PDA

View Full Version : Sân trường toả nắng

Trang : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 [22]

Precious Stone
26-06-2009, 10:07 PM
Chúc mừng mấy nhóc nhá, ko phải nơm nớp nữa. Nhà có con cháu cũng khóa 07-10, cả ngày la oai oái. Bây giờ thì hết đau đầu rồi!

vitaminb12
26-06-2009, 10:18 PM
ừm, tin tức từ vietnamnet thì độ chính xác là cực kì cao đấy :D
Vừa rồi qua quốc hội còn bùng nhùng thế kia thì làm sao mà ghép được :)) Hẵng cứ thư thư đã :))

Trúc Quỳnh
26-06-2009, 10:20 PM
sướng quá là sướng khỏi phải lo thi 8 môn liền nữa rồi, đúng là trời ko tuyệt đường sống của ai :chuckle:

chiphoi001
29-06-2009, 03:51 PM
umh, để hum nào rảnh ngồi kiếm rùi up chút tài liệu lên mà học,hehe
anh ít khi tìm tài liệu trên mạng tiếng pháp để học lắm, vào thư viện đầy, cứ mướn về mà xài rồi photo thoải mái, nhà nhiều quá òi

Trúc Quỳnh
29-06-2009, 04:42 PM
kiếm ròi cho vào topic để đàn em tham khảo học hỏi nhé chứ với tình hình này thì chết

letheanh
02-07-2009, 08:07 AM
Chẳng chết đc đâu mà lo, mình cũng chả bít về Pháp nhưng trượt tốt nghiệp cũng khó!!
Trừ khi Pháp dính điểm liệt :))!!

chiphoi001
04-07-2009, 07:47 PM
haiz, mới kiém được quyển học tíếng pháp hay phết.
đợi hum nào scan rùi up lên phát nhà, hik
Mà nhà ta có ai cần luyệ thi tcf bài nghe không này, có sách kèm đĩa nữa àh

minh_hg
04-07-2009, 10:52 PM
Thui học được sách là đã tốt lắm rồi, ko mơ mộng đến việc nghe nói đâu
Làm sao thi được tốt nghiệp mà ko ảnh hưởng đến kết quả chung là được rồi
Cũng ko muốn bị điểm thấp quá sẽ kéo tụt thành tích chung xuống, nếu mục đích là tránh điểm liệt thì việc gì phải học, đánh bừa kiểu gì chả trúng

Reddevils
07-07-2009, 10:39 AM
Thôi , cố gắng mà học nốt 1 năm , môn Pháp ác mộng , nói thế chứ khối mình mấy bạn học tiếng anh cũng mù cang chải nhiều lắm à

_rainbow_
18-07-2009, 07:00 AM
Thôi , cố gắng mà học nốt 1 năm , môn Pháp ác mộng , nói thế chứ khối mình mấy bạn học tiếng anh cũng mù cang chải nhiều lắm à

:hahaha: hết Pháp rồi lại lách sang Anh, đi đâu cũng thấy. Hix. :stress::stress:

haminhvan
18-07-2009, 07:36 AM
Hự. Hum wa ngồi làm để trong quyển đề lí hoá sinh ngoại ngữ. Thấy cả đề Pháp trong đoá. H mới bít trong tiếng Pháp có nhiều từ na ná trong Tiếng Anh nhẩy

nói thế chứ khối mình mấy bạn học tiếng anh cũng mù cang chải nhiều lắm à

Và Pháp thì có đến 99% (là ít) cũng mù cang chải. :heheh:

letheanh
19-07-2009, 12:30 PM
Hự. Hum wa ngồi làm để trong quyển đề lí hoá sinh ngoại ngữ. Thấy cả đề Pháp trong đoá. H mới bít trong tiếng Pháp có nhiều từ na ná trong Tiếng Anh nhẩy

Và Pháp thì có đến 99% (là ít) cũng mù cang chải. :heheh:

