PDA

View Full Version : Quả táo...

haminhvan
06-04-2009, 04:41 PM
...Cuộc sống đã ban cho ta 3 quả táo , màu sắc , kích thước và hình dạng của chúng không bao giờ giống nhau . Có người khi sinh ra đã đc một quả táo màu đỏ , ngọt lịm và tràn đầy sức sống , nhưng cũng có người khi sinh a đã đc tặng cho 1 trái áo màu xanh , chua , cứng và chẳng ngon chút nào .Nếu trái táo của bạn màu đỏ , xin chúc mưng , bạn là người hạnh phúc , và ngược lại nếu bạn có màu xanh , thì xin chia buồn . Đa số chúng ta , những người còn lại , đều đc tặng quả táo màu vàng . Trong quả táo vàng đó , một nửa đã chín và một nửa còn sống , một nửa ngọt lịm và một nửa chua chát , một nửa ngon lành và một nửa sượng sùng . Dĩ nhiên những quả tòan màu đỏ hoặc tòan màu xanh thì ko có gì để nói , cái đáng nói là những quả vàng có một phần của đỏ và một phần của xanh . Chúng hòa quyện vào nhau và tạo nên cái màu , vị của cuộc sống , có xanh , có đỏ , có yên bình và cũng có giông bão . Làm sao ta biết đc khi ta cắn vào nó , đâu là màu xanh và đâu là màu đỏ , hay là sự hòa trộn dịu dàng mà bản chất quả táo đó đã mang . Cho dù trái táo của bạn màu gì , thì cũng xin nhắc rằng táo có thể ăn với muối , hoặc sữa , hoặc yaourt đều đc , đó là những gia vị của cuộc sống , và chắc một ngày nào đó , một người nào đó sẽ mang lại cho bạn 1 tí sữa chua cho trái táo đỏ của bạn , để cuộc sống đó đc cân bằng , hay đem cho bạn một chút muối để trái táo xanh kia bớt chua chát , hoặc cho bạn 1 tí sữa chua , một ít đường để cùng trái táo vàng của bạn làm nên món táo dằm yaourt thì sao !!! Hì , bước tiếp đi nhé....

bakit_b1
07-04-2009, 03:24 PM
Hay quá :whistle:
dù là trái táo nào thỳ con người ta cũng phải luôn vươn lên trong cuộc sống để hoàn thiện bản thân ... vì trái táo màu đỏ chưa chắc đã là ngon hẳn và trái táo màu xanh cũng chưa chắc đã hỏng hẳn :whistle:

nhưng dù sao , mình cũng thíck trái táo màu đỏ hơn :sparkling:

haminhvan
11-04-2009, 11:14 AM
Táo. Mình thích ăn táo. Nhìn quả táo đỏ mọng trông rất hấp dẫn ^^

Cuộc đời như 1 li coktai. Hãy nhìn đời như 1 li coktai đủ màu sắc và hương vị ^^

(Thực ra thì hình như là mình viết sai chữ coktai rùi ^^)