PDA

View Full Version : [Trắc nghiệm]Dự báo điềm gở 3 năm sắp tới

bakit_b1
09-04-2009, 11:00 AM
Những khókhăn trong cuộc sống là điều không tránh khỏi. Bạn có muốn biết mình sẽ gặp phải vấn đề gì trong vòng 3 năm tới. Hãy thử bài trắc nghiệm sau: Bạn đang đi dã ngoại cùng bạn bè. Sau bữa ăn, bạn nằm xuống thảm cỏ và đánh một giấc giữa thiên nhiên trong lành. Đang mơ màng thì có âm thanh làm bạn tỉnh giấc. Bạn nghĩ đó là:

A. Tiếng chuông điện thoại
B. Tiếng động cơ máy bay bay qua
C. Tiếng người bạn khác réo gọi
D. Tiếng chim hót

Giải mã:

Chọn A: Sự nghiệp của bạn rất có thể sẽ gặp một số trục trặc trong 3 năm tới. Trong công việc ngoài yếu tố năng lực ra còn rất nhiều yếu tố khác ảnh hưởng đến khả năng thăng tiến của bạn như quan hệ, sức khỏe, hứng thú...Hãy chuẩn bị tinh thần trước những biến cố có thể xảy ra, đặc biệt là những sai sót thể hiện sự thiếu chuyên nghiệp như: trễ giờ làm, soạn thảo văn bản lỗi.....

Chọn B: Bạn sẽ gặp một khắc tinh trong 3 năm tới, có thể là ông sếp khó tính, người yêu cũ, tình địch hay đối thủ trong công việc. Để tránh rủi ro, hãy cẩn trọng trong mọi hành động, đừng tiết lộ tất cả bí mật cho một ai đó.

Chọn C: Việc phải đến một môi trường mới, xa gia đình bạn bè, những người thân khiến bạn gặp khó khăn để thích nghi. Vấn đề của bạn chính là quan hệ xã hội kém. Hãy mở lòng ra, tự tin hơn nữa và chuẩn bị kỹ càng về cả sức khỏe, thể chất, tiền bạc và tâm lý khi bước vào một môi trường mới.

Chọn D: Những mâu thuẫn về quan điểm với các bậc tiền bối đôi khi khiến bạn gặp khó khăn. Tuy nhiên hãy giữ một thái độ mềm mỏng, thực sự cầu thị, đừng nên “ngựa non háu đá” để thuyết phục họ. Tranh thủ những kinh nghiệm của người đi trước và chứng minh quan điểm của bạn bằng những hành động cụ thể sẽ là "bùa hộ mệnh" giúp bạn vượt qua điềm gở này.

nguon:thehe8x

Mình chọn C :)

Việc phải đến một môi trường mới, xa gia đình bạn bè, những người thân khiến bạn gặp khó khăn để thích nghi. Vấn đề của bạn chính là quan hệ xã hội kém. Hãy mở lòng ra, tự tin hơn nữa và chuẩn bị kỹ càng về cả sức khỏe, thể chất, tiền bạc và tâm lý khi bước vào một môi trường mới.

cái này quá đúng với mình