Cũng chẳng đến 99% đâu, trong lớp nào chả có đến 4,5 đứa học tốt Pháp là đằng khác --> chẳng có ji` phải lo cả.
H thấy nh` người đi học thêm pháp nữa nhưng thực sự thấy cũng chẳng để làm j` (du học Pháp chăng) mà nếu chỉ để thi tốt nghiệp thì đúng là tốn thời gian!!!!!

minh_hg
19-07-2009, 09:55 PM
Học Pháp chả có gì là tốn thời gian cả. Thực ra tiếng Pháp cũng cần thiết, nếu cấp 2 biết cấp 3 phải học Pháp thì đã học tử tế lâu rồi
"nếu chỉ để thi tốt nghiệp thì đúng là tốn thời gian!!!!!"
sai rồi, thi tốt nghiệp cũng quan trọng, có ai thích thi tốt nghiệp xong với tâm trạng thấp thỏm xem mình có thoát điểm liệt ko hay ko:cool:
học với mục tiêu thi tốt nghiệp còn hơn ko học

Ốc...
19-07-2009, 10:55 PM
Thôi
được thế này rồi thì cố gắng mà học...........
mục tiêu là đại học......lí do chỉ vì được tự d0 =))

minh_hg
19-07-2009, 11:08 PM
hờ hờ, cái này thì biết rồi
đợt thăm dò ý kiến của bộ chỉ có hơn 30% đồng ý ghép thôi, còn hơn 60% ko đồng ý, ghép làm sao được
Nhưng mà tốt nghiệp vẫn là tốt nghiệp, thích sau này nhìn lại cái bằng tốt nghiệp thấy chữ khá hơn là trung bình, thế nên vẫn tiếp tục trung thành vs sự nghiệp học Pháp :^_^:

sepanbanh_nep
24-07-2009, 09:36 AM
pháp mới chả phiếc, chả hiểu gì, học 7 năm biết được từ xin chào BÔNGZUA (kha kha kha) với từ ÔVOWA...Hết...biết được mỗi 2 từ đó, chả biết gì nữa, bỏ được thì tốt còn không thì nhắm mắt khoanh bừa đúng được bao nhiêu thì đúng, không bị điểm liệt là may mắn lắm rồi...HÔ HÔ HÔ
ĐỜI TA TƯƠI SÁNG TỪ ĐÂY :^o^:

_Lisu_Lilo_
24-07-2009, 01:56 PM
Nhưng em nghĩ chắc nó cũng ko khó (giống ngày trước ko học tiếng Anh tưởng khó lắm đến lúc đi học thêm thấy bình thường) cho nên em quyết tâm đi học thêm toếng Pháp từ hè này để kiếm lấy 5 điểm tốt nghiệp

tôi cho ông nói lại câu này đấy Minh ạ.........ông nên nhớ tiếng Pháp động từ nào cũng phải chia.....gạp những động từ bt thì cond chấp nhận chứ bây giờ cho ông gặp những động từ trái quy tắc xem ông có méo mặt không.......hơn nữa tiếng Pháp không phair là ngôn ngữ thông dụng trong văn bản,trong máy tính và cả trong đời sống.......nên cái việc tưởng khó mà dễ mà ông nói là không tưởng...........thế nên bây giờ có học cũng muộn roài....cùng lắm chỉ vớt vát được ít thôi......tôi thấy...điền bừa là đẹp nhất...........:kotowa:

_Lisu_Lilo_
24-07-2009, 02:05 PM
ô bạn Đức ơi cho tớ hỏi cái từ ôvowa của cậu nghĩa là gì á.....hic

sepanbanh_nep
24-07-2009, 04:34 PM
Nhưng em nghĩ chắc nó cũng ko khó (giống ngày trước ko học tiếng Anh tưởng khó lắm đến lúc đi học thêm thấy bình thường) cho nên em quyết tâm đi học thêm toếng Pháp từ hè này để kiếm lấy 5 điểm tốt nghiệp

tôi cho ông nói lại câu này đấy Minh ạ.........ông nên nhớ tiếng Pháp động từ nào cũng phải chia.....gạp những động từ bt thì cond chấp nhận chứ bây giờ cho ông gặp những động từ trái quy tắc xem ông có méo mặt không.......hơn nữa tiếng Pháp không phair là ngôn ngữ thông dụng trong văn bản,trong máy tính và cả trong đời sống.......nên cái việc tưởng khó mà dễ mà ông nói là không tưởng...........thế nên bây giờ có học cũng muộn roài....cùng lắm chỉ vớt vát được ít thôi......tôi thấy...điền bừa là đẹp nhất...........:kotowa:

nói thế này mà cũng nói
điền bừa chẳng lẽ lại không đẹp, có học hành gì đâu mà biết may rủi là hàng đầu thôi chứ chẳng trông mong gì vào cái việc làm bài
giờ đi học pháp thì cũng cho có thôi, nghe được gì thì nghe nhớ được gì thì nhớ chứ chẳng có cơ may là học được tại mất gốc từ xa xưa rồi(=)))
nói chung là việc thi pháp là vấn đề nan giải của anh em chúng ta vì chúng ta chẳng biết gì về nó, bù đầu vào 3 môn chính đang còn thấy ngại nữa là các môn như pháp...em xin hết :sigh:

sepanbanh_nep
24-07-2009, 04:37 PM
ô bạn Đức ơi cho tớ hỏi cái từ ôvowa của cậu nghĩa là gì á.....hic

à nếu trí nhớ của tớ không tồi thì nó là câu chào tạm biệt thì phải =))

sepanbanh_nep
24-07-2009, 04:40 PM
khen tiếp đi không ngăn lại đâu kekeke c3 thì quá pro oy kekekeke
mọi người cứ khen thoải mái keke

sax nói toàn những thứ đúng rồi, nhưng dù sao thì cũng phải khen bạn tâm nói đúng C3 là 1 lớp pro mà, kha kha kha, khen ít thôi không thì chết trong nước bọt:stress:

red_phoenix
28-07-2009, 01:24 PM
C3 kinh thật, nhưng sao vào đây toàn người tự dối lòng mình thế nhỉ :cool:

daicahobao
22-11-2009, 10:36 PM
ô, thik nhờ ( đúng là đại học):freely:

ở trường ngồi lâu tí là đã bị nhắc nhở rồi, như lớp em thầy Thành nói là " làm giàu cho cảng tin", rõ chán:yawn:

Hi, nhanh qua 3 năm cấp 3 mà vào đại học, vui lắm, đời sinh viên vui mà ngắn quá:dummy:

vjt♥
23-11-2009, 09:10 PM
Đắt thật nhưng mà được cái tiện nên cũg kô sao vs lại đằg nào thì có đắt mấy đi chăg nữa mọi người vẫn kéo nhau ầm ầm xuốg đó mà :D

duongdepC7
29-01-2010, 01:28 PM
uhm .nói thì nói thế thui chứ k có cang tin tụi mình còn lâu mới dc ăn quà công khai thế này !hì .

NhoxOishj
08-02-2010, 07:19 PM
uhm .nói thì nói thế thui chứ k có cang tin tụi mình còn lâu mới dc ăn quà công khai thế này !hì .

uhm chú nói đúng quá còn j:sweat::picknose:mà đy chơi nhiều mới thấy canteen bán thế là rẻ oy.:chuckle::^o^:

Tester_B1
08-02-2010, 07:28 PM
uhm chú nói đúng quá còn j:sweat::picknose:mà đy chơi nhiều mới thấy canteen bán thế là rẻ oy.:chuckle::^o^:
căng tin thì chỉ được cái ăn quà công khai thôi, còn giá thì cắt cổ nhau :))

duongdepC7
09-02-2010, 10:45 AM
thôi mấy bác ơi .dc voi còn đòi 2 bà chưng nữa !cẩn thận k có lúc lại k có ma` mua đâu :cool:

zX.TT.Xz
09-02-2010, 10:54 AM
... một sự so sánh đơn giản là C2 trong trường giá 5k còn C2 nhà bà loan giá 6k

NhoxOishj
09-02-2010, 06:07 PM
... một sự so sánh đơn giản là C2 trong trường giá 5k còn C2 nhà bà loan giá 6k

thì thế mới nói canteen trường ta bán thế là rẻ còn lèm bèm gì nữa:stress: được ăn là tốt rùi, thỉnh thoảng ta mua dưới đấy ko trả tiền cũng có ai bit đâu. her her:can'tbe:

Tester_B1
09-02-2010, 06:54 PM
thì thế mới nói canteen trường ta bán thế là rẻ còn lèm bèm gì nữa:stress: được ăn là tốt rùi, thỉnh thoảng ta mua dưới đấy ko trả tiền cũng có ai bit đâu. her her:can'tbe:

tên này lộ rõ nguyên hình là một tên xấu tính, người ta lao động bằng mồ hôi nước mắt mà dám làm cái chuyện lừa đảo thất đức ấy, thật đáng xấu hổ :)).......Ra tết ta sẽ méc mấy cô dưới đó, đảm bảo.....không thể cựa được =))

zX.TT.Xz
09-02-2010, 07:01 PM
tên này lộ rõ nguyên hình là một tên xấu tính, người ta lao động bằng mồ hôi nước mắt mà dám làm cái chuyện lừa đảo thất đức ấy, thật đáng xấu hổ :)).......Ra tết ta sẽ méc mấy cô dưới đó, đảm bảo.....không thể cựa được =))

.... ôi zời... cái căng tin trường mình hok có tiền vẫn xuống ăn bình thường... ăn xong rồi đòi người ta tiền trả lại... mấy thằng bạn em toàn làm mấy trò ấy... :|:|:| một cách kiếm tiền chăng...

Tester_B1
09-02-2010, 08:56 PM
.... ôi zời... cái căng tin trường mình hok có tiền vẫn xuống ăn bình thường... ăn xong rồi đòi người ta tiền trả lại... mấy thằng bạn em toàn làm mấy trò ấy... :|:|:| một cách kiếm tiền chăng...
ặc ăn không trả tiền lại đòi trả lại tiền :)) lần đầu nghe thấy. Nhưng so với lãi suất mà căng tin thu được của HS thì đã là gì phải không mọi người :@_@:

He0pr0_B7
10-02-2010, 08:57 AM
Sặc, kể ra mất mặt hs trường Đào quá đi mất !!!
Gì mà phải làm cái trò đấy cơ :can'tbe:?!!
Kể ra canteen trg mềnh cũng rẻ chán so vs mấy trg ĐH ở ... Hà Nội ;))!!!

Tester_B1
10-02-2010, 09:29 AM
Sặc, kể ra mất mặt hs trường Đào quá đi mất !!!
Gì mà phải làm cái trò đấy cơ :can'tbe:?!!

làm người ai làm thế, mà không làm thế..........thì không phải là người :)) :hahaha:

vyna_candy
10-02-2010, 11:26 AM
sời,đắt là đúng thoy,người ta làm để kiếm tiền cơ mà.
chị heo:thế mà cũng nói :)):)),tất nhiên là rẻ hơn các trường đại học rồi

Tester_B1
10-02-2010, 11:44 AM
mình chưa thấy cái trường ĐH nào cả, à có đấy, có cái trường Hồng Đức, nhưng cái căng tin của trường thì nhỏ lắm, mà có đến 3 nhà mở căng tin trong đó, công nhận trong đó bán đắt thật phải không heo mà không biết mi vào cái căng tin đó chưa nhỉ

NhoxOishj
12-02-2010, 06:01 PM
mình chưa thấy cái trường ĐH nào cả, à có đấy, có cái trường Hồng Đức, nhưng cái căng tin của trường thì nhỏ lắm, mà có đến 3 nhà mở căng tin trong đó, công nhận trong đó bán đắt thật phải không heo mà không biết mi vào cái căng tin đó chưa nhỉ

nhà bạn hot đúng là gần đấy nên bit rõ thế:^_^: mà cái vụ không đưa tiền đòi trả lại có thật k đaz:whaat: để hm nào ta thử:congratz:

zX.TT.Xz
12-02-2010, 09:02 PM
nhà bạn hot đúng là gần đấy nên bit rõ thế:^_^: mà cái vụ không đưa tiền đòi trả lại có thật k đaz:whaat: để hm nào ta thử:congratz:

.... thật chứ sao hok thật... cứ nhè cái lúc đông người ấy...... lúc nào hỗn loạn nhất thì càng tốt... giả vờ chen cái tay qua mấy đứa ấy... rồi nói vọng ra trả lại tiền cho cháu nào... hê hê...
- Lại bao nhiêu cháu nhỉ...???

....;));))

duongdepC7
23-02-2010, 03:58 PM
ac. .xấu mặt trg dao quá di .đề nghị mọi ng nên nch cẩn thạn k các trg khác ma` vao` thấy vậy thì còn mật mui~ nao` nữa !hjc .đề nghị chấm dứt ngay .những trường hợp ấy phải bị :alert: cảnh cáo .nếu tái pham se :warn: phải trừng trị :dummy:

Candy
22-04-2010, 12:23 AM
Sắp đến mùa rồi, mùa chia tay, mùa thi, mùa để nhớ....
Anh cũng như các em, đã từng là học sinh ngồi trên ghế nhà trường. Vì thế nên cũng có những cảm xúc như các em (mỗi người một cảm xúc riêng, nhưng có những cái chung chứ nhỉ ;) )
Quãng thời gian này, ắt hẳn ở đâu đó trong khối 12 vẫn có những bạn viết lưu bút. Trước đây anh đọc trên mạng, trong blog của một ai đó thấy viết rằng:

"Nhìn quyển sổ đây giấy còn nhiều
Tội gì không viết mấy lời yêu
Yêu ba yêu má yêu tất cả
Yêu chủ sổ đây thế mới liều .."

;)) Có yêu ai thì tranh thủ mượn lưu bút người ta mà bày tỏ nhá, người ta ko có phản đối đâu :cool:

Những dòng lưu bút thân thương thời cắp sách đến trường, đến giờ này vẫn tạo cho anh một cảm giác gì đó mãnh liệt lắm. Đi học đại học rồi, nhưng vẫn nhớ thời học cấp 3. Quãng đời học sinh có lẽ là khoảng thời gian đẹp nhất, vui vẻ nhất, vô tư nhất. Khi chúng ta lớn hơn chúng ta thấy sẽ thấy những điều trẻ con mà hồi còn đi học ta cứ nghĩ rằng chắc chắn là ta lớn rồi. Nhưng chính vì vậy ta mới là ta và ta mới có những kỉ niệm để nhớ về thời áo trắng thân thương (Khi làm sinh viên thì không có vô tư nữa đâu :-").

À, cònhững ngày học cuối cùng nữa chứ. Đó là khoảng thời gian thật đặc biệt, mọi người sắp chia tay nhau, sẽ không bao giờ được ngồi cùng nhau trong một lớp nữa đông đủ như thế nữa. Có thể trên đường đời mỗi người sẽ trải qua nhiều lớp học nữa nhưng để một lần ngồi lại cùng nhau trong lớp học cũ ấy, cùng nhau ngồi lặng im, cùng nhau nghe thầy cô giảng bài, cùng nhau đùa nghịch, điều ấy gần như là không thể. Hãy biết quý trọng những giây phút ấy vì nó chỉ qua 1 lần trong đời và chính những giây phút ây được lưu lại trong ký ức cả cuộc đời. Những lúc đó, các em hãy làm những việc thật ý nghĩa cho các thầy cô trước khi ra trường (Chẳng hạn như là học tập theo đúng nghĩa của nó, ko ồn ào, ko mất trật tự, v.v....). Và trong khoảng thời gian này, các em (nhất là các em nam) đừng quên nói những gì giấu kín trong lòng với những người bạn của mình. Có thể trước đó họ ghét, họ không thèm để ý, nhưng giờ phút này rồi họ sẽ biết trân trọng :)

"Phượng nở ve kêu hè lại về
Gợi lên tưởng nhớ buổi chia ly
Ta buồn lắm bạn ơi có biết

Lặng im ư, đừng nhé bạn ơi!
Trang giấy trắng ghi vài dòng lưu niệm
Để xa rồi ta mãi gần nhau

Tặng hoa ư! hoa cũng sẽ tàn
Tặng dòng lưu niệm muôn vàn nhớ thương "

Cây phượng trường mình nhỏ, nhỏ nhưng vẫn có hoa và hoa vẫn đỏ. Vẫn gợi cho ta mùa chia tay...Ngày ấy, anh cũng như rất nhiều bạn khác bây giờ, tập trung vào việc học, lo lắng không biết mình có đủ sức vượt qua kỳ thi đại học không. Chính vì thế nên sẽ có những áp lực khá lớn đè nặng lên vai các em. Hãy thư giãn, giải trí bằng những hoạt động nhẹ, như những môn thể thao nhẹ, những buổi đạp xe chẳng hạn (nhớ đèo ai đó nữa nhé :redface:)

Những ký tuổi thơ học trò vụt đi qua nhanh như một cái chớp mắt để rồi mỗi lần nghĩ về là lại như lục tìm trong tiềm thức những yêu thương thưở nào. Đừng đánh mất nó, đừng để nói vụt khỏi tầm tay. Hãy giữ nó, nâng niu nó một cách nhẹ nhàng :)

Anh, một học sinh khóa trước, cũng chỉ muốn tâm sự và nhắn nhủ với các em những điều như thế và nhiều hơn thế. Hãy bước qua khoảng thời gian đẹp đẽ nhưng đầy khó khăn này một cách ngoạn mục nhé ;)

Và, hãy thổ lộ những gì mà các em còn muốn nói (nhưng không muốn nói trực tiếp) nhé, hãy để tâm hồn thanh thản :)

thesun
13-05-2010, 07:45 PM
ông trời không fụ thằng uống rượi ma`
áddddddddddddddddddddddddddddddd

sepanbanh_nep
30-07-2010, 10:34 PM
tình hình là mỏ biết điểm rồi, tớ thì chắc thừa khả năng đậu, h tính đến chuyện thuê nhà, trường ta có ai con trai thi mỏ địa chất ko,ra ngoài kia thuê nhà với tớ, cùng trường thì vẫn hơn, chứ ra ngoài kia thuê với mấy đứa xa lạ, ngại lắm, ai thi mỏ địa chất thì comment luôn nhá...thanks!c:too_sad:

datcangbuon_92
02-08-2010, 09:58 AM
c:big_smile:có thằng Ếch c4 đó ....... alo cho nó , chắc nó củng đậu .........................c:big_smile:

sepanbanh_nep
03-08-2010, 07:35 PM
có số ko cậu, híc tớ ko có.........................................
-----------------------------------------
bạn nào thi tài chính cũng được, ko sao cả, khuyến khích ....................,,................

datcangbuon_92
04-08-2010, 05:26 PM
0942577118 đó sddt của nó đó bạn !c:haha:.......................

vyna_candy
04-08-2010, 08:11 PM
Mỏ địa chất có khối C không nhỉ :-?
mình chỉ học đc mỗi Văn Sử Địa (đẹp mặt chưa :-< )

sepanbanh_nep
04-08-2010, 08:16 PM
hình như là ko, mà trường này toàn con trai zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz z và cũng 1 khối A duy nhất .....................híc..................