PDA

View Full Version : [Góp ý] về Nhật ký online

boycoj_1312
20-03-2009, 02:15 PM
=.= nói thật là admin nên xem xét về vấn đề của topic này
tình trạng spam nhiều và lạm dụng ( 1 ngày viết nhật ký 3-4 lần thì đúng là =.=)
tui nghĩ là ko nên tính số bài viết của topic này
cả topic nhắn tin miễn phí nữa

He0pr0_B7
20-03-2009, 02:45 PM
=.= nói thật là admin nên xem xét về vấn đề của topic này
tình trạng spam nhiều và lạm dụng ( 1 ngày viết nhật ký 3-4 lần thì đúng là =.=)
tui nghĩ là ko nên tính số bài viết của topic này
cả topic nhắn tin miễn phí nữa

Anh ôi !!!
Chỉ không tính của những ng spam thôi chứ !!!!
Ai bảo viết nhật ký 3-4 lần là chuyện lạ ?!!!
Ngay cả em cũng thế cơ mà !!!!
Anh đọc Nhật Kí Công Chúa chưa ?!!!
Công chúa Mia lúc nào cũng kè kè quyển NK bên cạnh đấy ạ !!!
Trong NK online vs cả topic nhắn tin miễn phí có nhiều bài đọc mà ứ hiểu chi cả !!!
Đg nhiên !!! Có phải ai viết ra cũng hay , cũng muốn cho ng ta hiểu mình đâu !!!!
Hỏi anh này !!! Anh viết NK bao h chưa ?!!!
Nếu rồi thì tại sao anh không hiểu nhỉ ?!!!!
Em viết mỗi ngày là tranh thủ bất cứ lúc nào...!!! Nếu thấy không thể nói vs ai chuyện đó đc !!!
Hi !!! Nói thật là bây h có đưa anh NK của em thì chưa chắc anh đã hiểu em nói cái gì đâu...!!!
Đơn cử là em thôi đấy nhé !!! Đằng này là bn bạn khác vs nhiều cá tính khác nhau !!!
Cấm cản sao đc !!!
Nếu thấy cần thiết thì chuyển box ấy sang Chat chit - Linh tinh cho rồi...!!!!
Quan trọng gì mấy bài viết...!!! Lấy bài viết làm thước đo cảm xúc con ng ư ?!!! Còn lâu !!!!!

test
20-03-2009, 03:28 PM
Ý kiến xác đáng. Tuy nhiên anh nghĩ việc viết nhiều lần trong ngày cũng không sao. Cảm xúc lúc đó, cần viết để giải tỏa ra thì không có gì sai. Trách là trách những bạn dùng nó để câu bài.
Đã move Nhật ký online qua box Chat chit. Các bài viết tại topic này không được cộng thêm vào số lượng bài viết của thành viên.
Cảm ơn em.

kẻ xấu
20-03-2009, 03:48 PM
Thế còn cái top : " Tin nhắn miễn phí ..." thì sao hả anh ? có move qua box chat chit - linh tinh luôn ko ạ
Theo em thì cứ để đấy, vì nó thuộc box : Từ Bàn Phím tới trái tim là quá chuẩn rồi ! và bài nào spam sẽ tự khác bị sử lí

test
20-03-2009, 04:00 PM
Ừh, khi nãy định move đi, nhưng nghĩ đi nghĩ lại việc move đi không hợp lý. Mong rằng các bạn quản lý kịp thời report để xử lý ngay các trường hơp spam.

shevchenbe90
20-03-2009, 04:40 PM
ùy,em thấy cứ để chỗ cũ,mỗi ngày viết 1 bài,muốn viết nhiều lần thì edit lại bài cũ,cái topic đó ngày nào em cũng đọc,cứ để cái kiểu này,đã gọi là nhật ký rồi,ấy thế mà mình viết vào,đến lúc lục lại quá khứ thì phải lật 1 đống rác lên,quá khó chịu

test
20-03-2009, 04:44 PM
Về Topic nhắn tin. Không có Mod quản lý ở đó. Em là điều hành cấp cao. Em có thể dùng tính năng Merge bài viết. Nhập các bài gần nhau của cùng 1 bạn thành 1. Sẽ đỡ rối hơn.

haminhvan
26-03-2009, 03:56 PM
Em thấy 1 số 4rum có box dành riêng cho mem vào lập topic để viết nhật kí. Theo em thì 4rum trg` mình nên có 1 box dành riêng cho việc này. Sẽ ko tính bài ở box đó. Như thế có thể coi topic đó như 1 quyển nhật kí. Và để các mem hiểu nhau hơn nữa.

