PDA

View Full Version : Con gái và con mèo

Jimmy Page
02-07-2006, 06:13 AM
Trong số những con vật được loài người nuôi nhiều nhất từ trước đến nay, đầu tiên phải kể đến chó và mèo
Có người thích nuôi chó, có người lại chọn mèo làm bạn thân
Chó và mèo hẳn nhiên phải có sự khác biệt
Mèo không hay đi lung tung nhiều như chó, nó đem lại cho ta cảm giác gần gũi nhưng đầy sang trọng quý phái, chứ không bẩn thỉu vụng về như loài chó
Mèo rất thích được người ta vuốt ve, lên bộ lông mềm mại, lên cổ, lên lưng nó. Nó cũng rất thích ăn cá, nhất là đầu cá.
Nhưng đừng tưởng mèo chỉ thuộc về một người, chỉ ở một nhà. Khi nhà chủ hết thức ăn, nó sẽ bỏ sang nhà khác, và sẽ theo người khác, nếu người đó cho nó ăn và cũng vuốt ve nó.
Và nếu như sau đó nó có gặp lại chủ cũ thì cũng coi như... không biết gì
Mèo, tuy trông không hung dữ bằng chó nhưng nhan hiểm hơn nhiều
Khi bắt được con mồi, nó không đánh chén ngay mà còn vờn nhau với con mồi, đợi cho con mồi hết hơi rồi mới "hạ thủ"
Chân mèo rất mềm, nhưng đừng coi thường, khi giận dữ, các móng vuốt sẽ hiện ra và làm người ta chảy máu dễ dàng
Nhưng, mèo không giống chó thì nó giống cái gì?
Đã ai thấy con gái đi bao giờ chưa
Đã ai thấy con gái ăn cá bao giờ chưa
Đã ai thấy con gái lúc được con trai ôm bao giờ chưa
Trông họ giống hệt... con mèo
Hóa ra, mèo có nhiều điểm giống con gái, hay nói đúng hơn, con gái có nhiều điểm y hệt như mèo!
Nhưng thế nào thì bọn con trai vẫn rất cần có con gái.
Có vị nói "con gái là đầu mối mọi tai họa". Lại có vị phát biểu: "không có con gái là trời yên bể lặng, có con gái vào là sóng gió nổi lên". Tất nhiên là các câu này từ miệng bọn con trai mà ra.
Nhưng trong 100 tên con trai thì phải có 99 vị chấp nhận mất 10 năm tuổi thọ chứ không chịu thiếu con gái trong đời.
Chẳng mong các vị ấy nghĩ lại, chỉ mong họ nhớ đủ 5 chữ "TỐI ĐỘC PHỤ NHÂN TÂM" là đủ
"Miệng con rắn hà nàm
Nọc con ong vò vẽ
Hai thứ độc vừa vừa
Bụng đàn bà quá lẽ"
Mong các vị nhớ cho

Hyt.b3
27-12-2008, 12:43 PM
so sánh hay thật con gái và con mèo////Công nhận đọc xong e cũng thấy hơi giống giống
đặc biệt là khi giận dữ, các móng vuốt sẽ hiện ra và làm người ta chảy máu dễ dàng
nhưng chắc con gái hok độc đến mức mà hơn cả con rắn và nọc con ong chớ
:aah::aah::aah:

Có vị nói "con gái là đầu mối mọi tai họa". Lại có vị phát biểu: "không có con gái là trời yên bể lặng, có con gái vào là sóng gió nổi lên". Tất nhiên là các câu này từ miệng bọn con trai mà ra.Nhưng trong 100 tên con trai thì phải có 99 vị chấp nhận mất 10 năm tuổi thọ chứ không chịu thiếu con gái trong đời.

cái nài thỳ con trai hay con gái cũng giống nhau cả ý mờ
miệng ngoài noái thế còn trong lòng thế nào trời cũngchả bít được:sigh::sigh::sigh:

bức tường
27-12-2008, 01:50 PM
Anh công nhận là con trai không thể vắng bóng con gái. Đó là bản năng sinh tồn mà. Nhưng thú thật anh thích con chó hơn con mèo. Chó tuy nó có thể bẩn hơn con mèo một chút (đánh giá sơ bộ) nhưng chó nó có những điểm mạnh mà mèo không thể có.
> Chó rất trung thành: Chính vì nó rất trung thành nên con trai thường thích chó hơn mèo.

Cách đây khá lâu, Đài truyền hình Việt Nam có giới thiệu một chú chó Berger giống Đức bị lạc chủ tại một phi cảng quốc tế. Mỗi lần có máy bay hạ cánh, con vật vội chạy ra chân cầu thang ngóng chủ. Ròng rã gần hai năm, nó không bỏ sót một chuyến bay nào. Nhân viên phi cảng cố dụ đem về nuôi nhưng bị nó từ chối. Cảm mến lòng trung thành, họ đã giúp nó tìm lại được chủ cũ.

> Chó có khả năng biểu lộ tình cảm hơn hẳn mèo, mèo tuy hiền nhưng móng vuốt của nó luôn sẳn sàng làm ta đau.
> Chó biết giữ nhà còn mèo thì không. Xóm mình ngày xưa nổi tiếng là an ninh không tốt nên nhà nào cũng nuôi một con chó. Từ khi nuôi chó thì an ninh tốt hơn hẳn
> Chó không bao giờ đi đẻ lang còn mèo thì chuyên gia.
> Chó khôn hơn mèo gấp nhiều lần. Tất nhiên nó khôn đến mức nào còn tuỳ thuộc vào cách dạy của chủ nữa.

Một hôm người chồng bàn với người vợ trẻ:
Chồng:
Ngày mai anh sẽ thịt con "cẩu" này và mua lại con khác cho em nhé.
Vợ:
Nó đang còn tốt lại khôn nữa, sao thịt nó tội thế.
Chồng:
Không, anh phải thịt nó thôi. Vì nó không còn sủa ông hàng xóm mà còn vẫy đuôi mừng rỡ nữa!

> Chó không ăn vụng như mèo, trừ trường hợp nếu để thức ăn trước mặt nó mà không để ý thì ........ hehe chén nào.
> ..........mọi người thêm vào.

Jimmy Page
27-12-2008, 03:09 PM
Ối giời ơi :fear::fear::fear::fear::fear:
Topic hồi mình còn tập viết bài :fear::fear::fear:
Thế mà còn lôi lên được :|

Hyt.b3
27-12-2008, 08:33 PM
em không thých con chó hay con mèo gỳ cả
<cũng thých nhưng chỷ thých những con chó con hay con mèo con mà nó thật mập mạp mũm mím thui:blush::blush:>
Nhưng dù sao cũng phải công nhận chó và mèo có rất nhiều đặc điểm giống, gần gũi với con người
Con cún thỳ giống con trai hơn còn còn miu thỳ giống con gái hơn
chắc vậy nhỷ:idea::idea::idea:
-----------------------------------------
à nhưng mà chó thỳ hok bít bỉu nộ tình cảm bằng mèo chứ
giống như con jai hok hay bỉu nộ tình cảm ra bên ngoài~~>khó hiểu
:hmm:

Precious Stone
27-12-2008, 08:35 PM
Hic, ghét (mà chính xác hơn là sợ) mèo kinh khủng? Nhìn vừa gian vừa ác! Nhất là cái móng vuốt của nó ý, nhìn ghê chết đi được! Hic

DonGianLaSpam
27-12-2008, 10:05 PM
ngằy trước quý mèo lắm đấy chứ có lần con mèo nhà hàng xóm nó vào nhà rùi bị kẹt 5h sáng nó đứng dưới chân giờng kêu meo meo để mình mở của cho nó ra . nhưng từ hồi nó duble 2 bãi trên giờng mình và chén hoạ mi với con sáo mà mình mất công chăm sóc 2 năm thì ghét luôn gặp là chém :frozesweat::frozesweat: .... nhưng bây h lại .... meogirl :love::love::love:

kẻ xấu
27-12-2008, 10:43 PM
Em ko đồng ý cái top này tí nào !!!
Lỡ may có 1 em nào đó hỏi bác Rằng :
Con gái Là mèo ...
Thế con trai là con còn lại ạ !!!
thì bác định trả lời thế nào ạ !!!!
:aah::aah::aah:

Jimmy Page
27-12-2008, 10:45 PM
Ờ thì
để a nghĩ cái xem nào :D
Ờ thì
Con zai là con zai
Thế thoay :-j
chả là con jề khác cả :-j
Thế chú định làm con j` :|

meoiu
28-12-2008, 12:16 AM
nếu làm phép so sánh thì trông thấy mèo người ta nhìn nhận giống con gái.umh dễ thương và ưa được chiều chuộng quan tâm. nhưng thử hỏi con trai có thế không nhỉ.?với người yêu họ cũng muốn được người yêu quan tâm săn sóc.
đơn cử như nhiều chàng vào mùa đông miệng thì chê người yêu mình đan khăn xấu nhưng anh nào chả thích được người yêu tặng khăn do chính cô ấy đan.
hay như chuyện ăn uống.giả có giận người yêu đến mấy mà được người yêu nấu cho toàn món anh thích(gọi là tạ lỗi tý xíu hê hê nịnh con trai tí các chị em thông cảm nha)thì cứ gọi là e hèm: hôm nay em xinh ghê,cái áo mặc cũ sờn gấu vẫn được chàng khen ngợi hết lời.
hay thử vào ngày mùng 8?3 mà chị em không được nhận quà xem.ai chẳng ghét nhở.ơ nhưng mà nhiều cô khéo lắm.ngày đó thay vì chỉ mình được nhận quà thì nàng cũng làm một gói quà nho nhỏ tặng cho chàng.ui lúc đấy chàng chả làm nũng người yêu như con mèo cọ cọ vào người mỗi khi nịnh nọt chủ ứ,chắc còn giống mèo hơn chúng ta nhiều.*hè hè có đùng thì đừng ý kiến mèo nặng nề quá nhé*
còn nhiều biểu hiện nhiều cử chỉ hành động của phái mạnh giống loài mèo dễ thương đáng yêu nhiều.nhưng thôi để giành cho các chị em tự khám phá nhé.
hãy cùng làm mèo khi hạnh phúc ở bên nhau.vì đôi lúc những áp lực của công việc của cuộc sống của những mối quan tâm mà phái mạnh trở nên :refused:,lúc đó hãy để các chàng được làm những con mèo dễ thương bên cạnh chúng ta.ai bảo chúng ta sinh ra đã được thượng đế ưu ái cho sự dễ thương hiền dịu của những con mèo.hãy giấu nanh vuốt thật kĩ để có thể tận hưởng niềm hạnh phúc trong tình yêu trong những phút giây lãng mạng của 2 người nha.
chúc chị em và các chú mèo phái mạnh tìm được mảnh ghép phù hợp của mình.đừng làm nũng mèo nhiều nha.hihihihih:proud::blush:

kẻ xấu
28-12-2008, 07:40 AM
Ờ thì
để a nghĩ cái xem nào :D
Ờ thì
Con zai là con zai
Thế thoay :-j
chả là con jề khác cả :-j
Thế chú định làm con j` :|

Tất nhiên là con trai rồi !!!
Nhưng mà ...
Con gái h càng ngày càng khôn ranh !!!
:fallout::fallout::fallout:

DonGianLaSpam
28-12-2008, 03:33 PM
khôn ranh thì phải gọi là cáo chứ :redface:

kẻ xấu
28-12-2008, 03:40 PM
khôn ranh thì phải gọi là cáo chứ :redface:

Chứ bác ko biết mèo họ hàng với cáo à ???
:^_^::^_^::^_^:

bức tường
29-12-2008, 10:19 AM
So sánh, so sánh. Mọi kiểu so sánh ví von đều khập khiểng. Ai cũng là con người , có lúc buồn lúc vui, lúc giận lúc hờn nhưng về tổng thể thì con trai không thích được ví như một con mèo. Vì sao ư. Vì nguời ta chỉ ví con gái như con mèo, thể hiện sự hiền lành và dễ mến. Nói vậy không phải con gái là không biết nổi cáu. Ai cũng biết con gái thì luôn sôi sùng sục như nồi nước lẩu, bốc hơi nghi ngút. Cái gì mà các cô thấy vừa lòng thì còn được chứ không vừa ý thì cũng biết tay nhau đấy. Mèo có thể trị được rắn cơ mà. Ghê gớm lắm

snow_b7
29-12-2008, 03:04 PM
nói chung là em get mèo hehe

rapperdq
29-12-2008, 06:23 PM
Nói chung là vẫn thích chó hơn mèo :fullup:

DonGianLaSpam
29-12-2008, 06:38 PM
tóm lại là con gái thì lấy đc về làm vợ chứ lấy mèo sao đc :hmm:

kutekat
01-01-2009, 03:20 PM
hi hi, dù sao mình rất kết con trai yêu mèo.con trai như vậy thì sống tình cảm mà dễ thương lắm

queen_bee
06-03-2009, 07:10 PM
Hic :| :| :| :| :| :| :| :| :| :|
Queen ghét nhất nhất nhất nhất ........nhất^n mèo
mỗi lần nó mà thấy Queen , ko hiểu sao cứ chạy đến rùi dụi đầu nó và chân Queen
sợ quá , Queen mới dùng chân đẩy đẩy nó ra , nó lại càng tiến đến , Queen lại ra sức dùng chân đẩy ..... Cứ mỗi lần Queen làm vậy , nó lại vẫn tiến đến ........sôi máu...:D......Queen liền tung cho nó một cước .....:"> :"> :"> ......và thế là.....nó bay ra xa....:"> :"> :">.....nhưng ko chết đâu nhé :D , vẫn còn sống nhăn :D
nói chung là Queen ghét mèo lắm lắm lắm :D
(những ai iu mèo cũg đừng nguyền rủa Queen nhé :D )

giamdocb12
06-03-2009, 09:37 PM
tui thích mèo hơn là chó.:sweat::sweat::sweat:

rapperdq
06-03-2009, 10:19 PM
Anh ghét mèo, thích chó... nhưng mà nó sủa láo thì cũng đạp cho phát :))

Snow
06-03-2009, 10:27 PM
Em thích mèo thích chó
nhưng mà tức lên thì đập cả 2 !!!

blue_horizon
06-03-2009, 11:05 PM
Tớ không thích mèo, ngày trước con bạn thân nuôi con mèo thì thỉnh thoảng ra chơi với nó tí nhưng còn lâu mới cho nó trèo lên người, khiếp. Nói chung là vẫn thích chó hơn. chó có thể trông nhà, bắt chuột và là loài vật rất trung thành + thông minh nữa ^^

giamdocb12
06-03-2009, 11:08 PM
mèo có 1 vẻ đẹp rất quý phái.
Còn chó nhìn mặt ngu ngu thế nào ý..
Đc cái thịt cả 2 con đều ngon:XD::XD: chẹp chẹp

queen_bee
06-03-2009, 11:11 PM
Hic , anh giamdoc thật là dã man :|
ăn đc thịt mèo ----> một con người ko tầm thường chút nào , bà kon pải để ý , cẩn thận và tránh xa :)) :)) :))
đã thế lại còn khen đc cả mèo :-O :-O , thật kinh khủng

blue_horizon
06-03-2009, 11:14 PM
Ông này dã man thế, đúng là tâm hồn ăn uống. Nhìn mặt con chó dễ thương thế còn gì, mèo thì quý phái cái gì, lười ế

Hic , anh giamdoc thật là dã man :|
ăn đc thịt mèo ----> một con người ko tầm thường chút nào , bà kon pải để ý , cẩn thận và tránh xa :)) :)) :))
đã thế lại còn khen đc cả mèo :-O :-O , thật kinh khủng
Ờ, công nhận là nó dã man nhờ em nhờ, đúng là vịt :))

queen_bee
06-03-2009, 11:17 PM
Ông này dã man thế, đúng là tâm hồn ăn uống. Nhìn mặt con chó dễ thương thế còn gì, mèo thì quý phái cái gì, lười ế

Ờ, công nhận là nó dã man nhờ em nhờ, đúng là vịt :))
Trời , Bee công nhận ss nói đúng :))
ss ơi , chúng ta đúng là "đồng chí" :)) :))

giamdocb12
06-03-2009, 11:18 PM
Trời , Bee công nhận ss nói đúng :))
ss ơi , chúng ta đúng là "đồng chí" :)) :))

2 bà này chém tui nhá. tui tội tình gì:1:1:1:1

blue_horizon
06-03-2009, 11:21 PM
2 bà này chém tui nhá. tui tội tình gì:1:1:1:1
Tội của ông là dã man. Câu trên khen con mèo quý phái, câu dưới bảo ăn thịt ngon. Không biết yêu thương động vật [-x

giamdocb12
06-03-2009, 11:46 PM
Tội của ông là dã man. Câu trên khen con mèo quý phái, câu dưới bảo ăn thịt ngon. Không biết yêu thương động vật [-x

Động vật sinh ra cũng chỉ để làm thức ăn cho con người thoai:aie::aie::aie:

queen_bee
07-03-2009, 11:55 AM
Động vật sinh ra cũng chỉ để làm thức ăn cho con người thoai:aie::aie::aie:
Hic , Bee đã nói rùi , anh giamdoc thật sự rất khủng , ss blue thấy Bee nói có đúng ko ??? :)) :)) :))

Snow
07-03-2009, 12:25 PM
=)) thịt chó , thịt chó , ...
Chiều nay phải đi làm tý ...
liên hoan 8-3 cho chị em trong tổ ở nhật tân =))

snow_b7
07-03-2009, 12:27 PM
con gái... con mèo... dễ xương y như nhau!!!:XD::XD::XD:

rapperdq
07-03-2009, 04:03 PM
Mèo dễ thương thì tạm chấp nhận, còn con gái thì.... :picknose:

snow_b7
07-03-2009, 05:01 PM

thì sao ???:fallout::fallout: ý kiến j hả???:aie::aie:

blue_horizon
07-03-2009, 08:01 PM
Hic , Bee đã nói rùi , anh giamdoc thật sự rất khủng , ss blue thấy Bee nói có đúng ko ??? :)) :)) :))
Ừ, công nhận đúng

Thì sao, con gái thì sao :-w. Ý bác là con gái ko dễ thương hả? Ko dễ thương sao cứ đâm đầu vào :-w

rapperdq
07-03-2009, 08:04 PM
Ý của anh là con gái thật sự dễ thương :-"
Vậy được hem :">
Ngượng mồm quá :XD:

blue_horizon
07-03-2009, 08:09 PM
Ý của anh là con gái thật sự dễ thương :-"
Vậy được hem :">
Ngượng mồm quá :XD:
Ờ, nói thế này nghe còn đc, con gái lúc nào chẳng dễ thương :whistle:

rapperdq
07-03-2009, 08:10 PM
Uh, nói xong ngượng thật, bé tới giờ anh chưa nói dối, vậy mà lần này...:(

blue_horizon
07-03-2009, 08:15 PM
Uh, nói xong ngượng thật, bé tới giờ anh chưa nói dối, vậy mà lần này...:(
Ái chà chà, chán sống hả lão kia :dummy::1

rapperdq
07-03-2009, 08:20 PM
Nhiều ng nói lên sự thật mà bị....
Anh là trường hợp ngoại lệ >:)

blue_horizon
07-03-2009, 08:23 PM
Nhiều ng nói lên sự thật mà bị....
Anh là trường hợp ngoại lệ >:)
Sự thật gì, chán sống :1

rapperdq
07-03-2009, 08:25 PM
Em định làm gì anh /:)
Còn trẻ vào tù phí lắm em :-<

crazy
07-03-2009, 08:58 PM
Ko spam kiểu chat nhảm nhé :|

He0pr0_B7
16-03-2009, 02:53 PM
Mèo hửm ?!!!!
Em không thjk mèo lắm !!!!!
Tại mèo nhà em là mèo thành phố:sweat: !!!
Chuột chạy qua mà chỉ biết nhìn ...!!!!
Ghét !!! Đã thế còn hay ăn vụng..:dummy:.!!!!!!!!!