PDA

View Full Version : Nụ cười

haminhvan
06-04-2009, 04:08 PM
Nụ cười là sự khởi đầu cho mọi hạnh phúc

Nếu hỏi hạnh phúc đến từ đâu thì một trong những khởi nguồn rất đơn giản của niềm hạnh phúc chính là nụ cười. Người ta ước tính trẻ con cười khoảng 400 lần mỗi ngày trong khi người lớn chỉ có 20 lần. Phải chăng đấy là lý do khiến ta luôn thấy sự hồn nhiên, vui tươi, hạnh phúc rạng ngời trên khuôn mặt trẻ thơ.

Khi nhịp sống trở nên gấp gáp hơn, con người phải lo lắng với bộn bề công việc, phiền muộn thì tiếng cười càng dễ bị quên lãng. Nhưng trong cuộc sống tiếng cười lại có vai trò vô cùng quan trọng, nó mang lại cảm giác thoải mái, dễ chịu và nhiều lợi ích cho con người.

Những lý do để bạn cười

- Theo các chuyên gia tâm lý học, nụ cười có tác dụng với cơ thể giống như việc tập thể dục từ bên trong. Tiếng cười giúp cho sự vận động, thả lỏng của các cơ và làm bạn dịu bớt sự căng thẳng một cách tự nhiên.

- Nụ cười có lợi cho sức khoẻ như người xưa vẫn nói “một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ”. Theo các nghiên cứu, tiếng cười thúc đẩy sự tuần hoàn máu trong cơ thể và hỗ trợ cho hơi thở bằng cách làm gián đoạn nhịp thở bình thường và gia tăng tốc độ thở lên.

- Nụ cười là giúp mọi người xích lại gần nhau hơn, làm cuộc sống thêm vui tươi, hạnh phúc. Khi bạn bắt đầu một câu chuyện bằng nụ cười, bạn sẽ cuốn hút được người nghe và dễ dàng chuyển tải những thông điệp của mình tới mọi người thay vì một vẻ mặt lạnh lùng.

- Nụ cười là “chìa khoá” để bạn dành được tình yêu thương của mọi người vì mọi người sẽ cảm thấy thoải mái khi ở cạnh một người lạc quan, yêu đời.

- Trong khó khăn, thử thách bạn vẫn giữ được nụ cười thì đó sẽ là niềm hy vọng và sự động viên, tiếp thêm sức mạnh cho mọi người xung quanh. Và giá trị của nụ cười càng toả sáng hơn, được khẳng định hơn trong bóng tối, trong khó khăn.

- Nụ cười giúp con người sống vị tha hơn, vun đắp thêm cảm xúc, nuôi dưỡng tâm hồn.

- Nụ cười chính là những bản nhạc trong cuộc sống. Nó giúp bạn xua tan mọi buồn phiền, chiến thắng nỗi sợ hãi, củng cố niềm tin, thắp sáng niềm hy vọng.

- Cười giảm stress. Công việc, sự bận rộn, rắc rối ... sẽ càng làm bạn mệt mỏi khi bạn không biết cách cân bằng cuộc sống, tận hưởng những niềm vui. Hãy cười nhiều hơn vì không có giới hạn nào cho nụ cười. Không chỉ là 20 lần mà bạn hãy cười nhiều gấp đôi, gấp ba chắc chắn bạn sẽ cảm thấy lạc quan yêu đời hơn để dũng cảm vượt qua mọi thử thách.

Bạn hãy hào phóng trao tặng món quà vô giá này cho mọi người. Đừng bao giờ dè sẻn và giữ cho riêng mình. Vì nụ cười là điều kỳ diệu nhất trong cuộc sống.

hoacucdai2611
07-04-2009, 03:56 PM
Cười tức là hạnh phúc. Việt Nam là đất nước hạnh phúc đứng đầu châu Á và đứng thứ 20 trên thế giới :D.

bakit_b1
07-04-2009, 05:30 PM
- Nụ cười có lợi cho sức khoẻ như người xưa vẫn nói “một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ”. Theo các nghiên cứu, tiếng cười thúc đẩy sự tuần hoàn máu trong cơ thể và hỗ trợ cho hơi thở bằng cách làm gián đoạn nhịp thở bình thường và gia tăng tốc độ thở lên.

mình cười cả ngày mà có thấy khoẻ lên được tý nào đâu :-/

(**hbl**)
09-04-2009, 01:06 PM
ngốc
cười có lợi cho sức khoẻ
nghĩa là nếu cười nhiều sẽ có 1 vài tác dụng tốt nào đó đối với cuộc sống của mình chứ ko phải là cư mỗi lần mệt cười 1 cái là hết mệt
cậu ko hay đọc báo hả?
nó cũng hay nói về vấn đề này lắm đá
muốn biết thì tìm hiểu thêm nhá:D

haminhvan
11-04-2009, 11:12 AM
ngốc

Giỏi thật. Loe ngoe làm sao nó oánh cho giờ :hahaha::hahaha:

Cười. Mình rất hay cười:crave::crave:. Nhưng nhiều lúc là cười buồn:kotowa:

