PDA

View Full Version : Cách đặt pass để chống keylog, magic

haidh
28-06-2006, 12:29 AM
(post again, from VNH)
Thanks hahochoi_memb of VNH!

1. keylog ( vd: Perfect Keylogger, Family Key Logger, XPSpy.....)

các chương trình keylog ngoài khả năng ghi lại các phím gõ của bàn phím, còn có nhiều lựa chọn, có thể chụp màn hình, ghi lại
Clipboard ( các dòng chữ, số khi ta copy, hoặc cut) , ghi lại các click chuột ....

dưới đây chỉ là phương pháp chống keylog ghi lại các phím ta vừa gõ:

Khi học C, C++ ,muốn gõ các kí tự đặc biệt ta phải giữ phím Alt và gõ các số ở phần NumLock " ở bên tay phải dươi ba cái đèn màu xanh" ( các số ở dưới các phím F1, F2.... ko gõ đuợc đâu nhé)

ví dụ các bác gõ phím 9, thay vì gõ bình thường các bạn Giữ Phím Alt sau đó bạn gõ 5 7, vẫn sẽ được số 9
làm như vậy các chương trình keylog sẽ không hiểu ta ấn phím 9 mà nó chỉ ghi lại được phím Alt thôi ( em test thì thấy thế, ko biết có đúng ko

Dưới đây là bảng số (thực ra nó là vị trí trong bảng mã thui)

alt 98 = a
alt 111 = o

alt 48 (0)
alt 49 (1)
alt 50 (2)
alt 51 (3)
alt 52 (4)
alt 53 (5)
alt 54 (6)
alt 55 (7)
alt 56 (8)
alt 57 (9)

chú ý: phương pháp này gõ các ký tự có thể khác nhau với từng loại font, tốt nhất cứ font arial, tohoma ^^

2. Magic ( magic se++, có thể lấy pass của Yahoo hiện nay bằng cách gửi tin nhắn chứa thông tin về user và pass của bạn qua yahoo messenger )

a. phương pháp dùng nick ảo:
vì trong Yahoo Messenger có thể dùng nick ảo để login
nên các bạn hãy làm một cái nick ảo thật xấu vào vi dụ: emselahoahongnho, nguyenvana_2003, sadsadsss......

nick xấu quá nản chẳng muốn vào^^

b. Phương pháp đặt pass:
nếu ta đặt pass như bình thường 123456, iloveyou....hay Q~!@#$%^&*A magic vẫn gửi pass của bạn y như vậy về nick của hacker
kể cả dùng phương pháp ấn phím alt như đã nêu trên thì vẫn vậy !

Nhưng nếu chúng ta đặt pass như sau <b>e</b><b>m</b> thì lúc magic gửi pass về nick của hacker sẽ là chữ em in đậm "em" (vì trong yahoo đây là thẻ chữ đậm )
các bác có thể biến đổi thanh nhiều dạng như <b> 38</b><b>9</b> (sau khi gõ <b> thì ấn space rồi mới gõ 28 thì lúc magic gửi về sẽ là 287 in đậm, khó mà phát hiện có dấu cách

a` nếu một máy vừa cài magic vừa cài keylog thì ta áp dụng hai phương pháp:
Alt and <b></b>

romeo thất tình
29-06-2006, 05:52 PM
Có ai cần học keylog ko tui dạy cho, trùm keylog ở đây mà còn lo dính keylog à

haidh
06-07-2006, 08:40 AM
Vậy chú thử keylog anh phát xem nào, YH!ID của anh là yakumo_shengumi
có thưởng,nhé!

hrockvn
06-07-2006, 03:31 PM
Vậy chú thử keylog anh phát xem nào, YH!ID của anh là yakumo_shengumi
có thưởng,nhé!

Ai biết chú ở đâu mà cài Key. Hỏi củ chuối

Pisces
06-07-2006, 06:19 PM
Ai biết chú ở đâu mà cài Key. Hỏi củ chuối
Ha hah =)) , thế mới gọi là đố !!!

shevchenbe90
21-07-2006, 01:43 PM
Bùm bùm! Dính rồi đó, về coi lại đi không hỏng máy đó bác!