Pisces
26-03-2009, 08:00 PM
Nếu trí nhớ của bạn còn tốt thì toàn bộ các box thuộc phần "Tâm sự - chia sẻ" trước đây đều thuộc diện Không tính bài viết chứ nhỉ :/?! Liệu mới có sự thay đổi hoặc do quá trình nâng cấp forum bị chuyển về thiết lập mặc định chăng :-?.

Ý kiến lập riêng box dành cho các memb viết nhật ký - mỗi người 1 topic của Haminh cũng hay, đỡ làm rối nội dung và gây khó khăn cho người muốn đọc, nhưng cái này nếu ko quản lý tốt sẽ dễ tạo cơ hội cho spam phát triển (spam, not "câu bài") vì có quá nhiều chủ đề > một người có thể gửi bài liên tục ở nhiều topic - chức năng gộp bài gửi liên tiếp sẽ vô dụng. Vì vậy nếu có lập thì cần có nhân viên bảo vệ túc trực ngay.

Candy
26-03-2009, 09:23 PM
Nhật kí online là nơi để mọi người viết những dòng cảm xúc của mình trong những khoảnh khắc khác nhau. Em góp ý về cái này tí: nếu có đk thì lập ra 1 trang riêng cho nhật kí kiểu như trang chủ: www.daoduytu.edu.vn/diary. trong trang này thì mem sẽ đc tự quản lí 1 trang riêng và viết bài vào đó. đương nhiên chỉ những mem nào có đăng kí và có số lượng SP ở 1 mức nào đó mới có thể có trang riêng như thế. ko biết các anh nghĩ thế nào :|

Pisces
26-03-2009, 09:28 PM
Ko cần thiết phải làm ở trang chủ, bởi vì cũng có mod blog cho forum, có điều làm thế hơi thừa, hơn nữa chỉ tổ khiến nặng thêm database mà thôi.

kẻ xấu
26-03-2009, 09:29 PM
Em thấy Nhật kí Online bây h vẫn ổn cơ mà ! Sao cứ phải di chuyển hay sửa đổi làm gì, ai thích lập top riêng của mình thì kệ họ, nếu đúng qui định thì ko nói làm gì, sai qui định thì cứ thế mà xử lí. Chỉ đơn giản thế thôi !

Candy
26-03-2009, 09:30 PM
nặng nhưng tránh đc tình trạng spam và tình trạng ko có "công an quản lí"

kẻ xấu
26-03-2009, 09:33 PM
Mi cân đo xem cái nào thiệt hơn !
Spam thì đã có Mod và Smod quản lí rồi !
Mà tốt nhất cứ để thế đi, bây h Nhật Kí Online vẫn tốt đấy thôi !

Candy
27-03-2009, 08:14 PM
tạo 1 mod blog cho các mem là tốt. tuy hơi ngốn dữ liệu máy chủ nhưng bù lại ta tránh đc vô số tổn thất và công sức. đồng thời các mem có thể thoả sức xây dựng không gian riêng của mình

Pisces
27-03-2009, 10:25 PM
"Vô số tổn thất"??!! Đang tự hỏi ko biết có những gì mà lắm thế :|. Quanh đi quẩn lại mới chỉ nghĩ đc có 2 cái là tệ nạn spam, và cái thứ hai là bình luận tiêu cực về bài viết người khác gây ra mâu thuẫn cá nhân, còn gì nữa :|?!

Nếu lập mod blog thì mod sẽ ko có quyền can thiệp vào, và như thế nạn spam lại càng đc thể hoành hành. Blog thì tất yếu cũng sẽ có comment qua lại, và cũng có thể nảy sinh mâu thuẫn. Mấy cái này chả tránh đc, thậm chí còn mang tính nguy cơ hơn là viết trong các topic có mod quản lý :|. Và hơn hết, các dịch vụ blog ko thiếu, đâu cần thiết phải lập trên 4rum. Chắc cậu ko biết là bác Hảo khá là đau đầu với cái 4rum này khi mà nó ngốn hơi nhiều tài nguyên của host, vì thế giảm đc cái nào ko cần thiết thì càng tốt :|.

haminhvan
28-03-2009, 11:18 AM
Nếu trí nhớ của bạn còn tốt thì toàn bộ các box thuộc phần "Tâm sự - chia sẻ" trước đây đều thuộc diện Không tính bài viết chứ nhỉ :/?! Liệu mới có sự thay đổi hoặc do quá trình nâng cấp forum bị chuyển về thiết lập mặc định chăng :-?.

Ơ!! Em nhớ là đã đọc đc ở đâu đó trong 4rum nói rằng ko tính level cho box Tâm sự chia sẻ chứ bẫn tính bài mà bác

Ý kiến lập riêng box dành cho các memb viết nhật ký - mỗi người 1 topic của Haminh cũng hay, đỡ làm rối nội dung và gây khó khăn cho người muốn đọc, nhưng cái này nếu ko quản lý tốt sẽ dễ tạo cơ hội cho spam phát triển (spam, not "câu bài") vì có quá nhiều chủ đề > một người có thể gửi bài liên tục ở nhiều topic - chức năng gộp bài gửi liên tiếp sẽ vô dụng. Vì vậy nếu có lập thì cần có nhân viên bảo vệ túc trực ngay.

Theo em thì MỖI NGƯỜI CHỈ ĐC LẬP 1 TOPIC DUY NHẤT thôi! Nếu lập nhiều topic thì sẽ xử phạt bác ạ

vitaminb12
28-03-2009, 03:43 PM
(:| nói chung ko cần thay đổi (:|
Quy định chặt chẽ quá mà làm gì :| Cứ coi như đó là cái hồ than thở đi. Ai có gì tha hồ xả hết vào đấy, miễn đừng có nói tục chửi nhau là được rồi :|

kẻ xấu
28-03-2009, 09:58 PM
(:| nói chung ko cần thay đổi (:|
Quy định chặt chẽ quá mà làm gì :| Cứ coi như đó là cái hồ than thở đi. Ai có gì tha hồ xả hết vào đấy, miễn đừng có nói tục chửi nhau là được rồi :|

Mà sự thật top Nhật Kí OnLine hiện tại ko tính bài, nên tình trạng spam giảm hẳn mà, nếu ko quá chặt trẽ thì là ko có. Còn bài viết trong đó đúng là cái hồ than thở vì thế hầu như sẽ ko có chửi nhau, đó là top than thở chứ đâu là phải top nói chuyện mà sợ cãi nhau !
và hiện tại tớ nghĩ tớ vẫn chăm sóc tốt cái box đó !
Nên chuyện thay đổi là ko cần !

Snow
29-03-2009, 05:30 PM
Em thấy là cái topic Nhật kí online hiện giờ là khá ổn
Tình trạng spam ở topic đó giờ đã là hok còn
Cộng với sự quản lý của Mod em nghĩ hok cần có chuyện thay đổi nữa

haminhvan
06-04-2009, 02:26 PM
Em thì em vẫn giữ ý kiến của mình. Tức là các anh nên lập riêng hản 1 box cho mem vào đấy viết nhật kí. Chứ cả 4rum bao nhiêu mem mà chỉ có 1 cái topic dành để viết nhật kí thì ko ổn vì:
- Có 1 số kẻ lợi dụng topic này để spam
- 1 ngày mà vào post bài đến mấy lần ấy, mỗi bài ngắn có 1 - 2 dòng, chả có ý nghĩa gì cả
- Nhiều người post bài trong cùng 1 topic sẽ "loạn" - khó có thể đọc lại xem trước đó vài tuần mình đã than thở cái gì
- Thực sự là các mem 4rum ta vẫn chưa hiểu nahu cho lắm nên ý kiến của em là hợp lí (và bác Pis cũng đã đồng ý với ý kiến này)
Còn về người quản lí thì theo em nhghĩ, 4rum có 2 SMOD cơ mà. Sao ko quản lí vẫn đề spam. Còn nếu các anh thấy thiếu nhân sự cho việc quản lí nạn spam ở Nhật kí online thì có thể giao việc này cho em (nếu các anh tin tưởng em)