Snow
11-04-2009, 01:56 PM
:)
nói đến cười ...
Có lẽ bạn queen_bee mình thấy cười hồn nhiên nhất :)
chẳng hỉu sao ... thích nhìn bạn ý cười thế hẻm? bik

bakit_b1
11-04-2009, 03:24 PM
ngốc
cười có lợi cho sức khoẻ
nghĩa là nếu cười nhiều sẽ có 1 vài tác dụng tốt nào đó đối với cuộc sống của mình chứ ko phải là cư mỗi lần mệt cười 1 cái là hết mệt
cậu ko hay đọc báo hả?
nó cũng hay nói về vấn đề này lắm đá
muốn biết thì tìm hiểu thêm nhá:D

bây h thỳ em đã hiểu :))
thế phải cười thêm mới đc :redface:

snow_b7
16-05-2009, 09:09 AM
mọi ng toàn bảo mình : " Con bé này không biết buồn hay sao ấy!! tất nhiên là không phải như thế rùi:sweat::sweat::sweat: Mình vẫn biết khóc khi gặp chuyện bùn chứ!!! :chuckle::chuckle:uh thì cuộc sống là không than vãn mà, phải luôn cười vui vẻ mà tận hưởng chứ!!! :sparkling::sparkling:
-----------------------------------------

:)
nói đến cười ...
Có lẽ bạn queen_bee mình thấy cười hồn nhiên nhất :)
chẳng hỉu sao ... thích nhìn bạn ý cười thế hẻm? bik

e hèm... bạn Khang nhà mình thả dzê ghê nhỉ!!!:chuckle::chuckle::chuckle:

thienpv
16-05-2009, 09:20 AM
chà chà!
các cụ đã nói một nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ! nên mọi người hãy cười thật nhiều!
các bạn sẽ nhận lại được xứng đáng với những nụ cười các bạn đã trao!
cười rất có lợi cho sức khoẻ và tâm hồn!

Liendaica_B5
16-05-2009, 05:15 PM
bài của chị hay thật . nhưng chán đời . năm nay bị ghi sổ đầu bài 6 lần thì 5 lần bị ghi do ngồi cười
thank chị nhiều, chúc chị có nhiều bài hay như thế này nữa nhá

o0.Rô.Boo.0o
16-05-2009, 05:44 PM
mọi ng toàn bảo mình : " Con bé này không biết buồn hay sao ấy!! :

hứ! ai nói thế??? ey lại chả sướt mướt cả ngày ák chứ. mà khóc còn chẳng ai dỗ đc mới khổ chứ :sigh::sigh:
cười nhiều cái tốt như thế đá. Thế mà cười nhiều ng` ta lại bảo bị thần kinh. Chả biết đg nào mà đỡ:swing::swing:

(**hbl**)
16-05-2009, 08:31 PM
Giỏi thật. Loe ngoe làm sao nó oánh cho giờ :hahaha::hahaha:

Cười. Mình rất hay cười:crave::crave:. Nhưng nhiều lúc là cười buồn:kotowa:

nó là ai đá?định oánh mình cơ đấy
hay nhờ mình đang đời xem có đứa nào gây sự ko
thế mà nó tự dẫn xác đến
hay quá:heheh::heheh::heheh:
-----------------------------------------

hứ! ai nói thế??? ey lại chả sướt mướt cả ngày ák chứ. mà khóc còn chẳng ai dỗ đc mới khổ chứ :sigh::sigh:
cười nhiều cái tốt như thế đá. Thế mà cười nhiều ng` ta lại bảo bị thần kinh. Chả biết đg nào mà đỡ:swing::swing:

có mà cái người nói bị thần kinh ấy
nhưng mà cũng phải xem người kia cười trong trường hợp nào
nếu mà cái chuyện ko đáng cười cũng cười thì em cũng....po tay:sigh:
cũng chỉ biết tìm đường chui xuống đất cho xong
đỡ phải vì tức giận mà ko kìm đc mình táng cho người kia 1 trận:whaat::whaat::whaat:

haminhvan
21-05-2009, 09:33 AM
nó là ai đá?định oánh mình cơ đấy
hay nhờ mình đang đời xem có đứa nào gây sự ko
thế mà nó tự dẫn xác đến
hay quá:heheh::heheh::heheh:

Lại bắt đầu rồi đấy.:sigh::sigh:

:yawn::yawn::yawn: Cười nhiều quá đôi khj đau cả bụng í chứ đùa

(**hbl**)
21-05-2009, 09:31 PM
nài chứ đọc vế sau chưa hở?
lung tung ko nhớ đọc kĩ trc khi trả lời nhá
ko ta táng cho te tua bây giờ:whaat::whaat::whaat:

haminhvan
22-05-2009, 07:41 AM
Cười!
Nụ cười là khoảng cách ngắn nhất giữa hai người (Ngạn ngữ Anh) :D

noh_ssiw
13-07-2009, 03:56 PM
vui tất nhiên là cười nhưng gặp chuyện buồn... không muốn khóc thì nước mắt cũng cứ thế trào ra thôi!!! Phải có những giọt nước mắt thì mới biết trân trọng những nụ cười!!!:crave::crave:

haminhvan
18-07-2009, 07:44 AM
vui tất nhiên là cười nhưng gặp chuyện buồn... không muốn khóc thì nước mắt cũng cứ thế trào ra thôi!!! Phải có những giọt nước mắt thì mới biết trân trọng những nụ cười!!!:crave::crave:

Duyệt. Mem khoá mới ah em??/ Em tên là gì thế (hỏi xjn làm quen phát)

Những nụ cười đối với con người cũng giống như ánh mặt trời đối với một bông hoa ^^ :sparkling::sparkling: