ xấu đã nhận lỗi, thẻ cũng đã được tháo. Mọi chuyện coi như okie rồi chứ :D

duongyhoa
19-03-2009, 05:05 PM
Làm sai rồi xin lỗi là được mọi chuyẹn đơn giản quá . Nếu không phạt thì sẽ ko nhớ được đâu

Kan
19-03-2009, 05:10 PM
Sai thì phải bị phạt chớ.
Phải phạt mới biết lỗi để lân` sau không tái phạm
Đâu phải cứ mắc lỗi một lần là lần sau hok mắc nữa
hjhjhj:hi:

duongyhoa
19-03-2009, 05:16 PM
Tốt nhất là đìng chỉ công tác 1 thời gian đi cho nhớ đời !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ng0cDuc
19-03-2009, 05:21 PM
Chẳng có gì là kiện tụng ở đây cả
Chỉ nhắc nhở là cãi nhau nên ra YH mà cãi

Candy
19-03-2009, 07:37 PM
nói thế này: ai sai thì người đó nhận lỗi. nhận xong thì làm j??? cứ nhận lỗi là ok ngay à. ko thể đc. đã làm sai cái j thì phải phạt một hình phạt j đó. như trường hợp của kẻ xấu, phạt nhẹ thôi. phạt nặng, phạt cái j??? nói thật, là con người thì phần con chiếm đa số. khi con người ta tức giận thì cái phần con đó trỗi dậy và làm cho người ko còn tỉnh táo nữa. người kiện cũng không cần làm rùm beng lên thế. mình cũng sai, mà người ta cũng sai. tốt nhất là nên nói chuyện với nhau cái đã rồi nhờ admin giải quyết kín đáo. cứ phô bày ra cho người ta cười vào mặt cho à ?

quynhchi b12
19-03-2009, 07:43 PM
nói thế này: ai sai thì người đó nhận lỗi. nhận xong thì làm j??? cứ nhận lỗi là ok ngay à. ko thể đc. đã làm sai cái j thì phải phạt một hình phạt j đó. như trường hợp của kẻ xấu, phạt nhẹ thôi. phạt nặng, phạt cái j??? nói thật, là con người thì phần con chiếm đa số. khi con người ta tức giận thì cái phần con đó trỗi dậy và làm cho người ko còn tỉnh táo nữa. người kiện cũng không cần làm rùm beng lên thế. mình cũng sai, mà người ta cũng sai. tốt nhất là nên nói chuyện với nhau cái đã rồi nhờ admin giải quyết kín đáo. cứ phô bày ra cho người ta cười vào mặt cho à ?

Đunga rồi. mình thấy em Hùng nói thế là rất đúng. chuduckhai và kexau nên rút kinh nghiệm và mỗi người nên biết nhịn nhau 1 chút, đùng chỉ vì mỗi một chuyện cỏn con như thế mà lại khiến cả 4r chú ý, không hay đâu

DonGianLaSpam
19-03-2009, 07:58 PM
lại tư thù cá nhân hjx hjx tốt nhất ko nên thêm mắm thêm muối vào nữa để cho mấy sếp giải quyết ,
mỗi người nhịn 1 tý là ok !!!

nhoxbi
19-03-2009, 08:02 PM
lỗi lầm ,,ganh tỵ ,,câm hờn ai mà chẳng gặp phải đôi lúc chúng ta ko biết dc ta dang nghĩ gì và làm gì ,,vì thế mà ta cứ làm và rồi phạm lỗi ,,,em rất mến anh kẻ xấu ,tuy sư xích mích đã làm thay đỗi suy nghĩ của anh về cách nhìn của 1 người nào đó ,,,nhưng có lẽ anh đã win những thói xấu đó ....
"một lời xin lỗi và nhận lỗi còn đáng quý hơn bao nhiêu việc đã gây ra " :

duynamckbk7
19-03-2009, 09:44 PM
Vậy thì phạt thế nào nào, trong 4rum này thì phạt kiểu j`. Mấy chú cứ thêm mắm thêm muối vào. Lamf việc cũng có lúc sai chứ

Snow
19-03-2009, 09:50 PM
chucdaikhai & kexau

nghe cái tên cũng đã bik là hok ai vừa rồi ... nói chuyện 2 lão này nhường nhau quá khó ...
Đây có lẽ là lúc nóng giận của cả 2 .. dẫn đến những hành vi hok đc đúng đắn ...
Đề nghị BQT nhắc nhở cả hai ... Cần thiết có những xử lý cả 2 để tránh tình trạng lần sau tiếp diễn

rapperdq
19-03-2009, 10:17 PM
Phạt bằng hình thức nhắc nhở là được rồi :-?
Ai mà chẳng thế, đôi khi cũng ko kiềm chế được :-s

Nói đi đâu xa, ngay trong topic này cũng có vài ng tư thù cá nhân vào nói khích đó thôi, lại tạo nick mới nữa chứ, thật ko đơn giản =))

PS : Dù sao chuyện cũng qua rồi, xí xoá nhau đi :">

kẻ xấu
19-03-2009, 10:43 PM
Đã suy nghĩ kĩ !
phải từ bỏ thứ mà mình đã cố gắng để đạt được ! buồn lắm chứ
Nhưng ...
Tội là tội, dám làm dám chịu !
Chính vì mắc phải sai lầm này mới nhận ra được nhiều điều hơn trong cuộc sống mà lâu nay vẫn mình vẫn lầm tưởng !
kẻ xấu xin xuống làm member !
các bác admin cứ làm theo nguyện vọng của em đi, ko phải rỗi hay khi gì đâu chỉ vì đây là lần lầm lỗi đầu tiên khi làm Mod và nhận ra được nhiều điều hơn và muốn hoàn thành tốt công việc của 1 member đã

Reddevils
19-03-2009, 10:44 PM
Chẹp , để xem ý kiến của cả 2 rồi BQT sẽ sét hình thức sử phạt #Devil

shevchenbe90
19-03-2009, 11:09 PM
Cứ làm mod đi,việc gì phải thế.
Cái ý định xuống mem không phải để thêm sự cảm thông đấy chứ ;))
Sorry anh em,thân làm Smod mà giờ mới comment,cãi nhau thì phạt cả 2,lạm công trả thù tư phạt thêm phát nữa.
Hình thức chung cho cả 2 đối tượng: ban 1 ngày.
For Kẻ Xấu: thích xuống chức thì lại về app mod,cố gắng phấn đấu hoàn thiện hơn...

blue_horizon
19-03-2009, 11:32 PM
Gớm đời, có cái gì đâu mà cứ phải làm to chuyện lên nhờ, cứ cho mỗi đứa cái thẻ cho xong chuyện, đúng tội thì bị phạt. Toàn là chuyện bé xé ra to, rồi lại hiềm khích, lắm chuyện

Đã suy nghĩ kĩ !
phải từ bỏ thứ mà mình đã cố gắng để đạt được ! buồn lắm chứ
Nhưng ...
Tội là tội, dám làm dám chịu !
Chính vì mắc phải sai lầm này mới nhận ra được nhiều điều hơn trong cuộc sống mà lâu nay vẫn mình vẫn lầm tưởng !
kẻ xấu xin xuống làm member !
các bác admin cứ làm theo nguyện vọng của em đi, ko phải rỗi hay khi gì đâu chỉ vì đây là lần lầm lỗi đầu tiên khi làm Mod và nhận ra được nhiều điều hơn và muốn hoàn thành tốt công việc của 1 member đã
Chả việc gì phải từ chức cả, mặc dù cái chức này cũng chả là gì nhưng ai cũng có lúc sai, nhầm lẫn. Nghĩ kĩ thì sẽ ko thế đâu em ạ

Micyarak.A5
19-03-2009, 11:36 PM
toàn scandal liên quan đến BQT, rõ chán. Phạt cả 2 cho thích đáng, hình thức thế nào e chả dám bon chen

kẻ xấu
20-03-2009, 06:38 AM
Cứ làm mod đi,việc gì phải thế.
Sorry anh em,thân làm Smod mà giờ mới comment,cãi nhau thì phạt cả 2,lạm công trả thù tư phạt thêm phát nữa.
Hình thức chung cho cả 2 đối tượng: ban 1 ngày.
For Kẻ Xấu: thích xuống chức thì lại về app mod,cố gắng phấn đấu hoàn thiện hơn...
kẻ xấu ko hám hố gì cái chứ MOD đó cả ! nói thật kẻ xấu chỉ thích được vào nhóm core member thôi - nhưng cố gắng mãi mà ko được !
Hồi trước kẻ xấu đăng kí làm Mod cũng vì muốn khẳng định bản thân : là mình có thể làm được. cũng vì lời nói hớ với đàn em nữa
Đến nay đã làm được nên cái chuyện ko làm nữa cũng chẳng sao !
Ko Cần làm app Mod để hoàn thiện đâu. Chán nhất là thời làm App Mod đấy
Xin làm member mà ! trên cũng đã ghi rõ lí do !

Hi hi ! nếu Đã chơi với kẻ xấu thì ko bao h nói câu này !
Kẻ xấu mà phải cần sự cảm thông à :))
Cuộc sống là ko cần bạn bè ! ko cần sự chia sẻ với ai cả !

Gớm đời, có cái gì đâu mà cứ phải làm to chuyện lên nhờ, cứ cho mỗi đứa cái thẻ cho xong chuyện, đúng tội thì bị phạt. Toàn là chuyện bé xé ra to, rồi lại hiềm khích, lắm chuyện

Chả việc gì phải từ chức cả, mặc dù cái chức này cũng chả là gì nhưng ai cũng có lúc sai, nhầm lẫn. Nghĩ kĩ thì sẽ ko thế đâu em ạ

Dạ vâg ! ;)) hôm nay gọi mình là em mới đểu chứ
Đây là quyết định của tớ !
Mọi người thuận theo 1 tí đi !

shevchenbe90
20-03-2009, 11:02 AM
Hi hi ! nếu Đã chơi với kẻ xấu thì ko bao h nói câu này !
Kẻ xấu mà phải cần sự cảm thông à :))
Cuộc sống là ko cần bạn bè ! ko cần sự chia sẻ với ai cả !

Đã chơi...và hiểu nhưng không phải là bạn :sweat:
Muốn xuống mem,viết đơn.

kẻ xấu
20-03-2009, 12:03 PM
Đã chơi...và hiểu nhưng không phải là bạn :sweat:
Muốn xuống mem,viết đơn.

Ừm ! Thế thì tôi chờ bị phạt thế nào đã ! xuống member sẽ viết đơn sau !
Làm được chịu được, ko trốn tránh trách nhiệm !
Làm sai mà xin từ chức thì quá đơn giản !

giamdocb12
20-03-2009, 01:04 PM
Ừm ! Thế thì tôi chờ bị phạt thế nào đã ! xuống member sẽ viết đơn sau !
Làm được chịu được, ko trốn tránh trách nhiệm !
Làm sai mà xin từ chức thì quá đơn giản !

thế chú muốn bị xử thế nào???
theo anh thì ko có xử xiếc gi hết. mọi chuyện đã wa thì cho wa luôn đi, nhọc người:dummy:

duongyhoa
20-03-2009, 01:40 PM
Uhm nếu anh ấy thích thì cho anh ấy toại nguyện .
Mọi chuyện đều có nguyên nhân kết quả nên nếu anh ấy làm sai mà tự nhận xuống thì cứ cho anh ấy xuống app là ok rồi

kẻ xấu
20-03-2009, 01:42 PM
Uhm nếu anh ấy thích thì cho anh ấy toại nguyện .
Mọi chuyện đều có nguyên nhân kết quả nên nếu anh ấy làm sai mà tự nhận xuống thì cứ cho anh ấy xuống app là ok rồi

Chú mù chữ à ?
;))

boycoj_1312
20-03-2009, 02:02 PM
chán vs mấy người wa"
nên hiểu đây chỉ là 1 cộng đồng ảo
ko nên tư thù nhau làm j`
sống ở 1 thế giới ảo mà cũng như thế thì định sống ngoài đời thế nào
cả 2 xem lại mình đi đã

test
20-03-2009, 03:50 PM
Đã gỡ infraction của chuduckhai.
Xét một số bài quanh bài viết đó, xét những cuộc "nói chuyện" gần đây giữa hai bạn, tôi nghĩ rằng kẻ xấu có bực tức về những lời nói đầy "ám chỉ" của chuduckhai. Và thẳng thắn rằng tôi nghĩ chuduckhai không nói "vu vơ" mà rõ ràng đang nói về kẻ xấu. Trẻ con đọc lời cũng hiểu được ai đang nói về ai.
Việc kẻ xấu cảnh cáo nếu xét thì có sai mà cũng có đúng. Nhưng ở đây là Vũ đã sử dụng chức năng của Mod để phạt chuduckhai. Điều này không hay cho lắm. Không thiếu gì cách để nói chuyện với nhau.

Cả 2 đều cùng có lỗi. chuduckhai đừng reply chắc chắn rằng bạn không nói về Vũ, không nói về ai, đừng reply rằng bạn chỉ nói vu vơ. Vì bạn giải thích càng khiến tôi hiểu khác đi thêm thôi. Tôi không phải là con nít hay quá đần để không hiểu chuyện gì :). Vũ cùng không cần giải thích về chuyện này. Vì tôi hiểu Vũ nóng giận khi thấy người khác nói về mình như thế. "Trả thù" là điều dễ hiểu. Nhưng cách "trả thù" không hay chút nào.

Tôi xin lỗi chuduckhai vì thành viên Ban quản trị làm việc sai, đã xóa bỏ cảnh cáo của bạn. Nhưng tôi không đồng ý với việc bạn ám chỉ này nọ các bạn khác trên diễn đàn. Tôi vẫn đều đặn theo dõi bạn và Dongianlaspam. Tôi không muốn nói nhiều nhưng khi tôi đã kiểm duyệt thì không khó gì để bạn bị loại khỏi diễn đàn này đâu.

Tôi cảnh cáo kẻ xấu. Dù rằng thành viên khác có xúc phạm bạn nhưng không nên sử dụng khả năng của điều hành để làm việc như thế. Và nhắc nhở Vũ từ nay về sau làm việc cẩn thận hơn. Mod có quyền phạt và có thể lựa chọn lý do riêng khi danh sách các lý do cảnh cáo có sẵn không hợp với trường hợp cảnh cáo. Infraction kẻ xấu vì sự cố lần này. Từ chối việc kẻ xấu xin nghỉ điều hành. Tuy nhiên Vũ có thể cân nhắc về thời gian học tập ở trường và công việc trên diễn đàn. Quyền quyết định là ở bạn.
Thành thật xin lỗi chuduckhai và nhân tiện nhắc nhở các điều hành viên khác. Mọi hành vi sử dụng quyền lực điều hành để áp dụng vào công việc riêng từ nay về sau sẽ bị nghiêm trị. Bất kể là ai, phạt không thương tiếc.

kẻ xấu
20-03-2009, 03:58 PM
Cám ơn anh !
1. Em đã thấy mình sai sau sự việc đó. Nhưng đúng thật là em tick vào thẻ vàng của phần Dùng Từ ngữ ko thích hợp Nhưng nào ngờ cái ô bên trái quên chưa tick anh có thể kiểm tra !
Nên em xin nhận lỗi trước BQT và Bạn chuduckhai

Tôi cảnh cáo kẻ xấu. Dù rằng thành viên khác có xúc phạm bạn nhưng không nên sử dụng khả năng của điều hành để làm việc như thế. Và nhắc nhở Vũ từ nay về sau làm việc cẩn thận hơn. Mod có quyền phạt và có thể lựa chọn lý do riêng khi danh sách các lý do cảnh cáo có sẵn không hợp với trường hợp cảnh cáo. Infraction kẻ xấu vì sự cố lần này. Từ chối việc kẻ xấu xin nghỉ điều hành. Tuy nhiên Vũ có thể cân nhắc về thời gian học tập ở trường và công việc trên diễn đàn. Quyền quyết định là ở bạn.
Thành thật xin lỗi chuduckhai và nhân tiện nhắc nhở các điều hành viên khác. Mọi hành vi sử dụng quyền lực điều hành để áp dụng vào công việc riêng từ nay về sau sẽ bị nghiêm trị. Bất kể là ai, phạt không thương tiếc.

2. Em cũng đã nghĩ tới chuyện xin xuống làm member, mà ko phải do suy nghĩ chưa kĩ hay là khi ! Và em đã đọc bài viết của anh và em nghĩ mình phải có trách nhiệm hơn về việc mình làm Mod ! Việc học hành của em, anh cứ yên tâm em tự biết phải sắp xếp!
Qua lần này em đã chiêm nghiệm được nhiều hơn !

Em muốn tiếp tục đóng góp cho diễn đàn !

_KE-NI_
20-03-2009, 04:00 PM
Bài viết vi phạm nội quy. Đã bị sửa bởi hrockvn. Cảnh cáo bởi kẻ xấu.
Mọi bài viết spam trong box Hành chính đều bị nghiêm trị.

boycoj_1312
20-03-2009, 04:32 PM
em nghĩ nên cho mỗi người 1 cái thẻ
kẻ xấu thì như mọi người đã thấy
chuduckhai thì có những lời lẽ ko hay vs kẻ xấu
mỗi người 1 thẻ là tốt cho cả 2
ko phải ghen tị nhau

kẻ xấu
20-03-2009, 04:37 PM
em nghĩ nên cho mỗi người 1 cái thẻ
kẻ xấu thì như mọi người đã thấy
chuduckhai thì có những lời lẽ ko hay vs kẻ xấu
mỗi người 1 thẻ là tốt cho cả 2
ko phải ghen tị nhau

theo kẻ xấu được biết !
chuduckhai ko bị thẻ ! và kẻ xấu đã nhận được thẻ và số điểm của mình !cách sử lí của anh hảo hoàn toàn hợp lí !
Lỗi sai khi sử dụng chức năng phạt thẻ hoàn toàn do kẻ xấu !
Vụ việc đến đây kết thúc !

Snow
20-03-2009, 06:52 PM
Thế là xong !!!
Qua vụ việc này thì rất nhiều điều mọi người cần nghĩ lại .
Không nên nóng tính như Kẻ Xấu dễ dẫn đến một số hành vi không đc kiềm chế
Và đây cũng là một thế ảo nhưng sống với nhau bằng con người thật nên mọi người phải suy nghĩ trước khi viết ra bất kể câu nói gì .
Mong rằng sẽ hok có ai vi phạm lần thứ 2 !!!

nhoxbi
20-03-2009, 08:31 PM
cho nhox hỏi cái này đúng là nhoc có cách viết bài vô ý thức ,,những bài đó nhoc ăn thẻ thì quả là rất hợp lý ,ko có gì để nói ,,,nhưng có những bài nhox thấy ko phải là nội dung xấu ,,tai sao lai bi xóa bài ,,chẳng hạn như bàn tình me hay bài buồn ,,,nó là 1 bài thơ ....theo nhox nó dc goi là 1 bài thơ ..lớp 1 vào đoc cũng biết nó là thơ ....nếu nhox có nói sai gì xin mọi người bỏ qua

chuduckhai
21-03-2009, 12:48 AM
xin cảm ơn ban quản trị đã đưa ra hình phạt thích đáng cho mod kẻ xấu

kẻ xấu
21-03-2009, 06:29 AM
xin cảm ơn ban quản trị đã đưa ra hình phạt thích đáng cho mod kẻ xấu

Bạn chuduckhai cũng đã đồng ý với cách sử lí của BQT.
Sự việc đến đây đã kết thúc ! Có bác nào đóng top này lại giùm em !
Ai viết bài trong Post này nữa đều tính là spam !

duynamckbk7
21-03-2009, 07:25 PM
cho nhox hỏi cái này đúng là nhoc có cách viết bài vô ý thức ,,những bài đó nhoc ăn thẻ thì quả là rất hợp lý ,ko có gì để nói ,,,nhưng có những bài nhox thấy ko phải là nội dung xấu ,,tai sao lai bi xóa bài ,,chẳng hạn như bàn tình me hay bài buồn ,,,nó là 1 bài thơ ....theo nhox nó dc goi là 1 bài thơ ..lớp 1 vào đoc cũng biết nó là thơ ....nếu nhox có nói sai gì xin mọi người bỏ qua

E có thể khiếu nại vấn đề này vào một topic khác, mọi thắc mắc sẽ được giải đáp một cách hợp lý mà