PDA

View Full Version : chạng vạng 3 - nhật thực

c4ddt0104
10-04-2009, 12:55 PM
tớ đã lấy đủ cuốn Chạng vạng 3 từ mạng về, muốn share cho những ai có cùng sở thích. n0 để tôn trọng web mình đã cung cấp truyện nên tớ chỉ đưa ra địa chỉ để đọc thôi. tớ cũng k0 rõ lắm là có thiếu chương nào k0, n0 mà kết chuyện thì đủ hết, có cả lời kết nữa đấy

http://www.wattpad.com/116786-eclipse

Hyt.b3
10-04-2009, 07:51 PM
:crave:ui thank chỵ thế hok bít.............bọn lớp e nó cũng in ra oy nhưng mà truyền mãi đứa này sang đứa khác cũng ngại mượn để in lại
<e nghe nói là sách thỳ đã ra lâu òy nhưng mà chưa về được đến TH cơ.......nên e cũng đặt từ giữa tháng 3 mà cuối cùng đến h vẫn chưa thấy có..........>
Nghe bọn nó kể nội dung thỳ rõ tò mò.........nay thỳ có cái để đọc rùi.........
Thank chỵ nhìu:crave::crave::crave::crave:

bakit_b1
10-04-2009, 07:54 PM
hix hix :-SS em đọc truyện này chả hiểu rì cả :((
vừa cầm quyển truyện lên là mờ cả mắt rồi :-/ sao nhiều người thíck đọc thế :-?

Hyt.b3
10-04-2009, 07:59 PM
hix hix :-SS em đọc truyện này chả hiểu rì cả :((
vừa cầm quyển truyện lên là mờ cả mắt rồi :-/ sao nhiều người thíck đọc thế :-?
Phải cố mừ đọc từ đầu đến cuối thỳ mới thấy hay á:^o^::^o^::^o^:
Chủ yếu hấp dẫn toàn ở vào những phần cuối truyện càng cuối càng li kì mừ..........
:^_^::^_^:

blue_horizon
10-04-2009, 08:37 PM
Úi giời, có tập 3 rồi à, đợi mãi :crave:. Tranh thủ đọc ngay mới được :sparkling:

giamdocb12
10-04-2009, 08:45 PM
truyện này càng đọc càng thấy chán. Càng thấy ghét Bella:frozesweat::frozesweat:

chiphoi001
10-04-2009, 10:43 PM
truyện nì tập 3 nhật thực trẻ sắp cho ra lò rùi mà,chịu khó chò mà đọc giấy trắng mực đen ko thích hơn à.
anh thì anh ghet đọc trên máy lắm,đọc nhức cả mắt.
mà truyện nì đọc chán làm sao í,ngại đọc.

Snow
11-04-2009, 12:55 PM
^^
con bạn ngồi cạnh em nó in ra một bộ
toàn chữ là chữ ...
Ai cần thì em mượn hộ cho nè :)

Hyt.b3
11-04-2009, 08:57 PM
^^
con bạn ngồi cạnh em nó in ra một bộ
toàn chữ là chữ ...
Ai cần thì em mượn hộ cho nè :)

Ờ con Trang hở.............nghe nói bọn nó còn in ra cả tập 4 rùi cơ..............mà nghe con Thương kể về đứa con của Bella nghe rõ thých á............:freely::freely::freely:
trùi.........

truyện nì tập 3 nhật thực trẻ sắp cho ra lò rùi mà,chịu khó chò mà đọc giấy trắng mực đen ko thích hơn à.
anh thì anh ghet đọc trên máy lắm,đọc nhức cả mắt.
mà truyện nì đọc chán làm sao í,ngại đọc.

e thấy bảo là ở ngoài Hn hay Tp HCM gỳ đó ra truyện ni lâu òy..............
......nhưng mà e nghe chỵ Hoa nói là hok lấy về TH được.............

mom102
11-04-2009, 10:07 PM
chưa xuất bản đâu!! nhưung mà ta đã đọc hết rồi
hay kô tả được
chời ơi
người đâu mà viết truyện hay kinh!!!

c4ddt0104
12-04-2009, 01:19 AM
truyện của NXB trẻ thì chắc chắn chưa có. chính thức ngày 18.4 sẽ xuất bản trên toàn quốc. và tên truyện sẽ đúng là "nhật thực". chán wa. mình thích tên là "nguyệt thực" hơn, vì nó đúng trình tự truyện hơn. kết hợp với tên của tập 4, 5 nữa là thành 1 chuỗi time: chạng vạng - trăng non (nửa đêm đầu tháng) - nguyệt thực - bình minh - giữa trưa (midnight sun mình tạm hiểu như vậy). mà từ eclipse chỉ là thiên thực (nhật thực và nguyệt thực) mà, đâu có nghĩa hẳn là nhật thực. đúng là NXB trẻ nên dịch là nguyệt thực rồi

Hyt.b3
12-04-2009, 12:36 PM
truyện của NXB trẻ thì chắc chắn chưa có. chính thức ngày 18.4 sẽ xuất bản trên toàn quốc. và tên truyện sẽ đúng là "nhật thực". chán wa. mình thích tên là "nguyệt thực" hơn, vì nó đúng trình tự truyện hơn. kết hợp với tên của tập 4, 5 nữa là thành 1 chuỗi time: chạng vạng - trăng non (nửa đêm đầu tháng) - nguyệt thực - bình minh - giữa trưa (midnight sun mình tạm hiểu như vậy). mà từ eclipse chỉ là thiên thực (nhật thực và nguyệt thực) mà, đâu có nghĩa hẳn là nhật thực. đúng là NXB trẻ nên dịch là nguyệt thực rồi
oy có những 5 phần cơ ạ chỵ.............:hmm:
Thế mà lúc đầu e tưởng có 4 phần thoy .......phần 4 hỳnh như là Phá vỡ bình minh

kẻ xấu
12-04-2009, 12:40 PM
Nó xuất bản chưa em nhỉ ?
Anh đi tìm nhưng đâu có thấy :(
Mong cho nó năm sau hãy xuất bản, đỡ phải mất thời gian đọc !

c4ddt0104
16-04-2009, 02:09 AM
Nó xuất bản chưa em nhỉ ?
Anh đi tìm nhưng đâu có thấy :(
Mong cho nó năm sau hãy xuất bản, đỡ phải mất thời gian đọc !

huz. chú này khoá mới nhất mà "anh" mới sợ chứ :angry::angry:. mãi 18.4 nó mới xuất bản kia mà bạn. h tìm thì sao đã có đc (trừ khi bạn có người quen trong NXB). hnay mới là ngày 16 thôi mà

Hyt.b3
19-04-2009, 11:40 AM
ùi hôm nay 19 chắc ra rùi nài...........
ui......:crave::crave::crave:

Hyt.b3
04-05-2009, 05:59 PM
Truyện hay truyện hay........trong mấy hôm ôn thi nhưng mà e cũng đã nghiền được 2/3 quyển rùi..........
Nhưng mà mãi chưa thấy Bella biến đổi...............Chắc phải sang tập 4

o0.Rô.Boo.0o
22-05-2009, 06:39 PM
eo! Quyển ni em nhìn thấy dày phát em nản luôn. Chả đọc nữa. Để kon bạn đọc xong kể lại. Đờ mất sức mà vẫn hiểu đc nội dung!!^^

Hyt.b3
24-05-2009, 05:55 PM
eo! Quyển ni em nhìn thấy dày phát em nản luôn. Chả đọc nữa. Để kon bạn đọc xong kể lại. Đờ mất sức mà vẫn hiểu đc nội dung!!^^

nhưng mà nếu cố công đọc thỳ càng đọc càng thấy hay:^_^:
Nhưng mà công nhận truyện dày thế lúc đầu mình nhìn cũng nản lém:fallout: